ประกาศ
บอร์ดนี้เปิดให้อ่านได้อย่างเดียวแล้วครับ

กรุณาย้ายเบา ๆ ไปยังบอร์ดชั่วคราวกันก่อนครับ

จิ้ม ๆๆ >> forum.banrasdr.com

หลังจากนั้นจะมีประกาศให้ทราบเป็นระยะ ๆ นะครับ

ไม่ต้องสมัครใหม่ครับ

Post Reply 
เรื่องบัตรเลือกตั้ง ผมทำแล้วนะ
06-23-2011, 09:44 AM (ข้อความนี้แก้ไขครั้งสุดท้ายเมื่อ: 06-23-2011 09:50 AM โดย เฮียหนวด.)
โพสต์ทั้งหมด: #1
เรื่องบัตรเลือกตั้ง ผมทำแล้วนะ
ตั้งแต่ที่เห็นบัตรเลือกตั้ง ปี 2554 ครั้งแรกก็ได้แต่อุทาน
บัดซบจริงๆ กกต.ชุดนี้ กลั่นแกล้งกันเห็นๆ แล้วบอกว่าเป็นกลางAngry

ก็เลยมานั่งคิดนอนคิดจะประชาสัมพันธ์อย่างไรให้คนทั่วไปได้รับรู้
ว่าควรกากบาทช่องไหน อย่างไร ครั้นจะไปทำป้ายโฆษณา หรือ
พิมพ์ออกมาแจกก็ไม่มีทุนทรัพย์พอDodgy
นั่งคิด นอนคิด คิดๆๆๆๆๆๆจะทำอย่างไรดีว่ะHuh
ในที่สุดก็มาเจอทางออกExclamation เอาแบบนี้แหละว่ะ

คือผมก็ไปเอาตัวอย่างบัตรเลือกตั้งมา แล้วก็มาตัดต่อส่วนหัวนิดหน่อย
ให้เห็นชัดๆว่าช่องไหนเบอร์ โลโก้ ชื่อพรรค และช่องกากบาท
เรียบร้อยWink แล้วก็หาทางประชาสัมพันธ์ โดยพิมพ์ออกมา(พิมพ์สี)

แล้วก็ให้น้องๆที่มันทำงานบริษัท หรือโรงงาน ให้มันไปกระจายข่าวให้ที
โดยติดตามบอร์ดประชาสัมพันธ์ น้องมันก็กลัวโดนไล่ออก จะดีหรือเฮีย
ผมก็เลยแนะนำมันว่า เอาอย่างนี้นะไปบอกเจ้าหน้าที่ของบริษัท
ว่ามีเจ้าหน้ารัฐมาจาก อบต.ให้มาประชาสัมพันธ์บัตรเลือกตั้ง
ขอประชาสัมพันธ์หน่อย วันนี้มันโทรมาแจ้งผลงาน มันบอกเฮีย
ผมทำได้แล้วนะ เขาอนุญาติให้ติด ผมดีใจกระโดตัวลอย
เหมือนถูกรางวัลเลย ดีใจมากๆๆๆๆ บอกน้องคนนั้นเดี๋ยวเฮียให้ 1 เมาBig Grin

ผมรู้ว่าการทำแบบนี้มันไม่ถูกไม่ควร แต่ผมทนไม่ได้จริงๆ
และหากน้องคนนี้เดือดร้อนขึ้นมา ผมก็จะรับผิดเอง

ผมได้ทำหน้าที่ผมแล้วล่ะ ความยุติธรรมต้องมีจริง
หวังว่าข้อความนี้คงไม่รบกวนทุกท่านเกินไปนะครับTongue

ปล.ใครจะลองทำแบบนี้ก็ได้นะครับ แต่ก็ต้องดูดีๆนะครับ ด้วยความเป็นห่วง

ไฟล์แนบ ภาพอย่างย่อ

ทุกสิ่งทุกอย่างเปลี่ยนแปลงได้ตลอดเวลา..Yoyo-75
ค้นหาข้อความทั้งหมดของสมาชิกนี้
ตอบกลับโดยการอ้างอิงข้อความนี้
06-23-2011, 10:29 AM
โพสต์ทั้งหมด: #2
RE: เรื่องบัตรเลือกตั้ง ผมทำแล้วนะ
สุดยอดไปเลยเฮีย Salapao02
ค้นหาข้อความทั้งหมดของสมาชิกนี้
ตอบกลับโดยการอ้างอิงข้อความนี้
06-23-2011, 10:50 AM
โพสต์ทั้งหมด: #3
RE: เรื่องบัตรเลือกตั้ง ผมทำแล้วนะ
ตัวอย่างชัดเจนมากครับ ก็ให้สงสัยทำไม เพื่อไทยเวลาไปปราศรัยทำไมไม่พูดถึงเรื่องนี้บ้าง
06-23-2011, 10:59 AM
โพสต์ทั้งหมด: #4
บัตรเลือกตั้ง กกต คราวนี้ เรียกได้อย่างเต็มปากว่า บัตร-ซบBig Grin

"มีแต่บุคคลที่ไม่มีความเชื่อมั่นต่อขีดความสามารถของตัวเอง จึงกล่าววาจาด้วยเสียงอันดัง เกรงว่าผู้อื่นไม่ได้ยิน"

เซียวจับอิดนึ้ง โกวเล้ง
06-23-2011, 11:06 AM
โพสต์ทั้งหมด: #5
ถ้าจำไม่ผิดพิมพ์ประชาสัมพันธ์ได้ แต่ต้องอยู่บนเงื่อนไขที่ว่า บัตรตัวอย่างที่นำไปประชาสัมพันธ์นั้น
ต้องไม่มีขนาด หรือ สิ่งที่ตรงกับบัตรเลือกตั้งจริง........

ตรงที่บอกว่าสิ่งที่ตรงกับบัตรเลือกตั้งจริง ผมเข้าใจว่าน่าจะรวมถึงสีของบัตรด้วยนะครับ
ลองตรวจสอบให้ดีกลัวจะมีปัญหา

http://www.thanonline.com/index.php?opti...Itemid=524

ขอให้เป็นจุดเริ่มต้นของยุคแห่งพลังของประชาชนอย่างแท้จริง
06-23-2011, 11:17 AM
โพสต์ทั้งหมด: #6
(06-23-2011 10:59 AM)หวัดดีจ้ะ..ฉิงฉิง เขียน:  บัตรเลือกตั้ง กกต คราวนี้ เรียกได้อย่างเต็มปากว่า บัตร-ซบBig Grin

5555...ถูกใจจริง ๆ
06-23-2011, 11:51 AM
โพสต์ทั้งหมด: #7
แจ๋วจริง ไม่เสียแรงเล่นเวปนี้ ถึงเวลาแสดงพลังหน้าจอเสียที

ขอชื่นชมในความกล้าหารเพื่ออุดมการแห่งความเท่าเทียม

..
06-23-2011, 12:24 PM
โพสต์ทั้งหมด: #8
เรื่องบัตรเห็นคุณยิ่งลักษณ์เอาไปชี้แจงบนเวทีแล้วนิค่ะ

เพิ่งจะวิ่งออกจากจุดเริ่มต้น เป้าหมาย ปชต.ที่แท้จริง ยังอยู่อีกไกล Yoyo-17
06-23-2011, 01:08 PM
โพสต์ทั้งหมด: #9
ควรรีบชี้แจง

ไฟล์แนบ ภาพอย่างย่อ

.
06-23-2011, 01:56 PM
โพสต์ทั้งหมด: #10
..
.. ตัวอย่างบัตรของท่านเจ้าของกระทู้ ตรงใจผมครับ ขอให้มีโอกาส

นำไปเผยแพร่ ต่อไปมากๆ โดยเฉพาะท่านผู้สูงวัย ..
Post Reply 

ไปยังกระดาน:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)