ประกาศ
บอร์ดนี้เปิดให้อ่านได้อย่างเดียวแล้วครับ

กรุณาย้ายเบา ๆ ไปยังบอร์ดชั่วคราวกันก่อนครับ

จิ้ม ๆๆ >> forum.banrasdr.com

หลังจากนั้นจะมีประกาศให้ทราบเป็นระยะ ๆ นะครับ

ไม่ต้องสมัครใหม่ครับ

Post Reply 
มันสำคัญมากไช่มั้ย......
11-18-2011, 01:01 PM
โพสต์ทั้งหมด: #1
มันสำคัญมากไช่มั้ย......
ห้างดังๆแถวลาดพร้าวต้องรีบเปิดต้องกลับมาเหมือนเดิม
โรงหนังแถว รัชโยธิน ถ้าฉายหนังไม่ได้ เศรษฐกิจของประเทศจะล่มจม

ชาวบ้าน ที่ท่วมมาสองเดือน ไม่ต้องเป็นห่วง เมิงอยู่ได้แล้วสองเดือน ทำไมจะอยู่ท่วมๆอีก สักสองเดือนไม่ได้

บัดซบเจงๆ คน กทม
ค้นหาข้อความทั้งหมดของสมาชิกนี้
ตอบกลับโดยการอ้างอิงข้อความนี้
11-18-2011, 01:21 PM
โพสต์ทั้งหมด: #2
RE: มันสำคัญมากไช่มั้ย......
เข้ามาให้กำลังใจ คนราชพฤกษ์ค่ะ

ประเด็นคือ .. มันมีหลายๆ ปัจจัยประกอบกัน
ค้นหาข้อความทั้งหมดของสมาชิกนี้
ตอบกลับโดยการอ้างอิงข้อความนี้
11-18-2011, 01:33 PM
โพสต์ทั้งหมด: #3
ปัจจัยไรหรอ อ้อน......

อยากรู้
11-18-2011, 01:42 PM
โพสต์ทั้งหมด: #4
(11-18-2011 01:33 PM)kookkik เขียน:  ปัจจัยไรหรอ อ้อน......

อยากรู้

สังคมดัดจริตค่ะ Sleepy
11-18-2011, 02:12 PM (ข้อความนี้แก้ไขครั้งสุดท้ายเมื่อ: 11-18-2011 02:18 PM โดย maliatinthong.)
โพสต์ทั้งหมด: #5
เมื่อกี้ดู DNN รายการคุณปอย กับ พตต.เสงี่ยม สำราญรัตน์ (ช่วงหลังข่าวภาคเที่ยง-รายการสถานการณ์ภัยพิบัติน้ำท่วม)

คุณเสงี่ยมบอกว่ามีการบล๊อกน้ำเอาไว้ ไม่ให้น้ำไหลไปลงแม่น้ำเจ้าพระยาทางฝั่งเทศบาลปากเกล็ด เครื่องสูบน้ำที่ประตูน้ำก็ไม่ได้ใช้อย่างเต็มที่ มีการประสานให้ดำเนินการปล่อยน้ำให้ไหลไปตามระบบ แต่นักการเมืองท้องถิ่นปฏิเสธ กับเจ้าหน้าที่กรมชลฯจังหวัด บอกว่ามวลชนไม่ยอมให้เปิด มีผลทำให้เกิดน้ำท่วมขังมาถึงดอนเมือง

สรุปคือมีปัญหาทางด้านการเมืองจึงทำให้การระบายน้ำไม่เป็นไปอย่างที่คิด
11-18-2011, 02:20 PM
โพสต์ทั้งหมด: #6
ไม่มีที่ช้อปปิ้งพวกมันจะจิตตก
วิกลจริต
เที่ยวไล่ด่าคนอื่นไปทั่ว
11-18-2011, 03:09 PM
โพสต์ทั้งหมด: #7
Tongue สำคัญดิ ไม่ได้ช๊อปเหงาตาย ห่ะ.....
ที่ต้องขังน้ำไว้นานๆ พวกเทพทั้งหลาย จะได้บารมีในการแจกทาน .....
แจกทานทั้งทีต้องออกทีวี ... กลัวบุญไม่ได้เต็มที่ .....
รัฐบาล+ศปภ. นี่ก็ชั่งประไร .... คะแนนเสียงทั้งนั้น ที่จมน้ำ....เอาอกเอาใจ กทม.ชั้นใน
ไม่นึกว่า กรูจะได้ผู้แทนที่แสนจะระบำ....... ระบำจริงๆ

ปล. บ่นในใจไม่ให้ใครได้ยิน กลัวพรรคพวกกันที่เป็นเสื้อแดงจะเสียใจ
แต่ที่ต้องระวังตัวด้วย กลัวนายกปูรู้ว่าว่าเสื้อแดงอยู่ตรงไหนบ้างเธอจะมากั้นกระสอบยักษ์แช่น้ำให้ลำบาก เพราะพวกเดียวกันคงไม่ว่าอะไร ...
กรู....ละงึด
11-18-2011, 03:38 PM
โพสต์ทั้งหมด: #8
ฐานเสียงของรัฐบาลทั้งนั้นที่โดนท่วม

ขณะนี้พวกเขาคิดว่ารัฐบาลทอดทิ้ง

.
Post Reply 

ไปยังกระดาน:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)