ประกาศ
บอร์ดนี้เปิดให้อ่านได้อย่างเดียวแล้วครับ

กรุณาย้ายเบา ๆ ไปยังบอร์ดชั่วคราวกันก่อนครับ

จิ้ม ๆๆ >> forum.banrasdr.com

หลังจากนั้นจะมีประกาศให้ทราบเป็นระยะ ๆ นะครับ

ไม่ต้องสมัครใหม่ครับ

Post Reply 
สงสัยเพื่อไทย ไม่ได้ตั้งรัฐบาลชัวส์ ...
06-05-2011, 04:49 PM (ข้อความนี้แก้ไขครั้งสุดท้ายเมื่อ: 06-05-2011 04:53 PM โดย SilentPower.)
โพสต์ทั้งหมด: #1
สงสัยเพื่อไทย ไม่ได้ตั้งรัฐบาลชัวส์ ...
เดิมที ภูมิใจไทย มี สส.ในพื้นที่ 42คน สส.ย้ายมาจากพรรคอื่นเพิ่ม 20คน รวม 62 คน

ผมว่ามันรักษาพื้นที่เดิมได้หมด แสดงให้เห็นมาแล้วในเลือกตั้งล่าสุดที่ผ่านมา
เช่นที่โคราช ขนาดพรรคเพื่อแผ่นดินกลุ่ม3พี ช่วยเทคะแนนให้ เพื่อไทยยังแพ้

เช่นที่ สุรินทร์ ขนาดมันส่ง ผู้สมัครที่ไม่ใช่เป็นสส.เก่า ลงซ่อม แล้วเพื่อไทยได้เพื่อแผ่นดินช่วยเทคะแนนให้ ก็ยังแพ้ หลายหมื่น

ดูปราศรัยใหญ่ที่โคราชเมื่อวาน ขนคนมาฟัง พอๆกับเพื่อไทยที่โคราชทีเดียว

เลือกตั้งครั้งนี้ ผมว่ามันจะได้เพิ่ม 10 ที่นั่ง และพรรคปชป เพิ่ม 10 ที่นั่ง

ดังนั้น 72+170= 242 เริ่มฉิบหายไหมพี่น้อง และเพื่อไทย ประกาศไม่ขอร่วมกับพรรคมาตุภูมิเข้าไปอีก และพรรคมาตุภูมิ ก็ประกาศวันที่31 พค54 ว่าไม่เอาเพื่อไทย ขออยู่ ปชป

พรรคมาตุภูมิ มี สส.เก่า 4 คน แข็งโป็กทั้งนั้น เลือกตั้งครั้งนี้น่าจะได้ บวก-ลบ แล้วเพิ่ม เข้าไป2 คน เป็น 6

242+6= 248 ซึ่งอีก 2 แต้ม ก็ เกินครึ่ง สภา 250 เข้าไปแล้ว

นั่นคือ พรรคเพื่อไทย ต้องมี สส. ถึง 250 ซึ่งดูตามสภาพแล้ว เป็นไปไม่ได้เลย

แล้วพรรค ปชป+ภูมิใจไทย+มาตุภูมิ ขออีกแค่ 20 คน มีเหรอจะไม่ได้ เพราะมือที่มองไม่เห็น เขาแรงมาก ... แล้วปลาไหลบรรหาร ซึ่งผีเข้าผีออก มีเหรอ จะไม่ย้ายมาร่วม เพราะ 3พรรคที่เพื่อไทยประกาศไม่ร่วมงานแน่ รวมแล้วได้ต้อง 248 สส.

แล้วพรรคเพื่อไทยพรรคเดียวมีเหรอจะได้ 250
สส.เก่าปี 2550 ย้ายออกไปต้อง 42 คน แล้วที่บอกย้ายไปชาวบ้านไม่เอาแน่ แล้วเป็นไง โคราช บุญจงชนะขาด อย่าลืมคนเหนือ-คนอีสาน เขาไม่ใช่คนปักษ์ใต้ อย่าไปเอาตรรกะนี้มาใช้เลย

เห็นตัวเลขแล้วขอบอก ฉิบ...หาย สถานเดียว ไม่ทราบใครเป็นกุนซือพรรคเพื่อไทยละจ๊ะ ถึงไปประกาศ แบบนั้น ถ้ายังเป็น เพื่อไทย+ชท+ภท. ก็ยังถูไถนิรโทษกรรมเพื่อปรองดองได้เพราะประกาศไว้เหมือนกันหมด แต่นี่ .. โอ้ ..

แล้วครั้งนี้ ถือเป็นสงครามครั้งสุดท้ายของทักษิณแล้ว ถ้าเป็นฝ่ายค้านอีก4ปี ม้วนเสื่อกลับบ้านเก่าได้เลย

เสื้อแดงก็ออกมาไม่ได้แล้วด้วย เพราะไปประกาศว่า ถ้าเลือกตั้งไหม่ถือว่ามาร์คได้รับความชอบธรรม

แล้ว DSI มีเหรอจะปล่อยให้แกนนำแดงรอด แถมณัฐวุฒิก็หาเรื่องกับทหารทุกวัน คุณปู ก็ตามแก้ข่้าวทุกวัน

อวสาน ทักษิณ+พท+เสื้อแดง

รอ10เดือน ให้มืออาชีพ 111ทรท เค้าออกมากู้ชาติ เถอะโยม
ค้นหาข้อความทั้งหมดของสมาชิกนี้
ตอบกลับโดยการอ้างอิงข้อความนี้
06-05-2011, 04:54 PM
โพสต์ทั้งหมด: #2
RE: สงสัยเพื่อไทย ไม่ได้ตั้งรัฐบาลชัวส์ ...
(06-05-2011 04:49 PM)SilentPower เขียน:  เดิมที ภูมิใจไทย มี สส.ในพื้นที่ 42คน สส.ย้ายมาจากพรรคอื่นเพิ่ม 20คน รวม 62 คน

ผมว่ามันรักษาพื้นที่เดิมได้หมด แสดงให้เห็นมาแล้วในเลือกตั้งล่าสุดที่ผ่านมา
เช่นที่โคราช ขนาดพรรคเพื่อแผ่นดินกลุ่ม3พี ช่วยเทคะแนนให้ เพื่อไทยยังแพ้

เช่นที่ สุรินทร์ ขนาดมันส่ง ผู้สมัครที่ไม่ใช่เป็นสส.เก่า ลงซ่อม แล้วเพื่อไทยได้เพื่อแผ่นดินช่วยเทคะแนนให้ ก็ยังแพ้ หลายหมื่น

ดูปราศรัยใหญ่ที่โคราชเมื่อวาน ขนคนมาฟัง พอๆกับเพื่อไทยที่โคราชทีเดียว

เลือกตั้งครั้งนี้ ผมว่ามันจะได้เพิ่ม 10 ที่นั่ง และพรรคปชป เพิ่ม 10 ที่นั่ง

ดังนั้น 72+170= 242 เริ่มฉิบหายไหมพี่น้อง และเพื่อไทย ประกาศไม่ขอร่วมกับพรรคมาตุภูมิเข้าไปอีก และพรรคมาตุภูมิ ก็ประกาศวันที่31 พค54 ว่าไม่เอาเพื่อไทย ขออยู่ ปชป

พรรคมาตุภูมิ มี สส.เก่า 4 คน แข็งโป็กทั้งนั้น เลือกตั้งครั้งนี้น่าจะได้ บวก-ลบ แล้วเพิ่ม เข้าไป2 คน เป็น 6

242+6= 248 ซึ่งอีก 2 แต้ม ก็ เกินครึ่ง สภา 250 เข้าไปแล้ว

นั่นคือ พรรคเพื่อไทย ต้องมี สส. ถึง 250 ซึ่งดูตามสภาพแล้ว เป็นไปไม่ได้เลย

แล้วพรรค ปชป+ภูมิใจไทย+มาตุภูมิ ขออีกแค่ 20 คน มีเหรอจะไม่ได้ เพราะมือที่มองไม่เห็น เขาแรงมาก ... แล้วปลาไหลบรรหาร ซึ่งผีเข้าผีออก มีเหรอ จะไม่ย้ายมาร่วม เพราะ 3พรรคที่เพื่อไทยประกาศไม่ร่วมงานแน่ รวมแล้วต้อง 248 สส.

แล้วพรรคเพื่อไทยพรรคเดียวมีเหรอจะได้ 250
สส.เก่าปี 2550 ย้ายออกไปต้อง 42 คน แล้วที่บอกย้ายไปชาวบ้านไม่เอาแน่ แล้วเป็นไง โคราช บุญจงชนะขาด อย่าลืมคนเหนือ-คนอีสาน เขาไม่ใช่คนปักษ์ใต้ อย่าไปเอาตรรกะนี้มาใช้เลย

เห็นตัวเลขแล้วขอบอก ฉิบ...หาย สถานเดียว ไม่ทราบใครเป็นกุนซือพรรคเพื่อไทยละจ๊ะ ถึงไปประกาศ แบบนั้น ถ้ายังเป็น เพื่อไทย+ชท+ภท. ก็ยังถือไถนิรโทษกรรมเพื่อปรองดองได้ แต่นี่ .. โอ้ ..

แล้วครั้งนี้ ถือเป็นสงครามครั้งสุดท้ายของทักษิณแล้ว ถ้าเป็นฝ่ายค้านอีก4ปี ม้วนเสื่อกลับบ้านเก่าได้เลย

เสื้อแดงก็ออกมาไม่ได้แล้วด้วย เพราะไปประกาศว่า ถ้าเลือกตั้งไหม่ถือว่ามาร์คได้รับความชอบธรรม

แล้ว DSI มีเหรอจะปล่อยให้แกนนำแดงรอด แถมณัฐวุฒิก็หาเรื่องกับทหารทุกวัน คุณปู ก็ตามแก้ข่้าวทุกวัน

รอ10เดือน ให้มืออาชีพ 111ทรท เค้าออกมากู้ชาติ เถอะโยม

ที่บอกว่าภูมิใจไทยจะรักษาที่นั่งเดิมได้หมดคิดผิดแล้วมั้งคับ อย่างกรุง ศรีวิไล ตัวอย่างที่1 แถวบ้านผมฉะเชิงเทรา ภูมิใจไทยของตระกูลตันเจริญที่ว่าแน่ๆ 2เขต ตอนนี้จะไม่ได้เลยสักเขต เพราะเพื่อไทยวางแผนดีมากเที่ยวนี้
ค้นหาข้อความทั้งหมดของสมาชิกนี้
ตอบกลับโดยการอ้างอิงข้อความนี้
06-05-2011, 04:57 PM (ข้อความนี้แก้ไขครั้งสุดท้ายเมื่อ: 06-05-2011 04:57 PM โดย AxazeL.)
โพสต์ทั้งหมด: #3
RE: สงสัยเพื่อไทย ไม่ได้ตั้งรัฐบาลชัวส์ ...
ปลาไหลรอดูข้อเสนออยู่ครับ ถึงตอนนั้น พท.จำเป็นต้องให้ราคาพรรคปลาไหลมากขึ้น ปลาไหลมองเกมส์ออก ตอนนี้เลยเล่นตัวนิดๆ ถ้าไม่โดนมือมืดบีบปลาไหลมาอยู่ด้วยแน่ๆ ยังไงซะส่วนตัวผมยังพอยอมรับปลาไหลได้มากกว่าพรรคอื่น..โควตา รมต.3-4 กระทรวงเป็นของปลาไหลชัวร์..
06-05-2011, 04:57 PM
โพสต์ทั้งหมด: #4
แน่ใจหรือว่า ภูมิใจตาย ของคุณจะชนะ
ที่ไปอ้อนคนโคราช ไม่ใช่ จะยอมรับว่าตัวเอง แพ้หรือ
จ่ายเข้าไปเถอะครับ หัวละ 1000 - 2000 จ่ายเข้าไป
แล้วจะรู้ว่าคนอีสาณ ไม่ใช่ คนที่เจ็บแล้วไม่จำ
บุรีรัมย์ รักษา ให้ได้ จ่ายให้ หนัก
ไม่ต้องหาเสียงมาก แต่ จ่ายหนัก
อย่าเอา ตรรกะ เลือกตั้งซ่อมมาเทียบ เพราะ พวกคุ๊ เป็นรัฐมนตรี สั่งได้
ใครเป็น คน พา มา ฆ่า ประชาชน เขารู้กันหมดแล้ว
06-05-2011, 05:02 PM (ข้อความนี้แก้ไขครั้งสุดท้ายเมื่อ: 06-05-2011 05:09 PM โดย SilentPower.)
โพสต์ทั้งหมด: #5
ขำนะั กรุงศรีวิไล จะไม่ได้ เอาตัวอย่างเลือก นายกเล็ก ล่าสุด ทำไมคนสมุทรปราการ ไม่กากบาทให้ พรรคที่เพื่อไทยสนับสนุนละ ไปกากบาท ให้ ผู้สมัครท่านอื่น คนละแสน คนละแสน
คะแนนกระจายเท่าๆกันมาก สุดท้ายเชื่อไหม แพ้ตระกูล อศัวเหม ชัวส์

ตระกูลตันเจริญ ตระกูลจารุสมบัติ ตระกูลพวกนี้เขี้ยวลากดินทั้งนั้น มีเหรอจะไม่ได้ เขาทำพื้นที่ อยู่ในพื้่นที่มานานเป็นสิบๆปี เอางบ เทให้ตลอด เพราะเป็นแต่ีรัฐบาล

เออ ..เนาะ ทำไมที่โคราช+สุรินทร์ ถึงไม่บอกอย่างนี้มั่ง ผมเอาความจริงมาพูดนะ ไม่ได้เอาความใคร่มาพูด

มาวิเคราะห์กันตรงไปตรงมาดีกว่า เพราะนี่มันของจริงแล้ว

ของถามหน่อย ภาคเหนือ กับ ภาคอีสาน คุณบอกว่าถ้าย้ายออกไป เขาไม่เอาแน่ คำนี้มันพูดได้ไม่กี่จังหวัด เช่น ขอนแก่น อุดร ส่วนเหนือ เช่น พะเยา น่าน

จังหวัดอื่นแทบจะลูกผีลูกคน ขนาดที่มหาสารคาม คุณปู ยังบอกเอง มีบางเขตยังเป็นรองภูมิใจไทย

ผมขำย้ำ อีสาน-เหนือ ไม่ใช่ปักษ์์ใต้
06-05-2011, 05:03 PM
โพสต์ทั้งหมด: #6
เอ่อ!!..จขกท ถ้าตรรกะนี้ (หมายถึงได้ สส.เท่านั้นเท่านี้)เราก็เคยได้ถล่มทลายในสมัย
ท่านสมัคร ผมก็คิดได้ว่าเราจะได้อีก???.......ช่วยกันเต็มที่ทุกคะแนนครับ
06-05-2011, 05:07 PM
โพสต์ทั้งหมด: #7
(06-05-2011 04:57 PM)pongsri เขียน:  แน่ใจหรือว่า ภูมิใจตาย ของคุณจะชนะ
ที่ไปอ้อนคนโคราช ไม่ใช่ จะยอมรับว่าตัวเอง แพ้หรือ
จ่ายเข้าไปเถอะครับ หัวละ 1000 - 2000 จ่ายเข้าไป
แล้วจะรู้ว่าคนอีสาณ ไม่ใช่ คนที่เจ็บแล้วไม่จำ
บุรีรัมย์ รักษา ให้ได้ จ่ายให้ หนัก
ไม่ต้องหาเสียงมาก แต่ จ่ายหนัก
อย่าเอา ตรรกะ เลือกตั้งซ่อมมาเทียบ เพราะ พวกคุ๊ เป็นรัฐมนตรี สั่งได้
ใครเป็น คน พา มา ฆ่า ประชาชน เขารู้กันหมดแล้ว

จ่ายแล้วเขาเอาไหม ? จ่ายแล้วเขากากบาทให้ไหม เขาบอกจะขึ้นเงินเดือน ปกครองท้องถิ่น เขาทำให้ได้ไหม ชาวบ้านเขาไม่คิดอะไรไประดับชาติหรอก เขาเอาแค่รอบตัว วันนี้จะมีเงินกินข้าวไหม ส่งลูกเรียนไหม เขาอยากได้ตัง ไม่ได้อยากรู้ว่า ใครฆ่าประชาชน

คุณบอกชาวบ้านรู้ แล้วชาวบ้านไปกากบาทให้เขาทำไม ทั้งที่เรื่องมันเกิดก่อนเลือกตั้งซ่อมด้วยซ้ำ ชาวบ้านรู้แล้วกากบาทให้ทำไมละ

วันนี้คนโคราช รู้แล้วใครฆ่าประชา่ชน รู้แล้วไปฟังเขาทำไม เป็นหมื่นๆ ไม่เห็นคนเหรอ

ผมบอกไง เอาความจริงตรงไปตรงมา มาคุยกัน อย่าตั้งธง มาคุยดิ
06-05-2011, 05:13 PM
โพสต์ทั้งหมด: #8
(06-05-2011 05:03 PM)คมคิด เขียน:  เอ่อ!!..จขกท ถ้าตรรกะนี้ (หมายถึงได้ สส.เท่านั้นเท่านี้)เราก็เคยได้ถล่มทลายในสมัย
ท่านสมัคร ผมก็คิดได้ว่าเราจะได้อีก???.......ช่วยกันเต็มที่ทุกคะแนนครับ

ปี 2550 เราถล่มทลายเหรอ ? จาก 377 เหลือ 233

พรรคปชป จาก 100เดียว ขึ้นไป 160

คุณบอกจะได้อีก งั้นผมถาม ไอ้ สส.ที่ย้ายออกไปเพื่อไทย มีแต่ตัวที่เขามั่นใจว่าเป็นพื้นที่ ที่เขามั่นใจมาก ว่าไปอยู่พรรคใหนเขาก็ได้ เพราะเขา เทงบ ลงพื้นที่เขา มาเป็นสิบๆปี แล้วถามหน่อย สส.หน้าไหม่เพื่อไทย ไปให้อะไรชาวบ้านเขาบ้าง แค่นี้หนี้บุญคุณ มันก็ต่างกันลิบลับ แล้ว
06-05-2011, 05:15 PM
โพสต์ทั้งหมด: #9
ตอนเลือกตั้งซ่อมคือการรุมครับ พรรคร่วมร่วมมือกัน ตอนนี้กัดกันยังกะหมา ขอให้มันได้ สส เกินเราจริงเหอะ จะรามือจริงๆ แต่อีใบ้ไอ้บอดอย่ายุ่งก็แล้วกัน
06-05-2011, 05:20 PM
โพสต์ทั้งหมด: #10
(06-05-2011 05:15 PM)A1 Operator เขียน:  ตอนเลือกตั้งซ่อมคือการรุมครับ พรรคร่วมร่วมมือกัน ตอนนี้กัดกันยังกะหมา ขอให้มันได้ สส เกินเราจริงเหอะ จะรามือจริงๆ แต่อีใบ้ไอ้บอดอย่ายุ่งก็แล้วกัน

ตลกพรรคร่วมรุม ที่โคราช เ้พื่อไทย ได้ กลุ่ม3พี รุม ยังแพ้แทบทุกตำบล

ที่สุรินทร์ ได้ เพื่อแผ่นดินเจ้าของพื้นที่ รุม ภูมิใจไทย เพื่อไทยก็แพ้เป็นหมื่นๆHuh
06-05-2011, 05:26 PM
โพสต์ทั้งหมด: #11
ขอให้จริง อย่างที่วิเคราะห์
มันสมองผมมันน้อยนิด พื้นเพเป็นคน กท. ปัจจุบันก็ กท. เลยไม่กล้าวิเคราะห์ พื้นที่โคราช ได้แต่มองภาพรวมๆ ทั่วประเทศ
ภูมิใจไทย ตามที่คุณวิเคราะห์ ผมว่า มากไป คงได้ราว 40 +/- 4 (จัดให้แบบเต็มพิกัด)
ส่วน ปชป. ตัวผมให้ 160 +/-10 ก็ใกล้เคียงกัน
ส่วน มาตุภูมิ ผมว่าเที่ยวนี้ ได้ 2 คน ก็เก่งแล้วครับ เพราะไปตัดคะแนน ปชป ทางใต้ด้วยกัน ส่วนมาตุภูมิโคราช จะไม่ชนะการเลือกตั้ง

ใช่สงครามครั้งนี้อาจเป็นครั้งสุดท้ายของทักษิณ แต่สงครามนี้ไม่ใช่สงครามครั้งสุดท้ายของประชาชน แน่นอน
ผิดถูกขออภัย อาจไม่ตรงใจทุกคน
06-05-2011, 05:26 PM
โพสต์ทั้งหมด: #12
(06-05-2011 05:13 PM)SilentPower เขียน:  
(06-05-2011 05:03 PM)คมคิด เขียน:  เอ่อ!!..จขกท ถ้าตรรกะนี้ (หมายถึงได้ สส.เท่านั้นเท่านี้)เราก็เคยได้ถล่มทลายในสมัย

ปี 2550 เราถล่มทลายเหรอ ? จาก 377 เหลือ 233

พรรคปชป จาก 100เดียว ขึ้นไป 160

คุณบอกจะได้อีก งั้นผมถาม ไอ้ สส.ที่ย้ายออกไปเพื่อไทย มีแต่ตัวที่เขามั่นใจว่าเป็นพื้นที่ ที่เขามั่นใจมาก ว่าไปอยู่พรรคใหนเขาก็ได้ เพราะเขา เทงบ ลงพื้นที่เขา มาเป็นสิบๆปี แล้วถามหน่อย สส.หน้าไหม่เพื่อไทย ไปให้อะไรชาวบ้านเขาบ้าง แค่นี้หนี้บุญคุณ มันก็ต่างกันลิบลับ แล้ว

ผมถึงแย้งว่า..งั้นพวกมัน ทำไม จำนวน สส. จะลดลงไม่ได้ทำไมต้องเป็นเราฝ่ายเดียวที่ลดไม่เข้าใจ?? ทำไมเอาคนมานั่งฟังมาตัดสิน?? 2-3วันก่อน นนทบุรีบ้านผมมาเป็นหมื่นๆอย่างนี้ก็ยกจังหวัดสิ??กระสุนยิงออกมาหัวล่ะเป็น1000-2000แล้วจะได้เป็นบุญคุณเราก็แพ้แน่ๆ??แล้วเราจะทำไง ยิง2000-3000??ก็จะชนะหรอครับ....ผมงงเรารู้อยู่แล้วว่าไม่เกิน251 เราแพ้แน่ๆจะให้เราทำไงครับ??ถ้า ผมพอจะเข้าถึง....จะให้ไปบอกไรครับ.....เกณคนเยอะๆ?? จ่ายหนักๆ?? เปลี่ยนเอาคนลงแล้วได้ชัวร์...ผมจะบอกไรพวกเขาดีครับ

เคส เน-เวร เปิดใจกว้างๆ นอกจากความระยำส่วนตัวของมันแล้ว เป็นเราจะทำไงครับ 3 กระทรวงเกรดเอ บวก++ กับ ตายสนิท....
06-05-2011, 06:09 PM
โพสต์ทั้งหมด: #13
ปลอบใจกันไป บอกแล้วว่าอย่านอนกลางวันให้มาก เจ้าของกระทู้ก็ไม่เชื่อ
06-05-2011, 06:15 PM
โพสต์ทั้งหมด: #14
เอาผลเลือกตั้งซ่อมมาวัดไม่ได้เลยครับ เพราะเลือกตั้งซ่อม สู้กัน 2 ฝ่ายเท่านั้น
คือฝ่ายรัฐบาล และฝ่ายค้าน ฝ่ายรัฐบาลใช้พลังอำนาจได้เต็มที่ ข้าราชการช่วยเหลือเต็มที่
เพราะหลังเลือกตั้ง ก็เป็นรัฐบาลต่อ

แต่ในการเลือกตั้งครั้งนี้ ข้าราชการต่างๆ ยังไม่รู้ว่าใครจะมาเป็นรัฐบาล ก็ช่วยได้ไ่ม่เต็มที่และ
ไม่ได้แข่งกัน 2 ฝ่าย แต่เป็นหลายๆพรรคฯแข่งกัน ยิ่งเพื่อไทยประกาศออกมาชัดว่า ไม่คบ ภม.
ภม. "จะแอบกระพือปีกสีทอง บินมาเกาะหลังคุณปูหาเสียงอีกก็ไม่ได้"

ผมมองว่า แม้แต่ใน จ.บุรีรัมภ์ ภท.ก็เหนื่อยตกกีบละครับ ถ้าจะยกจังหวัด ทั้งประเทศรวมปาร์ตี้ฯ
คงๆได้ 18 +- 7 ละครับ

อยู่ที่ว่า ใจของเจ้าของพรรคฯจะกล้าจ่ายเต็มๆในโค้งสุดท้ายแค่ไหน และ สส.ภท.มองตัวเองว่าได้ชัวร์
หรือว่าไม่แน่ใจ ถ้าใจ สส.รู้ว่ากระสุที่ได้มาจ่ายออกไปหมดแล้ว สอบตก สส.เขี้ยวๆของ ภท.
เอากระสุนมาละลายน้ำเล่นเหรอครับ

Exclamationจะปรองดองกันยังไงในเมื่อ “คนสั่งยังลอยหน้า คนฆ่ายังลอยนวลExclamation Yoyo-84
06-05-2011, 06:22 PM
โพสต์ทั้งหมด: #15
เจ็บสีข้างไหม? Big Grin ตอนผลออกมา อย่าลืมมายืนยันอีกนะ Big Grin สมุนกะโปกไข่เหี้ย
06-05-2011, 06:26 PM
โพสต์ทั้งหมด: #16
(06-05-2011 06:22 PM)A1 Operator เขียน:  เจ็บสีข้างไหม? Big Grin ตอนผลออกมา อย่าลืมมายืนยันอีกนะ Big Grin สมุนกะโปกไข่เหี้ย

พลั้งปาก ??

พท.มีมติรูดซิปปาก งดพูดประเด็นจัดตั้งรัฐบาลจนถึงหลังเลือกตั้ง

เนชั่นทันข่าว 4 มิย. 2554 21:05 น.

ผู้สื่อข่าวรายงานว่า หลังจากเกิดกรณีพรรคออกแถลงการณ์ไม่ร่วมรัฐบาลกับพรรคภูมิใจไทย ทำให้พรรคได้มีการเข้มงวดกับผู้สมัครของพรรคในการห้ามไม่ให้สัมภาษณ์เกี่ยวกับเรื่องการจัดตั้งรัฐบาล จนกว่าการเลือกตั้งจะเสร็จสิ้น

ผู้สื่อข่าวสอบถามไปยังนายพร้อมพงศ์ นพฤทธิ์ โฆษกพรรคฯ ก็ได้รับคำตอบว่าพรรคมีมติไม่ให้พูด หรือสัมภาษณ์ตอบโต้ในประเด็นการจัดตั้งรัฐบาลอีก จนกว่าจะหลังเลือกตั้ง
06-05-2011, 06:51 PM
โพสต์ทั้งหมด: #17
(06-05-2011 06:26 PM)SilentPower เขียน:  
(06-05-2011 06:22 PM)A1 Operator เขียน:  เจ็บสีข้างไหม? Big Grin ตอนผลออกมา อย่าลืมมายืนยันอีกนะ Big Grin สมุนกะโปกไข่เหี้ย

พลั้งปาก ??

พท.มีมติรูดซิปปาก งดพูดประเด็นจัดตั้งรัฐบาลจนถึงหลังเลือกตั้ง

เนชั่นทันข่าว 4 มิย. 2554 21:05 น.

ผู้สื่อข่าวรายงานว่า หลังจากเกิดกรณีพรรคออกแถลงการณ์ไม่ร่วมรัฐบาลกับพรรคภูมิใจไทย ทำให้พรรคได้มีการเข้มงวดกับผู้สมัครของพรรคในการห้ามไม่ให้สัมภาษณ์เกี่ยวกับเรื่องการจัดตั้งรัฐบาล จนกว่าการเลือกตั้งจะเสร็จสิ้น

ผู้สื่อข่าวสอบถามไปยังนายพร้อมพงศ์ นพฤทธิ์ โฆษกพรรคฯ ก็ได้รับคำตอบว่าพรรคมีมติไม่ให้พูด หรือสัมภาษณ์ตอบโต้ในประเด็นการจัดตั้งรัฐบาลอีก จนกว่าจะหลังเลือกตั้ง

???????? ถามเองตอบเอง??
ก็เนี้ยแหละครับ คำตอบที่ จขกท มาถามไว้
ชัดไหมครับ!!! เพราะรู้อยู่แล้วว่าสู้กับอะไร ทำไงถึงจะชนะ?? ไม่มีใครประมาทเลย??.....นี้คือสิ่งที่คนเสื้อแดงเขาทำกันอยู่ครับ....ไม่ได้กลัวว่าจะแพ้เลยครับ?? (หรือท่านจะบอกว่า ที่ไม่พูดเพราะรู้ว่าแพ้เขตนั้นเขตนี้??) 555555+
06-05-2011, 07:13 PM
โพสต์ทั้งหมด: #18
ดูนี่ก่อนครับ การประเมินผลการเลือกตั้งจากพรรคปชปเอง เป็นการประเมินจริงที่ใช้เป็นข้อมุลคุยกันเฉพาะในพรรคเท่านั้น.... ประมาณว่าเชื่อได้ มันไม่ได้แต่งขึ้นมาเอง

มันสรุปว่า เพื่อไทยจะได้ -- 285
ปชป(ของมันเอง) จะได้ -- 115

285 รวมกับ 115 ได้ 400 จาก 500 ดังนั้น ภูมิใจไทยกับพรรคเล็กๆอื่นๆรวมกันจะได้ 100 ที่นั่ง

ผมยกมาจากเพื่อนสมาชิกในนี้คนนึงครับ เป็นคนนำมาโพสไว้ที่พันทิพ

เป็นครั้งแรกที่บัญญัติ บันทัดฐานพูดได้ถูกต้อง

เป็นการพูดที่โรงแรมมิราเคิล วันที่ 14 พ.ค.

เพื่อสัมนาผู้สมัคร ส.ส. ของพรรคประชาธิปัตย์

บัญญัติบอกว่าสองพรรคใหญ่จะได้ ส.ส. รวมกัน 400 ที่นั่ง ตามข่าวไม่แจ้งว่าพรรคใหนจะได้เท่าไหร่

ผมจึงจะมาบอกว่าเป็นครั้งแรกที่คนของพรรคนี้พูดเรื่องจริง และผมจะแจงให้ทราบว่าพรรคใหนจะได้

เท่าไหร่ โดยแยกตามรายภาคให้เห็นชัด ๆ จะได้นำไปแปะข้างฝาเอาไว้เปรียบเทียบ

ภาคอิสาน เพื่อไทยได้ 100 ที่นั่ง -------- ปชป 3 ที่นั่ง

ภาคเหนือ เพื่อไทยได้ 55 ที่นั่ง-------- ปชป. 4 ที่นั่ง

กทม. เพื่อไทยได้ 15 ที่นั่ง--------- ปชป. 17 ที่นั่ง

กลาง + ออก + ตก เพื่อไทย 33 ที่นั่ง -------- ปชป. 16 ที่นั่ง

ภาคใต้ เพื่อไทย 2 ที่นั่ง --------- ปชป. 45 ที่นั่ง

ส.ส.บัญชีรายชื่อ เพื่อไทย 80 ที่นั่ง--------- ปชป. 30 ที่นั่ง

รวม เพื่อไทยได้ 285 ที่นั่ง --------- ปชป. ได้ 115 ที่นั่ง
06-05-2011, 07:16 PM
โพสต์ทั้งหมด: #19
ผลการเลือกตัึ้งที่ผ่านมาปี 50 ที่ ปชป ได้ 165 ที่นั่ง มันเป็นการโกงการเลือกตั้งอย่างแน่นอนครับ ดังนั้นเราจะเอาผลการเลือกตั้งครั้งนี้เป้ฯเกณมาประเมินไม่ได้

สำหรับที่ผมประเมินเองจะเป็นอย่างนี้ครับ (คือประเมินเองเล่นๆนะ แต่คิดว่าตามนี้ผิดถูกไม่เท่าไร)

ถ้าใส่จำนวนที่นั่งของสสให้กับ ปชป แบบนี้คุณคิดว่าเป็นไปได้ไหม..... (ตัวเลขในวงเล็บเป็นตัวเลยที่ปชปเคยได้ในตอนเลือกตั้งปี 48 ที่ ทรห ได้สสทั้งหมด 377 เสียง ) เหตุที่ผมเอาตัวเลขปี 48 มาเทียบดูเพราะคิดว่า เลือกตั้งล่าสุดที่ ปชป ได้ 165 นั้นมันโกงกันเลยไม่ได้ยกมา (โกงตอนเลือกตั้งล่วงหน้า จำได้ไหม) ตัวเลขที่ผมประเมินไม่ได้มีหลักอะไรมากมายครับ แต่นำแค่ปัจจัยหลักไม่กี่อย่างมาร่วมด้วยคือ

1 ถ้าพวกเราสกัดการโกงของพวกมันได้

2 ประชาชนรุ้สึกขยาดกับการบริหารประเทศของปชปทีราคาสินค้าแพง

3 ประชาชนบางส่วนที่ไม่ค่อยติดตามการเมืองเชื่อตามข่าวที่ว่าเสื่อแดงเผาเมือง กับทักษินโกงจริง

ลืมบอกไปว่าผมประเมินให้ปชป มากกว่าความรุ้สึกนิดนึงนะเพราะกันไว้ก่อน.

ใต้ 53 ------- 53 (52)
กทม 33 -------- 10 (4)
กลาง 99 --------- 15 (8)
เหนือ 68 -------- 10 (5)
อีสาน 122 -------- 15 (2)
ปาร์ตี้ลิส 125 -------- 30 (25)

รวมแล้วปชปได้ที่นั่งในสภาจาก 500 ที่นั่งพวกมันจะได้ --133 เสียง....

สำหรับพรรคอื่น เช่นภูมิใจไทยของไอ้ห้อย และพรรคเล็กพรรคน้อยรวมกัน ผมให้เต็มที่เลยคือ 100 เสียง นี่ผมตีแบบให้มากเกินความรู้สึกแล้วนะครับ

นำ 133 รวมกับ 100 จะได้ 233 ที่นั่ง

แล้วเราก็จะได้จำนวนที่นั่งของ เพื่อไทย เอา 500-233 = 267 นี่คือจำนวนที่นั่งที่เพื่อไทยจะได้ครับ
ถือว่าเกินครึ่ง... สอบผ่าน พวกเราชนะแน่ เพราะนี่ผมประเมินว่าให้พวกมันสูงนิดนึงนะ

แต่ถ้าลดจำนวนพรรคอื่นๆที่เมื่อกี้ผมให้ไปรวมกันได้ 100 มาเป็น 80 (แปลว่าลดที่นั่งของพวกมันลงไป 20 ที่นั่ง ก็ต้องเอา20นี้ไปเพิ่มให้พรรคเพื่อไทย) ดังนั้นพรรคเพื่อได้จะได้ที่นั่งเพิ่มขึ้นคือ
267+20 = 287 เสียง ถือว่าประสบความสำเร็จงดงาม
06-05-2011, 07:27 PM
โพสต์ทั้งหมด: #20
รู้นะว่าเธอเจ็บ .... ถึงกับไป ต่อชตาก็ยังทำ
06-05-2011, 07:31 PM (ข้อความนี้แก้ไขครั้งสุดท้ายเมื่อ: 06-05-2011 07:32 PM โดย SilentPower.)
โพสต์ทั้งหมด: #21
(06-05-2011 07:27 PM)ลีลา เขียน:  รู้นะว่าเธอเจ็บ .... ถึงกับไป ต่อชตาก็ยังทำ

“ปลาไหล-ห้อย” นัดจูบปาก แบะท่ารอจัดตั้ง รบ.ลั่นขอเสียบเพื่อชาติ
5 มิถุนายน 2554 18:11 น.

วันนี้ (5 มิ.ย.) นายสมศักดิ์ ปริศนานันทกุล แกนนำพรรคชาติไทยพัฒนา (ชทพ.) กล่าวถึงกรณีที่ นายชวรัตน์ ชาญวีรกูล หัวหน้าพรรคภูมิใจไทย (ภท.) ระบุว่า ชทพ.ต้องรักษาคำพูดที่ได้จับมือทางการเมืองกับ ภท.ว่า ชทพ.ยืนยันว่า ทุกอย่างยังเหมือนกับที่เคยพูดคุยกันไว้ ชทพ.มีสัจจะ เราไปไหนเราจะคิดให้ตรงกัน เพราะเราสู้เรื่องนิรโทษกรรม และแก้ไขรัฐธรรมนูญมาด้วยกัน เราต้องอยู่ร่วมกันแน่นอน ส่วนเรื่องการจัดตั้งรัฐบาลเป็นเรื่องอนาคต ขณะนี้ไกลเกินไปที่จะพูด เราไม่ใช่พรรคใหญ่ เราควรให้พรรคใหญ่เขาเป็นคนเลือก เราจะไปกำหนดไม่ได้ ถ้าใครได้เป็นแกนนำจัดตั้งรัฐบาล ก็ว่ากันไป

เมื่อถามว่า หากพรรคเพื่อไทย ชนะการเลือกตั้ง และเลือก ชทพ.ไปเป็นพรรคร่วมรัฐบาล จะถือว่า ชทพ.ทอดทิ้ง ภท.หรือไม่ นายสมศักดิ์ กล่าวว่า ต้องดูผลการเลือกตั้งก่อนว่าจำนวนเสียงจะแพ้ชนะกันขาดหรือไม่ ทั้งนี้ ยืนยันว่า หากจัดตั้งรัฐบาล ชทพ.กับ ภท.ต้องปรึกษาหารือกันก่อนอยู่แล้ว

หึหึหึ พลั้งปาก ??????
06-05-2011, 07:37 PM
โพสต์ทั้งหมด: #22
จขกท.ถ้าภูมิใจไทยคิดว่าได้แน่ 70+ คงไม่ต้องออกข่าว ว่าพร้อมที่จะรวมงานกับพรรคเพื่อไทยน่ะคับ 70+ ประชาธิปัตย์ 180 + พรรคชาติไทยพัฒนา30 ก็ตั้งรัฐบาลได้แล้วคับ คิดเอาเองคับถ้าคิดว่ากระแสดี คงไม่ต้องออกข่าวว่าพร้อมรวมงานเพื่อไทย หวังเกาะกระแสคุณยิ่งลักษณ์ พอพรรคเพื่อไทยประกาศไม่เอาพรรคภูมิใจไทย
ก็แถลงข่าวกับว่าอุดมการณ์พรรคไม่ตรงกัน เค้าเรียกว่าหน้าแตดคับ ผิดคับ หน้าแตก รู้ว่า จขกท.เจ็บแต่เก็บอาการหน่อยคับ
06-05-2011, 07:38 PM
โพสต์ทั้งหมด: #23
ท่าน บุรุษไร้นามครับ...ผมเองครับที่วิเคราะห์ไว้ กรณีที่บัญญัติพูดในที่

สัมมนาพรรคประชาธิปัตย์ มาวันนี้ตัวเลขคงเคลื่อนที่ตามวัน เวลาแล้วครับ

เพื่อไทยไปแรงมากเกินคาดครับ ภูมิใจไทย และ ประชาธิปัตย์ เสื่อมเพราะ

ปากของเขาเองทั้งนั้น ไปหาเสียงแบบไม่สร้างสรร หาเรื่องกับเพื่อไทยทุก

รูปแบบ ผมวิเคราะใหม่ดังนี้ครับ...

พรรคเพื่อไทยทั้งหมด จะได้ 300 ที่นั่ง

ประชาธิปัตย์ จะได้ 115 ที่นั่ง

ภูมิใจใจไทย 35 ที่นั่ง

ที่เหลือ 50 ที่นั่ง หลายๆ พรรค จะแบ่งกันไปครับ..

วันหลังจะอธิบายรายละเอียดว่าทำไมจึงวิเคราะห์ออกมาแบบนี้นะครับ..

ไฟล์แนบ ภาพอย่างย่อ

Heart ความยุติธรรมต้องมี สามัคคีจึงจะเกิด Heart
06-05-2011, 07:49 PM
โพสต์ทั้งหมด: #24
อืม เป็นอีกแง่คิดให้ต้องศึกษา และ พท. ต้องทำการบ้านมากขึ้นแล้วหล่ะ
ยินดีที่ได้เห็นการตั้งกระทู้ ตอบโต้ ขัดแย้ง แตกต่าง แต่ไม่แตกแยก
ทุกๆ คนล้วนหวังดีกับ พท. ทั้งนั้น...

ด้วยความเคารพ..
06-05-2011, 07:55 PM
โพสต์ทั้งหมด: #25
ตอนแรกก็มานั่งอ่าน แต่เอาซะหน่อยก็แล้วกัน???

เลือกตั้งซ่อม ที่ จขกท อ้าง มันอยู่จังหวัดไหน????

มัน สุรินทร์ โคราช ไม่ใช่เหรอครับ แล้วสุรินทร์ เพื่อไทยไม่เคยมี สส

ส่วนโคราช คุณลองเอาคะแนน เลือกตั้ง ครั้งที่แล้วมาวัดดิ เลือกตั้งซ่อม 5 เขต คะแนนผู้สมัครเพื่อไทย ไม่ลดซักคน ถึงจะแพ้ แต่ก็ไม่ลด เพิ่มทุกเขต

แล้วครั้งนั้น มันสูกัน 2 พรรค คือพรรครัฐบาล กะพรรคฝ่ายค้าน พรรครัฐบาล ลองลงพร้อมกัหมด ก็ตัดคะแนนกันเละ

ที่เอามาอ้างมัน สถิติเดิมหมด เพื่อไทยตอนนั้นยังไม่มีหัวหน้าจริงๆ แถมมาวันนี้ เรื่องข้าวยากหมากแพง อะไรต่อมิอะไร ทำไมไม่คิดเข้าไปประกอบด้วยอ่ะครับ กระแสก็สำคัญ เงินก็สำคัญ

ผมเชื่อที่คุณบอกอย่างหนึ่ง ว่าเพื่อไทยในอีสานใต้ เช่น โคราช สุรินทร์ มันเจาะยาก แต่สูสี แต่ในอีสานเหนือน่ะ พรรคห้อยมันไม่ได้หรอก 100 เปอร์เซ็น อีสานใต้ สกลนคร ศรีสะเกษ เลือกตั้งซ่อมเราก็ขาดลอยมาแล้ว ดังนั้นอยากให้วิเคราะห์หลายๆด้านจริงๆ

การที่เพื่อไทย มาบอกตัด ภท มันเป้นเรื่องที่ดีมากๆ คุณรู้ไหม สส ภท เป้น สส ที่ทำงานหนักในพื้นที่ นี่แหละ สส เพื่อไทยเสียเปรียบ หมายความว่าชาวบ้านเขา 50-50 ชอบ สส ภูมิใจไทย และชอบพรรคเพื่อไทย ตอนนี้ชาวบ้านในอีสานเกลียด ปชป มาก แต่ชอบแบบพรรคคือเพื่อไทย ถ้าชอบแบบ สส ก็พรรค ภูมิใจไทย เพราะตัว สส ของพรรคนู้นเขาแข็ง ฉะนั้น การที่ ภท ออกมาตีหน้าปลาไซว่า พร้อมเข้าร่วมรัฐบาลเพื่อไทย เพื่อต้องการจะหลอก คนที่ไม่ใช่เสื้อแดง แต่เป็นแดงจางๆ ชาวบ้านธรรมดา ที่เขาชอบเพื่อไทย แต่อาจจะชอบ ผลงาน สส ภท หลอกให้มากาเบอร์ ภท เพราะคิดว่า ยังไงก็รวมพรรคเพื่อไทย ฉะนั้น เอา สส ที่มีชื่อเสียงในพื้นที่ (ซึ่งอยู่ในพรรค ภท หมด) ชาวบ้านที่ไม่สนใจการเมือง เขาคิดกันแบบนี้

ไม่แปลกใจเหรอ ว่าทำไม กรุงศรีวิไลย บอกว่ายังเป้นเสื้อแดงอยู่ ทั้งๆที่ย้ายพรรค เพราะต้องการคะแนนเสื้อแดงที่ไม่ได้สนใจการเมืองเท่าไหร่ อาจจะชอบพี่กรุงศรีวิไลย และชอบเพื่อไทย พอรู้ว่า กรุงประกาศเป็นพวกเดียวกัน อาจจะกาให้ก็ได้ หรือ อบจ ในเชียงราย ที่บอกเป็นเสื้อแดง แต่ตัวเองลง สส ภท เพราะต้องการคะแนนคนที่ชอบเพื่อไทย แต่อาจจะชอบผลงานในพื้นที่ของคนนี้ไง

การเมืองมันต้องมองให้มากกว่านี้ อย่าไปอิงกะสถิติเดิม เลือกตั้งครั้งก่อน ปชป ได้ 160 กว่า ยังน้อยกว่าที่คิด เพราะมีตัวช่วยหมด แบ่งเขตเลือกตั้ง โซนนี้ รวมโซนนั้น โซนที่คะแนน ปชป ไม่แข็ง มารวมกะโซนที่ ปชป แข็งๆ เอาคะแนน กทม เขตในแข็งโป๊ก มารวมกะเขตรอบนอก มันก็กวาดหมด

และที่สำคัญ ที่พรรค ปชป ไม่มาเท่าเดิมแน่นอนคือ

ตอนนี้ แนวร่วมเพื่อไทย อยู่ครบหมด กระแสเสื้อแดงก็แรง ไม่มีใครต้านทานอยู่ ครั้งก่อนมีแต่กระแสทักษิณ ตอนนี้ กระแสรักแม้ว + กระแสเสื้อแดง ยังไงก็ชนะ ส่วน ภท ที่เคยมาอยู่แล้วแปรพัก์ก็ไม่มีปัญหา เพราะเลือกตั้งซ่อมที่ผ่านมา คะแนนเพื่อไทย เพิ่มมาหน่อยจากการเลือกตั้งครั้งที่แล้ว คะแนน ไม่มีลดเลย กรอปกับกระแสติดลบ ยังได้เท่านี้ ตอนนี้กระแสแรงแซงโค้ง โอ้วววว

ขณะที่พรรค ปชป แนวร่วมหายหมด ไม่เหมือนครั้งที่แล้ว

- พันธมิตรพากันโหวตโน ถามว่าพวกนั้นมีเยอะไหม ผมว่าทั่วประเทศ ก็คงจะทำให้ตัดคะแนน ปชป ได้โขหนึ่งหละ
- ชลบุรี หายไปแน่นอน 8 เสียง ราชบุรี ก็หายแน่นนอน เจอ ตระกูลคุณปลื้มดูด

- 3 จว ชายแดนภาคใต้ โดนสนธิบังแทงหลังอีก

- น้ำท่วมภาคใต้ ปชป คะแนนปาตี้ลิส ทั้งภาค มาไม่เท่าเดิมแน่ เขตอาจจะชนะมาเท่าเดิม แต่คะแนนแบบปาตี้ลิสทั้งภาคมาไม่เท่าเดิมแน่ เพราะคนใต้เอือม

- เลือกตั้งแบบ เขตเดียวเบอร์เดียว ที่ กทม เขตรอบนอก เพื่อไทยกวาดหมด จะไม่โดน ปชป เอาคะแนนเขตรอบในมาเอื้อ เหมือนครั้งที่แล้ว

- ขณะเขตรอบใน เขตเก่งๆ ปชป ก็เจอ ปุระชัย ตัดคะแนน ชูวิทย์ตัดคะแนน เหลือง กทม พากันโหวตโน ตายๆๆๆๆ

- และสุดท้าย คน กทม โซนใน ที่เคย กา ปชป จะเบื่อการเมือง ผมคิดว่าคงไม่มากาเพื่อไทยหรอก คงจะเบื่อการเมือง นอนหลับทับสิทธิ์ หรือไม่ก้เลือกพรรค ปุ พรรคชูใทย์ หรือเบื่อการเมือง เพราะครั้งนั้น นายสมัคร เทียบอภิสิทธิ์ไม่ได้ ตอนนี้ เขารู้เห็นชาติมาร์คหมดแล้ว เสร็จ
06-05-2011, 08:09 PM
โพสต์ทั้งหมด: #26
(06-05-2011 05:02 PM)SilentPower เขียน:  ขำนะั กรุงศรีวิไล จะไม่ได้ เอาตัวอย่างเลือก นายกเล็ก ล่าสุด ทำไมคนสมุทรปราการ ไม่กากบาทให้ พรรคที่เพื่อไทยสนับสนุนละ ไปกากบาท ให้ ผู้สมัครท่านอื่น คนละแสน คนละแสน
คะแนนกระจายเท่าๆกันมาก สุดท้ายเชื่อไหม แพ้ตระกูล อศัวเหม ชัวส์

ตระกูลตันเจริญ ตระกูลจารุสมบัติ ตระกูลพวกนี้เขี้ยวลากดินทั้งนั้น มีเหรอจะไม่ได้ เขาทำพื้นที่ อยู่ในพื้่นที่มานานเป็นสิบๆปี เอางบ เทให้ตลอด เพราะเป็นแต่ีรัฐบาล

เออ ..เนาะ ทำไมที่โคราช+สุรินทร์ ถึงไม่บอกอย่างนี้มั่ง ผมเอาความจริงมาพูดนะ ไม่ได้เอาความใคร่มาพูด

มาวิเคราะห์กันตรงไปตรงมาดีกว่า เพราะนี่มันของจริงแล้ว

ของถามหน่อย ภาคเหนือ กับ ภาคอีสาน คุณบอกว่าถ้าย้ายออกไป เขาไม่เอาแน่ คำนี้มันพูดได้ไม่กี่จังหวัด เช่น ขอนแก่น อุดร ส่วนเหนือ เช่น พะเยา น่าน

จังหวัดอื่นแทบจะลูกผีลูกคน ขนาดที่มหาสารคาม คุณปู ยังบอกเอง มีบางเขตยังเป็นรองภูมิใจไทย

ผมขำย้ำ อีสาน-เหนือ ไม่ใช่ปักษ์์ใต้

ผมจะวิเคาระห์ให้ จขกท.ตาสว่างสักทีจะได้หายโง่ ตัวผมนั้นเป็นคนพื้นที่จังหวัดฉะเชิงเทรา
เขต1 ประกอบด้วย อ.เมือง เขตนี้เพื่อไทยส่ง นางฐิติมา ฉายแสง เขตนี้ได้แน่
เขต2 ประกอบด้วย อ.บางนำเปรี้ยว อ.บางคล้า อ.พนมสารคาม เขตนี้เพื่อไทยส่ง เบอร์1 สมชัย อัศวชัยโสภณ เจอกับ เบอร์16นายณัชพล ตันเจริญ จากภูมิใจไทยสุชาติ ตันเจริญหนุนคนนี้ เบอร์14 นายเฉลิมชัย ตันเจริญ น้องชายสุชาติ ตันลงมาแข่งข้อหาหมั่นไส้เขตนี้ ตระกูลตันเจริญตัดคะแนนกันแน่นอน เพราะเฉลิมชัย ตันเจริญ ลงมาเพื่อตัดคะแนนโดยเฉพาะ เน้นเจาะฐานเสียงของตระกูลตันเจริญในเพื้นที่ ทำให้เบอร์1 เข้าวิน ทำไมผมถึงรู้เขตนี้ดี เพราะอดีตพ่อผมเคยเป็นหัวคะแนนให้สุชาติ ตันเจริญ แล้วตัวผมก็อยู่เขตนี้

เขต3 ประกอบด้วย อ.สนามชัยเขต อ.ท่าตะเกียบ พรรคเพื่อไทยส่ง นายรส มะลิผล พี่เขยสุชาติ ตันเจริญ เจอกับ นายพิเชษฐ์ ตันเจริญ พี่ชายสุชาติ ตันเจริญจากภูมิใจไทย เขตนี้จากผมถามพ่อผม ตระกูลตันเจริญที่เลือกตั้งได้ทุกครั้ง คะแนนหลักๆมาจากพื้นที่นี้ อ.สนามชัย กับท่าตะเกียบ แต่ที่ได้มาทุกครั้งคือ ต้องพึ่ง รส มะลิผล เพราะนายรส มะลิผลคนนี้ เป็นคนที่เติบโต เป็นอดีต สจ.พื้นที่นี้มาโดยตลอด เปรียบเทียบกับพิเชษฐ์ ตันเจริญที่นายสุชาติ ตันเจริญสนับสนุนนั้น เติมโตจาก กทม ที่ได้เลือกตั้งคราวก่อนก็เพราะ สุชาติสนับสนุน แต่รอบนี้จะไม่เหมือนรอบก่อน เพราะตันเจริญ แตกคอกันเอง พื้นที่นี้พ่อผมบอกว่านายรส มะลิผล แข็งมาก กินไม่ลงล่ะกัน

เขต4 ประกอบด้วย อ. บางประกง อ.บ้านโพธิ์ อ.แปลงยาว เพื่อไทยส่ง วุฒิพงศ์ ฉายแสง เขตนี้ก็แบเบอร์

จากที่ผมกล่าวมาทั้งหมด จขกท.คิดว่าตระกูลตันเจริญแข็งเหมือนก่อนคิดผิดแล้วคับ ตอนนี้มันเหมือน ตระกูลฉายแสง+อิทธิ ศิริลัทยากร+เสี่ยเน้า สมชัย อัศวชัยโสภณ+ รส มะลิผล ลุม สุชาติ ตันเจริญ

จขกท.ไม่ต้องรอถึงวันที่3 กค หรอกคับ เพราะว่าวันที่ 12 มิถุนายนนี้ที่จังหวัดฉะเชิงเทราจะมีเลือกนายก อบจ.ฉะเชิงเทรา เบอร์1 กิตติ เป้าเปี่ยมทรัพย์ จากเพื่อไทย เบอร์2 สมศักดิ์ ภู่พนมภูมิ สุชาติ ตันเจริญส่งเข้าประกวด แล้วเรามาดูกันคับว่าผลจะเป็นไง เบอร์1ต่อ 10ต่อ1 555
06-05-2011, 08:38 PM
โพสต์ทั้งหมด: #27
เจอตัวแล้ว ข้อมูลที่ผมเอามาเป็นของคุณ pamanpaman ขอบคุณนะครับสำหรับข้อมูล

ก็หวังว่ากระแสตอนท้ายๆคงมาเพิ่มคะแนนให้กับฝ่ายเรานะครับ

เพราะในตอนนั้น บรรยัดให้ กทม ปชป ได้ถึง 17 ผมว่ามันไม่น่าจะมากเท่านั้นนะ...
06-05-2011, 08:39 PM (ข้อความนี้แก้ไขครั้งสุดท้ายเมื่อ: 06-05-2011 08:44 PM โดย stapanavej.)
โพสต์ทั้งหมด: #28
...
[qoute]
...เห็นตัวเลขแล้วขอบอก ฉิบ...หาย สถานเดียว ไม่ทราบใครเป็นกุนซือพรรคเพื่อไทยละจ๊ะ
ถึงไปประกาศ แบบนั้น ถ้ายังเป็น เพื่อไทย+ชท+ภท. ก็ยังถูไถนิรโทษกรรมเพื่อปรองดองได้เพราะประกาศไว้เหมือนกันหมด
แต่นี่ .. โอ้ ..แล้วครั้งนี้ ถือเป็นสงครามครั้งสุดท้ายของทักษิณแล้ว ถ้าเป็นฝ่ายค้านอีก4ปี ม้วนเสื่อกลับบ้านเก่าได้เลย
[/quote]
.
.
ขอตัดตอนข้อความ มาถามเจ้าของกระทู้นะว่า...ข้อความข้างต้นเนี่ย คุณห่วง

พรรคเพื่อไทย หรือว่าคุณตั้งใจเชียรพรรครัฐบาลที่รักษาการอยู่นี่ครับ ... หาก

จะเชียรรัฐบาลรักษาการ ... อย่ามาโพสที่นี่เลย ช่วยกรุณาไปโพสต์ในเวป

ของพวกรัฐบาล จะดีที่สุดครับ ..... เพราะคุณเอาเรื่องการเลือกตั้งซ่อมมา

เป็นเกณฑ์ในการวิเคราะห์ ซึ่งโบราณแล้ว .. เพราะตอนนี้เขามีกระแสผู้หญิงเป็น

นายกแล้วครับ ... คิดเสียใหม่ ... เหตุผลที่คุณว่ามามันไม่ใช่เนื้อแท้ของการ

เสนอแนะแนวความคิดหรือวิเคราะห์ครับ ... แต่ดูเหมือนเป็นการชูประเด็นการ

ปรามาสพรรคเพื่อไทยมากกว่า ... ผมไม่ได้อคติกับความคิดคุณ แต่คุณควร

มองภาพของกระแสใหม่ให้ดี ไม่เช่นนั้น ภท. คงไม่มาโหนกระแส แล้วให้ผู้

หาเสียงมาอ่อยท่าทีว่าพร้อมร่วมรัฐบาลกับเพื่อไทยตั้งแต่ไก่โห่แบบนี้....พรรคร่วมน่ะ

แบะท่าจับปลาสองมือกันทั้งนั้น เพื่อหวังเป็นรัฐบาล ไม่ว่าใครขึ้นมาเป็นแกนนำ

ที่คุณเอาข่าวของ ภท. กับ ชทพ. มาอ้างน่ะ ผมว่าไร้ราคาความเชื่อถือครับ..

คุณมองไม่ออก หรือแกล้งโง่ ครับ หรือว่าคิดได้แค่นี้จริงๆ ...ส่วนที่จะให้รออีก

สิบเดือนน่ะ ... ถือเป็นคำเหน็บแนมที่ผมว่าคุณไม่ให้เกียรติเพื่อนสมาชิกที่นี่

มากกว่าครับ..(เพราะคำพวกนี้คุณไม่จำเป็นต้องพูดออกมา)...ในความคิดของผม

ปชป. จะชนะ พท. ได้ก็จะมาจากกลโกงทุกรูปแบบเท่านั้นเองครับ ...
06-05-2011, 08:43 PM
โพสต์ทั้งหมด: #29
จากแถลงการณ์ของพรรคเพื่อไทยที่ไม่ขอร่วมรัฐบาลกับภูมิใจไทย ผมมองว่า มันเป็นการแสดงถึงความ "ไม่แคร์" ที่จะร่วมงานกับพรรคการเมืองนี้ ทั้งๆที่มันเสี่ี่ยงๆมากๆนะหากพรรคเพื่อไทยสุ่มเสี่ยงที่จะได้ไม่เกิน 250

แต่การแถลงการณ์ออกมาแบบตบหน้าหรือไม่ให้เกียติกับพรรคนี้ ผมเลยมองว่า การที่พรรคภูมิใจไทยหากินด้วยการอ้างพรรคเพื่อไทยตามที่มีกระแสข่าวออกมานั้นเป็นเรื่องจริง ดังนั้นเพื่อไทยเลยแก้เกมส์ด้วยการสลัดขาให้พวกสวะที่มาเกาะขาหากินให้หลุดไป คือตรงนี้แสดงให้เห็นว่า ภูมิใจไทย อาการไม่ดี ออกอาการเจ เลยหากินด้วยการเกาะขาพรรคเพื่อไทย... แต่เพื่อไทยรู้ตัวว่าเกินครึ่งแน่นอน เลยไม่แคร์กับสวะพวกนี้....
06-05-2011, 08:57 PM
โพสต์ทั้งหมด: #30
อ้าว!!! พลั้งปาก
-จขกท หายไปไหนครับ??ขอข้อมูลอีกครับถึงคุณจะ"เนียนมา"แต่ก็ไม่หยาบ....ยินดีๆ
06-05-2011, 08:58 PM (ข้อความนี้แก้ไขครั้งสุดท้ายเมื่อ: 06-05-2011 08:59 PM โดย RedInTheLand.)
โพสต์ทั้งหมด: #31
(06-05-2011 05:13 PM)SilentPower เขียน:  

บ้านผมอยู่ฉะเชิงเทรา สส.เขตนี้คือ ณัชพล ตันเจริญจาก ภูมิใจไทย ถูกต้องคับเค้าเทงบประมาณมา แต่งบประมาณไม่ถึงปากพี่น้องประชาชนคับ หัวคะแนนเอาไปแดรกหมด ตอนนี้หัวคะแนนที่คิดว่าจะไปให้เงิน แล้วหวังว่าพี่น้องจะเลือกอย่างที่หัวคะแนนจ่าย ท่านจขกท.คิดผิดไปแล้วคับ แถวบ้านผมประกอบอาชีพทำนา เค้าต้องการราคาข้าวที่ดีกว่าปัจจุบัน เงิน500ที่ได้ตอนการเลือกตั้ง ไม่ทำให้ชีวิตเค้าดีขึ้นหรอกคับ ประชาชนเค้าคิดเป็นแล้วคับ นโยบายที่ดี ทำได้จริง คือ ความสุขของประชาชน ตอนนี้ชาวนาแถวบ้านผม รอวันที่3 กค.54 อยู่คับ เบอร์1 เพื่อไทย คือคำตอบ
06-05-2011, 09:36 PM
โพสต์ทั้งหมด: #32
ผมไม่ขอแสดงความคิดเห็นเรื่องจำนวน ส.ส. และการเลือกตั้ง
แต่การที่ท่านเจ้าของกระทู้กล่าวว่า "เสื้อแดงออกมาไม่ได้อีกแล้ว" ผมเชื่อว่ายากครับ
เพราะเสื้อแดงยังคงมี "สิทธิอันชอบธรรม" ในเรื่องสำคัญประการหนึ่ง และจะยิ่งเป็น "ภาระ" อันสำคัญยิ่งขึ้นไปอีกเมื่อ ปชป.ได้กลับมาเป็นรัฐบาล...

ท่านลืมเรื่อง "ความตาย" ของคนเสื้อแดงและผู้บริสุทธิ์อีกหลายสิบศพนั่นแล้วหรือ

ตราบเท่าที่เรื่องนี้ยังไม่กระจ่างและคนผิดยังไม่ได้รับโทษ คนเสื้อแดงก็ยังมีสิทธิ์ในการเรียกร้องต่อไป ไม่ว่าใครจะเป็นรัฐบาลก็ตาม

ซึ่งมันไม่เกี่ยวกับความชอบธรรมในการเป็นรัฐบาลหรือไม่

มันคนละประเด็นกันนะครับ

แก้วน่ะนะ...พอมันร้าว ก็ใส่น้ำไม่ได้แล้ว
ความรัก ความเชื่อใจ พอมันหมดไป พร่องไป
ถ้าไม่รีบซ่อมแซมด้วยความจริงใจ
มันจะสิ้นสูญไปแบบไม่มีทางกลับคืน
06-05-2011, 09:42 PM
โพสต์ทั้งหมด: #33
จขกท ข้อมูลท่าทางจะแน่น

น่าจะบอก detail ไปเลยนะครับว่า เขตไหนที่ ภท จะได้
บอกหน้าห้อง นี้เลย นะครับ

ผมจ่าย เขตละ 5 บาท 70 คนx 5 =350 ติ้บ 50 ผมโอนให้ 400 ครับ
บอกเลขบัญชีหลังไมค์ครับ

แต่ถ้า ไม่มี ก็ ไม่เป็นไรครับ เดาเอา ใครๆ ก็ ทำได้

easyboy
06-05-2011, 10:43 PM (ข้อความนี้แก้ไขครั้งสุดท้ายเมื่อ: 06-05-2011 10:51 PM โดย หัดใหม่หัวใจแดง.)
โพสต์ทั้งหมด: #34
(06-05-2011 09:42 PM)easyboy เขียน:  จขกท ข้อมูลท่าทางจะแน่น

น่าจะบอก detail ไปเลยนะครับว่า เขตไหนที่ ภท จะได้

ผมจ่าย เขตละ 5 บาท 70 คนx 5 =350 ติ้บ 50 ผมโอนให้ 400 ครับ

แต่ถ้า ไม่มี ก็ ไม่เป็นไรครับ เดาเอา ใครๆ ก็ ทำได้
ช่วยออกให้อีก5บาทเป็น70x10=700แถมทิปให้อีก50เหมือนกัน และรับรองด้วยเกียรติลูกผู้หญิงว่า.... "จ่ายจริงแน่นอนไม่พูดมั่วเหมือนเรื่องค่าอาหารหมาพันทิปsure"
06-05-2011, 11:01 PM
โพสต์ทั้งหมด: #35
(06-05-2011 10:43 PM)หัดใหม่หัวใจแดง เขียน:  
(06-05-2011 09:42 PM)easyboy เขียน:  จขกท ข้อมูลท่าทางจะแน่น

ช่วยออกให้อีก5บาทเป็น70x10=700แถมทิปให้อีก50เหมือนกัน และรับรองด้วยเกียรติลูกผู้หญิงว่า.... "จ่ายจริงแน่นอนไม่พูดมั่วเหมือนเรื่องค่าอาหารหมาพันทิปsure"

ผมให้ 70x20=1400 เลย บอกมาทีคับว่า70เขตที่ว่าเขตไหน จังหวัดไหน เหตุผลประกอบ
06-06-2011, 06:57 AM
โพสต์ทั้งหมด: #36
ตัวแปรที่สำคัญที่สุดก็คือชาวนา ซึ่งเป็นประชากรส่วนใหญ่ของประเทศนี้

ซึ่งชาวนาส่วนใหญ่นั้นเลือกการจำนำราคาข้าวอย่างแน่นอน

เรื่องนี้ นายบรรหาร รู้ดี จึงออกมาแย้มว่าอยากเป็นใบเฟิร์นประดับแจกัน และนายบรรหารต้องประชุมทุกวันในขณะนี้

ตัวแปรอีกกลุมหนึ่งคือสตรี

การชูนายกฯหญิงนั้น จะได้เสียงสนับสนุนจากผู้หญิง และกลุ่มนี้เคยบ้ากับความหล่อของนายมาร์คมาแล้ว

แค่คน2กลุ่มนี้ บวกกับผลงานที่ทักษิณเคยสร้างไว้ และสิ่งที่นายมาร์คทำผลงานไม่เป็นสัปรด

จึงทำให้โพลออกมา พรรคเพื่อไทยมีคะแนนนำอยู่ในตอนนี้

พอถึงโค้งสุดท้าย โปรดฟังรอนโยบายใหม่ ที่พรรคเพื่อไทยและทักษิณยังไม่ได้หยิบออกมาพูดให้รู้

ซึ่งขอบอกว่า เป็นไม้เด็ดที่พรรค ปชป ได้ยินแล้วจะต้องออกมาโจมตีว่าเป็นการทำแบบประชานิยมสุดๆเลยก็ว่าได้ และตบท้ายด้วยว่าไม่มีทางทำได้เหมือนกับที่เคยวิจารณ์เรื่อง 30 บาทรักษาทุกโรคมาแล้ว

ถึงเวลานั้น ประชาชนจะเทคะแนนมาที่พรรคเพื่อไทยอีกจำนวนมากมาย

เวลานี้ เท่าที่มองดูแล้ว มีหนทางเดียวที่พรรค ปชป ทำได้คือ "มาร์คยอมแพ้" ยังไงหละฮ้า

คลิปก่อนนอน สอนให้รู้จักรากของการเมืองไทย ทำไมมันยุ่งเหยิงอย่างนี้นะฮ้า
http://www.youtube.com/watch?v=TMI9ZoWxZj8
06-06-2011, 08:16 AM
โพสต์ทั้งหมด: #37
ไม่ขอวิจารณ์มากครับ

จขกท.วิเคราะห์ ได้ดีครับ

แต่....ผิด

อย่าลืมลงโทษคนบงการสั่งฆ่าเพื่อน พี่ น้องเรา 91 ศพ
06-06-2011, 08:45 AM
โพสต์ทั้งหมด: #38
555

ขำคนข้างบน สรุปได้ดีครับ

.
ผมชอบบรรยากาศของบ้านช่วงนี้มาก เพราะเราคุยกันมากขึ้น อภิปรายกันกว้างขวาง แต่อย่าลืม...ให้เกียรติกันด้วยนะครับ...ขอบคุณครับ
.
[ภาพ: banrad.jpg]
06-06-2011, 09:00 AM
โพสต์ทั้งหมด: #39
ตั้งได้หรือไม่ มันไม่ใช่สาระ

หน้าที่ของผมก็แค่เลือกคนและพรรคที่ผมพอใจเข้าสถา เรื่องอื่นผมไม่สนใจทั้งสิ้นครับ
06-06-2011, 09:42 AM
โพสต์ทั้งหมด: #40
สู้เต็มที่แล้วตายคาสนามรบ ดีกว่ากลัวนั่นกลัวนี่ แล้วยอมเสียเกรียติไปร่วมมือกะพวกชั่วช้าสามารไร้ศักดิ์ศรี
รัฐบาลเพื่อไทยไม่ใช่รัฐบาลเพื่อทักกี้ ถึงจะแพ้เพราะโดนโกงจริงๆแล้วเพื่อไทยกับทักกี้จะถึงกาลอวสารแล้วไงล่ะ

เสื้อแดงและประชาชนก็ยังคงอยู่ต่อไปมิใช่หรอ
เพื่อไทยกับทักกี้อาจมีวันจบแต่เสื้อแดงและประชาชนไม่มีวันตาย
ถ้ารัฐบาลหน้าหล่อรอบสองทำตัวแบบเดิมหรืออาจจะกากกว่าเดิม หึหึหึ
เกรงว่าคงไม่ต้องรอถึง4ปีหรอกนะ

[ภาพ: 2009070855.jpg]
06-06-2011, 10:16 AM
โพสต์ทั้งหมด: #41
เขียนอะไรไว้ ระวังหน้าแตกนะ

เห็นแบบนี้ทีไร พอถึงเวลา หายต๋อมทุกคน

06-06-2011, 11:09 AM
โพสต์ทั้งหมด: #42
ก็วิเคราะห์กันไป

เอาเป็นว่า พวกเราช่วยกันจับตาดูการเลือกตั้งให้ดี อย่าให้พรรคแมลงสาบมันโกงได้

แล้วค่อยมาดูผลกัน ว่าประชาชนส่วนใหญ่ของประเทศนี้เขาเลือกใคร

ทอฟฟี่สีน้ำเงิน แต่หัวใจสีแดง
Post Reply 

ไปยังกระดาน:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)