ประกาศ
บอร์ดนี้เปิดให้อ่านได้อย่างเดียวแล้วครับ

กรุณาย้ายเบา ๆ ไปยังบอร์ดชั่วคราวกันก่อนครับ

จิ้ม ๆๆ >> forum.banrasdr.com

หลังจากนั้นจะมีประกาศให้ทราบเป็นระยะ ๆ นะครับ

ไม่ต้องสมัครใหม่ครับ

Post Reply 
ไมร่า" ..."ไทยแลนด์ ก๊อดทาเลนต์ มันทำไมเหรอครับ ผมตกข่าวอะไรไป?? บอกหน่อยซีคร้าฟ
06-07-2011, 08:49 PM
โพสต์ทั้งหมด: #1
ไมร่า" ..."ไทยแลนด์ ก๊อดทาเลนต์ มันทำไมเหรอครับ ผมตกข่าวอะไรไป?? บอกหน่อยซีคร้าฟ
ตามหัวข้อเลย เข้าห้องเฉลิมไทย เห็นกระทู้ คุณสาวเหลือน้อย ไม่เคยเห็นตั้งห้องนี้เลย อิอิ
http://www.pantip.com/cafe/chalermthai/t...53527.html

เกี่ยวกับเรื่องนี้ งง มาวันทำไมเหรอครับ??? ไมร่า ไทยแลนด์ ก๊อดทาเลนต์ คือไม่ค่อยเข้าใจเหตุการณ์ทั้งหมด ไม่เคยดู แต่ทราบมาว่าเป้นรายการช่อง 3 ประมาณแข่งโชว์อะไรอย่างนี้ใช่ไหม แล้วคนๆนี้ ชนะเลิศ แล้วมีคนเห็นด้วย ไม่เห็นด้วย แล้วมันทำไม อิอิ มันเกี่ยวอะไรกะการเมืองไหมครับ อยากรู้ๆ คุณสาวเหลือน้อยลงทุนตั้งเอง สงสัยๆๆ
ค้นหาข้อความทั้งหมดของสมาชิกนี้
ตอบกลับโดยการอ้างอิงข้อความนี้
06-07-2011, 09:44 PM
โพสต์ทั้งหมด: #2
RE: ไมร่า" ..."ไทยแลนด์ ก๊อดทาเลนต์ มันทำไมเหรอครับ ผมตกข่าวอะไรไป?? บอกหน่อยซีคร้าฟ
ประเด็นคือ มันเป็นหลานสาว สนธิ

แล้วถูกหาว่า ล๊อกผลโหวต หรือ ไม่ก็ ทุ่มเงินโหวต

ค้นหาข้อความทั้งหมดของสมาชิกนี้
ตอบกลับโดยการอ้างอิงข้อความนี้
06-07-2011, 11:07 PM (ข้อความนี้แก้ไขครั้งสุดท้ายเมื่อ: 06-07-2011 11:08 PM โดย RedEmperor.)
โพสต์ทั้งหมด: #3
RE: ไมร่า" ..."ไทยแลนด์ ก๊อดทาเลนต์ มันทำไมเหรอครับ ผมตกข่าวอะไรไป?? บอกหน่อยซีคร้าฟ
มันได้นะดีแล้ว..ดีกว่าไอ้ Kick บาก 10 ได้ หากินกับเจ้าเห็นๆยั้งจะมีหน้ามาบอกวัฒนะธรรมไทย..Eเเอบมากขอบอก
06-07-2011, 11:18 PM
โพสต์ทั้งหมด: #4
เป็นเด็กเส้นไง เพราะเป็นหลานสนธิ น่าจะมีการทุ่มโหวต รับรางวัลคนเดียทั้งซันซิลและเป็นแชมป์ ได้รับรางวัลเป็นเงินสด รถ และคอนโดมูลค่า 10ล้าน
06-08-2011, 12:06 AM
โพสต์ทั้งหมด: #5
เท่าที่ทราบมีการจ้างคนโหวตทำให้คะแนนของมีร่า สูงโด่งผิดปกติ ทั้งๆที่ผู้แข่งคนอื่นมีความสามารถ และน่าจะชนะมากกว่า โดยอ้างว่าเป็นผลของการโหวต ผู้จัดไม่เกี่ยวข้อง ผลที่ออกมาขัดสายตาคนดูทั่วประเทศ ซึ่งในรอบรองชนะเลิศ มีร่าก็โผล่ขึ้นมาเข้ารอบแบบขัดสายตาคนดูหนนึงแล้ว มาเกิดเหตุการณ์แบบนั้นขึ้นอีก คนดูเลยไม่พอใจ
06-08-2011, 12:29 AM
โพสต์ทั้งหมด: #6
น้องอะไรน้า...น่ารักๆ ร้องเพลงเก่งๆ

ที่ตีสิบเอามาออกบ่อยๆ เก่งกว่าหลายเท่าครับ

ผมดูเเล้วธรรมดามาก

ที่ประเทศชาติของเราอยู่ร่มเย็นเป็นสุขได้จนทุกวันนี้ เพราะว่าเรามี
ต้นตะขบ ต้นหูกวาง ต้นมะม่วงอกร่อง ต้นก้ามปู ลฯBig GrinBig GrinBig Grin

ไม่มีอีกเเล้วนายก เฮี่ยๆ
06-08-2011, 08:43 AM
โพสต์ทั้งหมด: #7
เสียดายแทน คนพิการทั้งสองคน ที่มีความสามารถมากมาย
06-08-2011, 09:04 AM
โพสต์ทั้งหมด: #8
ผมขอวิจารณ์แบบไม่มีอคตินะครับ
เท่าที่ติดตามก็รู้สึกแปลกใจว่าน้องเค้าได้
เพราะถ้าเทียบกับคนที่ได้รอง เล่นกีต้าร์มือเดียว
นั่นต้องใช้ความพยายามในการฝึกฝนเยอะมาก
อย่างการร้องเพลง มันน่าจะเป็นเวทีที่ประกวดด้านนี้โดยตรงมากกว่า

ก็อย่างว่ากติกาถูกสร้างมาแบบนั้น เงินรางวัลสูง ทุ่มvote สักล้านสองล้าน
คนที่ไม่มีเงินก็อย่าได้หวัง เพราะตราบใดที่ทำเป็นธุรกิจ
เขาก็ต้องหวังจากเงินที่ vote ความสามารถอันแท้จริงก็ไม่สามารถสู้ได้
06-08-2011, 09:22 AM
โพสต์ทั้งหมด: #9
เสียดายสมศักดิ์ เล่นกีต้ามือเดียว ส่วนร้องเพลง เต้นหรือการแสดง ผมว่าไม่ใช่ความสามารถที่แท้จริงอันนี้คือการฝึกและสอนน่าจะเปนเวทีอื่น

มาจากประชาชน..เลือกโดยประชาชน..ทำงานให้ประชาชน..
06-08-2011, 11:00 AM
โพสต์ทั้งหมด: #10
การตลาดครับ อย่าคิดไรมาก....

ถ้าผมเป็นผู้จัดผมก็คงล๊อคไว้ให้น้องไมร่า หรือไม่ก็ หชิง 2 เสียง....มีแค่นั้น
เพราะดูจะทำตลาดต่อเนื่องกอบโกยกำไรง่ายกว่า คนพิการ กายกรรม หรือมาเป็นหมู่

คนพิการ ถามจริงๆว่าจัดคอนเสริท เดินสายใครจะตามดู หรือออกเทปก็ไม่น่าจะขายได้
มันแค่สร้างกระแส ดราม่าเป็นครั้งคราว

กายกรรมเล่นกับเสา ถึงแม้จะทำให้เราท่านตื่นตะลึงในความสามารถ แต่ก็ไม่เหมาะครับ
ทำตลาดยาก ของแบบนี้แป๊บเดียวคนก็เบื่อ

ส่วนประเภททีมบวกสิบอะไรนั่นก็ลงทุนเยอะไปครับ คิดดูว่าเดินสายก็ต้องหอบหิ้วอุปกรณ์เวที แสงสีไปด้วย
หรือจะโชว์เดี่ยว แบบภัทราวดี จัดเวทีเองนอกจากลงทุนหลายร้อยล้านแล้ว ฝีมือก็ยังไม่ถึงขั้น เพราะแนวคิดยังไม่เป็นสากล

ไม่ได้ดูถูกคนมีความสามารถหรือรังเกียจคนพิการแต่อย่างใดนะครับ การตลาดก็มันเป็นแบบนี้
อาจจะโหดร้ายไปบ้าง แต่ผู้จัดเค้าคิดไว้หมดแล้ว

หรือคุณปัญญาจะเถียง ???
06-08-2011, 03:39 PM
โพสต์ทั้งหมด: #11
ผมเกลียดสนธิลิ้มยิ่งกว่าขี้

แต่กลับเห็นด้วยว่าน้องไมร่าสมควรเป็นผู้ชนะเลิศนะครับ

เพราะนี่เป็นรายการ "แข่งขันความสามารถ" ไม่ใช่ "แข่งขันสร้างแรงบันดาลใจ" (กีตาร์มือเดียวถึงไม่ชนะ)

แล้วก็ไม่ใช่การแข่งขัน "อวย..." พวกแมงคลั่งมันเลยไม่พอใจ ที่การแสดงอ่วยอ๊วยที่เพิ่มระดับความคลั่งของพวกมันไม่ได้รางวัลชนะเลิศ

ทอฟฟี่สีน้ำเงิน แต่หัวใจสีแดง
06-08-2011, 06:35 PM (ข้อความนี้แก้ไขครั้งสุดท้ายเมื่อ: 06-08-2011 06:36 PM โดย red tiger.)
โพสต์ทั้งหมด: #12
(06-08-2011 03:39 PM)macenjoy เขียน:  ผมเกลียดสนธิลิ้มยิ่งกว่าขี้

แต่กลับเห็นด้วยว่าน้องไมร่าสมควรเป็นผู้ชนะเลิศนะครับ

เพราะนี่เป็นรายการ "แข่งขันความสามารถ" ไม่ใช่ "แข่งขันสร้างแรงบันดาลใจ" (กีตาร์มือเดียวถึงไม่ชนะ)

แล้วก็ไม่ใช่การแข่งขัน "อวย..." พวกแมงคลั่งมันเลยไม่พอใจ ที่การแสดงอ่วยอ๊วยที่เพิ่มระดับความคลั่งของพวกมันไม่ได้รางวัลชนะเลิศ

เห็นด้วยสุด ๆ แต่ไม่กล้าพูด เพราะเดี๋ยวพวกแมงคลั่งอวยอ๊วยอวยมันด่าเอา หาว่าไม่รักชาติรักสถาบันอะไรของมัน

ดูแล้วนะ คนที่น่าได้มากที่สุดน่าจะเป็นคนควงไฟน่ะ สมโภชน์มั้ง แต่ถ้าคนนี้ไม่ได้ ไมร่าก็ไม่น่าเกลียด ไม่ได้หมายความว่าไมร่าทำได้ดี แต่คนอื่นก็ทำได้ไม่ดีเหมือนกัน และถ้าเทียบกับไอ้ที่ร้องเพลงด้วยกันแล้ว ไมร่าน่าจะโอเคสุด

คิดบวกสิปป์ก็ดี (ถ้าไม่ไปเห็นของฝรั่งต้นฉบับซะก่อนนะ) แต่การเอาเนื้อหาของในหลวงมาเล่นถือว่าไม่แน่จริง รู้อยู่ว่าคนไทยอ่อนไหวกับเรื่องนี้แค่ไหน

เต้นโหนเสาเหรอ เฉย ๆ นะ ดูไม่สวย ไม่ลื่นไหล ดูท่าจะไม่ยากนะ เคยเห็นของผู้หญิงฝรั่งก็ทำดีกว่านี้มาก โหนป้่ายรถเมล์

คนพิการขายดราม่า ก็ไม่เหมาะ เอาเปรียบชาวบ้านเรื่องคะแนนความสงสาร

สรุป คนที่ควงไฟดีที่สุด ดูลื่นไหล แต่อย่างว่า คนไทยชอบแบบดราม่า ชอบแบบอวย ๆ ชอบแบบเอาวัฒนธรรมไทยไปอวดยัดเยียดให้ต่างชาติดู ชอบเด็กน่ารักอะไรมากกว่า เค้าจึงไม่อยู่ในสายตาคนไทยเท่าไหร่ (นี่ความเห็นส่วนตัวนะ)

อยากด่าลิ่ที่บอกตัวเองเป็นกลางว่า...
[ภาพ: 9_xvid.gif]
Post Reply 

ไปยังกระดาน:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)