ประกาศ
บอร์ดนี้เปิดให้อ่านได้อย่างเดียวแล้วครับ

กรุณาย้ายเบา ๆ ไปยังบอร์ดชั่วคราวกันก่อนครับ

จิ้ม ๆๆ >> forum.banrasdr.com

หลังจากนั้นจะมีประกาศให้ทราบเป็นระยะ ๆ นะครับ

ไม่ต้องสมัครใหม่ครับ

Post Reply 

Thread Rating:
  • 1 Votes - 4 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ขายทริปเที่ยวไทย ราคากันเองค่ะ
09-24-2010, 02:32 PM (ข้อความนี้แก้ไขครั้งสุดท้ายเมื่อ: 09-24-2010 07:05 PM โดย อยากกินหมูกะทะ.)
โพสต์ทั้งหมด: #1
Big Grin ขายทริปเที่ยวไทย ราคากันเองค่ะ
เนื่องจาก เคยใช้ชีวิตอยู่ทำงานที่ โรงแรมที่กระบี่ มา 3 ปีกว่าๆ ประกอบกับความชอบส่วนตัว เลยมีทริป อันดามัน (กระบี่ เกาะพีพี เกาะลันตา ภูเก็ต พังงา ตรัง) และ อ่าวไทย(เกาะเต่า เกาะ นางยวน เกาะพงัน เกาะสมุย) สำหรับเพื่อนๆที่รัก ทะเล สายลม แสงแดด และการดำน้ำ มาเสนอขายค่ะ ราคากันเองค่ะ รับประกันว่า ไม่มีถูกกว่านี้แล้วค่ะ

รับจัดทริปให้ด้วยค่ะ เพียงแค่ บอกว่า อยากไปไหนมีเวลากี่วันค่ะ ส่วนโปรแกรม จะทยอย เอามาลงให้น่ะค่ะ (หาตังค์เป็นค่านมน้องสาว..)

ลงรูปเรียกลูกค้าก่อน

ปล. รูปพวกนี้ถ่ายเองหมดเลยน่ะค่ะ
ประเดิมด้วย เกาะลันตาค่ะ    

พระอาทิตย์ตกดินที่ลันตาค่ะ    

ดำน้ำ สี่เกาะค่ะ มีเกาะมุก เกาะเชือก เกาะกระดาน เกาะม้า รูปอันนี้เป็นเกาะกระดานค่ะ    

อันนี้ดำน้ำ 4 เกาะที่อ่าวนาง จ.กระบี่ค่ะ    

พีพี ค่ะ    
เอาเท่านี้ก่อน สนใจกันมั๊ยเอ่ย ค่ะ สนใจติดต่อได้หลังไมค์ค่ะ ราคามิตรภาพรับประกันค่ัะ

ปิดท้ายด้วยรูปน้องสาว (ลูกสาว) มาเป็นนางกวักค่ะ    

1 ทริป เกาะเต่า เกาะนางยวน 3 วัน 2 คืน (วันนี้ - 20/12/53) และ ( 01/05/54 - 15/07/54) : 2,750/คน, 4 คนขึ้นไป = 2,550/คน[u]
ที่พัก เกาะเต่ารีสอร์ท ห้องแสตนดาร์ท (แอร์ ทีวี ตู้เย็น เครื่องทำน้ำอุ่น สระว่ายน้ำ)
ที่พัก อนันตราวิลล่า Beach Front Hotel (แอร์ ทีวี ตู้เย็น เครื่องทำน้ำอุ่น ไม่มีสระว่ายน้ำ)

หมายเหตุ 1. ราคานี้รวมห้องพัก 3 วัน 2 คืน 2. ฟรีรถรับ - ส่ง ท่าเรือเกาะเต่า/ ที่พัก 3. อาหารเช้า 2 มื้อ อาหารเที่ยง 1 มื้อ 4. ทัวร์ดำน้ำตื้นรอบเกาะเต่า เกาะนางยวน 1 วัน 5. รถรับส่ง ในวันที่ไปดำน้ำ ค่ะ

การเดินทางจากกรุงเทพ ไปเกาะเต่า ไปกลับ ขายให้ราคาทุนน่ะคะ ไม่บวกเพิ่ม อยู่ที่คนละ 1600 บาท มีให้เลือก 2 เวลา ขาไป จาก กทม 6.00 am & 21.00 pm ขากลับ 10.30 am & 14.30 pm ค่ะ

2. ทริป 3 วัน 2 คืน เกาะ พีพี ค่ะ : 2,000/คน ค่ะ ราคานี้ใช้ได้ถึง 31 ตค นี้ น่ะค่ะ ถ้าเดือน พย ถึง กพ ไม่แนะนำที่พีพีค่ะ เพราะ ราคาจะแพงกว่า ปกติ เกือบ สามเท่าตัว แถมถ้าเป็นเดือนธันวา กับกุมภา ที่พักเต็มตลอดค่ะ เดือนกุมภา เป็นช่วงพีคสุดของฝั่งอันดามันค่ะ เรียกได้ว่า รร ไม่ง้อลูกค้าเลยหล่ะคะ

ที่พัก พีพีคาซิต้า บริเวณอ่าวต้นไทรค่ะ ที่พักเป็น บังกะโล แอร์คะ

ราคานี้เป็นราคาที่พักรวมอาหารเช้า และ ค่าเรือไปกลับ สามารถเลือกขึ้นได้ จาก ภูเก็ต กระบี่ และเกาะลันตาค่ะ

ส่วนทริปดำน้ำ แนะนำให้หาเอาเองที่พีพี ค่ะ เพราะที่นี่สนับสนุนให้คนเกาะ ประกอบอาชีพเองค่ะ ราคาทั้งวันอยู่ราวๆ 2000 บาทคะ เรือหางยาวสำหรับดำน้ำ 1 ลำนั่งได้ 6 คนค่ะ เค้ามีอุปกรณ์ให้เสร็จค่ะ ไม่ต้องเตรียมไป

3. แพคเกจทัวร์ เกาะหลีเป๊ะ 3 วัน 2 คืน : 3,550 บาท/ท่าน ; วันนี้ – 14 Oct 10
ที่พัก : Bundaya Resort(Standard Air)/ Varin beach Resort (Standard Air)

แพคเกจรวม 1.ที่พัก 3 วัน 2 คืน ห้องพัก รวมอาหารเช้า 2 มื้อ
2.รถตู้รับส่งสนามบิน แบบ ร่วมบริการ ใช้เวลาประมาณ 2 ชั่วโมงถึงท่าเทียบเรือปากบารา เรือสปีดโบ๊ทออกเวลา 11.30 น. ดังนั้น รถตู้จะรับท่านที่หาดใหญ่เวลาประมาณ 9 โมงเช้าค่ะ (ก่อนจองตั๋วเครื่องบิน รถทัวร์ หรือ รถไฟ กรุณาสอบถามเวลารถที่แน่นอนอีกครั้งค่ะ)
3. ตั๋วเรือสปีดโบ๊ทไปกลับ ท่าเรือปากบารา เกาะหลีเป๊ะ ท่าเรือปากบารา (ไม่รวมค่าเรือหางยาวลงเกาะ 50 บาทต่อคนต่อเที่ยว เพื่อสมทบสมาคมเรือหางยาวบนเกาะ)
4. ดำน้ำตื้น พร้อมอุปกรณ์และอาหารกล่อง (เรือหางยาว)

4. แพคเกจกระบี่ สุดคุ้ม 3 วัน 2 คืน 2,290 บาท/ท่าน (พักเกสเฮ้าส์)วันนี้ – 31 Oct 10:
แพคเกจรวม 1.รถรับส่งสนามบินกระบี่ รถรับส่งสามารถกำหนดได้ว่า ลูกค้ามาเวลาไหนและกลับเวลาใด
2.ห้องพัก 3 วัน 2 คืน รวมอาหารเช้า 2 มื้อ
3. ทัวร์สี่เกาะทะเลแหวกด้วยเรือหางยาว พร้อมอุปกรณ์ดำน้ำ และอาหารเที่ยง 1 มื้อ

Freedom is never voluntarily given by the oppressor; it must be demanded by the oppressed...By Martin Luthur King...Big Grin
ค้นหาข้อความทั้งหมดของสมาชิกนี้
ตอบกลับโดยการอ้างอิงข้อความนี้
09-24-2010, 03:22 PM
โพสต์ทั้งหมด: #2
RE: ขายทริปเที่ยวไทย ราคากันเองค่ะ
เอามาลงดิท่านผมว่ามีคนจองแน่นอน

ระหว่างเนื้อย่างกับหมูปิ้ง จะเลือกอะไรดี รักพี่เสียดายน้อง
ค้นหาข้อความทั้งหมดของสมาชิกนี้
ตอบกลับโดยการอ้างอิงข้อความนี้
09-24-2010, 03:35 PM
โพสต์ทั้งหมด: #3
RE: ขายทริปเที่ยวไทย ราคากันเองค่ะ
ผมชอบเกาะเต่ากับเกาะนางยวนมาก อยากไปอีกจัง เคยไปเมื่อนานมากแล้ว ไปกะเรืออันดามัน ปริ้นเชซอ่ะครับ

น้ำใสสะใจ บรรยากาศเหมือนฝั่งอันดามันมากกว่า ไม่นึกเลยว่าฝั่งอ่าวไทยทำเลจะสวยน้ำใส ทรายละเอียดแบบนี้
09-24-2010, 05:04 PM
โพสต์ทั้งหมด: #4
นางกวักทำหน้ามู่ทู่ 555

จะนึกถึง เมื่อต้องการครับ

.
ผมชอบบรรยากาศของบ้านช่วงนี้มาก เพราะเราคุยกันมากขึ้น อภิปรายกันกว้างขวาง แต่อย่าลืม...ให้เกียรติกันด้วยนะครับ...ขอบคุณครับ
.
[ภาพ: banrad.jpg]
09-24-2010, 05:17 PM (ข้อความนี้แก้ไขครั้งสุดท้ายเมื่อ: 09-24-2010 05:56 PM โดย อยากกินหมูกะทะ.)
โพสต์ทั้งหมด: #5
1 ทริป เกาะเต่า เกาะนางยวน 3 วัน 2 คืน (วันนี้ - 20/12/53) และ ( 01/05/54 - 15/07/54) : 2,750/คน, 4 คนขึ้นไป = 2,550/คน[u]
ที่พัก
เกาะเต่ารีสอร์ท ห้องแสตนดาร์ท (แอร์ ทีวี ตู้เย็น เครื่องทำน้ำอุ่น สระว่ายน้ำ)
ที่พัก อนันตราวิลล่า Beach Front Hotel (แอร์ ทีวี ตู้เย็น เครื่องทำน้ำอุ่น ไม่มีสระว่ายน้ำ)

หมายเหตุ
1. ราคานี้รวมห้องพัก 3 วัน 2 คืน 2. ฟรีรถรับ - ส่ง ท่าเรือเกาะเต่า/ ที่พัก 3. อาหารเช้า 2 มื้อ อาหารเที่ยง 1 มื้อ 4. ทัวร์ดำน้ำตื้นรอบเกาะเต่า เกาะนางยวน 1 วัน 5. รถรับส่ง ในวันที่ไปดำน้ำ ค่ะ

การเดินทางจากกรุงเทพ ไปเกาะเต่า ไปกลับ ขายให้ราคาทุนน่ะคะ ไม่บวกเพิ่ม อยู่ที่คนละ 1600 บาท มีให้เลือก 2 เวลา ขาไป จาก กทม 6.00 am & 21.00 pm ขากลับ 10.30 am & 14.30 pm ค่ะ

ถ้าท่านใดสนใจ ติดต่อหลังไมค์ได้ค่ะ
เดี๋ยวจะอัพแพคเกจให้เรื่อยๆค่ะ ถ้าสนใจนอกเหนือจากนี้ถามได้ค่ะ

Freedom is never voluntarily given by the oppressor; it must be demanded by the oppressed...By Martin Luthur King...Big Grin
09-24-2010, 05:47 PM
โพสต์ทั้งหมด: #6
^
^
แล้วเราจะลงเรือจากใหนสะดวกครับ ราคาค่าเรือ เรือเร็ว-เรือหวานเย็น

ระยะเวลาด้วยครับ
09-24-2010, 06:03 PM
โพสต์ทั้งหมด: #7
(09-24-2010 05:47 PM)โฟโต้แมน เขียน:  ^
^
แล้วเราจะลงเรือจากใหนสะดวกครับ ราคาค่าเรือ เรือเร็ว-เรือหวานเย็น

ระยะเวลาด้วยครับ

เรือเป็นเรือที่ดีที่สุดในเวลานี้ค่ะ เป็นเรือ คาตามารัน ออกจากท่าเรือที่ชุมพร ใช้เวลาเดินทาง 1.45 ชม. ถึงเกาะเต่าค่ะ โดยตอนแรก ขึ้นรถบัส ไปลงที่ชุมพรค่ะ โดยรถออกจากกรุงเทพตามเวลาด้านบนค่ะ ราคานี้รวมทั้ง รูทแล้วค่ะ

09-24-2010, 06:25 PM
โพสต์ทั้งหมด: #8
จะมาบอกว่า รูปบีเกิ้ลรึเปล่าคะในรูปแทนตัว น่ารักอะ

ไม่ได้เกี่ยวกับทู้เลยใช่มั้ยเนี่ย -_-"

.....ชาดสีแดงไม่มีใครไปทา
09-24-2010, 06:30 PM (ข้อความนี้แก้ไขครั้งสุดท้ายเมื่อ: 09-24-2010 07:12 PM โดย อยากกินหมูกะทะ.)
โพสต์ทั้งหมด: #9
2. ทริป 3 วัน 2 คืน เกาะ พีพี ค่ะ : 2,000/คน ค่ะ ราคานี้ใช้ได้ถึง 31 ตค นี้ น่ะค่ะ ถ้าเดือน พย ถึง กพ ไม่แนะนำที่พีพีค่ะ เพราะ ราคาจะแพงกว่า ปกติ เกือบ สามเท่าตัว แถมถ้าเป็นเดือนธันวา กับกุมภา ที่พักเต็มตลอดค่ะ เดือนกุมภา เป็นช่วงพีคสุดของฝั่งอันดามันค่ะ เรียกได้ว่า รร ไม่ง้อลูกค้าเลยหล่ะคะ

ที่พัก พีพีคาซิต้า บริเวณอ่าวต้นไทรค่ะ ที่พักเป็น บังกะโล แอร์คะ

ราคานี้เป็นราคาที่พักรวมอาหารเช้า และ ค่าเรือไปกลับ สามารถเลือกขึ้นได้ จาก ภูเก็ต กระบี่ และเกาะลันตาค่ะ

ส่วนทริปดำน้ำ แนะนำให้หาเอาเองที่พีพี ค่ะ เพราะที่นี่สนับสนุนให้คนเกาะ ประกอบอาชีพเองค่ะ ราคาทั้งวันอยู่ราวๆ 2000 บาทคะ เรือหางยาวสำหรับดำน้ำ 1 ลำนั่งได้ 6 คนค่ะ เค้ามีอุปกรณ์ให้เสร็จค่ะ ไม่ต้องเตรียมไป
3. แพคเกจทัวร์ เกาะหลีเป๊ะ 3 วัน 2 คืน : 3,550 บาท/ท่าน ; วันนี้ – 14 Oct 10
ที่พัก : Bundaya Resort(Standard Air)/ Varin beach Resort (Standard Air)

แพคเกจรวม
1.ที่พัก 3 วัน 2 คืน ห้องพัก รวมอาหารเช้า 2 มื้อ
2.รถตู้รับส่งสนามบิน แบบ ร่วมบริการ ใช้เวลาประมาณ 2 ชั่วโมงถึงท่าเทียบเรือปากบารา เรือสปีดโบ๊ทออกเวลา 11.30 น. ดังนั้น รถตู้จะรับท่านที่หาดใหญ่เวลาประมาณ 9 โมงเช้าค่ะ (ก่อนจองตั๋วเครื่องบิน รถทัวร์ หรือ รถไฟ กรุณาสอบถามเวลารถที่แน่นอนอีกครั้งค่ะ)
3. ตั๋วเรือสปีดโบ๊ทไปกลับ ท่าเรือปากบารา เกาะหลีเป๊ะ ท่าเรือปากบารา (ไม่รวมค่าเรือหางยาวลงเกาะ 50 บาทต่อคนต่อเที่ยว เพื่อสมทบสมาคมเรือหางยาวบนเกาะ)
4. ดำน้ำตื้น พร้อมอุปกรณ์และอาหารกล่อง (เรือหางยาว)
(09-24-2010 06:25 PM)Tantaro เขียน:  จะมาบอกว่า รูปบีเกิ้ลรึเปล่าคะในรูปแทนตัว น่ารักอะ

ไม่ได้เกี่ยวกับทู้เลยใช่มั้ยเนี่ย -_-"

เป็นบีเกิ้ลค่ะ อายุ 2 ขวบครึ่งชื่อ เตกีล่าค่ะ แต่มันไม่ใช่หมาน่ะค่ะ มันคือหมูค่ะ เพราะอ้วนค่ะ เหอ เหอ ตอนนี้กะลังลดให้กลับไปเป็นหมาอยู่ค่ะ ที่สำคัญบ้ากล้องมากกกกกกกกกค่ะ

09-24-2010, 08:15 PM
โพสต์ทั้งหมด: #10
ราคาเร้าใจมาก

ผมเริ่มตระหนักรู้ว่าศัตรูที่แท้จริงของระบอบประชาธิปไตยคืออะไร แล้วผมก็ถอนใจมองเมฆที่คล้อยต่ำลง
09-24-2010, 09:58 PM
โพสต์ทั้งหมด: #11
ได้ยินชื่อก็เมาแล้วค่ะ เตกีล่าBig Grin

09-25-2010, 03:47 PM
โพสต์ทั้งหมด: #12
ตั๋วเครื่องบินอย่างเีดียว และก็แพคเกจตั๋วเตรื่องบินที่พัก มีมั้ยคะ สมุย ภูเก็ต สิงคโปร์ค่ะ เอาแบบไปแล้วกลับนะคะ อั้ยไปไม่กลับเอาไว้ลงขันส่งพวก รัดบาล อิ อิ
09-25-2010, 04:26 PM
โพสต์ทั้งหมด: #13
(09-25-2010 03:47 PM)ลมหวน เขียน:  ตั๋วเครื่องบินอย่างเีดียว และก็แพคเกจตั๋วเตรื่องบินที่พัก มีมั้ยคะ สมุย ภูเก็ต สิงคโปร์ค่ะ เอาแบบไปแล้วกลับนะคะ อั้ยไปไม่กลับเอาไว้ลงขันส่งพวก รัดบาล อิ อิ

ขอบคุณ คุณลมหวนค่ะสำหรับคำถาม และให้ความสนใจ

อยากบอกอย่างใจจริงเลยน่ะค่ะ (รับประกันว่าถามเอเย่นไหนไม่มีใครบอกขนาดนี้แน่นอน)

ตั๋วเครื่องบินนี่เราก็รับจองคะ จะให้ทำเป็นแพกเกจให้ก็ได้ค่ะ แนะนำแบบเพื่อนกันน่ะค่ะ คืออยากให้จองเองมากกว่า เพราะตอนนี้การบินไทยเค้ามีโปรโมชั่นจองก่อนเดินทางล่วงหน้า 1 เดือนในราคาประหยัดน่ะค่ะ ถ้าให้ว่านขาย ว่านก็จะขายให้เท่าที่ราคาการบินไทยขาย

เช่น

กรุงเทพ - ภูเก็ต - กรุงเทพ = 4,390 บาท ต่อคน ราคานี้ ใช้ได้กับจุดหมายปลายทาง ภูเก็ต เชียงราย กระบี่ และ หาดใหญ่ค่ะ แต่ต้องจอง 30 วันล่วงหน้าก่อนเดินทาง

และราคา 3,390 บาท ต่อคน ใช้ได้กับจุดหมายปลายทาง เชียงใหม่ ขอนแก่น อุดร อุบล และ สุราษ ในเงื่อนไขเดียวกัน

ตั๋วราคาพิเศษ ไม่สามารถยกเลิก คืน เปลี่ยนชื่อ เปลี่ยนเวลา และไม่สามารถขอคืนเงินได้ ราคานี้รวมค่าธรรมเนียมและภาษีสนามบินแล้ว โปรโมชั่นนี้หมดเขต 31 มีนาคม 2554 ค่ะ ราคานี้สามารถจองตรงกับการบินไทย หรือ จองกับว่านก็ได้

ส่วนแพกเกจที่ คุณลมหวนถามมา หมายถึง ตั๋วเครื่องบิน รถรับส่งสนามบินและที่พักใช่มั๊ยค่ะ ไม่ทราบว่า มีแพลนไว้ว่าจะอยู่ประมาณกี่คืนค่ะ แล้วสนใจทัวร์ดำน้ำ หรือกิจกรรมอย่างอื่นระหว่างที่พักอยู่ หรือเปล่า ที่ถามนี่ ว่านไม่ได้บังคับซื้อหรือให้เอาจากว่านทั้งหมดน่ะค่ะ ว่านแค่เป็นห่วง ไม่ได้จะบังคับขาย แต่อยากจะแนะนำว่า รถรับส่งสนามบิน ที่ภูเก็ตกับสมุย แพงมากค่ะ ถ้าหาเองที่สนามบิน ถ้าที่ภูเก็ต ว่านบอกได้เลยว่าเที่ยวละพัน ว่านไม่ได้โกหกน่ะค่ะ ถ้าสมุย ไม่ต่ำกว่า หกร้อย ขึ้นอยู่กับว่าที่พักอยู่หาดไหน ว่านบอกหมด ว่านแนะนำให้ เหมือนแนะนำเพื่อนไปเที่ยว อะไรประหยัดได้ว่านก็อยากช่วยประหยัดไม่อยากให้จ่ายฟุ่มเ้ฟือย

รบกวนคุณลมหวนลองให้ไอเดียว่านอีกนิด ว่านจะช่วยดูให้ค่ะ

09-25-2010, 06:39 PM
โพสต์ทั้งหมด: #14
(09-25-2010 04:26 PM)อยากกินหมูกะทะ เขียน:  
(09-25-2010 03:47 PM)ลมหวน เขียน:  ตั๋วเครื่องบินอย่างเีดียว และก็แพคเกจตั๋วเตรื่องบินที่พัก มีมั้ยคะ สมุย ภูเก็ต สิงคโปร์ค่ะ เอาแบบไปแล้วกลับนะคะ อั้ยไปไม่กลับเอาไว้ลงขันส่งพวก รัดบาล อิ อิ

ขอบคุณ คุณลมหวนค่ะสำหรับคำถาม และให้ความสนใจ

อยากบอกอย่างใจจริงเลยน่ะค่ะ (รับประกันว่าถามเอเย่นไหนไม่มีใครบอกขนาดนี้แน่นอน)

ตั๋วเครื่องบินนี่เราก็รับจองคะ จะให้ทำเป็นแพกเกจให้ก็ได้ค่ะ แนะนำแบบเพื่อนกันน่ะค่ะ คืออยากให้จองเองมากกว่า เพราะตอนนี้การบินไทยเค้ามีโปรโมชั่นจองก่อนเดินทางล่วงหน้า 1 เดือนในราคาประหยัดน่ะค่ะ ถ้าให้ว่านขาย ว่านก็จะขายให้เท่าที่ราคาการบินไทยขาย

เช่น

กรุงเทพ - ภูเก็ต - กรุงเทพ = 4,390 บาท ต่อคน ราคานี้ ใช้ได้กับจุดหมายปลายทาง ภูเก็ต เชียงราย กระบี่ และ หาดใหญ่ค่ะ แต่ต้องจอง 30 วันล่วงหน้าก่อนเดินทาง

และราคา 3,390 บาท ต่อคน ใช้ได้กับจุดหมายปลายทาง เชียงใหม่ ขอนแก่น อุดร อุบล และ สุราษ ในเงื่อนไขเดียวกัน

ตั๋วราคาพิเศษ ไม่สามารถยกเลิก คืน เปลี่ยนชื่อ เปลี่ยนเวลา และไม่สามารถขอคืนเงินได้ ราคานี้รวมค่าธรรมเนียมและภาษีสนามบินแล้ว โปรโมชั่นนี้หมดเขต 31 มีนาคม 2554 ค่ะ ราคานี้สามารถจองตรงกับการบินไทย หรือ จองกับว่านก็ได้

ส่วนแพกเกจที่ คุณลมหวนถามมา หมายถึง ตั๋วเครื่องบิน รถรับส่งสนามบินและที่พักใช่มั๊ยค่ะ ไม่ทราบว่า มีแพลนไว้ว่าจะอยู่ประมาณกี่คืนค่ะ แล้วสนใจทัวร์ดำน้ำ หรือกิจกรรมอย่างอื่นระหว่างที่พักอยู่ หรือเปล่า ที่ถามนี่ ว่านไม่ได้บังคับซื้อหรือให้เอาจากว่านทั้งหมดน่ะค่ะ ว่านแค่เป็นห่วง ไม่ได้จะบังคับขาย แต่อยากจะแนะนำว่า รถรับส่งสนามบิน ที่ภูเก็ตกับสมุย แพงมากค่ะ ถ้าหาเองที่สนามบิน ถ้าที่ภูเก็ต ว่านบอกได้เลยว่าเที่ยวละพัน ว่านไม่ได้โกหกน่ะค่ะ ถ้าสมุย ไม่ต่ำกว่า หกร้อย ขึ้นอยู่กับว่าที่พักอยู่หาดไหน ว่านบอกหมด ว่านแนะนำให้ เหมือนแนะนำเพื่อนไปเที่ยว อะไรประหยัดได้ว่านก็อยากช่วยประหยัดไม่อยากให้จ่ายฟุ่มเ้ฟือย

รบกวนคุณลมหวนลองให้ไอเดียว่านอีกนิด ว่านจะช่วยดูให้ค่ะ
--------------------------------------------

ขอบคุณนะคะสำหรับข้อมูลค่ะคุณว่าน พอดีมีงานช่วงเดือนตุลาค่ะ แต่ยังสรุปไม่ได้ว่าจะไปสิงค์โปร์หรือภูเก็ต ปรกติ ทุกปีจะไปภูเก็ตช่วงมีนา กับช่วงตุลา และก็ไปสมุยช่วงคริสมาสต์ ปลายเดือนตุลาเค้ามี งาน fashion Thai ที่ สิงคโปร์ค่ะ แต่ตอนนี้ยังไม่ได้สรุป ต้องเลือกไประหว่างภูเก็ตกับสิงคโปร์ค่ะ แต่ที่สมุยคงเป็นตั๋วเครื่องบินอย่างเดียวเพราะที่พักมีอยู่แล้ว ใช่ค่ะรถที่ภูเก็ตแพงอย่างแรง ถ้าได้ข้อสรุปเมื่อไหร่จะแจ้งให้ทราบนะคะ ขอบตุณค่ะ
09-25-2010, 08:21 PM
โพสต์ทั้งหมด: #15
ขอบคุณล่วงหน้า แล้วจะรอน่ะค่ะ :-)

09-26-2010, 11:06 PM
โพสต์ทั้งหมด: #16
คุณว่านคะ
ไปเกาะเต่า ถ้าไปขึ้นเรือที่ท่าเรือ จ.ชุมพรเลย (บ้านอยู่ทางใต้) คิดค่าทริปคนละเท่าไหร่คะ
กรณีไปแค่สองคนค่ะ
09-27-2010, 03:20 PM
โพสต์ทั้งหมด: #17
(09-26-2010 11:06 PM)นกคูด เขียน:  คุณว่านคะ
ไปเกาะเต่า ถ้าไปขึ้นเรือที่ท่าเรือ จ.ชุมพรเลย (บ้านอยู่ทางใต้) คิดค่าทริปคนละเท่าไหร่คะ
กรณีไปแค่สองคนค่ะ

สวัสดีคะ้ คุณนกคูด ขอโทษด้วยมราตอบช้าค่ะ

พวกตั๋วเรือตั๋วรถเราบริการฟรีไม่มีกำไรสำหรับคนที่จองแพคเกจกะเรา แต่ถ้าขายแยก เราไม่ได้ขาย แต่ว่านขอแนะนำให้จองกับบริษัทเรือเองน่ะค่ะ ตามลิงค์นี้เลยค่ะ

http://www.lomprayah.com/E/route.htm

10-30-2010, 08:34 PM
โพสต์ทั้งหมด: #18
มีโอกาสต้องใช้บริการแน่ๆ ค่ะ ราคาแบบนี้ประหยัดได้ใจ ขอบคุณข้อมูลจากคุณว่านนะคะBig Grin

06-06-2011, 05:07 PM
โพสต์ทั้งหมด: #19
คุณว่าน(หมูกะทะ)
ผมขอรายละเอียดแพคเกจด้วยครับ [email protected]
Post Reply 

ไปยังกระดาน:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)