ประกาศ
บอร์ดนี้เปิดให้อ่านได้อย่างเดียวแล้วครับ

กรุณาย้ายเบา ๆ ไปยังบอร์ดชั่วคราวกันก่อนครับ

จิ้ม ๆๆ >> forum.banrasdr.com

หลังจากนั้นจะมีประกาศให้ทราบเป็นระยะ ๆ นะครับ

ไม่ต้องสมัครใหม่ครับ

Post Reply 
มนุษย์คือสิ่งมีชีวิต มนุษย์เป็นสัตว์สังคม ธรรมชาติของสิ่งมีชีวิตคืออะไร
06-27-2010, 02:41 PM
โพสต์ทั้งหมด: #1
มนุษย์คือสิ่งมีชีวิต มนุษย์เป็นสัตว์สังคม ธรรมชาติของสิ่งมีชีวิตคืออะไร

การที่ชนชั้นสูงทำลายชีวิตชนชั้นล่างที่ลุกขึ้นมาต่อสู้เรียกร้องให้คืนอำนาจอธิปไตยกับประชาชนทุกชนชั้นย่อมเป็นเรื่องธรรมดาของสิ่งมีชีวิต

และการที่สิ่งมีชีวิตชนชั้นล่างเรียกร้องอำนาจอธิปไตยคืนก็เป็นเรื่องธรรมดาของสิ่งมีชีวิต

สงครามระหว่างชนชั้นสูงกับชนชั้นล่างยังคงจะมีอยู่ต่อไป
ค้นหาข้อความทั้งหมดของสมาชิกนี้
ตอบกลับโดยการอ้างอิงข้อความนี้
06-27-2010, 08:02 PM
โพสต์ทั้งหมด: #2
RE: มนุษย์คือสิ่งมีชีวิต มนุษย์เป็นสัตว์สังคม ธรรมชาติของสิ่งมีชีวิตคืออะไร
(06-27-2010 02:41 PM)วิทย์ศิลป์ เขียน:  มนุษย์คือสิ่งมีชีวิต มนุษย์เป็นสัตว์สังคม ธรรมชาติของสิ่งมีชีวิตคืออะไร

การที่ชนชั้นสูงทำลายชีวิตชนชั้นล่างที่ลุกขึ้นมาต่อสู้เรียกร้องให้คืนอำนาจอธิปไตยกับประชาชนทุกชนชั้นย่อมเป็นเรื่องธรรมดาของสิ่งมีชีวิต

และการที่สิ่งมีชีวิตชนชั้นล่างเรียกร้องอำนาจอธิปไตยคืนก็เป็นเรื่องธรรมดาของสิ่งมีชีวิต

สงครามระหว่างชนชั้นสูงกับชนชั้นล่างยังคงจะมีอยู่ต่อไป

ผิดครับ
คือการสืบพันธ์ครับ เพื่อส่งถ่ายdna ขอตัวเองไปสู่รุ่นต่อไป
กล่าวคือผู้ที่แข็งแรงเท่านั้นที่จะส่งถ่ายdnaครับ
อาจจะเรียกว่าการคัดสรรทางธรรมชาติ(ไม่รู้ถูกป่ะ)
ปล.ผมมากวนอะครับไม่มีไรหรอก ^^ อยากให้ขำกันบ้าง
ค้นหาข้อความทั้งหมดของสมาชิกนี้
ตอบกลับโดยการอ้างอิงข้อความนี้
Post Reply 

ไปยังกระดาน:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)