ประกาศ
บอร์ดนี้เปิดให้อ่านได้อย่างเดียวแล้วครับ

กรุณาย้ายเบา ๆ ไปยังบอร์ดชั่วคราวกันก่อนครับ

จิ้ม ๆๆ >> forum.banrasdr.com

หลังจากนั้นจะมีประกาศให้ทราบเป็นระยะ ๆ นะครับ

ไม่ต้องสมัครใหม่ครับ

Post Reply 
โปรแกรมอ่าน PDF files ที่ดีที่สุดเท่าที่เคยใช้มา
12-28-2010, 04:52 PM (ข้อความนี้แก้ไขครั้งสุดท้ายเมื่อ: 12-28-2010 05:07 PM โดย ตีมังกร.)
โพสต์ทั้งหมด: #1
โปรแกรมอ่าน PDF files ที่ดีที่สุดเท่าที่เคยใช้มา
มันคือโปรแกรม PDF-XChange Viewer จากค่าย Tracker Software

ที่ว่าดี ดียังไง ลองดู Interface ของมัน เหมือน เวอร์ชั่นโปร ของค่ายอื่นๆ นั่นคือ สามารถ edit ทำ marking ทำเน้านสีเน้นคำ แถม capture เฉพาะรูปภาพที่อยู่ใน PDF Files นั้นๆแล้ว export ไปเป็น jpg bmp หรือไฟล์อะไรก็ตามแต่ที่เราต้องการ

[ภาพ: 2Mri.jpg]

[ภาพ: 2Mrl.jpg]

สิ่งที่สำคัญอีกอย่าง มันมี Plug in รองรับบราวเซอร์หลัก อย่าง Firefox IE ทำให้เวลาเราดูหน้า PDF ที่อยู่ในเนท (www. ----- .pdf) มันจะขึ้นในเวปบราวเซอร์เราเลย ไม่ต้องไปนั่งเปิดโปรแกรมใหม่ให้ยุ่งยาก

[ภาพ: 2Mrz.jpg]

ลองๆใช้ดูนะครับ โดยส่วนตัว ผม Uninstall Adobe ในเครื่องออกเลย เพราะสู้อันนี้ ไม่ได้ ของค่าย Foxit ที่เป็น Open source ก็ให้ฟังค์ชั่นมาไม่เท่า

Big GrinBig GrinBig Grin

ลิ้งค์ครับ http://www.softpedia.com/get/Office-tool...ewer.shtml

และที่สำคัญมากๆๆ คือ มันเป็น Freeware ครับ

โชคดีครับ

TongueTongueTongue

ปล. ขอ edit แก้ไขรูปนะ

[ภาพ: file.php?avatar=1689_1318093195.jpg]
ค้นหาข้อความทั้งหมดของสมาชิกนี้
ตอบกลับโดยการอ้างอิงข้อความนี้
12-28-2010, 05:22 PM
โพสต์ทั้งหมด: #2
RE: โปรแกรมอ่าน PDF files ที่ดีที่สุดเท่าที่เคยใช้มา
เยี่ยมเลยครับ

[ภาพ: banner-comp234x60.png]
เครียดกับการเมือง เชิญฟังเพลงเพราะ ๆ กันได้จ้า (ไร้การเมือง) กดเพื่อฟัง
ค้นหาข้อความทั้งหมดของสมาชิกนี้
ตอบกลับโดยการอ้างอิงข้อความนี้
12-28-2010, 11:40 PM
โพสต์ทั้งหมด: #3
RE: โปรแกรมอ่าน PDF files ที่ดีที่สุดเท่าที่เคยใช้มา
ตอนนี้หนูใช้ foxit phantom ก็โอนะ...ไม่เปลืองทรัพยากรเครื่องเท่าไหร่
12-29-2010, 12:02 AM (ข้อความนี้แก้ไขครั้งสุดท้ายเมื่อ: 12-29-2010 12:15 AM โดย ตีมังกร.)
โพสต์ทั้งหมด: #4
เดี๋ยวว่างๆลองดูครับBig GrinBig Grin

[ภาพ: file.php?avatar=1689_1318093195.jpg]
Post Reply 

ไปยังกระดาน:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)