ประกาศ
บอร์ดนี้เปิดให้อ่านได้อย่างเดียวแล้วครับ

กรุณาย้ายเบา ๆ ไปยังบอร์ดชั่วคราวกันก่อนครับ

จิ้ม ๆๆ >> forum.banrasdr.com

หลังจากนั้นจะมีประกาศให้ทราบเป็นระยะ ๆ นะครับ

ไม่ต้องสมัครใหม่ครับ

Post Reply 
สาวเอยจะบอกให้ ทำไงสามีหลง
04-07-2011, 01:48 PM (ข้อความนี้แก้ไขครั้งสุดท้ายเมื่อ: 04-07-2011 01:51 PM โดย alisco20.)
โพสต์ทั้งหมด: #201
RE: สาวเอยจะบอกให้ ทำไงสามีหลง
ขอเล่าเรื่องความรู้สึกนึกคิดของมนุษย์เรานะครัีบ สมัยก่อนผู้หญิงผุ้ชายรักกัน แต่อยู่ห่างกันทำยังไง อย่างดีก็เขียนจดหมายส่งถึงกัน ที่เก่งทางบทกลอนแบบท่านลมหัวด้วนก็จะเขียนกลอนหวานแหววส่งถึงเธอคนสวย ใหม่ๆคนสวยของท่านอาจจะเหนียมไม่กล้าโต้ตอบเป็นบทกลอน แต่พอสนิทนะ โอิโฮ คราวนี้แหละ คุณเอ๋ย เธอก็เขียนกลอนตัดพ้อต่อว่าจนฝ่ายชายต้องไปฝึกฝนเขียนบทกลอนตอบกันไปมา มีหลายคู่นะที่ได้เป็นสามีภรรยากันเพราะจดหมายคำกลอนนี่แหละ
สมัยต่อๆมาก็ใช้โทรศัพท์ถึงกัน จีบกันไปจีบกันมา หนักเข้าจีบไม่จีบธรรมดา เล่ยคุย sex phone เสียเลย ผมคิดว่าคงไม่ต้องอธิบายในนี้นะเขาทำกันยังไง ก็คุยแบบเปลือยอารมณ์ล่อนจ้อนเหมือนแก็ผ้าคุยกันนั่นแหละครับ ฝ่ายชายอาจเริ่มก้อนแบบ INTRO คือเลียบๆเคียงๆคุยเรื่องในร่มผ้า พยายามคุยให้ฝ่ายหญิงเกิดอารมณ์ร่วมเมือนอยู่ด้วยกันจริงๆ คุยเสมือนต่างฝ่ายต่างช่วยกันจินตนาการและช่วยตัวเอง หลายรายเสร็จสมอารมณ์หมายโดย sex phone ก็นับว่าเป็นการระยายอารมณ์อีกแบบหนึ่ง แต่อย่างไรก็ดี แม้ต่อๆมาจะมีการแชททางอินเตอร์เนทเห็นหน้าเห็นตา และขนาดเปลื้องผ้าคุยกันจริงๆ คนแต่ละคนโดยเฉพาะผู้หญิงจะมีอารมณ์มากน้อยไม่เหมือนกันทุกคน บางคนปลกอารมณ์ได้ง่ายแบบเปิดปุ๊บติดปั๊บ บางรายอีดเป็นเรือเกลือ บางรายอาจต้องฝืนทำเพราะในใจจริงๆมีนชาเหมือนตายด้าน
อย่างไรก็ดีในบรรดาหญิงไทยที่นิยมฝากรักฝากสวาทกันทางเน็ททางโทรศัพท์ก็ต่างมีปฏิกิริยาตอบสนองไม่เหมือนกัน บางรายต้องคุยแบบล่อนจ้อนคุยแบบสัปดนจริงๆผุ้หญิงบางคนถึงจะมีิารมณ์ แต่ก็มีนะเชื่อไหม เพียงแค่ได้ยินเสียงผุ้ชายคนรักทางโทรศัพท์ก็เกิดอารมณ์ทั้งๆที่เขาก็คุยแบบธรรมดานี่แหละ อย่างนี้จะเรียกว่าไวไฟคงจะได้ ผู้หญิงประัเภทนี้แหละที่ถ้าเจอผู้ชายรู้จุดอ่อนละกี แค่เขาตะครุบโอบกอดแบบไม่ให้เธอตั้งตัว อารมณ์เธอจะกระเจิงทันทีและอาจไม่สามารถขัดขืนได้ นี่คือเหตุที่ผู้หญิงบางคนถูกข่มขืนโดยง่าย ลองไปอ่านกระทู้ของหญิงอารมณ์ร้อนดู นีคือชีวิตจริงๆของสตรีไทยรายหนึ่งครับ

http://www.clinicrak.com/board/ans.php?n...%20DESC&z=

[my-youtube width=425 height=344]http://www.youtube.com/watch?v=Nm9e3FRY6Rw[/my-youtube]
ค้นหาข้อความทั้งหมดของสมาชิกนี้
ตอบกลับโดยการอ้างอิงข้อความนี้
04-17-2011, 09:46 AM (ข้อความนี้แก้ไขครั้งสุดท้ายเมื่อ: 04-17-2011 09:50 AM โดย alisco20.)
โพสต์ทั้งหมด: #202
RE: สาวเอยจะบอกให้ ทำไงสามีหลง
พูดมาระยะหลังๆนี่คุณผู้หญิงอาจจะบอกว่า ใม่เห็นแกี่ยวกับวิธีทำให้สามีหลง ก็ยอมรับนะ เป็นแต่บางครั้งอยากให้คุณสาวๆได้ดูไปรอบๆว่า ในบรรดาผู้หญิงด้วยกันก็มีอะไรๆแปลกๆไม่เหมือนกัน ขอยืนยันในที่นี้ว่า ข้อเขียนหรือกระทู้
ู้ทั้งหมดเขียนโดยมากเป็นความเห็นส่วนตัว ประสบการณ์ส่วนตัว เวลาจะเขียนก็ไม่เคยไปเปิดดูจากเน็ทจากที่ไหนๆทั้งสิ้น เพราะส่วนมาก เวลาไปอ่านดูในใจผมมักจะต่อค้านคนเขียนบทความเป็นบางเรื่องเสมอ สังเกคุคนเขียนมักเขียนในแง่มุมวิชาการแต่ตัวเองคงไม่เคยมีประสบการณ์จริง
สำหรับวันนี้ก็อยากจะบอก ไปเจอบทความที่พอน่าเชื่อถือ เลยอยากจะมาบอกสาวๆในห้องนี้ เป็นบทความแนะนำวิธีสร้างความสุขให้สามี หรือแฟนวิธีหนึ่งซึ่งคนส่วนใหญ่ชอบทำแบบผิดๆ วิธีการนี้ถ้าคุณผู้หญิงหัดทำได้รับรองสามีหลงแน่ๆ แต่นั่นแหละ ผมเองพยายามเตือนตัวเองเสมอ การที่จะเสนออะไรคงต้องคิดหนัก เพราะคนอ่านมีหลายประเภทหลายวัย มันอาจไม่เหมาะสม ดัีงนี้ขอความกรุณาช่วยติดต่อผมหลังไมค์ แล้วจะส่งมาให้ครับ ละเอียดยิบจนผมเองคงเขียนละเอียดแบบนั้นไม่ได้ครับ ขอโทษ มีหลายๆท่านติดต่อผมหลังไมค์เสมอ แต่โดยมรรยาทเรื่องส่วนตัวใครๆผมจะต้องเคารพท่านที่ไว้ใจมาคุยนะครับ
ค้นหาข้อความทั้งหมดของสมาชิกนี้
ตอบกลับโดยการอ้างอิงข้อความนี้
05-04-2011, 12:49 AM (ข้อความนี้แก้ไขครั้งสุดท้ายเมื่อ: 05-04-2011 09:07 AM โดย alisco20.)
โพสต์ทั้งหมด: #203
[b]สวัสดีครับ คุณสาวเอยของผม ว่างเว้นไปนานไม่ได้มาคุยแลกเปลี่ยนความคิดเห็นเหมือนเช่นเคย สาเหตุก็ต้องแก้ตัวไปละว่างานยุ่ง งานยุ่งนะไม่เท่าไรแต่งานยุ่งแต่เงินมันไม่ไหลมาเทมาตามต้องการเลยเกิดปัญหาครับ
วันนี้จะขอพูดเรื่อ่งที่คุณสาวๆหลายคนพิถีพิถันมาก จะเลือกคู่ทีต้องดูค้นคว้าหาข้อมูลเสียจริง บางทีก็ไปอ่านตำแนะนำของพวก กูรู้ทั้งไทยและเทศ ในตอนท้ายผมจะขอคัดเอาบทความแนะนำวิธีหาคนรู้ใจชายมาให้อ่านดู แต่อย่างที่เคยได้บอกละครับ ผมมักจะไม่ค่อยเห็นด้วยกับคำแนะนำทั่วๆไปนัก เพราะในชีวิตที่เป็นจริง เวลามันเกิดเคมีในร่างกายไปตรงกับเคมีในร่างกายเพื่อนชายคนใดคนหนึ่ง มันจะเกิดอาการปิ๊งขึ้นมาแบบไม่ทันตั้งตััวเลยละครับ ดังนั้นจะเกิดปรากฏการณ์คือ ขอรักก่อนค่อยหาเหตุผลประกอบทีหลัง สรุปก็คือ บางทีเกิดความรักแบบไม่มีเหตุผล เมื่อรักแล้วต่อยไปคิดหาเหตุผลเอามาสนับสนุนในภายหลัง คุณๆสาวเอยลองหลับตาคิดดูวิ มีกี่คนที่พบรักแบบกามเทพแผลงศรเจอปุ๊บรักปั๊บ ประเดี๋ยวขอเวลาไปคัดบทความวิธีเลือกผู้ชายครับ ขอไปค้นหาดูก่อน
05-04-2011, 07:45 AM (ข้อความนี้แก้ไขครั้งสุดท้ายเมื่อ: 05-04-2011 07:48 AM โดย alisco20.)
โพสต์ทั้งหมด: #204
ขึ้นชื่อว่าผู้หญิงหรือแม้แต่ผู้ชายย่อมมีสเปคไม่เหมือนกันแน่นอน ชายบางคนชอบผู้หญิงขาวหมวยตัวเล็กๆสไตล์เกาหลีที่กำลังอินเทรนด์ บางท่านก็ชอบสาวผิวเข้มอวบอั๋นสุดเซ็กซี่ บางคนก็ชอบเรียบร้อยๆใส่แว่นดูโก๊ะๆ แต่เราจะรู้ไหมครับว่าผู้หญิงเค้าก็จัดอันดับชายที่ทำให้เธอหลงใหลไว้เหมือนกัน ลองมาดูกันครับว่าผู้ชายทั้ง 7 ประเภทที่พวกเธอชอบนั้นคืออะไรบ้าง

1. ผู้ชายโรแมนติก

เธอชอบให้คุณส่งดอกไม้สวยๆให้บ่อยๆ ไปทานข้าวในร้านที่สวยงามดูแล้วสุดจะโรแมนติค หรืออาจจะเป็นการเล่นกีต้าร์เพลง I’m Yours ในการปลุกคุณตอนเช้า เรื่องโรแมนติคเหล่านี้พวกเธอชอบนักล่ะ

ทำไมเธอถึงชอบ? ที่เธอชอบเพราะว่าชายเหล่านี้จะทำให้เธอดูน่ารักน่าทะนุถนอมและดูมีคุณค่ามาก จากการที่พวกเขามอบความโรแมนติกให้เธอจะทำให้เธอกลายเป็นผู้หญิงที่อ่อนหวานและโรแมนติกตามไปด้วยนั่นเอง

2. ผู้ชายมั่น

ผู้ชายที่ชอบแสดงความเป็นผู้นำ สามารถขึ้นมาเป็นช้างเท้าหน้าได้ดี เมื่ออยู่ในที่สาธารณะจะดูเป็นคนมีพลังและมีอำนาจมาก ข้อดีข้อใหญ่ของผู้ชายที่มั่นใจในตนเองสูงก็คือ ชายเหล่านี้จะคิดว่าตนเองดูหล่อในสายตาของแฟนสาว ดังนั้นพวกเขาจึงไม่หึงหวงถ้าจะมีชายอื่นหรือแม้แต่เพื่อนในกลุ่มเข้ามาคุยกับเธอ ซึ่งนั่นทำให้เธอสบายใจขึ้นเยอะ

ทำไมเธอถึงชอบ? อยากที่บอกว่าชายเหล่านี้จะมั่นใจในตนเองและรูปลักษณ์ของตนเอง ซึ่งการมั่นใจนี้เมื่อมีผู้หญิงเข้ามาติดพัน ผู้หญิงคนนั้นก็จะรู้สึกมั่นในหรือ “รู้สึกว่าตนเองพิเศษและสวย” ตามไปด้วยนั่นเอง

3. ผู้ชายติสท์

ชายเหล่านี้สามารถจะวาดภาพหรือแต่งเพลงให้เธอประทับใจได้ โดยอาศัยความเป็นศิลปินในตัวเอง หนุ่มติสท์ชอบทำให้เธอประหลาดใจบ่อยๆ ใครเคยดู Gossip Girl Season 2 คงจะเข้าใจตอนที่ Serena คบหาดูใจกับศิลปินหนุ่ม ซึ่งศิลปินหนุ่มรายนี้ก็สรรค์หาวิธีมาเซอร์ไพรซ์เธอเสียเหลือเกิน

ทำไมเธอถึงชอบ? ผู้หญิงทุกคนอย่างเป็นคนที่พิเศษกว่าคนอื่น ดังนั้นด้วยความสามารถด้านศิลปะและการทำให้คนรักประหลาดใจของผู้ชายติสท์นี่แหละทำให้เธอกลายเป็นคนพิเศษได้ง่ายๆ

4. ผู้ชายต่างชาติ

ผู้ชายที่ข้ามน้ำข้ามทะเลมาไกลย่อมมีลักษณะหน้าตาและนิสัยใจคอที่แปลกไปกว่าหนุ่มท้องถิ่นทั่วๆไป คิดสภาพว่าถ้าคุณไปเดินตามห้างสรรพสินค้าแล้วมีฝรั่งเดินมากลุ่มหนึ่งคุณก็ต้องหันมอง ดังนั้นจึงไม่แปลกที่ว่าชาวต่างชาตินี้สามารถทำตัวให้ตกเป็นเป้าสายตาได้ง่ายๆ

ทำไมเธอถึงชอบ? ชาวต่างชาติสามารถทำตัวให้น่ารักได้ตลอดเวลา คิดดูสิว่าแค่หนุ่มเกาหลีพูดไทยได้แค่คำเดียวว่า “ซาวัดดีคร่าบ” แค่นี้สาวๆก็กรี๊ดสลบแล้ว อย่างนี้หนุ่มไทยอย่างเราต้องรีบทำคะแนนนะ

5. ผู้ชายไร้ลิมิต

ผู้ชายประเภทนี้เป็นพวกที่ชอบทำอะไรสุดๆ ใช้ชีวิตต่างหาก เขาสามารถพาเธอไปที่ต่างๆโดยไม่มีเงินสักบาทแต่อาศัยการดบกรถแทน หรือแม้แต่จะเป็นซื้อตั๋วเดินทางไปต่างจังหวัดแบบหุนหันพลันแล่น คิดขึ้นได้ก็ไปเลยก็มี แบบนี้สาวๆต้องตื่นเต้นตลอดเวลาแน่นอน

ทำไมเธอถึงชอบ? ลึกๆในจิตใต้สำนึกของผู้หญิงทุกคนล้วนแล้วแต่มีความคิดกบฏอยู่ทั้งสิ้น ดังที่เราได้เคยแนะนำเซ็กส์นอกสถานที่ไปนั้นถ้าคุณได้ลองทำจะรู้เลยว่าเธอไม่ปฏิเสธ เช่นกันกับผู้ชายประเภทนี้ที่จะทำให้ความกบฏในตัวเธอพลุ่งพล่าน เรียกได้ว่าได้สนองจิตใต้สำนึกก็ว่าได้

6. ผู้ชายฉลาด

ชายเหล่านี้มักจะพูดจาและวางท่าทางได้ดี บางรายอาจจะมีเซนส์ด้านจิตวิทยาเข้ามาเกี่ยวข้องด้วย ทำให้ทุกครั้งที่เธอได้พูดคุยกับชายเหล่านี้ก็มักจะหนีไม่พ้นที่จะตกหลุมรักพวกเขา เพราะน้อยคนนักที่ผู้ชายจะทำตัวเป็นผู้ฟังและคู่สนทนาที่ดี

ทำไมเธอถึงชอบ? ผู้ชายที่ทำตัวเป็นผู้ฟังนั้นหายาก ดังนั้นเธอจึงคิดว่าคุณคือคนๆนั้นที่เธออยู่ด้วยแล้วมีความสุข แม้ว่าเมื่อเวลาผ่านไปร่างกายของคุณจะร่วงโรยแต่แค่อาศัยจิตวิทยาในการพูดคุณก็สามารถหาสาวๆวัยลูกมานั่งคุยได้

7. ผู้ชายที่แสนดี

เขาคอยดูแลเธอทุกย่างก้าว พาไปทานร้านอาหารและจ่ายทุกครั้ง เลื่อนเก้าอี้ให้เธอ ไม่เคยลืมวันครบรอบ ส่งและรับเธอหน้าประตูทุกครั้ง รู้ใจและสามารถอ่านสีหน้าเธอออกว่าเธอพอใจหรือไม่

ทำไมเธอถึงชอบ? ไม่ชอบก็แปลกแล้ว ชายหนุ่มที่แสนดีขนาดนี้ คอยดูแลเอาใจเธอทุกอย่าง แถมยังเก่งในเรื่องอวจนภาษารวมไปถึงการอ่านสีหน้าออกด้วย สาวๆคนไหนได้ชายหนุ่มผู้นี้ไปครอบครองก็เหมือนโชคดีไปตลอดชีวิตแล้ว

อย่างที่บอกว่าไม่ใช่แค่ผู้ชายอย่างเราๆเท่านั้นที่จะมีสเปคของสาวในฝัน แต่สาวๆเองเค้าก็มีผู้ชายในฝันเช่นกัน รู้อย่างนี้แล้วมาเร่งปรับปรุงนิสัยให้เข้าไปอยู่ใน 1 ใน 7 ประเภทข้างต้นกันเถอะ

ขอบคุณข้อมูล : metro-society[my-youtube width=425 height=344]http://www.youtube.com/watch?v=n8EYD9sYn2g[/my-youtube]
05-05-2011, 03:06 PM
โพสต์ทั้งหมด: #205
ผมต้องขออนุญาตเอาเรื่องของสมาชิกของห้องมุดมุ้งเป็นสตรีสาวบริสุทธิผุดผ่องคนหนึ่งมาเล่าให้คุณๆสาวเอยของผมฟัง เพื่อสะท้อนให้เห็นว่ามันเป็นการยากที่เราจะแยกกามารมณ์หรือเซ้กซ์ออกจากเรื่องความรักของหนุ่มสาว การที่หนุ่มคนหนึ่งจะมีความรักกับสาวคนหนึ่งจะมากำหนดแต่ว่าเมื่อรักกันก็ให้มองแต่ตากันหรือได้แต่มีโอกาสมองกันแบบปลากัด พอมองแล้วก็ท้องคงไม่ได้ การที่ผมรับรองว่าเธอเป็นสาวบริสุทธิ์ก็จากการคุยกันหลังไมค์ จากการสังเกตุคำถามที่เธอถามและโต้ตอบ ถ้าแฟนของเธอได้่รู้ความในใจและความรู้สึกของเธอจะต้องรักเธอมากขึ้น แต่เธอจะโชคดีได้ตืนดีกับแฟนหรือไม่ การที่ดั้นด้นติดตามจากเว็บอื่นและหาทางมาคุยกับผมในห้องมุดมุ้งเพียงเพื่อให้ดูหมอแล้วบอกว่าแฟนเธอจะคืนดีไหม ผมก็ได้แต่อึ้งเพราะเธอถามผมตั้งเืดือนกว่ามาแล้ว ผมก็ยังไม่ได้ตอบ เธอก็รออยู่ทุกวันเพราะผมสังเกตุจากที่ อีกเดือนต่อมา ผมตอบหลังไมต์เธอและเธอก็รีบตอบผมทันที
เรื่องของเธอจริงๆถ้าคนเคยผ่านชีวิตรักมาแล้วก็คงไม่เท่าไร แต่เธอไม่นะเธอจริงจังและเสียใจที่กระทำลงไป สำหรับผมคนกร้านโลกฟังเรื่องนี้แล้วถือว่าเรื่องเล็กๆน้อยๆ แต่สำหรับเธอมันอาจเปลี่ยนวิถีชีวิตเธอได้ ที่จริงมันแค่เรื่อง แฟนหนุ่มของเธอรักกันใหม่ๆ ต่อมาเธอไปพบเขากำลังแช็ทอยู่กับคนอื่น เธอก็แค่ปลอมชือเข้าไปคุยด้วย และทำตัวเหมือนผู้หญิงคนอื่น ต่อมาแฟนผู้เคราะห็ร้ายดันแอบนัดกับเธอโดยไม่รู้ว่าเป็นเธอ ถึงเวลานัดที่โมเต็ลหรือโรงแรมม่านรูดเธอก็เอาพี่ชายไปด้วย เรียกว่าเธอเล่นประจานเขาเต็มที่ ผลก็คือฝ่าบชายก็หายหน้าไปเพราะคงอับอายเหลือประัมาณ
ต่อมาเธอเสียใจมากและอยากจะให้เขามาคืนดี แต่มันอาจสายไปหรืทอไม่ผมไม่อาจทราบได้ เธอจะให้ผมเป็นหมอดูเทวดาบอกเธอเลยว่าแฟนเธอจะกลับมาไหม ที่จริงถ้าแฟนเธอเป้นแฟนเว็บบ้านราษฏร์ หรือห้องมุดมุ้่งก็ไม่ยาก ผมยินดีเป็นสื่อให้ปรับความเข้าใจกัน ป่านนี้เป็นยังไงก็ไม่รู้ครับ
นี่ยังไงครับ คุณๆสาวเอย แต่ละชีวิตของคนเรามีปัญหาแต่ไม่เหมือนกัน ปัญหาหนุ่มสาวไม่มีอถะไรมากนอกจากเรื่องปัญหาชีวิตรักและเรื่องเซ็กซ์ ผมอยากบอกสาวๆทั้งหลายว่าการที่จะมีชีวิตรักที่ราบรื่นหรือไม่มีปัญหา ควรจะศึกษาจากผู้อื่นไปเรื่อยๆ ปัญหามันมีร้อยแปด ถ้ารู้จักแก้ปัญหา หรือรู้จักวิธีปรุงแต่งปรับตัวเองมันจะช่วยได้มาก อย่าเผลอนึกว่าคนเรามีแฟนแล้วก็แล้วกัน ก็สามารรถรักกันไปได้เรื่อยๆซึ่งมันไม่ใช่ ผมอยากให้ศึกษาจากกระทู้ๆหนึ่งของผู้ชายคนหนึ่งที่มีแฟนและแฟนเขาก็เข้าใจทำอะไำรแปลกๆคอยเร้าใจเขาอยู่เรื่อย ลองคลิกไปอ่านดูครับ

http://www.clinicrak.com/board/ans.php?n...%20DESC&z=
05-07-2011, 12:38 PM (ข้อความนี้แก้ไขครั้งสุดท้ายเมื่อ: 05-07-2011 12:42 PM โดย alisco20.)
โพสต์ทั้งหมด: #206
ตุณสาวเอยครับ ในขณะที่คุณสาวๆบางคนมีวิธีเพิ่มเสน่ห์ให้ตัวเองจนสามี หรือแฟนๆไม่เบื่อแถมจะรักมากขื้นๆ แต่ก็มีอีกหลายคนที่มีปัญหาเรื่องบนเตียง ใครบอกว่าคนเรารักกัน มันสำค้ญที่ความรัก เรื่องอื่นไม่สำำคัญ ผมขอบอกคนที่พููดเช่นนั้นถ้าเจอกับตัวเองถึงจะรู้สึก เพราะเรื่องกามารมณ์เป็นเรื่องสำคัญที่จะมองข้ามไปไม่ได้ ถ้าสาวๆไหนบอกไม่สนเรื่องกามารมณ์ก็ขอแนะนำให้ไปบวขขีเสีย แต่อย่าลืม แม้แต่พระหรือแม่ฃีบางคนขนาดบวขอยู่ยังตัดขาดเรื่องโลกีย์ไม่ได้ คณผู้หญิงครับ ยอมรับเถิดครับ ธรรมชาติหรือพระเจ้าสร้างให้มนุษย์มีกิเลสก็จงใช้ประโยชน์จากกิเลสสร้างความสุขให้คัวเองบ้าง ไม่ใช่ขนาดยอมอดอยากปากแห้งเพราะกลัวผิดศิล หรือไม่ใช่จะหาความสุขจากกิเลสจนเกินเลยแบบเท่าไรไม่รู้จักพอ คุณจะมีกิเลสหรือความอยากความใตร่ ถ้าทำในที่มิดชิดไม่มีใครว่า หรือลางคนจะชอบแสดงออกอวดคนบ้างก็คงจะไม่น่าเกลียดเท่าไร ไอ้ประเภทอยากอวดโดยส่งเสียงครวญครางให้หนุ่มๆคนอื่นทรมานใจฟังนี่อย่าทำเลยครับ เพราะมันอาจเป็นบาปเพราะคนอื่นต้องเกิิดความใคร่แต่ไม่มีที่ระบายน่ะสิ
ผมขอเอากระทู้ๆหนึ่งมาให้อ่านดู คุณผุ้หญิงจะเห็นว่า การที่มีสามีแล้วสามีไม่ยอมทำการบ้านมันทรมานขนาดไหน

05-08-2011, 08:18 AM (ข้อความนี้แก้ไขครั้งสุดท้ายเมื่อ: 05-10-2011 06:57 PM โดย alisco20.)
โพสต์ทั้งหมด: #207
คุณสาวเอยครับ ในกระทู้ก่อนหน้านี้ผมได้เสนอข้อคิดให้คุณสาวๆว่ามีสาวๆบางคนมีวิธีเพิ่มเสน่ห์ตัวเองแบบแปลก เช่นแกล้งแต่งตัวโป็หรือ เปลือยตัวเวลาอยู่สองต่อสองกับคนรักหรือสามี อีกวิธีหนึ่งที่ผมขอเสนอซึ่งผมมีประสบการณ์เอง คือคนรู้ใจของผมเธอยังสาวแต่รู้ใจผมมาก เธอรู้ว่าผมชอบถ่ายภาพสรีระของผู้หญิง เธอไม่เคยซอกแซกมาถามผมว่าผมเคยไปถ่ายภาพโป๊ๆผู้หญิงอื่นมากี่คน ถ่ายแบบไหน ตรงกันข้ามเธอจะทำใจให้พลอยสนุกตามผมและโพสท์ท่าต่างๆให้ผมถ่ายภาพเธอ เท่านี้ก็ชนะใจผมมากละนะ ในขณะเดียวกันผมก็นำภาพของเธอมาทำเป็นภาพปกแม็กกาซีนหลอกๆให้เธอดู เธอชอบมาก ผมได้นำภาพตัวอย่างที่ถ่ายเธอมาให้ดูในกระทู้นี้แล้ว ผมคิดว่ากระทู้นี้ของกระผมมีผู้อ่านส่วนใหญ่เป็นสตรี จะมีผู้ชายคนอื่นมาดูมาอ่านก็ไม่เป็นไร เพราะถือว่าทุกท่านเป็นขาประจำห้องราษฎร์และคนกันเองทั้งนั้น วิธีเอาใจคุณสามีหรือแฟนๆแบบที่คนรู้ใจผมทำนี้ใครจะเอาไปใช้บ้างก็ไม่ขัดข้องครับ ผมต้องการมาแลกเปลี่ยนและให้คำแนะนำจากประสบการณ์ของตัวเองเป็นส่วนใหญ่ ผมเองเป็นคนต่อต้านคำแนะนำของผู้เชี้ยวชาญในบางครั้งเพราะถือว่าคนเหล่านั้นก็พูดหรือเขียนแบบวิชาการซึ่งในทางปฏิบัติอาจทำไม่ได้ง่ายๆ

05-08-2011, 11:05 PM
โพสต์ทั้งหมด: #208
ลองฟังเพลงเพลินๆนะครับ อย่าคิดอะไำรมากครับ การหลอกคนที่เรารักบางทีก็นึกขำๆดีครับ ถ้าเธอจับได้ก็ขอบอก หลอกเพราะรักน่ะสิ

[my-youtube width=425 height=344]http://www.youtube.com/watch?v=H8vZ2H5a4WA[/my-youtube]
05-09-2011, 08:49 AM
โพสต์ทั้งหมด: #209
ขออนุญาตแอบนินทาคนใกล้ตัวให้คุณๆสาวเอยฟังนะครับ คืิอตอนรู้จักกันและัเริ่มมีอะไรกัน น้ำหนักเธออยู่ที่ 50 กก.นะ คบๆกันไปรักๆกันไปตอนนี้น้ำหนักปาขึ้นไปอยู่ที่ 55 กก.กว่าๆและทำท่าจะเพิ่มขึ้นอีก อาจเป็นเพราะสบายใจขึ้นที่มีแฟนแก่ หรืออาจเป็นเพราะอายุมากขึ้น 1-2 ปีก็ไม่รู้ เคยตกลงว่าจ้างให้เธอลดน้ำหนัก กก.ละพันบาท ปรากฏว่าเธอทำได้โดยลดลงประมาณ 5 กก.ผมก็เบี้ยวไม่ได้จ่ายรางวัล น้ำหนักเลยทำท่าจะเพิ่มอย่างที่เห็นในรูปนี่แหละ ถ้าคุณๆสาวเอยจะถามผมนะ รุปร่างอย่างนี้สำหรับผู้ชายบางคนแบบผม ผมก็รับได้นะถือว่ายังไม่อ้วน เอาเข้าจริงๆ น้ำหนัก60-70 ก็คงยอมรับอยู่ดีเพราะเรารักของเรานี่ครับ

[my-youtube width=425 height=344]http://www.youtube.com/watch?v=pftyk_kj6oE&feature=related[/my-youtube]
05-11-2011, 02:33 PM (ข้อความนี้แก้ไขครั้งสุดท้ายเมื่อ: 05-11-2011 05:02 PM โดย alisco20.)
โพสต์ทั้งหมด: #210
วันนี้ไปโรงพยาบาลวชิระเพื่อเช็คสุขภาพซึ่งคนอายุค่อนข้างมากอย่างผมต้องหมั่นขยันตรวจ ถ้าขืนไม่ใส่ใจวันหนึ่งเป็นโรคมะเขือเผาเฉาสนิทก็นึกสงสารคนใกล้ตัว(ตนเล็กน่ะครับ)
ระหว่างที่รอหมอตรวจบังเอิญไปอ่านเจอข่าวว่าในอังกฤษกำลังมีแฟชั่นหญิงสาวและไม่สาวเริ่มนิยมแต่งงานกับหนุ่มๆอายุน้อยกว่าเพราะมีข้ออ้าง
ข้ออ้างที่ว่าคือ ดัชเชสเคตซึ่งมีอายุตั้ง 29 ปีอภิเษกสมรสกับเจ้าฟ้าชายวิลเลี่ยมซึ่งอายุน้อยกว่าตั้ง 5 เดิอน
ข่าวนี้มันทำให้มีข้อคิดคือ บรรดาสาวๆที่เริ่มแก่ทำท่าจะขึ้นคาน หรือสาวๆที่แก่ทึนทึกเพราะหาหนุ่มๆที่มีเคมีในร่างกายตรงกันไม่ได้สักทียังพอมีหวังจะได้แต่งงานละนะ ระหว่างที่ยังรอเจ้าบ่าวก็ปลอบใจตัวเองไปพลางๆว่า อายุเ็ป็นเพียงตัวเลขก็แล้วกัน อีกอย่างหนึ่งทุกยุคสมัยผู้ชายแก่แต่งงานหรือรักกับสาวอายุน้อยกว่าเป็นเรื่องปรกติ แต่ถ้าสาวแก่กว่าดูๆมันจะเป้นปัญหาเพราะสังคมไทยพวกปากหอยปากปูเยอะ มีสาวแก่ไม่กี่คนหรอกที่กล้ารับกับสังคมว่าตัวเองชอบหน่มๆอายุน้อยกว่า ส่วนมากจะเป็นพวกดาราซึ่งอย่าให้เอ่ยชื่อเลย รู้ๆกันอยู่
ต่อไปนี้สังคมเริ่มจะุเปลี่ยนคือยอมรับได้มากขึ้นกับผู้หญิงประเภทไก่แก่แม่ปลาข่อน หรือผู้หญิงอายุมากจะรักจะชอบกับหนุ่มๆอายุน้อยกว่ารุืนน้องรุ่นหลานก็ยังได้ ต่อไปนี้ก็อ้างได้ขนาดเจ้าฟ้าเจ้าแผ่นดินอังกฤษเขาก็ยังเป็นไปได้ ความจริงถ้ามีคนพูดมากๆก็บอกไปเลย ฉันจะรักจะชอบเด็กผู้ชายมันหนักที่ใส่หมวกแกเหรอ จริงไหมคุณสาวๆเหลือน้อย

[my-youtube width=425 height=344]http://www.youtube.com/watch?v=japsHtR4alo[/my-youtube]
05-11-2011, 02:37 PM
โพสต์ทั้งหมด: #211
ขอถือโอกาสเสนอเพลงนี้ด้วยครับ กำลังนึกครึ้มๆ

[my-youtube width=425 height=344]http://www.youtube.com/watch?v=htKfqpT_yRE[/my-youtube]
05-11-2011, 03:44 PM (ข้อความนี้แก้ไขครั้งสุดท้ายเมื่อ: 05-13-2011 02:25 PM โดย alisco20.)
โพสต์ทั้งหมด: #212
ไหนๆวันนี้ก็ๆไปเช็ตร่างกายมาแล้ว กำลังวังชาพออาศัยนะครับ ดังนั้นวันนี้เล่าประสบการให้คุณๆสาวเอยฟังต่อนะครับ มันเป็นความรู้สึกนึกคิดสมัยหนุ่มๆซึ่งมันทำให้ผมพลาดโอกาสดีไปมากๆและหลายครั้ง ที่มาเล่านี่ตัวผมเองไม่ได้ภูมิใจแม้แต่น้อย จริงๆถ้าเป็นสมัยที่เป็นหนุ่มใหญ่หรือตอนแก่แล้วสบายมาก
อย่างที่เตยเล่านะครับ ก็จำไม่ค่อยได้เล่าืั้ที่ไหน แต่ในห้องมุดมุ้งแน่ๆ คือชีวิตเสี้ยวหนึ่งตอนหนุ่มๆได้เป็นนักจัดรายการทีวีกะเขาด้วย สมัยก่อนยังไม่มีการอัดวิดิโอเทปรายการเพราะค่าใช้จ่ายยังแพง เวลาจะจัดรายการทีวีต้องจัดสด ทีนี้ไอ้เราดันไปโด่งดังทางทีวีต่างจังกวัด เดือนๆหนึ่งต้องเหมารถบัสขนาดใหญ่ขนนักร้องนักดนตรี ดารา นางงาม แฟชั่นเป็นขบวนไปออกรายการที่ต่างจังหวัด ในโอกาสนั้นก็ได้มีความใกล้ชิดพวกดารา นางงาม จัดๆไปจัดมาเคมีในร่างกายรองนางสาวไทยลูกครึ่งคนหนึ่งเกิดมาตรงกับผมน่ะสิ (สมันนั้นเรียกว่าปิ๊งกันนะ) คงไม่ต้องบรรบยายนะครับ สาวๆระดับรองนางส่าวไทยจะสวยไม่สวย แถมเป็นลูกครึ่งฝรั่ง (ไม่ใช่ตรึ่งผีครึ่งคนนะครับ) คิดสิครับ สวยขนาดไหน ไปจัดรายการทีอาเสี่ยเศรษฐีหนุ่มต้องขัับเบนซ์ตามไปบริการ ขนาดจะให้นั่งรถเศรษฐีเธอยังไม่ยอม จะนั่งไปกับรถบัสจัดรายการละ ผมก็พอรู้นะเธอชอบผม และผมจะปฏิเสธได้เหรอไม่ชอบรองนางสาวไทยได้ไง บังเอิญผมมีคู่หูเป็นทนายความและชอบไปโน่นไปนี่กับผม รองนางสาวไทยก็ดััันมีลูกพี่ลูกน้องติดตามไปไหนๆด้วยกันกับเธอ ก็เลยกลายเป้นสองตู่ชู้ชื่นเชียวละครับ
แต่เชื่อไหม ขนาดอยู่กันสองต่อสอง อยู่ในที่พักโรงแรม และห้องแต่งตัวในห้องส่งสถานีโทรทัศน์สองต่อสอง นั่งรถบัสเบียดชิดกันชนิดใครๆดูก็รู้สองคนนี่เป้นแฟนกันแน่นอน ขนาดพอของเธอไปดูหมอให้ว่าสองคนนี้ดวงสมพงษ์กันแน่ๆ แต่เชื่อไหม สมัยเป็นหนุ่มมันเป็นปัญหาต้องคิดหนัก เราสองคนกับเพื่อนทนายได้แต่ปรึกษากันครุ่นคิดกัน
ประการแรก ผมกับเพื่อนต่างก็มีเมียแล้วซึ่งเธอทั้งสองคนก็รู้ อันนี้พอยกประโยชน์ให้เธอและเห็นใจความรักของเธอทั้งสองคนว่ายินยอมพร้อมจะเป็นน้อย หรือแฟนลับๆ แต่เชื่อไหมครับ นี่ในสมัยนั้นก็ไม่ใช่อุปสรรคอะไรนักหนา
เพราะหญิงชายรักกันมากๆนะมันไม่ได้เลือกนะว่าลูกเขาเมียใคร แบบนี้ต้องโทษเจ้าเคมีในร่างกายตัวดีนั่นแหละ ดันเกิดผิดฝาผิดคนในบางครั้ง
ทีนี้ประการที่สองละ สำคัญที่สุดและสุดๆในสมัยหนุ่มๆ ความคิดซื่อบื้อละนะ คือปรากฏว่าผมและเพื่อนทั้งสองคนดันตัวเตี้ยกว่ารองนางสาวไทย และญาติรองนางสาวไทยเสียนี่
เจ้าสองหนุ่มคิดไม่ตกจริงๆ จะทำไงหว่า รักนะ่รัก ถูกใจมากด้วย แต่นึกภาพเวลาจะกอดกันจะจูบกันต้องคอยยืนบนเก้าอี้หรือตั่งเตี้ยๆมันจะไหวเหรอ อย่างนี้เวลาไปไหนมาไหนมิต้องคอยเอาเก้าอี้หรือไม้รองห้อยติดตัวไปด้วย มันคงน่าสมเพชพิลึก
คิดได้ดังนี้สองหนุ่มผู้อับโชคเลยต้องค่อยๆถอยดีกว่า เชื่อไหมรู้สึกเธอทั้งสองจะเกลียดผมและเพื่อนเอามากๆเพราะจนบัดนี้ไม่เคยเห็นหน้าเธออีกเลยทั้งๆอยู่ในกรุงเทพฯด้วยกันนี่แหละ
ที่เอามาเล่านี่เพื่อจะชี้ให้เห็นว่า คุณสาวๆอย่าไปวิตกเลยว่าตัวเองอาจดีไม่พอสำหรับหนุ่มคนนั้น มันอาจต้องมีปัญหาอะไรบางอย่างที่หนุ่มคนนั้นไม่กล้าตัดสินใจชอบคุณหรือไม่กล้าบอกคุณ เป็นต้นว่าเขาอาจเตี้ยกว่าคุณแบบกรณีของผมและเพื่อนนี่ หรือจริงๆเขาอาจเ็ป็นเสือใบ เป็นตุ๊ด หรืิออาจมีโรคอะไรบางอย่าง หรือเขาอาจรู้สึกต่ำต้อยเพราะฐานะต่างกับคุณมากจนเจียมตัวไม่อาจเอื้อม หรือเขาอาจเป็นโรคมะเขือเผาจนขาดความมั่นใจ หรืออะไรร้อยแปด
ดังนี้นคุณสาวเอยจงเชิดหน้่าไว้ สมัยนี้อายุมากจะได้แต่งงานช้าก็ไม่เป็นไร จะช้าจะเร็วมันก็ต้องอาศัยเคมีในร่างกายมันแผลงฤทธิ์ด้วย การที่จะฝืนๆรักชอบกันไปโดยไม่ได้ดูกันให้ดี ไม่นานคุณก็จะต้องมีข่าวเตียงหัก จำไว้คนที่เคยมีแฟน หรือแต่งงานเป็นตัวเป้นตนแล้วเลิกลา เทียบกับหญิงคนอื่นที่ไม่ได้เสียเนื้อเสียตัวโดยเปิดเผย ผุ้หญิงชนิดหลังนี้ย่อมมีโอกาสมากกว่าประเภทแรกแน่ๆ รึคุณว่าไม่จริง ?

รูปรายการทีวีครั้งหนึ่ง สังเกตุนะครับ ผู้หญิงที่ยืนคนที่สองจากซ้ายน่ะ ใครรู้ไหมครับ คุณยุวธิดาไงครับ ส่วนรูปตัวเองไม่โชว์ละ

[my-youtube width=425 height=344]http://www.youtube.com/watch?v=du32KTqB15w&feature=related[/my-youtube]
05-12-2011, 09:33 AM (ข้อความนี้แก้ไขครั้งสุดท้ายเมื่อ: 05-13-2011 02:42 AM โดย alisco20.)
โพสต์ทั้งหมด: #213
ท่านอาวุโสขอรับ กระผมขอถือโอกาสทำความเข้สใจกับบรรดาสาวเอยทั้งหลายนะขอรับ
ต้องขอบอกตรงๆว่าอันว่าพวกเราอายุมากบางคนมีเมียหรือแฟนเด็กนี่ อาจถูกประนามว่าเป็นพวกแก่ตัณหาจัด หรือไม่เจียมบอดี้ หรือพวกทำให้เสียประเพณีดีอันดีงามของไทย จิปาถะแล้วแต่พวกปากหอยปากปูจะพูด ทีเวลาอ้างว่าเมืองไทยเป็นเมืองพุทธ และศิลข้อหนึ่งห้ามกินเหล้า แต่พี่ไทยบล่อเหล้าแม้แต่ในพิธีในวัดด้วยซ้ำ หรือบางคนดัดจริตบอกว่าเมืองไทยเคร่งศาสนา แต่สถานที่อาบอบนวดเต็มบ้าน หรือบางคนบอกว่าภูมิใจเหลือเกินประเทศไทยเป็นประเทศเคร่งศาสนา แต่หวยเถือ่น การพะนัันเต็มบ้านเต็มเมือง พอมีใครยกเรื่องนี้มาพูดก็จะบอกว่าสถานอาบอบนวดเอาไว้ล่อนักท่องเทียวต่างชาติ หรือบางคนบางพวกบังอาจเอาเสื้อเหลืองมาใส่ หน้าด้านอ้างว่าก็พวกฉันเทอดทูนสถาบันนะเนี่ย (ไอ้้บ้า)
ในโอกาสนี้กระผมขอถือโอกาสและถือวิสาสะพูดแทนคนสูงอายุบางคนนะขอรับ
ประการแรกคนสูงอายุ บางคนมีแฟนเด็กหรือเมียเด็ก มันเป็นเหตุบังเอิญหนึ่งในร้อยในพันที่มันเกิดต้องชะตากัน ถ้าพูดสมัยนี้็ต้องบอกเพราะเคมีในร่างกายมันตรงกัน ทั้งนี้เราจะไม่พูดถึงเมียเด็กหรือแฟนเด็กประเภทหวังสมบัติหรือหวังเงินค่าจ้าง อยู่ๆไปคนแก่ไม่ยอมตายสักทีก็ค่อยๆเอายาพิษให้กินไปเรื่อยๆ คือเป็นการเร่งให้ตายเร็วขึ้น
ประการที่สอง คนแก่บางคนถูกประนามเหยียดหยามเป็นเฒ่าหัวงู แต่ในความเป้นจริงแกก็ยังดีกว่าพวกคนหนุ่มๆที่ข่มขืนพวกผู้หญิงละนะ บางทีคนแก่บางคนเป็นคนเมตตาเด็ก เห็นเด็กผู้หญิงเป็นไม่ได้คล้ายๆกับว่าแกควบคุมเคมีในร่างกายแกไม่ได้ ว่ายังงั้นเถอะ ประเภทนี้ถ้่าไปเอ็นดูเด็กผิดที่ผิดกาละก็จับยัดเข้าคุกเสีย ไม่เห็นจะุยากและไม่เห็นจะเป้นเป็ญหากับใคร พูดก็พูดเถอะ ยังไงๆแกก็ดีกว่าพวกพระสงฆ์องคเจ้าบางองค์บางคนที่เล่่นเอาศาสนาบังหน้า แต่ล่อตูดพระตูดเณรเป็นปีๆ จริิงไหม ขออภัย พูดเรื่องพระแล้วอดด่าไม่ได้พวกแอบอ้างศาสนาแอบอ้างสถาบันหากิน
ประการที่สาม ถ้าจะถือหรือประนามพวกคนแก่ชอบเอ็นดูเด็กละก็ เรามาย้อนไปดูในประวัติศาสตร์จะเห็นว่าแม้แต่พระเจ้าฮ่องเต่ในจีนมีพระสนมเป็นร้อยเป็นพันไม่เห็นจะมีใครไปว่า มาสมัยนี้การหากินฝีดเคือง คนที่ถูกประนามว่าเฒ่าหัวงูแกจะทำแบบนั้นไม่ได้แล้ว อย่างดีก็แค่มีเล็กมีน้อยไปตามประสา อย่างนี้แกเลวกว่าพวกฮ่องเต้ใช่ไหม อย่ามาอ้างเลยว่าสมัยฮ่องเต้พวกขุนนางเอามายัดเยียดเอง ก็ลองสมัยนี้เอามายัดเยียดพวกเฒ่าหัวงูสิ ดูซิแกจะเอาไหม เชื่อเลย บางคนไม่เอาหรอก ไม่ใช่เล่นตัวนะ แต่ไม่มีปัญญาจะเลี้ยงละสิถ้าจะมีหลายคน
ประการที่สี่ การจะด่าประณามคนแก่บางคน เช่นกระผมนี่นะ ดูดู๊ อยู่มาเป้นสิบๆปี เคมีในร่างกายก็เพิ่งมาเกิดอีกที โน่นดันไปเกิดที่โน่นต่างประเทศ มันง่ายที่ไหนล่ะขอรับ จะไปจะมาหากันทีต้องถ่อสังขารไป ไปถึงก็ต้องเสียเวลาเป็นวัีนๆเพื่อรอกำลังวังชากลับมา แต่นั่นแหละคนแก่แบบกระผมนะ มีความรับผิดชอบสูง กระผมทำลายจิตใจสาวๆไม่ได้หรอกขอรับ อย่ามาบังคับให้ยาก
ตกลงจะแก้ตัวให้คนสูงอายุอื่นๆ ทำไมมาลงที่ตัวเองก็ไม่รุ้ เอาเป็นว่าถ้่ามีการจัดตั้งชมรมเฒ่าหัวงูเมื่อไรกระผมขอจองตำแหน่งนายกชมรมได้ไหมเนี่ย
ที่เขียนมาทั้งหมดเนี่ย ขอร้องคุณๆสาวเอยอย่าซีเรียสเลยครับ ชีวิตมนุุษย์เราก็เท่านี้ สั้นยิ่งนัก อย่ามัวไปคิดแทนคนอื่นเลย เราเอาตัวเราเอาความสุขใส่ตัวก็พอแล้ว คนอื่นจะขึ้นเขาลงห้วยช่างเขา
05-15-2011, 01:43 PM (ข้อความนี้แก้ไขครั้งสุดท้ายเมื่อ: 05-15-2011 01:44 PM โดย alisco20.)
โพสต์ทั้งหมด: #214
คุณสาวเอย ครับ วันนี้ก็อีกนั่นแหละ ไปอ่านเจอบทความสั้นๆและกระทู้แลกเปลี่ยนความคิดเห็นใน เว็บสนุกเลยจะขออนุญาตลอกมาให้คุณสาวเอยของผมได้อ่านดู เชื่อไหมครับ คนเรามีสาเหตุที่ต้องร่วมรักกันหลายสาเหตุ สรุปก้คือเกิดมาก็ต้องมีเซ็กซ์ว่ายังงั้นเถอะ รีบคลิกไปอ่านเสียแล้วสำรวจตัวเองด้วยนะครับ มันจริงไหมที่ผู้เชี่ยวชาญเขาว่าน่ะ

http://webboard.sex.sanook.com/forum/341...ot___.html
05-15-2011, 02:02 PM
โพสต์ทั้งหมด: #215
นี่ก็อีกบทความหนึ่ง เป็นบทความทางวิชาการว่าด้วยเรื่อง ความบอกพร่อมทางเพศของคุณผู้หญิง ขอให้คุณสาวเอยของผมลองคลิกไปอ่านดู แล้วถามตัวเองว่า คุณเป็นคนหนึ่งใช่ไหม

http://webboard.sex.sanook.com/forum/?topic=3416350
05-29-2011, 09:35 AM (ข้อความนี้แก้ไขครั้งสุดท้ายเมื่อ: 05-29-2011 09:47 AM โดย alisco20.)
โพสต์ทั้งหมด: #216
ขอย้อนไปพูดเรื่อง ปัญหาสามีไม่ทำการบ้าน ไม่ว่าบอร์ดไหนต่อบอร์ดไหนมีพูดถึงปัญหาเกี่ยวกับสามีไม่ทำการบ้าน ถือว่าเป็นคำถามยอดฮิตจริงๆ น่าเห็นใจคุณผู้หญิงที่มีแฟนหรือมีสามีแล้ว อยู่ๆจะวิ่งโร่ไปถามหมอก็คงต้องอายละนะ ไม่อายก็เสียเงินฟรีๆเพราะหมอเองก็อาจตอบไม่ได้ บางทีถ้าเป็นหมอผู้ชาย แกอาจจะคิดในใจ แกเองก็มีปัญหาภรรยาไม่ค่อยให้แกหลับนอน
สรุปปัญหาจริงๆที่สามีไม่ยอมมีอะไรกับภรรยา พูดโดยรวมๆแล้วก็หนีไม่พ้นปัญหาเหล่านี้
1.สามีไม่มีอารมณ์ เพราะความเครียด เพราะภรรยาอาจเรียกร้องถี่เกินไป
2.สามีไม่ชอบเรื่องบนเตียง หรือบางรายจะขอเข้าวัดมากกว่า
3.ภรรยาเองไม่เอาไหนเรื่องบนเตียง เช่นดีแต่นอนแผ่ ดีแต่ให้สามีทำเสร็จๆไปไม่รู้จักการปรนนิบัติหรือการเพิ่มเสน่ห์
4.ภรรยามีความบกพร่องทางเพศที่ตัวภรรย่าเองก็ไม่ทราบ
5.ภรรยาเอาแต่หมกมุ่นหาเงินทำแต่งาน พอถึงเวลานอนก็หลับเป็นตาย
6. การไม่เอาไหนของสามีภรรยาไม่พยายามช่วยแก้ไข เช่นหายามากินมาช่วย
7.ภรรยาไม่สัีงเกตุว่าที่จริงสามีแอบไปมีกิี๊กมีเมียน้อยนอกบ้าน
8.การที่ภรรยาเรียกร้องมากเกินไปสำหรับสามีภรรยาที่แก่มากแล้วในความคิดของสามี
9.มาตรฐานคู่สามีภรรยาอื่นๆไม่อาจมาวัดมาเทียบเพราะแต่ละคนอารมณ์ทางเพศไม่เท่ากัน และไม่เหมือนกัน
10.ไม่ยอมรับรู้ไม่ยอมศึกษาเรื่องเพศเพื่อหาทางแก้ไขปัญหาทางเพศ

เชื่อเถอะครับ ปัญหามันวนๆอยู่อย่างนี้แหละถามๆใครก็หนีไม่พ้นจะได้รับคำแนะนำให้แก่ปัญหาเหล่านี้ร้อยแปดพันเก้า
แต่พูดน่ะมันพูดง่าย เห็นๆมีคนอวดรู้พยายามแนะนำอะไรๆที่มันไม่ได้ช่วยอะไรเลย ดังนั้นมันอยู่ที่คัวภรรยาที่เห็นว่าสามีมีปัญหาเองที่ต้องพยายามแก้้ไข เอาใจใส่ความเป็นอยู่ของสามี ไม่เป้็นการบีบคั้นเขาเกินไปในขณะเดียวกันก็ไม่ใช่จะปล่อยให้เสือเข้าป่า อีกอย่างหนึ่งอย่าลืมว่าสามีแต่ละคนนิสัยจะไม่เหมือนกัน บางคนเห็นเด็กสาวๆอดกุ๊กกิ๊กไม่ได้ อย่างนี้ก็ต้องระวังหน่อย เพราะแกอาจไม่ใช่เอ็นดูเด็กแบบธรรมดา สมัยนี้เด็กๆชอบมองหาผู้ใหญ่เพื่อเลี้ยงดูเธอก็มาก บางรายชอบเหลือเกินตีกอล์ฟ ภรรยาก็นึกดีใจสามีจะได้มีกำลังมาปรนนิบัติภรรยาตอนนอน บางรายไม่ใช่อย่างนั้นเพราะจริงๆแกไปติดแค็ดดี้ที่สนามกอล์ฟนั่น ในกรณีนี้ภรรยาควรจะตามไปดูบ้าง อย่างน้อยก็ไปแสดงตัวและเตือนๆว่าสามีข้าใครอย่าแตะอะไรทำนองนั้น
อีกประการหนึ่งประเภทตืนแต่ตี4 ตี5 ออกไปวิ่งจ๊อกกิ้ง ภรรยาอย่าได้ตายใจเอาแต่นอนอุตุนะ บางคนแกไม่ไปวิ่งธรรมดาน่ะสิแกเล่นวิ่งออกไปบ้่านสาวๆน่ะ แบบนี้กว่าภรรยาจะรุ้แกก็มีลูกติดนอกบ้านเสียแล้ว วิธีป้องกันก้คือสามีไปออกกำลังกายก็พยายามแข็งใจไปออกกะแกมั่ง เท่านี้ก็ช่วยปห้องกันการเกิดเหตุไม่พึงประสงค์ได้แล้ว บางรายสามีชอบไปอาบอบนวดดดยอ้่างการนวดบังหน้า ภรรยาก็ต้องอดทนไปกับแกสิ แกนวดเราก็นวดบ้างไม่เห็นเสียหาย ประเภทสามีชอบไปร้องคาราโอเกะ อย่าลืมว่าทีนั่นอาจไม่มีนักร้องผู้หญิง แต่ย่อมจะมีคนไปร้องทั้งผู้หญิงผู้ชาย ใครจะรู้ร้องๆไปเกิดมีอารมณ์ตามเพลงก่อนกลับบ้านพ่อยอดขมองอิ่มอาจเลี้ยวเข้าม่านรูดก่อนใครจะไปรุ้ สรุปก็ตือในเมืองใหญ่ๆเช่นกรุงเทพฯ อะไรๆย่อมเกิดขึ้นได้เสมอ[/b]

[my-youtube width=425 height=344]http://www.youtube.com/watch?v=KWNDVv6kKw8[/my-youtube]
05-30-2011, 06:39 PM
โพสต์ทั้งหมด: #217
คุณๆสาวเอยครับ เราลองมาเปิดอกพูดกันดีไหมครับ คุณฯๆผู้หยิงบางคนก็คงเหมือนผู้ชายบ่งคนคือ เกิดมาชีวิตรักไม่สมหวังพอถามกันจริงๆไม่ใช่ชีวิตรักๆไม่สวมหวัง แต่เป็นชีวิตเซ็กซ์ไม่สมดุลย์กับสามีหรือแฟน คือประเภทแฟนมักมากภรรยามักน้อย หรือภรรยาชอบมีควมสุขเรื่องบนเตียง แต่พ่อสามีจะหันหน้าเข้าวัดท่าเดียว ไม่เข้าวัดก็เป็นประเภทหัวถึงหมอนนอนกรนลั่น อะไรทำนองนั้น
ทีนี้ก็มีนะครับที่เคร่งศาสนาจริงๆหันหน้าทำแต่บุญ อยากตัดทางโลก แต่สำหรับคุณๆที่อ่านอยู่นี้คุณคิดจะตัดทางโลกได้จริงหรือ คุณไม่ยอมรับหรือว่าเซ็กซ์เป็นของจำเป็น ยอมรับความจริงเถอะครับ ชีวิตมนุษย์ต้องมี กิน ขี้ ปี้ นอน กันทั้งนั้น บางคนกล้าเปิดเผย บางคนอายแล้วอายอีก แต่เวลาไปหาหมอตรวจภายในกลับกล้าไปให้ตรวจ
มีจำนวนไมใ่น้อยที่เที่ยวค้นหาวิธีที่เพิ่มมีเสน่ห์ให้ตัวเอง เพิ่มโดยเรียนรู้วิธีการปรนนิบัติแฟน หรือสามีบนเตียง เรียนรุ้วิธีการบำรุงร่างกาย เรียนรุ้วิธีทำให้รูปร่างสวยงามเพราะเชื่อว่าผู้ชายทุกคนชอบผุ้หญิงสวย เชื่อว่าความสวยจะทำให้พิชิตใจชานยได้ พยายามติดตามข่าวผุ้หยิงสวยผู้หญิงงาม ติตามดูภาพผุ้หญิงที่คิดว่าคนนิยมว่าสวยว่างาม ทั่งนี้โดยพิจารณาจากการกดูรูปร่าง หน้าตา เป็นต้น
แต่คุณผู้หญิเชื่อไหม ผู้หญิงสวยในความใฝ่ฝันของผู้หญิงทั่วๆไปกับผู้หญิงในความเป็นจริง หรือชีวิตจริงมันไม่เหมือนกัน ผู้หยิงสวยที่ทุกคนอยากจะเป็นจะต้องมีรูปร่างแบบบางอรชร มีเอว มีหน้าอก มีสะโพกสวย สวยในที่นี้หมายถึงขนาดหรือไซด์ที่พอดีๆ แต่ในชีวิตจริง แม้แต่ในสายตาของจิตรกร หรือช่างถ่ายภาพตั้งแต่สมัยอดีตมักจะมองคนสวยในแบบที่เป็นจริง คือ ค่อนข้างเจ้าเนื้อ สะโพกใหญ่ หน้าอกพองาม
ดังนั้นเชื่อเถอะ คุณผุ้หญิง ถ้าคุณจะอวบไปบ้าง อ้วนไปบ้างผู้ชายเขาไม่ถึงขนาดจะต้องพิถีพิถันคัดเลือกนักหรอก สำคัญมันอยู่ที่จิตใจ สำคัญที่การปรนนิบัติคู่ครองหรือแฟน สำคัญที่คณพอมีเวลาเอาใจใส่ดูแลรูปร่างบ้างง ไม่ตัองถึงขนาดยอมไปเป็นทาสเครื่องสำอางบางยี่ห้อหรอก
สำหรับคุรผุ้หญิงที่เอวบางร่างน้อยแต่เกิดก็อย้่าวิตก จงใช้โอกาสที่คนปัจจุบันนิยมคนร่างนางแบบ พยายามเสริมเสน่ห์เพิ่มขึ้น สมัยก่อนถือว่าผู้หญิงที่เป็นยอดปรารถนาของผ้ชายจะต้องการเหย้าการเรือนเก่ง สมัยนี้นอกจากจะเก่งในเรื่องการบ้านการเรือนแล้ว การมุ้งก็จำเป็นต้องรู้และปรนนิ
บัติได้
วันนี้ผมมีรูปวาดจากจิตรกรเอกของโลกมาฝาก ( Luis Ricardo Faralo )ให้สังเกตุนางแบบจะสวยแบบ ที่เป็นแม่บ้านเป็นสาวทั่วๆไป ลองพิจารณาดูครับว่าผู้หญิงในแบบสวยอย่างไร ทำไมในสายตาผู้ชายถึงมองว่าเธอสวย

06-07-2011, 08:03 PM
โพสต์ทั้งหมด: #218
เมื่อไม่กี่วันมานี้ มีสมาชิกห้องการมุ้งท่านหนึ่ง คือคุณ Béatrice ได้นำกระทู้ๆหนึ่งจากเว็บอื่นมาเสนอให้สมาชิกห้องนี้ได้แลกเปลี่ยนความคิดเห็นกัน เธอเล่าว่าในบอร์ดอื่นที่ไปคัดมา เจ้าของกระทู้ซึ่งเป็นสตรีโดนวิจารณ์และตำหนิเสียเละยิ่งกว่าเละ พอนำมาเสนอในห้องการมุ้งนี้ก็โดนวิจารณ์ซึ่งมีทั้งเห็นใจจขกท. และไม่เห็นด่วยก็มาก
ประเด็นการโต้ตอบกันมากก็คือ จขกท.ในเว็บที่ คุณ Béatrice ไปคัดมาตั้งกระทู้ว่า เธอเงินเดือน 3 หมื่นบาทโดนชายหนุ่มที่ทำงานในบริษัทที่อยู่ตรงกันข้ามซึ่งมีเงินเดือนแต่ 8500 บาทมาจีบและเธอตัดสินใจไม่ขอมีความสัมพันธ์ด้วย ฯลฯ
เธอเองมีเหตุผลว่าเพราะเหตุที่เงินเดือนของเธอสูงกว่าฝ่ายชายมากดูแล้วไม่เหมาะสมมาก ฯลฯ เท่านั้นแหละเธอโดนคนในบอร์ดนั้นวิจารณ์สาดเสียเทเสีย ในขณะเดียวกันก็มีเพือ่นผู้หญิงแสดงความเ็ห็นใจเธอจขกท.ก็มาก
ประเด็นความคิดเห็นขัดแย้งกันน่าสนใจเป็นอย่างยิ่ง ในแง่หนึ่งแสดงให้เห็นว่าตามความเชื่อเดิมๆหรือประเพณีปฏิบัติในอดีต ฝ่ายฃายไทยต้องเป็นผู้นำครอบครัวและต้องเป็นผู้รับผิดชอบในชีวิตของฝ่ายหญิง บัดนี้สภาพสังคม และสภาพความจำเป็นด้านเศรษฐกิจได้บีบบังคับให้ภาระรับผิดชอบในครอบครัวทั้งฝ่ายชายและฝ่ายหญิงจะต้องมีร่วมกัน ในเมื่อ่เป็นเช่นนั้นในครอบครัวฝ่ายหญิงหรือฝ่ายภรรยาย่อมมีสิทธิมีเสียงมากขึ้น จะว่ามีสิทธิเสมอกันกับพ่อบ้านหรือสามีเหมือนในนานาประเทศยุโรปและประเทศอื่นที่เจริญแล้วก็ไม่ผิด
ดังนั้น การที่ฝ่ายหญิงจะปิดกั้นตัวเองโดยเอาเรื่องรายได้แต่ละฝ่ายมาเป็นตัวกำหนดมันก็ไม่น่าจะเป็นข้ออ้างที่มีเหตุผลพอ เราลองมาสมมุคิดูนะ ถ้าเกิดมีคนรักกันคู่หนึ่ง ฝ่ายชายก็มีรายได้พอสมควรแก่ฐานะ ต่อมาฝ่ายหญิงเกิดเป็นนักกีฬากอล์ฟที่สามารถสร้างชื่ิอเสียงและต่อๆมามีรายได้มากมาย ดังนี้บุคคลทั้งสองคนก็ไม่น่าจะเหมาะสมจะแต่งงานกัน อย่างนั้นหรือ มันไม่น่าจะใช่
เราต้องยอมรับว่าปัจจุบันสภาพชีวิตและความเป็นอยู่ของคนไทยทั่วไปเริ่มจะเหมือนสภาพการเป็นอยู่ของคนในประเทศที่พัฒนาแล้ว มันย่อมไม่เหมือนกับชีวิตความเป็นอยู่ฃของประชาชนในประเทศเพื่อนบ้าน ในประเทศเหล่านี้ฝ่ายหญิงยังต้องพึ่งพาฝ่ายชายที่เป็นสามีอย่างมากในด้านรายได้ความเป็นอยุ่ ดังนั้นจะเห้นได้ว่่าในประเทศเหล่านี้ผู้หญิงจะหาคู่ครองหรือแฟนจะต้องคำนึงถึงรายได้ของฝ่ายชายก่อนอื่น
ผมออกจะไม่เห็นด้วยที่การที่จะมีแฟนหรือสามีสักคนคุณผุ้หญิงไทยจะเอาเรื่องรายได้ของฝ่ายชายมาเป็นตัวกำหนด ลองเปิดใจให้กว้างลองคบๆกันดูก่อน ใครจะรู้ฝ่ายฃายมีเงินเดือนน้อยก็จริงแต่ครอบครัวฝ่ายฃายอาจจะมีกิจการอะไรที่เขาเองอาจมีส่วนจะได้ส่วนแบ่งก็ได้ การที่คุณผู้หญิงปิดกั้นตัวเองและฝ่ายชายก็อาจไม่ยอมเปิดเผยฐานะแท้จริงว มันอาจทำให้บุคคลพลาดโอกาสจะได้คบหากันจนถึงขั้นได้แต่งงานกันอย่างน่าเสียดาย
กรณีนี้มันก็เหมือนคุณสาวๆหลายคนที่เอาอายุของคนจะเป็นแฟนมากำหนดว่า ฝ่ายชายจะต้องอายุมากกว่า ฝ่ายชายจะต้องอายุมากกว่าฝ่ายหญิง หรือกำหนดไว้ว่าจะต้องไม่เกินเท่านั้นเท่านี้ อย่าไปตั้งต้นกำหนดเลย การกำหนดเช่นนั้นก็เท่ากับปิดกั้นตัวเอง มีมากที่ผู้ฃายแต่งงานกับสาวใหญ่อายุมากกว่า มีมากที่สาวไๆแต่งงานกับผุ้ชายอายุมาก แต่ถ้าสังเกตุดูดีๆ คนเหล่านั้นที่ใครๆมองว่าไม่เหมาะสมกัน เขาอาจมีควมสุขมากกว่าคู่ที่มองแล้วสมกันเหลือเกินก็ได้ อย่าลืมครับ คุณๆสาวเอย มีบ่อยๆที่ความรักของคนสองคนเกิดขึ้นแบบหาเหตถุผลไม่ได้ และคนที่รักกันแบบหาเหตุผลไม่ได้นี่แหละครองชีวิตคู่ยืนยาวมาก็มีนักต่อนัก
06-20-2011, 09:38 AM
โพสต์ทั้งหมด: #219
ธรรมดาของผม พอมีเวลาจะเข้ามาอ่านกระทู้ในห้องมุดมุ้งเป็นอันดับแรกในการเปิดหาเว็บไซด์ต่างๆ อ่านๆไปบางทีก็มีความเห็นแย้งกับหลายๆท่านแต่อาจไม่มีเวลาแลกเปลี่ยนความคิดเห็น มีอยู่กระทู้หนึ่งจำได้จขกท.คือ คุณ สวัสดี..ฉิงฉิง คุณฉิงฉิงตั้งคำถามว่า มันยากนักเหรอที่ผู้หญิงจะอยู่เป็นโสด หรือไม่แต่งงาน
แน่นอนคำคอบก็มีหลากหลายจากท่านผุ้อ่าน พออ่านๆไปผมก็เกิืดคำถามว่าผู้หญิงที่อยู่เป็นโสดเธอจะมีความสุขทางเพศได้้อย่างไร หรือเธอจะปลดปล่อยอารมณ์ทางเพศได้อย่างไร ผมเชื่อว่าคนที่เคร่งศาสนาหรือแก่วัดแก่วาคงจะหาว่าผมคิดทะลึ่ง หรืออะไำรก็ว่าไป ท่านเหล่านี้คงคิดว่าเรื่องในสมัยก่อนผู้หญิงคงจะเรียบเป้นผ้าพับไว้เพราะกรอบประเพณีและศาสนากำหนด ดังนั้นในสมัยก่อนการที่ผู้หญิงจะปฏิบัติการช่วยตัวเองเป็นเรื่องน่าอายและผิดศิลธรรม จนมาสมัยนี้บางคนก็ยังคิดอย่างนี้จริงๆ ความคิดเก่าโบราณเช่นนี้ทำให้ผู้หญิงหลายคนอยู่เป็นโสดลำบากเพราะไมู่้รู้จะมีความสุขทางเพศได้อย่างไร มีอยู่มากที่ปลอบๆใจคัวเองตามคำกลอนที่ว่า อดข้าวดอกเจ้าชีวาวาย ไม่ตายดอกเพราะอดเสน่หา (เขียนผิดหรืิอเปล่าไม่รู้สิ) นั่นก็หมายความว่ามีสตรีอยู่จำพวกหนึ่งพยายามฝืนธรรมชาติคือ ถือว่ากามารมณ์ไม่สำคัญกับชีวิต แต่อีกกลุ่มหนึ่งเชื่อว่า กามารมณ์มันจำเป็นอย่างยิ่งสำหรับชีวิต พวกที่คิดแบบหลังจะพยายามหาสิ่งทดแทนเพศชายในยามที่ยังไม่มีคู่ครองหรือยังครองโสด
ถ้าจะว่าไปความคิดแบบนี้ผิดหรือ ในสังคมโบราณถือว่าผิดศิลธรรมมากๆ แต่ธรรมชาติก็คือธรรมชาติ เมื่อมนุษย์เกิดมาถึงวัยรุ่นหรือวัยเจิญพันธุ์ เรืองความรุ้สึกทางเพศย่อมหลีกเลี่ยงไม่ได้ เมื่อสาวโสด หรือชายโสดมีอารมณ์ก็หาทางสำเร็จความใคร่ด้วยตัวเอง มันมีมาแต่สมัยโบราณกาลแล้ว จากการค้นคว้าทางการแพทย์ค้นพบว่ามนุษย์รู้จักช่วยตัวเองบำบัดความใคร่ตั้งแต่สมัย 4,000 ปีก่อนคริสตกาล คือย้อนไปคั้งแต่สมัย 6,000 ปีมาแล้ว ธรรมชาติคงเห็นใจมวลมนุษย์ที่มีกิเลสและยังไม่มีคู่ครองหรืออยู่เป็นโสด ธรรมชาติก็ได้บันดาลให้มนุษย์รู้จักคิดหาวิธีบำบัดความใตร่ด้วยตนเองธรรมชาติได้บันดาล หรือไม่ลืมที่จะทำให้มนุษย์รู้จักประดิษฐ์หรือหาสิ่งมาทดแทนช่วยให้บำบัดความใคร่ได้โดยไม่จำเป็นต้องพึ่งพาอวัยวะของเพศตรงข้ามได้
ดังนั้น ขอให้สตรีที่เป็นสาวทั้งหลาย ถ้ายังไม่เจอคนถูกใจก็อย่าได้ห่วง ชีวิตอยู่เป็นสุขได้แม้จต็องเป็นโสด ยิ่งสมัยนี้เครื่องไม้เครื่องมือในการช่วยตัวเองของผุ้หญิงผู้ชายหาได้ง่ายๆสามารถสั่งซื้อทางอินเตอร์เน็ทได้

ภาพล้อเลียนการสำเร็จความใคร่สมัยกรีกโบราณในสมัย 600 ปีก่อนคริสตกาล

ภาพเครื่องมือช่วยสำเร็จความใคร่ของสตรีสมัยก่อน เครื่องมือนี้น่าจะเหมาะกับผู้ชายแก่ๆ หรือหนุมมะเขือเผาละนะ

หมายเหตุ พยายามเขียนให้เป็นวิชาการ แต่ดันทะลึ่งเป็นวิชาเกินอยู่เรื่อยละครับ
06-20-2011, 11:22 PM
โพสต์ทั้งหมด: #220
เมียผมทองเท่าหัวมดคัน แลกผัวฉันเอาไปเลย

น่ารักจริงๆ
06-21-2011, 08:16 PM (ข้อความนี้แก้ไขครั้งสุดท้ายเมื่อ: 06-25-2011 11:08 AM โดย alisco20.)
โพสต์ทั้งหมด: #221
ก็ขอบคุณ คุณลมหัวด้วนที่กรุณาเข้ามาพูดเปรียบเทียบหรือแอบนินทาเมียบังเกิดเกล้า ความจริงก็ดีครับ บางทีผมเขียนกระทู้มันอออกจะทื่อๆขาดอารมณ์ขันบางครั้งคุณผู้อ่านจะได้คลายเครียดบ้าง
ทีนี้หลังจากเขียนกระทู้ออกอ่าวออกทะเลไปบ้างก็ขอวกมาคุยเรื่องของสาวๆนะครับ วัตถุประสงค์ในการเอาปัญหาที่สาวโสดหรือผู้หญิงที่อยู่คนเดียวอาจหาความสุขให้ตัวเองบ้าง หรือบางรายแม้จะมีคู่ครองแล้วแต่ขาดความสุขอาจแสวงหาสิ่งทดแทนหรีือเครื่องมือช่วย สมัยก่อนนะครับ สังคมไทยหรือแม้แต่สังคมมนุษย์ทั่วโลกดัดจริตมากกว่าเดี๋ยวนี้ เรื่องการช่วยตัวเองของหญิงสาวและไม่สาวเป็นเรื่องบัดสีบัดเถลิงเหลือเกิน ผู้หญิงที่ช่วยตัวเองอาจถูกหาว่าเป็นคนมักมากในกามราคะ เป็นผ้หญิงไม่ดีละครับ แต่ในความเป็นจริงอย่างที่ผมว่าไว้ ตำนานการช่วยตัวเองปลดปล่อยอารมณ์ทางเพศมันมีอยู่คู่มวลมนุษยชาติมานานนมแล้วแต่พวกคนเราส่วนใหญ่ไม่กล้่ายอมรับความจริง
ทีนี้ก็มาถึงเรื่องผมพูดเรื่องช่วยตัวเองโดยเฉพาะคุณสาวๆทั้งโสดและไม่โสดแถมยังมีการเอาภาพอุปกรณ์ของผู้ชายมาแสดงอีก นั่นผมต้องการจะชี้ให้เห็นว่า การช่วยปลดเปลื้องความใคร่อาจจะให้คู่ครองนั่นแหละช่วยก็ย่อมได้ มีหลายรายที่คุณสามีเป็นพวกมะเขือเผา เป็นคนแก่เกินแกงแต่ใจยังสู้ เครื่องมือเหล่านี้จะช่วยไำด้ ที่จริงมีอยู่หลายคู่ที่การให้ความสขแก่กันไม่สมบูรณ์ ดังนั้นคุณสาวเอยก็ไม่ควรปล่อยไปตามกรรม บางอย่างการรู้จักเครื่องช่วยต่างๆมันอาจช่วยได้ ขอเลยละอย่าไปโทษคุณผู้ชายและอ้างว่าสามีไม่เอาไหนเลยต้องแอบไปมีกิ๊กมีชู้ มันสำคัญว่าคุณสาวเอยได้พยายามหาทางช่วยสามีแก้ปัญหาหรือไม่ หรือปล่อยแกไปตามเรื่อง นี่คือเสน่ห์อย่างหนึ่งของสาวๆที่จะทำให้สามีหรือคู่ครองประทับใจได้ เช่น ช่วยหายาบำรุงให้บ้าง หาเครื่องมือผ่อนแรงให้บ้าง เพราะในเวลากลางวัน สามีมัีีกจะยุ่งอยู่กับการงาน ดังนั้นจงช่วยหาทางสนับสนุนให้สามีได้มีความสุขมากขี้น ในขณะเดียวกันคุณสาวเอยเองก็มีความสุขไปด้วย มีสมาชิกสาวบางท่านในห้องมุดมุ้งนี่แหละ ขนาดอยู่กินกันมาเป็นสิบๆปีแล้ว ตีสามตีสี่บางคืนสามียังมีอารมณ์มาสะกิดอยู่เลย อย่างนี้แสดงว่าสามีไม่หลงก็ไม่รู้จะว่ายังไง สรุปก็คือคุณสาวๆที่มีแฟนหรือสามี อย่าปล่อยให้เรื่องบนเตียงเป็นการริเริ่มของสามีเสมอไป เราควรจะหาของแปลกๆใหม่ๆมาทำให้สามีได้ตื่นเต้นอยู่เรื่อย ถ้าทำได้อย่างนี้ ซึ่งน่าจะทำได้ เพราะในห้องน้ก็มีคุณผู้หญิงคนเก่งทำได้ผลอยู่ รับรองสามีหลงโดยแน่นอน ขออย่างหนึง เมื่อเห็นคู่ครองหรือสามีมีปัญหาเรื่่องร่วมเพศเลยด่าส่ง มันจะไม่ช่วยอะไรได้เลยมีแต่ซ้ำเติมให้ปัญหาการครองคู่มันมีมากขึ้น อยาลีมครับ สามีที่สมบูรณ์ในโลกนี้มันไม่มีหรอก ทำใจยอมรับความจริงเสีย แล้วมาพิจารณาดูว่าสามีของเราเป็นสามียอดแย่อย่างไรบ้าง เมื่อรู้ก็ควรหาทางช่วยแก้ช่วยเหลือกันไป อย่างไรก็ดี ถ้าเรายอมรับได้กับความบกพร่องของสามีโดยเฉพาะเรื่องเพศสัมพันธ์ ขณะเดียวกันสามีตัวดีก็ยอมรับว่าอันภรรยาของเขาก็ย่อมไม่สมบูรณ๋ 100 % เช่นกัน เมื่อยอมรับอย่างนี้โดยทั้งคู่พยายามหาทางปรับปรุงแก้ไขเสีย ทำไมชีวิตรักที่ยืนยาวจะเป็นไปไม่ได้

[my-youtube width=425 height=344]http://www.youtube.com/watch?v=EG2KjEWNLJU[/my-youtube]
06-28-2011, 03:05 PM
โพสต์ทั้งหมด: #222
คุณๆ สาวเอย บังเอิญ สมาชิกห้องราษฎร์ท่าหนึง คือคุณ ถ่องแท้ ได้กรุณาไปค้นตว้าหรือนำเแาบทความจากหนังสือ เล่มหนึ่งมาให้อ่าน มีบางวรรค กล่าวถึงว่า ผู้หญิงมีอวัยวะเพศเพื่อการสืบพันธุ์ ฯลฯ ซึ่งผมก็ได้แย้งไปว่า วัตถุประสงค์ของธรรมชาติไม่น่าจะบันดาลเพียงให้ผู้หญิงมีอวัยวะเพศเพือการสืบพันธุ์เท่านั้น และผมแย้งว่า การใช้ประโยชน์อวัยวะเพศของผู้หญิงน่าจะมีไว้เพื่อแสวงหาความสุขด้วย โดยผมเชื่อว่า ในจำนวนการร่วมเพศ ร้อยครั้ง น่าจะทำไปเพื่อแสวงหาความสุขมากกว่าการประสงค์จะมีบุตร แน่นอนการมีบุตรต้องเกิดจากการเสพสมร่วมเพศ แต่การร่วมเพศน่าจะพูดได้สวยๆว่าเป็นของกำนัลจากสวรรค์ก็คงได้ซึ่งไม่ใช่จะให้ประสงค์มีแต่บุตรอย่างเดียว
ดังนั้นการแสวงหาความสุขย่อมเป้นที่ปารถนาของทุกคน ท่านที่คิดว่าตนเองยังขาดตกบกพร่องก็ต้องแสวงหา ใครจะว่่าหมกมุ่นมันคงไม่ใช่ สำหรับชื่อกระทู้นี้้บอกมาแต่ต้นว่า จะมาคุยกันเรื่องวิธีทำให้สามีพึงพอใจ สำหรับสาวโสดก็ไม่เป็นไร จะรับรู้ไว้คงไม่เสียหาย สำหรับจขกท.เองมิได้มั่นใจถึงขนาดว่าความคิดเห็นตัวเองจะถูกต้องทั้งหมดเพราะมิได้ค้นตว้าหาทฤษฎีใดมาสนับสนุนทั้งสิ้น เป้นแต่เอาความคิดเห็นของตนเองมาเปรียบเทียบ เอาตัวเองมาเปรียบว่าถ้าเราคบผู้หญิง เราต้องการให้เธอเป็นอย่างไร ปฏิบัติอย่างไร เอาตัวเองมาเปรียบว่าผู้ชายคนอื่นๆน่าจะมีความรู้สึกอย่างไร ปัจจุบันนี้น่าเสียดายที่คุณผุ้หญิงส่าวๆสวยๆหลายต่อหลายคนไม่รู้จะไปถามใครเมื่อเกิดมีปัญหาเกี่ยวกับสิ่งซ่อนเร้น และวิธีสร้างสัมพันธ์กับคู่ชาย
จะอย่างไรก็ดี ขอเรียนว่ายินดีที่จะมีท่านผู้ใดนำบทความเกี่ยวกับเรื่องเพศหรือเรื่องสาวๆควรทราบมาให้ผู้อ่านอื่นๆได้ทราบหรือรับรู้ครับ
07-03-2011, 12:03 AM
โพสต์ทั้งหมด: #223
ไม่เคยเข้ามาอ่าน เพิ่งเข้าเป็นครั้งแรก (เพราะห้องราชดำเนินปิดก่อนเลือกตั้งค่ะ) ก็ได้แง่มุมใหม่ๆ ขอบคุณค่ะ ส่วนตัวไม่มีปัญหาอะไร สามีเป็นคนน่ารัก รักครอบครัว มีความเห็นเช่นเดียวกันเกี่ยวกับคู่ชีวิตซึ่งมันเป็นคู่กันแต่ชาติก่อนๆ แล้วคิดอยู่เสมอว่า ทุกเรื่องที่เกิดขึ้นในชีวิต จะดีหรือเลว จะทุกข์ หรือสุข จะไม่อินังขังขอบ รับรู้ปัญหา แต่จะไม่เก็บปัญหาไว้ในใจ มันเกิดขึ้นตั้งอยู่และจะดับไปเองในไม่ช้า เลยเป็นคนไม่ทุกข์นานค่ะ ขอบคุณอีกครั้ง ว่างๆจะแวะเข้ามาอีก (แหม..ใช้เวลาอ่านอยู่ห้องนี้เกือบเที่ยงคืนเชียว ไปก่อน จะเข้านอน รอเลือกตั้งพรุ่งนี้ บ๊าย บายค่ะ...)

เพิ่งจะวิ่งออกจากจุดเริ่มต้น เป้าหมาย ปชต.ที่แท้จริง ยังอยู่อีกไกล Yoyo-17
07-05-2011, 10:53 PM
โพสต์ทั้งหมด: #224
ก็ขอขอบคุณท่านผู้ใช้นามว่า ไม้เลื้อยสีสด ท่านผุ้มาจากแดนไกลคือห้องการเมืองโน่น โดยปรกติผมชอบอ่านกระทู้การเมือง แต่อ่านๆไปอดอินกับบางกระทู้ไม่ได้ ก้แอบๆไปเขียนกระทุ้เหมือนกัน เสียอยู่อย่างครับเขียนแล้วไม่ค่อยไ่ด้เข้าไปโต้ตอบกับผู้อ่านเพราะมีเวลาจำกัด หรือบางทีไปโต้ตอบแล้วเผลอๆอดทะเลาะกับเชขาไม่ได้ อารมณ์ก็เสีย เมื่ออารมณ์เสียอย่างอื่นพลอยเสียไปด้วยนี่สิสำคัญ
คุณไม้เลื้อยสีสดครับ ว่าที่จริงใช้ล๊อกอินนี้รู้ทันทีว่าต้องเป็นผู้หญิง และที่สำคัญออกจะเป็นผู้หญิงที่โรแมนติก ไม่รู้ไปสนใจกระทู้การเมืองได้อย่่างไร ก็ดีครับที่กรุณาบอกว่าส่วนตัวก็เข้าใจชีวิตดีและทำใจได้ ดังนั้นการเข้ามาอ่านกระทู้ของผมคงมาอ่านเพื่อฆ่าเวลาอย่างที่บอก ก็ไม่ว่าอะไรหรอกครับ ผมทราบดีว่ากระทู้บวมๆของผมไม่ค่อยมีสาระ เป็นแต่ว่าผมมีความปรารถนาดีต่อเพื่อนสมาชิก มีอะไรก็อยากแลกเปลี่ยนความคิดเห็นกันในเรื่องตามหัวข้อกระทู้ ก็ไม่ได้ตั้งใจจะเขียนยีดยาว แต่เห็นใจท่านที่หลงมาอ่าน พอมีคนอ่านผมก็เลยเขียนต่อมาเรื่อยๆครับ

[my-youtube width=425 height=344]http://www.youtube.com/watch?v=xeqFFLSU6Kg[/my-youtube]
07-07-2011, 09:19 PM (ข้อความนี้แก้ไขครั้งสุดท้ายเมื่อ: 07-07-2011 09:31 PM โดย alisco20.)
โพสต์ทั้งหมด: #225
คุณนายผู้พัน(ท้ายซอย) เขียนในกระทู้ ผู้ชายอายุ 75 ยังมีไฟ ว่า

มีคนเคยบอกว่า ความรักของผู้หญิงอยู่ที่สมอง คิดว่ารัก รักเพราะอะไร
ส่วนความรักของผู้ชาย อยู่ตรงนั้นนะคะ กล่องดวงใจ ประมาณว่า ดูว่าผู้หญิงนั้นสวย เซ็กซ์ เอ็กซ์ ต้องมาก่อน
อาจจะจำกัดความแบบไม่เป็นวิชาการนัก แต่จำใจความได้ประมาณนี้ค่ะ เลยอยากได้คำจำกัดความที่ชัดเจนจากคุณพี่อะลิสโก้สักหน่อย
พอดีเห็นภาพนี้แล้วมันตรงกับคำจำกัดความที่ว่าค่ะ พี่อะลิสโก้
เลยชอบ เอามาลงให้ดู

ผมเลยถือโอกาสตอบไปว่า

อ่านกระทู้ของคุณนาย(ุ้ผู้พัน) มาหลายวันและคิดหาคำตอบได้ดังนีเ้
ประการแรก ที่บอกว่า ความรักของผู้หญิงอยู่ที่สมอง ผมว่ามันไม่แน่หรอกครับ มีเยอะนะวัยรุ่นทั้งหลายเจอผู้ชายปิ๊งผู้ชายก็ดูแค่หน้าตารูปร่างแล้วก็ชอบเลย เพราะเธออาจไม่ได้ใช้สมองเลยเกิดปัญหาภายหลัง
ประการที่สอง มีมากที่พยายามหาเหตุหาผลก่อนจะรัก แต่มีบ่อยๆที่ความรักไม่ได้เกิดขึ้นโดยมีเหตุผลเสมอไป
อย่างที่วิทยาการสมัยใหม่เขาค้นพบนั่นแหละว่า คนเราพอเจอหน้่าเ้จ้าเคมีในรางกายมันเกิดตอนนั้น อารมณ์รักก็จะเกิดทันที ดังนั้นบางทีมันไม่ทันหาเหตุผลหรอก มันจึงเกิดขึ้นแบบว่า พอนึกรักแล้วค่อยๆหาเหตุผลประกอบทีหลัง
สำหรับผู้ชายผมคงไม่เถียงว่าผู้ชาย (ส่วนมาก) เห็นผู้หญิงมักจะคิดเรื่องเพศก่อนอื่น ผมว่านั่นคือสัญชาติญาณในการสืบพันธุ์ที่ธรรมชาติสร้างมาอย่างนั้น โปรดเชื่อเถิดเครับ ไม่ว่าผู้หญิงจะเริ่มมองผู้ชายด้วยความรักก่อนอื่น หรือผู้ชายจะมองผู้หญิงโดยคิดเรื่องเพศก่อน แต่ลงท้ายก็ต้องมีการร่วมเพศนั่นแหละครับ
ที่เสนอความคิดเห็นมานี่มิไ้ด้เจตนาจะคัดค้านความเห็นคุณนายผู้พันนะครับ เป้นแต่ขอเสริมและขยายความเท่านั้น

ขอเขียนต่อในนี้เลยนะครับ

คือยังมีแนวคิดโดยคุณๆสาวเอยทั้งหลายอยู่นะว่า การที่คนเราจะรักใครชอบใครเราจะมีเหตุผลเสมอโดยเฉพาะคุณผู้หญิง ซึีงผมเองไม่ค่อยเห็นด้วย เพราะ นึกถึงตอนเป็นหนุ่ม พอเห็นสาวไหนสวยมันจะนึกปิ๊งขึ้นมาทีเดียว ตอนนั้นยอมรับนะว่า ไม่ได้คิดหรอกว่าเธอจะนิสัยเป็นยังไง จะเข้ากับเราได้ไหม เรื่องอะไรๆเธอจะเก่งไหม ฯลฯ พูดสั้นๆคือ ขอจีบก่อน รักไว้ก่อน
ส่วนผุ้หญิงก็คงเหมือนกันนะว่า พอเจอหนุ่มไหนถูกใจโดยดูจากหน้าตาก็มักจะไม่ลังเล ไม่ได้นั่งคิดก่ิอนว่าเขามีคุณสมบัติดีไหม เอาแค่พูดถูกใจหน้าตาใช้ได้ก็ขอมีสัมพันธ์ไว้ก่อน
กว่าจะรู้อีกทีว่าเขาอาจไม่เหมาะกับเธอก็คบกันไปแล้ว ทีนี้ก็มานั่งปวดใจนั่งคิดแก้ปัญหาทีหลัง เรื่องอย่างนี้เคยเกิดกับคุณๆสาวเอยไหม ถามตัวเองดูสิครับ สรุปเรื่องไม่รอบคอบในการเลือกคบผู้ชายมันย่อมเกิดได้และไม่ใช่ความผิดพลาดอะไรนักหนาหรอก อย่าไปนั่งโทษตัวเองเลยครับ ผิดแล้วก็เริ่มใหม่ได้เสมอ
07-15-2011, 01:17 PM (ข้อความนี้แก้ไขครั้งสุดท้ายเมื่อ: 07-15-2011 01:25 PM โดย alisco20.)
โพสต์ทั้งหมด: #226
[b]วันพรุ่งนี้เป็นวันสำคัญทางพุทธศาสนา คือวัน อาสาฬหบูชาครับ เรามาพูดเรื่องธรรมะธรรโมสักครั้งดีไหมครับ คุณสาวเอย

วันอาสาฬหบูชา คือวันที่พระพุทธเจ้าได้ทรงประกาศพระพุทธศาสนาเป็นครั้งแรก หลังจากตรัสรู้ได้ 2 เดือน โดยแสดงปฐมเทศนาโปรดพระปัญจวัคคีย์ทั้ง 5 ได้แก่ พระโกณฑัญญะ พระวัปปะ พระภัททิยะ พระมหานาม และพระอัสสชิ ที่ป่าอิสิปตนมฤคทายวัน เมืองพาราณสี แคว้นมคธ จน พระอัญญาโกณฑัญญะ ได้บรรลุธรรมและขอบวชเป็นพระภิกษุรูปแรกในพระพุทธศาสนา จึงถือว่า วันนี้มีพระรัตนตรัยครบองค์สามบริบูรณ์ครั้งแรกในโลก คือ มีทั้งพระพุทธ พระธรรม และพระสงฆ์ ซึ่งเหตุการณ์นี้เกิดขึ้นก่อนพุทธศักราช 45 ปี

ในวันดังกล่าวพระพุทธองค์ได้แสดงปฐมเทศนาซึ่งพุทธสาศนิกชนจะสามารถนำไปปฏิบัติได้ดังนี้
1. มัชฌิมาปฏิปทา หรือทางสายกลาง เป็นข้อปฏิบัติที่เป็นกลางๆ ถูกต้องและเหมาะสมที่จะให้บรรลุถึงจุดหมายได้ มิใช่การดำเนินชีวิตที่เอียงสุด 2 อย่าง หรืออย่างหนึ่งอย่างใด คือ

การหมกมุ่นในความสุขทางกาย มัวเมาในรูป รส กลิ่น เสียง รวมความเรียกว่าเป็นการหลงเพลิดเพลินหมกมุ่นในกามสุข หรือกามสุขัลลิกานุโยค

การสร้างความลำบากแก่ตน ดำเนินชีวิตอย่างเลื่อนลอย เช่น บำเพ็ญตบะการทรมานตน คอยพึ่งอำนาจสิ่งศักดิ์สิทธิ์ เป็นต้น ซึ่งการดำเนินชีวิตแบบที่ก่อความทุกข์ให้ตนเหนื่อยแรงกาย แรงสมอง แรงความคิด รวมเรียกว่า อัตตกิลมถานุโยค

ดัง นั้น เพื่อละเว้นห่างจากการปฏิบัติทางสุดเหล่านี้ ต้องใช้ทางสายกลาง ซึ่งเป็นการดำเนินชีวิตด้วยปัญญา โดยมีหลักปฏิบัติเป็นองค์ประกอบ 8 ประการ เรียกว่า อริยอัฏฐังคิกมัคค์ หรือ มรรคมีองค์ 8 ได้แก่

1. สัมมาทิฏฐิ เห็นชอบ คือ รู้เข้าใจถูกต้อง เห็นตามที่เป็นจริง

2. สัมมาสังกัปปะ ดำริชอบ คือ คิดสุจริตตั้งใจทำสิ่งที่ดีงาม

3. สัมมาวาจา เจรจาชอบ คือ กล่าวคำสุจริต

4. สัมมากัมมันตะ กระทำชอบ คือ ทำการที่สุจริต

5. สัมมาอาชีวะ อาชีพชอบ คือ ประกอบสัมมาชีพหรืออาชีพที่สุจริต

6. สัมมาวายามะ พยายามชอบ คือ เพียรละชั่วบำเพ็ญดี

7. สัมมาสติ ระลึกชอบ คือ ทำการด้วยจิตสำนึกเสมอ ไม่เผลอพลาด

8. สัมมาสมาธิ ตั้งจิตมั่นชอบ คือ คุมจิตให้แน่วแน่มั่นคงไม่ฟุ้งซ่าน

2. อริยสัจ 4 แปลว่า ความจริงอันประเสริฐของอริยะ ซึ่งคือ บุคคลที่ห่างไกลจากกิเลส ได้แก่

1. ทุกข์ ได้แก่ ปัญหาทั้งหลายที่เกิดขึ้นกับมนุษย์ บุคคลต้องกำหนดรู้ให้เท่าทันตามความเป็นจริงว่ามันคืออะไร ต้องยอมรับรู้ กล้าสู้หน้าปัญหา กล้าเผชิญความจริง ต้องเข้าใจในสภาวะโลกว่าทุกสิ่งไม่เที่ยง มีการเปลี่ยนแปลงไปเป็นอย่างอื่น ไม่ยึดติด

2. สมุทัย ได้แก่ เหตุเกิดแห่งทุกข์ หรือสาเหตุของปัญหา ตัวการสำคัญของทุกข์ คือ ตัณหาหรือเส้นเชือกแห่งความอยากซึ่งสัมพันธ์กับปัจจัยอื่นๆ

3. นิโรธ ได้แก่ ความดับทุกข์ เริ่มด้วยชีวิตที่อิสระ อยู่อย่างรู้เท่าทันโลกและชีวิต ดำเนินชีวิตด้วยการใช้ปัญญา

4. มรรค ได้แก่ กระบวนวิธีแห้งการแก้ปัญหา อันได้แก่ มรรคมีองค์ 8 ประการดังกล่าวข้างต้น

กิจกรรมวันอาสาฬหบูชา

พิธีกรรมโดยทั่วไปที่นิยมกระทำในวันนี้ คือ การทำบุญ ตักบาตร รักษาศีล ฟังพระธรรมเทศนา และสวดมนต์ ในตอนค่ำก็จะมีการเวียนเทียนที่เป็นการสืบทอดประเพณีอันดีงามของไทยเรา ดังนั้น พุทธศาสนิกชนทั้งหลายควรเข้าวัด เพื่อน้อมระลึกถึงคุณพระรัตนตรัย อีกทั้งยังเป็นการช่วยชะล้างจิตใจให้ปลอดโปร่งผ่องใส จะได้มีร่างกายและจิตใจที่พร้อมสำหรับการดำเนินชีวิตในยุคที่ค่าครองชีพถีบ ตัวสูงขึ้นอย่างนี้...

สาธุ จะเห็นได้ว่าพระธรรมคำสอนของพระพุทธเจ้าเป็นอกาลิโก เป็นความจริงแท้แน่นอนและตลอดไป สำหรับส่าวๆถ้าได้ปฏิบัติตามก็จะสามารถเดินทางสายกลางที่มีความสุขในชีวิต ขอให้กุศลผลบุญที่คุณสาวๆจะไปทำในวันพรุ่งนี้จงประสพแต่ความสุขตลอดไป

[my-youtube width=425 height=344]http://www.youtube.com/watch?v=E0dKF_ieBfs[/my-youtube]
07-18-2011, 10:56 AM
โพสต์ทั้งหมด: #227
อาจจะมีคุณสาวเอยหลายๆคนสงสัยว่า ปรกติกระทู้นี้คุยแต่เรื่องเสน่ห์ของสาวๆ ทำไมเกิดจะมาพึ่งประธรรมคำสอนของพระบรมศาสดา ผมขอบอก ผมยอมรับคำสอนที่ว่ามนุษย็ควรเดินสายกลาง ขอบอะไรก้ขอบแยยพอสมควร การใช้ชีวิตเกี่ยวกับเซ็กซ์ก้เช่นกัน คือควรมีพอสมควร ส่วนสมควรแค่ไหนมันขึ้นอยู่กับแต่ละบุคคลที่ไม่เท่ากัน
เท่าที่เขียนๆมาและนำเอาตัวอย้่างจากหลายๆสาวมาให้อ่านก็พอจะรู้ได้ว่าความพอเหมาะแต่ละคนนั้นไม่เท่ากัน บางสาวที่ไม่มีปัญหาเรื่องเพศเรื่องคู่นับเป็นลาภอันประเสริฐ ส่สวนคนที่มีปัญหาก็ขอให้เข้าใจว่านุุษย์ทุกคนมันไม่สมบูรณฺ์ไปหมดหรอก เช่นบางคนเรื่องคู่ครองเรื่องเสพสุขไม่มีปัญหา แต่ไปมีเรื่องการเงินการทำมาหากินซึ่งใครก็ตามมีปัญหาที่ว่านี้จะไปมีอารมณ์ได้อย่างไร จะอย่างไรก็ดีปัญหาทุกปัญหามันแก้ได้ แต่ถ้าแก้ไม่ได้จริงๆก็ให้คิดเสียว่าเป็นกรรมเก่า กรรมแต่ชาติปางก่อน ใครบอกไม่เชื่อก็เท่ากับไม่ได้เชื่อคำสอนของพระพุทธองค์นั่นแหละ สำหรับคนที่ว่านี้มีอยู่มากในสังคมไทย โดยเฉพาะพวกที่อวดอ้างดีีนักรักเทอดทูนสถาบัน แต่ในที่สุดความจริงก็เปิดเผยออกมาแล้วว่าเทอดทูนแต่ปาก ดังนั้ เราอย่าไปนับถือคนจำพวกนี้ ตัวเราเองถ้ามีปัญหาก็ต้องยอมรับ และหาทางแก้ไขกันไป จำไว้ครับ ในชีวิตคนเราจะมีไม่กี่ปัญหาหรอก แต่ละปัญหาต้องค้นคว้าหาความรู้ การจะตัดช่องน้อยแต่พอตัวหันหน้าเข้าแต่วัดนั่นมันอาจแก้ปัญหาสำหรับบางคนได้ แต่ไม่ทุกึคน เพราะบางคนไม่พร้อมไปบวชชีปรากกว่าในครอบครัวยังมีแต่เรื่องยุ่งๆบวชไปจิตใจจะสงบหรือ บางคนใช้วิธีไปเพิ่มเสน่ห์กับหมอเสน่ห์ซึ่งอาจเสียทั้งเงินเสียทั้งตัวอย่างที่เคยพูดมาแล้ว ทุกวันนี้มีผู้เชี่ยวชาญอยู่เยอะ บางคนก็สอนแบบกำปั้นทุบดินว่า
ปัญหาความจน วิธีแก้คือ ก็อยู่แบบพอเพียงสิ มีเท่าไรกินเท่านั้น
ปัญหาอยากมีเพศสัมพันธ์มากๆ วิธีแก้ก็คือ ก็อย่าไปนึกถึงมันมากนักน่ะสิ
ปัญหาสามีไม่รัก วิธีแก้ก็คือหาทางทำให้เขารักน่ะสิ
พูดน่ะมันพูดง่ายครับ ผมเห็นใจคุณสาวๆ ปัญหาหลายๆอย่างจะพูดจะบอกใครก็ไม่ได้ บางทีถึงจะบอกไปเขาก็ช่วยไม่ได้อยู่ดี ดังนั้คิดเอาเอง หาวิธีเอาเอง ค้นคว้าเอาเอง มีหลายแห่งที่ลอกที่แปลๆจากฝรั่งมา มันอาจใช้ไม่ค้อยได้สำหรับสาวๆในเมืองไทย ก็ต้องพิจารณาเอาเอง มีบางสาวนะอ่านมาหมด รุ้หมด แต่ก้ทำไม่ได้อย่ดี อย่างนี้ก็อย่าไปโทษตัวเองเลย ถ้าให้พูดแบบกำปั้นทุบดินก้จะบอกว่า อย่าวิตกมากไปเลย มีเท่าไรก็เท่านั้น ทำใจเสีย จำไว้อย่างครับ คนสาวๆที่คุณเห็นยิ้มแย้มแจ่มใสน่ะ บางทีเขามีปํญหามากกว่าุคุณเสียอีก
07-19-2011, 08:09 PM
โพสต์ทั้งหมด: #228

คุณสาวเอยครับ
ผมเอารูปผู้หญิงในชุดบิกินี่มาโชว์ ไม่ใช่จะอวดชุดครับ แต่ใคร่ขอให้คุณผ้หญิงสังเกตุดูนะครับ
ผู้หญิงคนแรกทางซ้ายมือนะครับ ถ้าพิจารณาจากหน้าตาก็ถือว้่า ใช้ได้นะ ทีนี้ลองพิจารณาดูหน้าอกหน้าใจ แน่นอนครับ หน้าอกไม่สวยหรือเล็กไป ถ้าจะแก้ไขก็คงต้องไปฉีดซิลิโคนหรือใส่ถุงน้ำเกลืออะไรแบบนั้น แต่ขอบอกกผู้ชายหลายๆคนไม่ค่อยชอบนะผู้หญิงฉีดหน้าอก ชะรอยเวลามีความสุขสุดๆแกึคงกลัวจะมันมือบีบจนถุงวิลิโคนแตกละมั๊ง
ผู้หญิงคนที่สองจากซ้ายมือ จากรูปนี้จะเห็นว่าหน้าตาเธอพอใช้ได้ หน้าอกเล็ก แถมเต้าห่าง ตำราโบราณของไทยบอกว่าผู้หญิงเต้าห่างมักจะนอกใจผัว ครั้นจะทำศัลยกรรมบีบเต้าให้ชิดกันยังไม่เห็นมีใครทำ แต่ถ้าฉีดซิลิโคนให้ใหญ่พอช่วยได้ ส่วนองค์เอวของเธอไม่มีเลยครับ ใครรู้ช่วยบอกทีจะทำยังไงให้เอวเล็ก ยิ่งไปกว่านั้นแถมไม่มีสะโพกเสียอีก ถ้่าจะต้องทำศัลยกรรมคงต้องฉีดไขมันเสริมสะโพกเป็นกิโลละนะ
สำหรับผู้หญิงคนที่สามจากซ้าย หน้าอกหน้าใจถือว่าใช้ได้ หน้าตาก็งั้นๆคือไม่ขี้เหร่แต่ไม่ถึงกับมีเสน่ห์ดึงดูดอะไรนักหนา ส่วนเอวก็พอมีแต่ถ้าจะให้เด่นก็คงต้องเสริมใขมันสะโพกเหมือนคนที่สอง และส่วนใต้ท้องน้อยเธอมีเล็กหรือแฟบไปหน่อย วิธีแก้ก็คือฉีดไขมันเสริมความนูนเข้าไป
สำหรับคนที่สี่ หรือขวาสุด ถือได้ว่าในจำนวนผู้หญิง 4 คนนี้เธอน่าจะต้องการเสริมอะไรๆน้อยที่สุดหรือไม่ต้องเสริมเลย
จะเห็นได้ว่าผู้หญิงทั้งสี่คนนี้มีจุดบกพรอ่งแทบทุกคนแต่ไม่เหมือนกัน คุณสาวๆเคยแปลกใจไหมว่า คนสาวๆธรรมดานี่จะมีสักกี่คนยอมเจ็บยอมโดนผ่าตัดไอ้้โน่นเสริมไอ้นี่ และมีสักกี่คนจะมีเงินมากพอจะไปทำศัลยกรรม จริงไหมครับ
ดังนั้น ถ้าเป็นผู้หญิงทั่วๆไปเมื่อไม่มีปัญญาเสริมเติมแต่งก็คงหาสามีไม่ได้ อย่างนั้นหรือ
ไม่ใช่ครับ ตามธรรมชาติผู้ชายแม้จะมองดูหน้าตาผู้หญิง และรูปร่างผู้หญิงก่อนเวลาพบกัน แต่รูปร่างไม่ได้เป็นสิ่งเดียวที่ผู้ชายจะใช้ตัดสินใจจะีจีบจะชอบเลย มันยังมีปัจจัยอีกหลายปัจจัยในการเลือกคู่ของผู้ชาย
ประการเแรกตามหลักการที่ค้นพบ เขาอธิบายว่าคนเราจะสนใจกันก็เพราะมีเจ้าเคมีในร่างกายตรงกันก่อน จากนั้นจึงนำไปสู่การคบค้ากันไป จากการคบค้าก็ทำให้ดูรู้นิสัยใจคอกันและกันซึ่งไม่แน่นิสัยบางอย่างอาจประทับใจอีกฝ่ายหนึ่งถึงขั้นตัดสินใจเลือกจะรักจะคบก็เป็นไปได้
มาถึงตอนนี้ละครับที่เสน่ห์หญิงจะเข้ามามีบทบาทมาก ถามว่าเสน่ห์อะไร ก็อย่างที่ได้เขียนๆมาข้างต้นนั่นแหละครับ เสน่ห์หญิงโบราณว่ามีร้อยเล่มเกวียนก็น้่าจะไม่ผิด เสน่ห์มันมีตั้งแต่การพูด การคุย การวางตัว การเป็นแม่ศรีเรือนเก่งการบ้านการช่อง ที่สำคัญที่สุดแต่คนไม่ค้อยกล้าพูด หรือกล้ายอมรับคือเสน่ห์บนเตียง เสน่ห์อันนี้จะสามารถทำให้คนคู่กันดึงดุดใจกันขนาดเต็มใจสมสู่กันและยอมสืบพันธ์ูขยายเผ่าพันธุ์กันไป มีหลายคู่ที่ชีวิตร่วมต้องจบลงเพราะปัญหาเสน่ห์บนเตียง จะเห็นได้เลยว่า ถ้าจะพูดกันจริงๆรูปร่างภายนอกมีส่วนในการดึงดูดความสนใจกันในเบื้องต้นเท่านั้น แต่เสน่ห์อื่นๆต่างหากที่ทำให้คนสองคนคบคู่อยู่กันไป
ในที่นี้คงจะขอไม่าอ้่างอิงตำราใดๆเพราะเชื่อว่าประสบการของแต่ละคนสำคัญกว่าตำรา คนแต่งตำรากับคนที่ประสบเองเป็นคนละคน ดังนั้นไหนเลยจะเข้าใจหรือสามารถอธิบายได้ลึกซึ้งถึงแก่น มีทางเดียวที่จะบอกคุณสาวๆนะว่า ขยันอ่านขยันค้นค้า และขยันตรวจสอบสังเกตุเอง แต่ไม่ถึงขั้นต้องเชี่ยวชาญหรอก มันไม่ใช่เรื่องเหตุผลเสมอไป มันเป็นเรื่องของอารมณ์มนุษย์ มันเป็นเรื่องของจังหวะความพอดี มันเป็นเรื่องความพอใจของคนสองคน ปัญหามันอยู่ที่จะทำอย่างไรให้คนสองคนพอใจเหมือนๆกันและพอดีกัน ถ้ามันทำไม่ไำด้จะหาทางแก้ไขได้อย่างไร อาจจะให้หนักเป็นเบา และถ้ามันสุดวิสัยจริงๆ จะคิดหาวัดไปบวชก็ค่อยหา
07-25-2011, 08:52 PM
โพสต์ทั้งหมด: #229
ขอเรียนคุณสาวเอยทั้งหลาย
วิธีเติมเสน่ห์มันมีร้อยแปด เป็นแต่ว่าในกระทู้นี้ผมไม่กล้าจะนำวิธีการที่เขาเติมเสริมเสน่ห์และสนุกมาเสนอเพราะบางท่านจะมองว่าผมจะเสนอเรื่อง X เกินไป ดังนั้นผมขอความกรุณาคุณสาวเอยที่สนใจวิธีเติมเสน่ห์วิธีหนึ่งคือ แค่เปลี่ยนสถานที่มันทำให้มีผลต่อการมีเพศสัมพันธ์อย่างมาก ขอลองไปคลิกที่กระทู้ติดๆกันี่ล่ะครับ กระทู้หนุ่มมะเขือเผา เชิญทางนี้ น่ะครับ ตอนท้ายๆกระทู้เลยครับ ลองอ่านดู พวกเขามีวิธีเพิ่มเติมเสน่ห์และเติมความสุขกันอย่างไรบ้าง บางทีคุณสาวเอยทั้งหลายจะไกด้รู้ว่้าที่คุณๆบางคนคิดน่ะมันเชยเกินไปก็ได้ครับ
07-29-2011, 07:32 PM
โพสต์ทั้งหมด: #230
ขออนุญาตคุณสาวเอยอีกครั้ง คือนอกจากจะแนะนำให้ไปอ่านกระทู้ของคนอื่นๆดูว่าเขามีแนวคิดแนวปฏิบัติอย่างไรในการชูรักชูรส บางคนก็แทบคิดไม่ถึงว่าจะทำได้จริงๆ แต่นั่นแหละผู้ตอบก้คงไม่ได้เสแสร้งตอบเพราะไม่ได้มีรางวัลตอบแทนข้อเขียนใดๆ จึงขออนุมาณเอาว่าเขาคงพูดความจริง ตอนนี้ก็ไปอ่านเจอบทความแนะนำวิธีปฏิบัติตัวของคุณผึุู้หญิงอีกจากบทความในนสพ.เดลินิวส์ คำแนะนำส่วนใหญ่ก็น่าจะทำตามได้ ที่สำคัญสำบัดสำนวนในการบอกเล่าจะเรียบร้อยกว่าที่ผมเขียนมาก ลองอ่านๆดูครับ

การสื่อสารทำความเข้าใจจะใช้คำพูดตรงๆ หรือคำพูดทางอ้อม ก็สุดแล้วแต่พื้นเพนิสัยใจคอของแต่ละคน พิจารณาประกอบกับพื้นฐานการสื่อสารของทั้งคู่…
แต่ก็อยากแนะนำว่าอย่าพูดอ้อมค้อมมากนัก เพราะผู้ชายทั่วไปไม่ได้ฉลาดทุกคน
ถ้าคุณรู้สึกเอียงอาย แม้แต่จะเอื้อนเอ่ยวาจา ที่จะบ่งบอกความคิดริเริ่มสร้างสรรค์…ก็อาจเลือกเส้นทาง สื่อสารแบบภาษากาย ก็ได้ ยกตัวอย่างเช่น
แต่งชุดนอนบางๆ ชนิดถอดง่ายไม่ต้องหลายชั้น…แต่อันนี้ต้องพิจารณาเรือนร่างของผู้ใส่ด้วย ควรแน่ใจว่าจะส่งผลปลุกเร้าสามี เพราะบางรายกลับได้ผลออกมาตรงข้ามอย่างสิ้นเชิง…ถ้าเป็นกรณีหลัง ควรปิดไฟให้มืดสนิท เพื่อให้สมองส่วนจินตนาการทำงานมากหน่อย
ปิดผ้าม่านให้มิดชิด จงใจให้เขาเห็นด้วยว่า เราปิดผ้าม่านอย่างมีจุดหมาย ถ้าเขาสงสัยว่าปกติทุกคืนไม่เห็นต้องปิดม่าน ทำไมวันนี้ต้องปิดด้วย…บอกเขาเลยว่า "เธอก็น่าจะรู้ว่าเดี๋ยวห้องนี้จะเกิดอะไรขึ้น"…ถ้าสามีเข้าใจผิดคิดว่าคุณจะลงมือฆ่าเขา ควรพิจารณาความสัมพันธ์ที่ผ่านมา…
เดินโฉบผ่านหน้าสามีบ่อยๆ ถ้าเขายังนอนเตียงโดยสายตายังจ้องดูรายการทีวี ไม่น่าสนใจเท่าไร…พยายามกระชากสายตาของเขาให้เหลียวมองสิ่งที่น่าสนใจมากกว่า ถ้าเดินผ่านรอบที่หนึ่งยังไม่ได้ผล อย่าเพิ่งละความพยายาม ถ้ารอบสองเขายังไม่เกิดอาการหวั่นไหว ควรมีรอบสาม…ถ้าสามรอบแล้วยังไม่มีวี่แววใดๆ…จงปิดทีวี แล้วดับไฟ
นวด บีบแขนขาให้เขาผ่อนคลาย…คนเรามักพอใจและผ่อนคลายเสมอ เมื่อมีใครนวดให้ เราชอบให้มีคนมานวดเวลาที่เรานั่งพักหรือนอนเล่น แต่เรามักขี้เกียจ เวลาคู่สมรสอยากให้เรานวดเขา ทำให้มีการกระจายรายได้ไปนอกบ้าน…ภรรยาอาจค่อยๆ สัมผัสโดยการลูบไล้ ค่อยๆ กดเบาๆ ตามกล้ามเนื้อ จากการสัมผัสหนึ่งมือเพิ่มเป็นสองมือ เปลี่ยนจากเบาเป็นหนักแน่นขึ้น โดยที่คุณ ไม่จำเป็นต้องมีความรู้เรื่องนวดแผนโบราณใดๆ สลับกับการลูบไล้ในส่วนที่ไวต่อการกระตุ้น จูบบ้าง หยอกบ้าง…ไม่ต้องถึงกับหยิกข่วนหรือกัด…ยังไม่ใช่เวลานั้น…ค่อยๆ ปลดกระดุมเสื้อทีละเม็ด จากบนลงล่างหรือจากล่างขึ้นบนก็ได้ แล้วแต่ความถนัด…ซบแก้มบนหน้าอกเขา สักพักฝ่ายสามีจะสิ้นแรงต้านทานใดๆ
…หลังจากนั้นภรรยาจึงปลดเปลื้องเสื้อผ้าที่พัวพันรอบแผ่นผิวกายตน เป็นการบ่งบอกให้สามีรับรู้ว่าถึงเวลาที่คุณควรทำหน้าที่ นวดแผนซ้อนแผน ต่อไป
เสน่ห์ของสามีอยู่ที่การดูแล เทกแคร์ และให้เกียรติผู้หญิงผู้เป็นภรรยา ให้ความอบอุ่นและมั่นใจ ส่วนเสน่ห์ของสตรีสมัยก่อนถือเรื่องความเป็นแม่บ้านแม่เรือน ต้องปรุงรสอาหารอร่อย เรียน เสน่ห์ปลายจวัก เป็นมนต์รักเรียกผัว เพราะยุคก่อน ผู้ชายทำไร่ทำนากลับมากินข้าวบ้านไม่มีทางเลี่ยง
สังคมสมัยนี้เปลี่ยนไป ผู้หญิงก็เรียนหนังสือสูงๆ แล้ว มีงานมีการทำ มีรายได้ไม่น้อยหน้าสามี เรื่องทำกับข้าวกับปลา ถ้าเข้าครัวไม่เป็นเลย ก็มีทางออก พาไปกินนอกบ้านกันก็ได้ ซื้ออาหารนอกบ้านมาอุ่นเตาอบไมโครเวฟในบ้านก็ได้ ผู้ชายไม่พูดบ่นหรอกครับ
เรื่องอาหารการกิน เดี๋ยวนี้พึ่ง 'สามแม่ครัว' พอได้ แต่ถ้าเรื่องกิจกรรมบนเตียง ขอให้สามีพึ่งภรรยาคนเดียว…แม่ครัวคนอื่นห้ามยุ่ง!
08-07-2011, 12:16 AM
โพสต์ทั้งหมด: #231
ขอสารภาพนะครับ คุณสาวเอย ระยะนี้เขียนอะไรก็ไม่ค่อยมีรสชาด จะแนะนำอะไรก้ยังนึกไม่ออก ว่าแต่ว่าบังเอิญไปอ่านเจอในเว็บสนุก เขาสอนให้สาวๆปฏิบัติเรื่องบนเตียง คราวนี้ที่ลอกเอามาลงไม่ได้เห็นด้วย แต่เห็นว่าการสอนแบบผิดๆจะทำให้สามีหรือคู่ของเราเข้าใจผิดเราว่าเรากลายเป้นสาวหื่นได้ยังไง
ลองอ่าๆดูนะครับบ อ่านไปก็นึกไม่ออกว่าถึงตอนนั้นพ่อสามีตัวดี หรือแฟนคนรักจะทำหน้ายังไง.............

ผู้ชายมักจะตีความและประเมินความสามารถในเรื่องบนเตียงของเราในระดับต่ำและห่างไกล
จากพวกเขาเอามากๆ เพื่อที่จะลบคำสบประมาท คืนนี้เราจะพิสูจน์ให้เขาเห็นด้วยการเซอร์ไพร์สด้วยการทำและสนองความต้องการของเขาในแบบที่เขาคาดไม่ถึงว่าเราจะทำ

เรื่องที่ 1 คุณเป็นฝ่ายรุกเร้าอารมณ์ของเขาอย่างบ้าคลั่ง.....
โดยความเป็นผู้หญิงของเรานั้น เรามักจะให้ผู้ชายชี้นำอารมณ์ของเราก่อน จากนั้นเราถึงค่อยตามอารมณ์ของเขาไปอย่างกระชั้น แต่รักหนนี้กลับตรงข้ามเพราะคุณขออาสาเป็นผู้นำบ้าง แล้วคุณก็นำได้อย่างถึงอารมณ์รุนแรงเร่าร้อน ฟาดปากวาดจมูกใส่จุดอ่อนความเป็นชายของเขา จนเขาเซอร์ไพร์สว่าความกระหายรักสุดโหยหาของคุณมันรุนแรงกระชากอารมณ์ และปู้ยี่ปู้ยำกับเขาได้หนักหน่วงสุดซี้ดถึงเพียงนี้เลยเหรอ

เรื่องที่ 2 คุณทำออรัลเซ็กซ์ให้เขาอย่างเด็ดเผ็ดอารมณ์อย่างที่เขาไม่เคยรู้มาก่อน.....
ผู้หญิงรักอนามัยบางคนไม่ปรารถนาช่วงเวลาลองลิ้มชิมรสความเป็นชายทั้งแท่งมากที่สุด เธอจะรีบเฉียดไปเฉียดมาเพียงไม่กี่ชั่วอึดใจ แล้วเธอก็จะถอนปากลากลิ้นข้ามสเต็ปรักไปทำอย่างอื่น ถ้าคุณเข้าข่ายการกระทำที่ว่านี้ คืนนี้ขอได้โปรดหยุดพฤติกรรมการดูดดื่มอย่างไม่ดูดดื่มซะนะคะ แล้วบรรจงลับฝีปากลากลิ้นลงสัมผัสที่แท่งแห่งความเป็นชายของเขาอย่างบรรจงให้เขาได้หลับตาพริ้ม และซี้ดอย่างเซอร์ไพร์ส ว่าลีลาพลิกลิ้นขยับริมฝีปากของคุณก็หนึ่งในตองอู

เรื่องที่ 3 คุณตรงเข้าปลดเปลื้องเสื้อผ้าของเขาอย่างเซ็กซี่.....
การปล่อยให้เขาปลดกระดุมถอดเสื้อผ้าที่พันห่อกายด้วยตัวของเขาเอง จะไม่กระชากและปลุกระดมอารมณ์ของเขาเท่ากับการที่คุณเป็นผู้ค่อยๆ ปลดเปลื้องกำบังแห่งความเป็นชายของเขาด้วยมือของคุณเองหรอก เขาจะรู้สึกระทึกกับทีท่าที่เดาไม่ออกว่าคุณจะทำอย่างไรกับเสื้อผ้าของเขา และเขาจะรู้สึกหวิวพริ้วอารมณืไปกับการสัมผัสของคุณ การถอดแต่ละครั้งจะต้องไม่ซ้ำลีลากัน ครั้งนี้คุณอาจจะเริ่มที่ชิ้นบนแล้วต่ำลงไปจัดการที่ชิ้นล่าง แต่หนหน้าคุณอาจจะเปลี่ยนจังหวะรวบรัดขึ้นเปลือยเขาให้เสร็จอย่างรีบร้อนและหื่นกระหาย เขาก็จะรู้สึกสนุกสุดเสียวกับการถอดของคุณ
เรื่องที่ 4 คุณเปิดประตูขอเข้าไปร่วมอาบน้ำกับเขาอย่างที่เขาไม่ทันตั้งตัว.....
เพื่อความสะอาดและความหอดสดชื่นก่อนการร่วมรักกัน ทั้งคุณและเขาก็มักจะขอปลีกตัวเข้าไปอาบน้ำชำระกายของตัวเอง จังหวะนี้ล่ะที่คุณควรรีบฉวยโอกาสความสนุก เปิดประตูห้องน้ำเข้าไปอย่างกะทันหัน ตอนที่เขากำลังอ้าซ่าภายใต้สายน้ำที่ไหลออกจากฝักบัว เข้าไปอาบน้ำเป็นเพื่อนกับเขา ผลัดกันถูกผลัดกันฟอก ผลัดกันชำระล้าง เชื่อแน่ว่านิสัยขี้เกียจอาบน้ำของเขาจะหายไป และหลังจากนั้นเขาจะเบื่อกับการอาบน้ำคนเดียวไปเลยล่ะ

เรื่องที่ 5 คุณเป็นฝ่ายกระทำชำเราเขาทุกอย่าง....
ได้ทีคุณก็เล่นบทโหดกับเขาด้วยการจับเขาขึงพึดกับเตียง หรือจะให้เขาไม่มีทางแดดิ้นหนีสัมผัสจากคุณ คุณก็อาจจะล็อคเขาไว้กับพื้นเตียงด้วยเชือกหรือกุญแจมือ เข้าข่ายการควบคุมอำนาจบนเตียงอย่างเบ็ดเสร็จ จากนั้นคุณก็งัดความสามารถพิเศษเข้าปั่นและสั่นอารมณ์ของเขาแบบที่เขาเอาแต่โหยหวนโอดโอย แต่ไม่สามารถตอบโต้สัมผัสความเสียวของคุณ แม้ช่วงจังหวะการตอกอารมณ์ใส่เขา คุณก็เป็นฝ่ายขย่มมอบความสุขให้กับเขาโดยที่เขาไม่ต้องแรงแม้แต่นิดเดียว ถึงแม้การกระทำจะสร้างความเหนื่อยเพลียแก่คุณอยู่บ้าง แต่ถ้าคุณทำให้เขาประสบแก่ความเสียวและถึงสวรรค์ได้ มันก็ถือเป็นความภูมิใจและเป็นความสามารถเฉพาะตัวที่เซอร์ไพร์สเขา

เรื่องที่ 6 คุณแสดงบทเล้าโลมเกลาอารมณ์ตัวเองให้เขาได้ชม.....
เรียกว่าทำตัวเป็นนางเอกละครเรท X แสดงบทสาวเจ้าสำราญโซโล่รัก เพื่อปลุกใจปั่นอารมณ์ของเขา ผู้ชายเขาจะเกิดอารมณ์พลุ่งพล่านเอามากๆ เวลาที่เขาได้ดูหรือได้แอบดู คุณอย่าทำเหมือนจัดฉาดเซ็ตอารมณ์อย่างจงใจว่าการกระทำของคุณมีจุดประสงค์เพื่อการจะโชว์เขาอย่างตั้งใจ ทำให้ทุกอย่างกลายเป็นเรื่องจริงที่คุณนึกครึ้มอยากสนุกกับตัวเอง แล้วให้เขาบังเอิญผ่านมาเห็นเข้า เขาจะรู้สึกเซอร์ไพร์สได้อารมณ์สุดๆ

เรื่องที่ 7 คุณเป็นฝ่ายเชิญชวนและรุกเร้าเขาเพื่อเริ่มเกมรักในเกมต่อไป.....
หลังจากเหนื่อยแรงหอบแฮกๆ จากเกมรักในรอบแรก เขายังไม่หายเพลียเลย คุณก็ลุกขึ้นมาสะกิดสะเกาชวนเขามาเริงรักต่อในเกมรักถัดไป ในแบบที่น้องชายของเขายังไม่ทันตั้งเลย แถมคุณยังเป็นฝ่ายลงมือปลุกปั้นปั๊มอารมณ์ของเขาให้ลุกทั้งที่มันยังเพลียคอพับหลับอยู่ ความร้อนแรงและด่วนได้แบบถี่เกินศักยภาพและความสามารถของเขาแบบนี้ บอกได้คำเดียวว่า Surprize จริงๆ
08-08-2011, 09:16 AM
โพสต์ทั้งหมด: #232
ฉิงคิดว่านะคะ ทำแบบที่ลุงแนะนำ มันก็คงพอได้อยู่

แต่จะทำให้อารมณ์เบิกบาน จากเรื่องราวประจำวัน งานยุ่ง ลูก เจ็บป่วย ฯลฯ มันยากจริงๆ

ถ้ายังไม่มีภาระนี่ รับรองสบาย Big Grin

"มีแต่บุคคลที่ไม่มีความเชื่อมั่นต่อขีดความสามารถของตัวเอง จึงกล่าววาจาด้วยเสียงอันดัง เกรงว่าผู้อื่นไม่ได้ยิน"

เซียวจับอิดนึ้ง โกวเล้ง
08-11-2011, 01:57 PM
โพสต์ทั้งหมด: #233
คุณฉิง..ฉิง ครับ นานๆเข้ามาที ตอบแบบสั้นๆแต่ต้องยอมรับครับวา ที่พูดนั้นเป็นความจริง ปัจจุบันคนหลายคนสุขภาพแข็งแรงสมบูรณ์ดี แต่จิตใจนี่บางทีมันบังคับไม่ได้เพราะภาระกิจและปัญหาประจำวันมันมีมาก พอล้มหัวนอนก็เพลียละเหี่ยใจแล้วจะเอากะจิตกะใจที่ไหนมานึกคึกคัก
เวลานี้ัออกจะอิจฉาคนหนุ่มคนสาว เพราะอยู่ในวัยที่ภาระไม่มากนักมีเวลาหาความสุขได้มากกว่า พอแก่พอมีครอบครัวเริ่มมีภาระมันก็ชักจะไม่นึกสนุกเหมือนเคยตอนหนุ่มสาว
แต่นั่นแหละครนับ คณ ฉิง..ฉิง ตอนหนุ่มตอนสาว หรือตอนอายุยังน้อยมีคนหลายคนที่ไม่รู้จักไขว่คว้ามหาความสุข ปล่อยให้มันหลุดลอยไปเพราะคิดเอาว่าวันหน้ายังมี แต่เผลอๆอายุมันก็ล่วงมามากแล้ว จะย้อนไปหาวันเก่าๆที่มีโอกาสงามๆมันไม่ได้เสียแล้ว
จะอย่างไรก็ดี คุณ ฉิง..ฉิง คิดไหม ถ้าจะพูดถึงเรื่องภาระคนเรามันมีอยู่แทบทุกคน ครั้นจะรอจนกว่าภาระจะน้อยลง หรืิอหมดไปก็ยาก ฉะนั้น เขาถึงบอกไงครับ คนเราต้องรู้จักแบ่งเวลา นั่นสินะ พูดน่ะมันพูดง่าย แต่ถ้ามันต้องแบ่งเวลาก็จำเ็ป็นครับ แบ่งเวลาหาเงิน แบ่งเวลาทำงานให้ครอบครัว และก็ลองแบ่งเวลาหารักดู เมื่อมีอยู่แล้วก็หาทางปรุงแต่งให้มันมีชีวิตชีวาดู ก็คงไม่ถึงกับต้องกำหนดกฏเกณฑ์ทำเหมือนในกระทู้ข้่างบนหรอก บางทีผมถึงบอกคนที่กำหนดสอนอย่างนี้ว่าคนทุกคนอาจทำได้บ้าง ไม่ได้บ้าง แต่สิ่งหนึ่งที่ทุกคนน่าจะทำได้ คือในบางเวลาพยายาทำใจให้สดชื่นเพื่อชูรักชูรสกับคู่สามีภรรยาหรือคู่รักบ้าง มิฉะนั้นชีวิตรักจะอับเฉา และอาจถึงเวลาสิ้นสุดเอาก็ได้
ก็คงต้องคิดดูครับ เราจะปล่อยให้ชีวิตมันสิ้นสุดละหรือ
08-17-2011, 02:47 PM
โพสต์ทั้งหมด: #234
จริงๆค่ะ เห็นด้วยว่าต้องหัดแบ่งเวลา บางทีมันก็ลืมๆไปนะคะ ฉิงอ่ะ เป็นคนขี้กังวลแล้วบางทีก็เครียดๆ หงุดหงิดง่ายเหมือนกันค่ะ

มัวแต่ทำหน้าที่แม่ ลืมหน้าที่ภรรยาไป (แต่มันเหนื่อยจริงๆ 55)

ว่าแล้วต้องพยายามปรับความคิดใหม่ เิริ่มตั้งแต่คืนนี้เลย ฮี่ ฮี่Big Grin

"มีแต่บุคคลที่ไม่มีความเชื่อมั่นต่อขีดความสามารถของตัวเอง จึงกล่าววาจาด้วยเสียงอันดัง เกรงว่าผู้อื่นไม่ได้ยิน"

08-17-2011, 04:52 PM
โพสต์ทั้งหมด: #235
.
....... ผมไม่ค่อยได้เข้ากระทู้นี้ รู้สึกเหมือนสอนสาวๆ น่ะครับ .. แต่เมื่อมาคิดดูในด้านความสัมพันธ์ในครอบครัวแล้ว

ยังไงก็ต้องมีทั้งสองฝ่าย ก็เลยลองมาเยี่ยมเยียนท่าน alisco20 และทักทายเพื่อนๆ ที่เข้ามาเยี่ยมกระทู้ทุกท่านด้วยครับ

... ผมมิใช่ผู้สันทัดกรณีเลยจริงๆ ในเรื่องนี้ .. นอกเสียจากว่า หากเพื่อสมาชิกท่านใด จะเย้าแหย่สอบถามผมในเรื่องต่างๆ

ก็สามารถวางคำถามไว้ได้ และผมจะขออนุญาติคุณ alisco20 ร่วมใช้กระทู้นี้ คุยความคิดเห็นเพิ่มเติม เพื่อให้กระืูทู้คึกคัก

มากขึ้นนะครับ
...
08-17-2011, 05:56 PM
โพสต์ทั้งหมด: #236
ฉิงเข้ามาคุยได้เพราะมีแต่ผู้ใหญ่ค่ะ อีกอย่างตัวเองก็แต่งงานแต่งการแล้ว ส่วนตัวฉิงให้ความสำคัญกับเรื่องนี้นะคะ ถึงจะไม่ที่สุดแต่ก็เป็นลำดับต้นๆ

อะไรที่ทำให้ชีวิตคู่ alive ฉิงทำหมดค่ะ ไม่อยากให้มันจืดจาง

08-19-2011, 01:09 PM
โพสต์ทั้งหมด: #237
คุณ สถาปนเวช(Stapanvej) ครับ

ผมละรู้สึกเป็นเกัยรติที่จะมีคุ(ณสถาปนเวชเข้ามาคุยมาแลกเปลี่ยนความคิดเห็น เพรนาะคุณสถาปนเวชเผป็นคนลักษณะ นุ่มนวล สุภาพ อาจจะนึกแทนผุ้หญิงได้มากกว่าผม ส่วนผมจะนึกได้แต่ความรู้สึกนึกคิดของผู้ชายเสียเป็นส่วนใหญ่ ผมก็ได้แต่บอกคุณๆผู้หยิงว่า พวกผึ่ชายเขาติดแบบไหน เขาต้องการแบบไหน อาจจะใช่บ้างไม่ใช่บ้างเพราะผุ้ชายนี่จิตใจแต่และคนก้ไม่เหมือนกันทีเดียว ที่สำคัญผมว่าผู้ชายทุกคนต้องการให้ผู้หญิงของเขาเป็นผู้หญิงในอุดมคติทั้งนั้น มันอาจจะเป็นได้ไม่สมบูรณ์ก็เถอะ

คุณ ฉิง..ฉิง ครับ
ผมก้ไม่รู้นะคนอื่นคิดยังไงจริงๆกับปัญหาเรืองเพศสัมพันธ์ แต่สำหรับผม บางทีแอบสงสัยพฤติกรรมของคนบางคนและพยายามหาคำตอบเอา เช่น บางคนก็ไม่ใช่จะร่ำรวยนะ แต่ขยันเสียจริงขยันไปทำบุญไปวัดไปวา พอลองติดตามศึกษาดุปรากฏว่าแกมีปัญหาเรื่องการครองคู่ วิธีของคนประเภทนี้คือ เมื่อการครองคู่มีปัญหา แทนที่จะศึกษาหาวิธีแก้ไข แกก็ใช้วิธีละทิ้งเรืืองการครองชีวิตแบบธรรมชาติคือต้องมีเพศสัมพันธ์ต้องมีความพึงพอใจในการร่วมเพศ แกจะหันไปใช้ธรรมะและุการปฏิบัติธรรมเพื่อทำให้ลืมปัญหาชีวิตคู่ที่ธรรมชาติสร้างให้มา ถามว่ามันถูกไหม ก้มีส่วนถูกอยู่บ้างแต่ไำม่ทั้งหมดครับ เพราะอะไร ก็เพราะธรรมชาิตมิได้ให้มนุษย์เกิดมาเพื่อขจัด เพื่อมาละเว้นในสิ่งทีธรรมชาติให้มา ดังนั้น ก่อนจะไปวัดไปวาหรือปฏิบัติธรรม ตัวเองมีความต้องการหลุดพ้นจริงๆหรือ
ถ้าจะลองศึกษาดูจริงๆ การหลุดพ้นตามความหมายของศาสนาพุทธ หมายถึงท่านต้องสละทุกสิ่งทุกอย่างเพราะ
ทุกสิ่งทุกอย่างเป็นเพียงของสมมุติ ถ้าท่่านทำได้จริงก็เป็นสิ่งดี แต่ไม่ใช่เหมือนคนบางคน เช่นมหาจำลอง เคร่งเสียจริงเรื่องการอาบน้ำ เคร่งเสียจริงเรื่องการนอนกับเมีย แต่พฤติกรรมประจำวันมันไม่ใช่ แกยังมีกิเลส มีตัณหาความอยาก มีความรู้สึกอาฆาตมาตรร้ายคอยจองเวรใครต่อใคร อย่างนี้มันจะมีประโยชน์อะไรล่ะครับ
ดังนั้น ในความคิดของผม ก็ในเมื่อคนเราไม่สามารถทำตัวหลุดพ้นหรือละวางได้จริง เราก้ยอมรับมันเสียเลย เมื่อยอมรับมันแล้วก้หาทางแก้ปัญหาเอา ศึกษาค้นคว้าเอาบ้าง ปรึกษาเพื่อนๆดูบ้าง และพยายามศึกษาความรุ้สึกนึกคิอดของคุ่ครองด้วยเพื่อหาความพอดี อาจจะได้มากน้อยก้ลองพยายามดู อย่างที่ผมเคยบอกนั่นแหละ ลองหาทางแก้ไขปรับปรุงดู ถ้ามันไม่ไหวจริงๆแล้วค่อยหาวัด
08-19-2011, 02:33 PM
โพสต์ทั้งหมด: #238
เห็นด้วยค่ะ ถ้ามีปัญหาเรื่องเพศแล้วเข้าวัดเนี่ย ไม่ช่วยอะไรจริงๆ 55

ฉิงคิดนะ องค์ประกอบการทำให้เิกิดความพึงพอใจมันมีหลายอย่าง เพราะมันมีหลายอย่างนี่แหละ ถึงทำให้มันยากที่จะเกิดความพึงพอใจทุกครั้ง

แต่ก็จะพยายามต่อไปค่ะ Big Grin

08-21-2011, 10:30 AM (ข้อความนี้แก้ไขครั้งสุดท้ายเมื่อ: 08-21-2011 10:32 AM โดย alisco20.)
โพสต์ทั้งหมด: #239
ด้วยใจจริงนะ คุณ ฉิง..ฉิง ดีใจที่มีหนุ่มสาวบางคนรวมทั้งคุณด้วยยอมรับความจริงว่า เราควรจะแบ่งเวลาหาความสุขบ้าง ความสุขในที่นี้รวมทั้งความสุขในเรื่องของคู่ครองหรือของเพศตรงกันข้าม ถ้าไม่มีเวลาคงต้องจัดสรรเวลาให้ได้ จะไปผลัดผ่อนหรือเลือนกำหนดไปเรื่อยๆ มันก็ไม่ถูก เพราะคู่ของเราเขาอาจไม่มีเวลารอ หรือไม่อาจฝืนธรรมชาติเรียกร้องได้ เราคงจะต้องพยามยามโอนอ่อนผ่อนตามในบางครั้ง ไม่ใช่เอาแต่ความต้องการของเราเป็นใหญ่ อีกอย่างก็อย่าไปเชื่อแต่คำปลอบใจที่ว่า

อดข้าวดอกเจ้าชีวิตวาย ไม่ตายดอกเพราะอดเสน่หา

ที่ว่าอย่าไปเชื่อนักก็เพราะ ตายน่ะมันไม่ได้ตายแบบหมดลมหายใจเลยหรอก แต่มันเป็นแบบตายทั้งเป็น มีชีวิตก็เหมือนไม่มีชีวิต หรือชีวิตมีแต่ความหดหู่ พูดตรงๆครั้นจะสรุปเอาง่ายๆว่า คนที่ขาดเซ็กซ์แล้วจะเป็นจะตายนี่ มันอาจจะดูไม่มีเหตุผล แต่ในข้อเท็จจริง แต่ละคนก็รู้อยู่แก่ใจวา ชีวิตที่ขาดเซ็กซ์จริงๆแล้วมันเป็นอย่างไร มีหลายคนอาจจะเฉไฉเลี่ยงไปเรียกว่าชีวิตขาดรักก็แล้วแต่
08-22-2011, 09:28 AM
โพสต์ทั้งหมด: #240
ถูกต้องค่ะ ลุง เห็นด้วยที่สุดในโลก อยู่ด้วยกัน ไม่ถูกเนื้อต้องตัวกันเลย หรือทำแบบแกนๆ ฉิงก็ว่าัมันแปลกๆ นะ

แต่ฉิงก็ไม่รู้นะคะ ลุงว่าไอ้เรื่องแนวคิดการให้ความสำคัญเนี่ยมันติดตัวมาแต่แรก หรือเพิ่งมาเป็นตอนที่มีประสบการณ์เรื่องแบบนี้แล้ว

สาีมีนะ ขอฉิงอย่างเดียว อย่าอ้วนเผละไปก่อนวัยอันควร อันที่จริง เค้าไม่อยากให้อ้วนเลยด้วยซ้ำ ไม่ว่าอายุแค่ไหน

เรื่องผิวพรรณ หน้าตา ทรงผม อะไรนี่ รองๆ ลงไปมาก แทบไม่มายุ่งเลย แต่รูปร่างนี่ พูดเตือนเรื่อยๆ

ไอ้เราก็ไม่กล้าปล่อยเนื้อปล่อยตัวเลย รักษาหุ่นสุดชีวิต

แต่ไอ้เรื่องความโลดโผนแบบเอาคนอื่นมาร่วมกิจกรรมด้วยนี่ ชาตินี้คงไม่ได้เห็น กลัวติดใจ 555 เปล่าหรอกค่ะ ไม่เคยมีแนวคิดแบบนี้เลย เพราะคิดมาตลอดว่ามันเป็นเรื่องส่วนตัวของคนสองคน แล้วทำได้เฉพาะคนที่รักกันเท่านั้น เรื่องแฟนตาซี เลยเป็นสิ่งที่รองๆ ลงไป

แต่ถ้าแฟนตาซีกันสองคนนี่ อีกเรื่องนึง ฮิ ฮิ (เซนเซอร์)Tongue

08-22-2011, 06:11 PM
โพสต์ทั้งหมด: #241
..
.. ชายกับหญิืง เป็นของคู่กันเสมอนะครับ .. โลกเราไม่ได้สร้างเพียงวันเดีย แต่ชายกับหญิงนี่แหละเป็นผู้สร้างโลกขึ้นมา

เป็นพันหมื่นแสน เป็นล้าน ๆ ปีแ้ล้ว .. วิวัฒนาการ ก็ทำให้การสร้างโลกของทั้งคู่เปลี่ยนแปลงไป และเสริมเติมความสุขร่วม

ไปกับการสร้างคนสร้างโลกพร้อมๆ กัน ... ชายกับหญิงก็เปรียบเสมือนกายกับใจ .. ยังไงก็ต้องไปด้วยกันเสมอ .. ผมเชื่อว่า

หญิงรู้ความปรารถนาของใจอีกฝ่ายหนึ่ง ความสำเร็จทางด้านร่างกายก็จะมีสูงมาก ... ในขณะเดียวกันที่ชายก็จำเป็นต้อง

รู้ความปรารถนาทางใจของหญิงเป็นอันดับแรกก่อน เพื่อสร้างความสุขในการสร้างคนและสร้างโลกไปพร้อมๆ กันต่อไป
..
08-22-2011, 09:09 PM (ข้อความนี้แก้ไขครั้งสุดท้ายเมื่อ: 08-22-2011 09:10 PM โดย alisco20.)
โพสต์ทั้งหมด: #242
คุณ ฉิง..ฉิง ครับ
เห็นไหมครับ สามีคุณฉิง..ฉิงง ถ้าไม่รักคุณ ฉิง..ฉิง จะกำชับนักกำชับหนาหรือ อย่าให้อ้วน อย่าให้อ้วน ๆๆ ผมเชื่อว่าที่กำชับน่ะคงไม่ถึงกับว่าห้ามเป็นคนอวบนะ อะไรแบบนั้น ถามว่าทำไมถึงกำชับแบบนั้น ตอบง่ายๆก็เพราะสามีรักคุณ อยากห็นคุณดูดี ไปไหนมีคนชมก็จะได้แอบดีใจ เห็นไหมครับ สามีน่ะ เพราะรักถึงไม่อยากให้อ้วนเกินงาม ชรอยสามีคุณคงเห็นผุ้หญิงบางคนเธออ้วนเอาๆเพราะไม่บันยะบันยังกับการกินอยู่ สำหรับการแต่งเนื้อปแต่งตัวที่สามีไม่ทักท้วงอะไร แสดงว่าคุณ ฉิง..ฉิงคงแต่งได้ดีแล้วละนะ ดังนั้นต้องถามตัวเองว่าเมื่อมีคนที่เรารักรักเรามากๆเช่นนี้ ในชีวิตต้องกาสอะไรอีกล่ะครับ บางสาวนะมีเงินเป็นหลายสิบล้าน แต่ความสุขในครอบครัวไม่มี มันจะมีประโยชน์อะไร ดังนั้น สรุปแล้วขอให้คถุณ ฉิง..ฉิง จงรักษาหุ่นต่อไป เมื่อมันถึงกาลเวลาจะอ้วนเกินไปแฟนคงจะทำใจได้หรอกครับ
คุณ สถาปนเวช ครับ
เรื่องหญิงคู่ชายนี่ บางทีก็ไม่แน่นะครับ มีคนจำนวนหนึ่งในโลกนี้ัที่ธรรมชาติสร้างให้เกิดมาเป็นหญิง แต่รักหญิง และเ็ป็นชายแต่รักชาย สมัยนี้เราคงต้องทำความเข้าใจละว่า พวกคนเหล่านี้ก็ไม่เคยไปโพนทะนาเรียกร้องอะไรนักหนา ก็หาควาสุขตามอัตภาพ จะมีกะตู้วู๊เกินงามบ้างก็ช่างเถอะ จะทำยังไงได้เพราะธรรมชาติสร้างพวกเขามาอย่างนั้น สรุปก็คือตราบใดที่เกิดความพึงพอใจคู่ครองและพอใจซึ่งกันและกัน โลกนี้ก็จะดูสดใสละครับ แต่ถ้าจะมีปัญหา ค่อให้ชายจริงหญิงแท้ก็มีได้นะครับ
08-26-2011, 11:06 PM (ข้อความนี้แก้ไขครั้งสุดท้ายเมื่อ: 09-09-2011 08:54 PM โดย alisco20.)
โพสต์ทั้งหมด: #243
คุณๆสาวเอย ครับ
ผมนั่งคิดนอนคิดอยู่หลายคืนหลายวันว่า คุณุหญิงส่วนมากมักจะมองคู่ครองหรือแฟนของตัวเองจากมุมมองของแต่่ละคนซึ่งมันอาจจะไม่ถูกต้อง บางคนเวลาคิดจะมีแฟนหรือสามีมักกจะเอาความต้องการของตัวเองมาเป็นตัวกำหนดซึ่งมันอาจจะผิดเพราะไม่เหมือนกับตัวตนผู้ชายที่มีอยู่จริงในโลก ดังนั้นผมเสนอว่าวิธีที่ดีที่สุดก็คือลองเปิดใจกว้างรับความคิดเห็นคนอื่นๆทั้งผะุ้ชานยหุ้หญิงดู ซึ่งคุณจะรู้ว่ายังมีผู้ชายอีหกหลาบยรูปแบบที่คุณไม่รู้
วิธีการที่ผมจะแนะนำก็คือ ผมจะขออนญาตนำเรื่องของผู้หญิงอีกอาชีพหนึ่งที่เรียกว่าหมอนวดมาเสนอ เธอได้พบเธอได้เจอผู้ชายหลายแบบหลายชนิดที่คุณอาจคิดไำม่ถึง อีกอย่างคุณก็จะไำด้รู้ด้วยว่าการที่ผู้ชายไปเที่ยวอาบอบนวด หรือสถานบริหารมันเสี่ยงขนาดไหน และคุณอาจโชคร้ายเป็นคนหนึ่งที่ได้รับผลกระทบอย่างแรงจากคุณผู้ชายสุดที่รักของคุณ ลองอ่านดุนะครับ..............

สาวบริการเปิดใจ

ดิฉันทำงานอาบ อบ นวด แห่งหนึ่งในกรุงเทพค่ะ ปัจจุบันอายุ 30 เศษแล้ว
เมื่อ 10 กว่าปีก่อน ได้ค่าตัวจริง ๆ 300 - 500 บาท/ครั้ง
เชื่อมั้ยคะ ต้องอาบน้ำให้แขก โดนทั้งเลียของผู้ชาย
โดนประตูหน้า ประตูหลัง เพื่อแลกกับเงินค่ะ
ด้วยการคัดเลือก ดิฉันได้เบอร์ตอง ซึ่งต้องรับงานมากกว่าอื่น ๆ
รูปร่างหน้าตาขณะนั้นสวยไม่แพ้ใครค่ะ
ชายหนุ่มชายแก่ หญิงสาว มองเหลียวหลัง ไม่ได้แต่งตัวหวือหวานะคะ
แต่งเรียบ ๆ แต่หน้าอกค่อนข้างชันและใหญ่

วันหนึ่งรับงานไม่ต่ำกว่า 5 คนขึ้นไป ทำงานบ่ายโมงเลิกประมาณ 5 ทุ่ม
หนึ่งเดือนหยุดประมาณ 4-5 วัน แล้วแต่เลขท้ายเราลงตรงกับวันไหน
ผู้ที่ใช้บริการไม่เลือกวัยค่ะ มีทั้งสุภาพ หยาบคาย และนักบุญ
เคยถูกคนเมาลวนลามไม่ใส่ถุงยางอนสมัย ตัวใหญ่ บังคับทุกอย่าง ไม่ฟังใคร
ส่วนใหญ่จะเป็นแขกของเจ้าของอาบ อบ นวด
ทำให้เราไม่กล้าฟ้อง ต้องก้มหน้าทำด้วยความขมขื่น
ไม่ต้องบอกนะคะ ว่าทำไมไม่เลือกเดินทางอื่น มันไม่พอกินค่ะ
แล้วดิฉันก็เคยโดนข่มขืนหมู่มาแล้ว ไม่มีใครช่วยคดีได้
เลยประชดตัวเองด้วยการทำงานนี้ซะเลย

ต่อมาตรวจโรค ซึ่งมีเป็นประจำอยู่แล้ว พบเป็นโรคเอดส์อยู่ในขั้นแรกๆ
จึงต้องหยุดงานและรักษาตัวเรื่อยมา งดเหล้า บุหรี่ ร่างกายเริ่มอ่อนแอลง
ได้รับคำแนะนำจากหมอให้เข้าโครงการฟรี แต่ต้องดูแลตัวเอง
ทุกเดือนต้องไปพบหมอ ได้รับยาฟรี ในระยะปีกว่าที่รับยา ผิวพรรณเริ่มแห้ง มีสะเก็ด และดำคล้ำ
จึงเปลี่ยนยาและผิวพรรณก็กลับมาอยู่ในสภาพปกติ มีข้อเสียคือ แขน ขา ก้น จะเล็กลีบ
ต้องทานยาวิตามินช่วยซึ่งต้องออกเงินเองเดือนละพันกว่าบาท เงินสะสมก็ร่อยหรอลงไป

จึงคิดเรียนและหางานทำ แต่ก็ยังมีแขกบางคนไม่รู้ แวะเวียนมาใช้บริการที่ห้องบ่อยๆ
มีรายได้จากการจำหน่ายตั๋วเดือนละ 2-3 หมื่นบาท ก็อยู่ได้
แต่แขกพิเศษที่แวะเวียนมา จะทำตัวสนิทสนมมากจนเกินไป
ไม่ยอมสวมถุงยาง ดิฉันก็ ไม่กล้าบอกว่าเป็นอะไร
ในเมื่อห้ามไม่ฟังก็ต้องยอมให้แต่โดยดี แต่ดิฉันมีความไม่สบายใจมาก
เวลาผ่านไป3-4 เดือน ต้องคอยย้ายหนีหอพัก
เพราะหากเขารู้ว่าเป็นโรค อาจจะคิดว่าติดกับดิฉันก็ได้
หรือพฤติกรรมเขาอาจจะติดกับที่คนอื่นก็ได้
เพราะบางคนในช่วงที่ทำงาน นวด อยู่นั้น เขาเป็นโรคแล้วก็เปลี่ยนที่ทำงานไปเรื่อย ๆ
หากแขกต้องการไม่สวมถุงยาง เขาจะตามใจทันที เขาสมน้ำหน้าที่ไม่ระวังเอง
ทุกคนที่เที่ยวต้องระวังนะคะ ส่วนดิฉันก็เดือดร้อนต้องย้ายที่อยู่ไปเรื่อย ๆ
แขกที่สวมถุง ดิฉันก็ให้ที่อยู่ใหม่ และให้หาแขกหรือเพื่อนมาเพิ่ม ทำให้รายได้อยู่ในระดับเดิม

ระยะหลัง ๆ คุณภาพชีวิตของดิฉันดีขึ้น สุขภาพดีจนเกือบปกติ
รับแขกได้มากและแขกก็สวมถุงยางทุกคนทุกครั้ง
ยกเว้นแขกใหม่ ที่เพื่อนแขกแนะนำมาใช้บริการดิฉันมาเกือบครึ่งปีแล้ว
นัดดิฉันไปเที่ยวตากอากาศชายทะเลที่ระยอง บอกว่าจะมีเพื่อนอีก 3 คนไปด้วย
ให้ราคาดี ดิฉันจึงไปกับเขา เขาจะให้ดิฉันดื่มเหล้า ดิฉันก็ไม่ดื่ม เพราะไม่ถูกกับโรค
เวลาทานยา ต้องเข้าห้องน้ำแอบทาน เขาเมามายและหื่นมาก ๆ
ร่วมกับดิฉันนัวเนียไปหมด พร้อมกัน โดยชาย 4 คน
ทำเหมือนหนังเอ็กซ์ฝรั่งที่สำคัญบังคับดิฉัน โดยไม่สวมถุง
ดิฉันจะบอกว่าเป็นอะไร กลัวเขาไม่เชื่อและหากเชื่อก็ต้องทำร้ายดิฉัน
เขานอนพร้อม ๆ กับดิฉันตลอด 3 วัน ทำให้เขาทุกอย่าง
จนระบมไปหมดได้ค่าเหนื่อยมา สองหมื่นบาท ดิฉันน่ะคุ้มมาก
แต่พวกเขาจะคุ้มหรือไม่ฉันรู้ดี
และคิดว่าทุกคนต้องติดโรคจากดิฉันแน่นอน
อย่างน้อยที่ดิฉันจำได้แต่ละคนร่วมเพศกับดิฉัน ไม่ต่ำกว่าคนละ 6 ครั้ง
จะไม่มีครั้งใดไม่ติดโรคเชียวหรือ ตอนนี้ต้องย้ายที่อยู่อีกแล้ว

จึงขอเตือนนักเที่ยวทั้งหลาย เมื่อเที่ยวผู้หญิงๆ ห้ามอะไรต้องเชื่อ เพราะว่าเขารู้ตัวเองดี
จงตระหนักหรือกาหัวไว้ก่อนเลย ว่า ผู้หญิงทุกๆ คน ที่คุณไปใช้บริการ เป็น "เอดส์"
ไม่ใช่เพราะเขาไม่ป้องกันตัว แต่เป็นเพราะผู้ชายบังคับเขา
ดังนั้น จึงเป็นส่วนหนึ่งที่เขาได้แก้แค้นผู้ชายโดยไม่ตั้งใจ
ติดโรคไปสู่เมียที่บ้าน มีลูกก็พลอยติดโรคไปด้วย ชีวิตจะตกนรก เช่นดิฉันได้รับ....

----------------------------------------------------------
จากเว็บสนุก.คอม แต่อ่านแล้วไม่สนุกเลยใช่ไหมครับ

[my-youtube width=425 height=344]http://www.youtube.com/watch?v=o0a0KVEKMp8[/my-youtube]
08-27-2011, 06:04 PM (ข้อความนี้แก้ไขครั้งสุดท้ายเมื่อ: 08-27-2011 06:20 PM โดย alisco20.)
โพสต์ทั้งหมด: #244
อ่านเรื่องจริงแต่เศร้ามาแล้ว ตอนนี้พักสมองลองฟังเพลงประจำกระทู้ สาวเอยจะบอกให้ ดีไหมครับ ฟังก่อนจะได้นึกก่อนว่าจะเขียนเรื่องอะไรดี หรือรอมีคนมาแลกเปลี่ยนความคิดเห็นอีกละครับ

[my-youtube width=425 height=344]http://www.youtube.com/watch?v=XF42pmdLy5Y[/my-youtube]

[my-youtube width=425 height=344]http://www.youtube.com/watch?v=dxc5w9ZhQBk[/my-youtube]

[my-youtube width=425 height=344]http://www.youtube.com/watch?v=2uU0aIBIoEs[/my-youtube]

[my-youtube width=425 height=344]http://www.youtube.com/watch?v=PAbd0Qb_bWA[/my-youtube]

[my-youtube width=425 height=344]http://www.youtube.com/watch?v=z1SmbN5J9gc[/my-youtube]

[my-youtube width=425 height=344]http://www.baanbaimai.com/forum/index.php?topic=11981.0[/my-youtube]
09-03-2011, 08:23 PM (ข้อความนี้แก้ไขครั้งสุดท้ายเมื่อ: 09-03-2011 09:04 PM โดย alisco20.)
โพสต์ทั้งหมด: #245
คุณสาวเอย ครับ
ตอนนี้เขียนๆกระทู้ สาวเอยจะบอกให้ เขียนไปเครียดไปเพราะแต่ละวันมีคุณๆผู้หญิงเข้่ามาเปิดอ่านวันละ ร้อยสองร้อยคน ทำให้ผมรู้สึกเกร็งเพราะจะเขียนแบบเฮฮาปาร์ตี้หรือเอะอะมะเทิ่งแบบเดิมๆอย่างเดียวคงไม่ได้ ในบรรดาท่านผู้เสียสละเวลาเข้้ามาอ่านก็คงมีบ้างที่ชีวิตมีปัญหา ครั้นจะไปปรึกษาหมอที่ค่อนข้างจะตรงมากกว่าก็เป็นหมอจิตเวช จะมีหมอบางคนที่รับปรึกษาเรื่องปัญหาทางเพศแต่ค่าปรึกษาก็อาจจะแพงพอควรซึ่งท่านอาจไม่มีเวลาหรือเสียดายเงินหรือเห็นว่าไม่ได้จำเเป็นขนาดนั้นก็แล้วแต่
จำไว้ครับ ปัญหาเรื่องเพศบางทีหรือส่วนมากเป็นเรื่องภาวะจิตใจ บางครั้่งไม่จำเป็นต้องอาศัยยาใดๆ
เอาอย่างนี้ครับ เมื่อเข้ามาอ่านกระทู้นี้ลองทำใจ ทำใจให้สบาย การที่ผมชี้ปัญหาให้เห็นไม่ได้ต้องการทำให้คณสาวเอยของผมต้องเครียด ในบางครั้งอาจจะคัดเอาบทความหรือกระทู้บางกระทู้มาวิจารณ์กัน ก็ไม่ได้หมายความว่าผมต้องการให้คุณสาวเอยต้องเห็นด้วยเสมอไป บ่อยๆที่ผมเองก็มีความเห็นแย้ง เพราะชีวิตคนเราไม่ได้ต้องทำตามเหมือนตารางเรียนเสียเมืิ่อไร
ใคร่ขอเตือนคุณสาวเอยทั้งหลาย ชีวิตคนเราสั้นนักอย่าไปเคร่งครัดอะไรกับชีวิตนักหนา ปล่อยสบายๆ เมื่อเข้่ามาอ่านกระทู้นี้แล้ว บางเรื่องบางอย่างจะนำไปทดลองทำก็ไม่เสียหาย ทดลองแล้วได้ผลหรือไม่ได้ผลคุณก็ไม่ได้เสียหายเสียเงินเสียทองเสียเมื่อไร ผมอยากจะให้คุณทำตัวแบบ เด็กๆที่มีความอยากรู้อยากเ้ห็นอยากทดลอง ถ้าอยากถามท่านสมาชิกห้องเรื่องการมุ้งด้วยกัน เขียนถามในกระทู้นี้ก็ได้ ผมมีหน้าที่ไปตามคุณผู้หญิงผู้ชาบที่คุณอยากฟังคำตอบแบบผู้หญิงถึงผู้หญิงหรือผู้ชายถึงผู้หญิงก็ได้ เพียงแต่คุณเขียนถามในกระทู้นี้ทิ้งไว้ได้เลย ขอบอกว่าคุณผู้หญิงและผุ้ชายที่เก่งๆในห้องนี้มีหลายคน หลายวัยครับ ที่พูดถึงให้คุณผู้หญิงและผู้ชายท่านอื่นมาตอบบ้างไม่ใช่จะปัดสวะ แต่เห็นใจที่คุณๆอาจจะอยากฟังผุ้หญิงหรือผู้ชายคนอื่นออกความเห็นด้วยกันบ้าง หรือจะส่งคำถามหลังไมค์ให้ผมก็ได้เผื่อต้องการความเป็นส่วนตัว หรือจะเข้ามาแค่อ่านๆก็ไม่มีปัญหา ผมก็จะบรรเลงไปตามแบบความเห็นในมุมมองของผู้ชายคนหนึ่งที่มองปัญหาของผู้หญิงนะครับ ถ้าอยากจะท้วงก็ท้วงมาได้ครับ
09-04-2011, 02:20 PM (ข้อความนี้แก้ไขครั้งสุดท้ายเมื่อ: 09-04-2011 02:24 PM โดย alisco20.)
โพสต์ทั้งหมด: #246
ผมอยากจะเล่าถึงคุณผู้หญิงบางคนที่เธอมีปัญหา สังเกตุว่าแทบไม่มีปัยหาเหมือนกันเลย ผมขอคัดมาให้ลองอ่านดู อ่านๆไปจะได้รู้ว่าคุณไม่ได้เป็นคนเดียวทีอาจมีปัญหา อ่านแล้วลองคิดทบทวนดูว่าคนอื่นมีปัญหาหนักเบากว่าคุณไหม เชาเหลานั้นมีปัญหาแล้วมีชีวิตอยู่ได้อย่างไร.............................

Heart ตอนนี้เป็นยังไงกันบ้างครับ ทำอะไรกันอยู่ เล่าแชร์ประสบการณ์สู่กันฟังครับ แค่อยากให้ระบายออกมา แค่อยากรู้ว่าผู้หญิงเค้าทำไรกัน

Lovelovejub

มีเรื่องมาแชร์ด้วยเหมือนกันค่ะ เมื่อวานมีปัญหากับแฟนค่ะ ปกติแฟนเป็นคนสุภาพอ่อนโยนมาก แต่เมื่อวานเค้าโมโหแล้วเผลอพูด กู-มึง กับเรา นี่ไม่ใช่ครั้งแรก เค้าเป็นแบบนี้มาสี่ ห้าครั้งแล้ว ตั้งแต่เมื่อวานเราก็ยังไม่ได้โทรคุยกันเลย ปกติเราโทรปลุกกันทุกวัน คุยโทรศัพท์กันก่อนนอนทุกคืน ตั้งแต่เมื่อวานที่ได้ยินภาษาพ่อขุนราม ก็ยังไม่ได้คุยกันอีกเลย
ถามความคิดเห็นเพื่อนๆ หน่อยนะคะ ว่าถ้าแฟนพุดแบบนี้กับเพื่อนๆ จะทำอย่างไรกันบ้างค่ะ

another_vampire

ราเจอแบบนั้นมาเป็นสองปีแล้วล่ะ ..เฮ่อ ช่วยอะไรคุณไม่ได้เลย

นอกจากภาษาพ่อขุนรามฯแล้ว ยังมีคำด่าหยาบๆ ...#$^&&^%$##%&.... ตามมาอีกเป็นพรวน

เราเลือกที่จะ ทน ทน มา ตลอด

คำว่า กู - มึง นี่ถือว่าเป็นคำธรรมดาไปแล้ว

เพื่อนๆ และคนรอบตัวทุกคนบอกว่าควรจะเลิก แต่ยังตัดใจไม่ได้ซักที เหอๆๆ

lovelovejub

ขอบคุณนะคะที่ร่วมแชร์ความรู้สึกกัน ก็ทำให้ได้รู้ว่าไม่มีเราคนเดียวที่ต้องได้ยินแบบนี้

ใจนึงก็อยากเลิกๆไปเลยนะคะ มันใจหายที่ได้ยิน เพราะเค้าเป็นคนสุภาพ อ่อนโยนมาก เรารักเค้าตรงนี้แหละ
แต่แล้วทำไมรักกันมาได้ 4 ปี ถึงเปลี่ยนไป

another_vampire

ด้วยความยินดีค่ะ

ที่ผ่านมา เราเลือกที่จะทน

แต่ตอนนี้.... ความอดทนของเราก็ใกล้จะหมดแล้วเหมือนกัน

เราไม่ได้คุยกันก่อนนอนมาสองเดือนแล้ว จากที่เมื่อก่อนเคยได้คุยกันทุกคืน

เช้าเคยได้คุยกันทุกวันตอนเค้าตื่น หรือขับรถไปทำงาน - - ตอนนี้ก็แทบไม่เคยโทรมาหา

ถามเรื่องอะไรๆ ก็ไม่ได้ จะโดนพูดว่าอย่ามาเ..ือก

ห้ามเราโทรไปหาไม่ว่าจะเวลาไหนๆ ... ทุกครั้งที่โทรไป จะโดนถามว่า "มึงโทรมาทำไม โทรมาจิกกูหรอ??" ตั้งแต่ประโยคแรกที่รับสาย โดยที่ไม่ฟังเราเลยว่าเราจะมีธุระอะไร แล้วก็วางสาย - - ถ้าเค้าอยากคุย จะโทรมาเอง

ตอนนี้กำลังเตรียมตัวเตรียมใจต้อนรับความโสด ฉลองปีใหม่.....

i.am.nudee

เราเห็นด้วยกับคุณนะ ข้อแรก เพราะเราเจอกับตัวเราเองเลย เมื่อ2-3 ปีก่อน
จนเรานะ อยากจะสวนมันกลับไปเลยอ่ะ เพราะมีแฟนคบใครมาไม่เคยมีใครมาใช้คำหยาบกับเรา
ไม่เคยมีใครขึ้นมึงกูกับเรา ทำเนียนเป็นรำคาญ หรือบางทีทำเนียนเป็นคุยกับเพื่อน
ให้อีกฝ่ายคิดว่าคุยกับเพื่อนไม่ได้คุยกับแฟน

ส่วนข้อสอง ที่คุณบอกก็เพราะถ้าผู้หญิงบางทีสงสัยอะไรแล้วอยากได้คำตอบ
แล้วไม่ได้ ก็จะคาใจแล้วถามจนผู้ชายทำเนียนเป็นรำคาญไงอ่ะ อันนี้สำหรับเคสผู้ชายเลวๆ นะ

เพราะผู้ชายดีๆ เค้าไม่ด่าผู้หญิงที่เค้ารักกันหรอก

ผู้ชายบางคนเห็นแก่ตัว เค้าจะพยายามทำเลว เพราะเค้าไม่กล้าบอกเลิกกับอีกคน
เพราะยังเสียดายอยู่ถ้าอีกคนไม่ได้ทำไรผิด

แต่ในกรณีเคสของ lovelovejub อันนี้บางทีต้องรอดูอ่ะค่ะ
เพราะบอกมาแค่นี้มันตอบไม่ได้หรอกว่าสาเหตุมันน่าจะมาจากอะไร

ส่วนตัวเราเคยสวนกลับไปนะ ถามเลยทำไมต้องขึ้นคำนี้กับเรา
เราไปทำไรให้ แต่ในใจอ่ะ "กรูทำไรให้เมิงต้องมาขึ้นคำหยาบด้วยเนี่ย เป็นไรมากมะปจด.ไม่มาเหรอ 5555"

รอดูต่อไปน๊า แต่คนที่ขึ้นกู-เมิงกับแฟนบางคนเค้าก็ไม่ชอบหรอกเน๊อะ
แต่บางคนเค้าอาจจะเฉยๆ เพราะกรูมา เมิงกลับ

แต่สำหรับเรา เราไม่ชอบเพราะมันไม่ให้เกียรติกันอ่ะ

nok toto

แฟนเราเคยหลุดค่ะ 1-2 ครั้งเท่านั้นค่ะ
เราบอกเค้าว่า "หนูไม่ใช่เพื่อนพี่" เำพราะฉนั้น ระวังคำพูดหน่อย
บอกกันแค่ครั้งเดียวรู้เรื่องค่ะ
เราถือว่าการพูดจาหยาบคายใส่เป็นเรื่องที่ไม่ให้เกียรตืกันอย่างมาก
เพราะฉนั้นถ้าทำไำม่ได้ก็ไม่รู้จะทนไปทำไม

kiss me 99

ของเรามีบ้างเป็นบางครั้งเวลาอารมณ์ดีเกินก็จะบอกว่าพูดไม่เพราะเลยค่ะ กับเราเขาก็พูดจาดีนะแต่เคยคุยโทรศัพย์กันแล้วเขาไม่ได้วางเราก็แอบฟัง โอ้โฮ สารพัดสัตว์คำหยาบ กระจาย แต่ก็เรื่องของเขาไม้เป็นกับเราก็พอ

lovelove jub

สืบเนื่องมาจากรอยร้าวหลายครั้งที่ผ่านมา เมื่อคืนเรากับแฟนตกลงเลิกรากันแล้ว คุยกันด้วยเหตุผล เราตกลงกันด้วยดี สรุปว่าความสัมพันธ์นับจากนี้ต่อไป เป็นพี่น้องกัน เพราะยังมีอะไรหลายอย่าง ที่ต้องทำร่วมกันอยู่
ไม่รวมเรื่องที่เค้าพูดภาษาพ่อขุนรามกับเรา โดยรวมพี่เค้าเป็นสุภาพบุรุษสำหรับเราเสมอ เกือบสี่ปีที่คบกันมาจนถึงวันนี้ที่เราแยกทางกันเดิน
วันนี้เราเศร้ามากเลย เสียใจมากๆ คิดถึงวันเก่าๆ ทำงานเบลอๆ ใจสั่นๆ ขอบตาร้อนตลอดเวลาเลย นี่พิษอกหักมันรุนแรงขนาดนี้เลยหรอเนี่ย เราต้องเป็นแบบนี้ไปกี่วันนะ

jubbjibb

เราไปชอบคนที่ไม่เหมาะกับเราค่ะ

ที่ว่าไม่เหมาะ ไม่ใช่ว่าไม่ดีพอ

แต่การงานของเค้า ที่ต้องเทคแคร์ลูกค้า ทำงานไม่เป็นเวลา (ถ่ายภาพยนตร์) ต้องเจอคนสวยๆ มากมาย เรารู้ว่าเราทนไม่ได้แน่นอน

แนวคิดบางอย่างของเค้าก็ขัดแย้งกับเราอย่างสิ้นเชิง

แต่ว่า มันเผลอใจไปเมื่อไหร่ ไม่รู้เหมือนกันค่ะ เวลาคุยกะเค้าแล้ว มีความสุขมากๆ เลย

ตอนนี้ได้แต่ทำใจให้เป็นพี่เป็นน้องกะเค้าน่ะค่ะ

muay ja

เศร้ามาครึ่งเดือน คิดจนอยากเลิกคิด ปล่อยวางหลายหน เหลือแต่ตัดใจ
เดิมเค้าจะปลุกเราทุกเช้า ก่อนนอนจะโทรมากู๊ดไนท์ ว่าง ๆ ก้เปิดกล้องดูหน้ากัน เค้าอยู่ตจว. ถ้ามีโอกาสเข้ากทม. จะแวะมาหาเรา

แต่ครึ่งเดือนมานี้ บางวันก็ปิดมือถือ ปกติเคยโทรหาเราวันละเป็นสิบรอบ เด๋วนี้สักรอบเดียวยังไม่มีเลย มีแต่เราโทรไป แต่เจอปิดเครื่อง จิตใจสับสนมาก จะเอายังไงก็บอกกันมา แต่ตอนนี้ติดต่อไม่ได้เลย จะให้ทำยังไง

avatal

โสดเหมือนกันค่ะ อยากบอกว่าสบายดี มีความสุข แต่ก็เหงามากมาย
แต่ ถ้ามีรักแล้วทุกข์จนทำให้ทำกิจวัตรประจำวันไม่ได้ ไม่มีความสุข ร้องได้ ใจไม่อยู่กับเนื้อกับตัว เครียด โดนด่าคำหยาบคาย อยากให้เพื่อน ๆ ทบทวนซักนิดว่าทนทำไมคะ
รักตัวเองให้มาก ๆ ดีกว่าเนอะ ถ้า ปรับความเข้าใจ จูนเข้าหากันได้ก็ดีค่ะ ยินดีกับทุกคนที่รักแล้วสุข
แต่ถ้าปรับความเข้าใจไม่ได้ก็คิดว่าควรทำใจแล้วออกมา
รักตัวเองให้เยอะ ๆ ค่ะ จำไว้ว่าคนรักกันเค้าไม่ทำร้ายกัน เค้าต้องใส่ใจกันช่ายปะคะ
ขอเป็นกำลังใจให้คนที่กำลังเศร้าหรือท้อแท้นะคะ อย่าคิดว่าตัวเองอยู่โดยปราศจากเค้าไม่ได้ น่าจะยินดีกับตัวเองที่คนไม่ดีออกจากชีวิตเราไปเร็ว ๆ เราจะได้มีชีวิตดี ๆ ค่ะ สู้ๆๆ

deevy

ดีแล้วค่ะที่เลิกกันได้ เขาไม่รักเราแล้วจะทนง้อให้เสียศักดิ์ศรีต่อไปเพื่ออะไร คนหมดใจก้อคือหมดใจ อาการอกหักเนี่ย เป็นแค่ภาพลวงตาที่เราสร้างขึ้นเอง เพราะเราคิดไปเองว่าเขาดี มีค่า แต่ไม่เลยค่ะ เขาไม่มีค่าพอให้เรามานั่งเสียดายหรอก เขาทิ้งเราไปได้ เขาก้อจะไปของเขาอย่างนั้นเรื่อยๆ สุดท้ายเขาอาจจะเจอผู้หญิงทิ้งรึอาจจะไม่เหลือใครเลยก้อได้ กรรมมันมีจริงนะ

เทคโนโลยีเจริญมากขึ้น แต่จิตใจคนต่ำลง ฉันสังเกตุนะว่า รุ่นลุงรุ่นป้าฉันนะ รักเดียวใจเดียวนะ อาจจะเป็นเพราะไม่ค่อยมีตัวเลือกด้วยรึเปล่าไม่แน่ใจ เขาดูแลกันจนแก่จนเฒ่า แต่คนสมัยนี้นะ รักกันฉาบฉวย

biehab

อกหักแล้วเช่นกันค่ะ เมื่อลอยกระทง แฟนที่คบกันมา 6 ปี เลิก เพื่อไปคบกะคนอื่นคะ เศร้า แต่ไม่รู้จะทำอะไร ยังไง ตอนนี้ก้อได้แต่หวังว่า ปีใหม่จะมีสิ่งดีๆๆเข้ามาในชีวิตบ้าง

pink2324

ไปให้กำลังใจเราบ้างนะค๊ะ ที่กระทู้

รู้ว่าเค้าไม่ได้รัก แต่ทำไมเดินออกมาจากเค้าไม่ได้
http://www.ladysquare.com/forum_posts.asp?TID=114719

ขอบคุณค่ะ

sandsea

คือว่า ยังไม่โสดนะคะ แต่ว่าก็มีเหงานิดหน่อย กว่าจะเข้มแข็งยากจังนะคะ
อยากถามเจ้าของกระทู้เหมือนกันค่ะ

ตอนโสดนะคะ ทำงานวันละมากกว่า 8 ชม. ที่เกิน 8 ชม.เต็มใจช่วยค่ะ ว่างสุดๆ ผมเผ้ายุ่งเหยิง เสื้อยืดกางเกงยีนส์ แอบคิดว่าตัวเองเป็นทอม คือการงานมันออกแนวห้าว คือเป็นคนใจร้อน กินเผ็ด เปรี้ยวเค็ม ไม่เคยเติมน้ำตาล ไม่เคยร้องเพลง ฟังแต่เพลงhiphop dance คือตอนมีแฟนมันเป็นคนละคนเลย ไม่ใช่จะให้ดีจนให้แฟนมารัก คือ มัรเป็นของมันเอง เราก็เป็นเราดังเดิม คือมันเหมือนมีกระจกส่องกลับมา เค้านิสัยคล้ายๆเรา เค้าดูน่ารัก ใจเย็น ทำงานเก่ง น่ารัก ยิ้มเก่ง พอเราเป็นแฟนกัน มีคนรักเรา ห่วงเรา เตือนเรา ใส่ใจเรา ให้เราห่วงให้เราใส่ใจ ทำให้ชีวิตเราดีขึ้น สุขภาพดีขึ้น ดูดีขึ้น แต่ระยะเวลายิ่งนาน เรายิ่งค่อยๆโตขึ้น ตอนเราอายุ 23 เรายังงอน นั่งร้องเพลงให้ฟัง อะไรหลายๆอย่างมันดูหวานๆ พอโตมา พี่เค้างานเยอะ เราก็งานแยะ ยังไม่ค่อยเข้าใจแล้วก็เหมือนตัวเองอ่อนแอ เหงาบ้าง แต่คนอื่นก็ไม่ใช่
อยากถามเจ้าของกระทู้น่ะค่ะ บางทีอาจจะตอบได้ คนรักเค้าเบื่อเรา หรือว่าเมื่อนานไป ระยะเวลาผ่านไป เราจะไม่มาหวานกันดังเดิมเหรอคะ หรือว่า เกิดอะไรขึ้น
ผู้ชายกับผู้หญิง มีความโรแมนติกไม่เท่ากันรึไง ทำไมผู้ชายความรู้สึกช้า บางทีเรื่องเราหึง เราไม่เข้าใจ ยังเฉยๆได้

gor_gai

ชอบความเห็นของคุณ deevy จัง

yuppy

ทะเลาะกับแฟนแต่ไม่รู้ว่าใครผิดค่ะ

แฟนเขาเข้าใจผิดว่าครอบครัวเราไปด่าว่าเขา ทั้งๆที่จริงพ่อเราแค่เจตนาจะแซวเล่นๆ และก็ไม่ได้มีการหยาบคายเลย
เขาโมโหมาก ทิ้งเราออกไปจากบ้าน ทั้งๆที่เราพึ่งตั้งโต๊ะอาหารเสร็จ
ปิดมือถือ ออกไปเที่ยวกลางคืนกับเพื่อน

เราไม่เข้าใจว่า เขาโมโหเราจริงๆ หรือ แค่แกล้งหาเรื่องทะเลาะ เพื่อจะได้ออกจากบ้าน และไม่อยากพาเราไปด้วย

แต่ก่อนก็เคยมีการเข้าใจผิดกันแบบนี้ เขาก็ไม่เคยทำแบบนี้กับเราเลย มาวันนี้เขากลับฉุนเฉียว
บอกว่า ถ้าได้ยินใครพูดกับเขาอีกครั้งแบบนี้ ไม่ต้องแต่งกันแล้ว เธอผิดที่เป็นคนในครอบครัวแบบนี้

เราไม่รู้ว่าจะทำยังไงต่อดี ไปง้อขอโทษเขา หรือนิ่งไปดี เพราะเขาก็งี่เง่าเอง ไม่อยากแต่งก็อย่าแต่ง

เราเหนื่อยมามากแล้วจริงๆ แถมสังหรแปลกๆว่าอาจมีเรื่องผู้หญิงด้วย ไม่รู้ว่าคิดมากไปเองหรือเปล่า
ร้องไห้จนจะหมดคืนแล้วค่ะ

iamzine

มีเรื่องมาแชร์เหมือนกันค่ะ อยากถามพี่ๆทุกคนหน่อยน่ะค่ะว่าเราจะรู้สึกได้ไหมว่ามีใครแอบสนใจเรา หรือว่ามองเราอยู่ พอดีมีพี่ที่ทำงานอยู่คนนึงทำให้เรามีความรู้สึกเช่นนี้ ประมาณว่ามองๆเราอยู่อ่ะ แต่ยังไม่เคยคุยกันสักครั้ง ตอนแรกเราก้อไม่ได้คิดไรมากนึกว่าคิดไปเองหรือเปล่าว่าเค้ามอง แต่ลองถามเพื่อนแล้วให้เพื่อนสังเกต เพื่อนก้อบอกว่ามองจริงๆ แต่ตอนนี้พี่เค้าก้อแค่มองเราอย่างเดียว ยังไม่เคยพูดคุยอะไรกัน บางทีเรานั่งตรงข้ามพี่เค้าแล้วนั่งมองเค้า พี่เค้ามักจะหลบสายตาอยู่เรื่อยเลย เหมือนจะยิ้มแต่ไม่ยิ้ม แบบนี้มันหมายความว่าไงหรอค่ะ ตอนนี้ไม่อยากคิดอะไรไปมากเท่าไหร่เพราะเราไม่รู้ข้อมูลส่วนตัวพี่เค้ามาก อีกอย่างกลัวพี่เค้ามีครอบครัวแล้ว

salapaojung

เข้ามาแชร์ด้วยค่ะ ว่าเจอมาเหมือนกันค่ะ พอทะเลาะ หรือโมโห ก็ขึ้นภาษาพ่อขุนราม แต่ของเรามีมากกว่านั้นด้วยค่ะ เชี้...ย สั..... สารพัดค่ะ ก็อดทนมาตลอด บางครั้งทนไม่ไหวก็สวนกลับก็มีค่ะ ล่าสุดเค้าแอบไปมีคนอื่น แล้วมาบอกเราว่าเข้ากันไม่ได้ ก็เลยเลิกฉลองปีหใม่ไปหมาดๆ เลยค่ะ ผู้ชายเดี๋ยวนี้เห็นแก่ตัวค่ะ ต้องทำใจ ยิ่งเหล้าเข้าปาก ยิ่งส่อสันดานเข้าไปอีกค่ะ โดยส่วนตัวไม่ได้ยุ นะค่ะ แต่คิดว่าอย่าทนเลยค่ะ เราทนมา 2 ปีกว่า เหนื่อยใจมากมาย เวลาเค้าพูดกับเรา ก็พูดแบบไม่ค่อยให้เกียรติ ค่ะ ยิ่งเค้าเคยพูดกับเราแบบนั้น ต่อไปเค้าก็จะพูดเรื่อยๆ ค่ะ

joee

พี่ว่าเค้าคงสนใจน้องจริงๆละครับ แต่ขาดความเชื่อมั่นในตัวเอง+อายกลัวน้องไม่ได้คิดแบบเค้า ถ้าเกิดเค้าเข้ามาคุยแล้วน้องไม่เล่นด้วยเค้าก็เสียหน้า เรื่องฟอร์มการจีบหญิงผู้ชายสำคัญมากๆ ทางที่ดีเราควรลองทักทายเค้าดูก่อนนะครับ เพราะไม่เสียหายอะไร จะได้รู้กันไปเลย เป็นพี่ก็คงมีอาการแบบเค้าละครับ กล้าๆกลัวๆแล้วเราค่อยๆหลอกถามประวัติเค้าไปว่ามีครอบครัวรึยัง แต่อย่าเพิ่งไปปักใจในคำตอบเค้านะครับ อาจจะโดนหลอกได้ สู้ๆ

คัดลอกมาจาก http://plaza.ladysquare.com/forum
09-07-2011, 02:15 PM (ข้อความนี้แก้ไขครั้งสุดท้ายเมื่อ: 09-09-2011 09:00 PM โดย alisco20.)
โพสต์ทั้งหมด: #247
คุณสาวเอย ครับ
ความจริงในโลกนี้ยังมีปัญหาอีกมากมายนักไม่เฉพาะแต่ปัญหาชีวิตคู่ แต่ใน
บรรดาปัญหาทั้งหลายผมว่าปัญหาเรื่องเพศจะเป็นปัญหาใหญ่กว่าเป็นแต่ว่าคนทั่วไปไม่ค่อยยอมรับ จะอย่างไรก็ดีปัญหาเรืองเพศที่บางทีก็เรียกปัญหาชีวิตคู่เพราะมันเกี่ยวกันระหว่างคนสองคน หรือสองคนขึ้นไป ในบางข้อเขียนของผมก็ได้เน้นให้ตระหนักถืงปัญหาที่ควรแก้ไข ครั้นเขียนๆไปก็เกิดเป็นห่วงว่าสำหรับสาวเอยของผมบางรายจะจริงจังจนเกินไป จริงจังแบบไปคิดว่าเรื่ืองเพศเรื่องความสัมพันธ์ของคนต่างเพศจะต้องมีกฏเกณฑ์แน่นอน เมื่อมีกฏเกณฑ์ก็สามารถมีวิธีแก้ไขแต่ละปัญหาุของทุกคนเหมือนๆกันซึ่งมันไม่ใช่
เอาเป็นว่าปัญหาเรื่องเพศซึ่งมีส่วนสำคัญในการกำหนดพฤติกรรมของมนุษย์ทั้งหญิงและชายนั้น มันเป็นเรื่องของร่างกายและเรื่องสภาวะจิตใจในขณะเดียวกัน
อย่างที่เคยพูดถึง บางคนใช้วิธีแก้ปัญหาไม่เหมือนกัน บางคนใช้วิธีเช้าวัดเพื่อไปกำหนดจิตมิให้มันนึกถึงซึ่งที่จริงมันไม่ใช่วิธีแก้ เป็นแต่มันก็อาจช่วยระงัยความคิดไปชั่วขณะ พอเผลอๆจิตมันก็กระหวัดคิดอีก บางคนใช้วิธีหาทางเอาชนะคู่ครองหรือแฟนที่ตนรักโดยการไปหาหมอเสน่ห์อย่างที่ผมเคยพูดมาแล้ว นอกจากจะเสียเงิน เผลอๆอาจเสียตัวพลาดท่าให้หมอเสน่ห์เสียอีก ครั่นจะไปโพนทนาก็อายเพื่อนอายเพื่อนฝูง
เอาละ ถ้าไม่ต้องการหาทางแก้ปัญหาจริงๆ วิธีง่ายๆในการทำใจก็ให้ถือว่า ในโลกนี้ทุกอย่างเป็นไปตามกรรม การจะได้เจอเนื้อคู่ การจะได้พลัดพรากจากกัน การจะไปมีคู่รักคนรักซ้อน หรือการจะต้องมีพฤติกรรมที่สังคมเห็นว่าผิดศิลหรือบัดสี มันล้วนแต่เกิดจากกรรมเก่าทั้งนั้น ถูกแล้วครับ พระพุทธธรรมคำสอนก็บอกว่ามนุษย์เกิดมาและเป็นไปตามกรรม ใครทำกรรมดีก็ได้ัรับผลตอบแทนดี ฯลฯ การที่จะโต้แย้งว่าไม่เห็นจริง เพราะเห็นคนบางคนทำชั่วก็ได้รับผลดีมีกินมีใช้มีคู่ครองสมบูรณ์พูนสุข มันก็เป็นเรืื่องของกรรมเก่านั่นแหละครับ เพราะชาติก่อนเขาทำบุญมาก และบุญในชาติก่อนมาเกื้อหนุนเขาในชาตินี้ยังไงครับ
ขอเรียนตามตรงว่าปัญหาชีวิตคู่อาจเป็นเรื่องของทั้งจิตใจและร่างกาย หรืออย่างใดอย่างหนึ่ง แต่เมื่อพูดถึงจิตใจย่อมหมายความรวมถึงอารมณ์ความอยากความใตร่ด้วย ฉะนั้นในทางวิทยาศาสตร์บางทีมันอธิบายเหตุผลไม่ได้
จริงๆ ฉะนั้้นอย่าพยายามหาเหตุผลเพราะอารมณ์ของมนุษย์จริงๆแล้วไม่ได้ต้องมีเหตุผลเสมอไป เช่นบางคนชอบมีแฟนรูปหล่อล่ำบึ๊ก บางคนชอบมีแฟนรูปร่างพอดี หน้าตาอาจไม่สำคัญ หรือบางคนต้องการมีคู่ครองโดยมุ่งหวังความอบอุ่นความช่วยเหลือที่อีกฝ่ายจะมอบให้ได้ ดังนั้นการที่จะสรุปว่าอะไรที่เกิด มันเกิดตามกรรม มันน่าจะเป็นข้อสรุปที่ดีที่สุดในขณะนี้
เมื่อหาทางสรุปปัญหาท่เกิดดังนี้แล้วก้เป็นหน้าที่ของแค่ละคนจะหาวิธีแก้ไข การแก้ไขผมก้บอกแล้วอย่าไปจริงจังเกินไป ทำจิตใจให้สบาย พยายามองปัญหาที่เกิดขึ้นในแง่ขบขันก็น่าจะช่วยได้บ้างครับ ถ้าอยากหาความรู้หรือประสบการณ์ของคนอื่น ผมก็พยายามหามาเสนอ เป็นแต่ผมพยายามที่จะไม่หาประสบการณ์แบบผาดโผนมาเสนอในกระทู้นี้ซึ่งมีคนอ่านทั้งหญิงสาว เด็กสาว และแม่บ้านซึ่งมาตรฐานสภาพความเป็นอยู่และจิตใจไม่เหมือนกัน ก็ทำให้ผมลำบากใจพอสมควรและต้องระมัดระวังมากครับ ก็อยากจะบอกว่าถ้าท่านใดสาวใดมีปํัญหาส่วนตัวจริงๆและต้องการเพื่อนอย่างผมชี้แนะจะคุยหลังไมค์หรือส่งข้อความส่วนตัวไปคุยได้เลยครับ

[my-youtube width=425 height=344]http://www.youtube.com/watch?v=mW-ETpLwKYU[/my-youtube]
09-07-2011, 09:46 PM
โพสต์ทั้งหมด: #248
[my-youtube width=425 height=344]http://www.youtube.com/watch?v=1BoTLhva5dY[/my-youtube]
09-10-2011, 09:59 AM
โพสต์ทั้งหมด: #249
ต้องขอบอกก่อน กระทู้ที่เขียนนี้ผมขอคุณสาวๆเอย เอาไปลงในกระทู้ หนุ่มมะเขือเผาด้วย เพราะมันเกี่ยวพันกัน
วันนี้อยากจะบอกสาวๆเอยนะครับว่า โดยเฉพาะสาวๆที่อาจยังเป็นโสดหรือกำลลังจะมีแฟน คือเริ่มจีบกันและเริ่มมีอะไรกันน่ะครับ ความสัมพันธ์ของหนุ่มสาวบางคู่มันต้องขาดสะบั้นไปโดยที่ไม่ใช่ความผิดของทั้งฝ่ายหญิง หรือฝ่ายชายทั้งสิ้น มันน่าเสียดายเพราะฝ่ายหญิงและฝ่ายชายต้องเลิกลากันไปเพราะเรื่องไม่น่าเป็นเรื่อง
คุณสาวๆ และหนุ่มๆครับ คุณเคยสัีงเกตุไหม บางครั้งพอเริ่มมีเพศสัมพันธ์กัน อยู่ๆคุณหนุ่มแกกลายเป็นโรคมะเขือเผาไปเฉยๆทั้งๆที่แกมีอารมณ์ ผมว่ากรณีที่เกิดขึ้น เพราะทั้งสองฝ่ายอาจเริ่มรักกันหรือเพิ่งเคยมีเพศสัมพันธ์กัน เชื่อไหมคนทั้งสองฝ่ายจะนึกสงสัยและคิดไม่ออกว่ามันเป็นปัญหาอะไำรเพราะแต่ละฝ่ายไม่กล้าถาม และอีกฝ่ายก็ไม่กล้าตอบ ดีไม่ดีอีกฝ่ายจะคิดเลยเถิดไปว่าความผิดอยู่ที่ฝ่ายหญิงโดยที่ฝ่ายหญิงก็ไม่รุ้่จริงๆ ลองคิดดูสิครับ กรณีที่ยกตัวอย่างมานี้ ปัญหามันอยู่ตรงไหน และเมื่อมีปัญหาดังกล่าว คุณจะแก้ปัญหาอย่างไร ไปหาแพทย์ หรือ ไปหาหมอเสน่ห์หรือ จริงๆแล้วไม่ต้องไปหาทั้งสองหมอน่ะแหละครับ
09-12-2011, 11:11 PM
โพสต์ทั้งหมด: #250
อืมม ก็เป็นไปได้นะคะ ที่จะไม่มีความรู้ ฉิงว่ามันคงแล้วแต่กลุ่มคนด้วยนะ ว่าถ้าเกิดปัญหาแล้ว จะมีการศึกษาหาความรู้ในทางการแพทย์

หรือจะวิ่งไปหาน้ำมันจิ้งเหลน จิ้งโหลน อะไรพรรค์นั้น

จากเรื่องที่ไม่มีอะไร มันจะกลายเป็นเรื่องใหญ่โตไป

แต่การทำอะไรที่ยังไม่เหมาะแก่กาละ เทศะ ถ้าเป็นคนหัวโบราณหน่อย ก็อาจจะกลัวน่ะค่ะ เลยไม่กล้าแสดงออกอะไรมาก

กลัวท้อง กลัวโรค กลัวคู่นอนไม่มีความสุข กลัวสารพัด เลยเหี่ยวก่อนดีก่าBig Grin

09-13-2011, 11:54 PM
โพสต์ทั้งหมด: #251
เรียน คุณ ฉิง ฉิง และท่านผู้อ่านครับ
ดังที่ผมเรียนไว้ในกระทู้ข้่างบนว่ากระทู้ข้างบนและกระทู้นี้ผมจะขออนุญาตนำไปแปะไว้ในกระทู้หนุ่มมะเขือเผาด้วย เพราะปัญหาที่จะเล่าหรือเปิดเผยต่อไปนี้มันเป็นปัญหาที่เกิดได้ทั้งของคุณผู้ชายหนุ่มแก่และสาวๆหรือแม้แต่หญิงที่มีสามีแล้วมีอายุแล้ว ผมขอยกตัวอย่างที่เกิดกับเพื่อนผมคนหนึ่งมาให้ฟัง เพื่อนผมคนนี้ตั้งแต่ตอนหนุ่มๆไม่เคยมีความสุขกับการได้ร่วมหลับนอนกับผู้หญิงจนขนาดเกิดปมด้อยต้องไปหาความสุขเอากับหญิงขายบริการหรือหมอนวด กระนั้นก็ตามปรากฏกว่าแม้แต่หมอนวดก็ไม่ยินดีจะร่วมรักกับแก แกก็ได้แต่ออกมาถามเพื่อนๆที่สนิทอย่างผมอยู่นั่นแหละทำไมพวกหมอนวดถึงนอนเป็นท่อนไม้ไม่ยินดียินร้ายกับแกเลย หนักเข้าแกได้ลงทุนจ่ายเงินค่าหมอนวดให้ผมไปลองนอนกับหมอนวดที่แกเคยนวดถึงได้รุ้ความจริง
คราวนี้ก็มาถึงเพื่อนอีกคน คนนี้รูปหล่อ หาจีบสาวได้ไม่ยาก แต่มันก็เกิดมีปํญหาอีก ปัญหาคือว่า แกไม่สามารถบรรลุผลในการร่วมเพศ ถามรายละเอียดแกแล้ว แกอธิบายให้ฟังอย่างหมดเปลือกละว่า พอกำลังจะเพลินๆมีความสุข อยู่ๆมันก็สะดุดกึกเจ้ามะเขือของแกก็เกิดอาการเผาขึ้นมาเฉยๆ สำหรับเพื่อนรายนี้ผมไม่ได้รับอนุญาตไปทดสอบเพราะเธอเป็นผู้หญิงคนทำงานปรกตินี่ครับ แต่ในที่สุดพอคาดคั้นถามซอกแซกเจ้าเพื่อนรักจริงๆก็ได้รู้ถึงปัญหา มันเหลือเชื่อ มันไม่น่าเป็นปัญหา ถึงแม้จะเป็นมันก้แก้ได้ไ่ยาก
สำหรับรายเพื่อนคนแรกได้ไปนอนแต่กับหญิงบริการ เพราะมีปมด้อยกลัวจีบสาวๆแล้่วมีปัญหา จากการที่ค่อยๆถามหมอนวดเจ้่าประจำของแก เธอบอกว่า แหม พี่ พอหนูจะมีอารมณ๋มันก็ไม่ไหว ปากแกมีกลิ่นเหม็นมากๆ เธอก็อุตส่าห์ทนให้เสร็จๆไปแต่เพื่อนผมก็ไม่เสร็จ ครั้นจะพูดขึ้นก้กลัวจะไม่ได้ค่าทิป พอผมออกมาบอกแก ไอ้เพื่อนผมก็ตบเข่าฉาด อั๊วว่าแล้ว ไอ้ปากอั๊วนี้แหละเป็นเหตุ คือปากอั๊วหมอบอกมันมีกลิ่นเพราะอั๊วเป็นโรคกระเพาะ โธ่ เห็นๆไหมครับ เรื่องเพศแกไม่มีปัญหาเลย จะมัวไปโด๊ปยาบำรุงก็ไม่ช่วยอะไรได้ อีกหลายเดือนต่อมาได้เจอเพื่อนคนนั้นอีกได้รับการบอกเล่าว่าตอนนี้กำลังรักษาโรคกระเพาะ เวลาไปร่วมเพศแกจะใช้ยาอมฃ่วยกลบกลิ่นปากก็พอช่วยได้บ้าง หลังจากนั้นปัญหาเรื่องผู้หญิงไม่ยินดีหมดไป แต่มีปัญหานกเขาแกไม่แข็งแรง อันนี้ก็ต้องสัมภาษณ์และถามละเอียดว่าแกทำยังไงบ้าง

คราวนี้ก็ม่าถึงเำพื่อนอีกคนหนึ่ง คนนี้มีกำลังวังชาเป็นหนุ่มฉกรรจ์เลยละ แต่ปัญหาคือกำลังมีความสุขครึ่งๆกลางๆมะเขือก็เผาเสียยังงี้น คือหดหู่ไปเลย ถามอย่างละเอียด แกบอกว่า ไม่รู้เป็นอย่างไร นอนกับผู้หญิงสาวบางคนที่เริ่มรู้จักกันและเริ่มรักกัน อยู่ๆจะมีกลิ่นไม่พีงประสงค์จากหลืบเร้นลับโชยมาเตะจมูก เท่านั่นแหละนกเขาของแกก็จะแปรสภาพเป็นกล้วยตากแห้งไปเลย ผมถามว่าทำไมแกไม่บอกผู้หญิงไปล่ะ คำตอบก็คือ บอกได้ยังไง ขนาดไม่พูดอะไรเธอก็เกลียดเราจะตายเพราะทั้งอั๊วและเธอต่างก็ไม่ถึงฝั่งฝัน (ผมพูดอย่างนี้ให้ดูเรียบร้อยนะ จริงๆเพื่อนมันพูดยิ่งกว่านี้) กรณีนี้ลางทีผมออกจะเห็นใจที่ผู้หญิงบางคนมีกลิ่นจากซอกหลืบที่ซ่อนเร้นมากน้อยไม่เหมือนกัน บางรายเกิดจากไม่หมั่นทำความสะอาด แต่บางคนเกิดจากปัญหาภายในแต่เธอไม่รู้ ที่ไม่รุ้เพราะปรกติจมูกของเธอกับที่ซ่อนเร้นมันก็ห่างกันอยู่นะ ถ้าจะถามว่าแล้วทำไมผู้ชายถึงได้กลิ่นล่ะ แหมถามมาตรงๆอย่างนี้ก็ต้องตอบตรงๆละนะว่า ก็จมูกผู้ชายมันอยู่เฉยๆเสียที่ไหนล่ะครับ ผู้ชายบางคนนี่ถือมากเรื่องความสะอาดเรื่องกลิ่น เจ้ากลิ่นฟีโรโมนน่ะไม่ว่า แต่มันเป็น กลิ่นแบบบูดเน่านี่ ผู้ชายบางคนรับไม่ได้ นอกจากรับไม่ได้มีหวังความสัมพันธ์ต้องขาดสะบั่นแน่ๆ ขาดโดยที่ผู้หญิงจะไม่มีโอากาสรับรู้เลยว่าอยู่ๆทำไมผู้ชายคนนั้นค่อยๆเลือนหายไป ที่สำคัญเขาจะบอกเธอได้ยังไง เลิกเพราะอะไร
ฉะนั้นตุณๆสาวเอย จงจำไว้ ถ้าคุณเป็นสาวและเริ่มมีแฟนหรือคู่รัก และก่อนจะมีเพศสัมพันธ์ขอให้แน่ใจว่า หลืบเร้นลับของคุณจะไม่ทำพิษ บางทีจะโทษหมอเสมอไปก็ไม่ได้ เพราะตอนที่คุณไปขอตรวจภายในนั้น หมอแกก็มีผ้าปิดปากปิดจมูก บางทีหมอก็ไม่ได้กลิ่นละครับ เรื่องนี้จึงเป็นเรื่องคุณสาวเอยจะต้องให้ตนเป็นที่พึงแก่ตนโดยอาศัยหมั่นสังเกตุเอาเอง
เห็นไหมครับ กรณีที่เกิดกับผู้ชาย และผู้หญิงที่ยกตัวอย่างมา ทั้งสองคนไม่ได้มีปัญหาเรื่องร่างกายหรือสมรรถภาพเลย สำหรับหนุ่มๆที่เป็นโรคมะเขือเผาคงจะต้องเอาใจใส่ให้มากๆ เพราะปรกติมะเขือของคุณมันก็ทำท่าจะเผาอยู่แล้ว ถ้ามาเจอปัญหาที่ว่ามันจะทำให้คุณปวดหัวเอาเลยเพราะไ่ม่อาจรู้ว่ามันเป็นสาเหตุอะรกันแน่
ต้องขออภัยคุณ ฉิงฉิง และผู้อ่านด้วยที่เขียนอธิบายเปิดเผยจนเกินไป ครั้นจะเขียนแบบปิดๆเปิดๆคงไม่มีประโยชน์ครับ
09-14-2011, 12:15 AM
โพสต์ทั้งหมด: #252
ไอ้เรื่องฟีโรโมนนี่ มันช่วยไม่ได้จริงๆ นะคะ ฉิงก็ไม่รู้ว่ามันเป็นกรรมพันธุ์อย่างเดียวหรือว่าอาหารที่เรากินเข้าไปด้วย รวมถึงเรื่องความสะอาดอะไรนั่นอีก

ส่วนตัวเรื่องกลิ่นมีผลกับฉิงมากค่ะ Big Grin เพราะฉิงชอบกลิ่นตัวสามีและเค้าก็ชอบกลิ่นตัวฉิง (คือหอมหรือเปล่าไม่รู้ แต่มันถูกจมูกซึ่งกันและกัน)

มันมีส่วนช่วยมากกับเรื่อง คสพ และกิจกรรมอย่างว่ามากเลยนะคะ พอใจมากๆ เวลาสูดดม 5555Blush

อีกอย่างเวลาเลือกน้ำหอม เป็นส่วนเสริมกับกลิ่นตัว โดยเฉพาะกลิ่นเหงื่อ มันหอมมาก ขนาดฉิงยังชอบดมกลิ่นน้ำหอมผสมกลิ่นเหงื่อเลยTongue

09-14-2011, 03:13 PM (ข้อความนี้แก้ไขครั้งสุดท้ายเมื่อ: 09-14-2011 03:14 PM โดย stapanavej.)
โพสต์ทั้งหมด: #253
.
.. มาเยี่ยมเยียน และให้กำลังใจทุกท่านนะครับ

ขอมอบเพลงแห่งความรักนิรันดร์มาให้ด้วยครับ
..

..

09-16-2011, 08:00 PM
โพสต์ทั้งหมด: #254
คุณฉิง ฉิง ครับ
เรืองกลิ่นตัวกลิ่นเหงื่อนะครับ คนที่โรแมนติกละก็จะพิถีพิถัน และการพิถีพิถันก็เพื่อความจรุงใจความสุขทีีสมบูรณ์ขึ้นทั่้งรูปรส กลิ่นเสียงและสัมผัส ในยามอารมณ์ปรอดโปร่งนะครับ มันดูดีไปหมดจริงๆ ความจริงเรื่องกลิ่นนี่ก็ไม่เชิงว่าผู้ชายต้องรังเกียจไปหมดนะครับ ผู้ชายบางคน เอ๊า ไม่ต้องบอกตนโน้นตนนี้นะครับ แม้แต่ผมเองยามรักยามพิสวาสนะ อะไรๆก็ดูจะหอมไปหมดทุกสัดส่วนของร่างกายคนใกล้ชิดของเรา และถ้าเธอรู้จักหากลิ่มน้ำหอมมาช่วยปรุงแต่งก็นับว่าวิเศษครับ แต่ไม่แน่ครับ คือผู้ชายบางคนก็อาจจะรวมผมด้วยก็ชอบนะผู้หญิงมีกลิ่นนิดๆ จะกลิ่นเหงื่อกลิ่นกาย หรือกลิ่นอะไรๆในตัวเธอบางทีมันช่วยเพิ่มไฟในอารมณ์น่ะครับ สมัยนี้เขามีขายจำพวกน้ำหอมกลิ่นฟีโรโมนฉุนมากฉุนน้อยก็มีให้เลือก เขาโฆษณาว่าประพรมน้ำหอมกลิ่นที่ว่าจะเพิ่มอารมณ์ให้คุณผู้ชายพายเรื่อได้มาก คุณสาวเอยคนใดมีเงินก็ลองซื้อมาใช้ดู ใช้ได้ผลประการใดกรุณามาบอกต่อกันด้วย แต่ว่าก็ว่าเถอะครับ ไอ้เจ้ากลิ่นฟีโรโมนนี่ ผู้ชายก็มีเกือบทุกคน มากบ้างน้อยบ้างแต่คุณสาวๆหลายคนไม่สังเกตุหรือไม่รู้ว่านั่นมันกลิ่นฟีโรโมน ถ้าคุณสาวเอยจะถามซักไซ้ให้รู้จริงๆ ก็ต้องบอกว่ามันเป็นกลิ่นน้ำเขื้อของผู้ชายผู้หญิงละครับ (ถ้าอธิบายผิด คุณสถาปนเวชกรุณาอธิบายเพิ่มด้วยนะครับ) ใครๆที่บอกชอบโรแมนติกแต่ไม่รู้จักกลิ่นแบบนี้ถือว่ายังไม่ใช่นักรักตัวจริงละ จริงๆนะ ผู้ชายบางคนก็ยังไม่รู้เหมือนกันว่าไอ้กลิ่นที่ว่าเป็นกลิ่นยังไง แต่ผู้ชายบางคนนอกจากจะไม่รู้ดันไปเปรียบเทียบเป็นกลิ่นอะัไรที่ฉุนนิดๆไปโน่น บางคนก็พูดเกินเลยว่ากลิ่นเหมือนปลาส้มหรืออะไรคล้ายแบบนั้น แต่อย่าไปถือพวกผู้ชายบางคน แกออกจะปากจัดจ้าน หรือแกอาจไม่รู้จริงๆ และไม่รู้จะเปรียบเทียบยังไงน่ะครับ แกหารู้จักไม่ว่า กลิ่นบางกลิ่นแม้จะฉุนหรือแรง แต่คนก็ชอบนะ เช่นอาหารแบบปลาร้า ส้มตำ หรือของหมักดอง กลิ่นมัันฉุนแต่คนก็ชอบกินไม่ใช่หรือ นี่ว่าด้วยเรื่องกลิ่นตามธรรมชาตินะ ไม่ใช่เรืื่องกลิ่นที่ว่ามาในกระทู้ก่อนหน้านี้ซึ่งเป็นกลิ่นที่ผิดปรกติหรือไม่พึงประสงค์ของคู่ใจ

คุณ สถาปนเวช ครับ
ต้องขอบใจครับ ทุกครั้งที่มาเยี่ยมก็จะได้ฟังเพลงเพราะๆเสมอ ความจริงตั้งใจจะเขียนเล่าเรืืองสาวๆไปหาหมอจะเป็นอย่างไร แต่เอาไว้ตอนหน้านะครับพวกเราผู้ชายอาจจะได้นินทาคุณสาวๆแบบน่ารักๆ และบังเอิญไม่มีคุณสาวๆคนไหนจะมาเล่าให้เราฟัง เราก็มาเล่ากันเองแล้วกันครับ อย่างมากเราก็อาจโดนคุณสาวๆเอยแอบค้อนเอา หรือนึกด่าในใจก็เป็นได้25 อ้อ ยังไงๆช่วยอธิบายเพิ่มเติมเรืืองกลิ่นฟีโรโมนในเชิืงวิชาการด้วยครับ ผมเองรู้แต่แบบวิชาเกิน
09-17-2011, 05:21 PM
โพสต์ทั้งหมด: #255
อยากให้สามีหลง.....แค่เอาผ้าผูกตา...แค่นี้ก็ไปไม่เป็นแว้วววว.....แหะๆๆๆล้อเล่งอ่ะครับอย่าถือน้าTongueTongueTongue

ความยุติธรรมมีแต่ที่ศาลไคฟง....จะเอาอาร้ายยยยยยย
กับศาลเจ้าศาลพระภูมิแถวนี้TongueTongueTongue
09-18-2011, 11:07 PM (ข้อความนี้แก้ไขครั้งสุดท้ายเมื่อ: 09-18-2011 11:14 PM โดย stapanavej.)
โพสต์ทั้งหมด: #256
.
.. สวัสดีครับคุณ alisco20 และเพื่อนทุกท่านที่เข้ามาแลกเปลี่ยนความคิดเห็นกันนะครับ ... คุณ alisco20
อยากให้ผมอธิบายเรื่อง ฟีโรโมน .. ซึ่งผมยอมรับอย่างน่าชื่นตาบานว่า ไม่สันทัดเรื่องประเภทนี้เลยครับ ..
แต่ถ้าหากจะถามมุมมองของผมเกี่ยวกับเรื่องกลิ่นกาย ผมคิดว่าน่าจะมีมาจากหลายๆ ส่วนด้วยกันนะครับ เช่น ...

..... กลิ่นปาก... มักมาจากสองส่วนคือ..จากความไม่สะอาด และโรคในช่องปาก ฟัน และเหงือก .. ส่วนที่สอง
มาจากเศษอาหารที่ติดค้างอยู่ในกะเพาะอาหาร ซึ่งยังไม่ถูกย่อยไปหมด และอาจจะตกค้างเน่าเสีย ซึ่งสร้าง
กลิ่นระเหยขึ้นมา ...อันไม่เป็นที่พึงปรารถนาของใครเลย

..... กลิ่นกาย ... ซึ่งมาจากหลายส่วนเลย แยกได้ประมาณนี้ครับ ..
.....................1. ซอกคอ ซอกหลังใบหู ซอกรักแร้ ข้อพับแขน และจาำกลำตัวส่วนเหนือเอว แผ่นหลัง จะมีต่อมเหงื่อบริเวณ
ดังกล่าวผลิตของเหลวออกมา..และเมื่อได้สัมผัสกับแบคทีเรียที่เกาะอยู่ตามร่างกาย จะทำให้เกิดกลิ่นที่แตกต่าง
กันไป.. บางกลิ่นชวนให้รู้สึกดี น่าหลงไหล บางกลิ่นก็ทำให้รู้สึกไม่อยากได้กลิ่น หรือน่าจะรังเกียจมากกว่า พอใจ
อย่างไรก็ตาม ก็แล้วแต่ความรู้สึกของผู้ได้รับกลิ่นนั้น ว่าประสาทสัมผัสของตนจะแมทช์ กับ กลิ่นที่ได้รับแค่ไหน
เพียงไร (ทั้งนี้ทั้งนั้น ขึ้นอยู่กับการหมั่นรักษาความสะอาด เช่น การอาบน้ำ ถูกตัว เป็นอย่างดีก่อนด้วยครับ)
......................2. ส่วนที่ต่ำกว่าเอวลงไป ลงไปถึงซอกขาหนีบทั้งด้านหน้า ด้านหลัง และข้อพับของเท้า ซึ่ง
จะมีต่อมเหงื่อที่ผลิตของเหลวออกมา เมื่อได้สัมผัสแบคทีเรีย ก็จะเกิดกลิ่นแตกต่างกันไปแต่ละคนเช่นกันครับ..
อันมีทั้งกลิ่นที่ชวนหลงไหล กับกลิ่นที่ไม่พีงอยากได้กลิ่นด้วยซ้ำ

..... กลิ่นซอกหลืบ... เป็นกลิ่นที่เกิดจากซอกหลืบภายใน ของทั้งหญิงและชาย ..
.........................1. สำหรับฝ่ายหญิงมีทั้งส่วนที่เกิดขึ้นโดยต่อมเหงื่อธรรมชาติ และส่วนที่เกิดจากภาวะการ
สะสมความไม่สะอาดเอาไว้ ซึ่งน่าจะมีกลิ่นที่แตกต่างกันไป มากบ้าง น้อยบ้าง ... แต่เชื่อว่า ส่วนที่ไม่เกิดจาก
ภาวะการสะสมความไม่สะอาด น่าจะเป็นส่วนที่มีกลิ่นอันรับได้จากเพศตรงข้าม แต่ส่วนที่เกิดจากความไม่สะอาด
น่าจะเป็นในทางตรงข้ามครับ ...
..........................2. สำหรับฝ่ายชาย..เป็นส่วนที่เกิดจากสะสมความไม่สะอาดมากกว่า .. หลายท่านที่มีส่วน
ของปลายท่ออวัยวะยื่นยาวเลยท่อปัสสาวะออกมา (เรียกว่าหนังหุ้มอวัยวะไม่เปิด แบบที่ชาวมุสลิมมักจะตัดส่วนนี้
ออกไป ซึ่งเรียกว่าขลิบออก) ซึ่งการที่หนังหุ้มอวัยยวะไม่เปิดหมดนี้ ทำให้สะสมความไม่สะอาดต่างๆ ไว้ภายใน
หนังที่หุ้มอยู่.. และการทำความสะอาดทุกครั้งในการอาบน้ำ หรือเข้าห้องขับถ่าย ไม่เต็มร้อย .. ก็จะเกิดกลิ่นอัน
ไม่พึงประสงค์ขึ้นได้ครับ

..... กลิ่นน้ำคัดหลั่ง ส่วนใหญ่จะหมายถึงของเหลวที่ถูกผลิตออกมา ในระหว่างการโรแมนติคกันของชาย
และหญิง (ซึ่งเรียกว่าน้ำหล่อลื่น จะมีทั้งในฝ่ายหญิง และฝ่ายชาย แต่ของฝ่ายหญิงธรรมชาติจะให้มีมากกว่า เพื่อ
สร้างภาวะความสะดวก ตามชื่อที่เรียกนั้นเอง) ..... น้ำคัดหลั่งนี้ส่วนใหญ่จะมีกลิ่นเอนไปทางกลิ่นที่มีเสน่ห์เย้ายวน
ใ่จ มากกว่ากลิ่นอันไม่พึงประสงค์.. เว้นเสียแต่ว่าการรักษาความสะอาดของเจ้าของน้ำคัดหลั่งไม่ดีพอ และสะสม
ความไม่สะอาดติดค้างอยู่ด้วย ก็พาลทำให้กลิ่นที่เย้ายวนอาจจะเปลี่ยนไปในทางตรงข้ามได้...

..... กลิ่นน้ำเชื้อของฝ่ายชาย ถุงอัณฑะ จะิเป็นผู้ผลิตน้ำเชื้อนี้ออกมา และลำเลียงหลั่งออกมาจากปลาย
่ท่ออวัยวะเมื่อถึงจุดสุดยอด เพื่อการผสมกับไข่ภายในมดลูก่ของฝ่ายหญิง ...กลิ่นน้ำเชื้อ(อสุจิ) นี้ก็มีกลิ่นที่แตกต่างกัน
ไปด้วย เช่นหากฝ่ายชายไม่รักษาความสะอาด และหรือติดโรคติดต่อทางเพศสัมพันธ์อยู่ กลิ่นน้ำเชื้อนี้ก็จะมีกลิ่นอันไม่
พึงประสงค์ หรือฝ่ายชายมีภาวะของโรคประจำตัวอยู่เช่น โรคต่อมลูกหมาก หรือ มะเร็งต่อมลูกหมาก น้ำเชื้อที่ถูกผลิต
และลำเลียงออกมา ก็จะบังเกิดกลิ่นอันไม่น่าพิศมัยนัก ..แต่ถ้าหากไม่ประสบภาวะปัญหาอะไร กลิ่นแท้ๆ ของน้ำเชื้อ semen
ฝ่ายชาย จะมีกลิ่นที่ไม่น่ารังเกียจอะไร ส่วนประกอบของน้ำเชื้อ จะมีพวกโปรตีน (เพราะมีเจ้าตัวจิ๋วหางยาวๆ จำนวนมากมาย
แหวกว่าย อยู่ในน้ำหล่อเลี้ยงสีขาวขุ่น เสมือนอาหารของพวกนี้) ซึ่งไม่เป็นอันตรายต่อคน แม้จะเข้าปาก หรือเข้าไปในร่างกาย
ของอีกฝ่ายหนึ่ง......
..... ส่วนของฝ่ายหญิงเมื่อถึงจุดสุดยอด ก็จะผลิดของเหลวใสๆ ออกมาโดยต่อมตรงจุด G-Spot มาก หรือน้อยแล้วแต่คน
แต่ของเหลวนี้ไม่เรียกว่าน้ำเชื้อ แต่เป็นของเหลวที่ถูกผลิตออกมาเมื่อถูกกระตุ้น และมากขึ้นเมื่อถึงจุดสุดยอด และกลิ่นจะ
แตกต่างกันไปในแต่ละคน ขึ้นอยู่กับต่อมที่ผลิตของเหลวนั้นว่าจะสร้างกลิ่นเย้ายวน หรือกลิ่นอันไม่พึงประสงค์หรือไม่ครับ

..... มุมมองของผมเองเกี่ยวกับเรื่องนี้ คงมีเพียงเท่านี้นะครับ .. ซึ่งผมเองอาจจะไม่ใช่ผู้รู้จริง นอกจากความคิดเห็นที่
กล่าวมาข้างต้น หากท่านใดมีความรู้ด้านนี้อย่างชัดเจน ก็ขอรบกวนให้ความรู้แก่เพื่อนๆ ชาวบ้านราษฎร์ อีกครั้งนะครับ
ขอบพระคุณมากครับ
.....
09-19-2011, 09:23 PM (ข้อความนี้แก้ไขครั้งสุดท้ายเมื่อ: 09-20-2011 09:08 AM โดย alisco20.)
โพสต์ทั้งหมด: #257
ก่อนอื่นในนามชองกระทู้สาวเอยจะบอกให้ในห้อง การมุ้งนี่ขอแสดงความยินดีกับชาวเสื้อแดงแรงฤทธิ์กลุ่มหนึ่งไปปักหลักเปิดร้านอาหารรสดี ดนตรีไพเราะอบุ่แถวรังสิตโน่น นัยว่าแต่ละท่านช่วยกัยลงขันช่วยกันคนละไม่ละมือ และได้ฤกษ์เปิดไปแล้วตั้งแต่ วันเสาร์ที่ 17 กันยายน 2554 ใครเป็นแฟนๆของเพื่อนเสื้อแดงไปแวะอุดหนุนได้ครับ รู้สึกจะมีเมนูอิ่มเดียวก็เสียวได้ เอ๊-ย อิ่มละ30 บาทรักษาทุกโรค ลองคลิกไปอ่านดู ถ้าแวะไปก็จะเจอขาประจำบ้านราษฎร์ตัวจริงเสียงจริงซะด้วยครับ

http://board.banrasdr.com/showthread.php?tid=35732

คราวนี้ขอมาคุยกับท่านผู้อ่านและคุณสถาปนเวชเรื่องกลิ่นต่อนะครับ นับว่ารายละเอียดที่คุณสถาปนเวชนำมาอธิบาย ท่านผู้อ่านคงเข้าใจแจ่มแจ้งแดงแจ๋ละนะ ขนาดผมเองแต่ก่อนก็สับสนอยู่เหมือนกันเกี่ยวกับเรื่องกลิ่นของ ฟีโรโมน และกลิ่นของน้ำเชื้อ หรือน้ำ SEMEN พูดตรงๆก็น้ำเชื้ัออสุจินั่นแหละ เข้าใจว่าถ้าเป็นของคุณผู้ชายจะเรียกว่าน้ำเชื้อ ของคุณผู้หญิงจะออกมาในรูปของของเหลวเมื่อจุด G spot ถูกกระตุ้น เมื่อเกิดความรู้สึกหญืงจะมีน่ำหล่อลื่นออกมา ประโยชน์ของน้ำเชื้อนี้ก็คือจะมีตัวสเปิร์มสำหรับผสมพันธุ์กับน้ำเชื้อของสตรี ประโยชน์ของของเหลวที่ฝ่ายหญิงผลิตออกมาตอนมีความรุ้สึกคือช่วยหล่อลื่นในการร่วมเพศ ตอนนี้ก็พอเข้าใจจากการอธิบายของคุณ สถาปนเวชที่บอกว่า น้ำเชื้อ (SEMEN) จะมีกลิ่นแตกต่างกันไป(อาจจะเนื่องมาจากอาหารการกิน) เหมือนๆกับกลิ่นฟีโรโมนของชายหญิงนั่นแหละครับ เท่าที่พอมีประสบการ หญิงสาวที่กินอาหารประเภทของหมัีกดองและของเผ็ดจัดเช่น พวกส้มตำ พวกปลาร้าประจำ กลิ่นน้ำหล่อลื่นของคุณเธอก็จะแตกต่างกันไม่มากหรือแทบสังเกตุไม่ได้ นอกจากบางคนจะมีกลิ่นแบบไม่พึงประสงค์นั่นก็ว่าไปอย่างครับ
พูดก็พูดนะครับ เรื่องกลิ่นนี่สำคัญกับคุณผุ้หญิงมาก บางคนอาจจะกังวลจนเครียดไปเลย เชื่อเลยถ้าคุณสาวๆเกิดการกังวล คนแรกทึี่จะไปพบขอคำแนะนำก็คือหมอ กระทู้ตอนต่อไป เราลองมาคุยเรื่องการตรวจของคุณหมอนะครับ สำหรับเรื่องพวกนี้ถ้าจะมีท่านผู้อ่านหรือขาประจำบ้านราษฎร์ที่เป็นหมอจะมาช่วยอธิบายขยายความมากขึ้น กระทุ้ของเราก็ยินดีนะครับ

[my-youtube width=425 height=344]http://www.youtube.com/watch?v=JIQe1QyaCLM[/my-youtube]
09-20-2011, 02:13 PM (ข้อความนี้แก้ไขครั้งสุดท้ายเมื่อ: 09-20-2011 04:00 PM โดย alisco20.)
โพสต์ทั้งหมด: #258
จะว่าผมคิดกังวลแทนคุณสาวเอยแฟนประจำของกระทู้นี้เกินเหตุก็ไม่ใช่นะครับ ขนาดผมเองเป็นผู้ชายเวลาไปหาหมอผู้ชายบางทีจะพูดอะไรโต้งๆก็อายหมอเหมือนกันครับ
ทีนี้เราลองมานึกดูนะ ถ้าคุณเป็นหญิงสาว หรือสาวน้อย หรือวัยรุ่น เวลาไปหาหมอก็ไม่แน่จะเป็นหมอผู้หญิงเวมอไป หากเป็นโรคภัยไข้เจ็บอย่างอื่นพอจะบอกหมอได้ครับ ว่าเจ็บป่วยเป็นอะไร แต่ถ้าสเป็นโรคหรือสิ่งผิดปรกติเกี่ยวกัยภายในสิ่งซ่ิอนเร้นนี่ต้องคิดหนัก อย่าลืมครับถ้าเราบอกอาการแบบอ้อมๆไม่พูดตรงๆหมอก็อาจเข้าใจผิดและวินิจฉัยอาการเป็นโรคอื่นไปได้ นี่ลองสมมุติไปหาหมอนะครับ

ถ้าไปพบคุณหมอผู้หญิง การพูดคุยกับหมอก็คงไม่ค้อยยุ่งยากเท่าไหร
คุณหมอ (ผู้หญิง ) " สวัสดีค่ะ มีอะำไรให้หมอครวจไหมคะ ? " ถามแบบยิ้มแย้มกันเอง
คุณสาวเอย ตอบแบบสบายๆ " คุณหมอคะ อยากให้คุณหมอตรวจภายในให้ ต่ะ"
คุณหมอ " มีอาการยังไงคะ ? " ก็ถามแบบผู้หญิง ถึงผู้หญิง ถามแบบธรรมดา คุณสาวเอยรู้สึกผ่อนคลาย
คุณสาวเอย " รู้สึกจะมีกลิ่นยังไงไม่รู้ซีคะ คุณหมอ " เธอบอกตรงไปตรงมา
คุณหมอ มองหน้่าคุณสาวเอย " มันมีหลายสาเหตุนะคะ คุณยังไม่แต่งงานใช่ไหมคะ ? "
คุณสาวเอย รีบบอก " ยังค่ะ คุณหมอ "
คุณหมอ " ขอตรวจภายในหน่อยค่ะ " คุณหมอพาเธอไปนั่งบนเก้าอี้ตรวจ หลังจากขอให้เธอถอดกางเกงในออกแล้ว คุณหมอเอาไฟส่องภายใน และชวนคุณสาวเอยคุยไปเรื่อยๆ
คุณหมอ " ไม่มีแผลนะคะ มดลูกก็ไม่อักเสบ เข้าใจว่าจะมีกลิ่นเพราะทำความสะอาตไม่ทั่วถึง เอายาไปลองทาน และเอาน้ำยาไปล้างดูนะคะ " หลังจากการตรวจคณสาวก้ได้ยาจากคุณหมอไป

คราวนี้ ถ้าเป็นหมอผผู้ชาย อาจมีปัญหาเล้กน้อย เพราะนอกจากหมอจะเป็นผู้ชายแล้ว ยังมีบุคคลที่สามอยู่ด้่วย คือพยาบาล มันทำให้คุณสาวเอยคงต้องตอบคำถามหมอแบบระมัดระวัง

คุณหมอ (ผู้ชาย-หนุ่ม) "สวัสดีครับคุณสาวๆ ต้องการให้หมอตรวจอะไร หรือเป็นโรคอะไรครับ " ตายละสิ หมอถามแบบนี้จะตอบยังไง ถามโดยพยาบาลก็ได้ยิน
คุณสาวเอย กระมิดกระเมี้ยนตอบ " ก็ไม่มีอะไรมากต่ะ " หมอมองลอดแว่นตาทำหน้าสงสัย
คุณหมอ "อ้าว ไม่มีอะไรมากน่ะ อะไรล่ะครับ ? ' เอ หมอคนนี้เล่นถามตรงๆได้ยังไง
คุณสาวเอย " ก็อยากให้คุณหมอตรวจภายใน ค่ะ " กระซิบแผ่วๆ
คุณหมอ พยักหน้าหงึกๆ วางท่า "อืม...คงต้องบอกอาการละครับ "
คุณสาวเอย ยืนยัน " ก็ไม่ได้เป็นโรคค่ะ" หมอเลิกคิ้ว มองหน้าคุณสาวเอย
คุณหมอ ยิ่งสงสัย " เอ โรคก็ไม่เป็น แล้วเป็นอะไรล่ะครับ"
" แหม หมอนะหมอ คนดีๆมาพบหมอไม่ได้หรือไง " เธอคิด
เธอค่อยๆตอบ " มันมีกลิ่นค่ะ "
คุณหมอรีบบอกให้เธอถอดกางเกงใน ขึ้นนั่งบนเ่ก้าอี้ตวจภายใน
คุณหมอรีบอบก " ไม่ต้องอายหมอครับ ต้องตรวจภายในให้ละเอียดครับ" พูดพลางเอาไฟฉายส่องไปภายใน
คุณหมอถามต่อ " มีแฟนรึยังครับ ? " เอีะ หมอถามแปลกเธอคิดในใจ
เธอค่อยๆถาม " มันเกี่ยวกันตรงไหน คะ ?"
หมอทำเสียงสูง " แหม คุณครับ มีกลิ่นนี่มันมีหลายสาเหตุนะครับ " อ่อ สงสัยหมอจะเข้าใจว่าแฟนอาจเป็นต้นเหตุละสิ เธฮรีบตอบ "แต่คุณหมอคะ มีแฟนแต่ยังไม่มีอะไรนะคะ "
หมอเลยบอกว่า " อ๋อ ครับ แล้วกลิ่นมันแบบไหนล่ะครับ"
" หมอลองดมดูสิ หมอมัวแต่เอาผ้าปิดปากปิดจมูก จะไปได้กลิ่นอะไรล่ะ " เธอได้แต่คิดและชักโมโหหมอหนุ่ม
คุณสาวเอยรู้สึกท้อใจ อีกอย่างรีบไปบอกหมอว่ายังไม่มีอะไรกับแฟน ถ้าเกิดเป็นเำพราะแฟนหมอจะวินิจฉัยถูกไหมเนี่ย สีหน้าคุณสาวเอยชักวิตก
พอตรวจเสร็จ หมอจัดยาให้ " ยาอะไรคะคุณหมอ ? ' เธอรีบถาม
" ยาแก้อักเสบ และยาล้างภายใน ครับ" หมอบอก
ตกลงเธอกลับบ้านพร้อมยา และสังสัยตะหงิดๆ ทำไมหมอต้องจัดยาแก้อักเสบให้ด้วย หรือหมอจะรู้ว่าเธอมีอะำรกับแฟนแน่ๆ
สรุปไปหาหมอทั้งทีก็ยังมีข้อสงสัยอยู่อีก ดังนั้นขอแนะนำว่า ถ้าเราจะอายหมอไม่กล้าบอกอาการตรงๆ วิธีช่วยก็คือเอาเพื่อนไปด้วยสักหนี่งคน และให้เพือนเป็นคนไปบอกอาการหมอก่อน อยากถามอะไรก็ให้เพื่อนช่วยถามให้ตอนที่เรารออยู่นอกห้องตรวจของหมอครับ วิธีนี้จะได้ไม่ต้องโกหกหมอเพราะอาย
09-27-2011, 12:08 PM (ข้อความนี้แก้ไขครั้งสุดท้ายเมื่อ: 09-27-2011 12:22 PM โดย alisco20.)
โพสต์ทั้งหมด: #259
เราไม่เถียงคุณ alisco20 นะ เรื่องผู้หญิงมีสิทธิที่จะมีอารมณ์ทางเพศได้เหมือนกัน มันไม่ใช่เรื่องแปลก กล่าวคือ ในสังคมเสรีนิยม หลักการที่กล่าวมา มันใช่และเป็นที่ยอมรับ แต่ในทางกลับกัน ยังมีอีกหลายสังคม ที่ถูกศาสนาและประเพณีครอบงำ จึงยังคงความคิดที่ว่า ผู้หญิง หรือ ความสัมพันธ์ทางเพศ มีไว้สำหรับสืบพันธุ์
วันนี้ขอคัดลอกข้อคิดของคณถ่องแท้ ห้องสมุดเคลื่อนที่ของห้องการมุ้งมาเปิดประเด็นนะครับ คือผมจะขอพูดถึงสังคมไทยที่ยังมีความเชื่อหลงเหลืออยู่ว่าผู้หญิงมีไว้เพื่อการสืบพันธุ์ โนมุมมองแบบนี้ทำให้ผู้หญิงถูกจำกัดสิทธิ์โดยความเชื่อเก่าๆที่ครอบงำให้ผู้หญิงแสดงออกทางเพสได้น้อย ถ้าจะว่ากระทุูู้สาวเอยนี้พยายามเอาเรื่องลับๆหรือที่สังคมแบบโบราณมาพูดในที่แจ้งก็ใช่
ผมมีความเห็นว่าโลกทุกวันนี้ควรเปิดกว้าง สตรีควรมีสิทธฑิ์และเสียงเช่นเดียวกับเพศชาย การเปิดกว้างจะช่วยให้ผุ้หญิงรู้ปัญหารู้วิธีที่ควรแก่ไขเมื่อมีปัญหาทางเพศ ไหนๆก็ไหนๆเมื่อคุณสาวๆหลงเข้ามาอ่านกระทุ้นี้นอกจากจะอ่านฆ่าเวลาหรืออ่านผ่านๆก็ให้มันได้อะไรบ้างก็ยังดี แต่นั่นแหละบังเอิญผมไม่ใช่นักวิชาการดังนั้นสิ่งที่ผมพูดหรือกล่าวถึงจะเป็นเรื่องที่ผมประสบพบ
เห็นเป็นส่วนใหญ่ จะมีเพลงมีอะไรมาคั่นเวลาบ้างก็ให้ถือเสียว่าเป็นน้ำจิ้มแล้วกันครับ คุณสาวเอยครับ ตั้งแต่เริ่มเปิดกระทู้นี้มาผมมักจะพูดถึงคุณๆผู้หญิงในลักษณะกล่าวโดยรวม แต่ในความเป็นจริงคุณผู้หญิงแต่ละคนยังแตกต่างกันด้วย วัย ด้วยตวามรุ้ ด้วยรสนิยม ด้วยฐานะ ดังนี้เราจะมาพูดถึงคุณผู้หญิงแต่ละวัย แต่ละฐานะดีไหมครับ
ยกตัวอย่างคุณผู้หญิงพอเริ่มจะ้เป็นสาว หรือวัยรุ่น การมองเรื่องความรักมักจะมองแต่ในแง่เป็นของแปลกใหม่ใคร่อยากลอง บางคนก็แค่เห็นการมีแฟนควงเป็นของโก้เก๋และต้องการอวด ฉะนั้นในจำนวนคนที่รักกันตั้งแต่วัยรุ่นคงมีไม่กี่คู่ที่ได้อยู่จนได้แต่งงานเป็นครอบครัว สาเหตุก็มาจากการหาคู่ในวัยรุ่นเป็นเพียงเรื่องฉาบฉวยและเด็กวัยรุ่นไม่มีควมเข้าใจเรื่องความรักเรื่องเพศที่แท้จริงนั่นเอง อีกประการหนึ่งการแสวงหาแฟนในวัยนั้นเป็นเรื่องยุ่งยากกว้่าวุ่นใจสำหรับสาวๆบางคน แม้แต่หนุ่มน้อยทั้งหลาย มีหลายคนจะอายในการจะเริ่มจีบ ฝ่ายวัยรุ่นหญิงก็อายที่จะแสดงออกว่าสนใจ ดังนั้่นพวกวัยรุ่นบางรายจะใช้เวลาเริ่มจีบกันนานเหลือเกิน สำหรับผู้เขียนเองสารภาพตามตรงตอนเป็นวัยรุ่นจีบนักเรียนหญิงโดยได้แต่ใช้สายตานับเวลาเป็นปีก็ไม่สำเร็จ ก็ไม่ใช่ผู้หญิงไม่สนใจเรานะ แต่เราขี้อายเอง ตอนเข้ามหาวิทยาลัยหญิงสาวคนนั้นก็ได้กลายเป็นเพื่อนกันและเธอไปมีแฟนใหม่แล้ว เราก็ได้แต่เขกหัวตัวเอง
สำหรับเรื่องหนุ่มขี้อายนี่มันอาจไม่เป็นทุกคนหรอก มีหลายคู่ที่ฝ่ายชายกล้าลุย และฝ่ายหญิงเกิดชอบลอง ทั้งสองคนสามารถสนิทชิดเชื้อโดยมีเพศสัมพันธ์กันในเวลาไม่กี่วันซึ่งเป็นการเสี่ยงมากสำหรับวัยรุ่นหญิงคนนั้น เพราะไม่ได้รู้ซึ้งถึงจิตใจของฝ่ายชาย ไม่รู้สถานภาพและไม่รู้อะไรอีกหลายอย่าง การจะมีแฟนมีคนรุ้ใจไม่ใช่แบบใช้หนูทดลองยา ถ้าวัยรุ่นหญิงคนนั้นพลาด นอกจากจะเสียความสาวก่อนวันอันสมควร เธอเสี่ยงที่อาจจะมีลูกหรือเกิดท้องขึ้นมา นอกจากตนเองจะต้องเสียใจสุดซึงแล้วเป็นเหตุกระทบกระเทือนจิตใจพ่อแม่ด้วย จงจำไว้สาวน้อยทั้งหลาย พอเริ่มเป็นสาวเริ่มรุู้จักจะรักหนุ่มๆแล้ว ให้ท่องไว้ " อดข้าวดอกเจ้าชีวิตวาย ไม่ตายดอกเพราะอดเสน่หา" ให้ท่องเอาไว้ทุกทีทีเจอพ่อหนุ่มน้อยทั้งหลาย เอาไว้ได้คบกันดูใจกันสักระยะ ปีสองปี ตอนนี้พอจะมั่นใจได้บ้างว่าคุณรักเขาจริง และเขารักคุณจริง แต่กระนั้นก็ต้องใจแข็งไว้ก่อน โดยท่องคาถา "แม้นไร้ชายที่พึงเชย อย่ามีคู่เสียเลยจะดีกว่า " คือคอยเตือนตัวเองอย่าเพิ่งยอมเสียสาว ต้องพยายามดูเขาให้ลึกซึ่ง ขอความเห็นเพื่อนๆและผู้หลักผู้ใหญ่ตามสมควร จากนั้นค่อยเปลี่ยนคาถาประจำใจจากเดิม เป็นมาร้องเพลง "สุขกันเถอะเรา "ก็ยังได้ ส่วนปัญหามีก่อนแต่ง หรือแต่งก่อนมีอันนี้มันอยู่ที่คุณสาวน้อยละ มันแล้วแต่ควมพร้อมของทั้งสองฝ่าย
นี่ยังไม่หมด การเป็นสาวน้อยยังมีเรื่องต้องผจญภัยอีกมาก ยิ่งเป็นคนสวยโอกาสจะพบจะเจอผู้ชายมากหน้าหลายตา โดยเฉพาะพวกหนุ่มใหญ่ พวกผู้ชายสูงอายุ คนพวกนี้บางคนก็ชอบจะจีบเด็กๆ หรือชอบเลี้ยงต้อย คนเหล่านี้จะมาในรูปแบบต่างๆหลากเล่ห์หลายกลเพื่อจะพยายามให้ได้ตัวเด็กสาว ฉะนั้นโปรดทราบว่าอันตรายทั้งนั้นอย่าเพิ่งไว้ใจละครับ ตอนต่อไปจะพูดถึงเรื่องคนสาวเต็มตัวครับ

[my-youtube width=425 height=344]http://www.youtube.com/watch?v=Z79X6yR2ZZE[/my-youtube]
10-07-2011, 03:19 PM (ข้อความนี้แก้ไขครั้งสุดท้ายเมื่อ: 10-07-2011 03:23 PM โดย alisco20.)
โพสต์ทั้งหมด: #260
ตั้งใจจะเขียนต่อเรื่องคุณผู้หญิงสาวเต็มตัวกับความรัก บังเอิญไปอ่านเจอบทความที่น่าสนใจที่เขาวิเคาระห็เชิงจิตวิทยาที่ผมเห็นว่าถ้าไม่นำเอามาฝากคุณสาวเอยของผมคงไม่ได้แล้ว ถ้าอ่านๆไปมันดูจะเป็นฝรั่งๆบ้างก็ให้ถือเสียว่าบทความส่วนใหญ่ในเรื่องเพศมักจะแปลมาอีกที ส่วนสาวน้อยสาวใหญ่ของผมจะเห็นด้วยหรือคัดค้่านก็ไม่ว่ากันครับ.........................................

จิตวิทยาความรัก

ผู้หญิงต่างวัย ฝันถึงชายต่างแบบกัน

เอเจนซี – แม้สาวๆ ใฝ่ฝันจะได้ผู้ชายในอุดมคติที่ทั้งรวย ทะเยอทะยาน และหล่อเหลาครบครัน แต่ที่สุดแล้ว ผู้หญิงส่วนใหญ่ตระหนักว่าคุณสมบัติอื่นๆ สำคัญไม่แพ้กัน

นักวิจัยพบว่า หญิงสาวมีแนวโน้มหลงใหลได้ปลื้มผู้ชายแก่กว่าที่มีฐานะการงานการเงินดี ขณะที่ผู้หญิงที่สุกงอมทางวัยวุฒิและคุณวุฒิให้ความสำคัญกับความวางใจได้และมิตรภาพมากกว่า

ผู้หญิงอายุมากมักปฏิเสธแนวคิดของผู้ชายเพียบพร้อมสมบูรณ์ที่กำหนดโดยความรวย อย่างเช่น ‘มิสเตอร์บิ๊ก’ ในเซ็กซ์ แอนด์ เดอะ ซิตี้ แต่สนใจ ‘มิสเตอร์ เซนซิเบิล’ หรือผู้ชายที่ดูแลทะนุถนอมความต้องการทางอารมณ์ของตนมากกว่า
การสำรวจความคิดเห็นผู้หญิง 9,000 คน อายุระหว่าง 16-75 ปี พบว่าความรวยและความทะเยอทะยานเป็นคุณสมบัติ 2 ข้อที่หญิงสาวโปรดปราน โดยครึ่งหนึ่งยอมรับว่า มองหาคนที่สามารถปรนเปรอความหรูหราฟุ่มเฟือยให้ตนเองได้

ผู้ตอบแบบสอบถามเกือบ 1 ใน 4 มองหาผู้ชายที่มีความทะเยอทะยานในหน้าที่การงาน
ในทางตรงข้าม ผู้หญิงมีอายุกว่าครึ่งต้องการผู้ชายที่มีถ้อยคำประโลมจิตใจเมื่อตนต้องการ
การศึกษานี้ที่จัดทำโดยเว็บไซต์สำหรับคนที่เป็นพ่อแม่ เน็ตมัมส์ และนิตยสารซากา ยังแสดงให้เห็นว่าหญิงสาวสนใจรูปร่างหน้าตาแฟนอย่างมาก
“น่าสนใจมากที่ได้เห็นว่าผู้หญิงแต่ละรุ่นมองผู้ชายอย่างไร ดูเหมือนว่าสาวน้อยจะต้องการรูปลักษณ์ เงินทอง ความทะเยอทะยาน และความซื่อสัตย์ ขณะที่สาวใหญ่ให้ความสำคัญกับจิตใจเอื้อเฟื้อเผื่อแผ่ อารมณ์ขัน และลักษณะที่สามารถวางใจและพึ่งพาได้” ไซโอฟาน ฟรีการ์ด จากเน็ตมัมส์ กล่าว
อย่างไรก็ตาม ผู้หญิงทุกวัยให้ความสำคัญกับปฏิกิริยาเคมีทางเพศในการหาคู่ โดยที่ผู้หญิงอายุ 70 ปีขึ้นไปให้ความสำคัญกับเรื่องนี้มากกว่าผู้หญิงอายุ 40 ปี ซึ่งอาจเป็นเพราะผู้หญิงวัยกลางคนเห็นครอบครัวมาก่อน จนกว่าลูกจะแยกย้ายออกไปสร้างรังของตัวเอง

เอ็มมา เซาเมส จากนิตยสารซากา เสริมว่าผลสำรวจให้ข้อมูลเชิงลึกเกี่ยวกับความสัมพันธ์ที่แท้จริงของคนรุ่นต่างๆ เป็นต้นว่าสำหรับคนรุ่นอายุเลข 5 นำหน้านั้น ความต้องการด้านปฏิกิริยาทางเคมีทางเพศเริ่มกลับมา แสดงให้เห็นว่าผู้หญิงยังตระหนักถึงคุณค่าของสิ่งที่นำพาตัวเองมาอยู่ร่วมกับคู่ครอง

การศึกษานี้อิงกับงานวิจัยที่เผยแพร่ในเดือนมกราคมโดยดร.แคทเธอลีน ฮาคิม จากลอนดอน สกูล ออฟ อิโคโนมิกส์ ที่แสดงให้เห็นว่าผู้หญิงแต่งงานโดยเลือกผู้ชายที่มีคุณสมบัติสูงขึ้นกว่าเมื่อทศวรรษ 1940
รายงานของดร.ฮาคิมแสดงให้เห็นว่า ปี 1949 ผู้หญิงอังกฤษ 20% แต่งงานกับผู้ชายที่มีการศึกษาสูงกว่าตนเอง และตัวเลขเพิ่มเป็น 38% ในทศวรรษ 1990

รายงานอีกฉบับที่ออกมาในเดือนเดียวกันพบว่า ผู้หญิง 64% มีแรงบันดาลใจในการหาสามีที่มีรายได้มากกว่าตัวเอง และไม่มีผู้หญิงคนไหนอยากแต่งงานกับผู้ชายที่มีรายได้น้อยกว่า
10-07-2011, 04:33 PM (ข้อความนี้แก้ไขครั้งสุดท้ายเมื่อ: 10-07-2011 07:51 PM โดย alisco20.)
โพสต์ทั้งหมด: #261
คือพอดีกำลังจะเขียนเรื่องความรักของสาวๆเต็มตัว แต่บังเอิญได้ไปอ่านบทความแปลที่คัดมาให้อ่านนี่ เห็นเข้าท่าดีครับ
เข้าท่าตรงมีผลสำรวจว่า แม้ในประเทศอังกฤษ สาวๆนิยมแต่งงานกับหนุ่มๆหรือผู้ชายที่มีฐานะดีกว่า ความรู้ดีกว่าทั้งๆที่สาวๆในอังกฤษเธอมีความรุ้และสามารถหาเลี้ยงตัวเองได้
แต่ก่อนเรามักเชื่อว่าความต้องการของสาวๆในประเทศยากจน และประเทศที่ยังไม่พัฒนาเต็มที่จะมึความคิดและความต้องการแบบนี้เพราะอาจจะต้องพึ่งฝ่ายชายมากในการคตรองชีวิตคู่ แต่เอาเข้าจริงๆดูเหมือนผุ้หญิงทั้งโลกเริ่มมีแนวโน้มจะคิดจะต้องการที่คล้ายๆกัน ดังนั้คงจะต้องเลิกอ้างเสียทีว่าผู้หญิงบางคนหวังพึ่งผู้ชาย เลิกกล่าวหาเสียทีว่าผุ้หญิงเห็นแก่เงิน จะหนุ่มแก่ไม่ค่อยคำนึง ที่จริงผู้หญิงเขาคิดถึงความมั่นคงในชีวิต นี่คือความต้องการของผู้หญิงที่เป็นสาวแล้วและสาวใหญ่ ส่วนสาววัยรุ่นกะเตาะไม่ได้คิดเรืองนี้ คิดแต่ว่าจำเป็นต้องมีรัก และมีรักแล้วจะรวยจะจนไม่สำคัญเพราะรักแบบในละครน้ำเน่า สักแต่ว่าเอาสวยเอาหล่อเข้าว่าอย่างอื่นไม่สน
ฉะนั้นจึงไม่น่าแปลกใจว่า เอาเข้าจริงๆแล้ว ผู้หญิงส่วนมากพอเป็นสาวเต็มตัวและัเลยวัยรุ่นจะเริ่มคิดถึงอนาคต คิดถึงผลได้ผลเสีย คือรอบคอบขึ้น ชีวิตที่ผ่านมาถือว่าเป็นทาน เอ๊ย- เป็นบทเรียน สาวน้อยบางคนต้องเอาชีวิตทั้งชีวิตเป็นเครื่องทดสอบและก็ต้องเสียใจไปตลอดชีวิต
เห็นไหมครับ สาวสองวัยคิดเห็นไม่เหมือนกัน ยิ่งสาวใหญ่วัย 40 ปีขึ้นไปก็คิดต่างไปอีก การจะมีแฟนมีคนรักสักคนกลับไม่มองที่ฐานะฝ่ายชาย และหลายรายไม่ตำนึงถึงวัยของผู้ชายด้วย สาเหตุก็เพราะสาวใหญ่ไม่ต้องอาศัยให้ผู้ชายหาเลี้ยง นั่นประการหนึ่ง และอีกประการหนึ่ง การจะมองหาผู้ชายวัยไร่เรี่ยกัน หรือวัยสูงกว่าแก่กว่า พวกผู้ชายเหล่านั้่นมักจะมองข้ามไปหาสาวน้อยสาวเอ๊าะๆทั้งนั้น เรียกว่าสาวใหญ่ออกจะเสียเปรียบ และเพราะการเสียเปรียบอย่างนี้บรรดาสาวใหญ่เลยหาทางชดเขยโดยทำให้หนุ่มน้อยหนุ่มใหญ่หรือผู้ชายเห็นว่า การมีแฟนมีเมียแก่ หรือเริ่มแก่ หรือแก่มากนี่ ได้ทั้งเมียได้ทั้งสมบัติ ผมเคยมีพรรคพวกที่หล่อมากและมีสาวแก่มาติดพัน เธอจะสัญญาสารพัด ให้อยุ่กันไปสมบัติยินดียกให้ แต่ระหว่างอยู่เธอจะหึงหวงมากเป็นพิเศษ เรียกว่าผู้ชายคู่ของเธอจะกระดิกตัวไปไหนไม่ได้เลย ในที่สุดก็ต้องแยกกันไป สรุปคือความไม่พอดีหรือลงตัวย่อมถึงจุดจบได้ง่าย
จริงๆก็มีคนเตือนนะว่า การจะมีคู่ครองควรจะคำนึงถึงวัยที่ไม่ควรห่างกันมากนัก หรือมีฐานะพอๆกัน แต่พูดก็พูดเถอะ ในโลกแห่งความเป็นจริง การจะหาคู่ได้พอเหมาะมันไม่ใช่จะหาได้เสมอไป ฉะนั้นในกรณีที่สาวๆหาคู่ผิดพลาดสังคมก้ควรให้อภัยเธอครับ

[my-youtube width=425 height=344]http://www.youtube.com/watch?v=mPt0LXUYiDo[/my-youtube]
10-11-2011, 12:13 AM
โพสต์ทั้งหมด: #262
ต้องขอบอกจริงๆ ผมออกจะเห็นใจสาวใหญ่ทั้งหลาย เพราะส่วนใหญ่มักเคยพบผ่านปัญหาชีวิตมาร้อยแปด บางคนที่ฉลาดเธอจะสามารถใช้ประสบกามที่ผ่านมานำมาปรับใช้้กับหนุ่มๆทั้งหลาย ไม่ทราบว่าคุณสาวๆทั้งหลายเคยได้ยินคำว่า ไก่แก่ แม่ปลาช่อน ไหม คนโบราญใช่คำพูดนี้ในกรณีที่ส่วนใหญ่ของสาวใหญ่จะเชี่ยวชาญมีประสบกามมาก ถ้าหนุ่มๆคนไหนได้ผ่านมือเธอจะต้องติดอกติดใจในฝีมือเรื่องบนเตียงอะไรทำนองนั้น ถามว่าโดยข้อเท็จจริงสมัียนี้มันมีไหม ก็ต้องขอตอบว่า ตราบใดยังมีสาวแก่แม่หม้าย คนที่เข้าข่ายเป็นไก่แก่แม่ปลาชอ่น ก็ยังคงมี ถ้าจะแอบถามบรรดาหนุ่มๆที่เคยพบสาวใหญ่มาแล้วส่วนมากจะยอมรับว่ากลเม็ดของสาวแก่นี่ถ้าเจอหนุ่มไก่อ่อนมักจะติดอกติดใจเอาเลยทีเดียว ดังนั้นถ้าไปเห็นหนุ่มน้อยควงสาวใหญ่ก็อย่าได้นึกว่าเป็นเ้พราะสาวใหญ่เป็นฝ้่ายต้องเลี้ยงดูส่งเสียหนุ่มน้อยเสมอไป ตรงกันข้ามหนุ่มหลายคนต้องติดตามต้อยๆพวกสาวใหญ่ก็เพราะฝีมือของเธอในเรื่องกามกิจเหนือชั้่นจริงๆ สมมุติว่าตอนนี้มีคุณสาวๆในห้องนี้เกิดรู้จักสนิทกับสาวใหญ่บางคน ลองแอบถามกลเม็ดของเธอก็คงได้ แต่กลเม็ดบางอย่างผมไม่มั่นใจว่าคุณสาวๆเอยจะกล้านำไปลองปฏิบัติดูไหม
เมื่อพูดมาถึงตอนนี้ก็ขอพูดเผื่อไว้ ไม่รู้หรอกในอนาคตคุณสาวๆคนไหนจะกลายเป็นสาวแก่แม่ปลาช่อนตามความจำเป็นบ้าง ก็ขอให้ทำใจนะครับ ถ้าสมมุติมันแย่จริงๆไม่สามารถคบคู่ใจไปตลอดรอดฝั่ง จะโดยปัญหาส่วนตัวหรือภาระจำยอมก็ตาม อย่าเพิ่งถอดใจนะครับ เพราะตราบใจที่ใจยังเรัียกร้องโหยหาความรักซึ่งจริงๆมันคือความใคร่ ตราบนั้นคนเราคงหนีความจริงยากความจริงที่ว่าเรายังต้องมีเซ็กซ์ ต้องการความสุขเรื่องเพศ ตราบนั้นเราต้องยอมรับความจริงและอย่าพยายามฝืนใจหรือหนีมัน ให้ทำใจและตั้งใจไว้เลย ผุ้ชายเขาไม่ได้มองหาแต่ผุ้หญิงสวยๆสาวๆเท่านั้น จริงอยู่พวกหนุ่มๆพอเริ่มเป็นหนุ่ม สิ่งแรกที่ต้องการคือต้องการมีแฟนเป็นสาวบริสุทธิ์ ความต้องการถึงขนาดตั้งใจไว้เลย
แต่เอาเข้าจริงๆผู้ชายแต่ละคนใช่จะได้เจอะเจอสาวๆที่บริสุทธิผุดผ่องชนิดเรือดยังไม่ได้ไต่ ไรยังไม่ได้ตอมง่ายๆหรอก เพราะผู้หญิงโดยทั่วๆไปสมัยนี้เธอต้องประสบพบเจอผู้ชายตั้งแต่อายุเพิ่งจะ 15 -16 ปีโน่น คิดดูสิ ถ้าตอนนี้เธออายุ18 ปี เธอต้องเคยรุ้จักหนุ่มๆมาก่อนแล้วทั้งสิ้น แล้งใครจะไปรับรองได้ว่าส่าวๆคนนั้นจะไม่ได้มีอะไรเกินเลยกับแฟนคนแรกๆของเธอ
อย่างนี้จะโทษฝ่ายหญิงได้ไหม ก็คงโทษเธอไม่ได้เพราะสภาพแวดล้อมและสภาพสังคมไทยมันเปลี่ยนไปมากแล้ว การมี่ผู้หยิงสมัยนี้จะมัวรักนวลสงวนตััวเกินไปเผลอๆอาจจะต้องขึ้นคานเอาเลยละ
ส่วนคุณสาวๆหลายคนเป็นทุกข์เป็นร้อนเพราะกลัวว่า พวกผู้ชานยที่จะเป็นแฟนคนต่อๆไปจะรู้ๆไหมว่าเธอเคยผ่านผู้ชาย ขอพูดจริงๆนะ ผู้ชายไม่ใช่หมอจะได้สามารถพิิสูจน์ได้ว่าคุณเธอเคยผ่านชายมาแล้วเสมอไป สมัยนี้ผู้หญิงไม่ได้เป็นแต่ผ้าพับไว้เหมือนในสมัยก่อน การกระโดดโลดเต้นหรือการเคลื่อนไหวมากอาจจะำทำให้ผู้่ชายพิสูจน์ไม่ได้เลยว่าเธอโดนผู้ชายบุกรุกสิ่งสงวนมาแล้ว
ที่พูดอย่างนี้มิได้หมายความว่าจะส่งเสริมให้หญิงไทยก้าวหน้าก้าวไกลไปเป็นมรดกโลก คือเหมือนๆกับผู้หญิงชาติอื่นๆที่ไม่แคร์เรืื่องเสียสาว แต่ก็ไม่เห็นด้วยที่ถ้ามันเคยผ่านมาแล้วจะต้องมานั่งวิตกกังวลโดยบั่นทอนจิตใจตัวเอง ขอสารภาพโดยเอาประสบการณ์ของตัวเองมาเล่านะ ในชีวิตเคยมีแฟนหรือผู้หญิงหลายคนเพราะชีวิตผกผันได้พบได้เจอผู้หญิงมามาก การจะคบผู้หญิงคนไหนก็ไม่เคยตั้งธงหรือกำหนดไว้ก่อนว่า ต้องตรวจสอบก่อนว่าเธอเคยผ่านผู้ชายมาไหม ถ้าขืนมัวแต่เคร่งตรัดหรือจะุสอบถามก่อนคงไม่มีหผู้หญิงคนไหนให้ผู้ชายลองคบเธอดูก่อนแน่ๆ เรื่องที่เคยตั้งธงไว้สมัยเป็นวัียรุ่นเลิกคิดไปได้เลยเพราะในสภาพความเป็นจริงไม่มีใครเขาทำกัน ต่อๆมาชีิวิตได้สอนผู้ชายหลายๆคนรวมทั้งผมด้วยว่า ความบริสุทธิ์ของหญิงสาวมิได้สำตัญไปกว่านิสัยและความประพฤติของหญิงสาวเสมอไป ยิ่งไปกว่านั้นเมื่อได้คบกันลึกซึ้งเรื่องเพศสัมพันธ์เรื่องรสนิยม เรื่องสภาพแวดล้อมกลับมีความสำคัญที่ผู้ชายต้องนำมาพิจารณาประกอบด้วย
ดังนั้น ขอให้กำลังใจคุณสาวๆนะครับ ชีวิตจริงของคนเรามิได้โรยด้วยกลีบกุหลาบเสมอไป ถ้ามันจะมีอุปสรรคบ้างก็จงยอมรับสถาพ และพยายามมองหาลู่ทางที่จะใช้ตวามดีความสามารถมาช่วยสนับสนุนให้เป็นคนมีเสน่ห์มัดใจชาย จะพูดตตรงๆก็คือ ความสาว ความสวยมิใช่หลักประกันว่าคุณจะได้พบชายในดวงใจเสมอไป แต่ความดี ความจริงใจ และฝีมือต่างหากจะทำให้คุณสามารถุเป็นผู้พิชิตใจชายได้ และเมื่อเอาชนะเขาได้ก็อย่าชล่าใจ หมั่นเอาใจใส่สังเกตุดูเขาเสมอ ถ้ามีสิ่งใดที่อาจทำให้เขาเบื่อคุณสาวๆจะต้องรีบแก้ไขเสีย
ส่วนสาวใหญ่ก็ไม่ควรจะไปเป็นแบบแม่ยก คือมีอะไรก็ไปปรนเปรอจนผู้ชายอายุน้อยกว่าได้ใจและเล่นตัวได้ จงเชื่อประสบกามของคุณที่จะสามารถนำไปมัดใจหนุ่มน้อยหนุ่มใหญ่ได้ ยิ่งคุณมีฐานะดีไม่ต้องพึ่งพาผู้ชาย ก็จะมีผู้ชายพายเรื่อบางพวกจะยิ่งชอบเพราะเขาคิดว่าคุณไม่ได้ทำให้เขาต้องมีภาระรับผิดชอบในชีวิตคุณมากนัก สำคัญอยู่ที่ว่าเมื่อคุณมีอายุมากก็อย่าปล่อยตัว ให้หมั่นเอาใจใส่ความสวยความงามให้ดูมีเน่ห์เสมอ
ฝากข้อคิดไว้อย่างนี้แหละครับ
10-18-2011, 03:50 PM
โพสต์ทั้งหมด: #263
คุณ สาวเอย ครับ
ก็ไม่ได้เข้่ามาคุยเสียนาน ก็ไำไม่ได้ไปช่วยใคร้ิอาทร่ายบรรจุกระสอบหรอก เป็นอต่คอยฟังข่าวเมื่อไรน้ำจะท่วมกรุงเทพฯ ชั้นใน เพราะผมอยู่แถวๆสุทธิสารครับ กะว่ามองเอาไว้แล้วว่า รถในโรงรถจะทำยังไง ปลั๊กไฟในโรงรถที่ติดไว้ต่ำก็ตัดสายไฟแล้ว เหลือแต่ตอนนี้ยังไมไ่ด้หาเรือแพไว้น่ะครับ

คุณๆสาวเอยครับ สำำหรับสาวน้อยหรือสาวรุ่นๆนั้น คุณ เคยเจอเด็กหนุ่มรุ่นราวคราวเดียวมาชวนไปดูกีฬาไหม คุณเคยเจอหนุ่มๆมาเสนอไปส่งบ้านบ้างไหม คุณเคยเจอผุ้ชายอายุมากหน่อยมาอาสาพาคุณไปดูหนังไหม ทั้งหมดนี้ต้องจำไว้ ล้วนใช้อุบายจะมาจีบคุณทั้งนั้น มีหรืออยู่ๆเด็กผู้ชายรุ่นเดียวกันจะมาสนใจคุณอะไรนักดหนาขนิดจะขวนไปดูกีฬา เพราะการไปดูกีฬาของผู้ชายนั้น เขาจะไปกับเพื่อนๆผุ้ชาย ไปเชีวร์ส่างเสียงโวยวายได้เต็มที่ อบย่าลืมถ้าเขาไปกันสาวน้อยมันต้องมีนัยยะสำคัญแน่ๆพึงระวังไว้
ส่วนหนุ่มๆที่มาเสนอไปส่งที่บ้านนั้น จริงๆแล้วถ้ามารับและครงรี่ไปส่งที่บ้าน ลองนึกดู มันไม่เห้นจะมีอะไรตรงไหน แต่มันมีจนไดเ้ละ คือระหว่างทางรถมันอาจเกิดแอ๊คซิเด็นท์ได้ มันอาจจะขับวนไปวนมาได้ หรือมันอาจจะไปจอดปุบที่ร้านอาหารอะไรสักแห่ง ถึงตอนนั้นคุณจะปฏิเสธไม่ลงจากรถหรือ ใช่สิ เขาจะว่าคุณปฏิเสธเป็นการเสียมรรยาท คนหนุ่มๆโดยทั่วไปนะครับ แกทมีกลเม็ดเล่หืเหลี่ยมพอสมควร แกจะไม่บอกตรงๆตอนแรกว่าแกสนใจสาวน้อยหรอก
ส่วนพวกหนุ่มใหญ่หรือผู้ใญ่นะ พวกนนี้จะดูยาก แรกๆจะดูว่าแกเมตตาเด็ก ถามสารทุกข์สุดิบไปเรื่อยๆ คอยหาจุดอ่อนพวกสาวน้อย พอแกรู้ เช่นว่าคุณสาวน้อยการเงินไม่ค่อยจะมี แกจะรีบเสนอทีเดียวในทำนองเมตตาเด็กนะ ขาดเหลือเท่าไรให้บอก แกจะบอกเลย การช่วยเ้หหลือไม่ต้องใช้หนี้แกคืน ก็ใช่สิ หนี้แกไม่เอาคืน แต่แกจ้องเลยละจะหาเศษหาเลยจากพวกสาวน้อยละ ก็มีนะพวกสาวรุ่นคิดประมาท แกไม่มีทางทำอะไรได้ โธ่ คุณเอ๋ย แกไม่ได้คุณด้วยเล่ห์ก็ต้องเอาด้วยกล จำไว้ ไม่มีผุ้ชายที่ไหนในโลกจะมาใจดีบริจาคเงินฟรีๆให้ใครก็ไม่รู้อย่างนั้นหรือ ทำไมแกไม่เอ่าไปให้ลูกหลานของแกล่ะ จริงไหม ครับ
ทางที่ดีที่สุด จำไว้่สาวน้อย จะคบใครไม่ว่าผู้ใหญ่ หรือวัยรุ่นเหมือนกัน ถ้าประมาทมันมีอันตรายทั้งนั้น จำคำผู้ใหญ่สอนให้หนักๆในขั้นนี้ อดข้าวดอกเจ้าชีวิตวาย ไม่ตายดอกเพราะอดเสน่หา และจตจำไว้เสมอ ความสาวของคุณ มีครั้งเดียวในชีวิต อย้าไปทำชล่าใจหรือประมาททำตัวไม่เหกมาะสมเป็นอันขาด นอกจากคุณอาจจะต้องเสีบยใจ พ่อแม่ต้องพลอยเสียใจไปด้วย

[my-youtube width=425 height=344]http://www.youtube.com/watch?v=0BCFkj3o6OM[/my-youtube]
10-22-2011, 06:24 PM (ข้อความนี้แก้ไขครั้งสุดท้ายเมื่อ: 10-22-2011 06:37 PM โดย alisco20.)
โพสต์ทั้งหมด: #264
คุุณสาวๆเอย ครับ
คุณๆ อาจจะสงสัย ทำไมพูดถึงสาววัยรุ่นดีๆๆถึงได้เอาคลิปเต้นโชว์โป๊วันสงกรานต์ของสาววัยรุ่นมาให้ดู ก็นี่ละต้องการจะให้เห็นตัวอย่างที่ไม่ดีของสาววัยรุนบางคนที่ขาดสติ จะว่าเป็นสาววัยแรดก็คงได้

กล่าวโดยทั่วๆไป เรามักจะแบ่งวัยของคนออกเป้น 3 วัย คือ วัย เด็ก วัย หน่มสาว และวัยชรา แต่เราจะมาขยายช่วงวัยสาว ของคุณๆผู้หญิงออกไปดูนะครับ คือวัยสาว ตอนเป็นวัยรุ่นอายุประมาณ 15 ถึง 18 ปี วัยสาวตอนเป็นสาวเต็มตัวก็ตั้งแต่อายุ 19 ปี จนถึง 30 ปี และวัยสาวตอนเป็นสาวใหญ่ ตั้งแต่อายุ 31 จนถึง 40 ปี

ในกระทู้ช้างต้นก็ได้พูดไปแล้วเกี่ยวกับวัยรุ่นซึ่งเป็นวัยอยากรู้อยากเห็น อยากทดลอง บางทีก็ลองผิดลองถูกไปเรื่อยขาดความรอบคอบ มีความรักก็สักแต่ว่าขอให้มีผู้ชายควง ก็ต้องการแค่นั้นพออวดเพื่อนๆ เผลอๆแกยังไม่รู้เลย มีแฟนไปทำไม บางทีแกก็เอาเรื่องเคมีในร่างกายมาอ้างกันใครจะว่าแกแก่แดดอยากเป็นสาว

ทีนี้เรามาพูดกันถึงคุณผู้หญิงที่เป็นสาวเต็มตัว ในวัยส่าวนี้มีคุณผู้หญิงที่ประสบความสมหวัีง มีแฟนเป็นตัวตนชีวิตราบรื่นเหมือนโรยด้วยกลีบกุหลาบ แต่ข้อเท็จจริงจะมีสักกี่คนที่ชีวิตสาวของเธอไม่มีปัญหาจริงๆ ปัญหาของหญิงวัยนี้ส่วนมากก็จะเป็นเรื่องความสวยความงาม บางรายยอมใช้จ่ายเงินจำนวนมากเกินตัวเพียงเพื่ออยากให้ดูสวย ให้ใครๆชม เมื่อมีคนชมก็จะรู้สึกอุ่่นใจว่าพวกหน่มๆก็คงจะคิดฃมเธอเหมือนกัน ระหว่างที่ยังไม่มีแฟนก็พยายามเจียดเงินส่วนใหญ่ไปใช้จ่ายเกี่ยวกับเสริมความสวยความงาม

ในความเป็นจริงพวกเธอบางคนลืมไปว่าผู้ชายที่เขามีหัวคิดเขาไม่ได้ดูสาวที่จะรักเพียงเพราะเธอสวยอย่างเดียว ด้านอื่นๆเธอก็ควรมีพร้อมหรือเกือบพร้อม มีละครับ ผู้ชายบางคนเขาจะพิจารณาเลือกรักผู้หญิงโดยดูแต่ความสวยประการเดียว แต่การเลือกจะรักเพราะควมสวยอย่างเดียวนี่ไม่มีหลักประกันว่าชีวิตตอนอายุมากจะราบรื่น เพราะอะไำร เพราะตอนอายุมากรูปร่างสวยงามก็ย่อมเปลี่ยนแปลงไป ความสวยจึงไม่คงทน ถ้่าความรักของคู่ของเธอผู้หญิงคนนั้นสามารถดำรงอยู่ยืนยาวได้ แสดงว่าเธอจะต้องมีคุณสมบัติิดีมากกว่าความสวย แต่เป็นคุณสมบัติด้านใดก็ต้องดูเป็นคนๆไป เพราะผู้ชายแต่ละคนต้องการผู้หญิงที่จะรักจะเอามาเป็นคู่ครองมักชอบไม่เมือนกัน

อีกประการหนึ่ง สังเกตุว่าคุณผู้หญิงอายุเพิ่มมากขึ้นจาก 20 ปีขึ้นไปจะรู้สึกวิตกกังวลถ้ายังไม่มีคู่ครอง แน่ละครับในช่วงเป็นสาวได้เจอะเจอผู้ชายมาเยอะ แต่ความต้องการแต่ละฝ่ายไม่ค่อยตรงกัน ก็มีนะประเภทเห็นกับปุ๊บเกิดปิ๊งกันปั๊บ แต่นั่นมันในละคร ในชีวิตจริงจะมีสักกี่ราย ก็มีนะคุณผู้หญิงบางคนพยายามเหลือเกินที่จะให้มันเกิดเร็วๆ แต่ประเภทเร่งรีบแบบนั้นมันเหมือนกับพยายามโกหกตัวเองหลอกตัวเอง ในที่สุดก็จะไปกันไม่ได้ นอกจากจะเสียเวลาแล้ว เผลอๆอาจเสียความสาวไปอย่างน่าเสียดาย

อย่าลืมนะคุณสาวๆเอย ขึ้นชื่อว่าความรักมันไม่มีคำว่าสาย เป็นแต่ว่าช่วงเวลาที่น่าจะเหมาะสมทั่วๆไปควรจะเกิดขึ้นในวัยสาวต้นๆ แต่นั่นก็มิได้หมายความว่าจะเป็นหลักประกันว่า ความรักที่เกิดและมีในระยะเป็นสาวอายุไม่มากจะยืนยาวกว่าคนที่มีความรักตอนอายุมากขึ้นเสมอไป

ถ้าอย่างนั้นคุณสาวๆจะต้องทำอย่างไร เขื่อเถอะถ้าคุณไปถามร้านเสริมสวยเขาก็จะยัดเยียดเครื่องสำอางเพื่อจะทำให้คุณดูดี หรืออาจไม่ดีแต่คุณต้องเสียเงินมากดี หรือถ้าคุณไปหาร้านดูแลสุขภาพเขาก็จะแนะนำยาบำรุง ยาสารพัดวิเศษที่จะทำให้คุณมีสุขภาพดีซึงจ่ิริงๆมันไม่ดีสำหรัีบคุณ แต่มันดีสำหรับร้านเพราะเขาได้เงินคุณ หรือถ้าไปหาทมอ หมอบางคนจะแนะนำให้คุณผ่าตัดทำสัญยกรรมให้คุณโดยสร้างฝันให้คุณสวยเหมือนดารา

ยอมรับละครับ คนเป็นสาวๆมันหนีปัญหาความสวยความงามไปไม่พ้น แต่ให้ตำนึงให้มากๆ และ
1. เมื่อจะต้องเสียเงินเพื่อเสริมความสวยงาม ให้ศึกษาหาข้อมูลดีๆ สอบถามผู้รู้ให้ละเอียด เพราะถ้าหากจะต้องเสียเงิน ให้เสียแบบคุ้มค่า ประหยัดและได้ผลที่สุด
2.สุขภาพภายในภายนอกเป็นสิ่งที่จำเป็นไม่แพ้เรื่องความสวยความงาม
3. คุณจะต้องมีความั่นใจตัวเองพอสมควร อย่าปล่อยให้ความสงสัยตัวเองมันคอยสะกิดใจคุณในบางครั้ง ถ้ามีปัญหารีบหาทางแก้ไขเสียก่อน
4. เมื่อจะมีนัดกับคนที่จะมานั่งในหัวใจคุณต่อไป คุณต้องมีความมั่นใจเต็มร้อย และต้องมั่นใจว่าเขาคนนั้นมีค่าควรที่คุณจะให้ความสนใจ
5. ในยามออกเดทเพื่อนที่หวังดีจะให้คำแนะนำและให้กำลังใจคุณดีที่สุด

ครับ นี่คือคำแนะนำที่จะให้ได้สำหรับคุณสาวๆ และตอนต่อไปจะได้พูดถึงสาวใหญ่

[my-youtube width=425 height=344]http://www.youtube.com/watch?v=Ooa3hvYuSKI[/my-youtube]
10-23-2011, 12:00 AM (ข้อความนี้แก้ไขครั้งสุดท้ายเมื่อ: 10-23-2011 10:10 AM โดย alisco20.)
โพสต์ทั้งหมด: #265
เมื่อพูดถึงสาววัยร่น และสาวเต็มตัวแล้ว แต่จะไม่พูดถึงสาวใหญ่มากนัก เพราะผมต้องให้ความเชื่อถือละว่าบรรดาสาวใหญ่ที่ยังไม่มีแฟนบางคนอาจจะมองว่าไม่สวยหรือจะไม่ดี ตรงกันข้ามเธออาจดีเกินไป ดีจนรู้ทันพวกผู้ชายบางคนที่จะมาหมายพิชิตตัวและใจเธอด้วยซ้ำ แต่เพราะเธอออาจจะเป็นคนตรงๆเกินไป มีอะไรไม่ปกปิด เธออาจจะพูดแทงใจดำะพวกผู้ชายมดแดงจนพวกนั้นอายไปเลย นี่จะถือว่าดีก็ไม่ได้ เพราะเธอไม่รู้จักทำโง่ เธอไม่รู้ว่าผู้ชายส่วนใหญ่ขอบแสดงตัวเป็นผู้นำ

ดังนั้นผจะไม่พูดอะไรมาก จะไม่แนะนำอะไำรมาก คุณเธอสาวใหญ่ส่วนใหญ่รู้จักชีวิตได้ดี เป็นแต่ว่าจังหวะชีวิตของเธอมันไม่พอดีเท่านั้น จำไว้ครับ อายุเป็นเพียงตัวเลข ผู้ชายนะถ้าถูกใจเอาอะไรมาฉุดก็ไม่อยู่หรอกครับ สำคัญก่อนตัดสินใจจะคบใครดูนานๆสักนิดดูแล้วพิจารณาดีๆ สมมุติว่าพลาดก็ไม่ต้องกลัวชีวิตคนเรามันเคยผิดพลาดมาแล้วทั้งนั้น สมมุติแม้แต่สาวใหญ่บางคนจะเป็นแม่หม้ายก็ไม่ต้องกังวลนัก เพราะจะมีผู้ชายบางคนแกชอบสาวใหญ่ที่มากประสบการณ์และประสบกาม ถึงเวลานั้นคุณจะกลายเป็นผุ้บังคับบัญฃาเลยก็ได้สบายมากครับ

สำหรับสาวๆที่อายุถึง 40 ปี 50 ปีสมัยนี้เขาถือว่ายังเป็นสาวใหญ่ได้ เพราะอายุคนเราจะยืนยาวมากขึ้น ยาบำรุงรักษาสมัยใหม่ดีขึ้น การดูแลสุขภาพดีขึ้น คนตายช้าลงเำพราะกว่าจะตายบางรายอาจอายุยืนถึง100 กว่าปี ฉะนั้น คนอายุ 50 ปี ย่อมถือว่ายังไม่แก่นี่ครับ

[my-youtube width=425 height=344]http://www.youtube.com/watch?v=jHe2Fhdt3xI[/my-youtube]
10-23-2011, 12:16 PM (ข้อความนี้แก้ไขครั้งสุดท้ายเมื่อ: 10-23-2011 12:36 PM โดย alisco20.)
โพสต์ทั้งหมด: #266
บังเอิญไปอ่านคำคมในบล๊อกแห่งหนึ่งมา รู้สึกซึ้งๆดี เลยขอเอามฝากคุณสาวเอยของผม..........................

ถ้าเราเกิดมา เพื่อที่จะรักใครสักคน ... คนๆ นั้นก็จะรักเราตอบ
แต่ถ้าเราเกิดมา เพื่อที่จะรักใครหลายคน ... เชื่อเถอะว่า จะไม่มีใครรักเราจริงเลย แม้แต่คนเดียว

บางครั้ง ความรัก อาจเดินผ่านเข้ามาในชีวิตเราเพียงครั้งเดียว และไม่หวนกลับคืนมาอีก
เราไม่รู้เลยว่า ความรักครั้งนี้ หรือครั้งไหน จะเป็นรักครั้งสุดท้าย

มีหลายครั้งที่เราตามหา แต่ "ความรัก" กลับหนีไป
มีหลายครั้งที่เราไม่สนใจ แต่ "ความรัก" กลับเดินเข้ามา

อย่าเชื่อคำว่า "รัก" ที่ได้ยินจากหูสองข้าง แต่ให้เชื่อคำว่า "รัก" ที่ดังก้องมาจากความรู้สึก และส่วนลึกของหัวใจ

อย่ามองข้ามใครคนหนึ่งไป เพียงเพราะเหตุผลที่ว่า "รักไม่ได้"

อย่าถามหาเหตุผล ที่จะรักใคร แต่ให้สัมผัสจากหัวใจ ว่ารู้สึกอย่างไรดีกว่า

ความรัก เป็นสิ่งมีค่า แต่มันจะไร้ค่า ถ้าไม่มอบให้ใคร

ถ้าหากวันหนึ่ง เราพบใครสักคน ที่มองเห็นคุณค่าความรักเราล่ะก็ มอบความรักให้เขาไปเถอะ แล้วเราจะรู้ว่า ความรักนั้นมีค่า และมีความหมายเพียงใด

อย่ามองหา "ความรัก" ด้วยสายตา แต่จงค้นหา ด้วยหัวใจ

เขียนโดย อรุณสวัสดิ์

[my-youtube width=425 height=344]http://www.youtube.com/watch?v=UuLP5h0AikU[/my-youtube]
10-23-2011, 05:35 PM (ข้อความนี้แก้ไขครั้งสุดท้ายเมื่อ: 10-23-2011 06:04 PM โดย alisco20.)
โพสต์ทั้งหมด: #267
สวัสดี คุณสาวเอย
วันนีไปอ่านเจอบททดสอบคุณผู้หญิงว่า คุณจะเป็นคนเซ็กซี่แต่ไหน ผมคิดว่าระหว่างเวลาว่างๆจะเอาไปอ่านดูและลองทดสอบตัวเองก็คงไม่เสียหลายครับ

ผู้หญิงบางคนมองปั๊บก็รู้สึกถึงความเซ็กซี่ แต่ผู้หญิงบางคนอาจจะแอบเซ็กซี่เล็กๆ หากอยากรู้ว่าคุณเสน่ห์แรงแฝงความเซ็กซี่มากแค่ไหน ลองทำแบบทดสอบนี้ดู

1.ส่วนไหนของคุณที่เตะตาที่สุด

ก เนินอก
ข ดวงตาที่เมกอัพจนสวยสุด
ค ทรงผม

2.คุณกำลังคุยอยู่กับชายหนุ่มมาดเท่คนหนึ่ง คุณคุยอะไรกับเขา

ก ปล่อยให้เขาเป็นฝ่ายคุยซะมากกว่า ฉันจะได้ไม่ต้องเปิดเผยตัวเองมากนัก
ข เล่าเรื่องอดีตที่น่าสนใจ
ค เล่าเรื่องความสัมพันธ์กับชายหนุ่มและสาเหตุที่ความรักไม่ลงตัว

3.ขณะที่อยู่ในดิสโก้เธค คุณปะสายตากับหนุ่มในสเป็กคนหนึ่ง คุณจะทำอย่างไร

ก พยายามหาที่เหมาะๆ ในฟลอร์เพื่อให้เขาเห็นได้ชัดเจน แล้วก็แปลงร่างเป็นนักเต้นสาวสุดเซ็กซี่
ข ให้เพื่อนๆ ช่วยเหลือด้วยการเต้นรำรอบๆ ตัวเขา
ค เข้าไปอยู่ด้านหลังเขา แล้วก็ทำเหมือนกับจะชนเขา

4.คุณเข้าไปในร้านกาแฟ แล้วเห็นหนุ่มหน้าหล่อมาดเท่ห์นั่งตามลำพังคนเดียว

ก เข้าไปนั่งข้างเขา เพื่อทดสอบดูว่าเขาจะหล่อและเท่จริงอะปล่าว
ข พยายามสบตาเขาเพื่อบอกใบ้ให้รู้ว่า ฉันสนใจคุณนะ
ค มองจ้องเขานานๆ จนกระทั่งเขาสังเกตเห็นจะได้เริ่มขั้นต่อไป

5.ชายหนุ่มคนหนึ่งพาคุณไปกินอาหาร คุณจะสั่งอะไรกิน

ก สลัด
ข เลือกอาหารที่อยากกิน
ค เลือกกินตามที่เขาสั่ง

6.บางครั้งคุณชอบฝึก...ที่หน้ากระจก

ก เดินด้วยรองเท้าส้นสูงปรี๊ด
ข ยักคิ้วข้างเดียว
ค ไม่ทำอะไรเลย

7.คุณชอบนอนแบบไหนมากที่สุด

ก เปลือย
ข ใส่เสื้อยืดและกางเกงใน
ค ใส่ชุดกีฬาเก่าๆ

8.ชุดชั้นในของคุณเป็นอย่างไร

ก บางทีก็หาไม่เจอ
ข ต้องซื้อจากห้างสรรพสินค้าที่มีชื่อ
ค ใส่สบายที่สุด

9.คุณคิดอย่างไรกับการจูบต่อในที่สาธารณะชน

ก ตื่นเต้นดี เหมือนเล่นกายกรรมให้คนดู
ข ทำไม่จะทำไม่ได้ล่ะ กับการแสดงความรักของเขา
ค โอย อายจังเลย

10.ในงานเลี้ยงคืนหนึ่ง มีชายหนุ่มแปลกหน้าต้องการเลี้ยงเครื่องดื่มคุณ

ก มีเรื่องตื่นเต้นประหลาดใจเล่นก็ไม่เลว รับคำเชิญเสร็จแล้วก็บ๊าย-บาย
ข ขอบคุณเขาแล้วก็ปฏิเสธอย่างสุภาพ
ค มองเขาด้วยความตกใจแล้วรีบเดินหนีดีกว่า

-------- ตัวอักษรที่คุณกากบาทมากที่สุดจะบอกได้ว่าคุณเป็นอย่างไร ---------
ก. สาวเสน่ห์แรง คุณเป็นหญิงสาวที่มีเสน่ห์จริงๆ ในขณะที่หญิงสาวคนอื่นๆ กว่าจะทำตัวให้ชายหนุ่มเหลียวมองก็ต้องแต่งตัวกันน่าดู แต่สำหรับคุณเรียกได้ว่าพอเหยียบย่างไปที่ไหน หนุ่มๆ ต่างเหลียวมองจนคอเคล็ด

บางคนถึงกับตามติดยังกับตังเม แต่ก็ขอให้คุณรู้จักระมัดระวังตัวไว้ด้วย อย่าปล่อยให้พวกเขามองคุณอย่างต้อยต่ำ จริงล่ะที่ใครๆ ก็ชอบคำสรรเสริญเยินยอและคำหวาน แต่อย่าหลงคำชมจนทำตัวเป็นวัตถุที่ไม่มีมันสมองเสียล่ะ อยากให้คุณใช้เวลาศึกษาชายหนุ่มที่เข้ามาใกล้ชิดให้นานหน่อยก่อนที่จะมอบความไว้วางใจให้

ข. เสน่ห์ที่ซ่อนเร้น คุณเป็นผู้หญิงคนหนึ่งที่หนุ่มๆ ต้องมองอย่างเพ่งพิศเป็นครั้งสองจึงจะเห็นจุดเด่นของคุณ ข้อดีของคุณก็คือหนุ่มๆ ทั้งหลายสามารถพูดคุยเล่นสนุกสนานกับคุณได้ หรือจะคุยเรื่องซีเรียสก็ได้เช่นกัน

คุณเป็นผู้หญิงที่ชวนให้ตกหลุมรักได้ไม่ยากถ้ารู้จักทำตัวให้เซ็กซี่ขึ้นอีกนิด อย่ามัวแต่เป็นนางอายอยู่เลย แสดงตัวตนที่เซ็กซี่ของคุณออกมาเสียบ้าง เช่น แต่งกายให้เซ็กซี่ขึ้นสักหน่อย อย่าหวงเนื้อหวงตัวด้วยการใส่เสื้อแขนยาวหรือกระโปรงยาวคลุมมิดชิดไปเสียหมด หากคุณแต่งกายมีวับๆ แวมๆ บ้างเล็กน้อย รับรองว่าคุณจะรับโทรศัพท์จากชายหนุ่มไม่ทันเชียวล่ะ

ค. นางฟ้าไร้ตัวตน คุณเป็นหญิงสาวที่ไม่เตะตาชายหนุ่มเอาเสียเลย แต่ถ้าคุณจริงใจกับตัวเองละก็ คุณก็คงอยากให้ผู้ชายชื่นชมคุณเหมือนกันล่ะจริงมั้ย การเพิกเฉยและปฏิเสธของคุณเป็นสัญลักษณ์ของการปกป้องตัวเอง จึงอยากบอกว่าจงอย่าวิ่งหนีผู้ชาย

คุณควรรู้จักต่อปากต่อคำกับพวกเขาเสียบ้าง และหากคุณได้ทดลองฝึกทำตัวให้เซ็กซี่บ้าง คุณก็จะเกิดความเชื่อมั่นในตนเองมากขึ้น และหนุ่มๆ ก็จะได้มองเห็นตัวตนของคุณเสียที ไม่จำเป็นต้องทำตัวแบบไม่มีตัวตนอีกต่อไปอีกแล้ว
(จากเว็บ SANOOK.COM)
10-30-2011, 07:44 PM (ข้อความนี้แก้ไขครั้งสุดท้ายเมื่อ: 10-30-2011 11:13 PM โดย alisco20.)
โพสต์ทั้งหมด: #268
คุณๆสาวเอย ครับ คุณสังเกตุภาพผู้หญิงในชุดบิกินี่ที่กระทู้ก่อนหน้านี้ไหม ใคร่จะขอบอกว่าการถ่ายภาพเผยแพร่แบบนี้มี สองแบบ คือ แบบแรกผู้หญิงที่ในรูปเป็นนางแบบที่ให้ใครๆถ่ายได้ภายใต้เงื่อนไขทางธรุกิจ คือมีการว่าจ้างหรือมีวัตถุประสงต์ในการเผยแพร่

แต่จะมีภาพแบบคล้ายๆกันแต่ถ่ายโดยคนที่ผู้หญิงคนนี้รัก คือถ่ายโดยแฟนของเธอเอง ถามว่าถ้าถ่ายโดยแฟนหรือคนรู้ใจของเธอเอง ทำไมต้องเอามาเผยแพร่ ขอบอกตรงนี้จากประสบการณ์และความรู้สึกนึกคิดส่วนตัว มีความภูมิใจและอยากอวดรูปร่างของคนที่ตนคิดว่าสวย ภาพเกือบทั้งหมดที่ถูกถ่ายโดยแฟน หรือคนรีู้ใจจะถูกถ่ายด้วยความรัก คนถุกถ่ายหรือผู้หญิงเองก็จะมีความภูมิใจร่วมโดยที่เห็นว่าคนรู้ใจของเธอมองเห็นความสวยความงามของเธอ
จากประสบการณ์ส่วนตัวที่ไม่ใช่มือถ่ายรูปอาชีพ แต่เมื่อได้ถ่ายภาพที่แสดงแบบคล้ายๆนางแบบเขาจะมีความสุขใจที่แฟนของเขามีอารมณ์ร่วมในการถ่าย

ฉะนั้น คุณผู้หญิงเมื่อได้รับการขอจากแฟนหรือคนรู้ใจ จงให้ความร่วมมือเขา และพยายามมีอารมณ์สนุกไปกับเขา โดยการร่วมมืออย่างดีนี่เองจะทำให้เขารักคุณมากขึ้น

ทีนี้มาถึงคำถามที่ว่า ถ้าคุณผู้หญิงบางคนไม่สวยล่ะ จะทำยังไง ?
อันดับแรกขอตอบว่า ตัวคุณผู้หญิงเองไม่มีหน้าที่จะตัดสินตัวเ้องว่าสวยหรือไม่สวย ตราบใดที่แฟนอยากขอถ่ายภาพคุณแบบที่ถ่ายรูปแบบนางแบบ หรือภาพส่วนตัวที่หวือหวามาก ็จงพิจารณาให้ความร่วมมือแก่เขา ทั้งนี้ยกเว้นสำหรับผู้ชายที่คุณสาวเอยไม่รู้จักเขาดีพอ การถ่ายภาพอาจนำไปสู่ปัญหาการลักลอบเอาไปเผยแพร่เพื่อประจานกัน นั่นก็อยู่ที่คุณจะต้องใช้ดุลยพินิจเอง

ต่อคำถามที่ว่า ถ้าคุณไม่มีความมั่นใจว่าจะสวยพอ คุณก็อาจปฏิเสธได้แบบนุ่มนวล และพยายามหาอะไรที่สามารถทำร่วมกับเขาได้และถ้าทำเขาจะมีความสุข ทั้งหมดนี้คงไม่ถึงกับว่า ทุกอย่างที่เขาสนใจคุณจะต้องพยายามแสดงความสนใจด้วยเสมอไป เช่นเขาชอบเล่นม้าคุณก็คงไม่ถึงกับต้องไปร่วมพนันขันต่อกับเขา แค่ไปอยู่เคียงข้างเขาในยามที่เขาต้องการก็น่าจะพอ

ถึงตอนนี้ถามตัวเองว่า คุณพร้อมจะปรับตัวเง หรือยัง ถ้าคุณเคยปฏิเสธคำขอของคนรู้ใจเรื่อิงถ่ายภาพ ลองเป็นคนเอ่ยปากชักชวนให้เขาถ่ายสิ เขาจะทึ่งและประหลาดใจมากในการเปลี่ยนแปลงของคุณ

แต่จงจำไว้ ความสวยของผู้หญิงใม่ใช่ทุกสิ่งทุกอย่างในการครองชีวิตคู่ครับ

[my-youtube width=425 height=344]http://www.youtube.com/watch?v=q8nbcc5Gr5c[/my-youtube]
11-03-2011, 11:50 AM (ข้อความนี้แก้ไขครั้งสุดท้ายเมื่อ: 11-03-2011 02:33 PM โดย alisco20.)
โพสต์ทั้งหมด: #269
คุณสาวๆเอย ครับ

คุณเคยได้ยิน คำพังเพย หรือคำกล่าวโบราณไหม
คบคนให้ดูหน้่า ซื้อผ้าให้ดูเนื้อ และประโยตที่ว่า ดูนางให้ดูแม่ จะดูให้แน่ให้ดูถึงยาย ไหมครับ

สำหรับคำพูดประโยตหลัง เขาหมายถึงพวกผู้ชายจะมีแฟน มีภรรยาให้ดูให้ละุเอียด อะไรทำนองนั้น

แต่คำเดือนที่สำคัญสำหรับ คุณผู้หญิง อยู่ทีประโยคแรก ที่ว่า คบคนให้ดูหน้า นั่นก็หมายความว่า จะคบใครๆให้ดูให้ดีเสียก่อนเหมือนกับเราจะไปซื้อผ้าก็ต้องพิจารณาดูที่เนื้อผ้า ฯลฯ

เรื่องดูหน้าดูตาหนุ่มๆ หรือผู้ชายนี่ จะลองเอามาใช้เปรียบเทียบได้กับ สาว 3 วัย นะ คือพวกสาววัยรุ่นจะไม่ค่อยพิถึพิถัน หรือคิดอะไรมากเวลาจะมีแฟน คิดแต่ว่าฉันอยากมีแฟน ฉันอยากอวดเพื่อนๆ สาวไหนไม่มีแสดงว่าเป็นคนไม่สวย เราต้องยอมรับว่า ความคิดของวัยรุนแบบนี้มันไม่ถูก แต่มันเป็นความนึกคิดอของเด็กๆที่กำลังจะเป็นวัยรุ่นและเริ่มเป็นสาว ความคิดแบบนี้เมื่อวัยรุ่นคนนั้นผ่านวัยรุ่นไปความนึกคิดก็จะเปลี่ยนไปเอง

แต่สำหรับคุณสาวๆ หรือผู้ที่เป็นสาวแล้ว การคิดแบบวัยรุ่นคืออันตราย การจะมีแฟนสักคน หรือหาสามีสัีกคนมันไม่ใช่เรื่องจะพูดง่ายๆ หรือตัดสินใจเอาง่ายๆ การมีแฟน หรือมีสามีมันหมายถึงอนาคตที่คนสองคนจะต้องร่วมใช้ชีวิตอยู่ด้วยกันตลอดไป ก็คงมีส่วนน้อยที่ไม่มีปัญญาจะคิดหรือไม่อยากคิด อยากสนุกไปวันๆ อย่างไรก็ดี วันนี้จะไม่ขอพูดถึงผู้หญิงประเภทนี้

สำหรับผู้หญิงสาวทึี่มีหัวคิด คงไม่มีใครที่ต้องการมีแฟนมีสามีโดยอยากจะมีและเปลี่ยนไปได้เรื่อยเหมือนเปลี่ยนรองเท้า นั่นสินะ พูดน่ะมันพูดง่ายแต่อาจทำยาก จริงๆมันขึ้นอยุ่กับคุณสาวๆนะ เพียงแต่ต้องคอยเตือนตัวเอง อย่ารีบร้อน อย่าอ่อนไหวตามใจตามอารมณ์ การจะคบใครเพื่อเป็นแฟน เป็นคนรู้ใจเป็นสามี เปลี่ยนไปเรื่อย ถึงแม้จริงๆแล้วมันจะไม่สึกหรออะไรนักหนา หรือคนอาจไม่รุ้เลยด้วยซ้ำ แต่อย่าลืม ตัวคณเองย่อมรุ้อยู่แก่ใจ การผิดพลาดที่เกิดขึ้นมันอยู่ที่ตัวคุณเลือกเอง ตัดสินใจเอง เมื่อผิดคุณต้องรู้สึกเสียใจแม้คุณจะพยายามปลอบใจคัวเองว่าไม่เป็นไร ที่ผมเคยบอกว่าคนเคยผิดพลาดอย่าไำปเสียใจ นั้นหมายถึงกรณีที่เกิดขึ้นเป็นเรื่องสุดวิสัย แต่การผิดพลาดถ้าเกิดขึ้นบ่อยๆมันคงไม่ดีแน่

ส่วนสาวใหญ่ การจะดูผู้ชายนั้น ถ้าเธอยังเป็นสาวโสดแต่อายุมากหน่อย ข้อจำกัดในการจะเลือกคุ่ครอง หรือเลือกคนรุ้ใจก็อาจจะจำกัดอยุ่บ้าง แต่ไม่ไเ้หมายความว่าจะเลือกไม่ได้เลยนะ แม้จะยังมีโอกาสเลือกได้ ก็อย่าปล่อยใจตัวเองมากเกินไปมันจะดูไม่งามครับ

สำหรับคำแนะนำคุณสาวๆที่ยังไม่มีแฟน และคิดอยากจะมี ให้ยึดถือคำกล่าวโบราณหรือคำตือนที่ว่า คบคนให้ดูหน้า แต่ไม่ได้หมายความแต่เพียงว่า ดูๆหน้า ถ้าหน้าตาดี หล่อแล้วเป็นอันใช้ได้ มันไม่ใช่ครับ ไม่ใช่ จริงๆมันหมายความว่า คุณจะต้องดูดีๆ ศึกษาดีๆ ไม่ใช่เจอใครคบใครสามารถไว้ใจได้ และร่วมหลับนอนได้หมด ยิ่งไปกว่านั้นทุกวันนี้วิทยาการก้าวหน้ามากสามารถนำความรู้ในวิทยาการการแพทย์มาเป็นส่วนในการพิจารณาหาแฟนด้วยก็ไม่เสียหาย เช่นเป็นต้นว่า เจอหนุ่มหน้าตาดี คุณจะต้องพิจารณาดูให้รอบคอบว่า หนุ่มคนนั้่น หน้าตาดีแล้วพฤติกรรมเขาล่ะ อย่าลืมครับ คุณสาวๆสมัยนี้มีหนุ่มๆหน้าตาดีจำนวนหนึ่งเขาเป็นคนประเภท BI SEXUAL คือสามารถมีแฟนได้ทั้งผู้หญิงผู้ชาย หรือเป็นกระเทย ในสังคมชั้นสูงเขาไม่สามารถแสดงคนได้เด่นชัดเพราะกลัวว่าส่วนใหญ่คนในสังคมนั้นๆไม่ยอมรับ หรือหนุ่มบางคนต้องการมีแฟนเพียงเพื่อกลบเกลื่อนพฤติกรรมของตัวเอง และต้องการใช้คุณสาวๆเป็นเครื่องมือปกปิด ถามจริงๆครับ ถ้าคุณสาวๆเจอผู้ชายแบบนี้ หรือเจอเข้าไปแล้ว ุคุณจะทำยังไง เห็นหรือยังว่าคำเตือนของคนโบราณ หรือคำเตือนของผู้ใหญ่มันยังใช้ได้

คงต้องคุยกันต่อในคราวหน้าครับ

[my-youtube width=425 height=344]http://www.youtube.com/watch?v=NMAvfLPxxzA[/my-youtube]

คำคม

เมื่อไม่สามารถได้ในสิ่งที่ต้องการ ก็ถึงเวลาที่จะหันมาต้องการในสิ่งที่มี

อย่าไปให้ความสำคัญกับใครบางคน เมื่อคุณเป็นแค่ทางเลือกของเขา

สัมพันธภาพจะดีที่สุดเมื่อทั้งสองฝ่ายให้ความสำคัญกันอย่างสมดุล
11-06-2011, 03:06 PM (ข้อความนี้แก้ไขครั้งสุดท้ายเมื่อ: 11-07-2011 09:43 PM โดย alisco20.)
โพสต์ทั้งหมด: #270
คราวที่แล้วพูดทิ้งไว้ เรื่อง เลือกๆไปเจอหนุ่มประเภท รักได้ 2 เพศจะทำยังไง พูดกันตรงๆนะครับ หวังว่าคุณผู้หญิงที่เคยมีประสลการณ์เลวร้ายมาแล้ว คือไปมีหนุ่มรูปหล่อเป็นแฟน แต่แล้วก็เพิ่งพบความจริง ผมเข้าใจดีครับ คุณผู้หญิงโชคร้ายคนนั้่นจะมีความรู้สึกยังไง สำหรับคุณสาวๆที่ไม่เคยเจอ หรือเคยมีแฟน BI SEXUAL นะครับ ขอถามหน่อยคุณคิดว่าจะรู้สึกยังไงเมื่อรู้ว่าโลกทั้งโลกกำลังจะระเบิด

นั่นแหละครับ เป็นความรู้สึกที่เหมือนของผู้หญิงที่โชคร้าย เชื่อเถอะครับ ผู้ชายหลายคนเขามีเหตุผลจะมารักคุณไม่ใช่เพื่อความสุขในเรื่องเพศหรือเรื่องความรักแบบคู่หญิงคู่ชาย แต่เมื่อเขาอยู่ในวงสังคมมีคนนับหน้าถือตา หรือเกรงคุณพ่อคุณแม่จะผิดหวัง เขาจำเป็นต้องหาผู้หญิงแต่งงานเพื่อปิดบังความบกพร่องของเขาในเรื่องนี้ ความจริงแม้ปัจจุบันวิทยาศาสตร์การแพทย์จะสามารถอธิอบายสาเหตุของพวกรักผิดเพศแล้วก็ตาม แต่สังคมคงยอมรับยาก เมื่อเป็นเช่นนั้นเขาจึงถูกบังคับกลายๆให้หาแพะมารับบาป ซึ่งบางทีก็อาจเป็นคุณ

ทีนี้ถ้าเป็นคุณและถ้ายังไม่มีแฟน และกำลังจะมีแฟน หรืออาจจะมีแฟนในอนาคต ควรจะทำอย่างไร
อันดับแรกเมื่อคุณพิจารณาเห็นว่า ผุ้ชายคนนั้่นน่าจะรับเป็นแฟนได้ ระหว่างคบค้ากันโปรดพสังเกตุดูดีๆ ไม่ใช่ว่าเจอคนรูปหล่อ เรียบร้อยยังกับผ้าพับไว้ ก็อย่าเพิ่งดีใจ หรือเที่ยวไปอวดใครๆ หรือมั่นใจ 100 % นะครับ การที่เขาเรียบร้อยทำทีแสดงว่าทนุถนอมคุณนั้นจริงๆมันไม่ใช่ มันอาจเป็นเพราะเขาจะมีความรู้สึกเฉพาะกับเพื่อนผู้ชายเท่านั้น

สมมุติว่าคุณได้สังเกตุแล้ว และมีทีท่าว่าเขาจะเป็นเช่นว่าสนี้ คุณจะทำอย่างไร อ๋อ แน่นอนคุณสาวๆคงจะต้องหาทางเลิกรากับเขา แต่สมมุติว่าเขาไม่ยอมเลิกราเพราะยังหาแพะตัวใหม่ไม่ได้ จะทำยังไง

นั่นสิ เรื่องอย่างนี้จะไปโพนทนาให้ใครฟังก็ไม่ได้เพราะมันเป็นเรื่องที่คนอื่นอาจจะมองว่าเป็นเรื่องบัดสี แม้แต่คุณพ่อคุณแม่ของคุณท่านอาจจะไม่เข้าใจและหาว่าลูกสาวคิดมากไปโน่น

เอาละครับ เมื่อคุณตัดสินใจแล้วจะถึงขั้นแตกหัก มันไม่มีทางอื่นนอกจากจะเปิดเจรจากับเขา เชือเถอะ เกือบร้อยทั้งร้อยของผุ้ชายชนิดนี้ เขาจะปฏิเสธ เพราะจริงๆเขาสามารถมีความรุ้สึกกับเพศได้ทั้งสองเพศ เป็นแต่ขจะชอบเพศชายเสียมากกว่า มีมากนะผู้หญิงที่ตกกะไดพลอยโจน คือว่าเมื่อได้แต่งงานกันแล้วก็ทนๆไป ยินยอมให้เขามีภรรยาได้ทั้งผู้หญิง และผู้ชาย แต่ถ้าแม้คุณจะยอม โปรดอย่าลืมนะตลอดชีวิตของคุณจะเป็นอย่างไร

ที่นี้ถ้าคุณตัดสินใจเด็ดขาดหลังจากที่สังเกตุพฤติกรรมของเขาแน่ชัดแล้วก็เปิดการเจรจาเลย เขาอาจจะเข้าโอ้โลมทำเป็นพิสวาสคุณจนคุณตกอยู่ในอารมณ์สยิว นั่นละอันตราย เพราะตอนนั้นคุณเองอาจควบคุมอารมณ์ตัวเองไม่อยู่และอาจจะเสียความสาวในวันนั้น ทางที่ดีหาเพื่อนหญิงที่ไว้ใจได้ไปเป็นองครักษ์พิิทักษ์สาวก็ดีนะ

[my-youtube width=425 height=344]http://www.youtube.com/watch?v=FFmQ4_m29nA[/my-youtube]
11-11-2011, 01:50 PM (ข้อความนี้แก้ไขครั้งสุดท้ายเมื่อ: 11-11-2011 02:02 PM โดย alisco20.)
โพสต์ทั้งหมด: #271
คุณสาวๆเอยครับ
เขียนมาถึงตอนนี้ว่าด้วยเรื่องผู้ชายที่คุณๆสาวๆควรระวัง ทีนี้ขอย้อนไปพูดถึงหัวข้อกระทู้นี้ก่อนครับ บางท่านอาจจะบอกว่าผมเขียนเลยเถิดไปเพราะหัวข้อกระทู้ก็บอกว่า สาวเอยจะบอกให้ทำไงสามีหลง คืออย่างนี้ครับการจะแนะนำแต่ให้ทำเสน่ห์โปรยเสน่ห์ให้พวกผู้ชายอย่างเดียวมันไม่ได้ เพราะถ้าคุณผู้หญิงไปโปรยเสน่ห์หรือทำตัวผิดที่ผิดทาง เช่นเป็นต้นว่า คุณสาวๆมีแฟนเป็นคนแก่วัดแก่วา ขืนไปแต่งชุดนอนวาบหวิวแบบโปร่งใสมันอาจไม่เกิดประโยชน์ เพราะแฟนแก่วัดอาจจะต้องรีบนั่งสวดมนต์พร้อมปลงสัวขารไปเลย มันจะยิ่งทำให้คุณสาวๆช้ำใจหนักไปอีก แต่ถ้าจะลองดูก็ได้ คือแต่งให้มันสุดโลดโผนไปเลย ถ้าแฟนแก่วัดแกตบะแตกก็ถือว่าได้ผล หรือตัวอย่างเช่นคุณผู้หญิงไปแต่งวับๆแวมๆต่อหน้าแฟนที่ชอบเล่นบอล ถ้าจะให้ได้ผลต้องรอจนกระทั่งแกชนะพนันบอลละครับ เ้ถ้าแกแพ้่นะแม้แต่จะแก้ผ้าให้ดูแกก็คงไม่สนใจ สรุปคือว่าการจะสร้างเสน่ห์สร้างความประทับใจคงต้องเลือกคนผู้ชายด้วย เพราะผู้ชายแต่ละคนเขาไม่เหมือนกัน

คราวนี้ขอวกมาพูดถึงผู้ชายอีกประเภทหนึ้่งที่คณสาวๆพึงระวัง ผู้ชายประเภทนี้คล้ายๆกับประเภทที่กล่าวมาแล้ว คือ แต่งตัวดี รุปร่างหน้าตาดี แกไม่เป็นแต๋วเป็นตุ๊ด หรือเสือใบนะ แต่แกเป็นประเภทมาดเยอะ คือ จะทำอะไร จะเดินจะนั่งแกมีมาดมาก วางท่าราวกับคุณชายในละครบ้านทรายทอง แกอาจจะมีอารมฯ์อย่างมาก ต้องการคุณแต่แกจะวางมาดทำเป็นไม่สนใจทำเป็นคุณไม่มีความสำคัญฯลฯ แต่ในใจลึกๆแกก็เป็นผู้ชายธรรมดานี่แหละ ที่แย่ก็คือผู้ชายที่มาดมากหรือท่าดีก็คือ บางคนแกอาจจะเก่งเรื่องการงานมีฐานะมั่นคง แต่เรื่องสนองความสุขให้่ผู้หญิงนี่แกอาจไม่เอาไหนเลย เพราะฉะนั้นอย่าหวังให้มากนักว่า คนรูปหล่อ คนท่าดีแล้วจะดีไปทุกเรื่อง ผู้ชายฃนิดนี้ถ้าคุณสาวๆจับจุดอ่อนถูก คุณสาวๆอาจพิชิตใจผู้ชายคนนี้โดยง่าย สำคัญคือเขามีมาดมากก็อย่าท้อใจ หาทางสร้างอารมณ์เขาให้ได้ พอสร้างอารมณ์เขาได้แล้ว อย่าเพิ่งใจอ่อน ทรมานเขาให้เข็ดสิครับ ทรมานยังไง แหม ก็อย่าให้เขาได้พิชิตเกมรักง่ายเกินไปนั่นละ ตอนที่เขารอด้วยความทรมานคุณอยากจะได้อะไรอยากจะให้เขาสัญญาอะไร รีบบอกไปเลย เขาจะยอมรับทุกอย่างทั้งๆที่ในยามปรกติเขาจะไม่ยอมตกลงอะไรง่ายๆกับคุณสาวๆละครับ ส่วนวิธีชลอเกมรักต้องบอกอีกไหมครับ
ก็แค่อิดๆออดๆพลิกไปพลิกมาทำท่าสยิวไปตามเรื่อง แค่นี้คุณผุ้ชายมาดมากก็ไม่รู้หรอกว่าคุณสาวๆกำลังวางแผนน่ะครับ สำหรับผู้่ชายประัเภทนี้ ถ้าคุณสาวๆรักจริงๆก็คงต้องยอมทนมาดของแกที่มีมาก แต่อย่าคาดหวังว่าคุณจะสามารถเปลี่ยนแปลงผู้ชายแบบนี้ได้หลังการแต่งงาน หรือหลังจากกินอยู่ด้วยกัน

คำคม

เพราะความรักและความผูกพัน เป็นแค่นามธรรม ไม่มีตัวตน
เป็นเรื่องของความรู้สึก เป็นเรื่องของคนสองคน
ที่มีเส้นใยบางๆ เกาะเกี่ยวกันไว้
รักหรือแค่ผูกพัน . . . ไม่มีใครตอบได้
คนที่จะตอบคำถามได้ดีที่สุด คือ ตัวเราเอง
อยู่ที่ว่า . . . เราจะเลือกคำตอบแบบไหน
แต่ . . . ทางเลือกมีไม่มากนัก
เดินหน้า ถอยหลัง หรือยืนนิ่งๆ
ขึ้นอยู่ว่าเราจะพาหัวใจไปทางไหน
ต้องมีสักทางทำให้เราเจ็บตัวน้อยที่สุด
อย่าให้ความผูกพัน มาทำให้เราอ่อนแอ
เพราะถ้าเมื่อไหร่ที่ผูกพัน ความรักจะค่อยๆ ลดลง
จนกลายเป็นเฉยชา ทั้งๆ ที่หมดรัก
11-14-2011, 10:32 AM (ข้อความนี้แก้ไขครั้งสุดท้ายเมื่อ: 11-14-2011 12:32 PM โดย alisco20.)
โพสต์ทั้งหมด: #272
สวัสดีคุณสาวเอยทุกคน
เท่าที่คุณสาวเอยได้อ่านกระทู้นี้มาตั้งแต่ต้น หรือเข้ามาอ่านเป็นบางกระทู้บางตอน บางคนคงอยากจะรู้นะว่า ผู้เขียนนี่ เปแ็นหมอหรือ ขอตอบว่าไม่ใช่ ผู้เขียนเป็นนักวิชาการหรือ ก็ขอตอบว่า ไม่ใฃ่ ถ้าไม่ใช่ คุณสาวๆอาจนึกอยากถามต่อ แล้วทำไมถึงจะรู้ใจรู้ความต้องการคนหนุ่มๆดีนัก ก็๋ขอตอบง่ายๆว่า ก็เพราะผมเคยเป็หนุ่มมาก่อน ทีนี้คงอยากถามอีกนั่นแหละว่า แล้วทำไมถึงจะรู้ใจสาวๆล่ะ ก็ขอบอกตรงๆว่าก็ด้วยประสบการที่มีโอกาสได้คบหาสาวๆมากต่อมากในวงการที่อาชีพตัวเองไปเกี่ยวข้อง และส่วนตัวชีวิตก็ผกผันมีเหตุอันเป็นไปต้องมีสาวคนรักหลายคนต่างเวลา ต่างสถานที่และต่างเหตุผล และคงอยากถามต่ออีกละนะว่า แล้วจะเชื่อคำแนะนำในข้อเขียนกระทู้นี้ได้มากน้อยเพียงใด ผมยืนยันมาตลอดว่า ข้อความหรือข้อเขียนในกระทู้ของผมไม่ประสงค์จะต้องให้คุณสาวๆเชื่อเสียทั้งหมด และที่สำคัญผมไม่มีผลิตภัณฑ์สิินค้่ามาขายครับ คุณสาวๆจะเชื่อหรือไม่เชื่อก็คงไม่ทำให้ผมมีรายได้มากขึ้นหรือลดลง แต่จะอย่างไรก็ตามสิ่งที่คุณสาวๆจะได้แน่ๆคือความปรารถนาดีของผม ไม่ใช่จะปล่อยให้เข้ามาอ่านโดยหาสาระมิได้ วิธีการเขียนของผมไม่ได้ลอกเลียนแบบมาจากนักเขียนใดๆทั้งสิ้น เขียนเพราะอยากจะเขียนอยากจะเล่ามิได้มีผลประโยชน์แอบแฝงใดๆ

ความจริงยังจะต้องเล่าเรื่องมีผู้ชายอีกประเภทหนึ่งที่คุณสาวเอยควรระวัง แต่ขอเล่าเรื่องจ่ริงที่เกิดขึ้นก่อนทั้งๆที่ผู้เป็นพ่อได้ให้คำแนะนำแก่บุครสาวอย่างดีแต่็มีปัญหาเกิดขึ้นจนได้ ผู้เป็นพ่อในที่นี้ก็คิอคัวผมเอง บุตรสาวของผมจบปริญญาโท ABAC จะเลือกคบแฟนก็ไม่มั่นใจเพราะมีคนมาชอบอยู่ 2 คนที่มีความดีพอๆกัน ตามสายตาผู้ใหญ่ก็แนะนำให้เขาพิจารณาเลือกเอาโดยคำนึงถึงเหตุผลและอนาคตด้วย คืออยากจะเลือกเพราะคำนึงถึงเหตุผลหรือไม่ ในที่สุดบุตรสาของผมก็ต้ดสินใจเลือกคบกับหนุ่มปริญญาโทวิศวกรเป็นผู้จัดการบริษัทฝรั่งขายอุปกรณ็์ขุดเจาะน้ำมัน มีฐานะค่อนข้างดีเพราะเคยไปทำงานบริษัทน้ำมันในตะวันออกกกลางมาแล้ว เหล้าบุหรี่ไม่กินไม่สูบ ไม่มีภาระต้องรับผิดชอบพ่อแม่เพราะพ่อแม่มีฐานะดีพอควร

พอคบกันไม่นานก็เข้าพิธีสมรสมีหน้ามีตาพอสมควร ในด้่านพ่อแม่ก็รู้สึกโล่งอกและดีใจที่บุตรส่าวจะมีชีวิตครอบครัีวที่ราบรื่น พอต่อมาบุตรเขยก็เอาเงินสะสมไว้ไปสร้างคอนโดให้พวกคนงานเช่าแถวๆโรงงานที่ปทุม ดูๆมันก็ราบรื่นดีชีวิตน่าจะไม่มีปัญหา แต่เชื่อไหมครับ จริงๆชีวิตที่ดูแล้วไม่มีปัญหาก็เกิดมีปัญหาทำให้บุตรสาวปริวิตกพอสมควร แต่ตอนนี้ก็คงพอทำใจได้แล้ว ปัญหาก็ตือวันหนึง ลูกเขยไปตรวจร่างกายแบบละเอียด หมอทีตรวจบอกว่าแกมีอวัยวะบางอย่างขาดไปหนึ่งข้างซึ่งตลอดชีวิตของแกไม่เคยทราบมาก่อน แต่ในความโชคร้ายก็มีโชคดีคือ อวัยวะที่ขาดไปหนึ่งข้างไม่้เป็นอุปสรรคในการดำเนินชีวิต แต่นั้่นแหละครับผมก็ยังสงสัยอยู่ว่าถ้าบุครสาวของผมทราบก่อนแต่งงานบุครสาวของผมจะตัดสินใจเลือกเขาหรือไม่ทั้งๆทีหมอบอกไม่มีอันตราย เห็นไหมครับ นี่ขนาดเป็นชีวิตที่ใช้ความรอบคอบในการเลือกคู่ครองมันก็มีปัญหาจนได้

ที่เอาเรื่องส่วนตััวมาเล่าเพราะต้องการชี้ให้คุณสาวๆเห็นว่า ชีวิตคนเราควรจะได้พิจารณาให้ดีพอสมควร แต่ถ้ามัีนเกิดผิดพลาดบกพร้่องก็อย่าไปโทษตัวเองหรือคนนั้นคนนี้ ก็ทำใจยอมรับสภาพให้ได้ ชีวิตคนเราก็เท่านี้

[my-youtube width=425 height=344]http://www.youtube.com/watch?v=HrGRQn3rfOU[/my-youtube]
11-19-2011, 11:47 AM (ข้อความนี้แก้ไขครั้งสุดท้ายเมื่อ: 11-19-2011 02:42 PM โดย alisco20.)
โพสต์ทั้งหมด: #273
ขอพูดต่อเรื่องผู้ชายที่อาจเข้าข่ายไม่น่าปรารถนา แต่ผู้ชายประเภทนี้พูดจริงๆไม่ถึงกับเป็นผู้ชายที่ผู้หญิงไม่ควรมองละนะ คือโดยตัวของผู้ชายประเภทนี้จริงๆละก็อาจเป็นคนน่ารัก นิสัยดีจริงๆ สาวๆหลายคนต้องยอมรับเขาเพราะความดีเพราะมีบางสิ่งบางอย่างที่อาจทดแทนจุดด้อยของเขาได้

เอาละครับ คุณๆผู้หญิง เรากำังลังจะพูดหรือนินทาผู้ชายอีกประเภทหนึ่งที่อาจมีปัญญาในการคบกันฉันชู้สาว คุณสาวๆลองคิดดูนะไปเจอผู้ชายมาจีบ แต่วันๆเอาแต่มองหาของกิน หาอาหารอร่อย กินๆเสร็จถึงเวลาพักผ่อนก็ไม่รอช้ารีบเข้านอน หรือพอเอนหลังที่ไหนเป็นไม่ได้ พ่อต้องหลับตลอด หลับไม่หลับเปล่าแต่เขาต้องกรนเสียงยังกะรถไฟวิ่ง ใครมีแฟนแบบนี้คงต้องทำใจเพราะร่างกายเขาต้องการพักหผ่อนจริงๆไม่ได้เสแสร้ง

คราวนี้มาถึงคำถามที่ว่าถ้าคุณผู้หญิงโดนผู้ชายบริโภคนิยมมาจีบจะทำยังไง ใหม่ๆเขาอาจจะตัวไม่ใหญ่มากนัก หรือทำตัวน่ารักจริงๆ คำแนะนำก็คือ ขั้นแรกอย่ารีบปฏิเสธเขาทันทีเพราะสมัยนี้ผู้หญิงเราจะหาผู้ชายดีๆมาจีบก็ไม่ใช่จะง่าย อันดับแรกก็เปิดประตูให้เขาเข้ามาพูดคุย จะคบก็คบกันไปดูกันไปห่างๆ ที่พูดห่างๆไม่ได้หมายความว่าเวลาหนุ่มร่างใหญ่หรือหนุ่มอ้วนมาจีบให้เว้นระยะห่างกันเข้าไว้ เป็นแต่พยายามคอยเตือนตัวเองว่าอย่าเพิ่งเผลอใจไปชื่นชมอะไรกับเขามากนัก ในที่สุดเขาอาจเป็นคนไม่ใช่สำหรับคุณ แต่ถ้าพอคบๆไปเห็นว่าเขาเป็นคนน่ารักน่าไว้ใจ ก็ลองสังเกตุดู เขาเป็นนักกินต้วฉกาจไหม เอาละสมมุติว่าเขาจะชอบกินมาก และตัวใหญ่มาก ต้องให้ความเป็นธรรมเขาบ้าง คือต้องคอยสังเกตุว่า เขามีทีท่าสนใจในการลดน้ำหนักไหม และถ้าเขาสนใจ เขาเคยทำให้เห็นไหมคือลดน้ำหนักได้คคราวละ 3-5 กก. ถ้าเขาทำได้มันก็น่าสนนะ

สิ่งหนึ่งที่คนรูปร่างใหญ่แบบอ้วนจะบกพร่องอยู่บ่้างหรือบกพร่องมากในบางคนก็คือเรืองบนเตียง เขาออกจะไม่ทมัดทะแมงเหมือนผู้ชายทั่วไป ยิ่งไปกว่านั้นไม่รู้กี่เปอร์เซ็นต์ของผู้ชายอ้วนที่มีนกเขาจุ๊มจิ๋ม และหนักไปอีกอาจเป็นประเภทมะเขือเผาเสียอีก นี่แหละคือตัวปัญหา มันก็พูดยากเราจะรู้ยังไงเรืองเหล่านี้ของคนอ้วนหรือคนตัวใหญ่ ครั้นจะเอาตัวให้เขาทดลองก็ใช่ที่ แต่พูดก็พูดนะ คุณผู้หญิงถ้าเกิดถูกใจหนุ่มประเภทนี้จริงๆมันคงต้องพิสูจน์กันละ ตอนที่มีบทแสดงความรักคงต้องเสี่ยงเป็นคนมือไวใจกล้า ก็คงไม่ต้องบอกนะครับทำไมต้องทำยังงั้น มันเรื่องส่วนตัวจริงๆครับ ที่แนะนำอย่างนี้เพราะพิเคราะห์แล้วไม่มีวิธีอื่นใดดีกว่านี้ เข้าตำราที่ว่าสิบปากว่าไม่เท่าตาเห็น สิบตาเห็นไม่เท่ามือคลำ

ทีนี้อาจมีปัญหาสำหรับคุณผู้หญิงบางคนที่อาจจะรักหรือมีแฟนเป็นคนอ้วนประเภทกินดะ เกิดอยากบอกจะเลิกจะทำยังไง ก็ต้องบอกละจะไปทนอยู่ยังไงไหว คุณสาวๆเองก็ไม่ใช่คนไม่ไมีจิตใจไม่รู้รัอนรู้หนาว แต่วิธีจะบอกเลิกต้องหาจังหวะดีๆ ถ้าเขาเป็นคนขี้ฉุนเฉียวใจร้อนก็ต้องรอจังหวะ ถ้าขืนไปบอกเลิกตอนมีอารมณ์มีหวังคุณปลิวแน่ ยิ่งเขาตัวใหญ่คุณตัวเล็ก เขาเหวี่ยงเบาๆตัวคุณก็ลอยไปแล้ว

ก็มีนะครับ ที่คุณผู้หญิงมีแฟนคนอ้วนแ่ละทนอยู่เพราะหลายๆสาเหตุ แต่อย่าลืมครับว่ากิเลสตัณหามันไม่ปราณีใคร คิดดูถ้าคุณจะต้องทนไปเป็นปีๆในขณะที่คุณยังสาว ก็ไม่อยากจะพูดยุยงนะว่า คุณอาจจะพบนรกบนดินก็ได้ถ้าคุณโชคร้าย ส่วนคุณผู้หญิงที่มีเป้าประสงค์ในการมีสามีหรือแฟนคนอ้วนตัวใหญ่ เช่นรอหวังสมบัติตอนที่เขาตาย ก็ต้องคิดดีๆอีกนั่นแหละ คุณคิดหรือว่าคนอ้วนจะโง่เสมอไป เขาอาจหลอกให้คุณตาโต แต่เอาจริงๆเขาเขียนพินัยกรรมอีกแบบแล้วคุณจะทำยังไง แหม พูดๆไปไม่อยากจะคิดแทนนะครับ ตัวใครตัวมันเถอะ

[my-youtube width=425 height=344]http://www.youtube.com/watch?v=_vqGwtEYfP0[/my-youtube]

คำคม เรื่องความรัก และ ความผูกพัน (ต่อ)

แต่
ความรัก..กับ ความผูกพัน
หน้าตาคล้ายกัน .. เหมือนซ้าย-ขวา
แต่ถ้าเมื่อไหร่ที่ ...
รู้สึกว่าคิดถึง แล้วมาหา คือรัก …. รู้สึกว่าเคยมาหา เลยมาหา คือผูกพัน
รู้สึกว่าหิว แต่อยากรอ คือรัก … รู้สึกว่าอิ่มแล้ว อยากเอามาฝาก คือผูกพัน
รู้สึกว่าอยากให้เวลากันและกัน คือรัก … รู้สึกว่าอยากใช้เวลาด้วยกัน คือผูกพัน
รู้สึกว่าหงุดหงิด คือทำให้อีกคนไม่สบายใจ คือรัก … รู้สึกว่าโกรธ คือทำให้อีกคนสำนึกบ้าง คือผูกพัน
รู้สึกว่าไม่มีนาทีไหนไม่คิดถึง คือรัก ... รู้สึกว่านาทีไหนที่ว่าง จะคิดถึง คือผูกพัน
ขอบคุณเหลือเกิน ความผูกพัน ที่ทำให้รัก
ขอบคุณเหลือเกิน รักที่เป็นมากกว่า ความผูกพัน
เคยไหมรักใครคนหนึ่ง ด้วยความรู้สึกว่า เคยผูกพันเหมือนเคยรักกัน แล้วพลัดพราก ต้องมาตามหากันเป็นแรมปี ถ้าเคยรู้สึกอย่างนี้ ยามที่มองแววตาใครคนนั้น แล้วรู้สึกอยากอยู่ข้างๆ เพื่อคอยกางแขนปกป้องและดูแลไปตลอดชีวิต
ความรู้สึกนั้นเรียกว่า รักและผูกพัน ความรู้สึกที่ มิอาจพรากจากกันได้อีก แม้เพียงหนึ่งเสี้ยววินาที
เพราะความรักและความผูกพัน เป็นแค่นามธรรม ไม่มีตัวตน
เป็นเรื่องของความรู้สึก เป็นเรื่องของคนสองคน
ที่มีเส้นใยบางๆ เกาะเกี่ยวกันไว้
คนที่จะตอบคำถามได้ดีที่สุด คือ ตัวเราเอง
อยู่ที่ว่า เราจะเลือกคำตอบแบบไหน
แต่
ทางเลือกมีไม่มากนัก
เดินหน้า ถอยหลัง หรือยืนนิ่งๆ
ขึ้นอยู่ว่าเราจะพาหัวใจไปทางไหน
ต้องมีสักทางทำให้เราเจ็บตัวน้อยที่สุด
อย่าให้ความผูกพัน มาทำให้เราอ่อนแอ
เพราะถ้าเมื่อไหร่ที่ ผูกพัน ความรักจะค่อยๆ ลดลง
จนกลายเป็นเฉยชา ทั้งๆ ที่หมดรัก
แต่เพราะความผูกพันที่มีอยู่
ทำให้คิดไปว่าจริงๆ แล้วยังคงรัก
กว่าจะเริ่มรู้สึกตัว ก็ถลำลึกเกินกว่าคำว่า 'เสียใจ'
11-28-2011, 09:29 PM
โพสต์ทั้งหมด: #274
คุณสาวๆครับ
เขียนมาถึงวันนี้อาจมีบางท่านคิดว่าเรื่องปัญหาผู้หญิงๆมันน่าจะหมดแล้ว แต่ขอบอกว่า ยังครับ ยังมีอีกมาก ขอบอกว่าตราบใดทีโลกนีเ้มีผู้หญิง ปัญหาไม่มีที่สิ้นสุด ปัจจุบันนี้อยากจะบอกว่า เมื่อเราพูดถึงมนุษย์เราทั่วๆไปมักจะหมายถึงมีแค่คนผู้หญิงผู้ชาย ผุ้หญิงก็คือคนที่รักผู้ชายหรือเพศชาย และผู้ชายคือคนที่รักเพศหญิง เท่านั้น ซึ่งจริงๆมันใม่ใช่

จริงๆในโลกนี้มีคนอีกจำนวนหนึ่งที่ยอมเปิดเผยตัวเองว่า ตัวเองรักคนเพศเดียวกัน สมัยนี้ความเจริญทางวิทยาศาสตร์การแพทย์ได้ค้นพบว่า เพราะฮอร์โมนในร่างกายมนุษย์แต่ละคนเป็นสาเหตุให้คนแต่ละเพศมีจิตใจไม่เป็นไปตามเพศที่ปรากฏ พูดง่ายๆคือมีคนอีกจำนวนหนึ่งซึ่งก็็ยังไม่ปรากฏว่ามีการสำรวจโดยเปิดเผยว่าในจำนวนประชากรโลกนี้มีผู้หญิงที่มีจิตใจเป็นชาย และมีผู้ชายที่มีจิตใจเป็นหญิงอยู่เท่าใด มีผู้หญิงผู้ชายประเภทสามารถคบได้กับทั้งสองเพศในด้านความสัมพันธ์ทางเพศอีกจำวนเท่าใด

โดยส่วนตัวผมไม่มีจิตใจเป็นปฏิปักษ์กับบุคคลเหล่านี้ ตรงกันข้ามผมรู้สึกเห็๋นใจและพยายามทำความเข้าใจพวกเขา บุคคลเหล่านี้อาจจะทำให้พ่อแม่ผิดหวังในขั้นต้นแต่ก็มีบางคนที่พ่อแม่ยอมรับสภาพของพวกเขา จะโดยจำยอมหรือโดยสมัครใจก็แล้วแต่ สำหรับสังคมทั่วไป หรือโดยทั่วๆไปปัจจุบันนี้แม้จะเป็นสิ่งที่การแพทย์ค้นพบแล้วถึงสภาวะจิตใจของคนกลุ่มนี้มีที่ไม่เหมือนคนทั่วๆไป

ที่เขียนมายืดย่าวนี้ก็ต้องการบอกว่าคนเหล่านี้บางคนบางพวกเขาใช้ชีวิตและมีควมสุขยิ่งกว่าพวกเราๆท่านๆที่มีสภาวะจิตใจเป็นปรกติด้วยซ้ำ สำหรับหนุ่มๆและสาวๆบางคนที่ผิดปรกติในเรื่องการร่วมเพศ เช่นสมรรถภาพเสื่อมโดยผิดปรกติหรือก่อนกำหนด หรือต้องการให้สมรรถภาพคงอยู่นานเท่านาน คนพวกนี้บางคนได้พยายามค้นคว้าและหาอุปกรณ์เสริมกันเพื่อให้การร่วมรักมีชีวิตชีวาเหมือนคนทั่วๆไป

สำหรับคุณสาวๆบางคนก็เช่นกัน เลิกวิตกเลิกกังวลว่าตัวเองมีจิตใจผิดปรกติ ตัวเองจะหมดความสุขในชีวิตวัยสาว ไม่หรอกครับ คณยังมีความหวัง อย่าเสียใจนะว่าคุณรักเพื่อนเพศเดียวกันและไม่เคยนึกรักเพศตรงกันข้าม เมื่อคุณเองยอมรับสภาพจิตใจที่เป็นไปแล้ว เราลองมาปรึกษากันสิครับ คุณควรจะหาความสุขใส่ตัวในการรักกับใครสักคนที่มีเพศเดียวกันได้อย่างไร

ต้องขออภัยที่ในกระทู้วันนี้คงจะยังไม่มานั่งถกกันนะครับ เพราะกระทู้หน้าก็จะเป็นกระทู้เกี่ยวกับผู้ชายอีกประเภทหนึ้่งที่คุณผู้หญิงไม่พึงประสงค์จะไำด้พบ แต่เมื่อได้พบโดยกรรมบันดาลหรืออะไรก็แล้วแต่ จะมีวิธีแก้ปัญหาอย่างไร ขอบอกว่าก็จะพูดกันแบบไม่ได้อิงวิชาการนะครับ พูดแบบธรรมดาๆและลองแก้ปัญหาแบบธรรมดาๆดูครับ อย่าไปวิตกกังวลต้องรัีบไปพบแพทย์เพราะเรืองของจิตใจบางทีแพทย์ก็ช่วยไม่ได้ จะช่วยได้ก็คือทำให้คุณได้จ่ายเงินเพื่อความสบายใจ ดังนั้นในเมื่อคุณๆมาเสียเวลาอ่านกระทุู้นี้แล้วอาจจะช่วยคณผู้หญิงบางคนประหยัดเงินได้บ้าง และยังไม่ต้องลำบากใจบากหน้าไปหาหมอแล้วเล่าเรื่องส่นตัวให้หมอฟังจนหมดนะครับ
12-02-2011, 05:56 PM (ข้อความนี้แก้ไขครั้งสุดท้ายเมื่อ: 12-02-2011 06:05 PM โดย alisco20.)
โพสต์ทั้งหมด: #275
สวัสดีครับ คุณๆสาวเอยของผม
ก็ติดค้างกันมาจากกระทู้ก่อนหน้านี้ที่บอกจะมาคุยกันเรื่อง รักร่วมเพศ หรือรักเพศเดียวกัน กับเรื่องผู้ชายอีกประเภทที่คุณผู้หญิงพึงระวัง เห็นไหมครับ คุณๆสาวๆที่หลงเข้ามาอ่านนอกจากจะได้แลกเปลี่ยนความคิดเห็นกับผมในเรื่องเสน่ห์สาวมัดใจชายแล้ว ผมก็อยากเตือนและอยากคุยกันเรื่องผู้ชายอีกประเภทหนึ่งที่แม้คุณผู้หญิงอาจจะหลงไปรักเข้า และในที่สุดต้องรีบถอย

สมัยก่อนวิทยาการทางการแพทย์อาจยังไม่ก้าวหน้ามากนัก ดังนั้นเมื่อผู้ชายบางคนมีพฤติกรรมแปลกๆเรามักจะไม่เข้าใจ ปัจจุบันวิชาการแพทย์ก้า่วหน้าสามารถบ่งบอกอาการหรือพฤติกรรมของมนุษย์เราได้ ทำให้เราสามารถนำความรู้มาประกอบในการเลือกคู่ครองไม่มากก็น้อย ดีกว่าสมัยก่อนที่เอาแต่ความพอใจของคุณๆผู้หญิง จะรักจะชอบใครเผลอๆพ่อแม่ไม่เห็นด้วยแต่เธอจะรักเสียอย่างใครๆก็ห้ามไม่ได้

ก็พยายามนึกนะครับ ยังมีผู้ชายแบบไหนอีกที่คุณๆผู้หญิงควรระวัง เพราะสมัยนี้จะหาผู้ชายดีๆก็ทั้งยาก ครั้นได้มาแล้วที่ว่าดีมันอาจไม่ดีจริงนะครับ พูดสั้นๆมีผู้ชายรูปหล่อพ่อรวย หรือมีคุณสมบัติครบจะเป็นผู้ชายในฝันผู้หญิงได้ แต่ลึกๆพฤติกรรมบางอย่างซ่อนเร้นไม่ปรากฏตอนคบกันเป็นแฟน พอแต่งกินอยู่ด้วยกันไปแล้ว คุณๆผู้หญิงอาจจะค่อยๆสังเกตุเห็นตอนเป็นสามีภรรยากันแล้ว ทีนี้คุณผู้หญิงจะทำยังไง จะถอยหรือจะทนอยู่

พฤติกรรมผู้ชายบางคน ชอบมีกางเกงในผุ้หญิงคนอื่นติดตัว ถ้าคุณผู้หญิงโชคร้ายคนนั้นจะแอบสังเกตุไปนานๆ จะได้เห็นว่าผู้ชายที่คุณว่าดีๆนั้นเป็นโรคจิู่ตเสียนี่ เขาจะชอบแอบดมกางเกงในผู้หญิงที่มีกลิ่นตุๆเวลาอยู่คนเดียว ถ้าจะถามว่ามันเป็นอันตรายไหมก็ขอตอบว่า ถ้าคุณผู้หญิงไม่ถือมันก็อาจไม่มีปัญหา แต่ขอถามจริงๆว่า ถ้าเป็นคุณและสามีของคุณแอบลับๆล่อๆควักเอากางเกงในผู้หญิงมาดมอยู่เรื่อยๆคุณจะทำอย่างไร และคิดจะแก้ปัญหาอย่างไร

ขอโทษครับ คุณพาเขาไปหาแพทย์ผมว่าแพทย์ก็คงช่วยไม่ได้มากนอกจากจะแนะนำไปเรือยเพราะจริงๆมันไม่มียาบำบัด มันเป็นจิตใจของเขาที่ผิดปรกติ ทีนี้ถ้าถามผมๆจะมีวิธีการแก้ปัญหานี้ไหม ก็ขอตอบว่า จริงๆแฟนผมเองก็ไม่เคยมีคนไหนมีพฤติกรรมแปลกๆแบบนี้เสีูยด้วย ลองดูนะครับ ลองขอร้องเขาดีๆให้เลิกพฤติกรรมนั้นเสีย เป็นผู้ชายมันไม่สง่ามันไม่ทำให้คุณภูมิใจในตัวเขา

ทีนี้เมื่อลองขอร้องแล้วไม่เป็นผลจริงๆ ลองวิธีนี้ คุณเองก็แกล้งลองไปหากางเกงในผู้ชายคนอื่น หรือแอบไปหาซื้อมาแล้วทำให้มันมีกลิ่นตรงเป้ากางเกง แล้วก้ทำกระมิดกระมี้ยนทำเป็นแอบดมแบบว่า มีความสุขเหลือเกิน ขอให้คุณจงใจให้เขาเห็น และตอบเขาไปว่าเป็นกางเกงในแฟนเก่าของคุณ เท่านั้นแหละอารมณ์หึงหวงของเขาคงประทุ อารมณ์โกรธก็เริ่ม เขาจะต้องขอร้องให้คุณเลิกดมกางเกงในของแฟนเก่าเสีย คุณก็แกล้งอิดๆออดๆ ทีนี้คุณก็จะมีข้อต่อรองกับยอดชายของคุณ ขอยืนยัยวิธีนี้ไม่มีหมอตนไหนแนะนำนะครับ วิธีนี้อาจจะเหมาะสำหรับผู้ชายที่ชอบดมกางเกงในผู้หญิง ถ้าไปเจอผู้ชายชอบอมหัวแม่เท้าผมก็ไม่แนะนำให้คุณไปอมนิ้วเท้าของเขาละครับ ส่วนผู้ชายที่มีจิตใจผิดปรกติแบบอื่นๆผมคงยังบอกไม่ได้ว่าคุณสาวๆควรจะทำอย่างไร มันแล้วแต่ละกรณีๆไปครับ

[my-youtube width=425 height=344]http://www.youtube.com/watch?v=4iBuoeJmgrg[/my-youtube]
12-03-2011, 11:43 AM (ข้อความนี้แก้ไขครั้งสุดท้ายเมื่อ: 12-03-2011 12:18 PM โดย alisco20.)
โพสต์ทั้งหมด: #276
สวัสดี คุณๅสาวเอย ครับ
ืั้จริงผมรู้นะวาการที่ผมมาคุยเรื่องผู้ชายที่ผู้หญิงไม่ควรปรารถนา หรือไม่ควรจะคบค้าด้วยนี่ มันบาดจิตบาดใจคุณสาวๆบางคน แต่เราควรจะยอมรับความจริงว่าในโลกนี้ยังมีผู้ชายแบบนี้อยู่จริง ถ้าจะไปแก้ตัวแทนเขาก็ควรจะทำอะไรก็ด้ให้เขากลับเนื้อกลับตัวเสียซึ่งจริงๆมันก็ไม่มีหลักประกันอะไรอีกนั่นแหละ

คิิดๆดูนะครับคุณผุ้หญิง จริงๆคุณๆก็มีปัญหาร้อยแปดอยู่แล้ว เช่น ปัญหารูปร่างหน้าตาไม่ทันสมัย หรืออาจไม่สวยในยุคหนึ่งๆ ในยุคเขาชอบคนผอม แต่คุณเจ้่าเนื้อ ในยุคหนึ่งคนนยมชมชอบคนอวบๆแต่ตุณผอม แต่จริงๆิรื่องเหล่านี้สมัยนี้พออาศัยมีดหมอหรืออาศัยศัลยกกรมได้อยู่ แต่ทีนี้ต้องมาเจอปัญหาที่คุณมิได้เป็นต้นเหตุ เช่นเจอผู้ชายผิดปรกติซึ่ง ในชีวิตจริงๆคุณอาจไม่สามารถรู้มาก่อน นี่คือปัญหา ปัญหาที่หนักยิ่งไปอีกคือ คุณเกิดไปเสียเนื้อเสียตัวไปแล้วนี่สิ

เอาละครับ ทุกวันนี้มีคนส่วนหนึ่งถือว่าการเสียตัวของผู้หญิงมันไม่ใช่เรื่องชนิดคอขาดบาดตายจนตัวเองต้องไปฆ่าตัวตาย หรือไปกระโดดน้ำตาย มันก็จริงละ แต่อย่าลืมว่าคุณค่าของผู้หญิงส่วนหนึ่งก็คือ การรักษาพรหมจรรย์ให้คนที่จะเป็นสามีนั้่นแหละ น่าเสียดายว่าทุกวันนี้ไม่มีสถิติว่า ผู้หญิงที่ได้สามีเป็นตัวเป็นตนทั้งขนิดได้แต่งงาน และไม่ได้แต่ง จะมีสักกี่คนที่บริสุทธิ์ผุดผ่อง ครั้นจะเหมาเอาง่ายๆว่าไม่มีสักคนก็ดูจะดูถูกหญิงไทยเกินไปเพราะจริงๆแล้วมันก็ต้องมีน่ะผู้หญิงที่สามารถรักษาเนื้อตัวไว้ได้จริงๆ

ที่พูดมานี่ขอทำความเข้าใจกับคุณสาวๆก่อนนะว่า ผมยืนยันและเห็นด้วยสาวๆควรรักษาพรหมจรรย์เพื่อสวามีและคนรักสุดทิ้าย แต่ก็มีข้อยกเว้นนะว่า ถ้ามัีนเกิดเหตุสุดวิสัยจริงๆก็ไม่ควรจะคร่ำครวญเป็นบ้่าเ็ป็นหลังเพราะอะไรมันเกิดขึ้นก็เกิดแล้ว จะไปเรียกร้องคืนมันย่อมไม่ได้ และขอให้คุณๆผุ้หญิงสบายใจได้อย่างหนึ้่งว่า คงไม่มีผู้ชายคนไหนที่พาคุณขึ้นเตียงแล้วกระซิบถามว่า" ที่รัก คุณบริสุทธิอยู่หรือเปล่า ? " ถ้าเกิดมีผู้ชายประเภทนี้จริงๆคุณสามารถถีบตกเตียงไปเลย ผู้ชายแบบนี้ไม่ควรค่ากับคุณ เขาควรจะต้องตัดสินใจมาก่ิอนว่า การจะมายุ่งเกี่ยวกับคุณนี่เป็นเรื่องที่เขาได้คัดสินใจแล้วว่าจะมายุ่งกับคุณในฐานะคนรักกันจริงๆไม่ใช่จะมาหลอกลวงกัน

ที่จริงตั้งใจจะพูดเรื่องผถุ้ชายที่จิตใจผิดปรกติที่พูดนี่ยังไม่ได้รวมไปถึงผุ้ชาายหรือผู้หยิงที่มีจิตใจเบี่ยงเบนทางเพศตามศัพท์หมอ แต่ก้็พูดถึงผู้ชายที่ผู้หญิงไม่น่าจะคบหาทั่วๆไป เวลานี้ควรรวมทั้งประเภทนี้ คือประเภทจู้จี้ถามซอกแซกหรือผู้ชายประเภทจะหาเมียไปทำแม่อะไรทำนองนั้น

เรื่องผู้หญิงผู้ชายเพศที่สาม หรือประเภทจิตใจเบี่ยงเบนทางเพศตงต้องรอกระทู้ต่อไปนะครับ
12-06-2011, 12:19 PM (ข้อความนี้แก้ไขครั้งสุดท้ายเมื่อ: 12-06-2011 01:06 PM โดย alisco20.)
โพสต์ทั้งหมด: #277
เขียนไปเขียนมาก็นึกถามตัวเองว่า เอ หรือผู้ชายดีๆจะหายากมากนักเหรอ ก็ต้องตอบว่า ใช่ ครับ คุณๆอาจจะเคยเห็นนะว่าพ่อแม่ที่มีลูกสาวและมีหนุ่มมาจีบ ถ้าเขาเห็นดีเห็นงามจะแสดงออกยิ่งกว่าตัวลูกสาวเสียอีก ที่เป็นอย่า่งนี้เพราะเขารู้ดีจากประสบการณ์และได้รับรู้รับเห็นมานักต่อนักว่า ลูกสาวคนอื่นเจอปัญหาอะไรบ้าง เจอคนไม่ถูกใจบ้างร้อยแปด ดังนั้นถ้าเป็นคุณพ่อคุณแม่คุณเองที่แสดงออกนอกหน้าเกินไปเพราะดีใจก็อย่าไปว่าท่านเลย ท่านย่อมรู้ดีว่าผู้ชายดีๆทุกวันนี้มันหาง่ายเสียที่ไหน

ทีนี้เรามคุยกันเรื่องบุคคลเพศที่ สามกันนะ

ปัจจุบันในสังคมของเรา ไม่ใช่มีแค่เพศชาย หรือ เพศหญิง เท่านั้น ยังมีเพศที่ชายรักชาย หญิงรักหญิง ซึ่งพวกนี้เราเรียกว่าเพศทางเลือกหรือเพศที่สาม ซึ่งเพศเหล่านี้ยังจำแนกอย่างย่อยๆได้อีกมากมาย เช่น เกย์ กระเทย ดี้
ทอม เลสเบี้ยน คิง ควีน โบท หรือ เสือใบ และ อื่นๆ ซึ่งเพศเหล่านี้จะมีความมั่นใจในตัวเองสูง แต่ในกรณีบางคนที่มีความมั่นใจในตัวเองน้อยก็อาจจะเป็นได้ว่า ผู้คนทางบ้านหรือพ่อแม่ ไม่ค่อยยอมรับในการที่ลูกของตนเองเป็นแบบนี้ ประเภทนี้จะมีลักษณะที่เงียบๆ และมีโลกส่วนตัวสูงชอบเก็บตัวอยู่คนเดียว เพราะไม่รู้จะไปปรึกษาใคร เพราะเกรงว่าจะโดนด่าหรือว่าได้ เลยทำให้เค้ามีความกดดันสูง ส่วนประเภทที่มีความมั่นใจในตัวเองสูง ก็จะมีกริยา ลักษณะที่บ่งบอกชัดเจนว่าคุณเป็นอะไร ซึ่งประเภทนี้ก็อาจจะตรงข้ามกับประเภทที่มีความมั่นใจในตัวเองน้อย อาจจะเป็นที่มีคนทางบ้านหรือญาติพี่น้องรับในตัวของเค้าได้ ซึ่งก็ไม่มีปัญหาอะไร

แต่ในสังคมไทยส่วนน้อยที่จะยอมารับเพศที่สามได้ เพราะสังคมไทยยังเป็นสังคมที่ยึดถือในวัฒธรรมสมัยก่อน ซึ่งแตกต่างจากหลายๆประเทศที่ยอมรับในเพศที่สาม ซึ่งก็เป็นเรื่องที่ดีในประเทศนั้นๆ เพราะเพศที่สามก็ไม่ได้แตกต่างอะไรจากชายแท้ หรือหญิงแท้ ก็มีความรัก ความรู้สึกเจ็บ ปวด ร้องให้ เสียใจ มีความสุข มีความทุกข์ หิว ร้อน หนาว และ อื่นๆ อีกมากมายต่างก็มีความรู้สึกเหมือนๆกัน ก็แค่แตกต่างตรงที่เค้ารักเพศเดียวกัน แค่นี้อย่างเดียวที่แตกต่างกัน

ในสภาพชีวิตจริงแล้ว เราๆท่านๆที่เป็นชายจริงหญิงแท้มักจะไปคิดแทนคนเหล่านี้ว่า เป็นคนที่น่าสงสาร เป็นคนที่มีปัญาเรื่องเพศ ฯลฯ ก็คิดกันไปเห็นกันไปเอง จริงๆแล้วพวกเราส่วนมากคิดผิด พวกคนเหล่านี้บางคนเขามีความสุขทางเพศมากกว่าพวกเราๆเสียอีก ที่พวกเขามีควา่มสุขได้ก็เพราะ
1.พวกเขาส่วนมากยอมรับสภาพตั้งแต่เมื่อเขาเริ่มเป็นหนุ่มเป็นสาวแล้ว
2. เขาเรียนรู้วิธีที่จะหาความสุขได้ดีกว่าคนทั่วๆไป
3. การรักเพศเดียวกันไม่ได้เป็นอุปสรรคในการหาความสุข

ถ้าไปถามเขาดูถ้าเขาสนิทสนมกับผู้ถาม คำตอบที่ได้จะมีว่า ผู้หญิงรักผู้หญิงไม่ทำให้มีภาระผูกพันบ้าง ผู้หญิงรักผู้หญิงไม่ต้องกลัวมีลูกเป็นภาระ ผู้ชายบางคนรักผู้ชายด้วยก้น ถ้าเป็นฝ่ายถูกกระทำจะบอกว่ามีความสุขดีกว่า ถ้าเป็นฝ่ายกระทำจะอ้างว่าทำได้เต็มที่ถึงใจ ฯลฯ แล้วแต่จะอ้างกันไป แต่ในกระทู้นี้เราคงจะจำกัดวงพูดถึงเรื่องคุณผู้หญิงทั้งหญิงแท้ และเลสเบี้ยนนะ

12-07-2011, 03:40 PM
โพสต์ทั้งหมด: #278
พอดีไปค้นเจอคลิปงิดิโอภาพของพวกผู้ชายที่คลั่งไคล้จูบลูบคลำเท้าผู้หญิง เลยเอามาให้ดูครับ มีหลายคลิป ดูแล้วพิจารณาเอาเองครับ

[my-youtube width=425 height=344]http://www.youtube.com/watch?v=asBmUe_bDL8[/my-youtube]
12-11-2011, 10:27 PM (ข้อความนี้แก้ไขครั้งสุดท้ายเมื่อ: 12-11-2011 10:40 PM โดย alisco20.)
โพสต์ทั้งหมด: #279
ที่จริงตั้งใจจะเขียนเกี่ยวกับบุคคลเพศที่ สามที่เป็นคุณผู้หญิงที่จิตใจเป็นชาย และความรักแบบ Lesbian แต่บังเอญมาคลิปวิดิโอเกี่ยวกับผู้ชายประเภทชอบจูบลูบคลำเท้าผู้หญิงเลยรีบเอามาให้ดูกันก่อน และตอนต่อไปจะขอคุยเรื่องผู้หญิงฉิ่งฉับ แต่ก่อนจะคุยกันประสาคนรู้เใจก้ขอเอาสรุปทางวิชาการมาให้อ่านกันก่อนเป็นพื้นฐานการรับรู้สภาวะชีวิตของคนกลุ่มนี้ก่อน

ผู้หญิงที่รักเพศเดียวกัน หรือที่เรียกว่า Lesbian นั้นก็คือ
รักร่วมเพศ
จากวิกิพีเดีย สารานุกรมเสรี
(เปลี่ยนทางมาจาก รักเพศเดียวกัน)
รักร่วมเพศ (อังกฤษ: Homosexuality) หมายถึงพฤติกรรมทางเพศหรือความสนใจของคนในเพศเดียวกันหรือรสนิยมทางเพศ ในเรื่องรสนิยมทางเพศหมายถึง "มีเพศสัมพันธ์หรือความรักในทางโรแมนติกพิเศษกับบุคคลในเพศเดียวกัน" และยังหมายถึง "ความรู้สึกส่วนตัวและการแสดงออกทางสังคมโดยยึดจากความชอบ พฤติกรรมที่พวกเขาแสดงออก และการเป็นสมาชิกในกลุ่มสังคมเดียวกันของพวกเขา รักร่วมเพศ, ไบเซ็กชวล และรักต่างเพศ ถือเป็นกลุ่มคนหลัก 3 ประเภทของรสนิยมทางเพศ สัดส่วนของประชากรที่เป็นกลุ่มคนรักเพศเดียวกันค่อนข้างยากที่จะประเมิน แต่ส่วนใหญ่จากการที่ศึกษาในปัจจุบันอัตราอยู่ที่ 2–7% แต่อย่างไรก็ตามจากการสำรวจในกลุ่มคนชาวนอร์เวย์ พบว่ามีกลุ่มคนรักเพศเดียวกัน 12%
สาเหตุของการเกิดพฤติกรรมรักเพศเดียวกันยังเป็นที่ถกเถียงกันอยู่ ซึ่งจากการศึกษาพี่น้องฝาแฝดที่เป็นเกย์ทั้งคู่ โดย Dean Halmer นักพันธุศาสตร์ระดับโมเลกุล แห่งสถาบันสุขภาพแห่งชาติ มลรัฐแมรีแลนด์ สหรัฐอเมริกา พบว่าอาจจะเกิดจากพันธุกรรมที่โครโมโซม ตำแหน่ง Xq28 อย่างไรก็ตาม นักวิทยาศาสตร์เองก็ยังถกเถียงเกี่ยวกับยีนตัวนี้อยู่เช่นกัน ซึ่งงานวิจัยใหม่นั้นพบว่าผลที่ออกมาขัดแย้งกับผลการศึกษาเดิม และไม่สามารถสรุปได้อย่างชัดเจน
ปัจจุบันได้มีคำศัพท์ใหม่ๆ เกิดขึ้นเพื่อเป็นการสร้างพื้นที่ให้กับเพศวิถีต่างๆ เช่น "ความหลากหลายทางเพศ" หรือ "กลุ่มบุคคลที่มีความหลากหลายทางเพศ" เนื่องจากมีความหมายที่ครอบคลุมและตรงตัวกว่าคำว่า “รักร่วมเพศ” ที่อาจถูกตีความว่าบุคคลประเภทนี้ให้ความสำคัญต่อการมีเพศสัมพันธ์ อย่างไรก็ตาม คำว่าความหลากหลายทางเพศนั้น อาจหมายความรวมถึงผู้ที่มีรสนิยมรักสองเพศด้วย.........................................ฯลฯ ฯลฯ
[b]นี่คือการค้นพบและความเข้าใจเรื่อง รักร่วมเพศ หรือความหลากหลายทางเพศตามความเข้าใจทางวิชาการซึ่งก็หาจุดสรุปแน่ยังไม่ได้ สาเหตุก็ยังคลุมเครือ กระทู้ต่อไปเรามาคุยเรืองเหตุและผลของการมรักร่วมเพศโดยเฉพาะในคุณผู้หญิงนะครับ

[my-youtube width=425 height=344]http://www.youtube.com/watch?v=eKp7caURaKw[/my-youtube]
12-11-2011, 11:05 PM (ข้อความนี้แก้ไขครั้งสุดท้ายเมื่อ: 12-11-2011 11:22 PM โดย alisco20.)
โพสต์ทั้งหมด: #280
ก่อนที่เราจะมาแสดงความคิดเห็นเพิ่มเติมในเรื่องหญิงรักหญิง ขอให้ลองมาฟังความติดเห็นของพวกเธอเหล่านี้ดู....................

ผิดด้วยหรอที่เรารักผู้หญิงด้วยกัน. . . .
โพสต์เมื่อ: 17:34 วันที่ 18 พ.ย. 2550

ผิดด้วยหรอที่รักผู้หญิงด้วยกัน. . . .ใจคนเรามันห้ามกันไม่ได้นี่ ไอเราก้อทนไปหน้าด้านให้เค้ามารักแล้วนะแต่ทำไมทุกคนถึงเกลียดเรา

ทอมซ่า

ไม่ผิดหรอก แม้ว่ามันเป็นความรักที่ผิดธรรมชาติ แต่การจะรักใครมันก็ไม่ผิดนะครับ
sra

ไม่ผิดหรอกเพราะความรักเป็นสิ่งสวยงาม

[email protected]

อืมนะ ไม่ผิดเช่นคนอื่น ๆ ตอบ

อยู่ที่ตัวเรามากกว่า ถ้ามีความสุขและไม่ทำให้คนอื่นเดือดร้อนก็ไม่ผิด
คริสตัล

ถูกผิด ไม่ได้อยู่ที่รักหรือไม่รักอะไร แต่อยู่ที่การแสดงออก

หากเราจะรักเพศเดียวกัน มันก็เหมือนเพื่อนที่สนิทกันมาก เข้าใจกันมากหวังดีต่อกันมาก เวลาผ่านไปก็ยังเป็นเพื่อน

หากเรารักแบบแสดงออกในทางที่คนของข้าใครอย่าแตะ เกาะแกะจนเกินงาม ดูไม่ใช้ความรัก แต่แค่ต้องการให้ใครๆรู้ว่าฉันมีแฟน คนที่หวังดีแค่อยากจะเตือนว่าไปผิดทาง แต่อาจจะใช้วิธีที่เธอไม่เข้าใจ ไม่ยอมรับ เลยคุยกันไม่รู้เรื่อง

เพื่อนรักมีได้หลายคน แต่ถ้าทำไม่ถูกเพื่อนรักก็กลายเป็นเพื่อนแค้น(โง่ๆ) คิดให้กว้าง สิ่งสมมุตินั้นไม่เคยมีจริง จะเข้าใจไหมนี่?
อัศวินเพลิง

......ไม่ผิด......

เเล้วทำไมต้องผิดละคร้าฟ ????

โลก มิได้ส้างกฎสักนิด นิว่า " ญ ต้องคู่กับ ช เท่านั้น "
.....................

มันขึ้นอยุ่กะตัวของคุนเองเเล้ว ละ

หากสิ่งที่คุนกะทำอยุ่ ณ ตอนนี้เปงสิ่งที่ดีเเล้ว ไม่มีไครเดือดร้อน รวมถึงตัวคุน ก้อ ok เเล้วละ
......
-*-
อืม

เเต่ไอพวกที่ เเบบว่า มาด่า หรือมา วิจารณ์ อะไรๆ ที่ร้ายๆ เเก่ตัว คุน หรือปะมานว่า ทำมาเดือดร้อนไนสิ่งที่คุนเปนอยุ่ละก้อ ....

เค้าเรียกว่า "ไอพวกชอบ สไส่เกือก ม้า" (เข้าจายหมาย)

tip

=> ..<<<ไม่จำเป็นต้องสนใจคนที่ไม่เข้าใจในความเป็นตัวของเราเอง>>>..

[ ยิ้มได้เเต่มะมีความสุข ]

ปล. จาลบข้อความผมก้อได้ นะ

บังเอิน พุดเพาะไม่เปง...(คำหยาบๆ มักไส่กับ พวกหยาบๆ)
จิงไจ
ในความรู้สึกของเจ๊นะ...ผิด...และผิดเต็มประตู

เท่าที่เห็นมา คู่ทอม แทบจะไม่ได้อยู่ด้วยกันเลย ...กระเทยยังได้อยู่ด้วยกันมากกว่า

สาเหตุที่ว่าผิดเพราะ มันผิดธรรมชาติ

ตอนเรียนมัธยมเจ๊ก็เกือบไปเหมือนกัน เพราะหุ่นที่เท่ห์จนเกินงามสาวก็เลยเข้าใจผิดว่าเป็นทอม

โดนปล้ำก็ยังเคย แต่รอดมาได้ เกือบ ๆ จะเป็นจริง ๆ เสียแล้ว....แต่...

พอมาเจอผู้ชายที่เราชอบ ถึงได้รู้ตัวเองว่าไม่ใช่ทอม

กลับมารักผู้ชายดีกว่าหนู ....ผู้ชายเป็นเพศที่น่ารักจะตาย...

ทอมได้เปรียบผู้หญิงตรงหุ่นสวย เท่ห์มากกว่า ถ้าแต่งตัวเท่ห์ ๆ จะเป็นสาวมั่นเลยรู้มั้ย

สรุป....เปลี่ยนใจเหอะ ยังไม่สายเพราะหนูยังเด็ก(พูดตรง ๆ แบบนี้โกรธมั้ยนี่)

bigger

ตอนนี้ยังไม่เปลี่ยนแต่อนาคตก็คืออนาคต เราไม่จำเป็นต้องตัดสินอนาคตก่อนที่เรายังไม่ได้เห็นนิ แต่นู๋ไม่โกดเจ๊หรอกนะ
ทอมซ่า

เรื่องนี้หนูเข้าใจดีค่ะว่ามันไม่ผิดแน่นอนเพราะการที่เราจะรักใครสักคนมันไม่ใช่ที่เป็น ญ หรือ ช แต่การรัก ญ นะคะหนูว่ามันรู้สึกดูใจกันออกนะค่ะ แม้ว่าเขาจะเป็นหญิงแท้ เราก็เป็นหญิงแท้แต่หนูว่าไม่ผิดคะเพราะหนูแอบรักทางใจไม่ใช่ทางเพศ ญ หรือ ช แต่ถ้าจะบอกรักนะค่ะหนูว่าเก็บไว้อย่างนี้แหละค่ะถึงเราบอกไปมันก็คงไม่ซึ้งกินใจซักเท่าไหรหรอกค่ะหนูว่านะค่ะเป็นความลับของเราไปคนเดียวเถอะค่ะ

สวัสดีค่ะ แอบรัก และยังรักผู้ หญิง ด้วยตัดใจไงดีค่ะ

"รักผู้หญิงด้วยกัน"

เราว่ามันไม่ผิดนะ

เพราะที่อเมริกายังมีชายรักกะชายได้

แล้วทำไมหญิงจะรักกะหญิงไม่ได้หล่ะ

สมัยนี้ชายหญิงมีความเท่าเทียมกันแล้ว

นี้ความคิดเรานะ

เพราะเราก็ไม่รู้ว่าความรู้สึกมันเป็นยังไง

เหอๆ

คนมันไม่เคยมี

ganyarut

จงเป็นในสิ่งที่ตนเองเป็นแล้วมีความสุขที่สุดแต่อย่าลืมว่าต้องไม่ทำให้คนอื่นเดือดร้อน

การจะรักใครสักคนมันไม่ได้เป็นความถูกความผิดอะไร

ขอแค่เรามีความรุ้สึกดีๆแก่กันคนที่เรารัก

ไม่ใช้รักแต่ร่างกายของเขา

ขอให้โชคดีนะครับในเรื่องความรักของคุณ

tihcuna

เราว่าไม่น่าจะผิด
(แต่มันรู้สึกสะอิดสะเอียนเวลามีผู้หญิงมาบอกรักยังไงไม่รู้แฮะ)
TToTTตอนอยู่โรงเรียนเก่าง่ะ...
โดนบอกตั้งไม่รู้กี่รอบ
ช่างเถอะ แต่มันก็ผ่านมาแล้ว
ถึงคนพวกนั้นจะย้ายโรงเรียนตามมาก็เหอะ(ขนลุก)

ผู้หญิงรักกะผู้หญิงมันไม่ผิดหรอก
แล้วก็นะ...
มันแล้วแต่คนด้วย
แต่เรา เราไม่ชอบเลยง่ะ
ถึงมันจะไม่ผิดก็เถอะ
ต้องดูด้วยนะว่าเค้ารักแบบไหนง่ะ
...รักมันมีหลากหลายรูปแบบนะ...

ตูเอง

แล้วแต่คนคิด

ไม่ผิดนะ

47

ไม่ผิดหรอกงับ *

JonH LenNoN

ถ้าจะพูดกันจิงๆ..

ไม่ว่าจะเป็นเพศไหน....หรือรักยังไงมันก็ไม่ผิดทั้งนั้นแหละ...

แต่ก็ต้องรู้จักคิดถึงผลที่จะตามมา...

ไม่ว่าจะเป็นครอบครัวหรือคนรอบข้าง...

พี่ก็จะบอกตรงนี้ล่ะจ้า....

ว่าพี่เองก็มเคยมีแฟนเป็นทอม....

พี่ไม่ได้ส่งเสริมเรื่องรักเพศเดียวกันหรอกนะ...

แต่พ่อแม่พี่รับรู้...และเห็นด้วย...เพื่อนพี่ก็เห็นด้วยทุกคน...

ขอแค่เรารักและมีความสุขกับสิ่งที่เป็นอยู่...

มันไม่มีอะไรผิดหรอกจ้ะ...ถ้าไม่ไปฆ่าคน...เหอๆๆ..อันหลังไม่เกี่ยวนะ...

**เกล็ดกรกฏ**

ดิฉันว่า การมีความรักต่อกัน ไม่ว่าจะเป็นต่อใคร หากรักโดยไม่สร้างความเสียหายกับความทุกข์ใจ เน้น ทุกข์ใจ แล้วก็อยู่ในความเหมาะสม

นิยามยากอีก เพราะคำว่าเหมาะ ของแต่ละคน ก็ไม่เท่ากัน

เอาเป็นว่า ใช้วิจารณญานส่วนตัว ใคร่ครวญ ว่าอย่าให้เกิดทุกข์ กับ ความเสียหาย

มันดีกว่าการเกลียดกันตั้งมากมาย

เคยเห็นหลายคน เมื่อโตแล้วก็เปลี่ยนใจได้ค่ะ แต่ไม่ว่าจะอย่างไร ในตอนที่อยู่วัยเรียน มุ่งไปที่เรื่องเรียนให้มากที่สุด เพราะไม่ว่าจะนิยมในเพศเดียวกัน หรือ ต่างเพศ หากเกิดผิดเวลา แล้วก็ไม่มุ่งกับมันมากเกินไป ไม่เป็นผลดีกับตัวเราทั้งนั้นค่ะ

เราจะทำอะไรก็ตาม ต้องรู้จักหน้าที่ของเราในเวลานั้นด้วยละค่ะ เป็นแค่ความเห็นหนึ่ง ไม่ใช่การชี้แนะนะ

หมายเหตุ ... ดิฉันไม่ชอบ สิ่งที่ผู้ใหญ่บางคนสังคมมักจะทำกับ เด็กๆ ที่อยู่นอกกรอบที่สังคมพยายามกำหนด อาการแสดงออกที่ไม่ดีทั้งปวง มันจะทำให้เสียมากกว่าได้ แล้วก็ไม่ได้ช่วยแก้ปัญหา ที่ผู้ใหญ่ เหล่านั้น มองว่าคือปัญหา หากไม่คิดจะหาทางแก้ไข นอกจากอาการที่ว่านั้นค่ะ

อยากจะบอกว่า หากใครที่ได้รับรู้ความรู้สึกนั้นจากคนในสังคม ก็ต้องอดทน และทำใจมากๆ และจะต้องมุ่งเน้นในการทำหน้าที่ ณ เวลานั้นให้ดีที่สุด เพื่อพิสูจน์ให้เขาเห็นว่า สิ่งที่เราเป็นนั้น เป็นเหมือนกับ ความชอบอะไรอย่างหนึ่ง ที่ผู้ใหญ่ก็อาจมี เช่น ผู้ใหญ่บางคน ชอบกินอาหารได้ตลอดเวลา จนลงพุงฯลฯ อะไรแบบนี้ แต่สิ่งที่เราเป็นนั้น ไม่ได้ส่งผลเสียกับ หน้าที่ของเรา ในตอนนั้นเลย การเรียนเราไม่ได้เสีย เราไม่ได้แย่ตามที่เขาตั้งแง่ไว้

อย่าเสียใจมากเกินไป หากต้องรับความรู้สึกแบบนั้น เพราะในสังคมทุกคน มีทั้งคนที่เข้าใจ และ ไม่เข้าใจ ปนกันไป

เขียนมากไปไหมเนี่ย

หน้าใหม่

เราก็ว่าไม่ผิดนะ เราจะรักใครขอให้รักจริง แล้วเค้ารักเราแค่นั้นเราก็มีความสุขแล้ว ไม่มีใครมาบังคับเราได้หรอก ขอให้เรารักเค้าจิงๆแล้วเค้าไม่ทำให้เราเสียใจ..ก็พอ

เทพมายา

อือ ตอนนี้เราก็มีแฟนเป็นทอมนะก็ไม่รู้ดิแต่เอาใจเก่งะมัดเลย

ไม่ผิดหรอก ถ้ารักนี้ไม่ทำร้ายใคร แม้แต่ตัวเราเอง
มันก็อยู่ที่เรารักและเข้าใจกันสำคัญที่สุดชีวิตเลือกเกิดไม่ได้ แต่เราเลือกที่จะเป็นไปได้ ชั่ยมั๊ย

กล้วยไม้สีม่วง

ฉันว่าผิดนะ ที่ ญ จะรักกะ ญ อ่ะ เพราะว่า พระเจ้าท่านอุส่าสร้าง อดัม ที่เป็นผู้ชาย และ เอวาหรืออีฟ ที่เป็นผู้หญิงให้เกิดมาคู่กันแล้ว ทำไมเราที่เป็น ญ อยู่จะไปรักกับ ญ อีกล่ะค่ะ

คิดดูให้ดีก่อนนะคะ คุณทอมซ่า ฉันว่า

คิคิๆ อย่าลืมเอาไปคิดนะคะ

จัสมิน

ถ้าเราคิดจะรักคัยสักคน ขอแค่เราจิงจัยกับเค้าก้อพอ เราต้องมั่นจัยกับตัวเองว่าเรารักเค้ารึป่าว ถ้าคิดว่าเรารักเค้าก้อทามตามจัยตัวเองเลย การที่เราต้องการหั้ยคนอื่นมารักเราและจิงจัยกับเราอ่ะเราต้องถามตัวเองว่าเราคิดที่จะจิงจัยกับเค้ารึมั้ยถ้าเราจิงจัยกับเค้า เมือเค้ามองเห็นความจิงจัยของเราอีกมั้ยนานเค้าก้อรักเราด้วยจัยจิง ความรักมันมั้ยดั้ยมีเพศ มีขอบเขตหรอกน่ะ มั้ยว่าเราจะรักเพศ ญ/ช ก้อมั้ยผิดหรอน่ะ ทามตามจัยตัวเองแถอะน่ะ ว่าจัยคุณรักเพศไหน จงโชคดีกับสิ่งที่คุณตัดสินจัยน่ะค่ะ

นาโน

อืม มันก็ไม่ผิดหรอกนะ

ถ้ามันเป็นความรัก ก็ไมมีอะไรผิดหรอก

ดีกว่าคนที่ไร้ความรัก ไร้หัวใจซะอีก

ใครที่มองว่า "หญิงรักหญิง ชายรักชายผิด คนนั้นก็คงจะมีโลกทัศน์ที่แสนจะคับแคบ"

และคงเป็นคนที่น่าสงสารทีเดียว ขอให้เธอจงยึดมั้นเอาไว้ ว่าความรักเป็นสิ่งดี

ไม่ว่าจะเกิดกับสิ่งไหนก็ตาม คงไม่มีใครอยากให้ทุกคนเกลียดกันหรอกมั้ง นอกจากพวกโรคจิต

เพราะงั้น จึงไม่ผิดที่คิดจะรักแม้จะรักเพศเดียวกันก็ตาม

คริสตัล

รักผู้หญิงคะ Why Why Why ต้องชอบก็ไม่รู้ เพราะว่าความน่ารักของเธอละมั้ง

ชอบผู้หญิงด้วยกัน

เคยมีแฟนเป็นผู้ชายแล้วอยู่ด้วยกันแล้วเหนื่อยใจทั้งๆที่ไม่ได้ทะเลาะกัน พอเขาจากไปก็เลยไม่เจ็บปวดเท่าไหร่ และพึ่งจะเข้าใจตัวเองว่าชอบผู้หญิง เราเองก็ไม่ต้องการเป็นทอมและดี้ด้วยแต่เราชอบผู้หญิง พอเห็นผู้หญิงแล้วมีความสุขนะ

mirano ก็เป็นเลสไงงับ^^(ไม่ได้ว่านะแต่บอกความจริงให้รู้ง่ะ= =")

สำหรับจขกท. อย่างที่คนอื่นพูดก็มีปรัชญาเยอะและเราเห็นด้วยกับทุกคนเลย เหอๆ*0*

Hajikung

บางทีเราก็โดนหาว่าเป็นทอมนะ เพราะเราชอบมองผู้หญิง

แต่แค่มองเฉยๆ ไม่ได้คิดอะไร คิดแต่ว่า น่ารักดีนะ แค่นี้เอง

เราก็ไม่ได้แอนตี้กับเรื่องพวกนี้หรอก ยังไงก็ได้ มันเป็นเรื่องที่ห้ามไม่ได้อยู่แล้วนินา

แต่จริงๆ แล้วเราชอบผู้ชายนะ ^^

satan_lucus

เราว่ามันไม่ผิดหรอนะ...

จาว่าไปเราเป็นผู้หญิงแฟนเราก้อเป็นผู้หญิง..

ตอนแรกแรกก้อรับตัวเองไม่ได้เหมือนกัน..

จึงตัดสินใจบอกพ่อกัยแม่..

ยังดีที่พ่อกับแม่เราก้อรับได้..รวมทั้งทั้งทางครอบครัวของแฟนเราก้อรับได้..

มันอาจดูแปลกอยู่บ้าง..แต่เราก้อรักกันได้..

ต่างคนต่างยอมรับในตัวตนของกันและกัน..เข้าใจกัน..เชื่อใจกัน..เท่านี้มันก้อพอแล้วไม่ใช่หรอ..หรับหรับความรัก..จะผิดจะถูกมันไม่สำคัญ ..ทุกอย่างมันอยู่ที่ใจ

007

เพิ่งโดนบอกปฏิเสธมาอ่ะ

เพราะเราเป็นทอม แต่เค้าเป็นผู้หญิง

เค้าบอกว่ารักเรานะ แต่มันเป็นไปไม่ได้

เกลียดคำนี้จัง

ไม่รู้จะทำไงเลยตอนนี้

77

ก่อนที่จะตอบว่าผิดรึไม่ผิด ผมขออะไรหน่อยนะครับ

ขอถามคนที่มาดูกระทู้แล้วก็คนตั้งกระทู้นี้นะครับ

รักคืออะไร?

ศรา_อีปราส

ทำตามหัวใจ ผิดถูกเป็นเรื่องของการวางตัว อย่าให้มันเวอร์ ทำอะไรเกินงาม จะชายหญิง ชายชาย หญิงหญิง ถ้ารักกันด้วยใจมันก็คือความรัก ไม่เคยมีใครบอกหรอกว่าผู้หญิงต้องเกิดมาคู่กับชาย เราคิดกันเอาเอง ถึงแม้ว่าโดยสรีระแล้วมันจะเป็นอย่างนั้น แต่หัวใจเป็นสิ่งที่กำหนดว่าเรามีความสุขกับอะไร ขอให้โชคดีกับความรัก

destination anywhere

ขอตอบด้วยได้ไหม เราเปนเหมือนคห.32 เด๊ะๆเลย เราเคยเสียใจมากกับผู้ ช และตอนนี้เราก้ชอบมองแต่ ญ ญ เท่ เก่ง มั่น และสวยด้วย
มี ช มาจีบเราตั้ง6เดือน ดีมาก เอาใจใส่ทุกอย่างแต่เราไม่หวั่นไหวเลย แต่พอเราไปทำงานได้แค่สองอาทิต เราก้ปิ๊ง ญ คนนึงได้ แระตอนนี้กชอบเขามากๆเรยด้วย มันขึ้นอยู่กะจิตใจและความรู้สึกจริงๆนะ

pinpon

ไม่เห็นจะผิดเลย รักผู้หญิงด้วยกันเค้าเรียกเลสเบียนตังหาก ไม่ได้เรียกทอมดี้ นั่นมันผู้หญิงที่อยากเปนผู้ชาย ถ้ารักจริงๆก้อรักต่อไปเหอะ โตขึ้นจะเปลี่ยนใจหรือไม่ก็ยังไม่รู้เลยใช่มะล่า
ตอนนี้มันรักก้อรักต่อไป เราว่ามันไม่เหนน่ารังเกียจตรงไหน แล้วก็ไม่ผิด"ธรรมชาติ"ด้วย
ก็เพราะธรรมชาตินั่นแหละทำให้เรารักเพศเดียวกัน จะพูดว่าผิดธรรมชาติได้ไง ไม่เข้าใจ

aries

ทิบอกว่า..พะเจ้า..ให้อดัมกะอีฟ มาคู่กัน

แต่..พะเจ้าก้มะด้าย ห้ามให้ทอมกะดี้ เค้า รัก กัล นินา

พะเจ้าแค่ ส้างให้อดัมกะอีฟคู่กันแค่คู่เดว

คู่อื่น พะเจ้าก็ไม่เหนจามาบงการอะไรหนิ

ไอ่หมูเก่ง

เรื่องของหัวใจน่ะ มันห้ามกันไม่ได้หรอกยิ่งเป็นเรื่องของความรักด้วยแล้วมันไม่ง่ายทั้งห้ามใจและทำตามใจตัวเองนั่นแหละ

ไม่ผิดหรอกก็แล้วแต่คนจะชอบเพราะต่างคนก็ชอบไม่เหมือนกัน

มันก็มายผิดนิเราก็มีแฟนเปงทอมแม่งเอาจัยโคตรเก่งเลยเราอะชอบมากเลย
และเรากะแฟนเรารักกันมากแต่เรากะแฟนเรามายดายเรียนด้วยกันเรียนคนละที่และอยู่ไกลกันอ่ะแต่ปิดเทอมก็ปายหากันนะ

คัดจาก http://www.vcharkarn.com/vcafe/128660
12-12-2011, 08:48 AM (ข้อความนี้แก้ไขครั้งสุดท้ายเมื่อ: 12-12-2011 08:52 AM โดย alisco20.)
โพสต์ทั้งหมด: #281
คุณๆสาวเอย
ถ้าเราย้อนไปอ่านคำอธบายทางวิชาการเรื่องเพศที่สาม หรือหญิงรักหญิง ชายรักชาย ทางวิชาการจะอธิบายได้แค่ อาจเป็นเพราะยีนบางตัวมาจากกรรมพันธุ์ อาจเป็นเพราะเคมีในร่างกายมันเกิดต้องกัน ฯลฯ เม ื่อถามจริงๆว่าสิ่งเหล่านี้พวกเพศที่สา่มเองไม่ได้จงใจหรือต้องการจะเป็น ทางวิชาการคงบอกได้แบบนั้น แต่ลึุกๆทางวิชาการยังบอกไม่ได้

สำหรับคุณสาวๆที่อยากรู้สาเหตุที่แท้จริงก็อาจจะเอาเหตุผลทางความเชื่อในศาสนามาอธิบายพอได้ว่า ถ้าคุณนับถือพุทธศาสนาและเชื่อว่ามนุษย์เราเกิดมามีหลายชาติเกิด และชาติปางก่อนผู้หญิง หรือผู้ชายที่มารักกันในชาตินี้นั้น ในชาติก่อนคนใดคนหนึ่งอาจเป็นผู้หญิง และอีกคนเคยเป็นผู้ชายที่รักกันมาก ทั้งสองคนอาจเคยสัญญากัน หรือมีจิตผูกพันกันมาก พอมาในชาตินี้พรหมลิขิตเลยทำให้คนทั้งสองมาพบกันอีก แต่ด้วยบุญกรรมบางประการเลยทำให้คนทั้งสองกลายเป็นคนเพศเดียวกัน แต่จิตใจยังรักกันเหมือนหนุ่มสาวทั่วๆไป ฯลฯ นั่นคือความเชื่อที่บางคนอาจคิดแบบนี้ สำหรับผู้ที่นับถือศาสนาคริสต์ก็อาจจะเขื่อว่าสาเหตุที่ทำให้คนเพศเดียวกันรักกันได้เป็นเพราะพระผู้เป็นเจ้าต้องการทดสอบความอดทน ต้องการให้เป็นการลงโทษอะไรทำนองนั้น ส่วนผู้ที่นับถือศาสนาอื่นๆก็คงมีเหตุผลอธิบายแตกต่างกันไปฯลฯ

จะอย่างไรก็ตามสิ่งที่มันน่าจะเป็นคงน่าจะเป็นไปตามที่ทางวิชาการอ้างคือ ผู้หญิง หรือผู้ชายบางคนมียีนบางตัวผิดปรกติทำให้มีจิตใจของคนสองเพศในร่างคนๆเดียว หรือมีพฤติกรรมบี่ยงเบนเป็นเพศตรงกันข้ามกับร่างกาย คนทั่วๆไปอาจจะคิดว่าคนเหล่านี้มีปัญหาในการครองชีวิตซึ่งมันก็ไม่แน่เสมอไป บางคนนึกสงสารแต่พวกเขาบางคนกลับมีความสุขในชีวิตมากกว่าคนธรรมดาเสียอีก บางคนคงไม่คิดหาต้นเหตุที่ทำให้เขาและเธอเกิดมามีสภาพจิตใจเบี่ยงเบนแต่พวกเขาจะพยายามรับสภาพและปรับตัวเอง การที่สังคมจะไปกำหนดกรอบให้เขามีพฤติกรรมแบบชายต้องรักหญิง หรือหญิงต้องรักผู้ชายเท่านั้นมันก็ไม่เป็นธรรมเพราะพฤติกรรมและสภาพจิตใจของพวกเขาเกิดขึ้นโดยธรรมชาติ พวกเขามิได้ดัดจริตหรือแกล้งทำ สำหรับคนที่มีพฤติกรรมและความคิดแบบเบี่ยงเบนทางเพศบางคนก็เป็นไปตลอดชีวิต แต่บางคนก็อาจจะเป็นในตอนที่อยู่ในวัยเด็กหรือวัยรุ่น พอเติบโตมากขึ้นสภาพจิตใจและพฤติกรรมของเขาบางคนก็อาจเปลี่ยนได้

ก็อยากจะบอกคนทั่วๆไปว่าเราควรจะทำความเข้าใจบุคคลเพศที่สาม หรือพวกเบี่ยงเบนมางเพศ และที่สำคัญพวกเขาก็เป็นมนุษย์มีชีวิตมีจิตใจเหมือนเราๆท่านๆทั้งหลายนั่นแหละ ตราบใดที่พวกเขาไม่สร้างปัญหาให้คนอื่นพวกเขาก็ต้องมีสิทธิ์ในการดำรงชีวิตเหมือนคนทั่วๆไป อาจจะมีพวกเบี่ยงเบนทางเพศบางคนมีพฤติกรรมพิลึกกึกกือ หรือมีพฤติกกรรมก้าวร้าวหรือเว่อร์ไปก็ให้ถือเสียว่ามันเป็นนิสัยหรือสันดานของแต่ละบุคคล

จากกระทู้โต้ตอบกันในบอร์ดบางบอร์ดคงสามารถสะท้อนความคิดเห็นพวกเขาได้บ้าง

[my-youtube width=425 height=344]http://www.youtube.com/watch?v=4blFDGzUNUU[/my-youtube]
12-13-2011, 02:13 AM
โพสต์ทั้งหมด: #282
ลดน้ำหนักสุดยอดจริงจริง
แต่ก่อนน่ะค่ะ...เราเคยโดนเพื่อนๆล้อว่า หมู,ช้างน้ำ,ตุ่ม,ตุ้ยนุ้ย อะไรต่างๆนาๆ จริงๆแล้วก็ไม่ได้ใส่ใจอะไรหรอกนะ ก็เพื่อนกันอย่างว่า...
แต่ก็แอบน้อยใจเป็นครั้งคราบ้าง เราก็พยายามจะลดน้ำหนักอยู่น่ะ ไม่ว่าจะเป็นการอดอาหาร ออกกำลังกายต่างๆ ก็ไม่ลดเท่าไหร่(เราเป็นคนลดยาก)
แต่ไม่กินยาลดน้ำหนักนะ เพราะเคยกินแล้วใจสั่น มึนหัวมาก และเคยเห็นเพื่อนๆกินแล้วเป็นลม บางคนก็ลดได้แล้วก็กลับมาอ้วนกว่าเดิมก็มี(มันโยโย่)
วันหนึ่ง ถ้าจำไม่ผิดน่ะ วันพุธ ที่ 22ก.ค..เพื่อนที่เคยเรียนมัธยมด้วยกัน ชวนไปดูหนังเดอะมอล์บางกะปิ (วันพุธหนังถูก60บาท อิอิ..)
ซึ่งไม่ได้เจอกันเกือบ2เดือนแล้ว ไปเจอเข้าตกใจเลย เมื่อสองเดือนที่แล้วยังหุ่นพอๆกัน แต่เจออีกทีที่หน้าโรงหนัง จำแทบไม่ได้
ก็เลยถามเพื่อนว่าไปทำอะไรมาถึงผอมลงได้ขนาดนี้ สวยขึ้นขนาดนี้ เพื่อนก็เลยแนะนำให้ใช้ อาหารเสริมลดน้ำหนัก เพื่อนบอกว่าใช้ง่าย ใช้ดีมาก
ไม่ต้องไปออกกำลังกายให้เหนื่อย ไม่ต้องอดอาหาร แค่กินก่อนที่เราจะกินข้าวแค่นั้นเอง ก็ลดน้ำหนักได้แล้ว เราก็เลยตัดสินใจทันทีเลย(เชื่อเพื่อนคบกันมา12ปี)
เราก็เลยให้เพื่อนโทรสั่งผลิตภัณฑ์ให้ เราก็ใช้ไปเรื่อยๆ..เดือนกว่าๆ ปรากฎว่า จากน้ำหนัก 72 ลดเหลือ 64 เพื่อนๆ ไม่กล้าล้ออีกเลย 555+
ที่สำคัญหลังจากกินอาหารเสริมมีหนุ่มๆมาขอเบอร์ด้วยหละ อิอิ...
เพื่อนๆคนไหนที่ เจอปัญหาคล้ายๆกัน เราแนะนำน่ะใช้ดีจริงๆ เราลองมาแล้ว ลองเข้าไปดูผลิตภัณฑ์ในเว็บได้น่ะ คนขายเค้าชื่อพี่อิ๋ว พี่เค้าดูแลลูกค้าดีมากๆ ปัจจุบันเราก็ใช้อยู่น่ะ
อยากลดอีกสัก 2-3โล เมื่อวานเราก็โทรสั่งของกับพี่เค้า วันนี้ของถึงแล้ว เพิ่งกินไปเมื่อสักครู่นี่เอง...อิอิ
ถ้าเพื่อนๆอยากรู้ข้อมูลการลดน้ำหนักอย่างละเอียด กรอกข้อมูลขอคำปรึกษาก่อนได้ เดี๋ยวพี่เค้าจะโทรมาหาเอง หรือถ้าใจร้อนหน่อยก็โทรไปคุยกับพี่เค้าได้เลย 555
เราเอาลิ้งเว็บพี่เค้ามาให้จร้า ก็อปไปดูได้เลย http://www.meshiel2go.lnwshop.com// 0834398107 พี่อิ๋ว
ขอให้โชคดีนะค่ะ บายๆๆๆๆ...
12-13-2011, 10:01 AM
โพสต์ทั้งหมด: #283
เจ้าของกระทู้โฆษณาข้างบนโปรดทราบ

1.ไม่ทราบว่าคุณเอากระทู้โฆษณามาลง ได้ขออนุญาต MOD หรือยัง ?
2. ตามสิทธิ์ผมและคนอื่นๆที่เขียนกระทู้ไม่มีสิทธิ์ใดๆจะให้ใครๆมาโฆษณา
3. ขอโทษ ถ้าสินค้าของคุณดีจริง ก็น่าจะติดต่อขอลงโฆษณา และยินยอมเสียค่าโฆษณาให้บอร์ดบ้านราษฎร์เป็นกิจจะลักษณะ
4.ช่วยบอกประธานบริษัทของคุณถ้าสินค้่าดีจริงไม่ต้องมาแอบแฝงลงโฆษณาเปรอะไปอย่างนี้
5.ถ้าประธานบริษัทคุณไม่มีปัญญาติดต่อ MOD ให้บอกมาผมจะติดต่อให้
6.ผมไม่สามารถเป็นเตรื่องมือให้บริษัทขายสินค้าใดๆมาขาย มาหลอกมาตุ๋นผู้อ่านกระทู้ผมได้ เพราะท่านเหล่านี้เต็มใจเข้ามาอ่านกระทู้ของผม ท่านผู้อ่านทุกท่านไม่ต้องการเสียเวลามาอ่านโฆษณา
7.ผมจะยินดีมากถ้าบริษัทืั้คุณรับจ้างทำงานอยู่จะติดต่อลงโฆษณาในบอร์ดบ้านราษฎร์อย่างเแป็นทางการและเสียเ้งินค่าโฆษณาถูกต้อง
12-14-2011, 06:57 PM
โพสต์ทั้งหมด: #284
ไม่กี่วันมานี้เราเคยพูดถึงผู้ชายประเภทชอบดมกางเกงในผู้หญิงซึ่งอาจมีบางคนหหาว่าอคติหรือโจมตีผู้ชายเกินไป ลองอ่านดูครับ.......................

จับบัณฑิตลักชั้นในสาวนับพันชิ้น
14 ธันวาคม 2554 นสพ.ไทยรัฐ

ตำรวจจับว่าที่บัณทิตหนุ่มม.ดังขอนแก่นขโมยชุดชั้นในสาวตามหอพักนับพันชิ้นอ้างนำไปสำเร็จความใคร่

ร.ต.ท.กษิดิศ พ่วงศรี พนักงานสอบสวน สภ.เมืองขอนแก่น จับกุมนายปธานิน กวีกุล อายุ26ปี บัณฑิตหนุ่ม ของมหาวิทยาลัยชื่อดังในจังหวัด ที่กำลังเข้ารับพระราชทานปริญญาบัตรในวันที่ 22ธ.ค.นี้ หลังก่อเหตุ ขโมยชุดชั้นในสุภาพสตรี ไปทำการสอบสวน และดำเนินคดีในข้อหาลักทรัพย์ในเวลากลางคืนในเคหะสถาน

ก่อนหน้านี้ เจ้าหน้าที่ตำรวจได้รับแจ้งจากน.ส.ภรภัทร แซ่เตียว ว่า ขณะเข้าห้องพักอพาร์ทเม้นท์เดอะฟลาวเวอร์ตั้งอยู่ในตัวเมืองพบนายปธานิน ผู้ต้องหารายนี้ถือชุดชั้นในสุภาพสตรี วิ่งสวนออกมาจากห้องพัก เลขที่ A 04 ขึ้นรถจักรยานยนตร์ขับหลบหนีไป จึงประสานเจ้าหน้าที่ชุดสืบสวนนำภาพจากกล้องวงจรปิดมาขยายผลกระทั่งนำไปสู่การจับกุม

จากการสอบสวน โดยผู้ต้องหาให้การรับสารภาพ และพาเจ้าหน้าที่ตำรวจไปดูที่ซ่อนของกลางซึ่งเป็นบ้านร้างที่อยู่ละแวกใกล้เคียงบ้านของผู้ต้องหา พบ บราและกางเกงในของสุภาพสตรี หลายสีหลายขนาดกว่าพันชิ้นส่วนสาเหตุที่ต้องทำก็เพื่อนำมาสำเร็จความใคร่.
12-15-2011, 10:57 AM
โพสต์ทั้งหมด: #285
[attachment=27305]

แนะวิธีโหมไฟรัก...ท่ามกลางอากาศที่หนาวเหน็บ!!!

อากาศหนาวๆอย่างนี้มีเทคนิคในการชูรักชูรสมาบอกคุณสาวๆแฟนกระทู้สาวเอยฯนะครับ เทคนิคนี้เป็นของผู้เชี่ยวชาญต่างประเทศ แต่เห็นว่าน่าจะใช้ได้กับคู่รักในเมืองไทย เขาบอกว่าในอากาศหนาวๆอย่างนี้คู่รักสามารถเพิ่มเติมความรักได้มากขึ้นโดยวิธีง่ายๆ โดยเฉพาะคุณผู้หญิงที่ขาดความอบอุ่นเพราะคุณชายเอาแต่นอนซุกผ้าห่มไม่ลงมือทำอะไรเลย

เสื้อผ้ายั่วสวาท

โดยปรกติในหน้าร้อนหรือในยามอากาสเป็นปรกติก็จะขอแนะนำให้คุณผู้หญิงใส่ชุดนุ่งน้อยห่มน้อยและประเภทบางใส แต่ในยามหน้าหนาวมันคงไม่เหมาะ ดังนั้นผู้เชี่ยวชาญเขาแนะนำให้คุณผู้หญิงใช้เสื้อผ้าเวาจะนอนโดยให้เลือกผ้าหนาๆด้แต่ให้เป็นแบบรัดรูปอวดรูปร่างได้ หรือบางโอกาสก็อาจสรวมเสื้อที่มีคอกว้างๆได้ยิ่งดี

เทคนิคร้อนๆ

นักวิจัยคนหนึ่งซึ่งไม่ได้เอ่ยนามระบุว่าความร้อนบนร่างกายจะกระตุ้นให้เลือดในกายไหลเวียนดีขึ้น และช่วยกระตุ้นประสาทฝ่ายชายให้ตื่นตัวเร็วขึ้น ดังนั้นวิธีหนึ่งง่ายๆก็แค่ให้คุณผู้หญิงหาไดรเป่าผมเอาไปเป่าตามซอกคอ ตาม หู ตามขาพับ และเป่าที่ของลับของเขา ขอเตือนนะครับ วิธีเป่าให้เลือกเอาระดับความร้อนที่พอดี ถ้าร้อนเกินไปคุณผู้ชายของคุณอาจจะหดหมดอารมณ์ไปเลย นอกจากนั้นคุณอาจจะช่วยเพิ่มเติมไฟรักได้อีกโดยใช้ปากใช้ลิ้นอุ่นๆของคุณตามซอกต่างๆของร่างกายเขาก็ได้

ผิวนุ่มๆกับกลิ่นหอมสบายจมูก

ข้อดีอีกประการหนึ่งของฤดูหนาวหรือในยามที่มีอากาศหนาวก็คือ เวลาทาตรีมทาน้ำหอมกลิ่นจะติดทนนาน ดังนั้นจึงเป็นโอกาสของคุณผุ่หญิงจะทาครีมทาน้ำหอมตามจุดต่างๆของร่างกายเช่น ตามซอกหู ซอกคอ ข้อพับ หลอกให้คุณผู้ชายมาดมเหมือนๆกับที่ผีเสื้อดมดอกไม้ ต่อจากนั้นมันขึ้นอยู่กับคุณผุ้หญิงจะให้เริ่มดำเนินเรื่องราวไปแบบไหน

สถานที่อุ่นๆ

ลองคิดดูห้องไหนในบ้านที่อบอ้าวร้อนๆที่สุด อาจจะเป็นห้องเก็บของ หรือห้องซักผ้าห้องเก็บเครื่องซัก นั่นแหละห้องนั้นจะเหมาะกับคุณๆจะแสดงบทรักกับคนรู้ใจในหน้าหนาว ลองหลับตาจินตนาการดู ในห้องที่อบอุ่นในหน้าหนาว นั่งบนเครื่องซักผ้ามันท้าทายขนาดไหน

ขอแนะนำให้คุณสาวๆรีบฉวยโอกาสเสียเลยเพราะอากาศหนาวๆขนาดนี้ไม่รู้จะหนาวอีกนานแต่ไหน อากาศหนาวจะอยู่คู่คนไทยอีกกี่วันก็ไม้รู้

ข้อมูล จาก http://www.womenshealth.com
12-15-2011, 10:58 AM
โพสต์ทั้งหมด: #286
[attachment=27305]

แนะวิธีโหมไฟรัก...ท่ามกลางอากาศที่หนาวเหน็บ!!!

อากาศหนาวๆอย่างนี้มีเทคนิคในการชูรักชูรสมาบอกคุณสาวๆแฟนกระทู้สาวเอยฯนะครับ เทคนิคนี้เป็นของผู้เชี่ยวชาญต่างประเทศ แต่เห็นว่าน่าจะใช้ได้กับคู่รักในเมืองไทย เขาบอกว่าในอากาศหนาวๆอย่างนี้คู่รักสามารถเพิ่มเติมความรักได้มากขึ้นโดยวิธีง่ายๆ โดยเฉพาะคุณผู้หญิงที่ขาดความอบอุ่นเพราะคุณชายเอาแต่นอนซุกผ้าห่มไม่ลงมือทำอะไรเลย

โดยปรกติในหน้าร้อนหรือในยามอากาสเป็นปรกติก็จะขอแนะนำให้คุณผู้หญิงใส่ชุดนุ่งน้อยห่มน้อยและประเภทบางใส แต่ในยามหน้าหนาวมันคงไม่เหมาะ ดังนั้นผู้เชี่ยวชาญเขาแนะนำให้คุณผู้หญิงใช้เสื้อผ้าเวาจะนอนโดยให้เลือกผ้าหนาๆด้แต่ให้เป็นแบบรัดรูปอวดรูปร่างได้ หรือบางโอกาสก็อาจสรวมเสื้อที่มีคอกว้างๆได้ยิ่งดี

เทคนิคร้อนๆ

นักวิจัยคนหนึ่งซึ่งไม่ได้เอ่ยนามระบุว่าความร้อนบนร่างกายจะกระตุ้นให้เลือดในกายไหลเวียนดีขึ้น และช่วยกระตุ้นประสาทฝ่ายชายให้ตื่นตัวเร็วขึ้น ดังนั้นวิธีหนึ่งง่ายๆก็แค่ให้คุณผู้หญิงหาไดรเป่าผมเอาไปเป่าตามซอกคอ ตาม หู ตามขาพับ และเป่าที่ของลับของเขา ขอเตือนนะครับ วิธีเป่าให้เลือกเอาระดับความร้อนที่พอดี ถ้าร้อนเกินไปคุณผู้ชายของคุณอาจจะหดหมดอารมณ์ไปเลย นอกจากนั้นคุณอาจจะช่วยเพิ่มเติมไฟรักได้อีกโดยใช้ปากใช้ลิ้นอุ่นๆของคุณตามซอกต่างๆของร่างกายเขาก็ได้

ข้อดีอีกประการหนึ่งของฤดูหนาวหรือในยามที่มีอากาศหนาวก็คือ เวลาทาตรีมทาน้ำหอมกลิ่นจะติดทนนาน ดังนั้นจึงเป็นโอกาสของคุณผุ่หญิงจะทาครีมทาน้ำหอมตามจุดต่างๆของร่างกายเช่น ตามซอกหู ซอกคอ ข้อพับ หลอกให้คุณผู้ชายมาดมเหมือนๆกับที่ผีเสื้อดมดอกไม้ ต่อจากนั้นมันขึ้นอยู่กับคุณผุ้หญิงจะให้เริ่มดำเนินเรื่องราวไปแบบไหน

ลองคิดดูห้องไหนในบ้านที่อบอ้าวร้อนๆที่สุด อาจจะเป็นห้องเก็บของ หรือห้องซักผ้าห้องเก็บเครื่องซัก นั่นแหละห้องนั้นจะเหมาะกับคุณๆจะแสดงบทรักกับคนรู้ใจในหน้าหนาว ลองหลับตาจินตนาการดู ในห้องที่อบอุ่นในหน้าหนาว นั่งบนเครื่องซักผ้ามันท้าทายขนาดไหน

ขอแนะนำให้คุณสาวๆรีบฉวยโอกาสเสียเลยเพราะอากาศหนาวๆขนาดนี้ไม่รู้จะหนาวอีกนานแต่ไหน อากาศหนาวจะอยู่คู่คนไทยอีกกี่วันก็ไม้รู้

ข้อมูล จาก http://www.womenshealth.com
12-15-2011, 10:58 AM
โพสต์ทั้งหมด: #287

เทคนิคร้อนๆ

12-15-2011, 10:01 PM
โพสต์ทั้งหมด: #288
ก่อนถึงปีใหม่มีคำคมเกี่ยวกับความรักมาฝากอีกนะครับ ลองอ่านๆดู

ความรักในขวดแก้ว

หยิบขวดแก้วมาหนึ่งขวด
มีคนรักหนึ่งคน

เติมน้ำในขวดแก้ว ครึ่งขวด หยิบต้นไม้ ใส่ลงไป
เติมเต็มให้กับคนรัก ดูแล ห่วงใย เอาใจใส่กันและกัน

นำต้นไม้ในขวดแก้วไปวางไว้ในที่ ที่ เห็นว่าสมควร
เก็บเอาคนรักไว้ในใจ ให้อิสระ ซึ่งกันและกัน

ต้นไม้ในขวดแก้ว ไม่ต้องดูแลเอาใจใส่ตลอดเวลา นานๆ เติมน้ำให้หน
คนรัก ไม่จำเป็นต้องเห็นหน้ากัน หรืออยู่ด้วยกันตลอดทั้งวัน แต่ไม่ลืมว่าเรามีกันและกัน

ต้นไม้ในขวดแก้ว อยู่ได้ตามลำพัง ในขวดแก้วต้นเดียว ได้ตลอดเวลา
คนรัก ต่างคนต่างอยู่ แต่ไม่ตลอดไป เมื่อถึงเวลาอันควรเมื่อใด เราจะไม่แยกจากกัน
ต้นไม่ในขวดแก้ว ไม่มีวันตาย ถ้าไม่ขาดน้ำ

คนรัก ไม่มีวันพรากจากกัน ถ้าหมั่นดูแลหัวใจของกันและกัน ที่สำคัญ คือการซื่อสัตย์ต่อคนรัก
ต้นไม้ในขวดแก้ว แตกสลายได้ง่าย เมื่อเผลอไปปัด หรือวางในพื้นที่ไม่เรียบ

คนรัก แตกแยกจากกันได้ยาก หากไม่หนีปัญหา หันหน้าเข้าหากัน เอาเหตุผลมาคุยกัน ให้เกียรติกัน
ทำไมต้นไม้ในขวดแก้ว ถึงไม่ตาย เมื่อมันไม่มีที่ดิน เพราะต้นไม้บางต้น หยั่งรากได้ทั้งในน้ำ หรือ ใต้ดิน

ทำไมคนรักไม่หวงแหน หรือ ระแวง ว่าอีกคนมีใครซ่อนไว้หรือเปล่า เพราะ รากฐานของคนสองคนอยู่ที่การไว้ใจ

ดังนั้น
ต้นไม้ในขวดแก้ว จึงดูแล ได้ง่าย เมื่อรู้ว่ามันเป็นพืชชนิดใด
แต่……….คนรัก…..ยากนัก
หากไม่รู้จักเอาใจเขามาใส่ใจเรา
ไม่รู้จักการให้อภัย
ไม่รู้จักการไว้ใจ
เราก็จะไม่มีวันรู้จัก….. ความรัก…..ที่แท้จริง

จาก http://goodonmorning.blogspot.com
Post Reply 

ไปยังกระดาน:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)