ประกาศ
บอร์ดนี้เปิดให้อ่านได้อย่างเดียวแล้วครับ

กรุณาย้ายเบา ๆ ไปยังบอร์ดชั่วคราวกันก่อนครับ

จิ้ม ๆๆ >> forum.banrasdr.com

หลังจากนั้นจะมีประกาศให้ทราบเป็นระยะ ๆ นะครับ

ไม่ต้องสมัครใหม่ครับ

Post Reply 
เรื่องราวของน้องหมาโกลเด้น ... เห็นว่าฉุกเฉิน ขอฝากประชาสัมพันธ์ห้องนี้ก่อนค่อยย้ายนะคะ
10-17-2011, 06:31 PM
โพสต์ทั้งหมด: #1
เรื่องราวของน้องหมาโกลเด้น ... เห็นว่าฉุกเฉิน ขอฝากประชาสัมพันธ์ห้องนี้ก่อนค่อยย้ายนะคะ
ขอ อาสาสมัคร ...พาสุนัขพันธุ์โกลเด้น ถูกรถชน.ขาหักสองข้าง จาก จังหวัดนครสววค์ ไปกำแพงแสน..ด่วน

เคสนี้ ไม่รับบริจาคเงิน***********

เนื่องด้วยภัยน้ำท่วมในจังหวัดนครสวรรค์ คุณมุกได้พบสุนัขพันธ์ golden โดนรถยนต์ทับและถูกลากไปจนขาหลังพิการ (ยังไม่รู้เจ้าของคือใครคาดว่าคงพลัดหลงในน้ำท่วมแน่นอน)

เจอน้องโกลเด้นข้างวัดเทพนิมิตรสว่างธรรม ซ.จ่าหมูจุ่ม หนองปลิงค่ะ สภาพน่าจะถูกรถทับบริเวณหลัง ทำให้ขาหลังทั้ง 2 ข้างเป็นแบบนี้ น่าสงสารมากเลย

เนื่องจากน้ำท่วมหนักทำให้การขนย้ายน้องโกลเด้นมารักษาตัวที่กรุงเทพฯ
ต้องใช้เส้นทางอ้อมไปจังหวัดอื่น ไม่สามารถผ่านมาทางอยุธยาได้
เวลาในการเดินต้องประมาณ 7-10 ชม ซึ่งเสียเวลามาก

กล้วยไม้สีเงิน ได้รับคำแนะนำว่าควรส่งรักษาตัวที่ รพส กำแพงแสน
ซึ่งใช้เวลาเดินทางน้อยกว่า

เส้นทางการเดินทางดังนี้ค่ะ
นครสววณ-------ถนนเลียบเมือง(สายเอเชีย)-----สุพรรณ----อ้อมใหญ่บางบัวทอง----นครปฐม---กำแพงแสน

หรือท่านใดจะมีเส้นทางอื่นไปได้ใกล้กว่านี้ แนะนำได้นะคะ

เพิ่มเติมข้อความ

หากเพื่อนท่านใดมีจิตอาษา โปรด
ติดต่อกล้วยไม้สีเงิน ได้ตลอดเวลา
ที่ 0840063927
หลังไมค์
หรือ [email protected]

ค้นหาข้อความทั้งหมดของสมาชิกนี้
ตอบกลับโดยการอ้างอิงข้อความนี้
10-17-2011, 06:34 PM
โพสต์ทั้งหมด: #2
RE: เรื่องราวของน้องหมาโกลเด้น ... เห็นว่าฉุกเฉิน ขอฝากประชาสัมพันธ์ห้องนี้ก่อนค่อยย้ายนะคะ
SadSadSadSad
ค้นหาข้อความทั้งหมดของสมาชิกนี้
ตอบกลับโดยการอ้างอิงข้อความนี้
10-17-2011, 10:35 PM
โพสต์ทั้งหมด: #3
RE: เรื่องราวของน้องหมาโกลเด้น ... เห็นว่าฉุกเฉิน ขอฝากประชาสัมพันธ์ห้องนี้ก่อนค่อยย้ายนะคะ
อ้อน...บอกแกว่าวิ่งไป

สุพรรณ-อู่ทอง-กำแพงแสน เลยดีกว่านะเร็วกว่า

ไม่แน่ใจใช่เส้นทางหลวง 321 หรือเปล่านะ

http://vth.kps.ku.ac.th/
10-18-2011, 12:01 AM
โพสต์ทั้งหมด: #4
น้องหมา สู้ๆ
10-18-2011, 09:46 AM
โพสต์ทั้งหมด: #5
น่าสงสารจัง

ปูไม่แพ้น้ำนะจะบอกให้ เอิ๊ก ๆ
10-18-2011, 02:54 PM (ข้อความนี้แก้ไขครั้งสุดท้ายเมื่อ: 10-18-2011 02:54 PM โดย stapanavej.)
โพสต์ทั้งหมด: #6
.
.. ขอให้เจ้าน้องหมา ปลอดภัย และเป็นปกติในที่สุดครับ ..
10-22-2011, 10:44 PM
โพสต์ทั้งหมด: #7
ลองใช้เว็บนี้เช็คเส้นทางครับ

http://maintenance.doh.go.th/test.html

กูไม่ยอมรับการรัฐประหาร กูจึงไม่ยอมรับผลที่เกิดจากการทำรัฐประหารด้วยโว้ย
Post Reply 

ไปยังกระดาน:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)