ประกาศ
บอร์ดนี้เปิดให้อ่านได้อย่างเดียวแล้วครับ

กรุณาย้ายเบา ๆ ไปยังบอร์ดชั่วคราวกันก่อนครับ

จิ้ม ๆๆ >> forum.banrasdr.com

หลังจากนั้นจะมีประกาศให้ทราบเป็นระยะ ๆ นะครับ

ไม่ต้องสมัครใหม่ครับ

Post Reply 
ขอความช่วยเหลือเรื่องเงินดอลล่าร์ฮะ (ไม่รู้จะหันไปถามใครดี)
04-26-2011, 08:09 PM
โพสต์ทั้งหมด: #1
ขอความช่วยเหลือเรื่องเงินดอลล่าร์ฮะ (ไม่รู้จะหันไปถามใครดี)
เรื่องมันมีอยู่ว่า อภิซวยเคยมีเงินก้นกระปุกเป็นเงินดอลล์
กับเงินวอน อ่ะฮะ

อภิซวยไม่รู้เรื่องรู้ราวเรื่องค่าเงินอะไรพวกนี้เลยฮะ

แล้วตอนนี้ก็มีของที่อยากได้นิดหน่อย(แต่ตังไม่พอ)
เลยคิดที่จะเอาไม้ตายก้นกระปุกออกมาใช้
ซึ่งตอนนี้ใครๆก็บอกว่าเงินบาทเเข็งเปรี๊ยะ!!

ใจนึงคิดจะเเลกอีกใจนึงก็กลัวไม่คุ้ม
จึงมีคำถามฮะ

1.เงินบาทมีโอกาสอ่อนค่าลงเร็วๆนี้ไหมฮะ(คาดว่าเมื่อไหร่ฮะ)หรือถ้ามันแข็งค่ามันจะมีโอกาสขึ้นไปอีกรึเปล่าฮะ
2.เเลกที่ไหนดี(อภิซวยรู้ที่นึงก็คือซุปเปอร์ริทตรงบิ๊กซีราชประสงค์และก็ไม่รู้ว่าร้านสีเขียวกะสีส้มแตกต่างกันยังไง???)

ถ้ามีอะไรแนะนำนอกเหนือจากคำถามทั้ง2ข้อ
อภิซวยขอขอบพระคุณพี่ๆเพื่อนๆ บ้านราษฎร์
มาณ. ที่นี้ด้วยฮะ

ขอแสดงความเคารพอย่างสูงลิ่ววววว!!!

ช่วยอภิซวยด้วยนะฮะ

ที่นี่คือประเทศที่มีการเลือกตั้ง หากไม่พอใจไม่ยอมรับผลการเลือกตั้ง ..ก็จงออกจากประเทศนี้ไปซะ ชิ่วๆๆ ไป๊!!! Yoyo-71
ค้นหาข้อความทั้งหมดของสมาชิกนี้
ตอบกลับโดยการอ้างอิงข้อความนี้
04-26-2011, 08:26 PM
โพสต์ทั้งหมด: #2
RE: ขอความช่วยเหลือเรื่องเงินดอลล่าร์ฮะ (ไม่รู้จะหันไปถามใครดี)
แรกที่ซุปเปอร์ริทคุ้มที่สุดครับท่าน
ถ้าเงินไม่เยอะไม่ต้องรอค่าเงินก็ได้ครับ
ถ้าเงินเยอะๆรอนิดหนึ่งก็ดีครับ

ระหว่างเนื้อย่างกับหมูปิ้ง จะเลือกอะไรดี รักพี่เสียดายน้อง
ค้นหาข้อความทั้งหมดของสมาชิกนี้
ตอบกลับโดยการอ้างอิงข้อความนี้
04-26-2011, 09:03 PM
โพสต์ทั้งหมด: #3
RE: ขอความช่วยเหลือเรื่องเงินดอลล่าร์ฮะ (ไม่รู้จะหันไปถามใครดี)
อ่อนไปก็เป็นหลักสตางค์ค่ะ เราว่าคงไม่ไหลเป็นบาทอะไรงี้หรอกนะคะ ถ้ามีหลักหมื่นเหรียญขึ้น กำไรขาดทุนเรื่องค่าเงินก็พันบาทแต่จะกี่พันก็แล้วแต่มีเงินดอลมากน้อยแค่ไหน

แต่เราไม่รู้จักซุปเปอร์ริชอะไรนี่ 55 ใช้บริการธนาคารอย่างเดียว

ถ้าจะซื้อของเร็วก็แลกเถอะค่ะ ไม่มีผลไรมาก

"มีแต่บุคคลที่ไม่มีความเชื่อมั่นต่อขีดความสามารถของตัวเอง จึงกล่าววาจาด้วยเสียงอันดัง เกรงว่าผู้อื่นไม่ได้ยิน"

เซียวจับอิดนึ้ง โกวเล้ง
04-26-2011, 10:39 PM
โพสต์ทั้งหมด: #4
ผมเคยนั่งกินเหล้ากับเพื่อน กินกันจนเงินไทยหมด(กินที่หาดใหญ่)เพื่อนขับตุ๊กๆบอกว่ากูมีเงินอินโด เขียนไว้เลข 5000

เราคิดว่าเงินต่างประเทศ 5000 แลกเป็นเงินไทยได้โข ผมอาสาเอาเงินไปแลก เพื่อนขี้เมานั่งคอยลุ้น ผมไปที่ ธ.กรุงไทย

ขอแลกเงิน พนักงานบอก ไม่รับแลกเงินอินโด ผมก็ยังไม่หายสงสัย ถามว่า ไอ้ 5000 ถ้าตีเป็นเงินไทย นะ เท่าไหร่

พนักงานบอก 8 บาท ผมกลับมาที่วงบอกมึงไปสั่งเหล้ามาเลย เพื่อนก็ดีใจไปสั่งตามที่ผมสั่ง ดีนะที่ร้านค้าที่เชื่อได้

เซ็นครับ.
04-27-2011, 07:25 AM
โพสต์ทั้งหมด: #5
ูู^
^
พอๆกับเงินเกาหลีเหมือนกันนะครับ เลข0เยอะดี

อภิซวยตังค์เยอะ ยืมหน่อย ช่วยนี้เครื่องอัดรูปผมเจ๊งบ่อย ซ่อมไปหมดตัวแทบไม่หลือเงินให้ซื้อเหล้าประทังชีวิตแล้วเนี่ยBig Grin
04-27-2011, 09:28 AM
โพสต์ทั้งหมด: #6
ถ้าไม่มากอะไร เก็บไว้เป็นที่ระลึกครับ..

แต่ถ้ามีปริมาณ เก็บเงินดอลล่าร์ไว้อีก 2-3 ปี..ส่วนเงินวอน ไม่น่าเก็บ และไม่น่าจะไม่มีที่แลกในเมืองไทยนะครับ
04-27-2011, 09:29 AM
โพสต์ทั้งหมด: #7
อภิซวย ครับ
ราคาประมาณนี้นะครับ

1-2 USD. แลกได้ 28.75
5-20USD. 29.06
50-100USD. 29.53

KRW เกาหลีประมาณ 0.0232 W ครับBig GrinBig GrinBig Grin

ซุปเปอร์ริท นะดีแล้วง่ายเร็วด้วยครับ
04-27-2011, 10:15 AM
โพสต์ทั้งหมด: #8
ดีจังครับมีเงินแลกนั่นแลกนี่
ผมไม่มีแม้แต่จะใช้ เศร้า ....

[ภาพ: banner-comp234x60.png]
เครียดกับการเมือง เชิญฟังเพลงเพราะ ๆ กันได้จ้า (ไร้การเมือง) กดเพื่อฟัง
04-27-2011, 11:05 AM
โพสต์ทั้งหมด: #9
50-100USD. 29.53
5-20USD. 29.06

โห ขาดทุน..!!!!!!!! (T^T )

คิดหนักAngry
อภิซวยโชคดีที่มีอภิสิทธิ์เป็นนายกAngry

กราบขอบพระคุณทุกๆคนมา ณ.ที่นี้ด้วยฮะ

ที่นี่คือประเทศที่มีการเลือกตั้ง หากไม่พอใจไม่ยอมรับผลการเลือกตั้ง ..ก็จงออกจากประเทศนี้ไปซะ ชิ่วๆๆ ไป๊!!! Yoyo-71
04-27-2011, 12:47 PM
โพสต์ทั้งหมด: #10
เงินบาทคงไม่อ่อนค่าในโอกาสอันใกล้นี้ครับ
ส่วนการแลกก็คงเหมือนที่ท่านฉิงฉิงบอก
ถ้าจำนวนไม่มากนักก็แตกต่างกันไม่เท่าไหร่
ช่วงสงกรานต์ผมเพิ่งแลกมาหมื่นกว่าดอลล่าร์(เอาเงินบาทไปแลกเป็นดอลล่าร์)
โดยแลกที่ธนาคาร แต่เมื่อเอามาเทียบกับข้างนอกก็ขาดทุนพันกว่าบาท
จำนวนไม่มากครับ แต่เจ็บใจตัวเองที่ไม่เช็คให้ดีก่อน AngryAngry

ช่วงนี้เป็นช่วงที่เอาเงินบาทแลกเป็นดอลล่าร์แล้วมาหากินข้างนอก คุ้มกว่าครับ SmileSmile

------------------------------------
รัก คน ที่ เขา รัก เรา ดี กว่า HeartAngel
------------------------------------
04-27-2011, 01:31 PM
โพสต์ทั้งหมด: #11
(04-27-2011 12:47 PM)delapax เขียน:  ช่วงนี้เป็นช่วงที่เอาเงินบาทแลกเป็นดอลล่าร์แล้วมาหากินข้างนอก คุ้มกว่าครับ SmileSmile

ยังไงหรอฮะ อภิซวยรู้สึกสนใจแนวทาง

04-27-2011, 06:54 PM
โพสต์ทั้งหมด: #12
ร้านคนละสีต่างกันตรงเป็นเจ้าดั้งเดิมกะญาติที่แยกออกมาน่ะ ร้านที่เข้าไปลึกกว่าจะแลกได้คุ้มกว่า
คุ้นๆว่าแบบนี้มั้งไปแลกเงินวอนตอนไปเกาหลีมาปีก่อน - -

[ภาพ: 2009070855.jpg]
04-28-2011, 08:19 AM
โพสต์ทั้งหมด: #13
ร้านที่อยู่หน้ากสิกร

ระหว่างเนื้อย่างกับหมูปิ้ง จะเลือกอะไรดี รักพี่เสียดายน้อง
04-28-2011, 02:05 PM
โพสต์ทั้งหมด: #14
แต่ที่ สปป.ลาวนี้ คนลาวชอบสกุลเงินบาทมากครับ ใครใช้เงินบาทซื้อของในตลาด สาวๆแม่ค้ามองยิ้มให้กันใหญ่

ครั้งแรกๆที่ผมมา แวะเข้าห้องน้ำบริการ ค่าเข้าหลักพัน!!! นะครับ...ใครว่าผมกิ๊กก๊อกไม่ได้นะครับ ผมฉี่ทีละ 2 ถึง 4พัน นะครับBig Grin

แล้วท่านจะถูกลืม......ท่านจะไม่เป็น "ตำนาน"
04-28-2011, 02:57 PM
โพสต์ทั้งหมด: #15
ร้านตึกแถวที่ขายสุราต่างประเทศกับบุหรี่ต่างประเทศ มักรับแลกและไม่กดราคาครับท่าน ฮิฮิBig Grin
04-28-2011, 11:53 PM
โพสต์ทั้งหมด: #16
(04-28-2011 02:57 PM)cwd1 เขียน:  ร้านตึกแถวที่ขายสุราต่างประเทศกับบุหรี่ต่างประเทศ มักรับแลกและไม่กดราคาครับท่าน ฮิฮิBig Grin

ถ้างั้น ผมแนะนำว่า"แอร์โฮสเตส"ครับท่านBig Grin

แล้วท่านจะถูกลืม......ท่านจะไม่เป็น "ตำนาน"
04-29-2011, 06:58 AM
โพสต์ทั้งหมด: #17
ได้ความรู้ใหม่เยอะแยะเลยนะเนี่ย Big Grin

"มีแต่บุคคลที่ไม่มีความเชื่อมั่นต่อขีดความสามารถของตัวเอง จึงกล่าววาจาด้วยเสียงอันดัง เกรงว่าผู้อื่นไม่ได้ยิน"

เซียวจับอิดนึ้ง โกวเล้ง
Post Reply 

ไปยังกระดาน:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)