ประกาศ
บอร์ดนี้เปิดให้อ่านได้อย่างเดียวแล้วครับ

กรุณาย้ายเบา ๆ ไปยังบอร์ดชั่วคราวกันก่อนครับ

จิ้ม ๆๆ >> forum.banrasdr.com

หลังจากนั้นจะมีประกาศให้ทราบเป็นระยะ ๆ นะครับ

ไม่ต้องสมัครใหม่ครับ

Post Reply 
ประเทศอาเซี่ยน มองๆดูแล้วหามิตรยากจริงๆในสมัยเหี้ย..ม..ครองเมือง
02-07-2011, 09:01 AM
โพสต์ทั้งหมด: #1
ประเทศอาเซี่ยน มองๆดูแล้วหามิตรยากจริงๆในสมัยเหี้ย..ม..ครองเมือง
ตอนนี้ไทยกับเขมรเปิดสงครามแบบไม่ประกาศต่อกัน และมีท่าจะลุกลามใหญ่โต..เกิดขึ้นเพราะพวกเหี้ยๆแม่มครองเมือง

...การสงคราม ต้องมีการสนับสนุนทั้ง อาวุธและเทคโนดลยี่และบางครั้งถึงกำลังพล จากเพื่อนบ้าน

มาไล่ดูครับ..ว่าในอาเซี่ยนรอบๆบ้านเราและเขมร..ใครบ้างจะเข้าข้างไทย..

1. ลาว...555ไปถามคนลาวดูสิครับว่า หนังสือประวัติศาสตร์เขาสอนไว้อย่างไร...ว่าไทยเราข่มเหงเขาไว้อย่างไร..ไอ้ปากที่พูดว่าคนอีสานไอ้ลาวๆ นั้นย่ำยีหัวใจพวกเขาเท่าไหน... ฟันธง100000% ไม่เอาไทย

2. เวียตนาม...พวกเขายังจำสงครามเวียตนามเหนือใต้ ได้ดี..ไทยเราส่งทหารไปฆ่าพวกเขาไว้มากมาย แถมยังยอมให้ไอ้กันมาตั้งฐานทัพไล่ฆ่าพวกเขาไว้อีกด้วย..ที่สำคัญ..เชื้อชาติ ตอนนี้พลเมืองลูกครึ่งเวียตนาม-เขมร ค่อนประเทศ(แม้แต่เมียฮุนเซ็น ตามข่าวยังเป้ยเวียตนาม) ฟันธง..เวียตนามช่วยเขมรแน่นอน

3. พม่า..ไม่ต้องพูดถึงเลย..เขารัก เหี้ยชุดนี้ซะจน.ไอ้พวกเหี้ยเข้าประเทศเขาไม่ได้.. ทำเขาไว้มากจริงๆ

4.มาเลย์เซีย..แค่ช่วยหนับหนุนโจร3จว.ใต้ ไทยก็ปวดหัวแล้ว..และยิ่งตอนนี้มาเลย์ไปลุงทุนที่เขมรไว้มาก ใครจะยอมเจ๊ง

---------------------------------

แค่4ปีะเทศที่มีอาณาเขตติดกับไทย..หาเพื่อนไม่ได้สักประเทศ..ทั้งที่ก่อนหน้านี้ในสมัยรัฐบาลนายกทักษิณ ประเทศเหล่านี้.ต่างเกรงใจและร่วมหัวจมท้ายกับไทย...

อาวูธมากกว่า/ทันสมัยกว่า ทหารมากกว่า ประเทศใหญ่กว่า..อย่านึกว่า..จะทำอะไรก็ได้.

ยิ่งการป่าวประกาศให้โลกรู้ ของก.ต่างประเทศของเขาระดับปรมาจารย์ (ส่วนของไทยเด็กฝึกงาน) พังแน่นอน..

ดูนะ..ถ้าคำเรียกร้องของเขมร มีผล(คือให้สหประชาชาติเข้ามา/ไทยไม่ยอม)..ไทยจะเสียหายกว่านี้เยอะ

3

ค่าของคน ไม่ได้อยู่ที่..คนของใคร
แต่อยู่ที่..เขาได้ทำงานเพื่อประชาชน และทำประโยชน์ให้ประเทศชาติ
ค้นหาข้อความทั้งหมดของสมาชิกนี้
ตอบกลับโดยการอ้างอิงข้อความนี้
02-07-2011, 09:20 AM
โพสต์ทั้งหมด: #2
RE: ประเทศอาเซี่ยน มองๆดูแล้วหามิตรยากจริงๆในสมัยเหี้ย..ม..ครองเมือง
อาเซียน เค้าจะเข้ามาเป็นตัวกลางให้ในเรื่องนี้หลายเดือนแล้วละครับ
แต่ไทยเราใช้ ดร.สุรินทร์ ซึ่งเป็น เลขาฯอาเซียนอยู่ ดึงเอาไว้ไม่ให้อาเซียนเข้ามายุ่ง
เพราะถ้า อาเซียนเข้ามายุ่ง ไทยจะเสียเปรียบกัมพูชา เพราะรัฐบาลฯเราเป็นผู้ที่เอามาใช่เล่นการเมืองเองครับ

และอำมาตย์ก็รู้ครับว่า เราไม่มีเพื่อนบ้านเหลืออยู่แล้วครับ นี่ก็จุดธูปรอ USA ให้เข้ามาแทรกแซง
แต่ USA ก็ต้องคิดหนักละครับ เพราะ จีน+รัสเซีย เค้าก็ไม่ยอมอยู่แล้ว ยิ่งแผลสดๆที่ รัฐบาลฯปชป.ทิ้งไว้ให้กับรัสเซีย
มันยังไม่ตกสะเก็ดเลย

เวลาอำมาตย์ใกล้จะหมดลงทุกทีแล้วละครับ

Exclamationจะปรองดองกันยังไงในเมื่อ “คนสั่งยังลอยหน้า คนฆ่ายังลอยนวลExclamation Yoyo-84
ค้นหาข้อความทั้งหมดของสมาชิกนี้
ตอบกลับโดยการอ้างอิงข้อความนี้
02-07-2011, 09:42 AM
โพสต์ทั้งหมด: #3
RE: ประเทศอาเซี่ยน มองๆดูแล้วหามิตรยากจริงๆในสมัยเหี้ย..ม..ครองเมือง
ไอ้กันไม่เข้ามาแน่ ในอาฟกัน ในอิรัก ก็กระอักกระอ่วนอยู่ขืนเสือกเข้ามา มีหวังเจ็บหนัก แผลเก่าที่ทำไว้กับเขมร ลาว เวียตนาม ครั้งสงครามเวียตนาม ยังไม่จางหายดี ขืนกระเหร่อกระหล่าเข้ามา ไอ้กันเสียผลประโยชน์แน่ CoolCool
02-07-2011, 10:12 AM
โพสต์ทั้งหมด: #4
อยากจะบอกว่าสมน้ำหน้าครับ แต่ก็สงสารประเทศชาติและชาวบ้านครับ

Red is all around you
02-07-2011, 10:46 AM
โพสต์ทั้งหมด: #5
ผมก็สงสัย และ เห็นด้วย กับ ลุงจุก หมด เลย ครับ

รบ. ก็ รู้ ทั้ง รู้ ว่า ความสัมพันธ์ ระหว่าง ประเทศ มันแย่ มาตั้งแต่ สมัย คมช. แล้ว น่าจะรีบ ฟื้นฟู ดันไป อวดเก่ง ตัดขาด กันซะอย่างนั้น

ประเทศไทย ไม่ได้มี แค่ กทม. นะ ครับ

หากคุณยังสบายดี ก็ ไปช่วยคนที่เค้าลำบากเสียบ้าง ถ้า มีเหตุผลส่วนตัวไปช่วยเหลืออะไรไม่ได้ เป็นกำลังใจก็ยังดี อย่าเสียเวลามา จิกกัดคนทำงาน มัน ส่อสันดาน ครับ
02-07-2011, 10:59 AM
โพสต์ทั้งหมด: #6
เราต้องรู้นะครับว่า เครื่องยิงจรวด BM21 ของใคร
เขมรยิงไม่กลัวจรวดหมดหรือไงนะ
เอ๊... หรือว่าเจ้าของเครื่องยิงสนับสนุนลูกจรวดให้ฟรีๆกันน๊าาา

เห็นยิงไม่กลัวเปลืองกันเลยนี่ เครดิตของสมเด็จฮุนเซ็นนี่ไม่เบาเลย
ยิงหมดชุดๆ ยิงแล้วยิงอีก
55555555

อยากจะบอกว่า ถ้าสมเด็จฮุนเซ็นกล้าขอ ซู 35 ช่วยนี่ เขาจะส่งให้เหมือนตอนนั้นไหมน๊าาาา

ตอนท่านนายกมาเขมรแล้วมีคนมาขโมยตารางการบินไปให้ เอฟ 16 ไทยอ่ะ จำกันได้อ่ะเปล่า พี่น้องเอ๊ยยยย

สื่อทึ่คุกคามตัวแทนของประชาชน
เท่ากับว่าสื่อได้คุกคามประชาชน
จัดเป็นสื่อที่เลวทรามต่ำช้าสามานย์
Post Reply 

ไปยังกระดาน:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)