ประกาศ
บอร์ดนี้เปิดให้อ่านได้อย่างเดียวแล้วครับ

กรุณาย้ายเบา ๆ ไปยังบอร์ดชั่วคราวกันก่อนครับ

จิ้ม ๆๆ >> forum.banrasdr.com

หลังจากนั้นจะมีประกาศให้ทราบเป็นระยะ ๆ นะครับ

ไม่ต้องสมัครใหม่ครับ

Post Reply 
วันนี้ศาลจังหวัดอุบลiราชธานีตัดสินคดีชาวบ้านเผาศาลากลางจังหวัด.
08-25-2011, 02:37 AM
โพสต์ทั้งหมด: #1
วันนี้ศาลจังหวัดอุบลiราชธานีตัดสินคดีชาวบ้านเผาศาลากลางจังหวัด.
ทีแรกกะจะรอ คุณ เขตปลอด มาตั้งกระทู้ แต่เห็นวันนี้เห็นเวปบ้านเรามีปัญหา เผื่อบางท่านนอนดึกจะได้รับข่าวสาร(จขกท.)

#########################
วันนี้ศาลจังหวัดอุบลiราชธานีตัดสินคดีชาวบ้านเผาศาลากลางจังหวัด

จำเลยที่1. นายพิเชษฐ์ ทาบุตดา ตัดสิน ๑ ปี (ยังติดอีกสามคดี)

จำเลยที่2. นางอรอนงค์ บรรพชาติ ข้อหาบุกรุก พรก. ตัดสิน ๘ เดือน (ปล่อยตัว)

จำเลยที่3. นางสุมาลี ศรีจินดา ยกฟ้อง

จำเลยที่4 .นายประดิษฐ์ บุญสุข ตัดสิน ๒ ปี

จำเลยที่5 .นางสาวปัทมา มูลมิล ตัดสิน ๓๓ ปี ๔ เดือน

จำเลยที่6 .นายสีทน ทองมา ยกฟ้อง

จำเลยที่7 .นายลิขิต สุทธิพันธ์ ตัดสิน ๒ ปี

จำเลยที่8 .นายบุญเหรียญ ลีลา ยกฟ้อง

จำเลยที่9.นายธีรวัฒน์ สัจสุวรรณ ตัดสิน ๓๓ ปี ๔ เดือน

จำเลยที่10. นายอุบล แสนทวีสุข ตัดสิน ๘ เดือน (ปล่อย)

จำเลยที่11. นายชัชวาลย์ ศรีจินดา ยกฟ้อง

จำเลยที่12 .นายสนอง เกตุสุวรรณ ตัดสิน ๓๓ ปี ๔ เดือน

จำเลยที่13 .นายถาวร แสนทวีสุข ยกฟ้อง

จำเลยที่14 .นายธนูศิลป์ ธนูทอง ยกฟ้อง

จำเลยที่15 .นายสุพจน์ ดวงงาม ตัดสิน ๘ เดือน (ปล่อยตัว)

จำเลยที่16. จสอ.สมจิตร สุทธิพันธ์ ยกฟ้อง

จำเลยที่17. นายสมศักดิ์ ประสานทรัพย์ ตัดสิน ๓๓ ปี ๔ เดือน

จำเลยที่18 . นายไชยา ดีแสง ตัดสิน ๒ ปี

จำเลยที่19 .นายพิสิทธิ บุตรอำคา ตัดสิน ๒ ปี

จำเลยที่20. นายคำพลอย นะมี ยกฟ้อง

จำเลยที่21 .นายพงษ์ศักดิ์ ออนอินทร์ ยกฟ้อง

หมายเหต -โทษตัดสิน ๒ ปี ข้อหา บุกรุก,พรก,ฉุกเฉิน มั่วสุมเกิน ๑๐ คนขึ้นไป ลดโทษมาจาก ๓ ปี
-โทษ ๘ เดือน ลดโทษมาจาก ๑ปี ติดมาเงินแล้ว ปล่อยตัววันนี้
-โทษ ๓๓ ปี ๔ เดือน ลดโทษมาจากประหารชีวิต

สรุป
จำเลย 21 คน
ยกฟ้อง 9 คน
จำคุก 1 ปี 1 คน
จำคุก 1 ปี ลดเหลือ 8 เดือน 3 คน
จำคุก 3 ปี ลดเหลือ 2 ปี 4 คน
โทษประหารชีวิต ..... ลดเหลือ 33 ปี 4 เดือน 4 คน..

----------------------------------

##################
ขอเถอะครับ ดัน กม. นิรโทษกรรมเป็นเรื่องแรกเลยครับ!!! รัฐบาลจะล้ม จะโดนโห่ ก็คงต้องยอมแล้วครับ จะปล่อยพี่น้องเรา ติดคุก 33 ปี!!!!!!!!! หรอครับ ......????
ค้นหาข้อความทั้งหมดของสมาชิกนี้
ตอบกลับโดยการอ้างอิงข้อความนี้
08-25-2011, 04:20 AM
โพสต์ทั้งหมด: #2
RE: วันนี้ศาลจังหวัดอุบลiราชธานีตัดสินคดีชาวบ้านเผาศาลากลางจังหวัด.
ไม่ประหารก็เหมือนประหาร อะไรจะทำผิดร้ายแรงถีงขนาดนั้น ไม่ได้ฆ่าคนตายสักหน่อย บางทีฆ่าคนตายยังเห็นติดคุกไม่ถึง10ปีเลย นี่มิเท่ากับโดนข้อหากบฏเลยหรือ Undecided
ค้นหาข้อความทั้งหมดของสมาชิกนี้
ตอบกลับโดยการอ้างอิงข้อความนี้
08-25-2011, 05:49 AM
โพสต์ทั้งหมด: #3
RE: วันนี้ศาลจังหวัดอุบลiราชธานีตัดสินคดีชาวบ้านเผาศาลากลางจังหวัด.
ยกฟ้องนี่คือติดคุกฟรีใช่ไหมครับ Angry

[ภาพ: volkswagen_animated_avatar_100x100_54582.gif]
08-25-2011, 06:43 AM
โพสต์ทั้งหมด: #4
ขอบคุณข้อมูลค่ะพี่ ....
08-25-2011, 08:40 AM
โพสต์ทั้งหมด: #5
ผิดจริง ก็ ว่าไปตามผิดครับ

ส่วนตัวเลยนะ ผมเชื่อว่า มีคนเสื้อแดงหัวรุนแรง บางกลุ่ม มีส่วมร่วมในการก่อเหตุ ใน หลาย ๆ พื้นที่ --- ผมเชื่อของผมเองนะ --

ผมเชื่อต่อไปอีกว่า --- เค้าไม่น่าจะจับผิดตัว --- แต่ ก็ ใช่ว่า จะ ถูก ซะหมด ---

ส่วนคนที่ ศาลตัดสินให้ได้รับโทษนั้น แท้จริง แล้ว มีความผิดหรือไม่อย่างไร ทีมกฏหมายคนเสื้อแดง เร่งมือหน่อยครับ พ้นผิดยกฟ้องไม่ได้ ผ่อนหนักเป็นเบา ก็ ยังดี

กฏหมาย นิรโทษกรรมเหรอ ไม่เอาครับ ไม่เอาครับ ไม่เอาครับ

หากคุณยังสบายดี ก็ ไปช่วยคนที่เค้าลำบากเสียบ้าง ถ้า มีเหตุผลส่วนตัวไปช่วยเหลืออะไรไม่ได้ เป็นกำลังใจก็ยังดี อย่าเสียเวลามา จิกกัดคนทำงาน มัน ส่อสันดาน ครับ
08-25-2011, 01:31 PM
โพสต์ทั้งหมด: #6
(08-25-2011 08:40 AM)คุณชายเหตุผล เขียน:  ผิดจริง ก็ ว่าไปตามผิดครับ

ส่วนตัวเลยนะ ผมเชื่อว่า มีคนเสื้อแดงหัวรุนแรง บางกลุ่ม มีส่วมร่วมในการก่อเหตุ ใน หลาย ๆ พื้นที่ --- ผมเชื่อของผมเองนะ --

ผมเชื่อต่อไปอีกว่า --- เค้าไม่น่าจะจับผิดตัว --- แต่ ก็ ใช่ว่า จะ ถูก ซะหมด ---

ส่วนคนที่ ศาลตัดสินให้ได้รับโทษนั้น แท้จริง แล้ว มีความผิดหรือไม่อย่างไร ทีมกฏหมายคนเสื้อแดง เร่งมือหน่อยครับ พ้นผิดยกฟ้องไม่ได้ ผ่อนหนักเป็นเบา ก็ ยังดี

กฏหมาย นิรโทษกรรมเหรอ ไม่เอาครับ ไม่เอาครับ ไม่เอาครับ

บ่เป็นยั๋ง ครับ !!! ไม่นิรโทษ ก็ไม่นิรโทษ เพราะ ผมมองแค่ มิติ ที่เป็นคนเสื้อแดง ส่วนผิด
จริงหรือไม่ !! ว่ากันไป แต่ ...................มีทุกวันนี้เพรนาะพวกเขาหรือเปล่า !!! ถ้างั้นทักกี้ก็ควรติดคุกแบบไม่ต้องเห็นใจดิครับ !! จะร่ำร้องว่าไม่ผิดได้ไงในเมื่อทุกอย่าง"ขึ้นอยู่กับคำตัดสิน" (ฮา).....(ไม่ง้านเขาจะว่าเรา2มาตรฐานความรู้สึกนะฮัฟ..!!) ไม่นับรวมไอ้ที่ ปรับนิดหน่อย หรือ ลงอาญาเพราะลุแก่อารมณ์ ของ "พาลทะมาร"อีกนะฮัฟ.....????

โอ้ว!!! เมื่อเป็นเช่นนี้ ไม่นิรโทษ ไม่นิรโทษ ฮัฟ..........?
Post Reply 

ไปยังกระดาน:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)