ประกาศ
บอร์ดนี้เปิดให้อ่านได้อย่างเดียวแล้วครับ

กรุณาย้ายเบา ๆ ไปยังบอร์ดชั่วคราวกันก่อนครับ

จิ้ม ๆๆ >> forum.banrasdr.com

หลังจากนั้นจะมีประกาศให้ทราบเป็นระยะ ๆ นะครับ

ไม่ต้องสมัครใหม่ครับ

Post Reply 
เข้าเว็บ wiki ในหลวง ภาษาอังกฤษไม่ได้ มีใครเป็นเหมือนผมบ้าง
06-28-2010, 02:30 PM (ข้อความนี้แก้ไขครั้งสุดท้ายเมื่อ: 06-28-2010 06:25 PM โดย ผู้กล่าวคติพจน์.)
โพสต์ทั้งหมด: #1
เข้าเว็บ wiki ในหลวง ภาษาอังกฤษไม่ได้ มีใครเป็นเหมือนผมบ้าง
ท่านสามารถเข้าเว็บหน้านี้ได้หรือไม่

ผมกำลังค้นหาประวัติของพระเจ้าอยู่หัว ก็เลยเข้าไปที่ wiki
แต่ปรากฏว่า มัน 404 notfound

ลิงก์นี้

ไม่รู้ว่าคนอื่นจะเข้าหรือเปล่า หรือเป็นที่ผมคนเดียว
ค้นหาข้อความทั้งหมดของสมาชิกนี้
ตอบกลับโดยการอ้างอิงข้อความนี้
06-28-2010, 02:37 PM (ข้อความนี้แก้ไขครั้งสุดท้ายเมื่อ: 06-28-2010 02:39 PM โดย ตัวละครลับ.)
โพสต์ทั้งหมด: #2
RE: เข้าเว็บหน้านี้ได้หรือไม่

ลองเข้าจากสำเนาครับ

http://webcache.googleusercontent.com/se..._Adulyadej

[my-youtube width=500 height=25]http://www.youtube.com/watch?v=SxIYtA6bQaw[/my-youtube]
ค้นหาข้อความทั้งหมดของสมาชิกนี้
ตอบกลับโดยการอ้างอิงข้อความนี้
06-28-2010, 02:45 PM
โพสต์ทั้งหมด: #3
ที่อยากจะบอกคือ ผมเข้าผ่าน proxy ได้ ....
เลยงงว่า Huh โดนบังตาหรือเปล่า
หรือมีเนื้อหา อะไร ที่คนไทยไม่ควรเห็นหรือเปล่า ....
06-28-2010, 02:47 PM
โพสต์ทั้งหมด: #4
ผมเข้าได้ปกติ
ISP:TOT
browser : google chrome
operating system : windows

ผมเริ่มตระหนักรู้ว่าศัตรูที่แท้จริงของระบอบประชาธิปไตยคืออะไร แล้วผมก็ถอนใจมองเมฆที่คล้อยต่ำลง
06-28-2010, 02:50 PM (ข้อความนี้แก้ไขครั้งสุดท้ายเมื่อ: 06-28-2010 02:53 PM โดย ตัวละครลับ.)
โพสต์ทั้งหมด: #5

True เข้าไม่ได้ครับ

IE / Firefox / Chrome

แต่ผ่าน Ultrasurf เข้าได้

(06-28-2010 02:45 PM)aphorist เขียน:  ที่อยากจะบอกคือ ผมเข้าผ่าน proxy ได้ ....
เลยงงว่า Huh โดนบังตาหรือเปล่า
หรือมีเนื้อหา อะไร ที่คนไทยไม่ควรเห็นหรือเปล่า ....

อาจจะ ผมลองใช้ Google แปล มีบางเนื้อหาที่กล่าวถึงในเรื่องปฏิวัติ

ที่มีการรับรอง

[my-youtube width=500 height=25]http://www.youtube.com/watch?v=SxIYtA6bQaw[/my-youtube]
06-28-2010, 02:56 PM
โพสต์ทั้งหมด: #6
ผมเข้าได้ปกติไม่มีปัญหาอะไรครับ
06-28-2010, 03:06 PM
โพสต์ทั้งหมด: #7
เปิดได้ครับ

ลองลบ cookies ดูนะครับ

ไม่รู้จะมีผลหรือเปล่า เวลาอะไรขลุกขลักผมลองลบ cookies แล้วเปิดได้ครับ(หลายครั้ง)
06-28-2010, 03:14 PM (ข้อความนี้แก้ไขครั้งสุดท้ายเมื่อ: 06-28-2010 03:15 PM โดย ผู้กล่าวคติพจน์.)
โพสต์ทั้งหมด: #8
(06-28-2010 03:06 PM)วิทย์ศิลป์ เขียน:  เปิดได้ครับ

ลองลบ cookies ดูนะครับ

ไม่รู้จะมีผลหรือเปล่า เวลาอะไรขลุกขลักผมลองลบ cookies แล้วเปิดได้ครับ(หลายครั้ง)

ผมไม่ชอบกินคุกกี้ อิอิ
ไม่เกี่ยวกับคุกกี้หรอกครับ เป็นที่ isp น่ะ

เปิด 3 เบ้าเซ่อ เจอเหมือนกัน ทั้ง โคม หมาย่าง นักร้อง

ปล. วันนี้ทุย เหมือนควาย จริง ช้า งุ่มง่าม ไม่ทันใจ เซงเน็ตทุย แล้วครับวันนี้
06-28-2010, 03:23 PM
โพสต์ทั้งหมด: #9
ขอเสริมครับ ถ้าจะเข้าต้องใชโปรแกรมช่วยนะครับ และตอนนี้เวปล่าสุดที่โดนบล็อค เมื่อสายๆๆ คือ thai E news ครับ ผมเข้าผ่านโปรแกรมแต่โพสไม่ได้.......จบการรายงาน

ขนาดแมลงสาบยังตาย ล่ะยุงจะไปเหลืออารัย....รัยSad
06-28-2010, 03:32 PM
โพสต์ทั้งหมด: #10
สงสัย ict อำมาตย์เริ่มทำงานอีกแล้ว
06-28-2010, 03:43 PM
โพสต์ทั้งหมด: #11
(06-28-2010 03:23 PM)บักขีด เขียน:  ขอเสริมครับ ถ้าจะเข้าต้องใชโปรแกรมช่วยนะครับ และตอนนี้เวปล่าสุดที่โดนบล็อค เมื่อสายๆๆ คือ thai E news ครับ ผมเข้าผ่านโปรแกรมแต่โพสไม่ได้.......จบการรายงาน

เอ๋ ผมเนต TOT เข้าได้ปกติครับ ไม่ต้องใช้โปรแกรมช่วย
06-28-2010, 04:42 PM (ข้อความนี้แก้ไขครั้งสุดท้ายเมื่อ: 06-28-2010 09:07 PM โดย RedVW.)
โพสต์ทั้งหมด: #12
Uninet ไม่ได้เหมือนกัน และถูก redirect ไปยัง w3.mict.go.th Huh โอ้แม่เจ้าเกิดอะไรขึ้นกับ บ้านนี้เมืองนี้ Angry

กลับถึงบ้านแล้วลองเข้าดูใหม่ เข้าได้แฮะ เลยเข้าไปตรวจสอบข้อมูลดู ก็เห็นอะไรบางอย่างที่มันแปลกไป คือหน้านี้เกิดขึ้นตั้งแต่ปี 2004 และมีการแก้ไขปรับปรุงมาเรื่อยๆ แต่มาช่วงเดือน พ.ค. และมิ.ย 2010 นี้ มีการแก้ไขถี่มากกว่าที่เคย และมีข้อมูลแปลกๆเช่นอะไรบางอย่างที่เกี่ยวกับ Central World หายไปเป็นต้น สงสัย Article นี้คงจะ Hot น่าดู

อย่าลืมนะครับว่า Wikipedia ใครๆก็ Edit ได้ ดังนั้น ฟังหูไว้หู Dodgy
06-28-2010, 05:40 PM (ข้อความนี้แก้ไขครั้งสุดท้ายเมื่อ: 06-28-2010 05:42 PM โดย ynwtf.)
โพสต์ทั้งหมด: #13
ลองไปทางนี้ดูค่ะ หนูก็เน็ททรู เข้าได้ชัวร์ทุกเวป คลิกจ้า

ว่าแต่เค้าจะบล๊อกทำไมหรอ ไม่เห็นมีอะไรนี่นา - -*
พยายามทำอะไรอยู่หรอ ??
06-28-2010, 06:10 PM
โพสต์ทั้งหมด: #14
ของผมใช้ TT ครับ ณ.เวลานี้ก็ยังเข้าไม่ได้
หน้าจอก็ขึ้นว่า การเข้าถึงข้อมูลนี้................ตามคำสั่งของศอฉ........ ประมาณนี้ครับ
จบข่าว

ขนาดแมลงสาบยังตาย ล่ะยุงจะไปเหลืออารัย....รัยSad
06-28-2010, 06:28 PM
โพสต์ทั้งหมด: #15
RE: เข้าเว็บ wiki ในหลวง ภาษาอังกฤษไม่ได้ มีใครเป็นเหมือนผมบ้าง
wiki ไม่ใช่ข้อมูลที่อ้างอิงได้ 100%นะครับ ใครเป็นสมาชิกก็เข้าไปแก้ได้
ผมว่านั่นละคือปัญหา

ผมเริ่มตระหนักรู้ว่าศัตรูที่แท้จริงของระบอบประชาธิปไตยคืออะไร แล้วผมก็ถอนใจมองเมฆที่คล้อยต่ำลง
06-28-2010, 09:36 PM
โพสต์ทั้งหมด: #16
RE: เข้าเว็บ wiki ในหลวง ภาษาอังกฤษไม่ได้ มีใครเป็นเหมือนผมบ้าง
cunetก็เข้าไม่ได้ แต่ยังโหลดหนังโป๊ได้อยู่

ระหว่างเนื้อย่างกับหมูปิ้ง จะเลือกอะไรดี รักพี่เสียดายน้อง
06-28-2010, 09:55 PM
โพสต์ทั้งหมด: #17
(06-28-2010 09:36 PM)this is thailand เขียน:  cunetก็เข้าไม่ได้ แต่ยังโหลดหนังโป๊ได้อยู่

โอเคครับ แค่โหลดหนังโป้ได้ผมก็ ok แระ
Post Reply 

ไปยังกระดาน:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)