ประกาศ
บอร์ดนี้เปิดให้อ่านได้อย่างเดียวแล้วครับ

กรุณาย้ายเบา ๆ ไปยังบอร์ดชั่วคราวกันก่อนครับ

จิ้ม ๆๆ >> forum.banrasdr.com

หลังจากนั้นจะมีประกาศให้ทราบเป็นระยะ ๆ นะครับ

ไม่ต้องสมัครใหม่ครับ

Post Reply 
คุณพ่อคุณแม่ครับ อยากเปลี่ยนนามสกุลเป็น ณ สุโทย ณ ลพบุรี ณ อยุธยา หรือ ณ รัตนโกสินทร
12-30-2010, 08:50 AM (ข้อความนี้แก้ไขครั้งสุดท้ายเมื่อ: 12-30-2010 08:51 AM โดย สายลมรัก.)
โพสต์ทั้งหมด: #1
คุณพ่อคุณแม่ครับ อยากเปลี่ยนนามสกุลเป็น ณ สุโทย ณ ลพบุรี ณ อยุธยา หรือ ณ รัตนโกสินทร
ตำรวจเตือนโพสต์ประณามเด็กสาววัย16 อาจถูกฟ้องได้

พล.ต.ต.ประวุฒิ ถาวรศิริ โฆษกสำนักงานตำรวจแห่งชาติ ให้ความเห็น ถึงบุคคลในสังคมออนไลน์ ที่โพสต์ข้อความลงในอินเตอร์เน็ต ประนามเยาวชนผู้ขับขี่รถเก๋ง ที่เฉี่ยวชนรถตู้-โดยสาร บนทางด่วนดอนเมืองโทลย์เวย์ เป็นต้นเหตุทำให้เกิดอุบัติเหตุ มีผู้เสียชีวิตถึง 8 ศพและบาดเจ็บอีก 7 คนว่า ถ้าผู้ที่ถูกกล่าวหาหรือผู้เสียหาย เห็นว่า เป็นการกล่าวหาที่ไม่เป็นธรรมต่อตนเอง หรือทำให้เกิดความเสียหายเสื่อมเสียชื่อเสียง หรือกล่าวหาด้วยถ้อยคำที่ไม่เป็นไปตามข้อเท็จจริง มีสิทธิฟ้องร้องให้สอบสวนดำเนินคดี ผู้กระทำการดังกล่าวได้ตามกฎหมาย อีกทั้งคดีดังกล่าว ยังไม่ได้รับการตัดสินว่า ใครผิด ใครถูก อย่างไร ซึ่งตราบใดที่ยังไม่มีการตัดสินหรือแจ้งข้อหา ก็เท่ากับ ยังเป็นผู้บริสุทธิ์อยู่
30 ธค. 2553 08:21 น.

http://www.devahastin.org/web/index.php

-------------------------------------------------------------------------

Big GrinBig GrinBig GrinBig GrinBig GrinBig GrinBig Grin

แม่มฟังแล้วอยากร้องไห้..

ไอ้โจ้ ไอ้จิ๊บ ไผ่เขียว ยิงโตมี่ศพเดียว

ไอ้ อัศวิน พาพวกไปกระหน่ำเสียพรุน

นางสาวแพรวา..ล่อไป 8 ศพ สะเทือนใจไม่แพ้กันทั้งประเทศ

นอกจากเธอ จะยืนกด BB โดยไม่รู้สำนึกผิดชอบชั่วดี(เหมือนไอ้เหี้ยมาร์ค...อย่างกับแกะ)

ยังแสดงให้เห็นว่า ...เกิดมาใหญ่ เกิดมาในชาติตระกูลที่ดี

ทำอะไร ก็คิกขุ น่ารัก อาโนเน๊ะ ...

เอาเงินฟาดหัวเสียหน่อย..ก็จะสบายแฮ

ตำรวจพร้อมรับใช้...ยังไม่แจ้งข้อกล่าวหา แถมมีข่าวว่าเธอไปลั้นลา ที่ต่างประเทศเรียบร้อยแล้ว

หุ หุ หุ 8 ศพนั่น ชะตากรรมคงเหมือน หมา กระมัง

อย่างว่านะจะไปเอาอะไรกับดัดจริตซิตี้

91 ศพ เขาก็ยังเฉย ๆ ดีนะที่เขายังไม่ตั้งกลุ่มเพื่อนแพรวา ให้กำลังใจน้องแพรวาในการทำสถิติ หรือให้อีห่าตัวไหนมาเขียนไว้อาลัย รถน้องแพรวาที่พังยับ เพราะไปชนตูดรถคนจน

ดัดจริตซีตี้ ......แม่มก็งี้แหละ ชินแระ

[ภาพ: sacravano1719ableedingvictory.jpg]
ค้นหาข้อความทั้งหมดของสมาชิกนี้
ตอบกลับโดยการอ้างอิงข้อความนี้
12-30-2010, 08:54 AM
โพสต์ทั้งหมด: #2
RE: คุณพ่อคุณแม่ครับ อยากเปลี่ยนนามสกุลเป็น ณ สุโทย ณ ลพบุรี ณ อยุธยา หรือ ณ รัตนโกสินทร
เอ..คุณสายลมรัก ไม่อยากเปลี่ยนนามสกุลเป็น ณ บ้านพระอาทิตย์ บ้างหรือคะ หญ่ายดี
ค้นหาข้อความทั้งหมดของสมาชิกนี้
ตอบกลับโดยการอ้างอิงข้อความนี้
12-30-2010, 09:05 AM
โพสต์ทั้งหมด: #3
RE: คุณพ่อคุณแม่ครับ อยากเปลี่ยนนามสกุลเป็น ณ สุโทย ณ ลพบุรี ณ อยุธยา หรือ ณ รัตนโกสินทร
ของผมจอง ณ กทมฯ นะครับ เส้นใหญ่ดีHeartHeart

ที่ประเทศชาติของเราอยู่ร่มเย็นเป็นสุขได้จนทุกวันนี้ เพราะว่าเรามี
ต้นตะขบ ต้นหูกวาง ต้นมะม่วงอกร่อง ต้นก้ามปู ลฯBig GrinBig GrinBig Grin

ไม่มีอีกเเล้วนายก เฮี่ยๆ
12-30-2010, 09:12 AM
โพสต์ทั้งหมด: #4
ผมจอง ณ จ๊ะจะบอกให้

ตอนโจ๊กกะจิ๊บ ผมก้อยังงงเหมือนกันว่าศาลยังไม่ได้ตัดสินทำไมล่อเขาเสียพรุนเลย รึว่าพวกนั้นเขาเป็นไพร่ไม่มีสิทธิทางกฏหมาย
12-30-2010, 09:16 AM
โพสต์ทั้งหมด: #5
นามสกุลดีมีชัยไปกว่าครึ่ง อนาคตหลังจากนี้ชาวบ้านคงได้เห็นสติ๊กเกอร์นามสกุลติดท้ายรถยนต์เกลื่อนไปหมด
12-30-2010, 09:17 AM
โพสต์ทั้งหมด: #6
ณ ราชประสงค์

มาจากประชาชน..เลือกโดยประชาชน..ทำงานให้ประชาชน..
12-30-2010, 09:23 AM
โพสต์ทั้งหมด: #7
เบื่อจริงๆ เมืองนี้มีเส้นแม่มรอดหมด กฎหมายห้าเหวเอ๊ย

12-30-2010, 09:35 AM
โพสต์ทั้งหมด: #8
ใกล้ถึงวันเวลาสังคายนาประเทศตอแหลแลนด์แห่งนี้แล้วนะครับก่อนที่พรรคพวกรวมทั้งไอ้เหี้ยและอีห่าจะพาลงทะเลจนกู่ไม่กลับ

แพ้ชนะกูไม่รู้ กูจะสู้กับมึงทุกวันมีอะไรมั้ย
12-30-2010, 09:36 AM
โพสต์ทั้งหมด: #9
ไอ้พวกอดีตต้นตระกูลลูกเมียน้อยทั้งนั้นครับ

สมัยนั้น เจ้านายหรืออำมาตย์ มีเมียนับร้อย ลูกๆเกิดมาเป็นร้อยๆคน หลายรุ่นต่อๆมาก็ใส่ณ.กันไว้เพื่อยกระดับตัวเองให้เหนือกว่าพวกชาวบ้าน..

ย้ำครับ ต้นตระกูลพวกนี้มาจาก""" ลูกเมียน้อย""" ทั้งนั้น
12-30-2010, 09:41 AM
โพสต์ทั้งหมด: #10
ไอ้จวยยยยย ถ้ากรูนามสกุล ณ โคกปลากั๊ก ณ ท่าเสียว ณ ดอนหอยหลอด เมิงหาเรื่องกันได้ตลอด แต่นามสกุลอีเด็กนรก เพราะนามสกุลเป็นพวกอภิสิทธิ์ชน ดันไม่กล้าแตะ จวยยยยยย[/
12-30-2010, 09:42 AM
โพสต์ทั้งหมด: #11
(12-30-2010 09:36 AM)ลุงจุกคนเสื้อแดง เขียน:  ไอ้พวกอดีตต้นตระกูลลูกเมียน้อยทั้งนั้นครับ

สมัยนั้น เจ้านายหรืออำมาตย์ มีเมียนับร้อย ลูกๆเกิดมาเป็นร้อยๆคน หลายรุ่นต่อๆมาก็ใส่ณ.กันไว้เพื่อยกระดับตัวเองให้เหนือกว่าพวกชาวบ้าน..

ย้ำครับ ต้นตระกูลพวกนี้มาจาก""" ลูกเมียน้อย""" ทั้งนั้น
...........................................................

พวกเราอย่าไปมีณ. เลยค่ะ พ่อเราไม่ใช่คนหลายเมีย...อิอิ
12-30-2010, 09:43 AM
โพสต์ทั้งหมด: #12
พล.อ.ประยุทธ์ จันทร์โอชา ณ จ๊ะ
12-30-2010, 09:43 AM
โพสต์ทั้งหมด: #13
ไม่เคยได้ยินเลยครับ ณ นครปฐม เลยไม่ขอใช้ดีกว่า

Red is all around you
12-30-2010, 09:50 AM
โพสต์ทั้งหมด: #14
ณ โมตะสะ

แมลงสาปมันลงหลุมไปแล้ว
12-30-2010, 09:51 AM
โพสต์ทั้งหมด: #15
เป็น อัศวิน ด่านช้าง ซิ 10 ที่แล้ว โจ ด่านช้างกับพวกรวม 6 คน
ถูกเป่าเรียบ หลังถูกจับใส่กุญแจมือไหล่หลังแล้วข้อหา
พยายามต่อสู้และหลบหนี
12-30-2010, 10:53 AM
โพสต์ทั้งหมด: #16
จอง ณ คอกวัว......
12-30-2010, 11:12 AM
โพสต์ทั้งหมด: #17
จอง ณ.จ๊ะจู๊บๆ
12-30-2010, 12:26 PM
โพสต์ทั้งหมด: #18
.

อันนี้หย่ายยยสุด พธม เชียว ณ.มรึง (อ่านว่า พะทม เชียวนะมึง)

.

........[ภาพ: 307__2.jpg]
12-30-2010, 12:38 PM
โพสต์ทั้งหมด: #19
ผมชอบนามสกุลนี้ครับ เกลี้ยงศักดิ์ ณ.เขากินเรียบ ชื่อ-สกุล เท่ห์อย่าบอกใคร

** แต่ขอเปลี่ยน ไอ้เทพเทือก รับปีใหม่ซ๊ะหน่อย "เทพเทือก หวังกระแทกโคก ณ.สุราษฎร์" คนจัญไรแห่งแผ่นดิน **
12-30-2010, 12:47 PM
โพสต์ทั้งหมด: #20
*
--ณ แห่งนี้ ที่พักควายAngel

(ป๊งล้ง แห่งนี้ที่เดียวทุยแลนด์นะจ๊ะ)

*
12-30-2010, 12:56 PM
โพสต์ทั้งหมด: #21
นี้ คือสาเหตุ ที่มีแดง .....จำไว้(ไม่ใช้เพื่อทักษิณ อย่างไรเค้าก็อยู่ได้)
01-02-2011, 03:54 PM
โพสต์ทั้งหมด: #22
"...... คุณพ่อคุณแม่ครับ อยากเปลี่ยนนามสกุลเป็น ณ สุโทย ณ ลพบุรี ณ อยุธยา หรือ ณ รัตนโกสินทร ".........
วันนี้ หลังปีใหม่ผ่านไป ได้รับข้อมูลเพิ่มเติมมาบ้างแล้ว
อยากทราบว่า คุณ ผู้ตั้งกระทู้ " รู้สึกอย่างไรบ้าง..." ที่ได้ตั้งกระทู้ไปเช่นนั้น และอีกหลาย ๆท่าน ที่ มีความเห็นต่าง ๆ ไม่รู้สึกอะไร ๆ ๆ บ้างมั่งหรือ ที่ได้ถือโอกาสเหยียบ ผู้ที่ไม่สามารถตอบโต้ หรือชี้แจง ได้
พิษสงของกระแส ไม่โดนกับตัวเอง ไม่รู้สึก ใช่ไหมครับ

ต้องการคน ที่ซื่อสัตย์ สุจริต และ เสียสละที่แท้จริง
Post Reply 

ไปยังกระดาน:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)