ประกาศ
บอร์ดนี้เปิดให้อ่านได้อย่างเดียวแล้วครับ

กรุณาย้ายเบา ๆ ไปยังบอร์ดชั่วคราวกันก่อนครับ

จิ้ม ๆๆ >> forum.banrasdr.com

หลังจากนั้นจะมีประกาศให้ทราบเป็นระยะ ๆ นะครับ

ไม่ต้องสมัครใหม่ครับ

Post Reply 
อยากได้รถตู้เก่าๆมาทำสีแดง.เปิดข้าง ขายไก่ย่างลุงจุก.ใครพอมีขายมั่งครับ.
10-12-2010, 01:45 PM (ข้อความนี้แก้ไขครั้งสุดท้ายเมื่อ: 10-12-2010 02:40 PM โดย ลุงจุกคนเสื้อแดง.)
โพสต์ทั้งหมด: #1
อยากได้รถตู้เก่าๆมาทำสีแดง.เปิดข้าง ขายไก่ย่างลุงจุก.ใครพอมีขายมั่งครับ.
คือ..ชอบแบบนี้ครับ เพราะดูเด่นสะดุดตาดี..ข้างรถจะเขียน/รูปไก่ย่างนปช.ลุงจกคนเสื้อแดงและกองทุนคนเสื้อแดงไม่ทิ่งกัน พร้อมทั้งมีบอรืดการช่วยเหลือพี่น้องเราที่ผ่านๆมาที่กองทุนได้ช่วยเหลือไป

เมื่อไปจอดขายตามที่ชุมนุมของคนเสื้อแดง..ผมก็จะนำบอร์ดนี้มาตั้งโชว์พร้องกล่องบริจาค และเช่นเคยหักตัวละ10บาทเข้ากองทุนเหมือนเดิม

เพื่อนๆท่านใดมีรถตู้เก่าๆ(ไม่จำเป็นต้องรถโฟกตู้ก็ได้ครับ) ..ไม่ใช้และไม่อยากเก็บไว้ ถ้าไม่แพง ขายผมนะครับ..

คันเดียวไปได้ทุกงานใส่ได้ทุกอย่าง(บุ๊ทที่ถอดประกอบได้ ตู้น้ำแข็งแช่ไก่ เตาย่างไก่ เครื่องปั่นไฟ ถ่าน เวบและอื่นๆ)

ถ้าไม่มีท่เก็บและอยากขาย..(ไม่แพง)บอกนะครับ
ว์
ค้นหาข้อความทั้งหมดของสมาชิกนี้
ตอบกลับโดยการอ้างอิงข้อความนี้
10-12-2010, 01:53 PM (ข้อความนี้แก้ไขครั้งสุดท้ายเมื่อ: 10-12-2010 01:53 PM โดย สิงห์สนามหลวง.)
โพสต์ทั้งหมด: #2
RE: อยากได่รถตู้เก่าๆมาทำสีแดง.เปิดข้าง ขายไก่ย่างลุงจุก.ใครพอมีขายมั่งครับ.
ผมแนะนำให้ไปหาซื้อรถซูบารุเก่าๆ (รถ 4 ล้อเล็ก) หรืออีกชื่อว่ารถกะป๋อ ราคาประมาณ 3-4 หมื่น มาทำการดัดแปลงดีกว่าครับ
ค้นหาข้อความทั้งหมดของสมาชิกนี้
ตอบกลับโดยการอ้างอิงข้อความนี้
10-12-2010, 02:00 PM
โพสต์ทั้งหมด: #3
RE: อยากได่รถตู้เก่าๆมาทำสีแดง.เปิดข้าง ขายไก่ย่างลุงจุก.ใครพอมีขายมั่งครับ.
เอาสิบล้อมะลุง (ล้อเล่น)

เอ...ผมไม่รู้นะว่าต้องเสียภาษี ค่าดัดแปลงรถหรือเปล่า

ศึกษาดูดี ๆ

เอารถตู้เก่า ๆ รุ่นคลาสิคไปเลยลุง วางเครื่องใหม่ ติดแก๊ส...Big GrinBig GrinBig GrinBig Grin

[ภาพ: sacravano1719ableedingvictory.jpg]
10-12-2010, 02:08 PM
โพสต์ทั้งหมด: #4
หากใช้รถตู้จะมีราคาสูง บวกกับค่าตกแต่งดัดแปลง ราคาจะสูงมากเกินไป
ใช้รถกระป๊อ มาปรับแต่งน่าจะดูดีและลดงบประมาณได้เยอะ
เคยเห็นรถตุ๊กๆ สามล้อ ดัดแปลงเป็นรถขายกาแฟ ก็ดูดี กระทัดรัดคล่องตัว

[ภาพ: SDC10287.jpg]

[ภาพ: SDC10289.jpg]
ตัวถังด้านข้างเปิดขึ้นได้ หากทำให้ยื่นออกไปได้อีกก็จะเป็นหลังคากันแดด
ตั้งเก้าอี้ให้ลูกค้านั่งทานได้

รถขายไก่ย่าง.. เป็นไอเดียที่ดีมาก น่าจดเฟรนด์ชายน์ Smile
10-12-2010, 02:17 PM
โพสต์ทั้งหมด: #5
^ู
^
สวยจัง

[ภาพ: sacravano1719ableedingvictory.jpg]
10-12-2010, 02:21 PM
โพสต์ทั้งหมด: #6
........ตอนนี้ที่ร้านไม่มีรถตู้เก่าซะด้วยซิค่ะ ...... เห็นด้วยค่ะถ้าลุงจุกจะหา

รถตู้เก่า ๆ ดัดแปลงเปิดด้านข้างทำเป็นรถขายไก่..... ลักษณะคล้ายรถตู้

ที่นำมาดัดแปลงเป็นร้านขายขนมปังนมสด...... รถที่ดัดแปลงลักษณะนี้

ไม่เสียภาษีค่าดัดแปลงค่ะ..... ซาเจิ้นพอมีความรู้ทางด้านนี้.....ถ้าลุงจุก

เจอรถที่ถูกใจ....ปรึกษาซาเจิ้นเรื่องราคาตลาดได้นะคะ....ส่วนเรื่องเครื่อง

ยนต์ซาเจิ้นมีช่างเครื่องจะรับดูเครื่องให้ว่าสภาพพร้อมใช้หรือเปล่า......
10-12-2010, 02:30 PM (ข้อความนี้แก้ไขครั้งสุดท้ายเมื่อ: 10-12-2010 02:31 PM โดย ผู้กล่าวคติพจน์.)
โพสต์ทั้งหมด: #7
ป๊าาาด ความคิดกว้างไกล
นับถือ ๆ

อภิสิทธิ์ไม่เท่าขี้เล็บลุงจุกเลยครับขอบอก

แต่อย่าง คคห ข้างบนก็แจ่มดีเนาะ เอาอย่าง skylab ดีป่ะครับลุง น่าจะถูกกว่านะ มาปรับแต่งห้องโดยสารใหม่ น่าจะไม่แพงเท่าไรนะครับ

[ภาพ: banner-comp234x60.png]
เครียดกับการเมือง เชิญฟังเพลงเพราะ ๆ กันได้จ้า (ไร้การเมือง) กดเพื่อฟัง
10-12-2010, 02:57 PM
โพสต์ทั้งหมด: #8
RE: อยากได้รถตู้เก่าๆมาทำสีแดง.เปิดข้าง ขายไก่ย่างลุงจุก.ใครพอมีขายมั่งครับ.
นี่คือคนทำงาน HeartHeartHeart
10-12-2010, 03:13 PM (ข้อความนี้แก้ไขครั้งสุดท้ายเมื่อ: 10-12-2010 03:15 PM โดย ลุงจุกคนเสื้อแดง.)
โพสต์ทั้งหมด: #9
RE: อยากได้รถตู้เก่าๆมาทำสีแดง.เปิดข้าง ขายไก่ย่างลุงจุก.ใครพอมีขายมั่งครับ.
ตอนนี้มองๆอยู่3คันครับ ในงบที่พอจะซื้อได้(แต่ไม่รู้ว่างบแต่งเท่าไร/คิดว่าแค่ทำสีเปิดข้างก็พอ)

คันนี้ราคา8หมื่น+

[ภาพ: 106009321s.jpg]

[ภาพ: 106009323s.jpg]

คันี้ราคา8หมื่นครับ

[ภาพ: 106009321s.jpg] [ภาพ: 106009323s.jpg] [ภาพ: 106093031.jpg] [ภาพ: 106101481s.jpg]

คันนี้ราคา7.5หมื่น

[ภาพ: 106093031.jpg]

เน้นที่เป้นรถตู้ ครับเพราะจะดูแปลกและเด่น...บรรทุกภายในได้มาก วิ่งได้ในระยะ150กม.+-

เพื่อๆช่วยวิจารณ์ด้วย/ขอบคุณ
10-12-2010, 09:25 PM
โพสต์ทั้งหมด: #10
ดีครับ ผมว่า ISUZU OK. นะ ประหยัดดี
10-31-2010, 12:47 PM
โพสต์ทั้งหมด: #11
แนะนำ รถขายกาแฟ รุ่นใหม่ล่าสุด ติดแอร์เย็นฉ่ำ ของลุงช้างครับ 080-1062584 เป็นอีกทางเลือกนะครับ
e-mail:[email protected]

ไฟล์แนบ ภาพอย่างย่อ

Post Reply 

ไปยังกระดาน:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)