ประกาศ
บอร์ดนี้เปิดให้อ่านได้อย่างเดียวแล้วครับ

กรุณาย้ายเบา ๆ ไปยังบอร์ดชั่วคราวกันก่อนครับ

จิ้ม ๆๆ >> forum.banrasdr.com

หลังจากนั้นจะมีประกาศให้ทราบเป็นระยะ ๆ นะครับ

ไม่ต้องสมัครใหม่ครับ

Post Reply 
ข้อดีของการมีคู่
03-04-2011, 06:43 PM
โพสต์ทั้งหมด: #1

1.ไม่มีเหงา มีเพื่อนกิน เพื่อนเที่ยว เพื่อนคุยตลอดชีวิต

2.เวลาป่วยก็มีคนดูแล

3.มีคนให้คิดถึง กระชุ่มกระชวยหัวใจ(ดวงน้อยๆ)

4.มีคนให้ปรับทุกข์ มีไหล่ไว้ซบ

5.มีคนรับฟัง แลกเปลี่ยนความคิดเห็นซึ่งกันและกัน

6.ทำให้มีความฝัน มีพลังในการทำความฝันให้เป็นจริง

7.มีคนคอยให้กำลังใจ ทำให้มีพลังในการต่อสู้

8.เป็นการใช้ชีวิตอย่างสมบูรณ์ในโลกใบนี้ ที่ให้เวลาเราอยู่ได้ไม่นาน

9. ทำให้เราเป็นคนดีมากขึ้น อันนี้น้องCupidเห็นหลายๆคนนะคะ พอมี “แฟน” เค้าเปลี่ยนนิสัยเลยค่ะ ผู้ใหญ่สอนเท่าไหร่ไม่เคยฟัง เจอแฟนสอนทีเชื่อเลยค่ะ เป็นลูกแมวตัวน้อยขึ้นมาทันที เช่น
- ชอบเรียนรู้การทำอาหาร (เสน่ห์ปลายจวัก)
- ขยันทำงานบ้าน เผื่อแฟนมาเที่ยวบ้าน จะได้ไม่อายเค้า
- รู้จักเห็นอกเห็นใจคนอื่น
- รู้ซื้งถึงความห่วงใย
- เข้าใจคำว่า ตายแทนกันได้
- งกน้อยลง (ป๋าจ่ายเอง)
- ฯลฯ

10.เรียนรู้ชีวิตมากขึ้น ผู้ชายก็เรียนรู้การเอาตัวรอดด้วยการโกหก ส่วนผู้หญิงก็เรียนรู้การได้มาด้วยการออดอ้อน ฉอเลาะเล็กน้อย

เห็นมั๊ยคะว่าการมีคู่เป็นประโยชน์มหาศาลว่าแล้วเราก็มาหาคู่กันดีกว่าค่ะ อย่าเป็นโสดเร้ย มันเหงา...อิอิ อิอิ 55555

------------------------------------------------------------------------

สิบข้อที่ว่านี่จริงหรือปล่าวคะท่านที่มีคู่แล้วรบกวนแชร์หน่อยค่า อิอิอิ
ค้นหาข้อความทั้งหมดของสมาชิกนี้
ตอบกลับโดยการอ้างอิงข้อความนี้
03-04-2011, 07:05 PM
โพสต์ทั้งหมด: #2
RE: ข้อดีของการมีคู่
ถ้ามันดีแล้วน้องใหม่ทำไมไม่รีบมีล่ะ ปล่อยจนแก่ขนาดนี้Big GrinBig Grin
ค้นหาข้อความทั้งหมดของสมาชิกนี้
ตอบกลับโดยการอ้างอิงข้อความนี้
03-04-2011, 07:07 PM
โพสต์ทั้งหมด: #3
รอผู้อาวุโสมาตอบก่อนนะคุณน้องใหม่ ผมขอนั่งชมไปพลางๆก่อนSmile (ผมมีในใจไว้ตอบแล้วล่ะ)

[ภาพ: 0images.jpeg]
03-04-2011, 08:14 PM
โพสต์ทั้งหมด: #4
11. มีคนช่วยงานบ้าน ทำกับข้าว ชงกาแฟให้เรา
12.มีคนชวนออกกำลังกายตอนเย็น
13.ตอนจะไปทำงาน มีคนเดินมาส่งขึ้นรถ หอมแก้ม1 ฟอด
14.มีคนคอยปกป้อง คุ้มครอง ทำให้ไม่มีใครกล้ามาตอแย

อื่อ แต่ข้อเสียของการมีคู่อีก 119 ข้อ เราไม่ควรพูดถึงนะคะคุณน้องใหม่
03-04-2011, 08:36 PM
โพสต์ทั้งหมด: #5
(03-04-2011 07:05 PM)จารุปาโล เขียน:  ถ้ามันดีแล้วน้องใหม่ทำไมไม่รีบมีล่ะ ปล่อยจนแก่ขนาดนี้Big GrinBig Grin

แหมๆๆใครแก่คะ คุณจารุฯอ่ะจิคะแก่(อย่าเถียงนาเกิน 30 น้องใหม่ก้อว่าแก่ละค่า คริคริ)

ที่น้องใหม่ฯยังไม่มีเป็นเพราะน้องใหม่ฯยังเด็กยังมีเวลามองหา
ยังมีเวลาพิจารณาได้อีกยาวม่ายเหมือนคุณจารุฯ(ที่เป็นผู้ใหญ่มากแล้ว)หรอกเวลาน๊อยน้อยเลยต้องรีบมีไปก่อนอ่ะค่า อิอิอิ
03-04-2011, 08:38 PM
โพสต์ทั้งหมด: #6
(03-04-2011 07:07 PM)กะเพรา เขียน:  รอผู้อาวุโสมาตอบก่อนนะคุณน้องใหม่ ผมขอนั่งชมไปพลางๆก่อนSmile (ผมมีในใจไว้ตอบแล้วล่ะ)

เอ...ใครน้อ ผู้อาวุโส ในสายตาของคุณกะเพราเนี่ยย

ลุ้นๆๆอยากทราบจังค่ะว่าคนหน้าตาดีจะตอบเรื่องดีของการมีคู่ว่าอย่างไรอ่ะ อิอิ
03-04-2011, 08:41 PM
โพสต์ทั้งหมด: #7
(03-04-2011 08:14 PM)นกคูด เขียน:  11. มีคนช่วยงานบ้าน ทำกับข้าว ชงกาแฟให้เรา
12.มีคนชวนออกกำลังกายตอนเย็น
13.ตอนจะไปทำงาน มีคนเดินมาส่งขึ้นรถ หอมแก้ม1 ฟอด
14.มีคนคอยปกป้อง คุ้มครอง ทำให้ไม่มีใครกล้ามาตอแย

อื่อ แต่ข้อเสียของการมีคู่อีก 119 ข้อ เราไม่ควรพูดถึงนะคะคุณน้องใหม่

โอ๊ะโหยวว 119 ข้อ !!!!!!!

แหะ แหะ หรือว่า...คิดดีๆคิดให้ถี่ถ้วนคิดนานๆคิดยาวๆอยู่เป็นสาวไปนานๆดีคะคุณนกคูด อิอิอิ
03-04-2011, 09:03 PM
โพสต์ทั้งหมด: #8
มีคนหาข้าวให้กิน
มีบัตรเครดิตฟรีให้รูดตามใจ
มีคนขับรถส่วนตัวที่เรียกใช้ได้ตลอดไม่มีวันหยุด

[ภาพ: 2009070855.jpg]
03-04-2011, 09:06 PM (ข้อความนี้แก้ไขครั้งสุดท้ายเมื่อ: 03-04-2011 09:06 PM โดย กาแฟยามบ่าย.)
โพสต์ทั้งหมด: #9
(03-04-2011 08:14 PM)นกคูด เขียน:  11. มีคนช่วยงานบ้าน ทำกับข้าว ชงกาแฟให้เรา

เอ่อ..ข้อนี้ผู้ชายอย่างผมขอออกตัวอย่างแรงเลยว่า "ไม่มีทางครับ"..

ผมประกาศกับเพื่อนๆในวันแต่งงานแล้วว่า "ENOUGH"

เรื่องงานบ้าน อาหารการกิน ขอให้เป็นหน้าที่ศรีภรรยาแต่เพียงผู้เดียว..

เพราะเรื่องหาเงินเข้าครอบครัวเป็นหน้าที่ของ "เจ้าบ่าว - ขี้ข้าผู้ยิ่งใหญ่" คนนี้คนเดียวเหมือนกัน Emoticon_006_Rabbit
03-04-2011, 09:10 PM
โพสต์ทั้งหมด: #10
เดี๋ยวคงต้องรอดูข้อเสียของการมีคู่ 119 ข้อก่อน แล้วค่อยตัดสินใจก็แล้วกันครับ

Red is all around you
03-04-2011, 09:32 PM
โพสต์ทั้งหมด: #11
ผมว่าไม่ค่อยยุติธรรม!!!ไม่เห็นท่านน้องใหม่แยกแยะข้อเสียบ้างเลยครับ ผมว่านะ
ถ้าย้อนเวลากลับไปได้ ห้องนี้คงมีคนโสดเพิ่มขึ้นอีกมากเลยละครับท่าน ฮิฮิBig Grin
03-04-2011, 09:34 PM
โพสต์ทั้งหมด: #12
(03-04-2011 09:06 PM)กาแฟยามบ่าย เขียน:  

เอ่อ..ข้อนี้ผู้ชายอย่างผมขอออกตัวอย่างแรงเลยว่า "ไม่มีทางครับ"..

ผมประกาศกับเพื่อนๆในวันแต่งงานแล้วว่า "ENOUGH"

เรื่องงานบ้าน อาหารการกิน ขอให้เป็นหน้าที่ศรีภรรยาแต่เพียงผู้เดียว..

เพราะเรื่องหาเงินเข้าครอบครัวเป็นหน้าที่ของ "เจ้าบ่าว - ขี้ข้าผู้ยิ่งใหญ่" คนนี้คนเดียวเหมือนกัน Emoticon_006_Rabbit
เห็นด้วยทุกประการค่ะ

แต่บางกรณีศรีภรรยาบางคนช่วยหาเงินเข้าครอบครัวได้มากกว่า มหาสามี
กรณีนั้นสามีควรสังเกต หรือฝึกปฏิบัติทำงานแบบภรรยาไว้บ้าง
เพราะตราบใดที่เธอยังมีเรี่ยวแรง ด้วยความรักและให้เกียรติสามีเธอคงยอมทำเองทั้งหมด แต่ยามใดที่มือหนึ่งปฎิบัติหน้าที่ไม่ได้ หรือได้ไม่เต็มที่ มือสำรองต้องเข้ามาช่วยค่ะ
03-04-2011, 09:37 PM
โพสต์ทั้งหมด: #13
(03-04-2011 09:32 PM)cwd1 เขียน:  ผมว่าไม่ค่อยยุติธรรม!!!ไม่เห็นท่านน้องใหม่แยกแยะข้อเสียบ้างเลยครับ ผมว่านะ
ถ้าย้อนเวลากลับไปได้ ห้องนี้คงมีคนโสดเพิ่มขึ้นอีกมากเลยละครับท่าน ฮิฮิBig Grin

ไม่จริงครับ..ถ้าย้อนเวลาได้ ผมก็ยังเลือกแต่งกลับแฟนคนนี้อยู่ดีแหล่ะ..

ก็คนมันรักนี่ Tongue
03-04-2011, 09:50 PM
โพสต์ทั้งหมด: #14
พี่กาแฟนี่ โรแมนถีคคคคค สุดๆ

"มีแต่บุคคลที่ไม่มีความเชื่อมั่นต่อขีดความสามารถของตัวเอง จึงกล่าววาจาด้วยเสียงอันดัง เกรงว่าผู้อื่นไม่ได้ยิน"

เซียวจับอิดนึ้ง โกวเล้ง
03-04-2011, 09:55 PM
โพสต์ทั้งหมด: #15
คุณน้ิองใหม่ฯครับ ข้อดีทั้งหมดนั้น ผมพอเข้าใจ
แต่มันมีข้อเสียอยู่ข้อหนึ่ง คือ

คุณจะไม่มีทางเป็นตัวของตัวเองอีกต่อไป
ผมขอบอกว่า ข้อนี้ทำให้ชีวิตเศร้ามากที่สุด ครับ

------------------------------------
รัก คน ที่ เขา รัก เรา ดี กว่า HeartAngel
------------------------------------
03-04-2011, 10:25 PM
โพสต์ทั้งหมด: #16
มีคนช่วยใช้เงิน

ปูไม่แพ้น้ำนะจะบอกให้ เอิ๊ก ๆ
03-04-2011, 10:33 PM
โพสต์ทั้งหมด: #17
(03-04-2011 08:36 PM)น้องใหม่ร้ายยซะ... เขียน:  
(03-04-2011 07:05 PM)จารุปาโล เขียน:  ถ้ามันดีแล้วน้องใหม่ทำไมไม่รีบมีล่ะ ปล่อยจนแก่ขนาดนี้Big GrinBig Grin

แหมๆๆใครแก่คะ คุณจารุฯอ่ะจิคะแก่(อย่าเถียงนาเกิน 30 น้องใหม่ก้อว่าแก่ละค่า คริคริ)

ที่น้องใหม่ฯยังไม่มีเป็นเพราะน้องใหม่ฯยังเด็กยังมีเวลามองหา
ยังมีเวลาพิจารณาได้อีกยาวม่ายเหมือนคุณจารุฯ(ที่เป็นผู้ใหญ่มากแล้ว)หรอกเวลาน๊อยน้อยเลยต้องรีบมีไปก่อนอ่ะค่า อิอิอิ
ที่น้องใหม่ฯยังไม่มีเป็นเพราะน้องใหม่ฯยังเด็ก อันนี้ไม่เชื่อเพราะดูจากรูปร่างหน้าตา แล้วประมาณ32ปี
ยังมีเวลาพิจารณาได้อีกยาวม่ายเหมือนคุณจารุฯ(ที่เป็นผู้ใหญ่มากแล้ว)หรอกเวลาน๊อยน้อยเลยต้องรีบมีไปก่อนอ่ะค่า อิอิอิ อันนี้รู้สึกคุณน้องใหม่จะปรี้ด เน้นคำว่าเป็นผู้ใหญ่มากแล้ว
ผมเข้าใจผู้หญิงพอเริ่มมีอายุมักจะไม่ชอบคำว่าแก่Big GrinBig GrinBig Grin
03-05-2011, 12:08 AM
โพสต์ทั้งหมด: #18
อย่างน้อยๆผมก็เคยมีเเฟนเลยพอเข้าใจ

ข้อเสียของการมีแฟนผมคิดได้สารพัดอย่างตอนเมื่อเธออยู่กับผม

แต่ข้อดีของเธอผมไม่สามารถบรรยายออกมาเป็นคำพูดได้ก็ต่อเมื่อ เธอได้จากผมไปเเล้ว

มีแฟนก็ดูแลกันให้ดีๆ เเล้วกันHeart

โอเค เลิกเศร้าTongue

[ภาพ: dirtyjobrobbaz.jpg]
03-05-2011, 05:10 AM
โพสต์ทั้งหมด: #19
(03-04-2011 10:33 PM)จารุปาโล เขียน:  
(03-04-2011 08:36 PM)น้องใหม่ร้ายยซะ... เขียน:  
ที่น้องใหม่ฯยังไม่มีเป็นเพราะน้องใหม่ฯยังเด็ก อันนี้ไม่เชื่อเพราะดูจากรูปร่างหน้าตา แล้วประมาณ32ปี
ยังมีเวลาพิจารณาได้อีกยาวม่ายเหมือนคุณจารุฯ(ที่เป็นผู้ใหญ่มากแล้ว)หรอกเวลาน๊อยน้อยเลยต้องรีบมีไปก่อนอ่ะค่า อิอิอิ อันนี้รู้สึกคุณน้องใหม่จะปรี้ด เน้นคำว่าเป็นผู้ใหญ่มากแล้ว
ผมเข้าใจผู้หญิงพอเริ่มมีอายุมักจะไม่ชอบคำว่าแก่Big GrinBig GrinBig Grin

บ้าจิ คุณจารุแหละ 32 อ่ะ

รู้หรอกจะแหย่ให้เราหงุดหงิดละโพสรูปยืนยันเป็นหลักฐานว่าเรายัง
ไม่แก่อย่างที่คุณจารุฯว่าอ่ะจิคะ รู้หรอกน่า หุหุ

ที่น้องใหม่ฯเน้นคำว่า เป็นผู้ใหญ่มากแล้ว นี่กะจาแกล้งให้คุณจารุฯปรี๊ดกับคำว่า แก่ ตะหาก
แต่เอาเข้าจริงก็เกรงใจไม่กล้าใช้เลยต้องเปลี่ยนเป็น คุณจารุฯ(ที่เป็นผู้ใหญ่มากแล้ว) ตะหากค่ะ ไม่ใช่น้องใหม่ฯปรี๊ดซักกะหน่อย อิอิ
03-05-2011, 08:37 AM
โพสต์ทั้งหมด: #20
03-05-2011, 11:45 AM
โพสต์ทั้งหมด: #21
ร้ายยซะ...อะ ประมาณเนียะ...
ซ้อมๆน่อยนะ...
.
[my-youtube width=425 height=344]http://www.youtube.com/watch?v=z-Mh9y-1sa8&feature[/my-youtube]

.........................................................[ภาพ: images?q=tbn:ANd9GcTW4iGAqWrNSr-x-whZmFT...JRWL7Ppb5E].........
03-05-2011, 11:47 AM
โพสต์ทั้งหมด: #22
(03-05-2011 08:37 AM)จารุปาโล เขียน:  เป็นอันว่าเข้าใจ ผู้หญิงทุกคนทุกชาติทุกภาษากลัวคำว่าแก่กันทั้งนั้น ไม่เว้นแม้กระทั่งคุณน้องใหม่ ผู้มีสติปัญญาดี แต่น้องใหม่ครับ ในโลกนี้ไม่มีสิ่งใดหนีกฎแห่งไตรลักษณ์พ้นBig GrinBig GrinBig Grin

ม่ายเป็นไรค่ายังงั๊ยยังงัยคุณจารุฯก้อต้องไปก่อน(หมายถึงแก่ก่อนนะคะ อิอิ)น้องใหม่ฯอยู่ดี 555555

ตะจริงแล้วน้องใหม่ฯไม่กลัวนะแก่อ่ะ
น้องใหม่ฯว่าผู้หญิงเราสวยได้ตามวัยงามได้ตามอายุนะคะ
ยิ่งอายุมากขึ้นยิ่งมีสเน่ห์ขึ้นมีความอบอุ่นอ่อนโยนเข้าใจโลกมากขึ้น
ผู้หญิงที่ดูอบอุ่นอยู่ใกล้ๆแล้วเราสบายใจใครๆก้อยากเข้าใกล้ค่ะ อิอิอิ
03-05-2011, 12:02 PM
โพสต์ทั้งหมด: #23
(03-05-2011 11:45 AM)สบาย เขียน:  ร้ายยซะ...อะ ประมาณเนียะ...
.

เย้ๆๆ มีอัศวินขี่ม้าขาวมาช่วยคอนเฟิร์มละ

ดีใจจังเร้ยย

ตะเราจะพลิ้วได้ขนาดนี้เชียวเหรอจ๊ะสบาย อิอิอิ
03-05-2011, 01:55 PM
โพสต์ทั้งหมด: #24
(03-05-2011 12:02 PM)น้องใหม่ร้ายยซะ... เขียน:  
(03-05-2011 11:45 AM)สบาย เขียน:  ร้ายยซะ...อะ ประมาณเนียะ...
.

เย้ๆๆ มีอัศวินขี่ม้าขาวมาช่วยคอนเฟิร์มละ

ดีใจจังเร้ยย

ตะเราจะพลิ้วได้ขนาดนี้เชียวเหรอจ๊ะสบาย อิอิอิ

.
ก็...น่าจาได้นา...จริงๆละอยู่ที่การขยับช่วงขานะ อิอิ สโพก หน้าอกจะไหวไปเองละ...

.........................................................[ภาพ: images?q=tbn:ANd9GcTW4iGAqWrNSr-x-whZmFT...JRWL7Ppb5E].........
Post Reply 

ไปยังกระดาน:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)