ประกาศ
บอร์ดนี้เปิดให้อ่านได้อย่างเดียวแล้วครับ

กรุณาย้ายเบา ๆ ไปยังบอร์ดชั่วคราวกันก่อนครับ

จิ้ม ๆๆ >> forum.banrasdr.com

หลังจากนั้นจะมีประกาศให้ทราบเป็นระยะ ๆ นะครับ

ไม่ต้องสมัครใหม่ครับ

Post Reply 
ใครได้ดูู ทีวีช่อง FMTV ของพระปลอม สันติอโศกบ้าง
07-17-2010, 09:02 PM
โพสต์ทั้งหมด: #1
ใครได้ดูู ทีวีช่อง FMTV ของพระปลอม สันติอโศกบ้าง
อยู่ๆจูนหาคลื่น ทีวี จาก มือถือซัมซุงเสาอากาศธรรมดา ก็ได้ 6 ช่อง ฟรีทีวีปกติ

แต่ดันติด ช่อง FMTV ของ สันติอโศกมาด้วย

ผมรู้สึกทันทีได้รับสะเนียดอย่างแรงเข้ามาในมือถือแบบไม่ทันตั้งตัว อยากจะปามือถือทิ้งแต่ก็เสียดาย

ผมเข้าใจ ว่า สันติอโศกได้รับสัญญานแบบฟรีทีวี จากหนองเตย

แล้วสงสัย ว่า ทำไมพระปลอมได้สัญญาณแบบ ฟรีทีวี ได้อย่างไร

แล้วทำไมทุกคนเงียบหมด ปล่อยให้พระปลอมได้ฟรีทีวีเฉยเลย

DodgyDodgyDodgy

ช่วยรังแกพวกเราเยอะๆเถอะอำมาตย์มันจะได้จบเร็วๆซักที ประเทศที่เจริญแล้วต้องผ่านช่วงแบบนี้มาแล้วทั้งนั้น
ค้นหาข้อความทั้งหมดของสมาชิกนี้
ตอบกลับโดยการอ้างอิงข้อความนี้
07-17-2010, 09:22 PM
โพสต์ทั้งหมด: #2
RE: ใครได้ดูู ทีวีช่อง FMTV ของพระปลอม สันติอโศกบ้าง
อ้อออ ไอ้พระไม่โกนคิ้วโกนหะมอยของไอ้ลองนี่เอง ............... เอิ๊กกกกกก

IdeaIdeaIdeaIdeaIdeaIdeaIdea

ให้พรมันหน่อย ไอ้พระพันธมิตร!!!

อนิจาวัตสังขารา อุปาทวยทัมมิโน อุปัจชิตวา นิรุทฉันติ เตสังวูปสโมสุโข

Merai News Radio http://radio1.siamdatahost.com:9570/listen.pls
ค้นหาข้อความทั้งหมดของสมาชิกนี้
ตอบกลับโดยการอ้างอิงข้อความนี้
07-17-2010, 09:34 PM
โพสต์ทั้งหมด: #3
RE: ใครได้ดูู ทีวีช่อง FMTV ของพระปลอม สันติอโศกบ้าง
ผมว่าสันติอโศกเขาก็ไม่ได้ประกาศตัวว่าเป็นพระนะครับ
ก็เหมือนอีกนิกาย อาจเทียบเคียงได้กับธรรมกาย

==========================
จงยืนหยัดด้วยตัวเองไม่คอยแต่จะพึ่งผู้หนึ่งผู้ใด
จงอย่าต่อสู้เพื่อผู้หนึ่งผู้ใด โดยทำลายผู้อื่น
จงรู้ผิดชอบชั่วดีไม่แข่งกันชั่ว
จงใช้กาลามสูตรเพื่อไม่ตก เป็นทาสของความเท็จ

Twitter : @LastIFound

เลือกก่อแก้วเบอร์ 4 เป็น สส.ด้วยครับ Big Grin
07-17-2010, 09:37 PM
โพสต์ทั้งหมด: #4
ถ้าประกาศว่าไม่ใช่พระ งั้นเรียกอะไรดีละครับ เรียกว่าแก๊งค์แต่งกายเลียนแบบพระสงฆ์ได้หรือเปล่าหนอ???

ว่าแต่พวกนี้มันถือศีลยังไงครับ? ครบ 227 ข้อหรือเปล่า?

Merai News Radio http://radio1.siamdatahost.com:9570/listen.pls
07-17-2010, 09:47 PM (ข้อความนี้แก้ไขครั้งสุดท้ายเมื่อ: 07-18-2010 01:00 AM โดย AtLastIfound.)
โพสต์ทั้งหมด: #5
(07-17-2010 09:37 PM)จอนคูโบต้า เขียน:  ถ้าประกาศว่าไม่ใช่พระ งั้นเรียกอะไรดีละครับ เรียกว่าแก๊งค์แต่งกายเลียนแบบพระสงฆ์ได้หรือเปล่าหนอ???

ว่าแต่พวกนี้มันถือศีลยังไงครับ? ครบ 227 ข้อหรือเปล่า?

http://th.wikipedia.org/wiki/สันติอโศก

**ขอแก้ไข

ธรรมกายแยกตัวจากการปกครองของคณะสงฆ์นานแล้วครับ
มีสไตล์เฉพาะตัวเทียบเคียงได้กับธรรมกาย คือกลายจากพุทธไปเป็นอีกนิกาย

**แก้ไขเป็น

"สันติอโศก"แยกตัวจากการปกครองของคณะสงฆ์นานแล้วครับ
มีสไตล์เฉพาะตัวเทียบเคียงได้กับธรรมกาย คือกลายจากพุทธไปเป็นอีกนิกาย

ไปอ่านดูว่าเขาถือศีลกี่ข้อ
ส่วนเรื่องแต่งกายเลียนแบบสงฆ์เห็นว่าเคยมีการฟ้องร้องกัน
แต่ผมไม่ได้ตามต่อว่าผลสรุปเป็นอย่างไร

จงยืนหยัดด้วยตัวเองไม่คอยแต่จะพึ่งผู้หนึ่งผู้ใด
จงอย่าต่อสู้เพื่อผู้หนึ่งผู้ใด โดยทำลายผู้อื่น
จงรู้ผิดชอบชั่วดีไม่แข่งกันชั่ว
จงใช้กาลามสูตรเพื่อไม่ตก เป็นทาสของความเท็จ

เลือกก่อแก้วเบอร์ 4 เป็น สส.ด้วยครับ Big Grin
07-18-2010, 12:24 AM
โพสต์ทั้งหมด: #6
คุณแอทลาสครับ ผมว่าคุณเข้าใจผิดแล้วครับ ธรรมกายไม่ใด้แยกตัวออกจากการปกครองคณะสงฆ์(หรือมหาเถรสมาคม)ครับ และพระที่ธรรมกาย ถือศีล 227 ข้อครับIdea
07-18-2010, 12:43 AM
โพสต์ทั้งหมด: #7
เอาละสิ ทีนี้ผมงงเลย .......... ถ้าถือ 227 ข้อก็ต้องบิณฑบาตรเพื่อโปรดสัตว์ แล้วไงเนี่ยครับ ตกลงสันติอโศกนี่รับปัจจัยหรือเปล่าครับ???

07-18-2010, 12:59 AM
โพสต์ทั้งหมด: #8
(07-17-2010 09:47 PM)AtLastIfound เขียน:  
(07-17-2010 09:37 PM)จอนคูโบต้า เขียน:  ถ้าประกาศว่าไม่ใช่พระ งั้นเรียกอะไรดีละครับ เรียกว่าแก๊งค์แต่งกายเลียนแบบพระสงฆ์ได้หรือเปล่าหนอ???

http://th.wikipedia.org/wiki/สันติอโศก

ธรรมกายแยกตัวจากการปกครองของคณะสงฆ์นานแล้วครับ

(07-18-2010 12:24 AM)จารุปาโล เขียน:  คุณแอทลาสครับ ผมว่าคุณเข้าใจผิดแล้วครับ ธรรมกายไม่ใด้แยกตัวออกจากการปกครองคณะสงฆ์(หรือมหาเถรสมาคม)ครับ และพระที่ธรรมกาย ถือศีล 227 ข้อครับIdea

ขออภัยๆ พิมพ์ผิดครับ ผมตั้งใจจะพิมพ์ว่า

"สันติอโศก"แยกตัวจากการปกครองของคณะสงฆ์นานแล้วครับ

กลัวจะเข้าใจประเด็นนี้ผิด ผมไม่ได้จะสื่อว่าธรรมกายกับสันติอโศกเหมือนในเชิงแยกตัวนะครับ
ผมจะสื่อในเชิงกลายศาสนาไปเหมือนกัน

ดังเช่นคุณไปอยู่ไทย ทิเบต จีน และญี่ปุ่น นักบวชแต่ละที่ก็ไม่เหมือนกัน
แต่หลักทุกที่ก็ยึดมั่นในธรรม สอนคนให้เป็นคนดี แต่ต่างที่รายละเอียด

อย่างกรณีธรรมกายที่โจ่งแจ้งหน่อยก็จะเป็นเรื่องความเชื่อในการบริจาค และความทันสมัย
กรณีสันติอโศกที่โจ่งแจ้งหน่อยก็เหมือนจะเป็นกฏระเบียบที่แตกต่างไปและอาหารการกิน

ทั้งนี้ทั้งนั้นผมไม่ได้บอกว่าอย่างไหนดีกว่า แต่มันก็กลายจากพุทธศาสนาในแบบไทยดั้งเดิมไปทั้งคู่ครับ
และที่เหมือนกันอีกอย่างคือ ดูเหมือนจะอิงการเมืองทั้งคู่Huh

07-18-2010, 01:44 AM
โพสต์ทั้งหมด: #9
ผมถือว่ามันเป็นลัทธิเฑวทัต .... วิกลจริต
07-18-2010, 03:03 AM
โพสต์ทั้งหมด: #10
บรรลุธรรมตอนยืนฉี่ นะหรอครับ อี้ยยยย

อ่าน.."รู้ทัน.....ทักษิณ"มาเยอะแล้ว
อยากอ่าน......"รู้ทัน.....คนดี" บ้างครับ.....หุหุBig Grin
07-18-2010, 07:15 AM
โพสต์ทั้งหมด: #11
ลัทธิบ้าไปก่อนพ่อสอนไว้ เอาของเขามาไม่ครบ
มันก็ขาดๆ เกิน ๆ ไม่เต็มแบบนี้แหละ
อยากเป็นศาสดา บารมีไม่ถึง มันก็สภาพทุลักทุเลกันไป

F r e e d o m i s b e a u t i f u L
07-18-2010, 08:51 AM
โพสต์ทั้งหมด: #12
จับต้มทำ พะโล้ ให้หมด
07-18-2010, 09:04 AM (ข้อความนี้แก้ไขครั้งสุดท้ายเมื่อ: 07-18-2010 09:08 AM โดย โฟโต้แมน.)
โพสต์ทั้งหมด: #13
ยังไงก็อันตรายครับ พวกนิกายแปลกๆเนี่ย ทำให้คนธรรมดาเป็นโรคจิตกันเยอะ ไม่แซบว่าสันด..อโศกนอกจากไม่โกนคิ้วเห็นเค้าว่าโกนแต่หม..ย จริงหรือเปล่าครับ
(07-18-2010 03:03 AM)TIGER_NUDE เขียน:  บรรลุธรรมตอนยืนฉี่ นะหรอครับ อี้ยยยย
Big Grin Idea

บรรลุตอนหลังฉี่ครับ ตอนสะเด็ดน้ำ

ไฟล์แนบ ภาพ

07-18-2010, 02:03 PM (ข้อความนี้แก้ไขครั้งสุดท้ายเมื่อ: 07-18-2010 02:11 PM โดย AtLastIfound.)
โพสต์ทั้งหมด: #14
หากคุณคิดว่าสิ่งที่สันติอโศกทำเลวร้ายมาก คุณควรดูอันนี้

http://board.palungjit.com/f13/%E0%B8%81...49283.html

เผื่อจะเป็นความรู้ประดับตัว Big Grin
ผมเปรียบเทียบธรรมกายกับสันติอโศกเพราะแหวกแนวพุทธศาสนาในไทย
ของสันติอโศกคุณคงทราบดีอยู่ว่าแหวกอย่างไร

แต่ท่าทางคุณจะไม่ทราบว่าธรรมกายแหวกอย่างไร
ผมมีตัวอย่างคนชื่อ MonkAndy มาให้ดูครับ
(ขออภัยที่พาดพิงถึงท่าน ผมแจ้งให้ทราบว่าแม้ท่านจะทำตัวอย่างไรก็ตาม
ท่านก็ยังช่วยเผยแพร่คำสอนของพุทธศาสนา ผมเคารพในส่วนนี้ของท่าน
แต่ขอยกตัวอย่างท่านเป็นกรณีศึกษา ซึ่งสามารถพบคนแบบนี้ได้อีกมากที่ธรรมกาย)

อันนี้คือภาพถ่ายชุดแต่งตัวของพระแบบที่เรารู้หรือ?

และนี่คือหน้าเวปของท่าน ลองดูวิธีแสดงออก และวิธีพูดคุย
นี่คือพระแบบที่คุณๆรู้จักกันหรือ?

และนี่คือตัวอย่างการพูดคุยของท่านกับผู้หญิง

babyxxxevil.tumblr.com/post/428219908/monkandy

ผมไม่ได้บอกว่าท่านผิด แต่ท่านไม่เหมือนพระอย่างที่ผมรู้จัก
ท่านคือพระธรรมกาย ซึ่งก็เสมือนอีกนิกายหนึ่งเลย
ซึ่งปรากฏการนี้พบได้ทั่วโลก พุทธศาสนาโดนเพี้ยนที่ทุกประเทศ

Post Reply 

ไปยังกระดาน:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)