ประกาศ
บอร์ดนี้เปิดให้อ่านได้อย่างเดียวแล้วครับ

กรุณาย้ายเบา ๆ ไปยังบอร์ดชั่วคราวกันก่อนครับ

จิ้ม ๆๆ >> forum.banrasdr.com

หลังจากนั้นจะมีประกาศให้ทราบเป็นระยะ ๆ นะครับ

ไม่ต้องสมัครใหม่ครับ

Post Reply 
แดงล้มเจ้า
04-18-2011, 12:34 AM (ข้อความนี้แก้ไขครั้งสุดท้ายเมื่อ: 04-18-2011 12:38 AM โดย Panya2517.)
โพสต์ทั้งหมด: #1
แดงล้มเจ้า
นับตั้งแต่ที่ผมติดตามข่าว ที่ประยุทธิ์ออกมาแสดงละครด้วยท่าทีขึงขัง ปานว่าจะกินเลือดเนื้อแกนนำแดงให้ได้นั้น ผมมองว่าพวกเขากำลังเริ่มทีมอำมหิตกันแล้วล่ะครับ ผมว่านะ การมาออกข่าว และให้ทหารพระธรรมนูญไปแจ้งความแกนนำแดงนั้น เขาไม่ค่อยจะหวังผลทางรูปคดีเท่าไหร่หรอกครับ เขาหวังผลทางการเมืองมากกว่า ที่พวกเขาทำนั้นเพื่อจะต้องการชี้นำประชาชน ให้ประชาชนมองว่าเสื้อแดงคือพวกล้มเจ้า ล้มสถาบัน พรรคเพื่อไทย คือพรรคการเมืองที่มีแนวคิดล้มเจ้า ถ้าเลือกพรรคเพื่อไทย ได้พวกล้มเจ้านะ

และขบวนการต่างๆ ก็ออกมาขานรับกันเป็นทอดๆเลย ไม่ว่าจะพรรคการเมืองฝ่ายรัฐบาล สลิ่มเหลืองที่วันนี้จัดขบวนมาก่อกวนการแจ้วความของแกนนำแดง (มันเลวจริงๆ เราไม่เคยกวนมันเลย แต่มันก่อกวนเราตลอดเวลา แล้วมีหน้าเรียกร้องให้เสื้อแดงไปรวมด้วย ตอนไล่ ปชป.ช่วงแรกๆ สันดานของมันจริงๆ) และข่าวการตีตัวออกห่าง ของขิงแก่ฝ่ายเพื่อไทย

เป็นที่ชัดเจนแล้วว่า หนทางข้างหน้านั้นลำบากแน่นอน ถ้าสนมุติชนะเลือกตั้ง ก็ไม่แน่ว่า จะมีใครมาร่วมรัฐบาลกับเรา หรือถ้าเราชนะเกินครึ่ง จะโดนยุบพรรคหรือเปล่า และค่อนข้างจะชัวร์ว่าโดนยุบแน่

แล้วหนทางป้องกันล่ะ สำหรับผมนะ อันไดที่จะเป็นข้ออ้างเรื่องความไม่จงรักภักดี อันเป็นเหตุให้ฝ่ายตรงข้ามนำมาทำลายเรา ต้องระมัดระวังบ้าง อาจจะไม่สะใจ แต่เราต้องมองไปข้างหน้าครับ เราต้องได้อำนาจรัฐก่อน ซึ่งการจะได้มา เราต้องชนะเกินครึ่งแบบถล่มทลาย ให้พวกนั้นมองว่าจะทำอะไรแบบมักง่ายไม่ได้แล้ว มวลชนแดงเข้มแข็งเหลือเกิน

ผมคนนึงครับ เป็นแดงเอาเจ้า แต่ผมก็ไม่เคยขัด ที่มวลชนแดงจะทำอะไร แนวทางการหักด้ามพร้าด้วยเข่านั้น มีแต่เรานั่นล่ะ ที่จะเจ็บเข่า

เรากำลังจะกำความได้เปรียบยามที่ประชาธิปัตย์กำลังเพลี่ยงพล้ำเรื่องการบริหารประเทศ แต่เรากลับต้องจะต้องมาตกม้าตายเรื่องคดีล้มเจ้า มันบอกไม่ถูกจริงๆ ว่าเรากำลังทำอะไรกัน

ผมไม่ได้ว่าแกนนำพูดพาดพิงนะครับ แต่ผมเสนอให้การปราศรัยครั้งต่อไป ควรที่จะระมัดระวังมากกว่านี้ เพราะการปราศรัยแต่ละครั้ง มันถูกจับตาจากทุกฝ่าย
ค้นหาข้อความทั้งหมดของสมาชิกนี้
ตอบกลับโดยการอ้างอิงข้อความนี้
04-18-2011, 12:41 AM
โพสต์ทั้งหมด: #2
RE: แดงล้มเจ้า
เอ่อ...........ขอถามอีกเรื่อง ถ้าสมมุติมีการยุบพรรคเพื่อไทยอีกรอบ เราจะมีแนวทางอย่างไร
ไมีมีความเห็นส่วนตัวในเรื่องนี้ แต่อยากทราบความเห็นเพื่อนๆหน่อยครับBlushBlushBlushBlushBlushBlushBlushBlushBlush
ค้นหาข้อความทั้งหมดของสมาชิกนี้
ตอบกลับโดยการอ้างอิงข้อความนี้
04-18-2011, 12:46 AM
โพสต์ทั้งหมด: #3
ตั้งจะโพสต์อะไรซักหน่อย แต่พอดีผมพึ่งกินยาไป คงต้องไปนอนละ

ขอฝากลิงก์ที่น่าจะเกี่ยวข้องกับเนื้อหาหน่อยครับ... Blush

คำประกาศ "ขบวนการล้ม [ - - - ] เจ้า"
สมศักดิ์ เจียมธีรสกุล
http://hirvikatu10.net/timeupthailand/?p=302&lang=th
04-18-2011, 12:52 AM
โพสต์ทั้งหมด: #4
(04-18-2011 12:46 AM)savor เขียน:  ตั้งจะโพสต์อะไรซักหน่อย แต่พอดีผมพึ่งกินยาไป คงต้องไปนอนละ

ขอฝากลิงก์ที่น่าจะเกี่ยวข้องกับเนื้อหาหน่อยครับ... Blush

คำประกาศ "ขบวนการล้ม [ - - - ] เจ้า"
สมศักดิ์ เจียมธีรสกุล
http://hirvikatu10.net/timeupthailand/?p=302&lang=th

เป็นอะไรครับ กินยา ถ้าไม่สบาย ขอให้หายเร็วๆนะครับ
04-18-2011, 06:33 AM
โพสต์ทั้งหมด: #5
วันนี้มันอยากจะทำชั่ว ทำเลว อย่างไร ผมสนับสนุนครับ
จะยุบพรรค ก็เชิญ ผมว่าทั้งหมดนี้คือตัวเร่ง ของเวลา
04-18-2011, 11:20 AM
โพสต์ทั้งหมด: #6
ก็แค่เอาเรื่องนี้มาหากินทางการเมือง กลุ่มแดงสยามเล่นเรื่องนี้หนัก ยังไม่ถูกหมายหัวเท่านปช.เลย
Post Reply 

ไปยังกระดาน:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)