ประกาศ
บอร์ดนี้เปิดให้อ่านได้อย่างเดียวแล้วครับ

กรุณาย้ายเบา ๆ ไปยังบอร์ดชั่วคราวกันก่อนครับ

จิ้ม ๆๆ >> forum.banrasdr.com

หลังจากนั้นจะมีประกาศให้ทราบเป็นระยะ ๆ นะครับ

ไม่ต้องสมัครใหม่ครับ

Post Reply 

Thread Rating:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ปูม้าดอง
01-16-2011, 06:13 PM (ข้อความนี้แก้ไขครั้งสุดท้ายเมื่อ: 01-16-2011 06:25 PM โดย คุณนายท้ายซอย.)
โพสต์ทั้งหมด: #1
ปูม้าดอง
วันนี้วันอาทิตย์ อากาศเย็นสบายดีค่ะ หาอะไรทำให้ร่างกายอบอุ่นสักหน่อย
แล้วตามด้วย ปูม้าดอง กับแกล้มชั้นดีค่ะ

ปูม้ามีไข่ สด ๆ 2 ตัว ทำความสะอาดให้เรียบร้อย ตัดเป็นชิ้น ๆ
แช่ช่องฟรีสไว้ แล้วทำน้ำจิ้มซีฟู้ด รสจัดจ้าน นำมาราดลงบนจานปูม้าตามด้วย
สาระแหน่เด็ดเป็นช่อเล็ก ๆ ค่ะ

ดูไข่ปูกันจะจะ คนทำไม่มีวาสนาได้กิน แค่เอานิ้วจิ้มดูดน้ำจิ้มที่ทำเอาไว้
ก็พอแย้ว...ฮือ ฮือ

"Forgive your enemies, but never forget their names."
ไม่ใช่เพราะความดีเลยเป็นที่จดจำ แต่เป็นเพราะ ความระยำ เลยทำให้ไม่เคยลืม color=#FF4500][/color]
ค้นหาข้อความทั้งหมดของสมาชิกนี้
ตอบกลับโดยการอ้างอิงข้อความนี้
01-17-2011, 12:29 PM
โพสต์ทั้งหมด: #2
RE: ปูม้าดอง
น้ำลายสอเลยครับ ไม่ได้กินนานแล้ว ....เมื่อวานไปกินเหล้ากับสกายวอล์คมาที่ร้านของตนเสื้อแดงเหมือนกัน
กินปลากระพงทอดน้ำปลา แกงเขียวหวานกุ้ง แต่ไม่ได้สั่งปูม้าดอง(เพราะไม่มี อิอิ) แต่เห็นโต๊ะข้างๆเขาสั่ง
กุ้งแช่น้ำปลา ดูแล้วก็น่ากินดี งั้นเย็นนี้ต้องฟาดทั้งปูทั้งกุ้งเลยก็แล้วกัน..ทำน้ำจิ้มรสจัดไว้คอยราด ส่วนเรื่องน้ำปลาดี มีคู่ครัวอยู่ตลอดแล้วครับ ...งั้นขอตัวไปตลาด อตก ก่อนครับ ไปซื้อปู - กุ้ง มาจัดการดองซ๊ะ...
ค้นหาข้อความทั้งหมดของสมาชิกนี้
ตอบกลับโดยการอ้างอิงข้อความนี้
Post Reply 

ไปยังกระดาน:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)