ประกาศ
บอร์ดนี้เปิดให้อ่านได้อย่างเดียวแล้วครับ

กรุณาย้ายเบา ๆ ไปยังบอร์ดชั่วคราวกันก่อนครับ

จิ้ม ๆๆ >> forum.banrasdr.com

หลังจากนั้นจะมีประกาศให้ทราบเป็นระยะ ๆ นะครับ

ไม่ต้องสมัครใหม่ครับ

Post Reply 

Thread Rating:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ผัดเผ็ดเนื้อ
07-14-2011, 10:25 PM (ข้อความนี้แก้ไขครั้งสุดท้ายเมื่อ: 07-14-2011 10:25 PM โดย คุณนายท้ายซอย.)
โพสต์ทั้งหมด: #1
Wink ผัดเผ็ดเนื้อ
แอบหลับไปเมื่อตอนหัวค่ำค่ะ เลยไม่ได้ทานข้าวเย็น
สักพักเริ่มหิวแล้ว ไม่มีอะไรในตู้นอกจาก เนื้อกับพริกแกง
จะลุกมาผัดผักบุ้ง ทอดปลาเค็มยาววิกาลก็กระไรอยู่
ชาวบ้านเค้าจะด่าเอา เลยจัดการเอาเนื้อลงหม้อ ใส่พริกแกง

ได้มาแบบนี้หล่ะค่ะ ตักข้าวใส่จานโรยน้ำปลา นั่งทานหน้าคอม
ดีไม่ลืมถ่ายรูปไว้พอเอาลง ว๊าย ขอบถ้วยดูไม่จืดเลย ไม่ได้เช็ดก่อน
ออกมาเลยมอมแมมสักหน่อย จะถ่ายใหม่ก็ไม่ทันแย้ววววว

"Forgive your enemies, but never forget their names."
ไม่ใช่เพราะความดีเลยเป็นที่จดจำ แต่เป็นเพราะ ความระยำ เลยทำให้ไม่เคยลืม color=#FF4500][/color]
ค้นหาข้อความทั้งหมดของสมาชิกนี้
ตอบกลับโดยการอ้างอิงข้อความนี้
07-14-2011, 11:59 PM
โพสต์ทั้งหมด: #2
RE: ผัดเผ็ดเนื้อ
ฮ่า ฮ่า พี่สำเร็จโทษจับฉ่ายไปเรียบร้อยแล้ว

ผัดเนื้อใส่ใบยี่หร่านะ อร่อยเลิศ แต่ชาวบ้านด่าเพราะมันฉุน

.
ค้นหาข้อความทั้งหมดของสมาชิกนี้
ตอบกลับโดยการอ้างอิงข้อความนี้
07-15-2011, 10:45 AM
โพสต์ทั้งหมด: #3
น่าลองใบยี่หร่าค่ะ คิดว่าไม่เคยกินมาก่อน หรือว่ากินแล้วฉิงไม่รู้จักก็ไม่รู้นะคะHuh

"มีแต่บุคคลที่ไม่มีความเชื่อมั่นต่อขีดความสามารถของตัวเอง จึงกล่าววาจาด้วยเสียงอันดัง เกรงว่าผู้อื่นไม่ได้ยิน"

เซียวจับอิดนึ้ง โกวเล้ง
07-15-2011, 11:06 AM
โพสต์ทั้งหมด: #4
(07-15-2011 10:45 AM)หวัดดีจ้ะ..ฉิงฉิง เขียน:  น่าลองใบยี่หร่าค่ะ คิดว่าไม่เคยกินมาก่อน หรือว่ากินแล้วฉิงไม่รู้จักก็ไม่รู้นะคะHuh

พี่ฉิงฯ หนูทำตอนสี่ทุ่มแล้วค่ะ เดินไปหน้าบ้าน ก็มีแต่กะเพราที่ปลูกเอาไว้
แต่ถ้าตอนเช้า ได้ยี่หร่าใส่แน่นอนค่ะ ขาดพริกไทอ่อนกับกระชายหั่นด้วย
พูดแล้วยังอยากเลยค่ะ Big GrinBig Grin

"Forgive your enemies, but never forget their names."
ไม่ใช่เพราะความดีเลยเป็นที่จดจำ แต่เป็นเพราะ ความระยำ เลยทำให้ไม่เคยลืม color=#FF4500][/color]
07-15-2011, 11:36 AM
โพสต์ทั้งหมด: #5
ยี่หร่าหรือเรียกอีกอย่างว่า กะเพราควาย

.
07-15-2011, 03:18 PM
โพสต์ทั้งหมด: #6
โอ...นั่นแหละ...กับแกล้มชั้นยอด เนื้อผัดยี่หร่า..หรือจะเนื้อผัดกระเพรา ผัดเผ็ด
ก็เป็นกับแกล้มชั้นดี สำหรับคอสุราทั้งหลาย...จริงๆน๊ะ จะบอกให้.
Post Reply 

ไปยังกระดาน:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)