ประกาศ
บอร์ดนี้เปิดให้อ่านได้อย่างเดียวแล้วครับ

กรุณาย้ายเบา ๆ ไปยังบอร์ดชั่วคราวกันก่อนครับ

จิ้ม ๆๆ >> forum.banrasdr.com

หลังจากนั้นจะมีประกาศให้ทราบเป็นระยะ ๆ นะครับ

ไม่ต้องสมัครใหม่ครับ

Post Reply 
สาวเอยจะบอกให้ ทำไงสามีหลง
07-16-2010, 04:38 PM
โพสต์ทั้งหมด: #1
สาวเอยจะบอกให้ ทำไงสามีหลง
แต่ก่อนผมเคยไปใช้ห้องครอบครัวในบอร์ดคลีนิครัก ใช้ชื่อว่า ลุงขลิบ โต้ตอบกะสาวใหญ่สาวน้อยมันมาก ตอนหลังไปตอแยกะสาวไทยสามีฝรั่ง เท่านั้นแหละโดนด่าไฟแลบพวกสมาชิกผู้ชายเข้าไปช่วยแทบไม่ทัน
มาตอนนี้ว่าจะเจียมเนื้อเจียมตัว เพราะกลัวบอร์ดบ้านราชดำเนินจะเดือดร้อน อีกอย่างเห็นผลจริงๆพอสมาชิกมีส่วนช่วยออกเงินสนับสนุนบอร์ด บรรดาสิงห์ไซเบอร์ทั้งหลายก็เพลาๆการห้ำหั่นกับลงไปได้เยอะ เครดิตนี้ต้องยกให้ สาวจำปูน aphorist คีตาญชลี โฟโต้แมน khongmear และอีกหลายๆท่าน
ขอวกเข้าเรื่อง สาวๆทั้งหลาย เชื่อเถอะครับ มนุษย์ทุกรูปทุกนามไม่มีใคร Perfect หรอก ปัญหามีว่าใครจะสามารถปรับตัวหรือทำตัวให้มีความสุขมากที่สุด เคยเห็นไหม ผัวรูปชั่วตัวดำปี๋ แต่เมียสวยเช้งวับ ตามความเข้้าใจคนข้างนอก ผัวคงรักเมียเอามากๆ แต่ตรงกันข้าม ฝ่ายเมียกลับรักผัวชนิดเอาอะไรมาแลกก็ไม่ยอม
นี่ละ มันอยู่ที่เท็คนิคของแต่ละคนครับ ไม่เชื่อลองถามมาแลกเปลี่ยนความคิดกันได้ครับ คือจริงๆผมมีความปรารถนาจะให้สมาชิกในบอร์ดบ้านราชดำเนินมีความสุขกันมากๆWink
ค้นหาข้อความทั้งหมดของสมาชิกนี้
ตอบกลับโดยการอ้างอิงข้อความนี้
07-16-2010, 06:41 PM
โพสต์ทั้งหมด: #2
RE: สาวเอยจะบอกให้ ทำไงสามีหลง
ลิ้นดี ลีลาเก่ง เด้งดึ๊งเด้งดึ๊ง
ค้นหาข้อความทั้งหมดของสมาชิกนี้
ตอบกลับโดยการอ้างอิงข้อความนี้
07-16-2010, 06:53 PM
โพสต์ทั้งหมด: #3
RE: สาวเอยจะบอกให้ ทำไงสามีหลง
(07-16-2010 06:41 PM)927 เขียน:  ลิ้นดี ลีลาเก่ง เด้งดึ๊งเด้งดึ๊ง
โหย สั้น แต่ได้ใจความ ว่าแค่ว่าจะหาไหนครับ ที่เป็นได้ทั้งเมีย ทั้งแม่บ้าน ทั้งแม่ของลูก และเป็นคนปรนิบัติสามีดี เพราะฉะนั้นผู้ชายถึงมีผู้หญิงหลายคนไง คือใช้เฉพาะกิจใดกิจหนึ่งอะนะ
07-16-2010, 08:49 PM
โพสต์ทั้งหมด: #4
ส่วนมากคุณผู้หญิงมัีกจะมองแต่ฝ่ายตรงกันข้ามว่าจะเหมาะกับเราไหม เอาความต้องการของตนเป็นที่ตั้ง ครั้นผิดหวังก็มักจะโทษฝ่ายชายลูกเดียว
ความจริงถ้าจะแก้อะไร แก้ที่ตัวเราก่อน ก่อนจะไปโทษความไม่เหมาะสมของฝ่ายชาย มีหลายคู่ความต้องการไม่สมดุลย์กันมันก็เลยมีปัญหา ตอนที่เริ่มแรกรักมักจะไม่คำนึงถึงว่า จริงๆแล้วเราต้องการผู้ชายแบบไหนไม่ใช่ดูดีอย่างเดียว สวนใหญ่ตอนเป็นสาวอยากได้แต่ผู้ชายรูปหล่อเข้าไว้ หล่อมากๆมารู้ทีหลังว่าเป็นตุ๊ดก็มี
ปัจจุบันสังคมตะวันตกจึงมักใช้วิธีอยู่ก่อนแต่งไงครับ คืออยู่ๆลองดูกันไปก่อน มันไปกันได้จริงไหม เมื่อดูดีแล้วค่อยคิดแต่งงาน ตอนนี้่อย่าว่าในเมืองไทยไม่มีนะ มีหลายคู่แต่คนนอกไม่รู้ ก็ละนะมันผิดกันตรงไหน คบเป็นแฟน คบไปๆมีอะไรกันแล้ว แล้วมาแต่งงานกัน มันก็ไม่ต่างกันตรงไหนหรอก
เอาละครับ เราค่อยมาถกกันว่าคุณผุ้หญิงแต่ละท่านมีปัญหาตรงไหน ในฐานะเพื่อนร่วมบอร์ดมาช่วยแนะนำกันดีไหม เอะอะอะไรๆก็โร่ไปหาแต่หมอมันอาจสิ้นเปลืองโดยใช่เหตุ บางทีหมอเองก็เจอปัญหาชีวิตคู่เหมือนกับพวกเรานี่แหละครับ
ผลพลอยได้่จากการเข้ามาคุยในกระทู้นี้ คุณผ้หญิงช่วยบอก วันเดือนปีเกิดไปด้วย เผื่อจะบอกลักษณะของคุณเองโดยจะส่งข้อตวามส่วนตัวไปให้ เช่นบอก เกิด วันจันทร์ เดือน ตุลาคม ปี จอ บอกเท่านี้แหละครับ เผื่อจะดูลักษณะของคุณผู้หญิงให้ รับรองคัดจากตำราโบราณ ไม่ได้แต่งเอง ถ้่าบางคนกลัวจะรู้ก็ไม่ต้องดูก็ได้ครับ นี่คือบริการจากสมาชิกบอร์ดบ้านราชดำเนินSmile
07-17-2010, 12:04 AM (ข้อความนี้แก้ไขครั้งสุดท้ายเมื่อ: 07-17-2010 12:05 AM โดย เกลอแก้ว.)
โพสต์ทั้งหมด: #5
สาวขี้บ่นคนไหนในหนึ่งเดือน30ว้ัน เลิกเป็นคนขี้บ่นสัก10วัน น่ารักขึ้นเยอะัเลย

โอยใน10วันนี้เหมือนได้ขึ้นสวรรค์ชั้น7เลยนะเนี่ย
07-17-2010, 01:46 AM
โพสต์ทั้งหมด: #6
กลับมาแล้วว

ผมเริ่มตระหนักรู้ว่าศัตรูที่แท้จริงของระบอบประชาธิปไตยคืออะไร แล้วผมก็ถอนใจมองเมฆที่คล้อยต่ำลง
07-17-2010, 07:58 AM
โพสต์ทั้งหมด: #7
ดั๊นก็สามีหลงคร๊าาา หลงหายไปกะชะนีตัวใหนก็ม่ายรู้ง่า กระซิก กระซิกUndecidedUndecidedUndecided
07-17-2010, 10:25 AM (ข้อความนี้แก้ไขครั้งสุดท้ายเมื่อ: 07-17-2010 11:24 AM โดย alisco20.)
โพสต์ทั้งหมด: #8
(07-17-2010 01:46 AM)คีตาญชลี เขียน:  กลับมาแล้วว
ชอต้อนรับการนกลับมาของท่านปรมาจารย์ครับSmile
(07-17-2010 12:45 AM)หวัดดีจ้ะ..ฉิงฉิง เขียน:  หนูมายกมือคนนึง ที่สามีรักสามีหลงค่ะ 555

นอกจากสามี ยังมีหนุ่มน้อยใหญ่ ตามเวปบอร์ดการเมือง มาติดพันอีกมากมาย ฮา ฮา (อันนี้เรื่องโกหกค่ะ)

เอาใจเค้ามาใส่ใจเรา ให้เกียรติ เชื่อใจกัน เข้าใจกัน รักกัน อันนี้หลักๆ ทั่วไป

หมั่นดูแลตัวเองให้ดูดี อย่าให้กาลเวลามาทำร้ายเราได้ ฮา ฮา ผู้หญิงวัยอย่างเรา ออกกำลังกายให้หุ่นดี รักษาหน้าตาผิวพรรณให้สวย สะอาดสะอ้าน รับรอง วัยรุ่นทำอะไรเราไม่ได้เลย อิอิ

จากผลการสำรวจของฉิงฉิงโพล - หญิงมีวุฒิภาวะทางอารมณ์จะมีเสน่ห์ต้องใจชายมากกว่า เด็กวัยรุ่นแง๊วๆ เพราะรู้จักวิธีการเอาอกเอาใจหนุ่มๆ รู้จัก รุก รู้จัก รับ

แหม มีบริการดูโหงวเฮ้ง งั้นหนูก่อนเรยค่ะ วันอาทิตย์ กันยา ปีชวด Big Grin

คุณเกลอแก้ว - ต้องถือว่าคำบ่นคือพรนะคะ บอกเธอเลยค่ะ ถ้าเธอบ่นชั้นจะจูบเธอปิดปาก รับรอง เลิกบ่นไปอีกนาน ฮา ฮา

แจ้งไปทางข้อความส่วนตัวแล้วครับ ผมไม่แน่ใจจริงๆคุณชิ้งฉิ่งเกิดตามเวลานี้ไหม หรือคลาดเคลื่อนครับ
(07-17-2010 07:58 AM)blondies เขียน:  ดั๊นก็สามีหลงคร๊าาา หลงหายไปกะชะนีตัวใหนก็ม่ายรู้ง่า กระซิก กระซิกUndecidedUndecidedUndecided
ไม่ต้องห่วงครับ ยังไงๆสามีต้องกลับมาตายรังอยู่ดีครับ
07-17-2010, 12:43 PM (ข้อความนี้แก้ไขครั้งสุดท้ายเมื่อ: 07-18-2010 11:16 PM โดย ผู้กล่าวคติพจน์.)
โพสต์ทั้งหมด: #9

(ขออนุญาติเอาภาพในเวิร์ดมาแทรกให้ในโพสนะครับ)
มีผู้หญิงหลายๆคนวิตกจริตเกินเหตุเลยกลายเป็นปมด้อย บางคนวิตกเรื่องรูปร่างซึ่งจริงๆ อ้วนหรือผอมก็สวยได้ สำคัญจริงๆคือฝีมือและจริตที่ปรุงแต่งได้นะครับ ลองเอารูปสาวช้างมาฝากนะ เหนไหม อ้วนๆก็สวยได้

07-17-2010, 02:52 PM (ข้อความนี้แก้ไขครั้งสุดท้ายเมื่อ: 07-17-2010 03:35 PM โดย alisco20.)
โพสต์ทั้งหมด: #10

.docx  นางแบบอ้วน.docx (ขนาด: 55.75 KB / ดาวน์โหลด: 153) ยังสงสัย จะแนบไฟล์ได้ไหม
ตุณเคยเห็นไหม มีฝรั่งหรือชาวต่างประเทศหลายต่อหลายคนมามีเมียเมืองไทย บอกตรงๆเมียพี่แกแต่ละคนมันขัดกะสรนิยมคนไทยทั่วไปจริงๆ แต่แปลกไหม ทำไมฝรั่งถึงรักจัง
อีกตัวอย่างหนึ่งนะพวกอาเสี่ยหลายต่อหลายคนรวมทั้งคนไทยเรานี่แหละนิยมไปอาบน้ำกันนัก ก็เป็นที่รู้กันอยู่
ุู่ว่าพวกอาเสี่ยหรือพี่ไทยหลายๆคนนั้นน่ะ ปากบอกชอบไปอาบนำ้ ชอบไปนวด แต่จริงๆแกไปแสวงหาสิ่งที่แกยังขาดในฃีวิตครอบครัว
ในความคิดของแม่บ้าน เชื่อเถอะต้องนึกตำหนิพ่อบ้านแบบนี้ทำนองไม่รักดี ไปคบของต่ำๆ ฯลฯ
ในทางตรงกันข้าม แม่คุณทั้งหลายควรจะพนึกขอบใจพ่อบ้านแบบนี้นะ (บางคน) เพราะแทนที่แกจะบังคับข่มขืนใจแม่บ้านให้ปรนนิบัติแกแบบในใจลึกๆที่แกต้องการ แต่แกใช้วิี ไม่บังคับ ไม่ขืนใจเธอละ แต่ขอแอบออกไปหาคนทำให้ที่นอกบ้าน บางครั้งซึ่งคนเป็นแม่บ้านที่ฉลาดควรเอาหูไปนาเอาตาไปไร่เสียบ้าง หรือตัวเองกผ้ควนปรับปรุงตัวให้ทำหน้าที่ได้หลายอย่างในคนๆเดียวกัน
ถึงบอกไงครับคุณผู้หญิงก่อนจะนึกตำหนิพ่อบ้าน ควรสำรวจตัวเองเหมือนกัน ควรศึกษาหาเท็ตนิคเล็กๆน้อยๆมาช่วยปรุงรสชีวิตรักบ้าง
07-17-2010, 10:29 PM
โพสต์ทั้งหมด: #11
Smile ขอด้วยคน วันจันทร์ กรกฏาคม ปีเถาะ ขอบคุณค่ะ

ความแน่นอนคือความไม่แน่นอน ความแน่นอนคือการเปลี่ยนแปลง
07-18-2010, 08:52 AM
โพสต์ทั้งหมด: #12
(07-17-2010 10:29 PM)amm เขียน:  Smile ขอด้วยคน วันจันทร์ กรกฏาคม ปีเถาะ ขอบคุณค่ะ
ตอบหลังไมค์ไปแล้วครับ บางท่านบอกให้ดูละเอียดมากๆ แต่ก็ขอมีจรรยาบรรณหน่อย ถ้าคำทำนายโลดโผนก็จะเขียนอธิบายสั้นๆครับ บางทีคำทำนายเป็นคำกลอนมันดุเดือดละครับ ถ้่าทำนายู้ชายมันง่ายกว่า คือเขียนหรือพูดยังไงก็ได้น่ะครับ
07-18-2010, 01:25 PM (ข้อความนี้แก้ไขครั้งสุดท้ายเมื่อ: 07-18-2010 01:26 PM โดย alisco20.)
โพสต์ทั้งหมด: #13
เชื่อไหมครับ แต่ก่อนนี้พวกฝรั่งนิยมอยู่ก่อนแต่ง บรรดาคนไทยหลายๆคนบอกรับไม่ได้ ตอนนี้ก็มีอยู่เยอะที่คนไทยหลายคู่แม้จะไม่ได้อยู่ประจำ แต่ก็ไม่แตกต่างกันใช่ไหม เพราะถึงยังไงก็ได้เสียกันก่อนแต่ง และตอนนี้คนไทยบางส่วนยอมรับได้บ้าง มันก็เหมืิอนกับที่คนไทยบางส่วนแม้แต่นายกรัฐมนตรีอภิสิทธิ์ บอกว่าไม่สนับสนุนการพนันเพราะไทยเป็นเมืองพุทธแต่หวยเถื่อนการพนันเต็มบ้านเต็มเมือง สรุปก็คือคนไทยบางส่วนดัดจริตทำเป็นเคร่งศิลธรรมและรับความจริงไม่ได้
มีวิธีแก้ปัญหาชีวิตคู่ของฝรั่งแบบหนึ่งคือ ฝ่ายภรรยา หรือสามีต้องทำใจกว้าง ยอมให้สามีหรือภรรยาที่มีปัญหาเรื่องเพศสัมพันธ์ได้มีโอกาสปลดปล่อยกับบุคคลที่ 3 แต่ต้องให้ตนมีส่วนได้รับรู้หรือได้อยู่รู้เห็นด้วย มีหลายคู่บอกช่วยให้ชีวิตคู่แก้ปัญหาการแตกแยกกันได้
ที่กล่าวมานี้ มิได้บังอาจแนะนำให้ทำตามแบบฝรั่งเปี๊ยบนะครับ ต่อไปนี้จะแนะนำตามที่มีพรรคพวกบางคนก็ทำอยู่ คือให้ฝ่ายชายพาภรรยาไปสถานที่อาบอบนวด เมิื่อเลือกด๊อกเตอร์นวดมาได้ 1คนแล้ว ก็ให้พากันเข้าห้อง ให้ฝ่ายภรรยาเป็นผู้นั่งดูกิจกรรมของสามีกับด๊อกเตอร์นวด ถ้ามีอะไรเกินเลยก็อยู่ที่ความยินยอมของภริยา ถ้าดีอกเตอร์นวดจะสอนคนเป็นภรรยาด้วยก็ได้ เพราะไม่มีใครรู้ใครเห็นด้วย เชื่อไหมครับ คู่ภรรยาสามีบางคู่นิยมไปนวดกันเป้นประจำ แอบถามภรรยาเพื่อนบางคนเธอบอกว่าก็ดีนะ มันน่าตื่นเต้นจริงๆ ส่วนจะมีภรรยาคนไหนจะลองลงมือปฏิบัติกับสามีตัวเองในนั้่นบ้างก็ไม่น่าเสียหาย เท่ากับว่าได้เปลี่ยนสถานที่เปลี่ยนบรรยกาสไปด้วย ที่สำคัญได้ให้สามีตัวดีได้ปลดปล่อยอารมณ์บ้าง แต่ก็อยู่ในความควบคุมของยอดภรรยาใจกว้างนั่นเอง
เฮ้อ เขียนมาถึงตอนนี้หวาดเสียว กิ๊ฟจะหดหายไปบ้างไหมเนี่ย
07-18-2010, 02:15 PM
โพสต์ทั้งหมด: #14
(07-18-2010 01:31 PM)หวัดดีจ้ะ..ฉิงฉิง เขียน:  อยู่ก่อนแต่ง แต่งก่อนอยู่ เป็นเรื่องปัจเจกค่ะ เรายังไงก็ได้

สาธุ อย่าให้หนูมีปัญหาชีวิตคู่ถึงขั้นต้องไปหาบุคคลที่สาม มาีีร่วมกิจกามเลยเทอญ 555555

ตอนนี้ยังทำใจรับมะได้ค่ะ หนูหัวโบราณBig Grin
นั่นจริงครับ ผู้หยิงไทยทั่วๆไปรับไม่ได้หรอก มีแต่ปะเภทยอมเสียทอง ไม่ยอมเสียสามีทั้งนั้น ทีตอนสามีตัวดีแอบเอาทองเท่าหัวไปให้หญิงอื่ยนะ คุณภรรยาจะรู้เป็นคนสุดท้ายเสมอครับ ขออวยพรคุณชิ้งฉิ่งนะที่โชคดีคอยคุมสามีจนอยู่หมัดShy
07-18-2010, 05:23 PM
โพสต์ทั้งหมด: #15
(07-18-2010 03:02 PM)หวัดดีจ้ะ..ฉิงฉิง เขียน:  หูยย อวยพรอย่าให้ได้คุมเป็นดีที่สุดค่ะ โชคดีของหนูแระ ที่ได้เค้ามาเป็นฝามี 55

แต่โชคดีของเค้าหรือเปล่า อันนี้หนูไม่แน่เจยยBig Grin
Big GrinBig GrinBig Grin
07-18-2010, 11:20 PM
โพสต์ทั้งหมด: #16
ท่านดูผู้ชายด้วยป่าว วันอาทิตย์ พ.ค ระกา
อยากจะบอกว่า เกิดวันเดียวกะวันพฤษภาทมิฬ และพฤษภามหาวิปโยคเลยครับ

[ภาพ: banner-comp234x60.png]
เครียดกับการเมือง เชิญฟังเพลงเพราะ ๆ กันได้จ้า (ไร้การเมือง) กดเพื่อฟัง
07-18-2010, 11:36 PM
โพสต์ทั้งหมด: #17
(07-18-2010 11:20 PM)aphorist เขียน:  ท่านดูผู้ชายด้วยป่าว วันอาทิตย์ พ.ค ระกา
อยากจะบอกว่า เกิดวันเดียวกะวันพฤษภาทมิฬ และพฤษภามหาวิปโยคเลยครับ
โห ท่านเจ้าของบอร์ดมาเองเลยนะเนี่ย เดี๋ยวครับ บงกลบคูณหารก่อนนะครับ 1+6+11= 18
18 x 7 = 126 เอา 12 หาร ได้เศษ 6 ครับ เชิญหลังไมค์นะครับ ขืนบอกในกระทู้ได้เฮแน่ๆ
07-19-2010, 12:13 AM
โพสต์ทั้งหมด: #18
ได้รับหลังไมค์ หกนิ้วเศษครับท่าน
ฮา.....

[ภาพ: banner-comp234x60.png]
เครียดกับการเมือง เชิญฟังเพลงเพราะ ๆ กันได้จ้า (ไร้การเมือง) กดเพื่อฟัง
07-19-2010, 09:25 AM
โพสต์ทั้งหมด: #19
(07-19-2010 12:13 AM)aphorist เขียน:  ได้รับหลังไมค์ หกนิ้วเศษครับท่าน
ฮา.....
Big GrinBig GrinBig GrinBig GrinBig GrinBig GrinBig GrinBig GrinBig GrinBig Grin
07-19-2010, 03:46 PM
โพสต์ทั้งหมด: #20
(07-19-2010 09:25 AM)alisco20 เขียน:  
(07-19-2010 12:13 AM)aphorist เขียน:  ได้รับหลังไมค์ หกนิ้วเศษครับท่าน
ฮา.....
Big GrinBig GrinBig GrinBig GrinBig GrinBig GrinBig GrinBig GrinBig GrinBig Grin
จะตื่นเต้นมากขึ้นนะท่าน 6นิ้วน่ะ เวลาหลับครับ 5555TongueTongueTongueTongueTongue
07-19-2010, 06:25 PM (ข้อความนี้แก้ไขครั้งสุดท้ายเมื่อ: 07-19-2010 06:29 PM โดย alisco20.)
โพสต์ทั้งหมด: #21
จากที่เคยสังเกตุนะครับ ชีวิตครอบครัวนี่ คนที่จะเป็นโรคประสาท หรือมีปัญหามากกว่ามักจะเป็นผู้หญิง ก็ไม่แปลกครับสังคมในเมืองไทยเป็นสังคมดัดจริต บางอย่างเรารับวัฒนธรรมหรือพฤติกรรมของต่างชาติได้ บางอย่างปากบอกรับไม่ได้ แต่ในชีวิตจริงในเมืองไทยมันมี อันนี้ัไม่ได้กระแนะกระแหนคุณสาวๆในบอร์ดนี้นะครับ คือกล่าวโดยทั่วไป
จากการที่เราไม่ค่อยยอมรับการเปลี่ยนแปลงของโลกและพฤติกรรมมนุษย์ที่ต้องเปลี่ยนไปนี่แหละ ทำให้ผู้หญิงส่วนหนึ่งของไทยมีปัญหา นับตั้งแต่ปํญหาสามีไปมีกิ๊ก มีเมียน้อย สามีชอบเที่ยวนอกบ้่านมากกว่า สามีกลายเป็นคนสำมะเลเทเมาไม่เอาใจใส่ปรนนิบัติภรรยาตามที่ควรจะเป็น ทั้งหมดนี้มันมาจากปัญหาครอบครัวทั้งนั้นครับ
บางครอบครัวภรรยาเคร่งครัดเกินไป บางครอบครัว ภรรยาไม่เอ่าใจใส่สามี บางครอบครัวต่างฝ่ายต่างออกหาความสุขนอกบ้าน บางครอบครัวบอกรับไม่ได้จะให้คู่ของตัวไปมีอะไรกับสาวอื่น แต่ในความเป็นจริงเธอก็ไม่สามารถควบคุมสามีได้ตลอดดเวลาหรอก ครั้นจับได้ไล่ทันจะให้สามีตัวดีสารภาพว่าชอบไปมีอะไรนอกบ้านเพราะอะไร มันเป็นไปไม่ได้ครับ
สาวเอยจะบอกให้สามีของเราบางคนนะ สงสัยเมื่อตอนเป็นเด็กๆเคงเป็นคนติดแม่มาก ชอบให้แม่ปรนนิบัติไปเสียทุกอย่าง ครั้นโตๆแล้วมีภรรยาแล้ว ในใจแกอบากจะให้ภรรยาปรนนิบัติเหมือนเมื่อตอนแกเป็นเด็ก แต่แกก็พูดไม่ได้ ดังนั้วิธีที่ทำได้คือออกไปหาเอานอกบ้านนั่นแหละ ถ้าใครรู้จักกับบรรดาด๊อกเตอร์นวดที่มีประสบการณ์นะ ไปถามเธอได้เลยพวกผุ้ชายทำไมชอบไปอาบอบนวดซะจริง รับรองว่าพวกเธอมีประสบการณ์กับผู้ชายหลายคนหลายแบบ แทบไม่น่าเชื่อว่าผู้ชายหลายคนจะเป็นไปได้ขนาดนั้น บางคนชอบเลียเท้าให้ด๊อกเตอร์นวด บางคนชอบให้เธอเอาแส้เฆี่ยน บางคนชอบดูดนมเธอเหมือนเด็กๆ มีหลายคนชอบให้เธอออาบน้ำให้เหมือนตอนที่เขาเป็นเด้กมีคนใช้คอยอาบน้ำให้ ฯลฯ ฯลฯ ฯลน
ที่พูดนี่ไม่ไ้มีความประสงค์จะให้ภรรยาไปจับผิดสามี แต่โปรดสังเกตุแกให้มากๆ ภรรยาที่ฉลาดจะตัดใจให้สามีทำอะรได้บางอย่างทั้งๆทีมันอาจฝืนความรู้สึกลึกๆ แต่การฝืนความรุ้สึกของตัวเองอาจจะช่วยคลี่คลายปัญหาครอบครัวได้บ้าง
อย่ามัวแต่นั่งถามตัวเองว่า ทำไมนะ ตัวเราก็แสนดีทุกอย่าง รู้ว่าชอบไปอาบอบนวดก็อุตส่าห์ทำให้เหมือนพวกด๊อกเตอร์นวด ทำไมกลับไม่สนใจ จะบอกให้ก็ได้ครับ ผู้ช่ายบางคนเขาถือ เขารักภรรยาและรักเพราะเป็นทั้งภรรยาและแม่ของลูก เขาอาจจะรับไม่ได้ที่ภรรยาจะพยายามทำตัวเป็นด๊อกเตอร์นวด แบบนี้ก็มีนะครับ ดังนั้นอย่ามัวนั่งเสียใจว่าพยายามทำให้ทุกอย่างทำไมสามีตัวดีกลับไม่ชอบ
07-20-2010, 11:25 PM
โพสต์ทั้งหมด: #22
หลายกระทู้ อ่านแล้วได้ใจมาก ถ้าหันหน้ามาคุยกัน ว่าชอบแบบใหน
อยากได้อย่างไรทั้งสองฝ่าย แล้วก็จะดีขึ้นเองBig Grin

Yoyo-58ฟันครั้งเดียวจะให้ต้นไม้ใหญ่ล้มนั้นไม่ได้Big Grin
07-21-2010, 09:56 AM (ข้อความนี้แก้ไขครั้งสุดท้ายเมื่อ: 07-21-2010 10:50 AM โดย alisco20.)
โพสต์ทั้งหมด: #23
ความจริงเรื่องในมุ้งซึ่งเป็นต้นตอของปัญหาในครอบครัวมีเรื่องพูดเรื่องถกกันได้มากมายเลยครับ แต่สังคมไทยเป็นสังคมดัดจริต ใครจะพูดเรื่องนี้จะคุยเรื่องนี้ต้องมองซ้ายมองขวา มีหลายๆคนไม่กล้าพูดแม้แต่ในเว็บบอร์ดซึ่งไม่มีวันที่คนอื่นจะมารู้จักตัวตนจริงๆของเราเลย มันก็แปลกโดยเฉพาะคุณผู้หญิงจะขี้อาย แต่เวลาไปตรวจภายในกับหมอกลับกล้าทนอายได้ ครั้นจะบอกว่าเพราะตรวจกับหมอเป็นสิ่งจำเป็นมันก็ใช่อยู่ แต่ปัญหาครอบครัวมันไม่สำคัญน้อยกว่านะ เพราะมันสามารถทำลายครอบครัวทั้งครอบครัวได้เลย
ท่านเชื่อไหม สังคมไทยเป็นสังคมปิด เรื่องส่วนตัวใครๆมักจะปกปิด แล้วพากันชื่นชมนักหนาว่าเมืองไทยเป็นเมืองพุทธ นิยมมีผัวเดียวเมียเดียว นั่นมันอาจจะถูกเมื่อสมัย 50 ปีมาแล้ว
แต่ปัจจุบันมีผู้หญิงหลายๆคนทนกับปัญเกี่ยวกับเรื่องเพศของคู่สมรส ปัญหาสะสมมากๆเข้าเธอต้องกลายเป็นนางวันทองโดยไม่ได้ตั้งใจ เมื่อเกิดเรื่องน่าอัปยศเหล่านี้ เชื่อไหม สามีจะรู้เรื่องเป็นคนสุดท้าย มีมากนะที่ฝ่ายหญิงถูกตำหนิถูกวิจารณ์เสียๆหายๆ แต่ในความเป็นจริงปัญหาที่เกิดฝ่ายชายเป็นต้นเหตุก็มาก
ป่วยการที่คู่สมรสจะนั่งถกกันว่าทำไมเธอชอบอย่างนั้น ทำไมไม่ชอบอย่างนี้ บางสิ่งบางอย่างเป็นเรื่องที่จะบอกคู่สมรสหรือคู่รักไม่ได้ แต่กับเพื่อนๆสนิทจะสามารถพูดเปิดเผยได้
ดังนั้น ณที่แห่งนี้ขอให้พวกเรามาขอคำปรึกษาแลกเปลี่ยนความเห็นกันได้ไหม ไม่มีวันใครๆจะรู้จักเรายกเว้นเราต้องการจะให้ใครรู้ เชิญครับ เชิญทุกๆท่าน ความเห็นของผมคนเดียวอาจจะถูก แต่ก็อาจถูกไม่หมด หรืออาจไม่ถูกเลย ผมยินดีรับคำทักท้วงครับ ขอบอกตามตรงผมเคยมีปัญหาครอบครัวขนาดวิกฤต แต่ผมพยายามทำความเข้าใจสภาพที่แท้จริงของจิตใจมนุษย์ปุถุชนครับ คือแทนที่เราจะโทษฝ่ายคู่สมรสอย่างเดียว เราต้องยอมรับความบกพร่องของตัวเราเสียบ้าง
(07-20-2010 11:25 PM)เทพเหนือ เขียน:  หลายกระทู้ อ่านแล้วได้ใจมาก ถ้าหันหน้ามาคุยกัน ว่าชอบแบบใหน
อยากได้อย่างไรทั้งสองฝ่าย แล้วก็จะดีขึ้นเองBig Grin
เป็นคำแนะนำที่ดีครับ บางทีปัญหามีว่าสำหรับสามีหรือคู่รักบางคนจะถือ ขืนภรรยาหรือคุณผู้หญิงบอกแกโต้งๆแบบนี้อาจมีหวังโดนหาว่าเธอหมกมุ่นกามารมณ์มากไป หรือหาว่าคุณเธอไม่สุภาพ นี่ละ ผู้ชายบางคนแสนจะเอาใจยาก มันก็สมควรอยู่นะสำหรับผู้ชายบางคนจะโดนผู้หญิงสวมเขาให้น่ะ
แต่ยืนยันนะครับเห็นด้วยกับความเห็นของท่าน
07-22-2010, 08:33 PM
โพสต์ทั้งหมด: #24
เชื่อไหมครับ คุณผู้หญิงลองดูรายการมีวีผู้หญิง ผู้หญิงตอนเช้าๆทางทีวีสีช่อง 3 สิ เห็นไหม มีสาวๆและไม่สาวมาวี๊ดว๊าย กระตู้วู้ จีบปากจีบคอพูดกันในแต่ละวันนั้น มีแฟนๆโดยเฉพาะผู้หญิงทั้งหลายชื่นชมและนิยมดูกันมาก มันเหมือนกับตัวเธอแต่ละแบบนั่นแหละ หลายคน(ผู้หญิง)ชอบแบบ คุณกะละแมร์ แต่เชื่อไหมครับผู้ชายไม่ยักคิดแบบนั้น เพราะอะำไร เพราะรู้สึกเธอจะเก่งไปหมด จีบปากจีบคอพูดจัดจ้านเกินไป ผู้ชายนะครับ ส่วนมากคงไม่ได้ต้องการมีเมียแบบนี้ เพราะเธอจะเก่งจะนำได้ทุกอย่าง ผู้หญิงแบบนี้ผู้ชาย(รวมทั้งผม)อาจจะกลัว กลัวว่าเวลาอยู่สองต่อสองเธอจะถนัดเป็นฝ่ายสั่งมากกว่าเป็นผู้ตาม เวลาอยู่กะแม่สามีนะคงไม่ยอมให้คุณแม่สามีสั่งๆๆๆๆอย่างเดียว ฉะนั้น ผู้หญิงแบบนี้มักจะมีสามีตอนอายุมาก ก็จ่ริงนะจะมีผู้ชายบางคนที่ยินดีให้เธฮเป็นผู้นำ คือนำทุกอย่างจนกระทั่งในการทำมาหากิน คือในชีวิตจริงผู้่หญิงแบบนี้จะเป็นผู้นำ และให้สามีเป็นผู้ตาม พูดง่ายๆผัวกลายเป็นเมียๆกลายเปนผัวน่ะครับ
07-23-2010, 08:08 AM (ข้อความนี้แก้ไขครั้งสุดท้ายเมื่อ: 07-23-2010 08:54 AM โดย alisco20.)
โพสต์ทั้งหมด: #25
ผมพยายามติดตามศึกษานะว่า ทำไมผู้หญิงบางคนจึงชอบผู้เหญิงด้วยกัน ผู้ชายบางคนก็ชอบผู้ชายด้วยกัน จากการค้นคว้าของนักวิทยาศ่าสตร์ก็พูดว่าเกี่ยวกับฮอร์โมนเพศ หรือเกี่ยวกับยีนในร่างกายอะไรทำนองนั้น ซึ้่งก็อาจจะจริงในบางกรณีบางคน
แต่มีสาวๆอีกหลายคนคบกับผู้หญิงด้วยกันแบบเป็นแฟนเพราะมีความขมขื่นในการคบเพื่อนต่างเพศคือผุ้ชาย เพื่อตัดปัญหาเลยคบกับผุ้หญิงเสียเลย คุณผู้หญิงประเภทนี้อาจคิดผิดเพราะธรรมชาติมนุษย์โดยทั่วไปได้สร้างให้ผู้หญิงคู่กับผู้ชาย จะทำยังไงผู้หญิงก็คือผู้หญิงแม้จะทำตัวให้เป็นผุ้ชายชั่วคราวได้ในบางครั้ง แต่นั่นแหละครับ จริงๆแล้วคุณผู้หญิงบางคนได้เปิดใจไหม มีโอากาสคบผุ้ชายมากคนไหม ถ้าเกิดคบไม่กี่คนแล้วลงมติว่าผู้ชายเลวเหมือนกันหมดมันไม่น่าจะถูกนะ อย่าลืมนะครับว่า ขนาดผู้ชายมะเขือเผา หรือผู้ชายส.ว.(สูงวัย) แม้ว่าพวกเขาบางคนไม่สมประกอบก็ยังมีความหวัง หรือมีโอกาสหาความสุขได้ ทำไมเล่าผุ้หญิงสวยๆบางตนถึงได้ปิดประตูใจตัวเองในวัยที่จะหาความสุขส่วนตัวได้เต็มที่ (ขอโทษ เรื่องนี้มันไม่เกี่ยวอะไรกับศาสนาหรือศิลธรรมละนะ)
ผู้หญิงบางคนนะ ทั้งๆที่รู้ทั้งรู้ว่าตัวเองหมกมุ่นทำแต่งานมากเกินไปเลยไม่ค่อยมีเวลาไปคบค้าสมาคมกับหนุ่มๆที่ไหน แทนที่จะแบ่งเวลาใหม่ให้เหมาะสม กลับใช้วิธีคบกับผู้หญิงตีฉิ่งกันเอง นั่นมันไม่ถูกแน่นอน แต่จริงๆแล้วมีผุ้หญิงอีกจำพวกหนึ่งคือ พวกวัยรุ่น คนเหล่านี้มีข้อจำกัดในการคบผู้ชายอยู่มากทั้งความเหมาะสมไม่เหมาะสม ทั้งในด้านครอบครัวที่อาจจะคุมเข้มจึงหาทางออกด้วยการคบเพื่อนเพศเดียวกันซึ่งจะว่าไปก็ปลอดภัยกว่าคบผู้ชายในวัยเสี่ยงเช่นนี้
สรุปก็คือ คุณผู้หญิงทั้งหลาย ถ้ามันไม่เหลือบ่ากว่าแรงจริงๆขอให้คบไปเถอะผู้ชายน่ะ มีหลายคนคบผิดๆไปสมหวังเอาตอนอายุ 50 ปีก็ยังมีนี่นะ อนึ่ง ใคร่ขอบอกผุ้ชายน่ะมีตั้งหลายประเภท ลองคบไปเถอะ คบผิดก็คบใหม่ได้ ไม่เสียหายตรงไหน ตรงกันข้ามอาจจะดีสำหรับเธอเพราะคุณเธอจะมีประสบการณ์มากขึ้น โอกาสจะเลือกผู้ชายดีมีมากขึ้น ถามจริงๆคบผู้ชายแล้วผิดคนมันสึกหรอตรงไหน
บังเอิญๆวิจารย์ผู้หญิงในรายการผู้หญิงๆทางทีวีช่ิ่อง 3 เสร็จ ที่บ้านเปิดชมรายการนี้ตอนเช้า ผมมีความรู้สึกทั้งลบทั้งบวกทันที
รู้สึกลบคือ เดี๋ยวนี้พวกผู้หญิงไทย " หน้าด้าน " มากขึ้น โธ่ในสื่อสาธารณะเช่นทีวี แม่คูณพวกนี้พูดออกมาได้อย่างไร ตบแต่งแคม โหนก ฯลฯ แถมมีภาพประกอบด้วย อย่างนี้เด็กเล็กในบ้านได้ยินได้ฟังจะรู้สึกอย่างไร โธ่ อยากทำตัวเป็นผู้หญิงทันสมัยยังมีวิธีอื่นๆอีกมาก
รู้สึกลบคือ ต่อๆไปถ้าผู้หญิงไทยบ้าตามรายการผู้หญิง ทางรายการทีวีช่อง 3 พวกผู้ชายที่เห็นสาวๆนวยนาดอยู่ต่อหน้้า เวลามองคงจะต้องตัดสินใจยากละว่าคุณเธอมีของจริง หรือของเทียม เวลาร่วมสังวาส (ถือว่าไม่หยาบตามมาตรฐาน ทีวีช่อง 3) พวกผู้ช่ายจะรู้ได้อย่างไรว่า แคมของเธอ โหนกของเธอ มันของจริงหรือของเทียม (วะ)
รู้สึกบวก คือ ต่อไปนี้คุณเธฮทั้งหลายที่มีปมด้อยเรื่องเสพย์สมบ่มิสม จะได้้ตัดเสริมเติมแต่งอวัยวะ และร่างกายของคุณเธอได้เต็มที่เพราะถือว่าเป็นเรื่องธรรมด๊าธรรมดาของผู้หญิง
นี่ละ กลายเป็นกรรมของผู้ชายละ
07-23-2010, 06:42 PM
โพสต์ทั้งหมด: #26
แสดงว่า คุณชิ้งฉิ่ง (ตั้งชื่อให้เรียกง่ายน่ะครับ)มีความเห็นตรงกะคุณผู้หญิงหลายๆคนนะ ผู้หญิงที่คิดแบบนี้เป็นคนมีความเชื่อมั่นตัวเองดีครับ แต่ก็มีอีกหลายคนที่ขาดความเชื่อมั่นตัวเอง มีเงินเท่าไหร่เอาไปให้หมอศัลยกรรมหมด
พูดเรื่องทีวีช่ิอง 3 นี่ผมมีความรู้สึกไม่ดีเอามากๆ ตั้งแต่เรื่องครอบครัวเจ้าของสัมปทานทีวีช่องนี้เป็นคนไทยเชื้อส่ายจีน อาจเป็นเพราะเหตุนี้ก็เป็นได้ที่ความเอาใจใส่ในวัฒนธรรมประเพณีไทยค่อนข้างจะน้อย พิธีกรหญิง หรือผู้ประกาศส่วนใหญ่ก็มาจากเส้นสายเป็นเด็กฝากของพวกอาซ้อทั้งหลาย การพูดการจาจะไม่รู้่จักเกรงใจผู้อำนวยการ และผู้กำกับของสถานีแต่อย่างใด บางรายการเหมือนพิธีกรหญิงจะใช้้ก้่นพูดไม่ใช่ใช้ปากพูด อาจจะมีคนโต้แย้งว่าเป็นสิทธิเสรีภาพของสื่อนี่นะ ก็อยากจะบอกว่า นั่นมันไม่ใฃ่นะ ถ้่ามีเสรีภาพจริง ทำไมเวลาเสนอข่าวถึงเลือกเสนอข่าวด้านเดียวล่ะ การที่ทีวีช่อง 3 ปล่อยให้พวกพิธีกรหญิงออกมาเม้าท์กันเรื่องอวัยวะเพศถึงแม้จะเป็นของพิธีกรเองก็เป็นสิ่งที่คนไทยหลายๆคนรับไม่ได้ มันผิดกับที่พวกแพทย์จะมาพูดในเชิงวิชาการก็อีกเรื่องหนึ่ง
ขออภัยคุณชิ้งฉิ่ง และคุณผู้หญิงอีกหลายๆคนนะครับ
07-26-2010, 10:21 AM
โพสต์ทั้งหมด: #27
เมื่อคืนนี้ได้ดูร่ายการนาวูํ๊๊ดดี้สัมภาษณ์ผู้จัดรายการ CLUB LOVE ซึ่งเป็นกระเทยโดยอ้างว่าประสบความสำเร็จในชีวิตโดยเริ่มจากการเป็นข่างแต่งหน้า่ มีรายได้เริ่มต้นเป็นกอบเป็นกำร่ำรวยเป็นพันล้านจากการแต่งหน้าพวกหมอนวดในสถานที่อาบอบนวด จากกนั้นได้ร่วมลงทุนผลิตเครื่องสำอางกับดารารุ่นเดอะคนหนึ่ง
สำหรับรายการของคนๆนี้จัดทางเคเบิ้ลทีวี นายวู็้้้้้้้้ดดี้พิธีกรอวดอ้างสรรพคุณว่ามีคนดูมากที่สุด สาระทั้งหมดเป็นเรื่อง SEX ล้วนๆ ใช้คำพูดตรงๆและแรงๆ
ิอยากจะเปรียบเทียบกับรายการผู้หญิง ผู้หญิง ของ ทีวีช่ิอง 3 ดังนี้ ประการแรกรายการCLUB LOVE เป็นรายการสำหรับคนดูเฉพาะกลุ่ม กระเทยตัวคนจัดรายการอาจจะอ้างได้ว่า เป็นเีรื่องที่ทุกคนอยากรู้แต่ไม่กล้าพูด เขายอมรับเลยว่าเป็นรายการเกี่ยวกับ SEX ถ้าถามว่าเหมาะสมไหมก็ไม่น่าเหมาะสม แต่ถ้าถามว่าแล้วรายการผู้หญิง ผู้หญิงทาง ทีวีช่อง 3 ล่ะ ขอตอบว่ารายการทั้ง 2 รายการต่างกันที่กลุ่มคนดูเป้าหมาย สำหรับรายการทาง ช่อง 3 กลุ่มเป้าหมายเป็นคนดูทั่วๆไป การที่จะมีคนดูต่างเพศต่างวัยดูเป็นเรื่องปรกติ การมีคนต่างวัยดูผู้จัดควรจะต้องคำนึงถึงความเหมาะสม
ส่วนรายการ CLUB LOVE เน้นจัดเพื่อคนดูที่แยกกลุ่ม แต่นั่นแหละขึ้นชื่อว่าสื่อโทรทัศน์ คนที่ไม่อยู่ในกลุ่มคนที่เป็นเป้าหมายก็มีสิทธิ์จะดูได้ ถ้าแกอ้างว่า SEX เป็นเรื่องปรกติของมนุษย์ นั่นแกก็คงอยากยืนยันว่า ต่อๆไปแกมีสิทธิ์จะเอาวิดิโอสมสู่กันมาแสดงเพราะเป็นเรื่องปรกติของมนุษย์ แกท้าโดยอาศัยตรรกกะบ้าๆด้วยว่า ถ้ารายการแกไม่ดีทำไม่มีคนนิยมดู ก็อยากท้าแกเหมือนกันว่า เชื่อไหมคนอื่นก็สามารถผลิตรายการที่มีคนดูมากกว่ารายการแกเสียอีกแต่เขาไม่ทำเพราะคำนึงถึงความเหมาะสม และคำนึงถึงศิลธรรม และอีกประการหนึ่งถึงจะผลิตจริงๆผู้รับผิดชอบดูแลสื่อของรัฐคงไม่อนุญาต ก็แปลกใจอยู่เหมือนกันว่ารายกาีรของแกมีอภิสิทธิ์อะไรถึงจัดได้
07-26-2010, 07:34 PM (ข้อความนี้แก้ไขครั้งสุดท้ายเมื่อ: 07-26-2010 08:07 PM โดย alisco20.)
โพสต์ทั้งหมด: #28
เมื่อวกมาพูดถึงปัญหาคุณๆผู้หญิง จริงๆมีไม่กี่ปัญหา แต่ทว่าแต่ละปัญหาจะัหนักอึ้งกว่าของคุณผู้ชาย เช่น
ปัญหา การเงิน ปัญหาความรัก ปัญหาครอบครัว ฯลฯ พูดง่ายๆหาเงินไม่พอใช้จ่ายก็มีปัญหา คู่ครองหรือสามี หรือคนรักมีความรักให้ไม่เพียงพอก็มีปัญหา อีกอย่างปัญหาครอบครัวซึ่งเนื่องมาจากคนรอบข้างในครอบครัวก็อาจสร้างปัญหาแม่ผัว ลูกสะใภ้อะไรทำนองนั้น
ทีนี้วิธีคลายเครียดเมื่อมีปัญหาของคุณผู้หญิง จะมีดังนี้ บางรายหาทางเข้าวัดเข้าวาปฏิบัติศิล ปฏิบัติธรรมบ้าง บางรายใช้วิธีดื่มกินเที่ยวไปเีรื่อยๆ บางรายใช้วิธีไปนั่งรำพัดกะพวกเพื่อนๆ พอหายปวดหัวไปวันๆ พูดจริงๆคงมีละนะ ตือประชดชีวิตโดยมีชู้มีกิ๊กอะไรไปโน่น
แต่ที่ว่ามาทั้งหมดไม่ได้ช่วยแก้ปัญหาใดๆเลย เพราะมันแค่ทำให้ลืมไปชั่วครั้งชั่วคราว
สำหรับปัญหาการเงิน จะแก้ได้โดยหาทางทำงานมากขึ้น หรือกระชุ่นให้สามี หรือแฟนทำงานมากขึ้น ถ้าหาเงินฃ่วยเพื่มไม่ได้ระหว่างนั้นก็หาทางลดค่าใชจ่ายลง สำหรับผู้หญิงไทยส่วนมากจะยึดติดเรื่องหน้าตาในสังคม ถ้าทำตัวจนกลัวคนจะดูถูก ถ้าใส่เครื่องประดับราคาถูกก็กลัวคนจะนินทา ยังไงๆขอเริดไว้ก่อน ไม่ีรู้ใครสั่งใครสอนไว้อย่างนี้ ถ้าไม่เปลี่ยนนิสัยหรือวิธีคิดก็ให้อยู่แบบซังกะตายไปแล้วกัน
สำหรับปัญหาความรัก ไม่รู้ใตรต่อใครสอนนักว่าตัวเราต้องรักตััวเองให้มากๆ แต่เมินเสียเถอะ เรื่องรักแฟน รักสามีนี่บางคนยอมลำบากยอมทำทุกอย่างจะให้สามีให้แฟนรัก วิธีที่พากันคิดง่ายๆก็คือ เมื่อแฉันรักเขามาก เขาก็ต้องรักฉันมากเหมือนกันสิ จริงๆแล้วคุณผุ้หญิงอย่าพยายามทำให้คนอื่นคิดเหมือนตนสิ ผู้ชายมีมากที่รักมักจะเก็บใว้ในใจ แต่ก็มีบางคนนะแสดงเหลือเกินว่ารักลูกรักเมีย แต่ขณะเดียวกันก็แอบไปมีกิ๊ก มีเมียน้อย พูดกันตรงๆมันก็อยู่ที่สันดานผู้ชายแต่ละคนนั่นแหละ อย่างนี้จะโทษใครดี ต้องโทษตัวเอง เพราะสวนใหญ่ผู้หญิงเองเป็นคนเลือก หรือไม่ได้เลือกก็โดยยินยอมนั่นแหละ ในโลกของความเป็นจริงปัจจุบันนี้ก็มีหญิงไทยบางคนนะใช่้วิธีแก้โดยมีแฟนมีสามีก็แอบมีกิ๊กไปพร้อมๆกัน วิธีคิดแบบนี้ไม่ต้องกลัวตกนรกในชาติหน้าหรอก มันตกนรกตั้งแต่อยู่บนโลกนี้แล้ว จริงๆปัญหาเหล่านี้แก้ได้ถ้าผู้หญิงคนนั้นๆอยากจะแก้
สำหรับปัญหาครอบครัว จะมีก็ประเภทแม่ผัวลูกสะใภ้เหมือนในละครน้ำเน้่านั่นแหละ ธรรมดานะพวกเศรษฐีที่มีลูกชาย มักจะมองว่าลูกชายตัวเองวิเศษเลิศเลอเหนือมนุษย์ไปโน่น พอมีภถรรยา แม่สามีมักจะหวงลูกชายกลัวภรรยาแกจะแย่งความรักไปหมด นี่ก็เป็นวิธีคิดแบบโง่ๆทั้งของทั้งแม่ ทั้งพ่อของสามีเลยละ ดังนั้น วิธีจะให้ความรู้แกแบบในต่างประเทศมันคงไม่ทันการหรอก ถ้ารักลูกชายเขาก็คงต้องทำใจ แต่ขอไว้นะอย่าทำตัวแบบแม่พวกไฮโซบางคน ที่ใช้วิธีไปเข้าบาร์เข้าคลับผู้ชายแล้วให้ผู้ชายพวกนั้นปรนนิบัติจนกระทั่งบนเตียง
ต้องขอโทษในที่นี้ ไม่ีบังอาจเอาคำสอนของพระมาสอนได้เพราะตัวเองก็ห่างวัดห่างวาพอสมควร คนเรายังสาวยังแส้ครั้นจะให้ตัดรักตัดสวาทไปเลยจะได้ไหม ถามใจตัวเองเถอะ ถ้ายัีงตัดรักโลภโกรธหลงไม่ได้ละก็ เข้่าวัดกี่ครั้งๆพอออกมามันก็จะเผชิญปัญหาอยู่เหมือนเดิม ต่อให้ไปถือศิลกินแต่ผักจนตัวเหลือง แต่ใจเราน่ะสิมันห้ามได้ไหม ดูสิดูมหาจำลองเป็นตัวอย่าง แกเคร่งครัดศาสนามากทำตัวเหมือนเป็นคนสมถะจริงๆ แต่แกห้ามใจไม่ได้ ห้ามใจไม่ให้ทะเยอทะยานอยากไม่ได้ ตัดความโกรธที่แกมีต่อทักษิณไม่ได้เพราะแกหวังจะได้อะไรจากทักษิณมากแต่ก็ผิดหวัง เห็นไหมครับผู้ชายอกสามศอกผ่านศึกสงครามมามากยังทำใจไม่ได้เลย
07-27-2010, 11:46 PM
โพสต์ทั้งหมด: #29
วันนี้ขอเอาวิธีทายตัวเองมาให้สาวเอยทั้งหลายทั้งสาวน้อยไปจนถึงสาวแรกแย้มได้ลองดูเล่นๆ แม่นไม่แม่นคงไม่ว่ากัน แต่ขอขอบคุณผุ้ที่เอามาโพสท์และฟอร์วาร์ดเมล์ไปให้ใครๆรวมทั้งผมด้วย ขอขอบคุณคนที่เริ่มเเอามาเผยแพร่คนแรกนะครับ

2 ตัวแม่นๆ รักร้อนๆและจุดอ่อนในบัตรปชช.!!

เชื่อว่ามีน้อยคนที่จะไม่อ่านเรื่องโชค เรื่องดวง ส่วนใหญ่มักจะอ่านราศีของตนเองในปีนี้ว่าจะดีร้ายอย่างไร นอกจากอาจารย์แม่นๆชื่อดัง ทั้งฟันธง คอนเฟิร์ม ฯลฯแล้ว มีฟอร์เวิร์ดเมล์ที่พรรคพวกส่งต่อกันมาว่าด้วยเรื่องเลขท้ายบัตรประชาชน 13 หลักที่ทุกท่านมีอยู่ในกระเป๋า
ว่าแล้วก็หยิบขึ้นมาดูซะ โดยเฉพาะเลข 2 ตัวสุดท้าย จากนั้นนำมา ค้นหาความเป็นตัวจริงของคุณ รักร้อน ๆ และจุดอ่อนได้ที่นี่
แม่น ไม่แม่น อ่านดูกันเอง !!

เลข 01, 10, 19, 28, 37, 46, 55, 64, 73, 82, 91
ตัวจริงของคุณ : เป็น คนที่มีความเชื่อมั่นในตนเองสูง
มีคุณธรรมและเมตตาธรรม จิตใจดีมีความรับผิดชอบสูง ชอบช่วยเหลือผู้อื่น เฉลียวฉลาด ปราดเปรื่อง มีปฏิภาณในไหวพริบอันยอดเยี่ยม เต็มเปี่ยมไปด้วยความคิดริเริ่มสร้างสรรค์ ปรารถนาการเป็นบุคคลแถวหน้า และการได้รับความยอมรับนับถือจากผู้คนรอบข้าง
รักร้อน ๆ : ชอบเพศตรงข้ามที่มีความเป็นผู้นำ แต่ขณะเดียวกันก็ยังหลงไหลในความอ่อนโยน อ่อนหวาน และอ่อนไหวของใครบางคน
จุดอ่อน : คุณเป็นคนที่มีโอกาส แต่ต้องพลาดจังหวะดี ๆ ในชีวิตไป หลายครั้ง ก็เพราะเกิดอาการลังเลกล้า ๆ กลัว ๆ
และไม่ชอบเสี่ยง

เลข 02, 11, 20, 29, 38, 47, 56, 65, 74, 83, 92
ตัวจริงของคุณ : เป็น คนอ่อนหวาน
นุ่มนวลกริยามารยาทเรียบร้อย มีความประนีประนอมสูง รักสันติ อ่อนน้อมถ่อมตน เป็นคนที่ปากตรงกับใจ คิดอย่างไรก็พูดอย่างนั้น ซื่อสัตย์ ซื่อตรง และมีอุดมการณ์ รักเพื่อนฝูง รักครอบครัว และรักบ้าน มีจิตใจละเอียดอ่อน มีพรสวรรค์และชั้นเชิงในงานศิลปะทุกรูปแบบ
รักร้อน ๆ : คุณต้องการใครสักคน ที่ทำให้คุณรู้สึกอบอุ่น มั่นคง และเป็นตัวของตัวเอง
จุดอ่อน : คุณเป็นคนหูเบา เชื่อคนง่าย ไม่รู้จักแยกแยะผิดถูก มักเดือดร้อน และเสียชื่อเสียงเพราะตกเป็นเหยื่อของผู้ที่มีเล่ห์เหลื่ยมแพรวพราว

เลข 03, 12, 21, 30, 39, 48, 57, 66, 75, 84, 93
ตัวจริงของคุณ : เป็นคนมีมนุษย์สัมพันธ์ดี
มีความประนีประนอมสูง ปรับตัวเก่ง ช่างเอาอกเอาใจ และแคร์ความรู้สึกของคนชิดใกล้ ร่ำรวยรอยยิ้มและอารมณ์ขันมองโลกในแง่ดี ไม่มีพิษสงอะไรกับใครเขา ปรารถนาให้ทุก ๆ คนในชีวิตมีแต่ความสงบสุข เป็นคนที่ไม่ชอบย่ำอยู่กับที่
จึงขวนขวายศึกษาหาความรู้ใหม่ ๆ ใส่ตัวอยู่เสมอ
รักร้อน ๆ : เก่งมาจากไหน ก็แพ้หัวใจใครสักคนที่อยู่ด้วยแล้วอบอุ่น คอยดูแลเอาใจใส่ยามอยู่ใกล้ และคอยห่วงใยยามอยู่ไกลกัน
จุดอ่อน : เป็นคนที่มีจุดมุ่งหมายในชีวิตไม่ชัดเจน เปลื่ยนแปลงบ่อยตามสภาพแวดล้อม

เลข 04, 13, 22, 31, 40, 49, 58, 67, 76, 85, 94
ตัวจริงของคุณ : เป็นคนเก็บเนื้อเก็บตัว พูดน้อย
ชอบทำอะไรเงียบ ๆ คนเดียว โดดเดี่ยวและรักอิสระ เป็นคนฉลาดคิดและฉลาดทำ ช่างเลือก และชอบการวางแผนล่วงหน้า เชื่อมั่นในความคิดของตัวเองเสมอ ไม่ว่าจะเป็นแนวความคิดที่แปลกพิสดารเพียงไร
รักร้อน ๆ : เป็นคนชอบทดลอง ชอบความแปลกใหม่ที่ไม่ซ้ำแบบใคร ดังนั้นใครบางคนที่มากับเรื่องเซอร์ไพร์ส
จะสร้างความประทับใจให้คุณอยู่เสมอ
จุดอ่อน : คุณเป็นคนอารมณ์ร้อน โมโหร้าย และเผลอทำอะไรไปโดยไม่ได้ยั้งคิด แต่ยังดีที่เป็นคนโกรธง่ายหายเร็ว

เลข 05, 14, 23, 32, 41, 50, 59, 68, 77, 86, 95
ตัวจริงของคุณ : เป็นคนที่ทำอะไรรวดเร็ว
กระตือรือร้น และไม่ชอบหยุดนิ่งอยู่กับที่ เสาะแสวงหาสิ่งแปลกใหม่อยู่ร่ำไป ร่าเริงแจ่มใส ไม่เคร่งเครียด มองทุกอย่างเป็นเรื่องง่าย หากตั้งใจและลงมือทำ ย่อมประสบผลสำเร็จได้ไม่ยาก รอบคอบและถี่ถ้วน ใส่ใจในทุกรายละเอียด ไม่ประมาท ถือหลักปลอดภัยไว้ก่อน
รักร้อน ๆ : คุณไม่ชอบเดินทางไกล ไม่ชอบการผจญภัย ไม่ชอบสถานที่แคบ ๆ และไม่ชอบคนใจแคบ คุณจึงชอบความรักที่เรียบง่าย ไม่ยุ่งยาก ไม่วุ่นวายสับสน ขณะเดียวกันก็มีอิสระเสรี มีความเชื่อมั่นในกันและกัน
จุดอ่อน : คุณเป็นคนที่ชอบสัญญาหรือรับปากใครต่อใครไว้ก่อน ทั้งที่ไม่รู้ว่าจะทำได้จริงหรือเปล่า เมื่อทำไม่ได้ (ทั้งที่ได้พยายามแล้ว) จึงทำให้คุณดูเหมือนเป็นคนที่ไม่น่าเชื่อถือและไว้วางใจ

เลข 06, 15, 24, 33, 42, 51, 60, 69, 78, 87, 96
ตัวจริงของคุณ : เป็นคนสุภาพเรียบร้อย
กริยามารยาทน่มนวล อ่อนช้อย พูดจาไพเราะมักมีอุดมการณ์ และทัศนคติส่วนตัวที่ไม่เหมือนใคร และพร้อมที่จะโดดเดี่ยวตามลำพังเพื่อความฝันของตัวเอง มีเหตุผล และเป็นคนช่างคิด
รักร้อน ๆ : คุณเสาะแสวงหาใครสักคนที่ซื่อสัตย์ จงรักภักดี เสมอต้นเสมอปลาย และไว้วางใจได้
จุดอ่อน : เป็นคนที่เห็นแก่พวกพ้องมากกว่าสิ่งอื่นใด ใจอ่อน และไม่เป็นตัวของตัวเอง

เลข 07, 16, 25, 34, 43, 52, 61, 70, 79, 88, 97
ตัวจริงของคุณ : เป็นคนอ่อนน้อมถ่อมตัว พูดน้อย
พูดจริง ไม่ชอบการคุยโม้โอ้อวด หรือการยกตนข่มท่าน สติปัญญาดี มีความเจริญก้าวหน้าในการศึกษาและอาชีพ รู้ว่าตัวเองมีข้อดีข้อด้อยที่ตรงไหน และพร้อมที่จะปรับปรุง เป็นคนที่ดูแลและรักษาสุขภาพของตัวเองพิถีพิถัน และเฉลียวฉลาดในการดำเนินชีวิต
รักร้อน ๆ : คุณหลงใหลใครสักคนที่เดิมไปด้วยจินตนาการ แรงบันดาลใจ และเอกสักษณ์เฉพาะตัว
จุดอ่อน : เป็นคนมุ่งมั่นและเอาจริงเอาจังกับหน้าที่การงานและความสำเร็จ จนละเลยเรื่องรักและความรู้สึกลึก ๆ ข้างใน

เลข 08, 17, 26, 35, 44, 53, 62, 71, 80, 89, 98
ตัวจริงของคุณ : เป็นคนที่ใช้เหตุผลมากกว่าอารมณ์
ตรงไปตรงมา กล้าในส่งที่ควรกล้า และเป็นคนที่กล้าทำก็กล้ารับ หนักแน่นอดทนเข็มแข็งและมั่นคง สุขุมและเยือกเย็น รอบคอบ และพิถีพิถันในทุกขั้นตอนของการดำเนินชีวิต
รักร้อน ๆ : คุณชอบความหรูหราเป็นที่สุด และคุณเชื่อเสมอมาและจะเชื่อตลอดไปว่า ในโลกนีไม่มีของดีราคาถูก และความรักของคุณก็คือการลงทุนชนิดหนึ่ง
จุดอ่อน : รักงานมากกว่าสุขภาพ หรือคนรัก

เลข 09, 18, 27, 36, 45, 54, 63, 72, 81, 90, 99
ตัวจริงของคุณ : เป็นคนหัวโบราณ
เคร่งครัดต่อกฏเกณฑ์ และประเพณีนิยม ซื่อสัตย์ และมีความยุติธรรมประจำหัวใจ ดื้อรั้น มุ่งมั่นและมีความฝันเป็นของตัวเอง อดทนและทานทนต่อทุกสภาวการณ์ ทะเยอทะยานเป็นระยะ ตามจังหวะของแรงขวัญและกำลังใจ เคร่งเครียด
เอาจริงเอาจังกับการดำเนินชีวิต เมื่อพลาดและผิดมักไม่ยอมให้อภัยตัวเอง ชอบมองโลกในแง่ร้าย แต่ไม่เคยคิดร้ายใคร รักร้อน ๆ : คุณต้องการใครสักคนที่พร้อมจะอยู่เคียงค้างคุณอย่างเชื่อมั่น ด้วยแนวคิดและทัศนคติที่สอดคล้องต้องกัน
จุดอ่อน : วู่วามและออกจะหุนหันพลันแล่นไปบ้าง ในยามที่ไม่สบอารมณ์ หรือมีบางสิ่งบางอย่างผิดพลาดไปจากความคาดหมาย
07-28-2010, 03:37 PM
โพสต์ทั้งหมด: #30
พ่อหมอคะ เรื่องเลขสองตัวแม่นที่สุดค่ะแล้วจะแก้ไขยังไงคะเรื่องรักงาน

สามีก็รักนะคะ แต่เขาก็โตแล้วเลยไม่ได้ห่วง 555

ปัจจุบันสามีก็หลงค่ะ ไปไหนไม่รู้

.
07-28-2010, 05:23 PM
โพสต์ทั้งหมด: #31
(07-28-2010 03:37 PM)ติ๋มต้วมเตี้ยม เขียน:  พ่อหมอคะ เรื่องเลขสองตัวแม่นที่สุดค่ะแล้วจะแก้ไขยังไงคะเรื่องรักงาน

สามีก็รักนะคะ แต่เขาก็โตแล้วเลยไม่ได้ห่วง 555

ปัจจุบันสามีก็หลงค่ะ ไปไหนไม่รู้
โธ่ เรียกผมแบบนี้อายนะคุณ จุ๋มจิ๋ม เอ๊ย ขอโทษ คุณติ๋ม ตอนแรกบอกสามีหลงนึกว่าหลงรักภรรยามากๆ แต่หลงไปไนละนะ
ไม่ยากครับขอบอกปล่อยแกไปสักพักยังไงๆก็ต้องมาตายรังครับ ขืนเอาใจใส่แกมากเดี๋ยวแกเล่นตัวน่ะครับ แต่จะคิดว่าอุตริไหมเนี่ย คือตอนนี้เขามีกุญแจพิเศษนะครับ พอพ่อบ้านจะออกนอกบ้าน จับแกใส่กุญแจก่อน เท่านั้นแหละ ถ้าแกบริสุืทธิใจนะต้องยอมใส่กุญแจซะหน่อย กุญแจนะครับ ไม่ใช่โซ่ตรวน(จะลองค้นหารูปมาลงให้ดูครับ ถ้าเจอ )
ยินดีครับ ช่วยบอกวันเดือนปีเกิดคุณสามีตัวดีมาครับ จะช่วยดูให้แกเป็นคนแบบไหนกันแน่ คือพอรู้คำตอบจะหลังไมค์ให้นะครับ ขอรับรองเรื่องส่วนตัวเป็นเรื่องส่วนตัวครับ ถ้าไม่มีปัญหาใครจะบ้ามาถาม จริงไหมครับ ยังไงๆปรึกษากันได้ตามประสาสมาชิกด้วยกัน
ครับ
07-30-2010, 08:21 AM
โพสต์ทั้งหมด: #32
(07-30-2010 12:10 AM)หวัดดีจ้ะ..ฉิงฉิง เขียน:  ว้ายๆๆ ตัวเลขสองตัวแม่นค่ะ อิอิ
แม่นก็ลอกไปแจกเพื่อนๆเลยครับ เธอทั้งหลายอาจจะดูตัวเองได้บ้าง ก็ไม่รู้เหมือนกันนะทำไมตัวเลขมันมีอิทธิพลต่อชีวิตมนุษย์
07-30-2010, 01:42 PM
โพสต์ทั้งหมด: #33
ได้รับคำตอบหลังไมค์แล้วค่ะ เป็นปลื้มมาก ๆ
ตอนจะแต่งงานได้ไปให้พระท่านหาฤกษ์ให้ ท่านดูดวงแล้วบอกว่าแต่งกันไปแล้ว
ก็ต้องเลิกกันเพราะไม่ใช่เนื้อคู่

ก็เลยตกลงกันว่าจะฝืนดวง แต่งงานตามฤกษ์สะดวกของเราเองและจะไม่เลิกกัน
ทำให้เวลาที่มีปัญหา บางครั้งก็เรื่องใหญ่มาก ถ้าเป็นคนอื่นก็คงหย่ากันไปแล้ว
แต่เพราะว่าเราจะฝืนดวง ก็มานั่งจับเข่าคุยกัน ทบทวนความผิดพลาดของทั้งคู่
ทำให้อยู่กันมาก็เกินครึ่งของอายุแล้วค่ะ

แต่เรื่องที่เป็นนิสัยปกติของผู้ชาย อิชั้นก็ทำใจให้เป็นเรื่องเฮฮากันไป
แล้วมานั่งวางแผนทำไงให้มันเลิกกัน นิ่ม ๆ ซึ่งก็ทำให้เขาเกรงใจ แต่แอบทำอีก
ฮึ่มมมม AngryAngryAngry

.
07-30-2010, 06:24 PM
โพสต์ทั้งหมด: #34
(07-30-2010 01:42 PM)ติ๋มต้วมเตี้ยม เขียน:  ได้รับคำตอบหลังไมค์แล้วค่ะ เป็นปลื้มมาก ๆ
ตอนจะแต่งงานได้ไปให้พระท่านหาฤกษ์ให้ ท่านดูดวงแล้วบอกว่าแต่งกันไปแล้ว
ก็ต้องเลิกกันเพราะไม่ใช่เนื้อคู่

ก็เลยตกลงกันว่าจะฝืนดวง แต่งงานตามฤกษ์สะดวกของเราเองและจะไม่เลิกกัน
ทำให้เวลาที่มีปัญหา บางครั้งก็เรื่องใหญ่มาก ถ้าเป็นคนอื่นก็คงหย่ากันไปแล้ว
แต่เพราะว่าเราจะฝืนดวง ก็มานั่งจับเข่าคุยกัน ทบทวนความผิดพลาดของทั้งคู่
ทำให้อยู่กันมาก็เกินครึ่งของอายุแล้วค่ะ

แต่เรื่องที่เป็นนิสัยปกติของผู้ชาย อิชั้นก็ทำใจให้เป็นเรื่องเฮฮากันไป
แล้วมานั่งวางแผนทำไงให้มันเลิกกัน นิ่ม ๆ ซึ่งก็ทำให้เขาเกรงใจ แต่แอบทำอีก
บางทีไม่เชื่อก็ต้องเชื่อครับเรื่องดวง ผมเคตยอ่านเรื่องเกี่ยวกับระลึกชาติได้ของฝรั่ง เขายอมรับว่าชาติก่อนมีจริง ถ้ามจริงดวงคนก็ต้องมาเกี่ยวช้องแน่ๆ
เอาเถอะครับ ฝืนได้ก็ฝืนต่อไป แต่เมื่อสุดจะทนขอให้คิดเสีว่าชาติก่อนมีกรรมเก่าSad
07-31-2010, 04:44 PM
โพสต์ทั้งหมด: #35
ด้วยความสัตย์จริง เพราะไม่ใช่สมาชิกบ้านราชดำเนินแบบเกาะติดนัก เลยบางทียังไม่รู้เลยว่า ทำไมกระทู้ของผมมันร้อนแรงได้อาจจะใช้ถ้อยคำไม่เหมาะสม หรือเพราะมีคนนิยมอ่านมาก หรือโดนเพ่งเล็งมากจาก ADMIN แล้วก็ไม่ค่อยเข้าใจอีกทำไมเป็นกระทู้ปักหมุด และต่อไปโดนย้ายไปปักท้ายๆแถว ช่างเถอนะ ไม่ได้ซีเรียสครับ
ว่าแต่ว่าผมได้เคยกล่าวพาดพิงคุณผู้หญิงในกระทู้ หนุ่มมะเขือเผามาก็มาก สำคัญยังไม่รู้เลยว่าโดยทั่วไปคุณผู้หญิงเห็นอย่างไร จะมีก็บางคนได้คุยหลังไมค์น่ะครับ ครั้นจะเอามาอ้างอิงก็ไม่ได้
คราวนี้ผมขอเขียนคุณคุณผู้หญิงในกระทู้ สาวเอย นี่ซะเลย บอกก่อนครับ ที่จะเล่านี้เป็นเรื่องของผู้หญิงที่จนป่านนี้ผมก็ยังไม่เข้าใจ จากนี้เป็นคำบอกเล่าจากประสบการณ์จริง เขียนโดยไม่ได้ใช้ศิลปในการประพันธ์ใดๆทั้งสิ้น
ย้อนหลังไปประมาณ 20 ปี มีโอกาสจีบรองนางงามคนหนึ่ง เธอเป็นรองนางงามในงานอะไรจำไม่ได้ แต่จำได้แต่ว่าสื่อมวลชนลงรูปเธอมากเลยละ เธอเป็นลูกหลานครอบครัวตนจีนแต้จิ๋วที่บ้านค่อนข้างโบราณ จะไปไหนทีต้องมีน้องสาวหรือคนใกล้ชิดติดตาม พูดจริงๆครั้นเราจะเลือกจีบคนสวยที่ไปไหนๆกัยเราได้โดยอิสระมันก็มีไม่มากนะ แล้วแต่โอกาส
สำหรับรองนางงามคนนี้ทำให้ผมไม่ค่อยเข้่าใจผู้หญิงบางคนจนเดี๋ยวนี้่ คืนหนึ่งใกล้วันปีใหม่เธอขออนุญาตที่บ้านออกมาเที่ยวนอกบ้านได้ แน่ละเธอมีน้องสาวติดตามด้วย เธอบอกว่าน้องสาวเป็นคนที่จต้องคอยรายงานความประพฤติเธอให้ที่บ้านทราบ ดังนั้นระหวังหน่อย รู้อย่างนี้ก็ดีแล้ว เราเริ่มวางแผนเลย แผนในการไปอยุ่ใกล้ชิดกันน่ะครับ
ในที่สุดทานข้าวแล้วก็พากันไปฟังเพลงในบาร์อีกเช่ยเคยตามแผน บาร์นี้่อยู่ในโรงแรมใหญ่แถวๆถนนสุรวงศ์ บรรยากาศอย่าบอกใคร มืดแทบมองไม่เห็นตัวเลย วงดนตรีมีทั้งดิ้นทั้งแบบบอลรูม พาน้องเธอออกไปดิ้น2-3 เพลง คราวนี้่ถึงตาผู้พี่สาวละ ก่อนจะจบเพลงเต้นกะน้องสาว แอบไปสั่งวงดนตรีขอเพลงสโลว์สักเพลงเถอะน่า ได้ผลพอส่งน้องสาวไปนั่งปุ๊บเพลงสโลว์ขึ้นทันที โห ลูกสาวคนจีนที่เคร่งประเพณีนะพอได้มีโอกาสออกมาสนุกรู้สึกเธอจะมีความสุขมาก
เพลงแรกผ่านไป เพลงสโลว์ที่ สองตามมาเลยไม่ต้องกลับไปนั่งเลยละ คราวนี้แผนอุบาทย์ของผมก็เริ่มอีก ค่อยๆกอดเธอแน่น เต้นไปเต้นมาลมหายใจของผมก็ไปปลุกอารมณ์ของเธอกระเจิง เจ้ากรรมริมฟลอร์มีเสาใหญ่อยู่ต้นหนึ่งเราดันกอดเธอไปเต้นชิดเสา เท่านั้นละ ไม่รู้มีแรงแม่เหล็กอะไรดูดตัวเธอหลังติดหนึบที่เสา เราจะดึงเธอออกมาเต้นก็ไม่ได้ พอคนมองมากๆเราก็ต้องทำเป็นขยับขาไปๆมาๆ ตัวเองทาบตัวเธอแบบแนบสนิทเกือบทุกส่วน ในยามนั้นปากเธออิ่มเหลือเกินจนแทบจะหักห้ามใจไหว
คำถามที่อยากจะถามคุณผุ้หญิงมีว่า ในยามนั้นผู้หญิงรุ้สึกอย่างไร มันเป็นที่ผู้ชายจงใจหายใจรดต้นคอเธอ หรือเป็นที่เธอมีอารมณ์กระเจิงเอง ตืนนั้นบอกตรงๆถ้าเสกให้น้องสาวเธอหายตัวไปได้คงจะเสกแล้ว เฮ้อ....Huh
07-31-2010, 06:08 PM
โพสต์ทั้งหมด: #36
ผมอ่านทุกกระทู้นี้ทุกตัวอักษรครับ แบบว่าผุ้ชายอยากรู้ หุ หุ แต่กระทู้มะเขือเผาไม่ได้อ่านเลยครับ แบบว่าเรื่องแบบนี้ไม่สนใจเพราะไกลตัว55+
07-31-2010, 07:21 PM
โพสต์ทั้งหมด: #37
(07-31-2010 06:08 PM)โฟโต้แมน เขียน:  ผมอ่านทุกกระทู้นี้ทุกตัวอักษรครับ แบบว่าผุ้ชายอยากรู้ หุ หุ แต่กระทู้มะเขือเผาไม่ได้อ่านเลยครับ แบบว่าเรื่องแบบนี้ไม่สนใจเพราะไกลตัว55+
นั่นแน่ ท่านนะท่านBig GrinBig GrinBig GrinBig Grin[/size]
08-01-2010, 10:54 AM
โพสต์ทั้งหมด: #38
ม่ายอยากออกความเห็นอ่ะ... เด๋วเมียแอบมาอ่าน....555
08-01-2010, 05:04 PM (ข้อความนี้แก้ไขครั้งสุดท้ายเมื่อ: 08-01-2010 05:17 PM โดย alisco20.)
โพสต์ทั้งหมด: #39
(08-01-2010 10:54 AM)blue vespa เขียน:  ม่ายอยากออกความเห็นอ่ะ... เด๋วเมียแอบมาอ่าน....555

Big GrinBig GrinBig GrinBig GrinBig GrinBig GrinBig GrinBig GrinBig GrinBig GrinBig GrinBig GrinBig Grin
(08-01-2010 04:40 PM)หวัดดีจ้ะ..ฉิงฉิง เขียน:  ตอบแทนผู้หญิงทุกคนคงไม่ได้ค่ะ แต่เราว่าคงเป็นไปตามธรรมชาติเวลาได้สัมผัสใกล้ชิดกับบุรุษอันเป็นที่รัก ทั้งใจ ทั้งกาย คงไม่อยากแยกจากกันน่ะค่ะ Blush
แหม ตอบได้ถูกต้องนะ ผมว่า คือถ้าผู้เหญิงเขาไม่ได้มีจิตใจกะผู้ชาย ขืนไปหายใจรดต้นคอเธอ เธออาจจะตบบ้องหูเลยละครับ
แต่ก็ขอออกนอกเรื่องนิดนะครับ ก็เคยมีสถานที่เดียวกันผู้หญิงที่เธอไม่ได้คิดมาก่อน แต่เราดันไปจุดอารมณ์เธอ บอกตรงๆเธอไม่ใช่พระอิฐพระปูนรู้สึกเธอจะโอนอ่อนได้เหมือนกันครับ อันนี้ไม่ได้ตำำหนิคุณผู้หญิงนะ ตำหนิตัวเองและผู้ชายหลายๆคน ถ้าไม่มีความจริงใจกะเธอไม่น่าไปทำให้เธออารมณ์ปั่นป่วนเลย เช่นเดียวกันถ้าคุณผุ้หญิงไม่ได้คิดจะจริงจังกะชายคนไหนก็อย่าไปทำให้แกคิดมากเลย มันจะเป็นบาปเพราะไปทำให้แกอารมณ์ค้างน่ะSmileSmileSmile
08-01-2010, 08:14 PM
โพสต์ทั้งหมด: #40
(08-01-2010 06:02 PM)หวัดดีจ้ะ..ฉิงฉิง เขียน:  ก็แล้วแต่คนอีกเหมือนกันอ่ะ คุณอาลิส

บางคนอาจจะไม่ถึงกับรัก แต่ไม่ได้รังเกียจ พอมีตัวกระตุ้นก็เตลิดกันไป

บางคนไม่รักนี่ แตะตัวไม่ได้เลย ห้ามเด็ดขาด แบบนี้ก็ปลอดภัย

แต่สังคมไทยให้โอกาสผู้ชายมากกว่าในการรุก ถ้ารู้ไม่เท่าทันพาเอาตัวเองไปสู่สถานการณ์ล่อแหลม ร้อยละ 80 คงไม่รอดอ่ะค่ะ คิดว่านะ

ถ้าหลงไปกับผู้ชายบางคนก็เสียท่าแน่ๆครับ เขาถึงเีรียกผู้ชายแบบนั้นว่าเฒ่าหัวงูนะ
08-01-2010, 09:58 PM
โพสต์ทั้งหมด: #41
(08-01-2010 09:17 PM)หวัดดีจ้ะ..ฉิงฉิง เขียน:  ไ่ม่เฒ่าก็หัวงู มือปลาหมึกได้ค่ะ

เห็นมานักต่อนักเลย ภาพพจน์ธรรมะ แต่มือนี่ หนวดปลาหมีกมากDodgy

โธ่ ทำไมเอาความจริงมาพูดละครับ คือผมเองไม่ชอบนะผู้ชายบางคนทำเป็นวางท่าได้เคร่งขรึมจริงๆ คนเราก็เท่านี้ มีอะไรก็เปิดเผยไปเลย ดีที่สุด สำหรับผมนะครับ ถ้าจะให้ผู้หญิงรักนะ ขอให้รักความที่เป็นตัวตนจริงๆของเราเถอะ ตัวตนของเราเป็นยังไง เป็นคนชอบมองโลกสวยงาม ชอบมองผู้หญิงสวย ชอบสัปดนวันละนิด ชอบคนรวยแต่ไมใ่เกลียดคนจน (ว่าไปโน่น) TongueTongueTongueTongue
08-02-2010, 09:51 AM
โพสต์ทั้งหมด: #42
(07-30-2010 06:24 PM)alisco20 เขียน:  
(07-30-2010 01:42 PM)ติ๋มต้วมเตี้ยม เขียน:  ได้รับคำตอบหลังไมค์แล้วค่ะ เป็นปลื้มมาก ๆ

บางทีไม่เชื่อก็ต้องเชื่อครับเรื่องดวง ผมเคตยอ่านเรื่องเกี่ยวกับระลึกชาติได้ของฝรั่ง เขายอมรับว่าชาติก่อนมีจริง ถ้ามจริงดวงคนก็ต้องมาเกี่ยวช้องแน่ๆ
เอาเถอะครับ ฝืนได้ก็ฝืนต่อไป แต่เมื่อสุดจะทนขอให้คิดเสีว่าชาติก่อนมีกรรมเก่าSad
เห็นด้วยค่ะเรื่องกรรมเก่า อิชั้นได้บอกสามีว่าอิชั้นไม่ใช่พวกที่ต้องทนมีชีวิตคู่แบบหวานอมขมกลืน แต่อิชั้นเป็นพวก หวานก็อม ขมก็บ้วนทิ้ง

.
08-02-2010, 09:50 PM
โพสต์ทั้งหมด: #43
ไหนๆก็ไหนๆนะครับ คุณติ๋ม ไหนบอกเชิ่อเรื่องกรรมเก่า ถ้าเชื่อลองทำใจให้เชื่ออีกหน่อยว่า เพราะกรรมเก่าที่สามีทำไว้ เลยต้องทำให้ในชาตินี้แกต้องมาเจอคนรักเก่าในชาติก่อนน่ะครับ ดังนั้นถ้าคิดดีๆ มันก็อาจไม่เกี่ยวกะนิสัยแกจะเจ้าชู้ หรือไม่เจ้าชู้นะครับ ยังไงๆ ยกประโยชน์ให้จำเลยบ้างเถิดครับ
08-03-2010, 09:53 AM
โพสต์ทั้งหมด: #44
เรื่องยกประโยชน์ให้จำเลยน่ะยกให้มาตลอดค่ะ

แต่แฟนเก่าของแกแต่ชาติปางก่อนเยอะเหลือเกิน ฮ่า ฮ่า

แกไม่เจ้าชู้นะ แต่เป็นคนใจดี แจกแหลก เพื่อนเยอะและรักเพื่อน

อิชั้นบอกแกว่าอิชั้นไหว้พระ เกิดชาติหน้าขอให้ได้เป็นเพื่อนของแกไปตลอด

เพราะแกรักเพื่อนมากกว่าเมีย หุ หุ

อิชั้นไม่ซีเรียสเรื่องเหล่านี้เพราะไม่งั้นคงเป็นบ้าไปตั้งนานแล้ว

.
08-03-2010, 02:21 PM
โพสต์ทั้งหมด: #45
คุณฉิง ฉิง คะตอนนี้อิชั้นเริ่มหวั่นไหว ไม่ใช่เพราะเขาจะไปรักใคร
แต่เพราะเราไม่มีลูก เกรงว่าเผื่อใครจากไปก่อนเราคงเหงา
เพราะเรารู้สึกว่าเป็นส่วนหนึ่งของร่างกายกันและกัน
ความดีหรือไม่ดีของเขาอิชั้นจำไม่ได้ค่ะ เพราะเป็นคนความจำสั้น
หรือเพราะจำไปมีแต่เจ็บปวด เฮฮากับชีวิตดีกว่า
เตรียมพร้อมสำหรับชีวิตในวันต่อไป

.
08-03-2010, 02:24 PM
โพสต์ทั้งหมด: #46
เอ๋...เลขสองตัวของผม 58 ตรงครับ

แต่ของภรรยา ไม่ค่อยตรงแหะ

.
ผมชอบบรรยากาศของบ้านช่วงนี้มาก เพราะเราคุยกันมากขึ้น อภิปรายกันกว้างขวาง แต่อย่าลืม...ให้เกียรติกันด้วยนะครับ...ขอบคุณครับ
.
[ภาพ: banrad.jpg]
08-03-2010, 11:09 PM
โพสต์ทั้งหมด: #47
[size=medium] โอ้โฮ ฟังสองสาวน้อยพูดกันมีแต่เรื่องชวนเครียดนะครับ คือต้องยอมเหมือนกันว่า ผูชายบางส่ส่วนอาจจะนึกว่า เมียก็คือเมีย เมียเราคงไม่หนีไปไหน ระหว่างที่เธอยังอยู่ขอเราไปไหนๆก่่อนค่อยมาตายรัง ฯลฯ

ยังไงก็ขอให้นึกถึงที่รักกันใหม่ๆบ้าง ตอนนั้นอะไรมันหอมหวานไปหมด เรียกว่ารักหมดหัวใจ ครั้นต่อมาความรักมันก็ไม่ได้จึดจาง แต่มันชักชินๆกันก็เลยดูเหมือนไม่รักมากเหมือนตอนใหม่ๆ ก็เท่านั้นเอง เชื่อไหมครับ ถ้ามีสามีประเภทปากหวาน อะไรๆก็หวานไปหมด บางทีคุณผุ้หญิงอาจจะเลี่ยน หรือเบื่อไปก็ได้นะครับ
ไอ้พูดน่ะพูดได้ คนเราต้องเดิอนสายกลางคือพอดีๆแต่จริงๆมันไม่ค่อยมีนะ มันมีแต่มากไปบ้าง น้อยไปบ้างครับ ขอให้คิดเสียว่ามนุษย์ปุถุชนคนเดินดิน ไม่มีใครจะดีเลิศประเสริฐศรีไปหมดหรอก บางคู่ สามีทำงานนอกบ้านมาเหนื่อยมากๆ คุณเมียจะให้แต่เขาเอาใจอยู่เรื่อยๆ ผู้ชายบางคนก็อาจทำไม่ได้ เพราะนอกบ้านมีปํญหามาก เข้่าบ้านก็อยากพักผ่อนบ้างแต่ไม่อยากเอาปัญหานอกบ้านมาบอกให้เมียรู้และเป็นห่วงก็มี อย่างนี้ต้องยกประโยชน์ให้สามีนะครับ
08-07-2010, 05:42 PM
โพสต์ทั้งหมด: #48
ได้มีโอกาสอ่านกระทู้ของ ท่าน this is Thailand ที่ตั้งว่า ทำไมผู้ชายถึงกลัวเมีย ผมขอสรุปตามประสานะครับว่า
กลัวเพราะ 1. ผู้ชายทำอะไรทีตนเองรู้ว่าผิด
2. ฝ่ายหญิงมีอะไรเหนือกว่า
3. ฝ่ายหญิงมีคุณสมบัติเพรียบพร้อม
คือประการแรก ผู้ชาย(บางคนหรือส่วนมาก) รู้ทั้งรุ้ว้่าิะไรผิดอะไรถูก แต่กระทำไปเพราะความคนอง กระทำไปเพราะทนยั่วเย้าไม่ไหว หรืแอกระทำไปเพราะมีเหตุจูงใจ จะอย่างไรก็ตามผู้ชายส่วนใหญ่จะยอมรับว่าตนเองผิด เมื่อมีความรู้สคกเช่นนี้ในใจจึงเกิดความกลัวหรือที่เลี่ยงๆไปว่าเกรงใจเมีย
ที่ว่าอาจเกิดจากฝ่ายผุ้หญิงมีอะไรเหนือกว่า เช่นฐานะมั่งมีกว่า ความรู้ดีกว่า หรือทำมาหากินได้เก่งกว่า ดังนี้ฝ่ายชายต้องการพึ่งพาความสามารถของเมียประเภทนี้มากๆ บางรายจะแต่งงานก็เพราะฝ่ายหญิงรวยก็มีให้เห็น เรียกว่าแต่งเพราะเงิน ว่ายังงั้นเถอะ
อีกเหตุหนึ่งที่กลัวเมียกผผผผ้เพราะ เมียหรือแสนดีทุกอย่าง เรื่องนอกห้อง เรื่องครัว เรื่องในห้องนอนก็ดีไม่มีอะไรน่าติ ถึงอย่างนี้ก้ยังมีผุ้ชายบางคนชอบหนีเมียไปทำผิดคืิไปคบกิ๊กคบผุ้หญิงอื่น อันนี้มันเป็นนิสัยติดตัว หรือเป็นเพราะสุรา หรือเพื่อนๆพาไป พอกลับบ้านก็ให้รุ้สึกว่าตัวทำผิด ดังนั้นจึงเกิดความกลััว กลัวว่าเมียจะรุ้ กลัวว่าเมียจะหาเรื่องชวนหย่า ฯลฯ
ไอ้ที่บอกไม่กลัวไม่กลัว น่ะ ไม่ค่อยจริง เพราะแกล้งพูดให้ดูดีว่า ไม่ได้กลัว แต่เกรง คนนอกบางคนช่างสงสัยนะว่า เอ แม่บ้านของเพื่อนก็ไม่ได้สะสวยอะไรนักหนา ทำไม๊เพื่อนเร่าถึงกลัวเมีย โธ่ เราคนนอกไม่รู้อะไรเมียของเพื่อนเราคนนั้นอาจจะมีทีเด็ดชนิดหาคนเทียบยากน่ะสิ
ก็อยากจะบอกคุณๆผู้หญิงนะครับว่า ที่จริงพ่อสามีตัวดีชอบไปหาเศษหาเลยนอกบ้านนั้น บางคนก็ปล่อยแกไปเถอะ เพราะถ้่าคุณมีอะไรประทับใจแกมากจริงๆ วันหนึ่งหรือถึงไปก็ไม่หนีไปไหนได้หรอกต้องกลับมากินน้ำพริกถ้วยเก่าอยู่ดี สำคัญคุณผุ้หญิงต้องหมั่นปรุงรักปรุงรสอยู่เสมอครับ ไอ้แบบปล่อยตัวเป็นยายเพิ้งน่ะ บ่างครั้งแกคงทนได้ แต่เจอเราปล่อยตัวไม่รักษาเสน่ห์บ่อยๆมันก็กระไรอยู่ครับ
นี่เป็นความหวังดีของสมาชิกบอร์ดคนหนึ่งนะครับ
08-08-2010, 09:58 AM
โพสต์ทั้งหมด: #49
จากสถิติการค้นหาเพื่อนหรือคู่นอนในเว็บต้่างประเทศแห่งหนึ่ง ทำให้ตกใจพอสมควร เพราะเว็บเดียวมีคนไทยเข้าไปประกาศหาคู่แบบต่างๆถึง 131,505 รายโดยแบ่งเป็น
Men seeking ...
Men seeking Men 8,718 Listings
Men seeking Women 59,168 Listings
Men seeking Couples (man and woman) 5,137 Listings
Men seeking Groups 4,286 Listings
Men seeking Couples (2 women) 9,892 Listings
Men seeking Couples (2 men) 1,447 Listings
Men seeking TS/TV/TG 2,339 Listings
Women seeking ...
Women seeking Men 10,804 Listings
Women seeking Women 12,618 Listings
Women seeking Couples (man and woman) 2,328 Listings
Women seeking Groups 1,151 Listings
Women seeking Couples (2 women) 1,331 Listings
Women seeking Couples (2 men) 848 Listings
Women seeking TS/TV/TG 462 Listings
Couples (man and woman) seeking ...
Couples (man and woman) seeking Men 820 Listings
Couples (man and woman) seeking Women 2,204 Listings
Couples (man and woman) seeking Couples (man and woman) 2,157 Listings
Couples (man and woman) seeking Groups 657 Listings
Couples (man and woman) seeking Couples (2 women) 667 Listings
Couples (man and woman) seeking Couples (2 men) 273 Listings
Couples (man and woman) seeking TS/TV/TG 232 Listings

Groups seeking Men 94 Listings
Groups seeking Women 384 Listings
Groups seeking Couples (man and woman) 114 Listings
Groups seeking Groups 292 Listings
Groups seeking Couples (2 women) 89 Listings
Groups seeking Couples (2 men) 38 Listings
Groups seeking TS/TV/TG 35 Listings
Couples (2 women) seeking ...
Couples (2 women) seeking Men 74 Listings
Couples (2 women) seeking Women 537 Listings
Couples (2 women) seeking Couples (man and woman) 83 Listings
Couples (2 women) seeking Groups 61 Listings
Couples (2 women) seeking Couples (2 women) 521 Listings
Couples (2 women) seeking Couples (2 men) 24 Listings
Couples (2 women) seeking TS/TV/TG 26 Listings
Couples (2 men) seeking ...
Couples (2 men) seeking Men 130 Listings
Couples (2 men) seeking Women 106 Listings
Couples (2 men) seeking Couples (man and woman) 22 Listings
Couples (2 men) seeking Groups 34 Listings
Couples (2 men) seeking Couples (2 women) 41 Listings
Couples (2 men) seeking Couples (2 men) 190 Listings
Couples (2 men) seeking TS/TV/TG 13 Listings
TS/TV/TG seeking ...
TS/TV/TG seeking Men 296 Listings
TS/TV/TG seeking Women 230 Listings
TS/TV/TG seeking Couples (man and woman) 81 Listings
TS/TV/TG seeking Groups 73 Listings
TS/TV/TG seeking Couples (2 women) 62 Listings
TS/TV/TG seeking Couples (2 men) 112 Listings
TS/TV/TG seeking TS/TV/TG 204 Listings
ก็ภาวนาว่าให้ผมเข้าใจผิดนะครับ มันไม่น่าจะมากถึงขนาดนี้ แต่ในเว็บต่างๆมันย่อมสะท้อนให้เห็นว่าในสังคมหนึ่งๆที่มองว่าปรกติ แต่จริงๆแล้วยังมีคนกลุ่มหนึ่งแสวงหาความแปลกใหม่ หรือหาอะไรๆที่มันพิสดารยังมีอีกมาก และคนเราทั่วๆไปไม่รู้[/size]
08-08-2010, 06:17 PM
โพสต์ทั้งหมด: #50
ก็อยากคิดต่อๆไปว่า ปัจจุบันคนไทยมี ประมาณ 65 ล้านคน เอาละ ที่จะสามารถเข้าไปในเว็บต่าสงชาตินั้นคงไม่มากคน เอาละสมมุติอาจจะเข้าไปท่องเว็บต่างประเทศประมาณ 2 ล้านคน ในจำนวนนี้ที่จะเข้าไปโพสท์เพื่อหาคู่อาจจะมีถึง 5 แสนคน ในจำนวน 5 แสนคนนี้เฉพาะในเว็บๆเดียว โพสท์หาคู่แบบ ชายหนื่ง หญิง2 หรือชาย 2 หญิง1 หรือ ชายหมู่ หญิง1 หรือแบบแลกคู่ หรือหญิงต่อหญิง ฯลฯ มีถึง1 แสนกว่าคน นี่มันหมายถึงอะไร
หมายถึงสังคมไทยล่มสลาย
หรือหมายถึงคนไทยมีเสรีภาพในการเสพสุขมากขึ้น
หรือคนไทยบางคนปรพฤติแบบนี้มานานแล้ว
หรือเพราะชีวิตครอบครัวคนไทยบางคู่ หรือหลายคู่มีปัญหาในการครองชีวิตคู่
หรือเพราะแสดงถึงธาตุแท้ของหญิงชายไทยบางคนที่ไขว่คว้าหาความสุขโดยไม่คำนึงถึงประเพณีศิลธรรม
หรือเพราะมีตัวอย่างในต่างชาติเลยริอยากลองของใหม่ๆดู
ทั้งหมดนี้ ไม่ว่าจะด้วยเหตุผลกลใด มันอาจจะตอบคำถามของคุณผู้หญิงบางคนว่าทำไมผู้ชายบางคนชอบอะไรที่แปลกๆใหม่ๆ ถ้าลองไปท่องเว็บหาคู่ในต่างประเทศและ หาดูที่คนไทยไปโพสท์ จะเห็นว่ามีทั้งหญิงไทย และ ชายไทย รวมทั้งบุคคลเพศที่ 3 คงมีบางท่านบอกว่า นั่นเป็นคนส่าวนน้อยของประเทศ ผมก็ขอให้เป็นแบบนั้นเถอะครนับ สำคัญแต่ว่า คนที่คิดแบบนี้แม้ไม่ได้เล่นเน็ทก็มีอีกมากไม่ได้เปิดเผย สำคัญเราจะยอมรับความเป็นจริงได้ไหมครับ
08-09-2010, 09:27 AM (ข้อความนี้แก้ไขครั้งสุดท้ายเมื่อ: 08-09-2010 09:53 AM โดย alisco20.)
โพสต์ทั้งหมด: #51
ด้วยใจจริงอยากจะเห็นคนรักกันมีความสุขมากๆ ไม่อยากเห็นหลายๆคู่มีปัญหาชีวิต พออ่านเจอบทความดีๆที่จะช่วยปรุงรักปรุงรสได้ ก็อดเอามาฝากไม่ได้ คราวนี้จากเว็บไทยเมทครับ

ห้ทุกๆ วันเป็นวันแห่งความรักของคุณ แต่ในบางวันที่พิเศษ อย่างวันวาเลนไทน์หรือวันครบรอบแต่งงาน ลองทำอะไรพิเศษๆ เพื่อแสดงความรักแก่เขา รีเฟรชความหวานให้ชุ่มฉ่ำและดูดดื่มกันอยู่ตลอดเวลา

1.ชวนคนรักมาทานอาหารฝีมือคุณที่บ้าน เพื่อเสริมสร้างความโรแมนติก ไม่ให้ความหวานจืดจางไป และคุณจะได้แสดงฝีมือการทำเมนูจานโปรดของเขา จากนั้นก็ดินเนอร์สุดสวีทใต้แสงเทียนกับเมนูรักของคุณ

2.ส่งการ์ดเก๋ๆ อย่าง Voice Card ที่สามารถบันทึกเสียงตัวเองส่งไปให้สุดที่รักของคุณได้

3.วางแผนเซอร์ไพรส์ไว้ทั้งวัน และทำให้ได้ทุกอย่าง ไม่ว่าจะไปดูหนัง ดินเนอร์ที่ร้านโรแมนติกๆ หรือของขวัญที่คุณเตรียมไว้เพื่อเซอร์ไพรส์คนรัก

4.ลองนวดให้คนรักของคุณสักชั่วโมงสิ เพราะการนวดนอกจากจะช่วยผ่อนคลายความตึงเครียดของร่างกายแล้ว การได้สัมผัสกันและกัน ก็ช่วยสร้างอารมณ์รักให้บรรเจิดได้ไม่น้อยเลยทีเดียว

5.ซ่อนจดหมายรักไว้ในที่ที่คุณคิดว่าคู่รักของคุณสามารถเห็นได้ง่ายๆ และเมื่อเขาหยิบขึ้นมาอ่าน จะได้ซาบซึ้งและเซอร์ไพรส์ กับคำรักหวานๆ ของคุณ

6.ไรท์ซีดีรวบรวมเพลงรักให้กับเขา อาจจะเป็นเพลงที่คุณและเขาประทับใจ และมีความหลังดีๆ ร่วมกันมา

7.โทรฯ ไปขอเพลงจากสถานีวิทยุ โดยเฉพาะเพลงรักความหมายดีๆ ให้กับเขา และต้องมั่นใจด้วยนะว่าตอนนั้นคนรักของคุณกำลังฟังสถานีนี้ อยู่ด้วย

8.จัดทำคูปองพิเศษขึ้นมา อาจสัก 7 วัน โดยลิสต์กิจกรรมที่คู่รักของคุณชื่นชอบ เช่น ไปฟังดนตรีแจ๊ซ เล่นโบว์ลิ่ง และให้คู่รักของคุณเลือกคูปองในแต่ละวันจนครบ 7 วัน แล้วคุณก็ร่วมทำไปพร้อมกับเขาด้วย
เห็นไหมครับ วิธีเพิ่มรักเพิ่มรสมันทำได้ ว่าแต่ว่าคุณๆผุ้หญิงจะขี้เกียจเกินไปไหม ถ้าคุณไม่สนใจเรื่องเล็กๆน้อยๆเหล่าสนี้ก็อย่ามาบ่นนะว่า ทำไมคุณผุ้ชายถึงเบื่อหน่าย
08-09-2010, 12:01 PM
โพสต์ทั้งหมด: #52
(08-09-2010 10:01 AM)หวัดดีจ้ะ..ฉิงฉิง เขียน:  บางทีเราส่ง sms ไปให้สามีค่ะ เอาข้อความชนิดที่อ่านแล้วอยากกลับบ้านทันทีทันควัน 555
[/size]ที่จริงวิธีทำให้สามีกลับบ้านคงมีหลายวิธี น่าที่คุณชิ้งฉิ่งจะเฉลย คุณผู้หญิงท่านอื่นมีวิธีอื่นก็ขอให้มาแนะนำกันได้ครับ
ผมว่าน่าจะมีนะ เช่น กลับด่วน แม่คุณโดนส่งโรงพยาบาลแล้ว หรือไม่ก็ กลับด่วน ถเ้าไม่อยากนอนนอกห้อง หรือไม่ก็ กลับด่วน หรืออยากเจอ .38
08-09-2010, 01:07 PM
โพสต์ทั้งหมด: #53
อิชั้นเคยแล้วค่ะ อ้างไม่สบายให้กลับบ้านด่วน
แต่แกบอกให้พยายามหายใจไว้ รอดชีวิตแน่นอน Huh

.
08-09-2010, 02:26 PM
โพสต์ทั้งหมด: #54
อายุห่างกัน 2 ปีค่ะ บางครั้งเราไม่อยากฮาด้วยอะดิ

เมื่อวานแม่เขาโทรมาบอกให้ไปรับแม่ไปธุระหน่อย

แกตอบไปว่าโตแล้วให้ไปเอง ดู๊

.
08-09-2010, 06:37 PM
โพสต์ทั้งหมด: #55
(08-09-2010 02:55 PM)หวัดดีจ้ะ..ฉิงฉิง เขียน:  อิอิ เค้าเป็นกับทุกคนมังคะ ท่าทางคุณหนูไม่หยอกนะ แฟนคุณติ๋มเนี่ย
น่าจะปรืกษา ADMIN เปิดอีกห้องนะครับ ห้อง นินทาสโมสร Big GrinBig GrinBig GrinBig GrinBig Grin
08-10-2010, 10:48 AM
โพสต์ทั้งหมด: #56
(08-09-2010 02:55 PM)หวัดดีจ้ะ..ฉิงฉิง เขียน:  อิอิ เค้าเป็นกับทุกคนมังคะ ท่าทางคุณหนูไม่หยอกนะ แฟนคุณติ๋มเนี่ย

นินทาสามีช่างมีความสุขซะนี่กระไร Tongue

เค้าเป็นลูกชายคนเล็กค่ะ มีพี่สาวสองคน

แม่กลัวจะเป็นแต๋ว ที่ไหนได้เกือบจะเป็นโจรไปแล้ว

จนป่านนี้แกยังไม่ตอบคำถามอิชั้นเลยว่า งานเลี้ยงรุ่นกรุงเทพคริสเตียนทำไมมีหญิง

แกเถียงว่ารุ่นของแกพิเศษกว่ารุ่นอื่น คือรับนักเรียนหญิงครั้งแรกเป็นการทดลอง สีข้างถลอกปอกเปิกก็ยังดันถูไถไปได้

.
08-10-2010, 12:57 PM
โพสต์ทั้งหมด: #57
งั้นให้เป็นความลับต่อไปค่ะ Big GrinBig Grin

.
08-10-2010, 03:33 PM (ข้อความนี้แก้ไขครั้งสุดท้ายเมื่อ: 08-10-2010 04:00 PM โดย alisco20.)
โพสต์ทั้งหมด: #58
(08-10-2010 10:48 AM)ติ๋มต้วมเตี้ยม เขียน:  

นินทาสามีช่างมีความสุขซะนี่กระไร Tongue

เค้าเป็นลูกชายคนเล็กค่ะ มีพี่สาวสองคน

แม่กลัวจะเป็นแต๋ว ที่ไหนได้เกือบจะเป็นโจรไปแล้ว

จนป่านนี้แกยังไม่ตอบคำถามอิชั้นเลยว่า งานเลี้ยงรุ่นกรุงเทพคริสเตียนทำไมมีหญิง

แกเถียงว่ารุ่นของแกพิเศษกว่ารุ่นอื่น คือรับนักเรียนหญิงครั้งแรกเป็นการทดลอง สีข้างถลอกปอกเปิกก็ยังดันถูไถไปได้
Big GrinBig GrinBig GrinBig GrinBig GrinBig GrinBig GrinBig GrinBig GrinBig GrinBig GrinBig GrinBig GrinBig GrinBig GrinBig GrinBig GrinBig GrinBig GrinBig Grin
ที่จริงอยู่โรงเรียนที่นักเรียนเป็นคู่รักคู้แค้นกับนักเรียนโรงเรียนเก่าผมด้วยสิ ผมเผาเสียเลยดีไหมเนี่ย แต่ขอบอกนะ ที่เล่ามานี่แค่นี้อย่าไปว่าแกเลยครับ เรื่องจิ๋วมากๆเลย
08-11-2010, 10:07 AM
โพสต์ทั้งหมด: #59
นินทาฮาเฮค่ะท่านอลิส อิชั้นเห็นเป็นเรื่องอำกันในหมู่เพื่อนฝูง
โรงเรียนนี้สามีบอกว่ามี 2 ประเภทคือเป็นแบบแก และเป็นแบบด๊อกเตอร์เซ้รี่ แกให้อิชั้นเลือกว่าต้องการแบบไหน

เผามาเลยค่ะอิชั้นจะได้ไปอำแกต่อ Big Grin ถ้าเป็นนักเรียนคู่รักคู่แค้นกันน่าจะมีเรื่องสนุก

.
08-11-2010, 05:43 PM
โพสต์ทั้งหมด: #60
แหม บังเอิญ นักเรียนของ 2 โรงเรัียนนี้่ไม่ค่อยจะเปิดศึกแย่งนักเรียนหญิงนะ แม้จะมีโรงเรียนหญิงอยู่ใกล้ๆ เช่นโรงเรียน อัสสัมชัญ คอนแวนต์ และโรงเรียนเซ็นต์โยเซฟ คอนแวนต์น่ะ ครับ สมัยโน้นมีแต่ยกพวกตีกันเพราะแข่งกีฬาแพ้ คนไม่แพ้ ลููกพี่ฝ่ายโรงเรียนผมก็ ชื่อ คุณ เชี่ยว ว่องปรีชา คนๆนี้่เป็นนักกล้าม หล่อ และนักเลงพอตัว ส่วนทางตริสเตียนจะมีลูกพี่ชื่อเต้อร์ อะไรนี่แหละ ยกพวกตีกันเป็นวรรคเป็นเวรเวลามีแข่งกีฬาที่สนามศุภฯ
แต่สังสัย รุ่นสามึคุณติ๋มอาจจะหลังรุ่นที่กล่าวมานะครับ ที่น่าแปลกคือ พวกคนที่สมัยเป็นนักเรียนเกๆนะ พอออกทำการทำงานส่วนมากจะได้ดีแฮะ
ที่สามีคุณบอกก็ถูก จะเอาแบบไหน แบบห้าวๆผู้ชายเต็มตัวก็ต้องแบบแก จะเอาแบบตุ๊ด ก็ต้องแบบอาจารย์เสรี สรุปแล้วมีทางเลือก 2 ทาง ว่างั้นเถอะ ผมละว่าแบบแรกดีกว่านะครับแกจะเกเรกุ็ก กิี๊กบ้างก็ไม่น่าเสียหายครับ ดีกว่าผู้หญิงบางคนโชคร้่าย เพราะชอบคนหล่อมากๆ แต่งไปแล้วถึงรู้ว่าสามีตัวเองนอกจากจะมีเราแล้วดันมีเมียเป็นผู้ชายอีกคนน่ะสิ กรรมเลย
ส่วนที่คุณชิ้งฉิ่งบอกให้เล่าสมัย กีฬาจตุรมิตร คือ มีรร. อัสสัมชัญ คริสเตียน เทพศิริีนทร์ และอำนวยศิลป์ น่ะผมไม่ค่อยรู้นะ เพราะเป็นรุ่นหลัง แต่คงมีเรื่องพิลึกพิลั่นพอๆกันครับ
จริงๆสมัยเรียนก็จะมีบ้างประภทเรื่องกุ๊กกิ๊กกับนักเรียนหญิง แต่ไม่ค่อยเท่าไรนะ ส่วนใหญ่จะมาเสียผู้เสียคนก็อีตอนมีเมียแล้วนี่แหละ อย่างนี้จะโทษบรรดาภรรเมียดีไหมว่าเลี้่ยงสามีไม่ดีครับHuhHuh
08-11-2010, 11:10 PM
โพสต์ทั้งหมด: #61
มาลงชื่อค่ะ เพิ่งจะเข้ามาอ่านพอดีเป็นคนความรู้สึกช้าค่ะ
08-12-2010, 11:47 AM
โพสต์ทั้งหมด: #62
(08-11-2010 11:10 PM)หัดใหม่หัวใจแดง เขียน:  มาลงชื่อค่ะ เพิ่งจะเข้ามาอ่านพอดีเป็นคนความรู้สึกช้าค่ะ
ยินดีค้อนรับเข้าสู่นินทาสโมสรครับBig GrinBig GrinBig Grin
08-12-2010, 02:10 PM
โพสต์ทั้งหมด: #63
โฮ้ย เลี้ยงดีค่ะ แกเรียกอิชั้นว่า ผู้มีอุปการะคุณ

แกบอกเพื่อนว่า ใช้เงินเมียเหงือกฟันแข็งแรง

แต่พอเราเลี้ยงดีเกินไป ปีกกล้าขาแข็ง หนอยคิดว่าตัวเองเก่งพอที่จะมีเมียได้อีกคนแน่ะ และไม่ปรึกษาเราก่อนด้วย

.
08-13-2010, 09:19 AM
โพสต์ทั้งหมด: #64
โธ่ คุณติ๋ม ไปว่าคุณผู้ชายไม่ปรึกษามันไม่ถูกครับ ผู้หญิงหรือภรรยา 100 คนจะมีสักกี่คนที่บอกสามีว่า ไปเถอะพ่อมหาจำเริญ จะไปมีอีกสักสิบคนก็ไม่ว่ากัน ผมเห็นมีแต่ว่าเสียทองเท่าหัวไม่ยอมเสียสามีให้ใครทั้งนั้น อย่างนี้ขืนขออนุญาตมีหวัังโดนถึบละไม่ว่าTongueTongueTongue
08-14-2010, 12:33 AM
โพสต์ทั้งหมด: #65
ขอเป็นผู้ฟังต่อไปนะคะไม่ค่อยจะมีเรื่องของสามีให้นินทา(เด็กในโอวาท)ล้อเล้นค่ะ แต่ถ้าเรื่องลูกชายนี่เพียบๆค่ะ
08-14-2010, 12:00 PM
โพสต์ทั้งหมด: #66
(08-14-2010 12:33 AM)หัดใหม่หัวใจแดง เขียน:  ขอเป็นผู้ฟังต่อไปนะคะไม่ค่อยจะมีเรื่องของสามีให้นินทา(เด็กในโอวาท)ล้อเล้นค่ะ แต่ถ้าเรื่องลูกชายนี่เพียบๆค่ะ

อยากฟังค่ะ เล่ามา เล่ามา คนไม่มีลูกอยากจะรู้ว่าเวลาที่ต้องอยู่กับลูกปั่นป่วนหรือไม่

.
08-14-2010, 09:07 PM
โพสต์ทั้งหมด: #67
ดิฉันมีลูกชาย2คนค่ะเป็นฝาแฝด(แม่หรือพ่อเก่งก็ไม่รู้) ตอนนี้เป็นหนุ่มแล้วค่ะแฝดคนพี่เรียนจบแล้วตอนนี้รับราชการอยู่สัตหีบค่ะ ส่วนคนน้องเรียนอยู่ปี4แต่เจ้าตัวเค้าบอกว่าอยากเรียนซัก8ปีความรู้มันจะได้แน่นๆ ที่ดิฉันเซ็งลูกมากๆก็คือเวลาจะซื้ออะไรก็ต้องเบิ้ลไม่อย่างนั้นก็จะว่าแม่ชอบสองมาตรฐานปากดีมั้ยคะ ไม่ทราบว่าเคยฟังเพลงลูกเทวดามั้ยคะตามนั้นเลยค่ะ ดิฉันบอกลูกว่าสอนแม่เล่นคอมมั่งซิเค้าก็บอกว่าไม่สอนหรอกเดี๋ยวแม่แชทหากิ๊กแล้วเค้าก็สอนให้เล่นแต่เกมส์abc,จับคู่(เกมส์เด็กๆ)อะไรประมาณนี้น่ะค่ะ แต่ตอนที่ไปราชประสงค์เค้าก็ไปเป็นเพื่อนนะคะเค้าบอกว่าจะช่วยได้อุ้มยายวิ่ง(มันไม่ห่วงแม่แต่ห่วงยาย)ตอนที่เค้าทั้งสองคนยังเล็กๆเวลาดูทีวีพ่อเค้าบอกว่าอย่าไปดูใกล้ๆเดี๋ยวสายตาจะเสียแล้วจะต้องใส่แว่นเหมือนพ่อเค้าถามกลับมาทันควันเลยค่ะว่าย่าไม่เคยสอนพ่อใช่ไหมสามีดิฉันก็เลยได้แต่หัวเราะ
08-16-2010, 09:08 AM
โพสต์ทั้งหมด: #68
ดีจังค่ะมีลูกแฝด เพื่อนอิชั้นมีลูกแฝดเหมือนกันมันบอกว่าช่วยร่นเวลาให้เยอะเลย

แต่ลูกเพื่อนซนระเบิด แม่มันบอกว่าถ้าทะเลาะกันอีกแม่จะกระโดดหน้าต่างตาย

เจ้าแฝดมหาภัยหยุดทะเลาะกันแล้วหันมาบอกว่า แม่โดดเลย โดดเลยจะดู Huh

แต่อิชั้นเข้าใจว่าคู่แฝดของคุณน่าจะถ้อยทีถ้อยอาศัยช่วยกันต้อนแม่แน่ ๆ เลย

.
08-16-2010, 09:05 PM
โพสต์ทั้งหมด: #69
ลูกชายดิฉันเรียบร้อยมากกกก ถึงขนาดที่เพื่อนๆของดิฉันและสามีมักจะชอบถามว่า "แกสองคนไป...กันบนต้นไม้รึง้ยลูกถึงซนอย่างก๊ะลิง" แล้วตอนเด็กๆนี่จะเป็นอะไรที่ปวดหัวมากเพราะเค้ามักจะทำอะไรพร้อมๆกันเช่นหิวพร้อมกัน,ขับถ่ายพร้อมกัน,ป่วยพร้อมกันแต่คนเลี้ยงมีคนเดียวคือดิฉันแต่ก็สนุกนะคะเพราะทั้งคู่เป็นเด็กเลี้ยงง่ายมากไม่งอแงไม่นอนเปล(คนเล็กเค้าบอกว่าจริงๆแล้วเค้าว่าจะคลานไปชงนมกินเองด้วยซํ้า)เดี๋ยวมาเล่าต่อค่ะถ้าอยากฟังอีก
08-17-2010, 12:01 AM
โพสต์ทั้งหมด: #70
ตกลง คุณๆผู้หญิงต้องมีผู้บังเกิดเกล้าเพิ่มขึ้นอีก 2 คนนะ คือ ลูกบังเกิดเกล้า แล้วก็....สามีบังเกิดเกล้าครับ ตำราว่าดีนักแลBig GrinBig GrinBig Grin
08-17-2010, 09:18 AM
โพสต์ทั้งหมด: #71
ของอิชั้นน่าจะทูอินวันค่ะ ปวดหัวพอกันคือแกชอบยั่วโทสะ

ตื่นนอนบอกให้พับผ้าห่ม ถามอยู่นั่นแหละ พับเป็นรูปกระต่ายดีไม๊ หรือรูปงู

สติดี ๆ อยู่ก็ต้องแตกกระเจิงค่ะ

.
08-18-2010, 10:45 AM
โพสต์ทั้งหมด: #72
อยากขอถามคุณๆผู้หญิงนะครับว่า สามีของคุณเป็นประเภทพึ่งเงินเมียหรือเปล่า เขามีสถิติน่าสนใจมาเสนอนะครับ ลองอ่านดูจาก มติชนออนไลน์ วันที่ 18 สิงหาคม 2553 ดังนี้

อึ้ง ผู้ชายที่พึ่งเงินเมีย มีโอกาสนอกใจสูงกว่าผู้ชายหาเงินเก่งกว่าภรรยา 5 เท่า

สำนักข่าวต่างประเทศรายงานเมื่อว่า ผลสำรวจกระทำโดยนักสังคมวิทยาของอเมริกา กระทำต่อกลุ่มสามีภรรยาหรือหญิงชายที่ใช้ชีวิตอยู่ร่วมกัน อายุ 18-29 ปี พบว่า ผู้ชายที่ต้องพึ่งพาเงินของภรรยาซึ่งมีรายได้สูงกว่า มีโอกาสที่จะนอกใจภรรยาตัวเอง สูงกว่าผู้ชายที่มีรายได้สูงกว่าภรรยา 5 เท่า โดยสาเหตุนั้นสันนิษฐานว่า มาจากปมด้อยลึก ๆ ของผู้ชาย ที่ต้องการแก้เผ็ดภรรยาที่หาเงินได้เก่งกว่า ด้วยการนอกใจเธอ โดยการหาเงินได้น้อยกว่าภรรยาถือว่าเป็นการคุกคามต่อตัวตนความเป็นเพศชายที่เชื่อกันมาแต่นมนานว่า ผู้ชายต้องเก่งกว่าผู้หญิง

อย่างไรก็ตาม ผลสำรวจนี้ไม่ได้หมายถึงว่า ผู้ชายที่มีรายได้สูงกว่าภรรยาจะเป็นสามีที่ซื่อสัตย์ โดยผลสำรวจยังพบว่า ผู้ชายประเภทดังกล่าวก็มีแนวโน้มที่จะนอกใจภรรยา เนื่องจากพวกเขามักจะมีโอกาสในการหาข้ออ้างต่าง ๆ ในการโกหกภรรยา เช่น ต้องทำงานล่วงเวลา,ต้องเดินทาง,ต้องหาเงินให้ได้มากขึ้น

ขณะเดียวกัน ผลสำรวจพบว่า ผู้หญิงที่ต้องพึ่งเงินสามีอย่างเดียว ก็มีพฤติกรรมที่จะนอกใจสามีน้อยกว่าผู้หญิงที่มีรายได้ช่วยค่าใช้จ่ายในบ้าน ราว 75 %
08-18-2010, 06:04 PM
โพสต์ทั้งหมด: #73
แล้วถ้าแบบนํ้าพึ่งเรือเสือพึ่งป่าเนี่ยกี่เปอร์เซ็นคะ อยากรู้จริงๆๆ
08-19-2010, 10:17 AM
โพสต์ทั้งหมด: #74
ก็ตอบยากนะ อิชั้นว่าน่าจะเป็นที่นิสัยถาวรของแต่ละคนมากกว่า

อย่างอิชั้นนิยมระบบผัวเดียวเมียเดียว แต่พ่อเจ้าประคุณที่บ้านท่านก็ไม่นิยมด้วย

พูดไปก็อายที่จนป่านนี้อิชั้นไม่รู้เลยว่าสามีมีเงินเดือนเท่าไร

แต่แกมักจะบอกอิชั้นว่าเอาเงินใส่กระเป๋าให้ด้วยนะ ซึ่งดูทีไรก็ว่างเปล่าตลอด

อิชั้นเคยนั่งรถของแก แล้วเอื้อมมือไปเปิดเก๊ะ พบเงินปึกใหญ่ ถามว่าเงินของใคร

แต่แกไม่ตอบ อิชั้นเลยบอกว่าไม่มีเจ้าของยึดเลยละกัน อิอิ เสร็จเรา

.
08-19-2010, 11:57 AM
โพสต์ทั้งหมด: #75
นั่งรถอิชั้นไม่มีอะไรค่ะคุณฉิง ฉิง แต่ในรถซะมีอาจจะมีอะไรซุกซ่อนอยู่

มีเรื่องตลกคือกิ๊กของซะมีแอบทิ้งไดอารี่ที่เขียนรำพันรักถึงซะมีเราไว้

อิชั้นวางแผนแทบตายกว่าจะแตกกระเจิงกันไป แต่เรื่องนี้นานมาแระ Big Grin

.
08-20-2010, 10:46 AM
โพสต์ทั้งหมด: #76
(08-19-2010 11:57 AM)ติ๋มต้วมเตี้ยม เขียน:  นั่งรถอิชั้นไม่มีอะไรค่ะคุณฉิง ฉิง แต่ในรถซะมีอาจจะมีอะไรซุกซ่อนอยู่

มีเรื่องตลกคือกิ๊กของซะมีแอบทิ้งไดอารี่ที่เขียนรำพันรักถึงซะมีเราไว้

อิชั้นวางแผนแทบตายกว่าจะแตกกระเจิงกันไป แต่เรื่องนี้นานมาแระ Big Grin
แหม จะโทษฝ่ายชายอย่างเดียวก็ไม่ถูกนะครับ คุณติ๋ม เวลามีใครมาแสดงความสนใจแกๆก็นึกฉงฉานน่ะครับ เรื่องเงินนนั่นน่ะ ทำไมไม่คิดบ้้างว่า ผู้่หญิงเขาเอาทิ้งไว้ให้แกใช้น่ะุ[/size]
08-20-2010, 03:40 PM
โพสต์ทั้งหมด: #77
รู้สึกว่า ช่วงหลังๆ มานี่ จะมีแต่คุณผู้หญิงมาแบ่งปันประสบการณ์กันนะครับ

555 Tongue

.
ผมชอบบรรยากาศของบ้านช่วงนี้มาก เพราะเราคุยกันมากขึ้น อภิปรายกันกว้างขวาง แต่อย่าลืม...ให้เกียรติกันด้วยนะครับ...ขอบคุณครับ
.
[ภาพ: banrad.jpg]
08-20-2010, 06:19 PM
โพสต์ทั้งหมด: #78
(08-20-2010 03:40 PM)แถวดินแดง เขียน:  รู้สึกว่า ช่วงหลังๆ มานี่ จะมีแต่คุณผู้หญิงมาแบ่งปันประสบการณ์กันนะครับ

555 Tongue
แหม ก็แอบนินทาคุณผู้หญิงมาเยอะนะ ลองลองฟังมุมมองของคุณเธอบ้างครับ สงสัยพอแลกเปลี่ยนกันมากๆ พวกเราโดนกระชับพื้นที่ออกนอกบ้านมากขึ้นแน่ๆBig GrinBig GrinBig Grin
08-22-2010, 02:50 PM
โพสต์ทั้งหมด: #79
อ่านมาถึงตรงนี้แล้วค่ะBig GrinBig Grin

ความในใจที่มีต่อบ้านนี้ อยากให้มีวันที่เติบโตใหญ่ ให้บ้านราชแผ่ขยายไปกว้างไกล แหล่งรวมไว้ซึ่งข้อมูลเพิ่มพูนงาม
แลกเปลี่ยนความคิดชาวประชา ให้ได้มาซึ่งความรู้น่าเกรงขาม ครบถ้วนทั่วไม่หมองมัวทุกโมงยาม ก่อกำเนิดเกิดตามเช่นความจริง
08-26-2010, 04:37 PM
โพสต์ทั้งหมด: #80
สำหรับผู้มาใหม่ ลองอ่านสาวเอยจะบอกให้้ ทำไมสามีเบิ่อ ดีไหมครับ รับรองผู้ชายหาเรื่องเบื่อเมียได้ 108 เลยละครับ
08-27-2010, 09:19 AM
โพสต์ทั้งหมด: #81
ท่านอลิสคะ พอหมดโปรก็เบื่อแล้วค่ะ มีเหตุผลร้อยแปด

ต่อให้เมียดีขนาดไหนก็เหอะ เพราะมักจะเห็นหญิงอื่นสวยกว่าเมียเสมอ Big GrinTongueBig Grin

.
08-29-2010, 09:14 AM
โพสต์ทั้งหมด: #82
(08-27-2010 09:19 AM)ติ๋มต้วมเตี้ยม เขียน:  ท่านอลิสคะ พอหมดโปรก็เบื่อแล้วค่ะ มีเหตุผลร้อยแปด

ต่อให้เมียดีขนาดไหนก็เหอะ เพราะมักจะเห็นหญิงอื่นสวยกว่าเมียเสมอ Big GrinTongueBig Grin

ขอปฏิเสธแทนคุณผู้ชายเลยครับ ไม่ใช่เห็นผูหญิงคนอื่นดีกว่าเมียหรอก รู้สึกจะเป็นเรื่องธรรมชาติที่ผู้ชายทั่วๆไปจะเป็นโรคผิดกลิ่นน่ะครับ ผมว่าม้ันน่าจะเป็นฮอร์โมน หรือยีนอะไรสักอย่างนั่นแหละครับ
เอาอย่างนี้ครับ จะรักจะชอบใครไม่ว่า เอามาแสดงบทรักให้เราดูดีไหม ถ้าเขากล้าก็ดีเราก็ตื่นเต้นด้วย เรียกว่าเราสามารถควบคุมให้แกอยู่ในสายตาได้ตลอดไงครับBig GrinBig GrinBig Grin
08-29-2010, 08:10 PM
โพสต์ทั้งหมด: #83

.docx  ภาพสาวอ้วน.docx (ขนาด: 55.6 KB / ดาวน์โหลด: 162) ลองดูละกัน เสน่ห์สาวอวบครับดีกว่าสาวผอมนะครับTongueTongueTongue
08-30-2010, 12:03 AM
โพสต์ทั้งหมด: #84
(08-29-2010 08:10 PM)alisco20 เขียน:  ลองดูละกัน เสน่ห์สาวอวบครับดีกว่าสาวผอมนะครับTongueTongueTongue
ฟันธง .......CoolCoolจริงค่ะรีบมาสนับสนุน(แค่100โลเอง)
08-30-2010, 08:46 AM
โพสต์ทั้งหมด: #85
(08-29-2010 09:14 AM)alisco20 เขียน:  
(08-27-2010 09:19 AM)ติ๋มต้วมเตี้ยม เขียน:  ท่านอลิสคะ พอหมดโปรก็เบื่อแล้วค่ะ มีเหตุผลร้อยแปด

ขอปฏิเสธแทนคุณผู้ชายเลยครับ ไม่ใช่เห็นผูหญิงคนอื่นดีกว่าเมียหรอก รู้สึกจะเป็นเรื่องธรรมชาติที่ผู้ชายทั่วๆไปจะเป็นโรคผิดกลิ่นน่ะครับ ผมว่าม้ันน่าจะเป็นฮอร์โมน หรือยีนอะไรสักอย่างนั่นแหละครับ
เอาอย่างนี้ครับ จะรักจะชอบใครไม่ว่า เอามาแสดงบทรักให้เราดูดีไหม ถ้าเขากล้าก็ดีเราก็ตื่นเต้นด้วย เรียกว่าเราสามารถควบคุมให้แกอยู่ในสายตาได้ตลอดไงครับBig GrinBig GrinBig Grin

คงต้องขอบายค่ะ เชิญท่านชายทั้งหลายตามสบาย ยังไงก็ไม่อยากดู ConfusedConfused

.
08-30-2010, 08:15 PM
โพสต์ทั้งหมด: #86
(08-30-2010 08:46 AM)ติ๋มต้วมเตี้ยม เขียน:  
(08-29-2010 09:14 AM)alisco20 เขียน:  

คงต้องขอบายค่ะ เชิญท่านชายทั้งหลายตามสบาย ยังไงก็ไม่อยากดู ConfusedConfused
ด้วยความสัตย์จริงครับ ที่เสนอนี่ไม่ได้พูดเล่นๆนะครับ เอางี้ก็ได้ครับคือว่า คุณผู้ชายอยากไปเที่ยว เราก็ไปด้วยโดยสัญญาว่าจะไม่กวนใจละ ถ้าคุณไม่อยากดูํก็ไปนั้่งอ่านหนังสือรอก็ได้ครับ คือให้คุณผู้ชายอยู่ในสายตาจริงๆ อยากเที่ยวสนับสนุนไปเลยครับ แต่มีข้อแม้นะ ไปเราต้องไปด้วย
ลองใช้ไม้นี้เผลอๆคุณผู้ชายจะเลิกเทึี่่ยวไปเลยละครับ ขออย่างเดียวอย่าให้คุณผู้ชายมาอ่านที่ผมแนะนำนะครับ ผมกลัวถูกตามล่าข้อหาเป็นบ่างช่างยุน่ะครับSadSadSad
09-04-2010, 09:34 AM (ข้อความนี้แก้ไขครั้งสุดท้ายเมื่อ: 09-04-2010 09:39 AM โดย alisco20.)
โพสต์ทั้งหมด: #87
คือพูดตรงๆนะครับ จากประสบการณ์พอมีของผมนะ ยังสังสัยไม่หายจนเดี๊่ยวนี้ว่า ทำไม๊ ผู้หญิงอ้วนมักจะมีอารมณ์ขันฟุ่มเฟือยขนาดจะเข้าด้ายเข้าเข็มนะ ก็ยังคิดแต่เรื่องขำๆ สำหรับผู้ชายนะครับ พอฝ่ายตรงข้ามไม่มีอารมณ์ร่วมมักจะมีอารมณ์น้อยลง หรือหมดไปเลยนะ
ผมเคยนะ (เปิดเผยอีกแระ) ขนาดเด็กๆขบเผาะ เพื่อนบอกว่าชั้นหนึ่งนะเนี่ย ไอ้เราสิไม่ได้มีอารมณ์เลย เพราะแกเล่นอ่านหนังสือการ์ตูนหัวเราะร่วน ไม่รู้แกขำเรือ่งการ์ตูน หรือเรื่องเราก้มหน้าก้มตาทำงานหายใจฟืดฟาดๆก็ไม่รุ้
ดังนั้นกรณีของคุณชิงฉิ่ง อาจจะเป็นเพราะมีความเป็นเพื่อนมากกว่า เป็นไปได้ไหมครับ คือเอะอะอะไรก็จะเฮลูกเดียวฮ่ะBig GrinBig GrinBig Grin
09-08-2010, 12:17 PM
โพสต์ทั้งหมด: #88
มีข่าวร้ายมาบอกครับ จาก มติชนออนไลน์ 8 กันยายน 2553

หนุ่มหึงโหดแทงแฟนสาวตายเหตุมีเซ็กส์ แต่ครางเรียกชื่อ"ชายคนอื่น"

สำนักข่าวต่างประเทศรายงานเมื่อวันที่ 8 ก.ย.ว่า เกิดเหตุสลด นายแกรี่ ฮิกก์ หนุ่มอังกฤษวัย 44 ปี ได้ก่อเหตุแทงน.ส.โจน คิทเช่น แฟนสาว หญิงลูกสอง เสียชีวิต เนื่องจากแค้นที่เธอเรียกชื่อผู้ชายคนอื่น ขณะที่ทั้งสองกำลังมีเพศสัมพันธ์กัน โดยร่างของเธอถูกพบที่บ้านพัก ภายหลังเธอไม่ได้ไปทำงาน และลูกสาวไม่สามารถติดต่อเธอได้ ก่อนที่เจ้าของห้องพักจะพบร่างเธอในสภาพเสียชีวิตถูกแทงตาย

รายงานกล่าวว่า ภายหลังตำรวจได้จับกุมนายแกรี่ ในคดีฆาตกรรมผู้อื่น โดยเจ้าตัวเปิดเผยระหว่างขึ้นศาลว่า ระหว่างมีเพศสัมพันธ์ แฟนของเขาได้เรียกชื่อผู้ชายชื่อ"คริส"ขึ้นมา ทำให้เขางง และถามว่า ชื่อดังกล่าวคือใคร ซึ่งน.ส.โจนบอกว่า เป็นแค่แฟนลูกสาว แต่เขาไม่เชื่อ เพราะจู่ๆเธอจะครางเรียกชื่อลูกสาวขึ้นมาทำไม ทำให้เขาบรรลุแก่โทสะ เดินเข้าไปยังห้องครัว และขึ้นไปยังห้องนอน และใช้มีดแทงร่างน.ส.โจน 2 ครั้งจนเสียชีวิต ทั้งนี้ ศาลได้ตัดสินโทษจำคุกนายแกรี่ เป็นเวลาอย่างน้อย 15 ปี
09-15-2010, 10:12 AM
โพสต์ทั้งหมด: #89
08-16-2010, 01:23 PM เขียนทั้งหมด: #88
หวัดดีจ้ะ..ฉิงฉิง
นางมารบูรพา

เขียนทั้งหมด: 1,930
ให้กิ๊ฟไปแล้ว: 2500
ได้รับกิ๊ฟแล้ว: 2828 ใน 942 โพส
ลงทะเบียน: Jun 2010
ความนิยม: 27
อยากได้สองคนพร้อมๆ กันเลยเหมือนกันค่ะ (ลูกนะคะ ไม่ใช่สามี อิอิ)
-----------------------------------
ง่ะ...ด้วยความเคารพครับท่าน ฉิงฉิง หมอยี้อยากแนะนำว่า ช่วงหลังๆ
ก็กรุณา เน้นที่คุณภาพ อย่างไปเน้นที่ความบันเทิงมากนัก ก็จะสมใจนะ
ครับท่าน ฮิฮิ!!!
09-15-2010, 05:42 PM
โพสต์ทั้งหมด: #90
อ่านมาตั้งนาน ไม่เห็นมีบอกว่า ทำยังไงให้ สามีหลง

ไปดีกว่า
09-15-2010, 11:40 PM
โพสต์ทั้งหมด: #91
(09-15-2010 05:42 PM)HVOF เขียน:  อ่านมาตั้งนาน ไม่เห็นมีบอกว่า ทำยังไงให้ สามีหลง

ไปดีกว่า
ครับ ขอบคุณ กรุณาทักท้วง ที่จริงเขียนมาตั้่งนาน ก็มีการแลกเปลี่ยนความคิดเห็นกันบ้าง คือส่วนมากจะเข้ามาอ่านเสียมากกว่า ผหมก็เลยไม่ค่อยรู้ว่าท่านใดสนใจหรือไม่น่ะครับ ขออภัยจริงๆ
09-16-2010, 10:58 PM
โพสต์ทั้งหมด: #92
พึ่งจะกลับจากเวียงจันทน์ คิดว่าพอมรอะไรๆเกี่ยวกับสาวลาวมาคุยให้ฟังครับ แต่ขอพักหายเหนื่อยก่อน สาวใดไม่เห็นด้วยกรุณาใช้สิทธิ์ทักท้วงได้นะครับSmile
09-17-2010, 08:23 PM
โพสต์ทั้งหมด: #93
เชื่อไหมครับ ไปๆมาๆประเทศสปป.ลาวมาประมาณ 5 ปี ก็ได้คบสาวลาวมาหลายคน คือประเภทคบทีละคนนะ แต่ก่อนอื่นต้องขออภัยทั้งสาวลาวและสาวไทยไว้ ณ ที่นี้ด้วยถ้าหากจะได้กล่าวแสดงความคิดเห็นไท่ตรงกับความคิดของท่าน
จำได้ว่าแต่ก่อนๆเห็นมาตั้งแต่สมัยญี่ปุ่นแพ้สงครามมาโน่นนมีฝรั่งผู้ชายหลายรายมามีเมัียญี่ปุ่น เหตุผลสรุปสั้นๆเขาว่าเพราะผุ้หญิงญี่ปุ่นมีควาทมนอบน้อมสามี หรือให้เกียรจิผุ้ชายมากกว่าผู้หญิงฝรั่ง ต่อมาเมื่อเกาหลีแพ้สงครามก็มีผู้ชายหลายชาติไปเกาหลีและมีเมียเกาหลี เหตุผลก็เดิมๆนั่นแหละ คือผู้หญิงกกาหลีน่ารัก และอ่อนโยนถุ่อมตัว ว่ายัังงั้น
ทีนี้ผมไปเองเจอเอง มีผู้ชายไทยหลายคนก็บอกว่าสาวลาวน่าฮัก สุภาพถ่อมตนไม่ค่อยมีปากมีเสียงกับผู้ชาย หรือสามี ผมเองก็ได้พบเห็นมาอย่างนั้น
ปรกติจะว่าไปสาวลาวดูๆจะัอ่อนหวานกว่าสาวไทย เธอจะไม่ห่วงมากเรื่องนอกบ้านของสามีหรือฝ่ายชาย เพราะเธอเข้าใจดีว่า การคบผู้ชายของสาวลาวส่วนมากจะเพื่อได้คู่สามีและมีคนรับผิดชอบเลี้ยงครอบครัว ไม่ทราบว่าเราควรจะตำหนิสาวลาวโดยทั่วๆไปไหมที่เธอมีความคิดแบบนี้ คือแบบมีสามีก็อยากให้มีคนเลี้ยง การที่คนเลี้ยงจะใช้สิทธิเสรีภาพนอกบ้านมากกว่าตยพวกเธอส่วนใหญ่จะยินยอมไม่ค่อยมีปัญหา สำหรับชายคนไทยในสายตาสาวลาวดูจะมีภาษีดีกว่าหนุ่มลาวด้วยกันเพราะชายไทยส่วนมากจะมีรายได้ดีกว่า ดังนั้นเธอก็หวังว่าผู้ชายไทยน่าจะเลี้ยงดูเธอได้ดีกว่า (ผมวิเคราะห์ผิดหรือเปล่าไม่ทราบ)
ดังนั้นผมขอสรุปง่ายๆว่า ปัจจัยสำคัญที่ทำให้ผุ้หญิงญี่ปุ่น เกาหลี และสาวลาวดูจะอ่อนนอ้มอ่อนหวานกว่าสาวฝรั่งและสาวไทยน่าจะมีสาเหตุมาจากรายได้ที่แตกต่างประการหนึ่ง ส่วนอีกประการหนึ่งนอกจากในภาวะที่ฝ่ายหญิงในประเทศที่กล่าวมามีรายได้น้อยกว่ามากแล้ว เธอจะไม่มานั้งคำนึงถึงสิทธิเสรีภาพ และศักดิ์ศรีความเป็นมนุษย์มากนัก ทั้งหมดนี้เลยทำให้พวกเธอมีความอ่อนน้อมต่อคู่รักหรือสามีมากกว่า ก็เท่านั้นเอง เห็นไหมในปัจจุบัน ผู้หญิงญี่ปุ่่นเป็นอย่างไร ผู้หญิงเ้กาหลีเป็นอย่างไร พวกเธอมีรายได้พอๆกับพวกผู้ชายในชาติ พวกผู้ชายบางส่วนในประเทศของเขามีปัญหาอย่างมากที่จะแต่งงานกับผุ้หญิงในชาติของตนเอง
ดังนั้น ในที่สุดก็มีผู้ชายในประเทศเหล่านี้ทั้งในยุโรป อเมริกา ญี่ปุ่น เกาหลีรวมทั้งชายไทยบางคนนิยมไปมีแฟนหรือภรรยาใน ประเทศลาว หรือแม้แต่ใน พม่า เขมรก็เถอะ
ยอมรับละครับว่าความน่ารักของสาวลาวมีส่วนเป็นเสน่ห์ แต่ปัญหาลึกๆของผู้ชายบางคนก็เพราะค่าใช้จ่ายในการจีบสาวลาว และการเลี้ยงดูที่น่าจะน้อยกว่านั่นเอง จะว่าไปค่าครองชีพของเธอในประเทศน้อยกว่าในประเทศของผุ้ชายต่างชาติมาก
สรุป สรุป สรุป ก็คือ สาวลาวน่าฮัก เธอโง่กว่าสาวในประเทศอื่นๆไหม ตอบแบบฟันธง พวกเธอ ไม่โง่ แต่ฉลาดกว่าที่คิดเสียอีก เธอรู้ดีว่าเมื่อไรที่เธอควรยอมเป็นเบี้ยล่าง เมื่อไรที่ควรเรียกร้องแบบไม่ต้องร้องขอ โปรดติดตามตอนต่อไปครับ จะแฉแบบหมดเปลือกตามที่ คุณติ๋มสั่งไว้น่ะครับBig GrinBig GrinBig Grin
09-18-2010, 10:59 AM
โพสต์ทั้งหมด: #94
ด้วยความสัตย์จริงที่บอกว่าไปๆมาๆประเทศสปป.ลาวมา 5 ปี ได้คบสาวลาวมาหลายคนนั้น มิได้ต้องการโอ้อวดว่าเป็นตาซาโนวาหรือนักรักอะไรหรอก ตอนเริ่มแรกๆ มีเพื่อนหญิงล่าวทีไรมันมีเหตุให้ต้องเลิกรากันเรื่อย สาเหตุเพราะแรกๆก็มีพรรคพวกแนะนำแต่เด็กๆมาให้ รสนิยมไม่ตรงกันบ้าง หรือบางคนก็ไม่ชอบหนุ่มใหญ่อย่างเรา บางคนก็ประสบปัญหาเศรษฐกิจถดถอยเกินเหตุ บางคนก็เก่งแต่ทำอาหารการกิน บางคนก็ชอบทำการบ้านไม่เลือกเวร่ำเวลา
ไปๆมาๆเลยต้องยอมรับตรงๆว่า ตัวเรามันเลือกมากเกินไป บ่อยๆต้องถามตัวเองว่า เอ เราจะเลือกเพื่อนหญิง หรือจะเลือกคนมาเป็นคุณแม่กันแน่ ตอนหลังๆชักหมดอาลัยตายอยากเรื่องหาเพื่อนหญิงลาวคู่ใจ เพราะเหตุที่ผ่านมาในอดีตเคยเจอแต่สาวๆไทยระดับสวยๆเลยชีกติดนิสัยช่างเลือก ในที่สุดต้องบอกกับคัวเองว่า อันตัวเราใช่ว่าจะดีอะไรนักหนา ถ้าเปรียบเป็นขวานก้บิ่นไม่รู้จะบิ่นยังไง เอาละ (วะ) จีบไปเรื่อยๆแบบเจ้าอย่าหวัง
พอถึงปีที่ 5 ก็ได้เรื่องครับ เจอสาวเจ้าคนหนึ่งเป็นฝ่ายต้อนรับภัตตาคารมีชื่อ ไปทานอาหารหลายครั้ง เธอก็มาดูแลในฐานะลูกค้าประจำ เล็งเธออยู่หลายวัน ในที่สุดก็เริ่มขบวนการเฒ่าหัวงู ไอ้ครั้นนจะบอกว่่าสนใจเธอตรงๆก็ไม่แน่ใจ พอแขกในภัตตาคารเผลอๆแอบเรียกเธอมาใกล้ๆ ถามเธอว่า มีแฟนหรือยังหนู เธออายม้วนเพร่าะเจอคนค่อนข้างสูงวัยถามอะไรก็ไม่รู้ เธอบอกว่า ยังไม่มี เท่านั้นละแผนที่สองออกลายเลย ถ้างั้นหนูจำไว้ ตามเกณฑ์หนู่จะได้พบเนื้อคู่สูงอายุในไม่กี่วันนี้แหละ โห เธฮหน้าแดงรัีบยกมือไหว้ขอบใจหมอเฒ่าเจ้าเล่ห์ เรารึทำทีหน้าตายวางฟอร์มหน่อยๆ ก่อนจ่ายเงินค่าอาหารได้ขอเบอร์ทร.ของเธอไว้ ในใจก็สงสัยตัวเองว่าจะขอไปทำไม แต่ยอมรับละเธอสวยตามแบบเราชอบ ขาว สวย อวบ หน้าตาคมแบบสาวลาวเผ่าไทลื๊ออายุเกิน 20 ปี ไม่เด็กเกินไป
เอาเป็นว่ารวบรัดเล่าย่อๆแล้วกัน ในที่สุดผมก็สมอารมณ์หมาย คือได้เธอมาเป็นเพื่อนคู่ใจ ไม่ใช่แบบหนุ่มสาวละนะ แทบไม่ได้พูดจีบเป็นเรื่องเป็นราวนักแต่รักย่อมเข้าใจในรัก ( 555) สิ่งที่เธอบอกและถูกใจเรายิ่งนักคือ เธอบอกว่า ไม่ชอบคบหนุ่มๆ สาวๆไทยจำไว้ จะคบกะหนุ่มใหญ่สูงวัย คำพููดไหนไม่ถูกใจตาแก่มากไปกว่า บอกว่า ไม่ชอบคนหนุ่ม เพราะพวกคนแก่ทั้งหลายมักติดนิสัยในกมลสันดาน คือ ชอบอิจฉาคนหนุ่มนั่นแหละ
ตืนแรกที่คบกัน หลังจากที่ได้ฝากรักกันก็จบแบบแฮปปี้เอ็นดิ้ง แต่เพราะปากเจ้่ากรรมของเราดันไปถามเธอว่า มันเป้นไปได้ยังไงสาวลาวสวยๆมาชอบคนแก่ บอกตรงๆไม่อยากเชื่อ เท่านั้นหละเธอรีบแต่งตัวออกจากห้องพักในตืนนั้น โอ๊ย นึกอยากเขกหัวตัวเอง มีอะไรพูดตั้งเยอะดันไม่พูด
หลังจากรุ่งขึ้นตามไปขอโทษ และทำความเข้าใจว่า ที่พูดไปนั้น ไม่ได้ดูถูกเธอ เป็นคำพูดแบบยกย่องชมเชย เฮ้อ เธอค่อยเข้าใจบ้าง
ขอโทษครับ ผมเล่าเรื่องสั้นไม่ค่อยเป็น ถ้าไม่ถูกใจจะผ่านๆไปไม่อ่านก็ได้ครับ ตอนต่อไปจะกระเทาะเปลือกเอาแก่นๆมาเล่า ผมตงไม่บังอาจมาบอกสาวๆไทยว่า ผู้หญิงมีเสน่ห์ตรงไหน แต่จะบอกว่าในฐานะผู้ชายไทย ไปติดเสน่ห์สาวลาวได้ยังไง
09-19-2010, 10:05 AM
โพสต์ทั้งหมด: #95
ผู้หญิงลาวในทัศนะของผมนะ ส่วนใหญ่ของสาวลาวก็อาจเหมือนสาวๆในประเทศที่กำลังพัฒนาอื่นๆคือ พวกเธอจะหวังให้ฝ่ายชายเลี้ยงดูและดูแลเธอ พูดง่ายๆเธอจะมองหาผู้ชายที่ให้เธอพึ่งพิงได้ ช่วยเหลือเธอได้ ส่วนความรักก็จะมีความสำคัญรองลงไป ครั้นจะว่าเธอไม่สนใจเรื่องความรักคงไม่ได้ เพราะฐานะทางเศรษฐกิจของพวกเธอส่วนมากไม่ดีนัก ว่ากันตามจริงผู้หญิงในครอบครัวไทยทางเหนือและอิสานก็เป็นเหมือนกัน คนพวกนี้จะมีความรับผิดชอบต่อครอบครัวสูงกว่าคนในสังคมยุคใหม่ที่สอนให้คนเห็นแก่ตัว หรือเป็นสังคมแบบตัวใครตัวมัน
สำหรับเพื่อนต่างวัยสาวลาวของผมก็เหมือนๆกัน แต่เธออาจมีความสามารถทำงานเลี้ยงตังเองได้ดีกว่า เพราะลำพังเงินเดือนตกเดือนละ 2000 บาทไทย แต่ทิปที่ได้ของเธอตกเดือนละ6-7000 บาท ถือว่ามีรายได้มากกว่าปรกติ เงินรายได้ส่วนใหญ่าเธอบอกว่าส่่งไปให้ครอบครัว คือแม่และน้องๆของเธอในเมืองน้ำทาติดๆกับชายแดนจีนทางสิบสองปันนา พ่อของเธอมีเมียใหม่
ผมไม่แน่ใจว่าเธอคิดถูกไหม พอคบกับผมสักระยะ เธอตัดสินใจลาออกจากงานร้านอาหารที่มีรายได้ดีไปทำงานขายของหน้าร้านที่มีแต่เงินเดือนน้อยๆไม่มีทิป ถามเธอๆก็บอกว่า ถ้ายังทำงานร้านอาหารต้องเลิกงานดึก เวลาป๋าไปลาวไม่ค่อยมีเวลาอยู่กับป๋า (ผู้่ชายได้ฟังแค่นี้ก็ดีใจตายชักละครับ) สรุปก็คือเธอคบกับเรา แม้จะหารายได้มาก แต่ก็พอใจจะมีคนเลี้ยง ว่ายังงั้นเถอะ
ท่านเชื่อไหม ตั้งแต่คบกันมา เธอไม่เคยร้องขอเงินผมใช้ แต่เธอมีวิธีทำให้เราต้องจ่ายเงินให้้เธอทางอ้อม เช่นพูดคุยกับเราเธอจะพูดแบบเสีบงอ่อยๆ เวลาอยู่บนเตียงจะหงุดหงิดโดยแทบหาสวาเหตุไม่ได้ ต้องปลอบโลมไถ่ถามกันจนดึก ในที่สุดเธอจะบอกว่า มีปัญหาเรื่องเงินแต่ไม่อยากขอ เกรงใจ เท่านี้แหละคนค่อนข้า่งแก่อย่างเราตบขาฉาดใหญ่ โธ่ แค่นี้ทำไมไม่บอกป๋า เรื่องเล็กนะเนี่ย (แต่เรื่องอดไม่ได้มีเพศสัมพันธ์น่ะมันเรื่ิองใหญ่ละนะ) เอาๆๆๆ นอนๆพรุ่งนี้ป๋าจัดการให้ เท่านี้แหละ คืนนั้นก็ราบรื่นไปอีกคืนหนึ่ง เรื่องอย่างนี้ผู้ชายบางคนรวมทั้งผมเองมักจะขี้ลืมเรื่องจ่ายเงินๆทองๆ ถ้าผู้หญิงไม่ทวงถามก็มักจะทำเป็นลึมไป ท่านเชื่อไหม ถ้าเป้นผู้หญิงไทย หรือผุ้หญิงญี่ปุ่น เกาหลี หรือฝรั่ง ถ้าลองผู้ชายทำลืมเรื่องจ่ายเงินจ่ายทองตามหน้าที่ แม่เป็นได้ด่าเปิง จริงไหม
จนแล้วจนรอดก็ยังเล่าไม่ถึงตอนสำคัญอยู่ดี ขอโทษ บอกแล้วไงผมชอบยาวไม่ชอบสั้่นน่ะครับCoolCool
09-19-2010, 10:06 PM
โพสต์ทั้งหมด: #96
ขอสาธยายต่ิอเรื่องสาวลาว เพราะต่อๆไปอาจจะได้ินินทาสาวเวียตนาม หรือสาวซูดานก็ยังไม่รู้สิครับ ความจริงตั้งแต่มาตกหล่มรักสาวลาวแล้วเลยยอมกระชับพื้นที่ตัวเองซะยังงั้น
เสน่ห์แรกที่ผมเจอกับคัวเอง อาจจะเป็นเพราะเธอชอบเราก็เป็นได้ เลยรู้สึกว่า สาวลาวจะนุ่มนิ่มพูดจาน่าฟัง
เสน่ห์ที่สองที่เจอ คือ เธอมักจะฝากความหวังกับคนที่เธอชอบเธอรัก จะว่าพวกเธอเลยถูกหลอกง่ายก็พอจะได้ ดังนั้นเมื่อเธอตกลงใจจะฝากความหวัีงกับผู้ชาย เธอเลยยอมเสียเปรียบผู้ชายบ้างโดยเต็มใจ อย่างนี้จะถือเป็นเสน่ห์ของพวกเธอไหมเนี่ยเพราะในประเทศที่เจริญแล้ว (ทางวัตถุ)เขาว่าผู้ชายชอบแบบนี้เพราะผู้ชายเป็นสัตว์ชอบเอาเแรียบเพศเมีย
เสน่ห์ประการที่ สาม เพราะสภาพสิ่งแวดล้อมรวมทั้งภาวะเศรษฐกิจทำให้การจีบสาวลาวซึ่งอาจจะรวมทั้งสาวในประเทศเพื่อนบ้านไม่ค่อยมีปํญหาเรื่องเงินๆทองๆ สำหรับในเมืิองเราหนุ่มๆจะจีบสาวๆทีต้องคิดหนักพอสมควร
เสน่ห์อื่นๆข้อ5-6-7 ไม่รู้ว่าสมควรจะวืพากษ์วิเคราะห์ไหม อันตัวเราขาดศิลปะในการบรรยายเอามากๆ เผลอๆจะกลายเป็นพูดลามกเสียอีก โดนด่าเละแน่ เท่าที่ประคองตัวมาไม่ใ่ดนถอดถอนตะแนนนิยมที่มีน้อยนิดนี่ก็ถือว่าบุญแล้วเรา พูดๆไปบรรยายยังไงท่านก็คงนึกไม่ออกอยู่ดีว่าสาวลาวที่คนแก่อย่างผมไปติดอกติดใจจะสวยขนาดไหน ขออวดรูปซะเลย

ไฟล์แนบ ภาพ

09-20-2010, 09:38 AM
โพสต์ทั้งหมด: #97
ขอสารภาพอีกครั้ง (ครั้งที่เท่าไรจำไม่ได้) ผมเขียนผมเล่าประสบการณ์ของผมเป็นการเขีียนหรือเล่าจากเรื่องจริง ไม่ได้เติมเสริมแต่งเพื่อให้อ่านเอามัน หรือเพื่อเอาตะแนนนิยมโดยอวดอ้างว่าตัวเองดีหนักหนา อีกประการหนึ่งถ้าสังเกตุจะเห็นว่าผมไม่เคยกล่าวถึงเรื่องครอบครัวของตนเองในปัจจุบัน ผมจะละไว้เอาไปกล่าวในตอนท้ายๆสุดซึ่งก็ไม่รู้จะถึงตอนท้ายเมื่อไร ตอนนี้ก็ปล่อยให้ท่านที่มีครอบครัวที่ดี ปล่อยให้คนเคร่งศิลธรรมทั้งหลายด่าผมไปพลางๆก่อน
ทีนี้ลองย้อนไปดูภาพสาวลาวของผมดู จะเห็นได้ว่าผมมีรสนิยมในการเลือกคบสาวๆอย่างไร จะว่ามีรสนิยม ขาว สวย หมวยอึ๋ม ก็ไม่น่าจะผิด สาวลาวคนนี้มีหน้าตาคมแบบลูกครึ่งจีน ผิวขาว อวบอั๋นน่าหมั้่นเขี้ยวละครับ ความจริงตั้งใจจะคบแบบเผินๆแต่ไปๆมาๆดันติดหนึบซะนี่ ถ้าจะถามว่าเพราะสวยหรือมันก็ยิ่งกว่าความสวยครับ นิสัยมีส่วนสำคัญทำให้ผู้ชายรักมากน้อย การกระทำตัวเวลาอยู่กับผู้ใหญ่หรือคนแก่ เธอมีความจริงใจและกล้าแสดงออกในที่เปิดเผยแบบว่า ไม่แคร์สายตาใครจะมองว่าเธอคบคนค่อนข้างแก่อย่างผม จะเดินจะนั่งก็ให้ความใกล้ชิดยังกะหนุ่มสาววัยรุ่นก็ปานนั้น คืออี๋อ่อออเซาะแบบไม่เกรงใจใครจะมอง ว่างั้นเถอะ อย่างนี้จะเรียกว่าเสน่ห์ได้ไหมไม่รู้สิครับ แต่คนแก่อย่างผมชอบละนะ รออีกหน่อยครับ จะถึงตอนสำมะคัญแล้วBig GrinBig Grin
09-20-2010, 09:09 PM
โพสต์ทั้งหมด: #98
ไม่รุ้นะครับสำหรับผู้ชายคนอื่น สำหรับผมก้เคยมีคว่ามใฝ่ฝันอยากมีแฟนรูปร่างวอย่างโน้นอย่างนี้ เอาเข้าจริงได้คบได้ชอบกันก็เพราะคุณสมบัติอย่างอื่นประกอบด้้วย สำหรับหญิสาวไม่ว่าชาติไหน พอแตกเนื้อสาสวต่สงก้คงฝันหาเจ้าชายในฝันแบบในละครน้ำเน่าซึ่งในชีวิตจริงมันไม่มีหรอก
ที่กล่าวมานี้อยากจะชี้ให้เห็นว่า ในชีวิตจริงๆของผุ้หญิงแต่ละคนคงมีไม่กี่คนที่ได้ตบแต่งหรืออยู่กินกับผู้ชายคนแรกในชีวิต ผู้่ชายเองตอนหนุ่มๆก็หวังจะัเจอะเจอผู้หญิงสาวสดบริสุทธิผุดผ่องชนิดที่ไม่เคยมีแฟนมาก่อน เอาเข้าจริงๆถ้าคุณเธอไม่บอกแทบจะไม่รู้หรอกว่าเธอเคยมีแฟนมาแล้ว คำว่าแฟนสมัยนี้นะจะมีสักกี่เปอร์เซ็นต์ที่เป็นแฟนกันแต่ไม่มีอะไรกัน ว่ากันตามจริงมันไม่ใช่เรื่องชิงสุกก่อนห่ามแบบพ่อดารานักร้องนักแสดงที่กำลังเป็นข่าวหรอก มันเป็นเรื่องสภาพสังคมที่เปลี่ยนแปลงไปผู้คนต้องออกนอกบ้านมากขี้น ต้องคบค้าสมาคมคนมากขึ้น เมื่อมีแฟนก็จะต้องไปไหนมาไหนด้วยกัน ดังนั้นมันก็อาจกลายเป็นการได้เสียกันก่อนแต่งจริงไป แทบไม่มีใครมานั่งจับผิดหรอกว่าคู่ไหนได้กันก่อนแต่งหรือไม่
ที่พูดมายึดยาวนี้อยากจะบอกว่า พ่อหนุ่มทั้งหลายอย่าได้วิตกจริตไปเลยจะได้แต่งเมียที่บริสุทธินัก มันหมดสมัยแล้ว ตอนนี้มีหนุ่มใหญ่หนุ่มน้อยหลายๆรายเปลี่ยนใจไปแล้ว อันว่าผู้หญิงนั้นจะเปรียบไปก็เหมือนม้า ถ้าไม่เคยผ่านการถูกขี่มาบ้างมันคงต้องเสียเวลาฝึกกันสักพักละนะ ยิ่งถ้าเจอคนฝึกที่ไม่เอาไหนเหมือนหนุ่มบางคน ทั้งคนขี่ทั้งม้าพลอยจะเบื่อกันไปเลย ที่พูดนี้อยากจะบอกสาวๆว่า การที่คุณเคยมีแฟนมาก่อนไม่ใช่เรื่องเสียหายหรอก ผู้ชายหลายต่อหลายคนเวลานี้กลับจะชอบ หรืออยากจะมีแฟนที่เหมือนม้าที่เคยฝึกปรือมาแล้ว อีกอย่างผู้หญิงที่เคยมีแฟนจะได้เคยสัมผัสชีวิตคู่จริงๆ มีทั้งเคยทุกข์เคยสุขจริง ไม่ใช่ได้แต่เพ้อฝัน ชีวิตที่ผ่านย่อมทำให้ผู้หญิงหลายคนไม่ได้มองหาผู้ชายที่เลอเลิศเกินไป ทำให้เธอไม่ได้หวังอะไรจากคนรักมากเกินไปนัก ดังนี้นเมื่อมีปัญหาเธอจะทำใจยอมรับได้
โธ่ เขียนมาตั้งนาน จะวกเข้าเรื่องสาวลาวยังไม่ได้เลย ขออภัย ขอต่ออีกตอนครับRolleyes
09-21-2010, 09:45 PM
โพสต์ทั้งหมด: #99
ทีนี้อยากจะพูดถึงเรื่องการแต่งตัวของสวาวลาว ยอมรับละว่าไม่ทันสมัยเหมือนสาวไทย แต่ในความไม่ทันสมัย หนุ่มๆกลับมองเป็นเสหนือย่าสงหนึ่งของพวกเธอ ทั่วๆไปจะเห็นว่าผู้หญิงลาวส่วนใหญ่แต่งตัวนุ่งผ้าวซิ่นไหม เสื้อขาวเรียบๆ ใส่รองเท้าแตะฟองน้ำ ในชุดที่ว่านี้กลับดูดีน่ารักไปอีกแบบ เรียบ ง่ายสมถะ ปัจจุบันมีสาวๆวัยรุ่นนิยมใส่สายเดี่ยว นุ่งกางเกงโชว์แก้มก้นกลับไม่น่าดู ลองเอารูปส่าวลาวใส่ชุดผ้าซิ่นไหมมาให้ดูพลางๆก่อนจะถึงบทสาวลาวกับการมีเพศสัมพันธ์ครับ

09-22-2010, 03:30 PM
โพสต์ทั้งหมด: #100
(09-21-2010 09:45 PM)alisco20 เขียน:  ทีนี้อยากจะพูดถึงเรื่องการแต่งตัวของสวาวลาว ยอมรับละว่าไม่ทันสมัยเหมือนสาวไทย แต่ในความไม่ทันสมัย หนุ่มๆกลับมองเป็นเสหนือย่าสงหนึ่งของพวกเธอ ทั่วๆไปจะเห็นว่าผู้หญิงลาวส่วนใหญ่แต่งตัวนุ่งผ้าวซิ่นไหม เสื้อขาวเรียบๆ ใส่รองเท้าแตะฟองน้ำ ในชุดที่ว่านี้กลับดูดีน่ารักไปอีกแบบ เรียบ ง่ายสมถะ ปัจจุบันมีสาวๆวัยรุ่นนิยมใส่สายเดี่ยว นุ่งกางเกงโชว์แก้มก้นกลับไม่น่าดู ลองเอารูปส่าวลาวใส่ชุดผ้าซิ่นไหมมาให้ดูพลางๆก่อนจะถึงบทสาวลาวกับการมีเพศสัมพันธ์ครับ
อีกไม่กี่วันจะไปลาวอีก คราวนี้จะให้เธอเขียนมาคุยเป็นภาษาลาวเลย (แบบว่าตัดแปะไฟล์ภาษาลาวตงจะได้ ดีไม่ดีจะขอให้เพื่อนสาวลาวของเธอเขียนมาคุยด้วยโดยผมจะแปลให้อีกทีหนึ่ง เอ ท่าน ADMIN เปิดบอร์ดการมุ้งข้ามชาติดีไหมครับ
09-23-2010, 07:50 AM
โพสต์ทั้งหมด: #101
ขอแสดงคคห.หน่อยนะคะ เอาให้ตรงประเด็น ก่อน
อยู่ด้วยกันมานาาาาานมาก จนไม่รู้ว่าใครหลงใคร
คงจะหลงอยู่ด้วยกัน มากกว่า
เขาบอกว่า จะให้หลง...อยู่ด้วยกันนั้น
ก็ต้องอยู่ด้วยความเชื่อใจกันก่อน...อย่าระแวง
เพื่อน คนนึง สามีเจ้าชู้มาก แต่ก็อยู่กับภรรยาโดยไม่มีปัญหา
เพราะ ไม่ว่าใครจะมาเป่าหูเรื่องสามี เจ้าหล่อน ก็จะไม่เชื้อ ไม่เชื่อ
เชื่อที่สามีบอกเท่านั้น ก็เลยอยู่ด้วยกัน จนเป็น ปู่เป็นย่า ไปแล้ว
09-23-2010, 09:02 AM
โพสต์ทั้งหมด: #102
(09-23-2010 07:50 AM)sao..เหลือ..noi เขียน:  ขอแสดงคคห.หน่อยนะคะ เอาให้ตรงประเด็น ก่อน
อยู่ด้วยกันมานาาาาานมาก จนไม่รู้ว่าใครหลงใคร
คงจะหลงอยู่ด้วยกัน มากกว่า
เขาบอกว่า จะให้หลง...อยู่ด้วยกันนั้น
ก็ต้องอยู่ด้วยความเชื่อใจกันก่อน...อย่าระแวง
เพื่อน คนนึง สามีเจ้าชู้มาก แต่ก็อยู่กับภรรยาโดยไม่มีปัญหา
เพราะ ไม่ว่าใครจะมาเป่าหูเรื่องสามี เจ้าหล่อน ก็จะไม่เชื้อ ไม่เชื่อ
เชื่อที่สามีบอกเท่านั้น ก็เลยอยู่ด้วยกัน จนเป็น ปู่เป็นย่า ไปแล้ว
โอ้โห ผมนี่แหละแฟนพันธุ์แท้ของพี่ สาวไม่น้อยครับ อาการป่วยเป็นยังไงครับ ขอให้หายไวๆครับ ระยะหลังๆผมไม่ได้ติดตามข้อเขียนของพี่น่ะครับ เวลาทำมาหากินมันเอาเวลาผมไปเกือบหมด แค่จะอ่านกระทู้ในบอร์ดเรื่องการมุ้งให้ครบก็ยังทำไม่ได้เลยครับ
สำหรับงกระทู้ผมนี่ ผมเข้าใจครับ คนที่จะเข้ามาตอบมักจะกลัวโดนหาว่า เป็นสาวมีปัญหา หรือไม่ก็เป็นพวกหนุ่มมะเขือเผา หรือไม่ก็เป็นพวกเฒ่าตัณหากลับ ผมเลยต้องโซโล่ซะเอง
แปลกนะพี่สาวไม่น้อย สมาชิกในบอร์ดนี้ ไอ้ที่แก่อย่างผมอยากจะให้ดูเป็นหนุ่ม ส่วนคนหนุ่มจริงๆเช่นคุณ มหาชำร่วยกลับอยากเป็นคนแก่
เห็นด้วย 1000 % สามีภรรยาอยู่ด้วยกันควรหูหนัก หรืออย่าระแวงมากนัก ถ้าเราดีจริงพ่อสามีตัวดีอาจไปหากินนอกบ้านบ้างก็[/size]ไม่ต้องกลัว เพราะถ้าเราดีจริงแกต้องกลับมาตายรังอยุ่ดีครับ
09-23-2010, 03:55 PM (ข้อความนี้แก้ไขครั้งสุดท้ายเมื่อ: 09-23-2010 04:01 PM โดย alisco20.)
โพสต์ทั้งหมด: #103
แต่ก่อนๆ บางทีผมและคงมีอีกหลายๆคนไม่เข้าใจว่า ทำไมผู้หญิงทางอิสาน ทางเหนือส่วนใหญ่จะรักครอบครัวเอามากๆ ขนาดจนๆหลายคนยอมทนลำบากคนเดียวมาทำงานขายตัวเพื่อให้ได้เงินมากๆส่งไปเลี้ยงครอบครัว บางทีเรามองไปว่าครอบครัวของพวกเธอเอาเปรียบเธอมากเกินไป อะไร ลูกส่าวคนเดียวต้องหาเงินส่งไปให้พ่อแม่แบบไม่น่าเป็นไปได้ เพราะสำหรับครอบครัวคนในกรุงทั้วๆไป เมื่อลูกๆโตเป็นหนุ่มสาวก็จะปล่อยให้ไปทำมาหากินกันเอง มีครอบครัวแล้วก็ดูแลครอบครัวของตนไป การจะให้ไปหาเงินเจือจุนคนทั้งตรอบครัวย่อมเป็นไปไม่ได้ สำหรับสังคมที่เจริญแล้วแม้ในยุโรปและอเมริการก็เช่นเดียวกัน คือ ต่างคนต่างอยู่ ต่างคนต่างหาเลี้ยงตัวเองก็ถือว่าดีแล้ว
ในความเป็นจริง ผมว่าประเพณีอะไร หรือวัฒนธรรมเก่าๆมันทำให้คนในครอบครัวผูกพันกันมากจริงๆ มากเสียจนคนสมัยใหม่ไม่เข้าใจ เราจะตำหนิคนพวกนี้หรือ อย่างไรก็ตามความผูกพันแนบแน่นเช่นว่านี้แม้แต่ในลาวก็เช่นกัน เหตุเกิดกับตัวผมเองซึ่งไม่รู้จะตำหนิคนลาวได้อย่างไร
เมื่อวานนี้สาวลาวของผมซึ่งขึ้นไปเยี่ยมแม่ที่ติดชายแดนจีนใกล้ๆเชียงรายโทร.มาบอกว่าจะต้องอยู่ที่บ้านแม่อีกหลายวัน ถามว่าเพราะอะไรเธอบอกด้วยเสียงอ่อยๆว่า ต้องอยู่ช่วยแม่ทำนา ถามไปอีกว่าทำไมต้องช่วยล่ะ เธอบอกว่าถ้ามีเงินก็เอาเงินจ้างคนทำนาให้ได้ แต่ตอนนี้ไม่มีเงินเหลือ ก็ตอ้งช่วยแม่ทำนา พูดง่ายๆก้คือเป็นลูกก็ต้องช่วยเหลือครอบครัว ลองทายซิผมจะตอบว่ายังไงดี ครั้นจะให้เธออยู่ช่วยแม่ทำนา ผิวเธอก็จะดำจะคล้ำ ไหนเลยเราจะยอม เมื่อไม่ยอมต้องทำยังไง ก็คงต้องส่งเงินไปให้แม่เธอจ้างคนช่วยทำนาน่ะสิ
เรื่องนี้สอนให้เรา เอ๊ย สอนผมรู้ว่า 1. คนลาวนี้รักผูกพันครอบครัวเหมือนคนทางเหนือและอิสานของเรานั่นแหละ และจริงๆก็ไม่น่าแปลกใจเพราะคนเหล่านี้ประเพณีจะใกล้เคียงกัน
2.ผมเจอเสน่ห์ของสาวลาวเข้าอีกคือแบบว่าไม่ยอมเอ่ยปากขอเงิน แต่มีวิธีที่ทำให้เราต้องจ่ายเงินจนได้ อย่างนี้เราจะเรียกว่าเธอมีเล่ห์เหลี่ยมได้ไหม มันก็ไม่น่าจะใช่เล่ห์เหลี่ยมนะครับ เพราะเธอยินดีทำนาช่วยแม่ไม่ได้ร้องขอจากเรา
อยากขอถาม คุณพี่สาวไม่น้อย ถามคุณชิ้งฉิ่งคนสวย และคุณติ๋มสาวอวบนะว่า ประเพณีที่ทำให้คนในครอบครัวผูกพันกันมากๆนี่ดีไหมครับ ถ้าดีทำไมในสัีงคมสมัยใหม่คนถึงไม่เป็นแบบนี้ หรือทำตัวดูไม่ห่วงครอบครัว ถ้าจะอ้างว่าเพราะคนสมัยใหม่ต้องทำมาหากินนี่ แล้วพวกคนจนๆอย่างพวกเขาทำไมทำได้ครับ
09-23-2010, 04:08 PM
โพสต์ทั้งหมด: #104
ขอด้วยคนได้มั้ยคะ วันเสาร์ กรกฏาคม ปีขาล ขอบคุณค่ะ
09-23-2010, 06:07 PM
โพสต์ทั้งหมด: #105
(09-23-2010 04:08 PM)edy เขียน:  ขอด้วยคนได้มั้ยคะ วันเสาร์ กรกฏาคม ปีขาล ขอบคุณค่ะ

ดูตามตำราพระจอมเกล้าแล้วกันครับ เพราะทายแบบสั้นๆ ถ้าจะดูแบบพิสดารจะส่งให้ทางหลังไมต์นะครับ
เศษ 7 +3+8 = 18 หักออก 10 เหลือเศษ 8
เศษ 8 นั้นเปรื่องยศ จะปรากฏกระเดื่องดิน
ทรัพย์สฤงคารสถานถิ่น ทั้งอำนาจ และวาสนา
โอ...ใครได้เป้นคู่ น่าจะสบายไปแปดชาติ
ดูเอาแน่ๆอีกทีครับ จะทำนายให้หลังไมค์นะครับ
เศษ 7+3+8 = 18 คูณด้วย 3 = 54 หารด้วย 8 เศษ 6 ครับ
โอ๊ย ไม่ต้องส่งคำทำนายละครับ ดีแล้วดีมากๆด้วย
09-23-2010, 08:57 PM
โพสต์ทั้งหมด: #106
ชอบครับท่าน เล่าอีกครับๆ ใครไม่ชอบผมชอบมันทำให้เราเห็นมุมมองอีกแบบ
คนสมัยนี้ชอบหลอกตัวเอง ประเภทมือถือสากแบบผมมั๊งครับ ฮิฮิ

ผมว่าสังคมของเราที่เป็นแบบนี้เพราะความเห็นแก่ตัวมันมีมากขึ้น บ้าวัตรถุนิยม
กัน ก็ว่ากันไปครับท่าน ผมชอบนะครับเรื่องเกี่ยวกับประเทศลาว อาจเพราะเรา
มีวัฒนะธรรมที่ใก้ลเคียงกันก็ได้ครับ แล้วในความคิดหรือมุมมองที่คนลาวมอง
คนไทยเค้ามีความคิดแบบไหนกันบ้างละครับท่าน อยากรู้จังครับ กรุณาช่วยขาน
ไขด้วยครับท่าน ฮิฮิ
09-23-2010, 10:45 PM
โพสต์ทั้งหมด: #107
ขอบคุณมากค่ะ ท่านอาลิส
09-23-2010, 11:02 PM
โพสต์ทั้งหมด: #108
ท่าน cwd1 ครับ ขอร้องครับ อย่าเรียกผมว่าท่านเลย คนแก่ลามกแบบผมไม่ควรมีเกียรติเรียกขานอย่างนั้นครับ เรียกท่านมหาชำร่วย หรือ ท่าน SAO ไม่ NOI ท่านจำปูน ท่านฉิ่งฉิ่ง ท่านติ๋ม ท่านเหนือเทพ ท่าน...ฯลฯ อีกเยอะน่าจะเหมาะเพราะอาวุโสในบอร์ดมากกว่าผมรวมทั้งตัวท่านเองด้วยนั่นแหละครับ
เรื่องคนลาวมองไทย ทั่วๆไปขอบอกว่าเขามีความรู้สึกลึกๆเหมือนที่เราเองก็ร้สึกว่าคนไทยชอบเอาเปรียบ และเบียดเบียนคนลาว โน่นสาธยายมาตั้งแต่สมัยไทยยกทัพไปตีลาวและเอาพระแก้วมรกตคู่บ้านคู่เมืิองเขามา ตลอดจนไปข่มเหงทำสงครามร่มเกล้าโน่น ดีที่เวียตนามช่วยเขาไว่ ไม่อย่างนั้นพี่ไทยขยี้เขาแน่ๆ
ถามว่าคนลาวสนใจการเมืองไทยไหม ขอโทษที่จะบอกว่าคนลาวนั้นสนใจการเป็นไปของเมืิองไทยมากเพราะเหตุการณ์ต่างๆในเมืองไทยพลอยกระทบถึงประเทศของเขาครับ บางคนรู้เรื่องการเมืองไทยดีกว่าตนไทยด้วยซ้ำ ที่นั่นเขากล้าพูดเพราะไม่มีกฏหมายปิดปากเขาเหมือนในเมืองไทย
ถ้าถามว่าเขาไว้ใจคนไทยไหม โดยทั่วไปเขาจะเชื่อใจไว้ใจคนเวียตนามมากกว่าทั้งๆที่ไทยน่าจะได้เปรียบเพราะพูดภาษาคล้ายๆกัน
ด้านสาวลาว ถ้าให้เลือกหนุ่มต่างแดนเธอกลับจะชอบหนุ่มไทยมากกว่าเพราะพูดกันรู้เรื่อง แล้วยิ่งชอบเพลงลูกทุ่งเหมือนๆกันก้เลยจะไปกันได้ดี มีผู้ชายไทยมากนะที่ไปแต่งงานกับสาวลาว แต่งแล้วบางคนแถมยืมเงินแม่ยายมาลงทุนในเมืองไทยแล้วหายจ้อยก็มีครับท่านShySad
09-24-2010, 07:59 PM
โพสต์ทั้งหมด: #109
โธ่...ท่านอาลิสโคครับ จะไปสนใจกับคำนำหน้าทำไมละครับท่าน จะมีสักกี่คนละครับ
ที่กล้าเปิดเผยตัวตนให้คนอื่นทราบ นอกนั้นผมเห็นแต่มือถือคัมภีย์กันเกือบทั้งนั้น ทั้งๆ
เรื่องที่ท่านนำเสนอ เป็นหัวใจของการครองเรือนแต่ผู้คนส่วนใหญ่มักรับไม่ได้กับเรื่อง
แบบนี้ เฮ้ออเวรกรรม...

ชอบครับท่านอยากให้ท่านนำเสนอเรื่องเกี่ยวกับประเทศลาวมากๆ ถ้าได้รูปประกอบจะ
เป็นพระคุณอย่างสูง ฮิฮิ

แล้ววัยรุ่นเมืองลาวละครับท่าน เป็นอย่างไรกันบ้าง แหมถ้ามีรูปประกอบด้วยก็เจ๊งเลยซิ
ครับท่าน ส่วนตัวผมว่าพื้นฐานจิตใจของคนลาวใจดีนะครับ แต่คนไทยนี่ละที่ชอบเอา
เปรียบและดูถูกเค้า ขอเป็นแฟนคลับด้วยคนครับท่าน ชอบเรื่องที่ท่านเขียนครับ และ
ขอบคุณครับที่นำเรื่องดีๆมาเล่าสู่กันฟังครับท่าน ฮิฮิBig Grin
09-25-2010, 10:36 AM (ข้อความนี้แก้ไขครั้งสุดท้ายเมื่อ: 09-25-2010 06:41 PM โดย alisco20.)
โพสต์ทั้งหมด: #110
โอ้โฮ คุณ cwd1(ไม่เรียกท่านละนะ จะแก่ไป) จะมายุให้ผมมีแฟนคลับตอนแก่จะไหวเหรอ
ไปประเทศลาวขอบอกครับ ถ้าจะไปเที่ยวแบบประหยัด รับรองมีที่เที่ยวมาก แค่เที่ยวน้ำตกนะไม่รู้กี่แห่งต่อกี่แห่ง แต่ละแห่งก็ไม่มีโรงแรม หรือรีสอร์ตใหญ่ๆให้เห็นรกตา หาเพื่อนคนใกล้ชิดสักคนไปเที่ยวด้วยนะครับ รับรองประทับใจไม่รู้ลืม เพราะแค่บรรยากาศแถวน้ำตกนี่จะทำให้คุณสามารถแสดงบทรักแบบโรแมนติกสุดๆเลยครับ เสียงน้ำำตกมันจะกลบเสียงร้องของเธอได้อย่างดี และอีกอย่างตัวคุณจะส่งเสียงช้างร้องเลยก็ยังไหว
สำหรับวัยรุ่นลาวนั้น น่าเสียใจที่อทิธพลวัตถุนิยมตะวันตกกำลังรุกรานเข้าไปในลาวอย่างหนัก พวกวัยรุ่นลาวชักจะเกมือนวัยรุ่นไทยเข้าไปทุกที มีส่วนน้อยที่ใจแตก เห็นพื่อนมีมือถือก็อยากมีมั่ง เห็นเพื่อนไปเสริมจมูกก็อยากทำมั่ง พวกวัยรุ่นเหล่านี้จะไปมั่วๆตามแถวเธ็คแถวบาร์วัยรุ่นในเวียงจันทน์ซึ่งก็มีไม่กี่แห่ง ถ้าคุณโชคดีไปเที่ยวแถวๆนั้นแล้วลองสะกิดพนักงานเสิร์ฟถามดู เขาจะแนะนำให้ ส่วนอะไรต่ออะไรนั้นไปตกลงกันเอง รัีบรองท่านอาจจะได้เพื่อนวัยรุ่นแบบว่ายังไร้เดียงสาเลย แต่มีสิ่งต้องระวังคือ อย่าไปพลาดท่ามีอะไรกับเด็กสาวลาวแบบเธอหรือพ่อแม่ไม่เต็มใจนะ คุกสถานเดียว อีกอย่างถ้าเกิดไปรู้จักสาวๆแบบสนิทมากและเธอชวนไปนอนที่บ้านก็ต้องระวัง เพราะฝ่ายหญิงจะเจอข้อหาค้าประเวณี และคถุณก็อาจเจอคุก ถ้าจะไปนอนที่บ้านสาวลาวต้องไปแจ้งนายบ้าน หรือผู้ใหญ่บ้านก่อน

ไฟล์แนบ ภาพ

09-25-2010, 12:31 PM
โพสต์ทั้งหมด: #111

09-25-2010, 07:38 PM
โพสต์ทั้งหมด: #112
อยากเห็นรูปภาพบรรยากาศ แบบที่วัยรุ่นลาวชอบไปกันนะครับท่าน หรือแหล่งรวมวัยรุ่น
คืออยากดูว่ามันต่างกับเมืองไทยยังไงนะครับท่าน ฮิฮิ
09-25-2010, 08:01 PM (ข้อความนี้แก้ไขครั้งสุดท้ายเมื่อ: 09-25-2010 08:08 PM โดย alisco20.)
โพสต์ทั้งหมด: #113
อยากเห็นรูปภาพบรรยากาศ แบบที่วัยรุ่นลาวชอบไปกันนะครับท่าน หรือแหล่งรวมวัยรุ่น
คืออยากดูว่ามันต่างกับเมืองไทยยังไงนะครับท่าน ฮิฮิ
[/quote]
เอางี้ละกัน คุณ VD เอ๊ย คุณ cwd1 ดูรูปสาวๆจาก Lao babe.com และ Laogirls.com, laopictures.com นะครับ

[quote='cwd1' pid='50082' dateline='1285418294']

]
09-26-2010, 12:59 PM (ข้อความนี้แก้ไขครั้งสุดท้ายเมื่อ: 09-26-2010 01:03 PM โดย alisco20.)
โพสต์ทั้งหมด: #114
ต้องขออภัยคุณ cwd1 อย่างแรง ไปเท็ควัยรุ่นในลาวครั้งหนึี่งไม่ได้ถ่ายรูปไว้ เพราะ พอเข้าไปกะเด็กนะ หนุ่มที่นั่งเบียดโต๊ะติดๆกันดันยื่นหน้ามาบอก " ลุงๆ หลานสาวสวยดีนะ " ผมด่าเลยว่า " ไอ้บ้า ไม่ใช่หลานโว๊ย" (ด่าในใจน่ะ) จากนั้นรีบพาเด็กออกมาเลย ไปหาคลับที่เต้นรำแบบบอลรูมสบายใจดี ในบาร์ในคลับส่วนใหญ่จะยัดเยียดขายเบียร์และเครื่องดื่มกระป๋องนะครับ ไม่แพงหรอก พวกวัยรุ่นพอดิ้นๆกันเหนื่อยก็จะออกมาอยู่ด้านนอกหน้าสถานที่ สูบบุหรี่โขมงเลย เสียงเจี๊ยวจ๊าวไปหมดแหละ
ตอนนี้ไปลาวนอกจากจะไปเที่ยวชมธรรมชาติแล้ว วัดวาอารามคนก็นิยมไปกราบไหว้เที่ยวชมนะ ลองดูภาพวัดนะครับ เดี๋ยวจะหาว่ายุให้ไปหมกมุ่นแต่ตัณหาอย่างเดียว

09-27-2010, 09:40 PM (ข้อความนี้แก้ไขครั้งสุดท้ายเมื่อ: 09-27-2010 09:46 PM โดย alisco20.)
โพสต์ทั้งหมด: #115
ต้องขอทำความเข้าใจกับท่านๆอีกนั่นแหละ เพราะไม่เก่งเรื่องจัดภาพแปะภาพ ดังนั้น ก็เอามาลงทั้งๆที่ไม่ได้ปรับภาพนะ ประเดี๋ยวจะถูกหาว่า เวลาลงรูปสาวๆลาว ลงรูปซะใหญ่ พอลงรูปวัดละก็ลงเล็กนิดเดียว
คราวนี้ขอเารูปนักร้องสาวลาวลูกครึ่งมาอวดบ้าง เอามาแปะทั้งเว็บเลย นักร้องคนนี้เธอชื่อ อเล็กซานดร้า บุญช่วย เท่าที่รุ้เป็นลูกสาวนักการฑูต กำลังดังเป็นพลุเพราะคนลาวยอมยกให้เป็นราชินีเพลงป๊อปองเขา้ลย
แต่เวลาจะซวยทีวีเมืองไทยเชิญมาออกรายการไม่กี่ที ไม่รู้พูดผิดยังไง คนลาวเขาฟังว่าเธอมาพูดว่าเธอไม่อยากเป็นคนลาว เท่านั้นแหละแผ่นซีดี แผ่นเพลงวิซีดีของเธอมีเท่าไร พวกคนลาวเอาไปทิ้งหมด ดูรูปเธอไปพลางๆแล้วกัน ขอบอกรูปของเธอมีเป็นส่วนใหญ่ แถมด้วยนักร้องชายลาว และแถมด้วยใครๆอีกไม่รู้สิครับ

http://www.google.co.th/images?hl=th&q=a...age_result
09-28-2010, 07:39 PM (ข้อความนี้แก้ไขครั้งสุดท้ายเมื่อ: 09-28-2010 08:40 PM โดย alisco20.)
โพสต์ทั้งหมด: #116
คุณ cwd1 ครับ ผมลองคัดเอารูปนักร้อยวัยรุ่นลาว อเล็กซานดร้าบุญช่วย มาลงให้ดูนะครนับ คุณจะเห็นว่าเธอสวยเลยละ ผมเองก็ว่าเธอสวยนะ แต่ไม่ใช่แบบของผมนะ ลองดูๆก่อนครับ

ลองสังเกตุที่รูปกลางด้านล่างกับรูปล่างขวาสุดสิครับ สำหรับรูปกล่างแถวล่างน่าจะไม่ใช่รูปเธอ
แต่ทั้งหมดผมมีข้อสังเกตุนะ
(09-28-2010 07:39 PM)alisco20 เขียน:  คุณ cwd1 ครับ ผมลองคัดเอารูปนักร้อยวัยรุ่นลาว อเล็กซานดร้าบุญช่วย มาลงให้ดูนะครนับ คุณจะเห็นว่าเธอสวยเลยละ ผมเองก็ว่าเธอสวยนะ แต่ไม่ใช่แบบของผมนะ ลองดูๆก่อนครับ

ลองสังเกตุที่รูปกลางด้านล่างกับรูปล่างขวาสุดสิครับ สำหรับรูปกล่างแถวล่างน่าจะไม่ใช่รูปเธอ
แต่ทั้งหมดผมมีข้อสังเกตุนะ
ที่ว่ามีข้อสังเกตุคือ สาวลาวทั่วๆไปมักจะไม่มีเอวครับ รูปร่างอาจจะหนากว่าตัวสาวไทยทั่วไป อาจจะเป็นเพราะกินข้าวเหนียวย่อยยาก หรือเป็นเพราะลักษณะสาวลาวทั่วไป สำหรับผมบังเอิญไปเจอลูกครึ่งลักษณะเอวคอดกว่าครับ แต่ก็มีนะสาวสวยๆ ผมลองเอารูปนางงามลาวมาให้ดูเป็นตัวอย่างครับ
        [attachment=2634]

ไฟล์แนบ ภาพ

09-28-2010, 10:45 PM
โพสต์ทั้งหมด: #117
ขอบคุณครับท่าน ที่นำภาพมาให้ชม แต่ผมชอบคนนี้ครับท่าน ฮิฮิ

ไฟล์แนบ ภาพ

09-29-2010, 11:07 AM (ข้อความนี้แก้ไขครั้งสุดท้ายเมื่อ: 09-29-2010 12:27 PM โดย alisco20.)
โพสต์ทั้งหมด: #118
(09-28-2010 10:45 PM)cwd1 เขียน:  ขอบคุณครับท่าน ที่นำภาพมาให้ชม แต่ผมชอบคนนี้ครับท่าน ฮิฮิ
แหม ดีเลยคุณ cwd1 น้อง เอ๊ย หลานเอ๊ย ต่อไปนี้เราจะมานั่งนินทาผู้หญิงในกระทู้ผู้่หญิงนี่นะ โดนด่าให้โดนด่าด้วยกันนะเรา[size=medium]
ก่อนเราจะปุจฉาวิสัชณาเรื่องผู้หญิง เรามาดูรูปสาวลาวก่อนนะครันมีทั้งที่ชนะประกวด และวัยรุ่นแบบที่หลาน cwd1 อาจจะชอบน่ะ

ทั้งหมดนี้เป็นภาพจาก Laogirls.comครับ ขออนุญาตไว้ในที่นี้

เห็นไหมครับ วัยรุ่นลาวสาวลาวสวยๆก็มีเยอะนะ ที่ประเทศลาว บริษัทเบียร์ลาวเป็นบริษัทยักษ์ใหญ๋ละ จัดประกวดสาวลาวทุกปี เขาเรียกว่าประกวดสาวลาว หรือนางงามเบียร์ลาวก็ไม่ทราบ
ทีนี้เรามาถกกันนะ ถ้าจะพูดกันถึงหน้าตารูปร้่างของหญิงสาวโดยไม่คำนึงถึงคุณสมบัติอย่างอื่นนะ คนวัยรุ่นแบบคุณ cwd1(ซึ่งอายุไม่น่าเกิน 18ปี) กับผู้ชายวัยอื่นๆจะชอบผุ้หญิงสวยไมใ่เหมือนกันเลยละ
พวกวัยรุ่นจะชอเเด็กสาววัยรุ่นเช่นเดียวกัน จะดูแต่หน้าตาว่าน่ารักอะโนเน๊ะเท่านั้น พวกผู้ชายอายุเกิน 20 -30 ปีจะชอบผู้หญิงแบบว่าดูทั้งหน้าตาและรูปร่างซึ่งจะต้องสวยและสมส่วน
พวกผู้ชายพายเรืออายุเกิน 30-40 จะดูผู้หญิงที่ค่อนข้างจะสวยเซ็กซี่ไม่ได้ดูหน้าตาอย่างเีดียว
พวกคนเิ่ริ่มแก่ อายุ 40ไปจนถึงอายุ 50 จะชอบดูผู้หญิงแบบว่าค่อนข้างพิถีพิถันทั้งๆทึี่่ตนเองก็มีครอบครัวแล้ว ถ้าจะเลือกมีเพศสัมพันธ์กับหญิงสาวมักจะเลือกเสียจริงยังกับจะเลือกเป็นเมียจริงๆแน่ะ
ทีนี้พวกผู้ชายอายุ เกิน 50 ขึ้นไปก็จะมีสองพวก คือพวกหนึ่งกลับชอบไปมองหาเด็กสาวอายุน้อยๆที่เขาเรียกพวกเฒ่าตัณหากลับนั่นแหละ อีกพวกชอบสาวทรงโตแบบเต็มไม้เต็มมือนะ
เห็นไหม คุณ cwd1 ความนิยมของมนุษย์เพศชายต่างวัยจะไม่เหมือนกัน เหมือนผมเอง ตอนอายุวัยรุ่นไปติดสาวๆวัยเดียวกัน พอผิดหวังจะเป็นจะตายเสียให้ได้ มาตอนนี้ย้อนมองไปในอดีต ตัวเราเหมือนคนบ้่านะ อะไร แค่หน้าตาผู้หญิงดีอย่างเดียวจะบ้าชอบไปถึงไหนก็ไมู่้รู้ ทีนี้คุณ cwd1 คิดว่าผมชอบผู้หญิงแบบไหน บอกตรงๆผมจะไม่ดัดจริตว่าตัวเองดี แต่จะเลือกตามที่ใจคิดชอบน่ะครับ โดยจะจำกัดความให้แคบเข้าคือไม่ใช่เลือกคนมาเป็นเมีย อยากทราบไหมล่ะผมชอบแบบไหน
09-29-2010, 06:47 PM
โพสต์ทั้งหมด: #119
อืออ...คงจะจริงอย่างที่ท่านว่าไว้จริงๆละครับ ต่อเลยดีกว่าครับท่าน ฮิฮิ
09-29-2010, 09:08 PM (ข้อความนี้แก้ไขครั้งสุดท้ายเมื่อ: 09-29-2010 09:12 PM โดย alisco20.)
โพสต์ทั้งหมด: #120
ผมขอเอารูปสาวลาวข้่างต้นมาลงอีกทีนะ แล้วจะบอกว่าผมชอบเธอตรงไหน ส่วนอีกรูปเป็นฝรั่งมังค่าที่ผมก็จะบอกว่า ถ้าให้ชอบจะบอกเลยว่าชอบเธอตรงไหน

จะบอกนะครับสาวลาวคนนี้ตามรสนิยมผมนะ หน้าตาก็ใช้ได้ละ ผิวก็ขาวละ ผมชอบเธอตรง (ขอโทษนะ) ตรงก้นครับ ถ้าถามว่าทำไมชอบตรงนั้น ผู้ชายที่มีประสบการณ์จะบอกได้ครับผมไม่บอกในนี้ละ จะถามหลังไมค์จะบอก
ส่วนผู้หญิงฝรั่งนี่ หน้าตาก็ใช้ได้ คนหนุ่มใหญ่ (555 แก่น่ะครับ)อย่างพวกผมบางคนจะชอบตรงที่เธอมีอกผายใหล่ผึ่ง หน้าอกหน้าใจใหญ่ และสะโพกผายนะ มิหนำซ้ำเป็นผู้หญิงประเภทสูงยาวเข่าดี ว่่ายังงั้น ถ้าถามว่าตัวผมจะมีน้ำยาได้พบเหรอ ขอบอกครับเจอละที่เวียงจันทน์นี่ละ
09-29-2010, 11:40 PM
โพสต์ทั้งหมด: #121
สงสัยครับ คุณ cwd1ในห้องนี้จะมีเ้ราคุยกันแค่สองคนนะ แล้วให้กิ๊ฟกันไปมาอยู่นั่นแหละคนอื่นเขามาแล้วก็ผ่านไปเฉยๆ นึกๆดูก็ยังดีนะท่านเหล่านั้นไม่แวะมาด่าแล้วก็ไป ท่าน ADMIN ก็ดีใจหายรูปฝาขนมครกจากแอฟริกาของผมก็ยังอยู่ ในกระทู้ก่อนหน้านี้ดันไปบอกคุณ cwd1 ไว้น่ะสิจะลงรูปสาวหุ่นดี(ตามความเห็นของผม)ที่ลาว ผมไม่ใช่อยากอวดแต่อยากยืนยันว่า ที่พูดๆเขียนๆมาทั้งหมด ผมพูดของจริงครับ ไม่จำเป็นเอาขี้ปากใครมาพูด การได้ไปที่ไหนๆแล้วสอดส่ายสายตามองหาแต่สาวสวยๆนั้นเป็นนิสัยที่เสียของผมมานานแล้ว บางทีคุยให้เพื่อนฟังมันยังไม่ค่อยเชื่อเลย (ว่าเราแก่อย่างนี้ยังจะมีโชคดีอยู่อีกหรือ) ผมเลยบอกมันไปว่า ไม่ใช่โชค แต่เป็นที่สีมือครับTongueTongue
ไหนๆก็ไหนๆแล้ว ครั้นจะยกกระทู้หลังๆนี้ไปห้องหนุ่มมะเขือเผาก้ไม่รู้จะย้ายยังไง ที่จะย้ายเพราะหวั่นๆพวกคุณผู้หญิงจะด่าไล่ส่งน่ะสิ มันไม่เห็นเกี่ยวกับเรื่องเสน่ห์ให้ผัวหลงตรงไหน
แต่เชื่อเถิดครับ ที่ผมแสดงความคิดเห็นแทนคุณผู้ชายมาทั้งหมดนี่อย่างน้อยสะท้อนรสนิยม หรือความคิดเห็นของพวกผู้ชายจำนวนหนึ่ง มากหรืออน้อยไม่รู้เพราะแม้แต่ในห้องนี้คุณผู้ชายทั้งหลายก็ไม่กล้าออกความคิดเห็นเพราะกลัวแม่บ้านตะเพิด เธอกลัวคุณๆถูกผมเป่าหูน่ะสิ อีกอย่างผู้ชายในห้องนี้กลัวแม้กระทั่งจะให้ผมดูหมอให้ เพราะกลัวผมประจาน ครั้นบอกแม่บ้านให้ส่งวันเดือนปีสามีมา แม่บ้านก็กลัวทายว่าสามีมีดี ผู้หญิงอื่นจะัมาแย่งเสียอีก
เฮ้อบ่นๆไป เลยยังไม่ได้ลงรูปเด้ดจากเวียงจันทน์ พอลงขอย่างเดียว ท่าน ADMIN อย่าลบนะครับ ขอขอบคุณไว้ล่วงหน้าครับBig GrinBig Grin
09-30-2010, 11:43 AM
โพสต์ทั้งหมด: #122
ผมมีความเชื่อที่ว่า ได้ท่องไปในโลกกว้างดีกว่าอ่านตำราหมื่นเล่ม เพราะมันคือ
ประสบการณ์ที่บางที่เงินซื้อไม่ได้ ชีวิตคนเราสั้นนัก ไข่วคว้า และทำในสิ่งที่อยาก
ทำดีกว่า ถ้าเรื่องไม่ได้ผิดศิลธรรมต้องกลัวไปไย

ผมไม่ใช่คนน้ำเต็มแก้ว และพร้อมรับรู้สิ่งต่างๆจากผู้รู้ทุกเรื่อง สิ่งเหล่านี้มีค่ามาก
กว่าที่ใครบางคนจะคิด ขอบคุณครับท่านที่นำประสบการณ์ ในชีวิตของท่านมา
ถ่ายทอดให้ได้รับทราบกัน ขอบคุณมากครับท่าน รอฟังอยู่ครับ ฮิฮิ
09-30-2010, 12:36 PM (ข้อความนี้แก้ไขครั้งสุดท้ายเมื่อ: 10-01-2010 09:46 AM โดย alisco20.)
โพสต์ทั้งหมด: #123
อย่างว่าละครับ แม้จะเจอแค่ในเน็ท แต่เราคงเป็นเพื่อนกันได้นะครับ คุณ cwd1 ตกลงผมทำตามที่ผมพูดไว้ คือเอาภาพสาวลาวที่ผมถูกใจที่สุดมาให้ดู ขอบอกครับ ถ่ายด้วยตนเองด้วยกล้องจากมือถือ NOKIA N 85 ครับ เพราะเป็นมือสมัครเล่น และัถ่ายๆไปมือมันสั่นน่ะครับ ถ่ายไม่รู้เกือบร้อยภาพ เลือกได้ภาพนี้ที่ดีที่สุด ขอบอกครับ เพื่อไม่ให้บาดตาท่านผู้เคร่งศิลธรรมและแก่วัด ผมเลยขอทำภาพเบลอนิดๆและใส่เอฟเฟคด้วย
ขอยืนยัน ผมขออนุญาตเธอเพื่อจะเอารูปนี้มาลงเรียบร้อยแล้ว

บอกนะครับ ผู้ชายอาจไม่ชอบเหมือนกันดังนั้นภาพนี้อาจไม่สวยในสายตาหลายๆท่าน ก็ขออภัย[a
10-01-2010, 09:39 AM
โพสต์ทั้งหมด: #124
ผมมีข้อคิดให้คุณๆผู้หญิงดังนี้นะครับ ประการแรกผู้ชายมักจะพอใจที่ฝ่ายหญิงไว้ใจและให้เกียรติเรา เพราะว่าการที่ยินยอมให้ถ่ายรูปส่วนตัวนี่เธอย่อมเสี่ยงต่อการที่ผู้ชายจะเอารูปส่วนตัวไปเผยแพร่ บังเอิญผมรู้สึกภูมิใจที่เธอเชื่อมั่นตัวเรา
ประการที่สอง ในการถ่ายภาพส่วนตัว เธอไม่ใช่จะทำตัวเป็นหุ่นทื่อๆให้เราจัดท่าให้โดยยอมทำตามใจเรา แต่เธอจะมีอารมณ์สนุกร่วมกับเราไปด้วย อันนี้ผมถือว่าเป็นเสน่ห์อย่างหนึ่งของเธอเพราะ ผู้หญิงบางคนนะจะไม่ชอบ จะหาว่าผู้ชายบ้า หรือแสดงท่าไม่ใว้ใจผู้ชายเอาเสียเลย บางคนก็บอกว่าก็คุณเห็นหมดแล้วจะถ่ายไปทำสวรรค์วิมานอะไร คำพูดแบบนี้มันอาจทำให้อารมณ์ที่กำลังตรึ้มๆของผู้ชายมันหดไปเลย อาการทะลึ่งๆซุกซนแบบนี้ของผู้ชายบางคนเกิดได้เสมอ ถ้าคุณผู้หญิงเห็นว่าเป็นเรื่องแบบเด็กๆไร้สาระก็ระวังไว้แล้วกัน ผู้ชายของคุณอาจจะแอบไปซุกซนนอกบ้านเสียเลย
สำหรับการถ่ายภาพของเธอนั้น ตอนแรกก็ไม่ได้คิดจะนำมาเผยแพร่หรอก แต่พอดูรูปด้วยกัน เห็นมีท่าสวยๆก้บอกเธอว่าผมขอเอารูปไปอวดคนในเน็ทนะ รูปทั้งหมดเธอยอมให้เอารูปนี้และรูปถ่ายตัวเธอแบบมืดๆนั่นแหละ รูปที่เหลือบางรูปผมก็ลบทิ้งไปต่อหน้าเธอเพื่อให้่เธอสบายใจ
ผู้ชายบางคนนะอาจจะนึกสนุกหรือนึกอะไรแผลงๆไม่เหมือนกัน เช่นบางคนอยากพาคู่ไปเปลี่ยนสถานที่บ้างก็มี อย่าไปทำให้อารมณ์คุณชายเสียล่ะ อย่าไปบอกว่าอีตาบ้า ที่ไหนๆก็เหมือนกันนั่นแหละ อารมณ์อันสุนทรีย์ของเขาอาจจะหดกระทันหันครับ
อันที่จริง บางทีฝ่ายหญิงก็ควรเป็นฝ่ายริเริ่มบ้างก็จะดี เพราะมันจะทำให้คุณผู้ชายมองว่าคุณมีอารมณ์ขี้เล่นและยินดีผสมรงไปเลยก็ไม่น่าเสียหายครับ
10-03-2010, 08:47 PM
โพสต์ทั้งหมด: #125
ต่อซิครับท่าน รอนานแล้วนะครับท่าน ฮิฮิ
10-03-2010, 09:21 PM (ข้อความนี้แก้ไขครั้งสุดท้ายเมื่อ: 10-04-2010 08:37 AM โดย alisco20.)
โพสต์ทั้งหมด: #126
เฮ้อ คิดจะไปคุยกะห้องอื่นบ้าง ไปทางไหนเจอแต่ระดับมือโปรทั้งนั้น เลยต้องถอยเลยเรา ตอนนี้กำลังออดอ้อนทางโทรศัพท์เพราะอยู่ไกลกันกับคนรู้ใจ ออดอ้อนจะขอให้อนุญาตนำรูปอื่นมาลงอีกน่ะครับ ตอนนี้กำลังรออนุมัติ ก็มีบ้างโดนต่อว่าป๋าจะบ้าหรือไง
ขอคุยต่อนะครับ คุณผู้หญิงรู้บ้างไหมครับว่า ผุ้ชายหลายต่อหลายคนอาจจะไม่มีเหตุผลในการชอบไม่ชอบอะไร เช่นบางตนชอบหรือบ้ามวย บางตนบ้าเล่นม้า บางคนบ้าเล่นบอล จริงๆมันดูไม่มีเหตุผลเพราะทำให้เสียเงินเสียทอง คุณอาจเห็นว่าเอาเวลาไปทำอย่างอื่นดีกว่า ซึ่งจริงๆมันก็จริง แต่อย่าลืมนะว่า ที่ว่ามนุษย์เราเป็นสัตว์รู้จักเหตุจักผลซึ่งก็ไม่เป็นความจริงเสมอไป เ็ห็นไหมครับผู้ชายเหมือนกัน แต่ชอบไม่เหมือนกัน หรือบ้าไม่เหมือนกัน ดังนั้นเมื่อเขาเป็นคู่รักคุณ หรือสามีคุณ คุณจะต้องทำใจรับให้ได้ในสิ่งที่เขาชอบ หรือ ดวามบ้าของเขา ที่พูดนี้ไม่ใช่จะให้ยอมรับไปหมดหรอก ประเภทบ้าบอลจนหมดเนื้อหมดตัวแบบนี้ก็คงยอมรับไม่ได้ และประเภทบ้าอยากเห็นเมียคนสวยถอดเสื้อผ้าเดินโทงๆในบ้าน แบบนี้ก็เวอร์สุดๆ ไอ้แบบชอบให้คนใกล้ชิดถ่ายภาพส่วนตัวน่ะก็น่าจะุรับได้ (เข้าข้างตัวเองครับ) ที่จริงผู้ชายชอบความสวยของคนใกล้ตัว หรือของภรรยาน่าจะถือว่าเป็นเรื่องดี คือดีกว่าแกจะเห็นสาวอื่นสวยน่ะสิถึงจะน่าห่วง
อันที่จริงในชีวิตประจำวันของคนเราทั้งหญิงทั้งชายก็มีเรื่องเครียดๆมากนะ เช่นภรรยาเครียดเพราะเงินทองในบ้านไม่พอใช้ ลูกๆมันเกเร หรือดื้อสุดๆ หรือบางทีแอบไปเสียไพ่กลับมาก็หน้าบูดบึ้ง ฝ่ายชายก็ประเภทเสียม้าเสียบอลจิดใจก็ห่อเหี่ยว พอเข้าบ้านเห็นอะไรก็ตาขวาง เชื่อเถอะครับ ถ้าฝ้่ายใดฝ่ายหนึ่งหรือบังเอิญทั้งสองฝ่ายต่างมีความเครียดเข้าบ้าน รับรองคืนนั้นคงนอนหันหลังให้กันแน่นอน
แต่ทีนี้ถ้าเครียดอยู่ฝ่ายเดียว อีกฝ่ายเกิดมีอารมณ์สุนทรีย์อยากกระหนุงกระหนิง ทำยังไง มีทางเดียวอีกฝ่ายก็ต้องทำใจ คือต้องพยายามเอาความเครียดทิ้งไปเสียก่อน พูดนะพูดง่ายนะครับ แต่คงต้องฝึกฝน ฝึกให้เป็นนิสัย เวลา อยู่ด้วยกันในห้องนอนให้พยายามยิ้มเข้าหากัน บางทีแม่บ้านเครียด แต่พ่อบ้านดันคึกขึ้นมาทำยังไง ก็ให้เอาซาวด์อเบ้าท์ครอบหูฟังเพลงไปเลย ปล่อยให้คุณ ผุ้ชายเป็นเด็กซุกชนไปตามเรื่อง แต่ไม่แน่แกอาจจะมีความสามารถทำให้คุณอารมณ์กระเจิงได้ก็ยิ่งดีครับ ผสมโรงไปเลย
10-03-2010, 09:27 PM
โพสต์ทั้งหมด: #127
(10-03-2010 08:47 PM)cwd1 เขียน:  ต่อซิครับท่าน รอนานแล้วนะครับท่าน ฮิฮิ
อาจารย์ cwd1 ช่วยติด้วยรูปที่ผมถ่ายน่ะ เป็๋นยังไงครัีบ คือผมถ่ายแสงน้อยนะ
10-03-2010, 09:49 PM (ข้อความนี้แก้ไขครั้งสุดท้ายเมื่อ: 10-03-2010 09:53 PM โดย alisco20.)
โพสต์ทั้งหมด: #128
หลานอาจารย์ cwd1 ครับ ขอนินทาคนใกล้ตัวต่อนะครับ คือตอนนี้กะจะไปเวียงจันน์ป่านนี้ก้ยังไม่ได้ไป (เพราะการเงินไม่ค่อยพร้อมนะ) ได้แต่โทร.หากันวันละ3 เวลา คิดถึงก็ได้แต่ดูภาพที่ถ่ายและเก็บไว้ในคอม ดูรูปใหญ่ถนัดตาดี
ตกลงตอนนั้นผมเล่าถึงตอนที่เธอไปเยี่ยมแม่ที่บ้านติดชายแดนจีนและเธอบอกว่าจะต้องอยู่ช่วยแม่ทำนาเพราะ ไม่มีเงินจ้างคนมาช่วย ผมเองก็ส่งเงินน้อยมากให้เธอคิดว่าคงไม่พอจะจ้างคนมาทำหรอก ผมเลยติดว่าคงต้องตามใจเธอถ้าเธอจะทำ แต่ผมบอกว่าผมห่วงนะ กลัวผิวจะดำ ปรากฏว่าในที่สุดเธอตัดสินใจกลับเวียงจันทน์โดยบอกแม่ว่าให้แม่ว่าจ้างและจ่ายค่าจ้างไปก่อนก็แล้วกัน ส่วนเงินของผมที่ให้เธอบอกจะเก็บไปชำระค่าเช่าบ้านที่จะถึงกำหนดและจ่ายค่ารถกลับ ทีเหลือจะเก็บไว้จ่ายค่ากับข้าว นี่ละนะผมก้ออกจะชอบที่เธอพยายามไม่รบกวนผม จะว่าผมชอบเสียเงินน้อยก็ไม่ปฏิเสธนะครับ
หลานอาจารย์ cwd1 ครับ วันหลังเรานัดไปเวียงจันทน์ด้วยกันดีไหม เพราะคุณคงสนุกถ่ายภาพเยอะเลยละ ส่วนสาวๆก็มีแนะนำนะเป็นเพื่อนๆคนใกล้ตัวผมก็มี แต่ไม่รัลรองนะ สาวคนอื่นเขาจะนึกสนุกในการถ่ายภาพหรือไม่ไม่รู้
10-04-2010, 12:01 AM (ข้อความนี้แก้ไขครั้งสุดท้ายเมื่อ: 10-04-2010 12:06 AM โดย alisco20.)
โพสต์ทั้งหมด: #129
คุณผู้หญิงครับ ผมนำภาพแกะสลักโบราญที่มีชื่อเสียงมใาให้ดูนะครับ ดูแล้วให้พิจารณาดีๆแล้วเราจะมาวิพากษ์วิจารณ์กันนะครับ

10-04-2010, 12:18 AM
โพสต์ทั้งหมด: #130
จะเห็นนะครับโดยเฉพาะรูปแกะสลักขวาสุดเป็นรูปเทพธิดาวีนัส ภาพแกะสลักสมัยก่อนจะใช้หญิงสาวแต่ละนางรูปร่างอวบหรือออกจะไปทางอ้วนนิดๆ แต่ดูอย่างไรเราก็ต้องยอมรับว่าสวยจริงๆครับ ฝีมือช่างแกะสลักชั้นเยี่ยมยอดของโลกในสมัยนั้น หญิงสาวแต่ละตนมีเนื้อหนังสมบูรณ์จริงๆและดูเป็นมนุษย์จริงๆไม่มีการแกะให้ผิดแผกจากตัวตนคนแสดงเป็นแบบจริงๆ
ที่เอารูปแกะสลักมาให้ดูก็อยากจะบอกคุณแม่บ้านทั้งหลายว่า แต่ก่อนแต่งงานรูปร่างคุณดูอ้อนแอ้นตอนนี้เป็นพะโล้แล้ว ไม่ใช่หรอกครับ ผู้หญิงอ้วยก็สวยได้ รูปร่างอาจเป็นส่วนประกอบเพียงส่วนเดียวในขณะที่ นิสัย กิริยามารยาท การเป็นคู่รักที่ดี เป็นแม่บ้านที่สมูรณ์มีส่วนสำคัญที่จะทำให้คุณมีเสน่ห์ สำหรับรูปร่างเรานั้น ถ้าจะติกันมันก้ติได้วันยังค่ำเช่นในรูปแกะสลักนี้ รูปวีนัส แกเอวใหญ่ไปหน่อย หน้าอกพองาม ฯลฯ อะไรๆก็ติได้ ถ้าจะติ มันสำคัญที่ว่าตัวคุณกับคุณผู้ชายไปกันได้ดีไหม ถ้านิสัยหรือรสนิยมไปกันไม่ได้ต่อให้สวยยังไงมันก็ย่อมมีปัญหาละครับ จริงไหม
10-04-2010, 04:51 PM (ข้อความนี้แก้ไขครั้งสุดท้ายเมื่อ: 10-04-2010 05:07 PM โดย alisco20.)
โพสต์ทั้งหมด: #131
มาวิจารณ์รูปแกะสลักหินอ่อนต่อดีกว่าครับ ขอบอกนะครับ จะเชื่อหรือไม่ มีภาพๆหนึ่ง เป็นภาพแกะสลักหินอ่อนจริงๆ แต่ดูยังไงๆมันเหหมือนภาพถ่ายมนุษย์จริงq8iy[ ผู้หญิงที่เป็นแบบกำลังถูกตระกองกอดนั้นกะว่าอายุนาจะอยุ่ที่25-30 ปี สังเกตุตรงไหนหรือครับ สังเกตุที่เนื้อแกบุ๋มลงไปตามแรงมือที่ตะปบแบบหื่นๆยังไงไม่รู้ครับ

สังเกตุดีๆนะครับ ผู้หญิงสวยสมัยก่อนๆมักจะตัวใหญ่ตัวอวบๆ เต็มไม่เต็มมือ แต่ตัวใหญ่ยังไงก็ตามยังไม่ได้เห็น(หรืออาจจะมี) ผู้หญิงนมโตๆ แสดงว่าจิตรกรหรือช่างแกะสลักสมัยโน้นนิยมผู้หญิงแบบนี้ ส่วนที่เราเห็นประเภทนมโตๆนะ เขาอาจจะคิดว่าผู้หญิงคนนั้นเป็นโรคเนื้องอกชนิดหนึ่งเพราะเนื้อกับไขมันตรงนั้นมันมากผิดปรกติไงครับ
10-05-2010, 12:12 AM (ข้อความนี้แก้ไขครั้งสุดท้ายเมื่อ: 10-05-2010 10:48 PM โดย alisco20.)
โพสต์ทั้งหมด: #132
ดูรูปภาพสาวๆแล้วอ่านข้อเขียนเส็งเคร็งของผมจนตาแฉะ ลองฟังเพลงลาวสัก 3-4 เพลงนะครับ ชื่อเพลง อย่ากมีผัวเฒ่า ดูๆวิดิโอแล้วท่าเต้นๆแบบนี้ไปจากพี่ไทยแน่ๆ สำหรับเพลงนี้ขอมอบให้สมาชิกห้องราชดำเนินที่แก่ๆทั้งหลายครับ

C:\Documents and Settings\alisco\Desktop\Lao Song

http://www.savannanet.com/laomusic/laomusic.htm

http://www.youtube.com/watch?v=kfoJq_VOafg
10-07-2010, 08:49 AM
โพสต์ทั้งหมด: #133
ต่อๆครับท่าน ฮิฮิ
11-18-2010, 01:13 PM
โพสต์ทั้งหมด: #134
55555 คุณ cwd1 ครับ โดนแบนยังไงไม่รุ้ไม่สามารถเข้ามาได้ ตอนนี้ไปใช้log in ใหม่ครับ กลับใาแล้วในชื่อใหม่ กำลังจะได้ไปลาวคงมีเรื่องมาเล่าสู่พรรคพวกฟังอีกแระ
11-18-2010, 01:16 PM
โพสต์ทั้งหมด: #135
ผมใช้ log in ใหม่ เท่ากับเป็นสมาชิกใหม่ จะให้ผมดอนเงินค่าบำรุงไปที่ไหนครับ ADMIN ช่วยบอกด้วย alisco20 ทำผิดประการใดวานบอกด้วยครับ
11-18-2010, 01:30 PM
โพสต์ทั้งหมด: #136
มีของฝากเล็กๆน้อยๆสำหรับท่านสมาชิกครับ จากเว็บสนุกเค้าละ
[php]C:\Documents and Settings\alisco\Desktop\สาวอ้วน
11-18-2010, 01:50 PM
โพสต์ทั้งหมด: #137
ท่าน alisco20 ผมรีเซ็ตให้แล้วครับ
สามารถใช้ alisco20 ได้แบบเดิม
ปัญหาน่าจะมาจากpasswordผิดน่ะครับ
เช็ค PMของBACHUS20 ด้วยผมส่งไปที่userนี้

ระหว่างเนื้อย่างกับหมูปิ้ง จะเลือกอะไรดี รักพี่เสียดายน้อง
11-18-2010, 03:33 PM
โพสต์ทั้งหมด: #138
(11-18-2010 01:50 PM)this is thailand เขียน:  ท่าน alisco20 ผมรีเซ็ตให้แล้วครับ
สามารถใช้ alisco20 ได้แบบเดิม
ปัญหาน่าจะมาจากpasswordผิดน่ะครับ
เช็ค PMของBACHUS20 ด้วยผมส่งไปที่userนี้

ขอบคุณครับ this is thailand สำหรับ WM ที่น่ารักของผม
11-25-2010, 06:26 PM
โพสต์ทั้งหมด: #139
หายไปไหนอีกแล้วละครับท่าน ฮิฮิ
11-27-2010, 07:25 PM (ข้อความนี้แก้ไขครั้งสุดท้ายเมื่อ: 11-27-2010 07:28 PM โดย BACHUS20.)
โพสต์ทั้งหมด: #140
(11-25-2010 06:26 PM)cwd1 เขียน:  หายไปไหนอีกแล้วละครับท่าน ฮิฮิ

คุณ cwd1 ครับ ผมจะไปลาวในวันที่ ๒๙ เดือนนี้ครับ แหมอยากชวนตุณและอีกหลายๆท่านไปด้วยจัง ระหว่างอยู่ที่นั่นจะเอาโน๊ตบุคไปด้วย จะให้สาวลาวมาคุยด้วยดีไหมครับ
12-05-2010, 09:02 PM
โพสต์ทั้งหมด: #141
ถึงไหนแล้วละครับท่าน ฮิฮิBig Grin
12-06-2010, 02:29 PM (ข้อความนี้แก้ไขครั้งสุดท้ายเมื่อ: 12-06-2010 02:40 PM โดย BACHUS20.)
โพสต์ทั้งหมด: #142
ไปถึงหลายวันล้วครับคุณฉิง ฉิง และคุณ cwd1 ที่ยังไม่รายงานมาเพราะเสียเวลาไปพอสมควรที่ต้องปลอบใจแฟนสาวลาวครับ เธอคิดว่ายี่งคบกัน ไอ้เรายิ่งค่อยๆห่างไป ต้องอธิบายหลายตลบนะว่า การจะเป็นนักธุรกิจใหญ่นี่ มันต้องพยายามหาเงินก่อนเรื่องอื่นๆจะมาตามหลัง ไม่รู้สินะ คุณฉิงฉิง ผู้หญิงนี่เหมือนกันทั้งโลกไหม คือได้คืบต้องเอาศอกอะไรทำนองนั้น รู้สึกว่าเธอจะพยายามนับวันที่ผมอยู่เมืองไทยและวันที่อยู่ที่นั่น ผมเองพยายามไม่ทำตามแบบผู้ชายไทยบางคนนะที่ ตอนนี้เงินยังไม่มี ขอยืมแม่ยายมาใช้ก่อน แต่ผมใช้วิธีตอนนี้ยังมีเงินน้อย ขอให้เธอยืมแม่เธอใช้ก่อนแล้วกัน ยืนยันนะคุณฉิง ฉิง ผมรักเธอจริงๆครับ รักเธอในแบบที่ผมอยากให้เป็น นี่ละก็อยากเชื่อแต่ไม่อยากให้เป็นตามคำสอนที่ว่า ความรักคือความทุกข์ คุณหนุมๆอย่างคุณ cwd1 ฟังไว้ (ขอโทษจริงๆ ยังปรับเปลียนไปใช้ชื่อเดิมไม่ได้ตรับ รอท่าน MOD แก้ให้อยู่)
12-06-2010, 02:55 PM
โพสต์ทั้งหมด: #143
รูปนางสาวลาว ปี สุดท้ายครับ[/b]

12-07-2010, 09:05 AM
โพสต์ทั้งหมด: #144
มีรูปสาวลาวน่ารักๆอีกไม๊ครับท่าน ฮิฮิBig Grin
12-07-2010, 08:36 PM
โพสต์ทั้งหมด: #145
ขอเสนอรูปผู้เข้าประกวดนางสาวลสาลาวอีกตามคำจอจองแฟนเพลง คุณ cwd1
12-07-2010, 09:03 PM
โพสต์ทั้งหมด: #146
เนอรูปตามคำขอแฟนเพลง คุณ cwd1 ครับ

12-07-2010, 09:11 PM
โพสต์ทั้งหมด: #147
ก็บอกตามตรงครับ ว่า ก๊อปมาจากในเว็บลาวนั่นแหละ ตอนต่อไปจะลงรูปนักร้องฮิปฮอพชองลาวซึ่งบังเอิญเป็นลูกชายเจ้าของโรงแรมที่ผมไปพักครับ
12-07-2010, 09:56 PM
โพสต์ทั้งหมด: #148
ดีครับท่าน ขอบคุณล่วงหน้าครับ ของชอบรอชมครับ แต่ถ้าได้แบบนี้ก็แจ๋วไป
เลยครับท่าน ฮิฮิBig Grin

ไฟล์แนบ ภาพ

12-08-2010, 09:32 PM
โพสต์ทั้งหมด: #149
(12-07-2010 09:56 PM)cwd1 เขียน:  ดีครับท่าน ขอบคุณล่วงหน้าครับ ของชอบรอชมครับ แต่ถ้าได้แบบนี้ก็แจ๋วไป
เลยครับท่าน ฮิฮิBig Grin
โอ้โฮ แบบนี้ผมชิดซ้าย ยอมแพ้ละครับ
12-09-2010, 09:24 AM
โพสต์ทั้งหมด: #150
อ่ะ!!!เรื่องแค่นี้ยอมแพ้กันได้ง่ายๆหรือครับท่าน ฮิฮิBig Grin
12-09-2010, 04:32 PM
โพสต์ทั้งหมด: #151
ตอนนี้อยูที่ลาวครับ เมื่อวานให้คนรู้ใจที่ลาวเข้าเยี่ยมชมห้องไร้การเมืองน่ะครับ

12-09-2010, 05:02 PM
โพสต์ทั้งหมด: #152
(12-09-2010 04:32 PM)alisco20 เขียน:  ตอนนี้อยูที่ลาวครับ เมื่อวานให้คนรู้ใจที่ลาวเข้าเยี่ยมชมห้องไร้การเมืองน่ะครับ

ตกลงไม่รู้ผมจะใช้ชื่ออะไรแน่ เพราะพยายามเปลี่ยนไปใช้ชิ่อเก่าก็ได้มั่งไม่ได้มั่ง ชักงงๆ นี่ก็ปลุกปล้ำจะเอามรูปมาฝากหลายๆท่านรวมทั้งคุณ ฉิง ฉิง ก็แปะรูปลำบาก มีเพลงสาวเบียร์ลาวก็ยังลงไม่ได้ครับ
12-09-2010, 05:15 PM
โพสต์ทั้งหมด: #153
ผมบอกชื่อห้องให้เธอไม่หมดหรอก ขืนบอกชื่อห้องนี้เต็มๆก็ไม่รู้เธอจะว่ายังไง ตอนนี้อิสระเสรีครับ คนรู่ใจไปเยี่ยมคุณยายอายุ 90 กว่า ผมวาเผลออๆคงต้องอยูงานศพเสียเลยละนะ อ้อ คุณ cwd1 ครับ เธอบอกว่าเด็กผู้หญิงคุณสวยดีครับ ผมบอกแกว่าคุณยังมีรูปเด็กสาวอีกนับร้อยๆคน ครับ
12-09-2010, 05:40 PM
โพสต์ทั้งหมด: #154
อ้าวท่าน!!!เล่นบอกแบบนี้ก็จบข่าวซิครับท่าน ฮิฮิBig Grin

แบบนี้ภาพพจน์ผมเสียหายหมด ตายๆๆๆๆTongue

ถ้าท่านจะกรุณาอยากชมภาพวัยรุ่นลาวบ้างนะครับท่าน ฮิฮิ

ขอให้มีความสุขในการใปลาวในครั้งนี้นะครับท่านBig Grin

ปล.มีเหตุด่วน ขัดข้องเรียกใช้บริการได้นะครับจะรีบจัดส่งไปให้ครับท่าน
ฮิฮิTongue

ไฟล์แนบ ภาพ

12-09-2010, 07:43 PM
โพสต์ทั้งหมด: #155
ผมเป็นคนรักเพื่อนนะ ถ้าเป็นเพื อนผมๆเชียร์ขาดใจเลยครับ เดาซิครับ รูปเด็กสาวคนสุดท้ายที่เอามาลงล่อผมน่ะ ผมชอบตรงไหน รู้ไหม ถ้าประเภทคอเดียวกันต้องรู้เลยละครับ

ผมมีเรื่องเล่านะ คือผมได้ไปลองกินยาบำรุงน่ะ เขาบอกทำจากหญ้าแพะ คือเป็นหญ้าที่แพะชอบกินมาก กินแล้วคึกคัก ผมแอบคนรู้ใจนะลองเอามาบดกินละลายน้ำร้อน ตอนเช้าไปรายงานผลเพื่อนคนลาว เขาถามผมว่าผมกินไปเท่าไร ผมบอกว่าไม่กล้ากินหมด กินครึ่งเม็ด เจ้าเพื่อนคนลาวตบขาฉาดใหญ่ บอกว่า แม่นแล้ว อ้ายกินครึ่งเม็ดมันก็แข็งครึ่งเดียวสิ อ้ายอย่าไปโทษยาเขาเลย จบข่าว
12-09-2010, 09:32 PM
โพสต์ทั้งหมด: #156
555จริงครับท่านไปโทษยาได้ไง กินครึ่งหนึ่งมันก็ได้ผลแค่ครึ่งหนึ่งถูกต้องแล้วครับท่าน555...
อย่างท่านนี่ผมว่ายังไม่ถึงต้องใช้ยาหลอกครับ ผมเชื่อนะครับ!!!Big Grin

ส่วนเรื่องที่ถามผมๆมันใจว่าตอบท่านได้แน่ๆ ผมคนลงรูปจะไม่รู้คุณสมบัติของภาพได้ยังไงครับ
ท่าน ไม่งั้นอายท่านตายเลยครับ ฮิฮิ

จริงๆผมชอบประเทศลาวนะครับ คือไงๆก็ยังคุยกันรู้เรื่อง ไม่เหมือนประเทศเพื่อนบ้านอื่นๆ ผู้คน
ดูเป็นมิตรมากกว่าที่อื่น ประเทศเค้าน่าอยู่มากครับ แต่เห็นมีคนที่เคยไปอยู่ที่ลาวเค้าเล่าว่าคนลาว
ไม่ชอบคนไทย ก็คงจะจริงนะครับเราทำกับเค้าไว้มาก Huh

แล้ววันนี้ท่านไปเที่ยวที่ไหนบ้างหรือเปล่าละครับ ระวังคนรู้ใจนะครับท่านเห็นเงียบๆนี่น่ากลัวครับ
ท่านแล้วจะหาว่าไม่เตือน ฮิฮิTongue
12-12-2010, 02:27 PM
โพสต์ทั้งหมด: #157
เห็นจะต้องบอกละครับ ในบอร์ดนี้คงมีคนรู้ใจผมไม่กี่คนนะ นับคนได้จริงๆ ไม่เป็นไรครับ ว่าแต่ว่าคุณ cwd1 เตือนผมให้ระวังสาวลาวน่ะ แม่นแท้ บทจะดีนะดีใจหาย เวลานี้เจอบทแม่ร้ายแล้ว แม่ไม่พูดพล่ามทำเพลงละ เล่นหอบผ้าออกจากโรงแรมที่พักเลย กว่าจะพูดรู้เรื่อง เราเลยต้องนอนเฝ้าห้องที่โรงแรมไปหนึ่งคืน ครั้นจะไปนอนบ้านเธอก็กลัว นายบ้าน หรือผู้ใหญ่บ้านมาจับหาว่าคนต่างชาติมานอนบ้านผู้หญิงได้อย่างไร คนเขาเป็นสาวเป็นแส้ แสดงว่าผู้หญิงลาวขายตัวละสิ แหม คุกขี้ไก่ลาวนี่ ไม่เคยเข้านะแต่ได้ยินก็กลัวตายชักแล้ว เฮ้อ

http://www.dektube.com/files/videos/vide...8e73d3.flv
12-20-2010, 12:21 AM
โพสต์ทั้งหมด: #158
กลับมาแล้วครับผม จากลาวน่ะครับ ที่ทำสำเร็จตามคำขอของท่านสมาชิกคือ ท่านตะขบดองขอปฏิทินเบียร์ลาว หามาได้ 1 ชุดน่ะครับ คุณตะขบดอง ช่วยบอกชื่อที่อยู่มาซะดีๆน๊ะครับ เอ้า ลองดูยี่ห้อเบียร์ลาวที่เขาว่าดังๆอยู่นะครับ คนไทยเรียกเบัยเขยลาว ดูภาพแล้วฟังเพลงจาก แอ๊ด คาราบาวด้วยเลย

http://games.konseo.com/video-nb0Up-yooTQ
12-20-2010, 05:30 PM
โพสต์ทั้งหมด: #159
ก่อนอื่นต้องขอขอบพระคุณท่านaliscoด้วยนะครับท่าน ที่ท่านกรุณาหาของฝากของชอบ
ติดไม้ติดมือมาฝาก อยากได้มากครับท่าน แต่ผมทำงานต่างจังหวัด ไปนู่นมานี่ไม่แน่นอน
นะครับ เดี๋ยวหลังปีใหม่ก็ต้องไปที่จังหวัดตราดอีกครับท่าน คงอีกนานกว่าจะกลับกรุงเทพ
นะครับท่าน

ความเมตตาครั้งนี้ผมขอรับด้วยใจแล้วกันครับท่าน ขอบพระคุณอีกครั้งนะครับ ผมไม่ได้รัง
เกียจหรือไม่อยากบอกชื่ออะไรนะครับท่าน ขอรับรองได้ครับ ด้วยใจจริงครับ ฮิฮิ

ว่าแต่ท่านรีบกลับแบบนี้ คนรู้ใจท่านไม่งอนตุ๊บป่องๆหรือครับท่าน ฮิฮิ แล้วงี้คนรู้ใจท่านจะ
ทานไก่งวงฉลองปีใหม่ฝรั่งกับใครละครับท่าน ฮิฮฺBig Grin
12-22-2010, 09:19 PM
โพสต์ทั้งหมด: #160
(12-20-2010 05:30 PM)cwd1 เขียน:  ก่อนอื่นต้องขอขอบพระคุณท่านaliscoด้วยนะครับท่าน ที่ท่านกรุณาหาของฝากของชอบ
ติดไม้ติดมือมาฝาก อยากได้มากครับท่าน แต่ผมทำงานต่างจังหวัด ไปนู่นมานี่ไม่แน่นอน
นะครับ เดี๋ยวหลังปีใหม่ก็ต้องไปที่จังหวัดตราดอีกครับท่าน คงอีกนานกว่าจะกลับกรุงเทพ
นะครับท่าน

ความเมตตาครั้งนี้ผมขอรับด้วยใจแล้วกันครับท่าน ขอบพระคุณอีกครั้งนะครับ ผมไม่ได้รัง
เกียจหรือไม่อยากบอกชื่ออะไรนะครับท่าน ขอรับรองได้ครับ ด้วยใจจริงครับ ฮิฮิ

ว่าแต่ท่านรีบกลับแบบนี้ คนรู้ใจท่านไม่งอนตุ๊บป่องๆหรือครับท่าน ฮิฮิ แล้วงี้คนรู้ใจท่านจะ
ทานไก่งวงฉลองปีใหม่ฝรั่งกับใครละครับท่าน ฮิฮฺBig Grin

แหม อิจฉาคนหนุ่มนะพ ตระเวณไปทั่ว มีโอกาสเห็นอะไรเยอะผู้หญิงแถวคราดสวยไหมครับ อยากถามว่าในส่ายตาคนหนุ่ม ผู้หญิงไทยภาคไหนสวยมากๆครับ
12-25-2010, 08:37 PM
โพสต์ทั้งหมด: #161
ท่านaliscoลงยูทูปไม่ได้หรือครับ?

ของผมก่อนจะพิมพ์คอมเม้นต์ ถ้าต้องการลงยูทูปก็กดไปที่"ตอบกระทู้ก่อนนะครับ"
อยู่บนขวา พอขึ้นหน้าใหม่ค่อยพิมพ์ลง พิมพ์จบจะแทรกยูทูปก็กดที่ไอค่อนยูทูปที่
ด้านล่าง ก็จะมีคำสั่งให้วางURL ลองดูนครับท่าน...
12-25-2010, 09:15 PM
โพสต์ทั้งหมด: #162
แอบเข้ามาดู คนสองวัย คุยเรื่องเดียวกัน Big GrinBig GrinBig Grin
12-26-2010, 09:09 AM
โพสต์ทั้งหมด: #163
(12-25-2010 09:15 PM)จารุปาโล เขียน:  แอบเข้ามาดู คนสองวัย คุยเรื่องเดียวกัน Big GrinBig GrinBig Grin
12-26-2010, 09:13 AM
โพสต์ทั้งหมด: #164
(12-26-2010 09:09 AM)alisco20 เขียน:  
(12-25-2010 09:15 PM)จารุปาโล เขียน:  แอบเข้ามาดู คนสองวัย คุยเรื่องเดียวกัน Big GrinBig GrinBig Grin

Big GrinBig GrinBig GrinBig GrinBig GrinBig GrinBig GrinBig Grin
12-26-2010, 09:35 AM (ข้อความนี้แก้ไขครั้งสุดท้ายเมื่อ: 12-26-2010 09:54 AM โดย alisco20.)
โพสต์ทั้งหมด: #165
ลองก๊อปปี้บล๊กตามที่ ท่านcwd1 บอกน่ะครับ ลองผิดลองถูกไปตามเรื่องของหนุ่มน้อยครับ ลองแล้วก็ยังทำไม่ได้ ฟังเพลงแขกไปก่อนแล้วกัน

http://www.youtube.com/user/jumairamoon
12-26-2010, 05:20 PM
โพสต์ทั้งหมด: #166
ฟฟฟฟฟ
12-26-2010, 05:22 PM
โพสต์ทั้งหมด: #167
ccccc
12-26-2010, 05:44 PM
โพสต์ทั้งหมด: #168
จริงๆครับ ื่นจารุปาโล เดรื่องที่คนหนุ่มจะคุยกับคนแก่นี่จะมีไม่กี่เรื่องหรอก เรื่องหนึ่งก้เรื่องความรุ้ที่คนหนุ่มอยากจะรู้ อีกเรื่องคือเรื่องผุ้หญิงที่คนแก่อยากจะบอก แบบว่าอยากอวดว่ายังงั้นเถอะ คนแก่บางคนแบบผมนี้หาคนจะแลกเปลี่ยนเรื่องทางเพศมีน้อย เพราะคนแก่ส่วนหนึ่งแกเล่นไม่สรนใจอะไำรในโลกรอวันตายอย่่างเ้ดียว อีกประเภทหนึ่งคิดถึงแต่สวรรค์วิมานเพราะคิดว่าตัวเองมีหวังตายไปได้่ไปอยู่แน่ๆ ส่วนประเภทของผมเป็นประเภท จะอย่างไรมนุษบย์ก็เป็นไปตามกรรม
สำหรับกระทู้สาวเอยนี่ ไม่มีอะไรหรอกครับ ผมไม่อยากเห็นคุณๆผู้หยิงวิตกเกินเหตุ มันมีอะไรหลายอย่างท่ี่เธอจะปรับปรุงตัวเองได้น่ะครับ เอาประสบการตัวเองบวกกับประสบการณ์ของคนอื่นมาบอกเล่า ธอฟีงก้ดีๆไปเธอไม่ฟังอบากจะหาเรื่องหามดหาหมอเสน่ห์เสียเงินทองก็เ็นเรื่องของเธอตรับ
12-26-2010, 07:46 PM (ข้อความนี้แก้ไขครั้งสุดท้ายเมื่อ: 12-26-2010 07:53 PM โดย cwd1.)
โพสต์ทั้งหมด: #169
ลองใหม่นะครับท่าน ในข้อที่3 ให้ก็อปURLของยูทูป มาวางในช่องนะ
ครับท่าน

ไฟล์แนบ ภาพอย่างย่อ

12-26-2010, 09:24 PM
โพสต์ทั้งหมด: #170
ช่วยแปลให้ฟังหน่อยซิครับท่าน ฮิฮิTongue

[my-youtube width=425 height=344]http://www.youtube.com/watch?v=oz3ZbUwzB9Q&feature=related[/my-youtube]
12-27-2010, 08:26 AM
โพสต์ทั้งหมด: #171
(12-26-2010 09:24 PM)cwd1 เขียน:  ช่วยแปลให้ฟังหน่อยซิครับท่าน ฮิฮิTongue

[my-youtube width=425 height=344]http://www.youtube.com/watch?v=oz3ZbUwzB9Q&feature=related[/my-youtube]

ภาษาไกล้เคียง กับอีสานบ้านเรามากเลย สังเกตุจากแดนเซอร์ สาวลาวก็ไม่ตันเท่าไหร่น่ะ มีสะโพกมีเอวให้เห็นเหมือนกันBig GrinBig Grin
12-27-2010, 08:46 AM (ข้อความนี้แก้ไขครั้งสุดท้ายเมื่อ: 12-27-2010 08:58 AM โดย alisco20.)
โพสต์ทั้งหมด: #172
ขอบใจท่าน cwd1 นะครับ มีนักเรียนคนหนึ่งก็สอนยากหน่อย ตอนนี้เห็น ยูทูปแล้ว แต่หลายๆครัง ตัวหนังสือ ยูทูป มันไม่ขึ้นน่ะครับ
สำหนับเพลงที่เสนอมา ชื่อเพลง ผีบายหัว ฮ่ะ เนื้อเพลงเริ่มต้นว่า เมื่อคืนฉันฝันบ่ดี ฝันว่าผีมันมาบายหัว .....เนื้อเพลงถึงใจน่ะครับ พูดถึงสาวลาว เขาก็มีทั้งสาวในเมืองกับสาวบ้านนอกเหมือนคนไทยนั่นแหละครับ แต่ผมโชคดีหน่อยได้คนรู้ใจเป็นลูกครึ่งลาวและไทลื้อนะ ผมขอเสนอเพลง ไทลื้อ เกทับซะเลย แต่แปลไม่ได้นะ ชิ่อเพลง อ่านจากภาษาอังกฤษ ชื่อเพลง เมืองสิบสองปันนา พาราณสี น่ะครับ

[my-youtube width=425 height=344]http://www.youtube.com/watch?v=ITabwJ_Seo8&feature=related[/my-youtube]
12-27-2010, 08:07 PM
โพสต์ทั้งหมด: #173
วันนี้ขอลอกขี้ปากจากข้อเขียน ตะละแม่วีนัสที่ลงในเว็บ MSN ดื้อๆนะครับ คือเขาก็สรุปไว้ดีถึงผุ้หญิงที่มีพฟติกรรมงี่เง่า วิธีแก้ก็คือทำตงกันข้ามกับข้อตำหนิเหล่านี้น่ะครับ

ตะละแม่วีนัส, Updated: 16/12/2010
พฤติกรรมงี่เง่าเอาไว้ไล่คู่เดตให้หนีหาย

บาง ครั้งเราก็ต้องจำใจออกเดตอย่างเสียไม่ได้ อาจเป็นเพราะเพื่อนฝูงหวังดีอุตส่าห์หาคู่นัดมาให้ หรือไม่ก็บังเอิญไปตกปากรับคำจึงต้องยอมไปเดตอย่างนั้นเอง และไม่คิดจะสานต่อให้มีครั้งที่สอง ดังนั้นจะทำอย่างไรให้อีกฝ่ายไม่ประทับใจจนคิดไม่อยากเจอหน้าเราอีก

พฤติกรรมงี่เง่าเอาไว้ไล่คู่เดตให้หนีหาย

มาสายสุด ๆ
นี่ คือด่านแรกของการสร้างความไม่ประทับใจ ไม่มีใครชอบคนมาสายตั้งแต่เดตกันครั้งแรกแบบนี้แน่นอน ยิ่งถ้าสายเยอะ ๆ เป็นชั่วโมงละก็...แทบจะสาบส่งกันเลยทีเดียว เพราะเป็นการแสดงให้เห็นว่าเป็นคนที่ไม่มีความรับผิดชอบ และไม่ใส่ใจคนที่ต้องมานั่งรอ แค่มาให้ตรงเวลายังมาไม่ได้แล้วจะคบไปทำไมคนแบบนี้

กลิ่นตัวเหม็น
ว้าย ๆ โอ๊ยตายแล้ว เหม็นไปหมดทั้งตัวแบบนี้ใครจะอยากอยู่ใกล้ ผมไม่ได้สระมาสามวัน น้ำไม่ได้อาบตั้งแต่เมื่อวาน เท้าก็มีกลิ่นเหม็นโฉ่สุดทน เวลาเอ่ยเอื้อนออกมาแต่ละครั้งก็เหมือนมีใครเปิดถังขยะอยู่ใกล้ ๆ

เผลอหลับ
เป็น การกระทำที่ไร้มารยาทมาก ๆ เรียกว่าไม่ให้ความสำคัญกับอีกฝ่ายเลย เป็นการแสดงความรู้สึกให้อีกฝ่ายรู้สึกว่าการเดตครั้งนี้มันช่างน่าเบื่อ เหลือทน จนต้องหลับสัปหงกกันเห็น ๆ และยังบอกเป็นนัยให้รู้อีกว่าเราไม่ได้ให้ความสำคัญกับการนัดหมายครั้งนี้ ก็เลยไม่ได้นอนหลับตั้งแต่หัวค่ำเพื่อเจอกันด้วยความสดชื่นแจ่มใส

คุยเรื่องแต่งงาน
ผู้ชาย กลัวที่สุดเรื่องแต่งงานกับมีลูกนี่ละ เพราะฉะนั้นจัดชุดใหญ่ให้เลยด้วยการพร่ำถามเขาเรื่องการแต่งงานว่า มีแผนแต่งงานเมื่อไร ชอบจัดงานแนวไหน แต่งแล้วไปฮันนีมูนที่ไหน จะมีลูกเลยหรือเปล่า ถ้าเขาพยายามเปลี่ยนเรื่องพูด ก็ควรดึงกลับมาเรื่องนี้ให้เร็วที่สุด

แต่งตัวไม่เหมาะ
แต่ง ตัวไม่ถูกกาละเทศะโดยสิ้นเชิง เช่น ใส่เสื้อสายเดี่ยวกับกางเกงยีนส์ขาดวิ่นไปดินเนอร์หรูใต้แสงเทียน ณ โรงแรมกลางใจเมือง ใส่กระโปรงสั้นกุดไปเที่ยวสวนสัตว์ ใส่ชุดราตรียาวไปกินข้าวที่ตลาดโต้รุ่ง ขอให้ยึดหลักง่าย ๆ คือ แต่งตัวให้เหมือนอยู่บ้านเวลาไปออกเดต

ปรี๊ดแตก
วี นแตกแบบไม่ไว้หน้า อาจอารมณ์ค้างมาจากไหนแล้วมาลงที่คู่เดตซะเลย เรียกว่าโดนหางเลขไปแบบเต็ม ๆ หรือไม่ก็ในระหว่างเดตเจออะไรขวางหูขวางตาก็ออกฤทธิ์เดชอาละวาดเต็มที่ราว กับช้างตกมัน หรือถ้าเกิดอุบัติเหตุสุดวิสัย เช่น รถของเขาเกิดเฉี่ยวชน ก็ควรลงจากรถไปปรี๊ดแตกวี้ดบึ้มให้สาแก่ใจ

สวาปามทุกอย่าง
กิน แหลกราวกับตายอดตายอยากมาจากไหน ยิ่งถ้าเจออาหารที่โปรดปรานละก็ แทบจะไม่เงยหน้าเลยทีเดียว หรือไม่ก็พูดจ้อทั้งที่อาหารยัดอยู่เต็มปากนี่ละ หรือไม่ก็เขินอายสายตาที่เขาจ้องมองมาจนต้องก้มหน้าก้มตากินแบบนันสต๊อป ต่อให้เป็นสาวสวยหยาดฟ้ามาดินแค่ไหนก็เถอะ...หมดราคาแน่นอน

อยากรู้อยากเห็นอดีตของอีกฝ่าย
ขุด คุ้ยซักถามประวัติชีวิตของอีกฝ่ายแบบไม่ลดละ เป็นพฤติกรรมที่ชวนอึดอัดและหงุดหงิดอย่างที่สุด เช่น เคยทำงานอะไรมาบ้าง ตกงานหรือเปล่า ทำไมถึงตกงาน เงินเดือนเท่าไร เคยมีแฟนมากี่คน มีปัญหาอะไรกับเพื่อนคนนั้นถึงเลิกคบกัน ถามเลยค่ะ...ถามเยอะ ๆ เขาจะได้เซ็งจนไม่อยากเจอหน้าเราอีกตลอดชีวิต

ถามเรื่องแฟนเก่า
จริง ๆ แล้วแฟนเก่าเป็นเรื่องที่ไม่ค่อยมีใครอยากพูดถึงสักเท่าไร แต่บางทีมันก็อดไม่ได้ที่จะอยากรู้ว่าทำไมเขาถึงเลิกกัน หรืออยากรู้เพื่อเอามาเปรียบเทียบกับเรา ยิ่งถ้าเขาเลิกรากันแบบไม่สวยละก็คงไม่อยากพูดถึงแน่ ถ้าอยากให้เขารีบเผ่นหนีละก็ ควรจิกถามเรื่องแฟนเก่าอย่างละเอียดไปเลย

จ้อแต่เรื่องตัวเองไม่หยุด
วู้ ย...ผีเจาะปากมาให้พูดหรือคะ แถมยังพูดแต่เรื่องตัวเองซะด้วย ไม่มีอะไรน่าเบื่อไปกว่าคนที่เอาแต่พล่ามไม่หยุด นอกจากจะน่ารำคาญแล้วยังเท่ากับเป็นการแบไต๋ให้อีกฝ่ายรู้เรื่องราวราย ละเอียดของเรา เรียกว่ามองทะลุปรุโปร่งไม่มีอะไรให้ลุ้นหรือค้นหากันเลย

จริง ๆ แล้วลองเลือกทำแค่ข้อเดียวก็ไม่มีใครอยากคบด้วยแล้วค่ะ แต่ถ้าต้องการให้อีกฝ่ายไม่โผล่มาให้เห็นอีกเลยตลอดชีวิตก็ทำให้ครบทุกข้อ ...รับรองว่าหนีกันกระเจิดกระเจิงเลยทีเดียว.

ตะละแม่วีนัส
อ่านแล้วมาฟังเพลงเ้พลินๆนะครับ เอาไว้ตอนหน้าจะวิจารณ์ต่อ
[my-youtube width=425 height=344]http://www.youtube.com/watch?v=cJzQq1eiGF4&feature=BF&list=QL&index=1[/my-youtube][/b]
01-02-2011, 05:43 PM (ข้อความนี้แก้ไขครั้งสุดท้ายเมื่อ: 01-02-2011 08:52 PM โดย alisco20.)
โพสต์ทั้งหมด: #174
สวัสดีปีใหม่ ทุกๆท่าน
พอปีใหม่ก็มายั่งสำรวจข้อเขียนเก่าๆ แล้ว ขอบอกบางทีความเห็นของผมอาจไม่ถูก หรือถูกบางส่วน แต่คุณผู้หญิงทั้งหลาบยที่เข้ามาอ่านก็กรุณาผมอย่างมาก คือไม่ได้ฝากด่ามาด้วย บางคราวผมมีความรุ้สึกว่า อันตัวเราอาจจะไม่ได้รับศรัทธาพอ ตำแนะนำบางทีก็อาจไม่ได้รับความสนใจ แต่ก็ไม่ได้นึกน้อยใจหรือเสียใจ เพราะทำใจไว้แล้ว
วันนี้ขออนุญาตเจ้าของคำแนะนำที่ท่านให้แก่บุตรสาววันแต่งงาน ผมเองไปอ่านพบก็รู้สึกประทับใจ เลยขออนุญาตท่าน พล.ท.สิทธิพร อุดมชาติ นำมาเสนอสมาชิกหญิงในห้องนี้ด้วยครนับ ท่านแนะนำ 7 อย่า มาดังนี้

หนึ่ง อย่า ทำตัวเป็นกงสุลกำหนดเวลาไปและกลับของสามี

สอง อย่า เป็นนักโบราณคดีชอบรื้อค้นว่าผัวเก็บเงินไว้ที่ไหน

สาม อย่า เป็นกรมสรรพากรคอยจัดการสอบถามค่าใช้จ่ายส่วนตัว

สี่ อย่า คิดเป็นผู้พิพากษา ตัดสินลงอาญาโดยไม่ฟังเหตุผล

ห้า อย่า ยื่นคำขาดกับสามี

หก อย่า คิดว่าเป็นดาราดังจนผัวเอาใจยาก

เจ็ด อย่า คิดว่าเป็นหญิง (เมีย) เพียง คนเดียว

ก็เห็นด้วยทุกประการ แต่คุณๆผู้หญิงจะเห็นด้วยหรือไม่ไม่ทราบครับ ยังไงๆก็อย่าเครียดเลยครับปีใหม่แล้ว ขอเอาเพลงรักมาฝากสัก1 เพลงครับ

[my-youtube width=425 height=344]http://www.youtube.com/watch?v=W7uqhGQyyoA&feature=related[/my-youtube]
01-08-2011, 09:47 PM
โพสต์ทั้งหมด: #175
เข้ามาอ่านสงสัยเป็นหญิงเดี่ยวตามเคย
มีเพื่อนไปทำแร่ทองแดงที่ลาวค่ะ หายต๋อมไปเลย พอเห็นรูปสาวลาว ก็หายสงสัยที่เพื่อนหายเงียบBig Grin

.
01-09-2011, 07:46 PM
โพสต์ทั้งหมด: #176
ขอโทษทีครับ ผมยังไม่ได้หวัดดีปีใหม่ท่านอย่างเป็นทางการ
ซะที คือทำปฎิทินยังไม่เสร็จนะครับคิดงานไม่ค่อยออกเลยครับ
ท่านพักนี้ ไม่ค่อยมีเวลาคัดรูปสาวๆเลยไว้เดือนถัดไปละกันครับ
ทนดูไปก่อนละกันครับท่าน ฮิฮิTongue

01-10-2011, 07:02 PM (ข้อความนี้แก้ไขครั้งสุดท้ายเมื่อ: 02-01-2011 06:44 PM โดย alisco20.)
โพสต์ทั้งหมด: #177
คุณๆ สาวเอย สาวทั้งหลาย ผมขอลอกข้อเขียนข้่อโต้ตอบและคำแนะนำกันในเว็บแห่งหนึ่งมาให้อ่านดู อย่างน้อยคงพอช่วยสนับสนุนข้อคิดของผมได้ว่า บางทีคู่กันแต่ละคู่ต้องพยายามหาความพอดีให้กัน ปรับตัวเข้าหากันน่ะครับดีกว่าเขาไปบ่นกับเพื่อนๆนะ.

อายุผม43แฟน32 เธอมีความต้องการทางเพศสูงมาก โดยเฉพาะเวลาไปเที่ยวต่างจังหวัด บางวันเธอจัดการผม2-3/วันจนผมรับไม่ไหว ช่วยแนะวิธีลดความต้องการของเธอให้หน่อยเพราะผมสู้ไม่ไหวจริงจริง

แฟนเด็ก
« ตอบ #1 เมื่อ: 31 ธ.ค. 10, 09:05 น »

อายุ 32 ไม่ใช่เด็กแล้ว เรียกว่าอดหยากมากกว่า ปล่อยให้เค้าจัดการบ้าง เรานอนเฉยๆ กินอาหารบำรุงร่างกาย ดื่มบ้างปลุกใจ แล้วดูหนังโป๊ช่วย ตัวเองระวังจะขยาดเซ็กส์ หรือเบื่อยัยคนนี้ไปเลยนะ

ความคิดเห็น: 297

แฟนเด็ก
« ตอบ #2 เมื่อ: 31 ธ.ค. 10, 09:50 น »
ออกกำลังเยอะๆๆ

ความคิดเห็น: 2,646

แฟนเด็ก
« ตอบ #3 เมื่อ: 31 ธ.ค. 10, 10:08 น »

ออกกำลังกาย เล่นกีฬาด้วยกัน

ความคิดเห็น: 74

แฟนเด็ก
« ตอบ #4 เมื่อ: 31 ธ.ค. 10, 13:40 น »

แสดงว่าคุณชาชินกับกลิ่นของเธอน่ะครับ ลองเจอกลิ่นใหม่ๆสิ คุณจะไม่บ่นเลยครับ สำหรับแฟนคุณมีวิธีช่วยได้ดดยหาอุปกรณ์มาช่วยครับ คือ เราเอาอุปกรณ์ทำแทนน่ะครับ แล้วเราก็ดูไปด้วยเผลอๆเราอาจจะมีอารมณ์อีกครับ

แฟนเด็ก
« ตอบ #5 เมื่อ: 1 ม.ค. 11, 00:54 น »

เรื่องของเรื่องคือผมเริ่มรับไม่ไหวครับ เป็นทั้งความดันสูง ไขมันในเส้นเลือดก็สูง กลัวจะช็อคเข้าซักวันน่ะครับ
ถ้าอยู่บ้านยังไม่มากเท่าไหร่ ออกไปต่างจังหวัดล่ะก้อเป็นคึกคักทุกทีเลยครับ

ความคิดเห็น: 71

แฟนเด็ก
« ตอบ #6 เมื่อ: 1 ม.ค. 11, 14:42 น »

เอาแบบผมไปใช้ไหมครับ 2-3รอบ กว่าตัวผมจะเสร๊จ เธอคงจะเสร๊จไปก่อนไม่รู้กี่ทีและ อิอิ
แจ้งลบความคิดเห็นนี้ บันทึกการเข้า

คนอ่าน

แฟนเด็ก
« ตอบ #7 เมื่อ: 4 ม.ค. 11, 11:19 น »

ธรรมดาครับ ช่วง30ขึ้นไป วัยนี้จะมากด้วยความต้องการ
ส่วนคุณ อาจใช้งานมาก หรือไม่ถนัดเรื่องแบบนี้เลย ไม่ไหว
ให้เธอเสร็จก่อนโดยไม้ต้องหลั่งก็ได้นี่ครับ
จะกี่ครั้งก็ไหว

4444

แฟนเด็ก
« ตอบ #8 เมื่อ: 4 ม.ค. 11, 13:59 น »

เวลาเธอมีอารมณ์ ก็จับมาดีดหูครับ อิอิ ดูด้วยน่ะครับว่าหูดำเปล่า อิอิ

น้านน

แฟนเด็ก
« ตอบ #9 เมื่อ: 6 ม.ค. 11, 04:53 น »

ผมคงเหนื่อยอีกแน่ เธอเพิ่งมาบอกชวนไปปราณบุรีเสาร์-อาทิตย์นี้

จบ

[my-youtube width=425 height=344]http://www.youtube.com/watch?v=lJMZuYMsI1c[/my-youtube]
01-14-2011, 07:08 PM
โพสต์ทั้งหมด: #178
ปฎิทินเดือน4ไว้ดูแก้เซ็งครับท่าน ฮิฮิ

01-28-2011, 09:56 PM (ข้อความนี้แก้ไขครั้งสุดท้ายเมื่อ: 02-01-2011 06:47 PM โดย alisco20.)
โพสต์ทั้งหมด: #179
undefined
01-28-2011, 10:00 PM
โพสต์ทั้งหมด: #180
(01-28-2011 09:56 PM)alisco20 เขียน:  undefined
ชักงงๆ ทำไม undefined
01-31-2011, 08:25 AM
โพสต์ทั้งหมด: #181
undefined
01-31-2011, 11:29 AM (ข้อความนี้แก้ไขครั้งสุดท้ายเมื่อ: 04-03-2011 10:50 AM โดย alisco20.)
โพสต์ทั้งหมด: #182
หาทางเข้าแทบแย่ครับ ต้องขอขอบคุณ ท่าน this is thailand ที่แก้ไขให้ ขอขอบคุณ คุณ cwd1 มิตรในยามยาก อุคส่าห์ส่งรูปสาวน้อยเป็นน้ำใจไม่ตรีมา ครั้นจะทำใจจืดใจดำก็กระไร แต่ขอบอกนะครับ เราคงไปเที่ยวด้วยกันได้ เพราะรสนิยมไม่เหมือนกันครับ ดีไปอย่างนะ รสนิยมของผมต้องแบบนี้ครับ
ขออภัย ลงรูปใหญ่เกินไปเพิิ่งจะได้มาย่อนี่ละครับ

01-31-2011, 12:09 PM
โพสต์ทั้งหมด: #183
พยายามจะลอกเอากระทู้ในเว็บอื่นๆมาให้ดู เขาถามเขาตอบเรื่องผู้หญิงยังไงบ้าง บางคำตอบผมก็เห็นด้วย บ่างคำตอบก็ไม่เห็นด้วย เพราะผู้ชายแต่ละคนคงคิดไม่เหมือนกันครับ

แฟนผมอยากมีเซ็กส์กับผู้ชายคนอื่นแต่ไม่กล้า ส่วนผมก็ให้นะแต่ถึงเวลาเธอก็ไม่เอาแล้วตอนเวลามีเซ็กส์กันเธอก็จะขอผมทุกทีว่าจะขอไปเอาคนนี้ได้ไหมคนนั้นได้ไหม แล้วผมควรจะทำอย่างไรดีครับ ผมงง

คำตอบ

เป็นฮิทีเรีย.ชัวร์

ก็เห็นใจผู้สามีนะครับ ก่อนจะให้แกไปยุ่งกะผู้ชายอื่น คุณบอกคุณขอลองกับสาวอื่นก่อนได้ไหม แต่เชื่อนะครับว่า ใจคุณเองคงไม่อยากทำแบบนั้นหรอก ที่เธอระบุอยากยุ่งกับคนนั้นตนนี้ ในใจลึกๆของเธอคงจะจริง หรืออาจจะแอบมีอะไรก่อนก็ไม่รู้ หรืออาจจะเป็นแฟนเก่ารึเปล่า เพียงตั้งข้อสังเกตุ อย่าไปถึงกับทะเลาะกันนะครับให้ลองสัวเกตุดีๆก่อน

เธอพูดแบบนั้นเพื่อสร้างอารมณ์ขณะมีเพศสัมพันธ์ ไม่ทำจริง ๆ หรอก

ขอให้เป็นแบบนี้... เถอะครับ เห็นใจผู้ชายด้วยกัน... ยังไงก็ขอให้คู่รักมีความสุขนะ...

ก็ว่างั้น...แต่ถ้าแฟนคุณพูดตอนไม่ได้กำลังทำรักก็เตือนเธอว่าระวังโรคด้วย

มันเป็นการกะตุ้นอารมณ์ช่งที่กำลัง X น่ะครับ
พอเลิกก็หาย เธอจะไม่พูดอีก เพราะความเป็นตัวตนปกติกลับมาแล้ว
อย่าคิดมาก ครับ

คุณก็ไปหาหน้ากากมา 5 อัน ระหว่างนั้นก็เปลี่ยนหน้ากากไปเรื่อย เปลี่ยนลีลาด้วยก็เจ๋ง หน้ากากนึงก็สไตล์นึง ตบจูบมั่ง หวานเลื้อยเป็นงูบ้างก็สลับกันไป

ลองแบบนี้ดีไหม พอเธอจะถึงจุดสุดยอดเผลอขอนอนกับผุ้ชายอื่น พอเธอขอ ก็ตบหน้าเธอจริงๆ1 ที ขออีกตบอีก เชื่อว่าต่อไแคงเลิกขอ

อาจเป็นการพูดประชด..เพราะสามีทำไม่ถูกใจก็ได้นะ

เห็นด้วยอย่างแรง อาจเป็นเพราะคุณทำไม่ถูกใจเธอ 555+ ชัวร์

ก็ลองหายูนิฟอร์มมาใส่ดิ่ครับ จะได้ไม่เหมือนปกติ เช่นชุดนักศึกษาชาย ชุดหมอ ชุดนักธุรกิจ ชุดหนุ่มคนงานเหมือง อื่นๆ
http://www.pandagroup.pantown.com/

แฟนฉันก็เป็นค่ะ เค้าจะพูดหรือขอตอนที่เรามีไรกันเท่านั้น เข้าใจว่าคงเพื่อสร้างอารมณ์ในตอนนั้น
ไม่มีไรหรอกค่ะ เค้ายังบอกเลยว่าขอจินตนาการว่ามีผู้ชายคนอื่นมาเอาฉันด้วย ก็ตื่นเต้นดีค่ะ เอาเข้าจริงๆเค้าก้ไม่กล้าหรอก

ป็นการพูดเพื่อกระตุ้นอารมณ์น่ะครับในระหว่างมีsex ไม่ได้อยากมีจริงๆหรอก คุณควรตอบสนองด้วยการพูดตอบโต้เพื่อช่วยบิ้วภรรยาคุณ

ผมก็ชอบให้แฟนไปมีอะไรกับคนอื่นนะ แล้วมาพูดให้ฟัง

คนหน้าตาดี ผิวพรรณดี ก็ดูไม่ออกนะว่ามีเชื้ออะไรอยู่ เอชไอวี เริม โกโนเลีย พยาธิ หูดหงอนไก่ จะเลือกใครมาทำให้แฟน ก็ต้องถามผลตรวจเลือด หรือไปถามๆ พยาบาลตามคลีนิกตรวจโรคทางกามโรค ถามขอเบอร์ติดต่อคนที่เลือดสอาด ลองโทรไปถามเขาดู ว่าเขาสนใจมั้ย

ฟังแต่ละคำตอบแล้ว ระเหี่ยใจแทน จขกท.แฮะ
01-31-2011, 12:16 PM
โพสต์ทั้งหมด: #184
ผมขอเดาว่าข้อน่าจะเป็นคือ
1. ภรรยาผู้เ้ชายคนนี้จินตนาการไปว่าอยากลองกับผุ้ชายคนอิื่นดู
2.ภรรยาผุ้ชายคนนี้คิดอยากลองจริงๆ
3.ภรรยาผุ้ชายคนนี้เพียงลองใจสามีว่าจะหึงหวงไหม
คุณสาวๆในห้องนี้คิดเห็นอย่างไรก็ว่ามาครับ
02-05-2011, 10:41 PM (ข้อความนี้แก้ไขครั้งสุดท้ายเมื่อ: 02-05-2011 10:45 PM โดย ติ๋มต้วมเตี้ยม.)
โพสต์ทั้งหมด: #185
ไม่ไหวมังคะท่าน ทำไมเขาคิดอะไรแปลก ๆ พอกันทั้งคู่เลย

คนที่ไม่ใช่สามีมาโดนตัวยัง อึ๊ย
.............................................................

เพิ่งรู้ว่าจารุมาประจำอยู่ที่ห้องนี้แล้ว คงเลิกสนใจการเมืองแล้วม้าง

.
02-07-2011, 01:26 PM
โพสต์ทั้งหมด: #186
ขอเวลาแป๊บครับท่านเดี๋ยวมาครับ ฮิฮิBig Grin
02-10-2011, 11:45 PM (ข้อความนี้แก้ไขครั้งสุดท้ายเมื่อ: 02-10-2011 11:49 PM โดย alisco20.)
โพสต์ทั้งหมด: #187
โถ คุณ cwd1 นะ ทำคนแก่ได้ เข้ามาตั้งแต่วันที่7 กพ. เข้ามาบอกให้รอ นี่วันที่ 10 จะ 11 แล้ว ไม่เห็นมา นึกว่าจะมีอะไรๆมาอวดกันอีก นี่จะรอต่อไปด้วยความหวังนะครับ
ตอนนี้ขอบอกคุณส่าวเอยทั้งหลาย ในห้องการมุ้ง หรือมุดมุ้งก็มีสาวคนเก่ง คุณพิมพ์ตะวันเอาเรื่อง หนุ่มๆสาวๆและจิปาถะมาเสนอก็ดีไปอีกแบบหนึ่งครับ แต่มันตะหงิดๆใจอยู่ตรงที่ว่า สูตรทั้งหลายที่ว่ามาส่วนมากจะเป็นสูตรฝรั่งน่ะครับ แต่ก็อ่านเพลินดี ในความเป็นจริงเรื่องความพอใจของมนุษย์นี่มันหาสูตรสำเร็จยากเพราะเป็นเรื่องของจิตใจ แค่สามีของใหญ่ ของเล็กก็เห็นไม่เหมือนกันซะแล้ว ไม่เชื่อลองไปคลิกเว็บนี้ดูละกัน

http://webboard.sex.sanook.com/forum/335..._Long.html

ดูแล้วฟังเพลงเย็นๆใจนะครับ จัดให้คุณสาวๆละครับ ถ้าจะเม้นท์มาแลกเปลี่ยนความคิดเห็นกันก็ย่อมได้ครับ
[my-youtube width=425 height=344]http://www.youtube.com/watch?v=6GOyhG7KEUM[/my-youtube]
02-27-2011, 08:36 PM (ข้อความนี้แก้ไขครั้งสุดท้ายเมื่อ: 02-27-2011 08:45 PM โดย alisco20.)
โพสต์ทั้งหมด: #188
ไปอ่านเจอกระทู้น่าสนใจมาอีกละ ป็นกระทู้ของส่าวใหญ่จะปราบชายอายุ 65 ให้อยู่ละ คิดว่ายังงั้นนะ เป็นสาวยใหญ่ทายุมาก วิตกว่าตัวเองจะมีปัญหามากขนาดจะลงทุนไปทำรีแพร์ นี่มันเรื่องวิตกจริตนะ ไม่รู้จะวิตกอะไรนักหนา ฝ่ายชายก็ไม้ใกล้ฝี่งเต็มที ไม่ตอ้งห่วงหรอกสาวเอย แก่ขนาดนั้นแกไม่มีโอก่าสเลือกมากนักหรอกครับ ลองไปคลิกอ่านดู
http://webboard.sex.sanook.com/forum/337...B8%87.html

เจ้าสาวหัดร้องเพลงนี้ไว้กล่อมก็ดีนะครับ ชื่อเพลง คนจะรักกัน

http://www.youtube.com/watch?v=b23ETEJgz...re=related

[
03-04-2011, 02:24 PM (ข้อความนี้แก้ไขครั้งสุดท้ายเมื่อ: 03-04-2011 03:12 PM โดย alisco20.)
โพสต์ทั้งหมด: #189
พูดก็พูดเถอะนะครับ คุณผู้หญิงในโลกนี้เกินครึ่งโลกมีปัญหาการครองเรือนทั้งนั้น ที่ว่าเกินครึ่งก็เพราะมีส่วนหนึ่งไม่มีปัญหา แต่คิดว่าตัวเองมีปัญหาชีวิตคู่ เมื่อมีปัญหา หรือคิดว่าตัวเองมีปัญหา คุณผู้หญิงมักจะทำอย่างใดอย่างหนึ่ง หรือหลายๆอย่างต่อไปนี้
1. ระบายความในใจให้เพื่อนสนิทฟัง
2.ไปหาแพทย์ หรือจิตแพทย์
3.เข้าวัดเข้าวา ปฏิบัติธรรม
4.ค้นคว้าหาความรุ้จากในหนังสือ บทความ และในอินเตอร์เน็ท
5. ไปพึ่งหมอดู
6.ไปหาหมอเสน่ห์
7ฆ่าตัวตาย

ทีนี้เรามาลองแยกแยะปัญหาดูนะครับ
1. ปัญหาชีวิตคู่ของผู้หญิงทั้งโลกเกิดจากข้อเท็จจริง หรือคิดเอาเองว่า เกิดจากความไม่พอดีของคู่รัก คู่ครอง หรือสามีภรรยา สรุปค่อความต้องการไม่พอดีกัน จริงๆแล้วถ้าทั้งคู่ยังมีคว่ามพึงพอใจในคู่ครอง ปัญหาอื่นๆเช่นปัญหาการทำมาหากิน ปัญหาสมาชิกในครอบครัว ฯลฯ มันก็พอจะทนกันไปได้ แต่เมื่อไรเกิดปัญหาความสัมพันธฺทางเพศหรือเรื่องบนเตียงฝ่ายใดฝ่ายหนึ่ง หรือทั้งคู่มักจะถือเป็นเรื่องใหญ่ คนอื่นที่พอจะรู้เรื่องก็เห็นจะเป็นเพื่อนสนิทเท่านั้น ในขั้นนี้ถ้าบังเอิญคุณผู้หญิงเจอเพื่อนดีก็แนะนำไปในทางที่ดี ถ้าเจอเพื่อนบางคนแย่ๆก็ยุส่งให้เลิกรากันเสียเลย ดังนั้นในขั้นต้นคุณผู้หญิงจะเสียผู้เสียคนต่อไปเพื่อนก็มีส่วนมากเหมือนกัน สำหรับขั้นต่อนในการตัดสินใจจะหาทางแก้ปัญหาก็ลองมาดูกัน
ตอนนี้ลองฟังเพลงสักเพลงก่อนนะครับ เป็นเพลงตามใจตนจัดไม่ใช่ตามใจคนขอน่ะครับ

[my-youtube width=425 height=344]http://www.youtube.com/watch?v=Eom--UG7gYY[/my-youtube][/b]
03-04-2011, 02:58 PM
โพสต์ทั้งหมด: #190
ขั้นที่ 2 คุณผู้หญิงบางคนก็คิดไปพึ่งแพทย์ เพราะคิดว่าน่าจะมีปัญหาเกี่ยวกับสรีรร่างกายที่ไม่พอดีกัน เช่น ฝ่ายหญิงอาจวิตกว่าตัวเองเกิดปัญหาเมื่อมีเพศสัมพันธ์ เช่น กลัวว่าช่องคลอดของตัวเองมันผิดปรกติ หรือน้ำหล่อลื่นมันมาก หรือแห้งเกินไป หรือปัญหาอวัยวะเพศของสามีหรือคู่รักมัปัญหา สรุปก็ตือมันไม่พอดีกัน หรือสร้างความพึงพอใจให้คุ่ของเธอไม่ได้ อะไรทำนองนั้น
สำหรับเรื่องนี้ เชื่อว่าแพทย์คงมีส่วนช่วยได้น้อยเพราะแม้แต่ตัวแพทย์เองก็อาจมีปัญหากับภรรยาของตัวเอง นอกจากจะมีปัญหาเรื่องการผ่าตัดตกแต่งแล้ว หรือเรื่องขอคำแนะนำยาบำรุง เริื้่องอื่นคิดว่า มีประโยชน์น้อย ก็แน่ละครับ ตามมรรยาทหมอเมื่อคนใข้มาตรวจและขอคำแนะนำหมอหรือแพทย์ก็ต้องแนำนำไป
แต่ก็มีอีกกรณีย์หนึ่งคุณผู้หญิงกลัดกลุ้มใจคิิดว่าตัวเองจิตใจไม่ปรกติก้อาจจะไปหาจิตแพทย์ โดยปรกติจิตแพทย์เมื่อมีคนไข้ไปหาก็ต้องพยายามตรวจค้นให้ได้ว่าคนไข้เป็นโรคอะไร เมื่อผลให้คำปรึกษาไม่เป็นทีพใจของคนไข้ จิตแพทย์ก็คงต้องค้นหาต่อไปว่าเป็นดรคอะไรสักอย่าง ถ้าเจอคนไข้ก็สบายใจรับยาไปกิน แต่จริงๆแล้วเชื่อไหมครับ คุณผู้หญิงที่มีปัญหาครอบครัวปัญหาชีวิตคู่ มันเป็นเรื่องเกี่ยวกับจิตใจตนเอง ถ้าหาทางกำจัดต้นตอของความวิตกอาจไม่ต้องการหยูกยาอะไรเลยก็ได้ เอ พูดๆไปมันชักจะทำท่าเป็นวิชาการไปหน่อย หวังว่าท่านผู้รุ้จะไม่ว่าอะไรนะครับ ตอนนี้ฟังเพลงตามใจผุุ้จัดอีกเพลงแล้วกัน
[my-youtube width=425 height=344]http://www.youtube.com/watch?v=EgWpsGrXWPY&feature=related[/my-youtube]
03-10-2011, 01:58 PM (ข้อความนี้แก้ไขครั้งสุดท้ายเมื่อ: 03-10-2011 02:00 PM โดย alisco20.)
โพสต์ทั้งหมด: #191
แหม ตั้งใจจะเขียนต่อ ข้อ3-4-5-6-7 ก็พอดีต้องไปลาวอีก ขอผลัดไปก่อนนะครับ ไปคราวนี้คงมีเรื่องมาเล่าให้ท่านอาวุโสในห้อง ผู้ชาย อายุ 75 ยังมีไฟ ฟังอีกแหละ ไม่กล้าไปเล่าที่ห้องอื่น เพราะหวั่นๆวันหนึ่งอาจโดนด่าน่ะครับ
03-12-2011, 11:36 AM (ข้อความนี้แก้ไขครั้งสุดท้ายเมื่อ: 03-12-2011 11:42 AM โดย alisco20.)
โพสต์ทั้งหมด: #192
บังเอิญ หมายกำหนดการไปเยือนประทศลาวเลื่ยนเป็๋นวันพรุ่งนี้ ดังนั้นผมเลยมีโอกาสบรรยายต่อเรื่องสาเหตุที่เกิดป้ัญหาัคุณผู้หญิง ก็เห็นใจคุณๆผุ้หญิงมาตลอดครับ โดยเฉพาะคุณผู้หญิงในห้องมุดมุ้งที่กรุณาผมตลอดมา (ที่ว่ากรุณาคือ ยังไม่มีสาวใดด่าน่ะครับ)
3. เข้าวัดเข้าวาฟังธรรม ปฏิบัติธรรม
นี่เป็นอีกวิธีหนึ่งที่คุณผู้หญิงนิยม คือหาที่สงบจิดใจซึ่งจริงๆก็มีอีกหลายวิธี สำหรับการเข้าวัดก็ยอมรับว่ามีส่วนอยู่มากสำหรับหลายๆคนทำให้จิดใจสงบจริงเพราะทางวัดจะมีอุบายช่วยได้ แต่สำคัญว่าบางวัดเท่านั้น เพราะยังมีอีกหลายวัดเป็นวัดแบบพุทธพานิช คือใช้จุดอ่อนของคนที่หาที่พึงทางใจเป็นเครื่องมือหากินหาเงินให้พวกพระและกรรมการวัดเสียเลย คิดๆดูวัดและสำนักสงฆ์ทั่วประเทศมีอยู่เท่าไร แล้วมีวัดหรือสำนักสงฆ์กี่แห่งที่เอาเงินซื้อทองเข้าคลัง และเอาเงินสร้างโรงพยายาล ก็พอมองเห็นก็แค่หลวงตามหาบัวและหลวงพ่อคูณ นอกนั้นเอาเข้าวัดไปสร้างโบสถ์ สร้างถาวรวัตถุในวัด หลายๆแห่งเรี่ยไรเงินสร้างไม่จบสิ้นเพราะบางแห่งราวกับจะสร้างโบสถ์ให้เป็นทองคำ สำหรับหลวงตามหาบัวก็เถอะ ท่านทำดีแ่ต่ยังมีเสนียดศาสนาไปเบียดบังเอาเงินเรี่ยไรเข้ากระเป๋าตัวเองไม่รู้กี่ล้านต่อกี่ล้าน
ดังนั้นผมถึงเสนอว่าวิธีทำจิตใจให้สงบก็มีหลายวิธีนอกจากเข้าวัด คำแนะนำของผมไม่รุ้ไปขัดกับพวกหากินกับวัดสวาอย่างไรไม่รู้จึงไม่ค่อยมีเสียงสนับสนุน เอาอย่างนี้คุณผุ้หยิงการไปปฏิบัติธรรม ไำปนั่งวิปัสนาในวัดนั้นเป็นของดี แต่เราคงต้องคำนึคงถึงค่าใช้จ่ายด้วย การไปนอกจากจะเสียเวลาทำมาหากินแล้ว ก็ต้องเสียเงินเิดินทางค่าหารการกิน ที่ขาดไมใ่ได้คือต้องบริจาค การบริจาคมี 2แบบ คือแบบด้วยศรัทธาก็บริจาคตามกำลังทรัพย์ แต่ก็มีหลายวัดพยายามชี้นำว่า การบริจาค ถ้าบริจาคมากก็ได้บุญมาก มันทำให้บางคนตัดสินใจไม่ถูก บางคนก็พอมีสติบริจาคตามสมควร แต่บางคนอาจไม่ใช่ด้วยศรัทธา แต่ด้วยความหลงงมงายในคำพูดของพระบางองค์ บริจาคเกินกำลัง อย่าลืมว่าเงินที่บริจาคส่วนหนึ่งประม่าณครีงต่อครึ่งเอาไปแบ่งระหว่างกรรมการวัดและพระ นอกนั้นเงินส่วนหนึ่งอาจโดนเบียดบังเข้ากระเป๋าเจ้าสำนักผู้ทำพิธีกรรมในรูปของการสร้างวัตถุอะไรต่อมิอะไำร ยกตัวอย่าง แค่ทำบุญให้แม่ชีจันวัดธรรมกาย ลงทุนซะจนเว่อ การสร้างต่างๆต้องใช้เงิน การลงบัญชีของวัดก็ไม่มีคนภายนอกหรือใครตรวจสอบ หรือตรวจสอบก็ยากจะจับผิดเพราะบัญชีถูกแทงเป็นค่าอะไรต่ออะไรเสียหมดแล้่ว
สรุป ยอมรับว่าการเข้าวัดเป็นวิูีหนี่งทำให้จิตใจสงบ แต่ถ้่ามันมากไป เช่นลุ่มหลงจนอยากจะบรรลุนิพพาน หรือไปถึงสวรรค์ชั้นเจ็ด และพลอยหลงอยากละทางโลกเลิกยุ่งกี่ยวกับสามี หรือต้องบริจาคจนครอบครัวต้องเดือดร้อนก็สู้หาวิธีอื่นเถอะครับ ภาพที่นำมาให้ดุนี้จากงานศพแม่ชีจันวัดธรรมกาย มันมโหฬารขนาดไหน

03-12-2011, 12:06 PM
โพสต์ทั้งหมด: #193
วิธีที่ 4 หาความรู้จากหนังสือหรือค้นตว้าจากอินเตอร์เน็ท วิีนี้ก้ประหยัดในการหาข้อมูลประพกอบการคัดสินใจแก้ปัญหาชีวิต หรือปัญหาครอบครัว แต่นั่นแหละครับ ปัยหาทุกปัยหา หรือปัยหาของแต่ละคนไม่เหมือนกัน ดังนั้นใตรจะมาคิดสุตารสำเร็จตายตัวเพื่อช่วยแก้ปัญหาคงไม่ไำด้ ซ้ำร้ายไปกว่านั้นแม้แต่พวกหมอเองก็ใช้วิธีแปลวิธีการแก้ปัญหาจากบทความของฝรั่ง คิดดูเถอะครับ คนทยกับฝรั่งมีปัญหาเรื่องครอบครัวอาจคล้ายๆกัน แต่แยวคิดแนวปฏิบัติในการแก้ปัญหาจะใช้แบบเดียวกันคงไม่ได้ ฉะนั้นขอบอกว่่าถ้าท่านมีปัยหาชีวิต การค้รคว้าจากอินเตอร์เน็ทหรืออ่านจากหนังสือ มันก็อาจช่วยได้ระดับหนึ่งในการชี้แนะ แต่คงไม่ทั้งหมด
ยกตัวอย่าง
ผัวเมียฝรั่งมีปัญหาการครองคู่ เพราะแตกต่างกันในเรื่องร่วมเพศ ผัวฝรั่งบางคนบอกว่ายินดีให้ภรรยาไปร่วมเพศกับผู้ชายคนอื่น หรือแลกผัวแลกเมีย (Swinging) แพทย์ หรือผู้แนะนำฝรั่งอาจบอกว่า ควรจะอนุญาตให้เธอทำเพราะเป้นความยินยอมของสามี

ลองเป็นปัญหาเดียวกันเกิดขึ้นกับครอบครัวคนไทย คิดว่าแพทย์หรือผู้แนะนำจะให้คำแนะนำว่าอย่างไร อาจะแนะนำว่า

ให้เข้าวัด
ให้เจรจาระหว่างคู่ผัวตัวเมีย
ให้คำนึงถึงศิลธรรม นึกถังบาปบุญคณโทษ
ให้แนกกันอยุ่สักระยะ
ให้แยกทางกัน
ฯลฯ
เห็นไหมครับ คำแนะนำสำหรับคู่ครองคนไทย แต่เป็นคำแนะนำที่ไม่ได้ช่วยแก้ปัญหาเลย เป็นแต่พียงชลอปัญหาเท่านั้น ปัญหาจริงๆคืออะไร ปัญหาคือ ฝ่ายสามีไม่สามารถปรนเปรอความสุขทางกามารมณ์ให้เธอได้เพียงพอ ( ตามที่เธอคิด) ถ้าตราบใดภรรยา หรือแม้แต่สามีคิดว่าไม่มีความสุขในรสกาม วิธีแก้ก็คือต้องหาความสุขที่ต้องการให้ได้ ก็เท่านั้น อีกนั้นแหละวิธีหาควาสุขในเรื่องบนเตียง ถ้าเธอหรือสามีคิดแต่ว่ามีปัญหา่ แต่ไม่ค้นคว้าหาวิธีแก้มันก็ลำบาก วิธีแก้ไม่จำเป็นต้องมีในตำราหรือบทความแนะนำเสมอไป มันอยู่ที่ทั้งคู่ต้องพยายามคิดเอาเองช่วงตัวเอง หรือลองพลิกแพลงปฏิบัติดูเองน่าจะดีที่สุด ตำราเป็นเพียงส่วนช่วย
03-12-2011, 04:55 PM (ข้อความนี้แก้ไขครั้งสุดท้ายเมื่อ: 03-12-2011 05:00 PM โดย alisco20.)
โพสต์ทั้งหมด: #194
วิธีที่ 5 พึ่งหมอดู อยากรู้นักว่าพ่อตัวดีสามีเป็นอะไร ไปหลงอีหนูที่ไหน ซึ่งมีบ่อยๆปัญหาที่เกิดขึ้นมันอยู่ที่ตัวเธอเองที่ไม่พยายามแก้ไข หรือปรับตัว เอะอะอะไรพอล้มตัวลงนอนบอกแต่ว่าเหนื่อยขอพักๆ บ่อยๆเข้าฝ่ายสามีก็ ย่ิอมเกิดอารมณ์ อารมณ์โมโหแทนอารมณ์พิสวาส คราวนี้คุณชายก็แก้ลำโดยไปเที่ยวนอกบ้านบ้าง ออกไปบ่อยๆชักติดใจสิ นานเข้าชักกู่ไม่กลับจะทำยังไง เวลาคุณเธอเกิดมีอารมณ์ก็ต้องนอนว้าเหว่เพราะคุณชายพ่อยอดขมองอิ่มไปอยู่ไหนก็ไม่รุ้ ตอนอยู่ด้วยกันเวลาเกิดอยากดิงดองๆก็เห็นหน้ากันพอจะสะกิดกันได้ ตอนนี่จะสะกิดใครล่ะ ต้องไปสะกิดหมอดู ให้ช่วยดูให้หน่อย ถ้าเจอหมอที่พอมีคุณธรรมประจำใจหน่อย เมื่อจะรับเงินค่าดูหมอแล้วก็ควรใช้จิตวิทยาปลอบใจไปตามเรื่อง แต่ประเภทสร้างเรื่องนี่สิหมอดูแบบนี้แสบนัก คือสร้างเรื่องแบบอ่อยให้คนดูหมอมีความหวัง หวังว่าสามีจะกลับมาพิสวาสเหมือนเดิมมี่ง สามีกำลังได้่สติแล้วมั่ง ต้องรอเวลาอีกหน่ิอย รอๆไปก็ต้องมาดูต่ออีก หมอดูก็รับทรัพย์อีก ดูกันไปจนคนดูเงินหมดเลิกราไปเอง บางคนศรัทธาหมอดูทางรายการโทรทัศน์ พอดูๆไปก็ชักขวนสร้างวัตถุมงคลซึ่งมันเป็นมงคลเฉพาะหมอดูน่ะสิเพราะคนดูเสียเงิน หมอดูได้เงิน ได้ขายวัตถุมงคลสบายไปเลย คนที่ชอบไปดูหมอ และถ้าหมอการันตีว่าตัวเองดูแม่นมากๆ ลองกระซิบถามหมอแกดูสิว่า แกรู้วันตายของแกไหมถึงจะมารู้วันมีลาภมีเคราะห็ของคนอื่น ยิ่งมาบอกเลขเด็ดแล้วอย่าไปหลงเชื่อ หมอแกรู้จริงแกก็ซื้อหวยรวยเองไม่ดีกว่าหรือ
03-27-2011, 09:04 PM (ข้อความนี้แก้ไขครั้งสุดท้ายเมื่อ: 03-27-2011 09:18 PM โดย alisco20.)
โพสต์ทั้งหมด: #195
ขอมาสาธยาบยเรื่องวิธีการแก้ปัญหาของหญิงไทยทั้งหลายที่ใช้วิธีต่างกันไป ก่อนอื่นขอบอกว่่าติดตามข่าวการชุมนุมกันที่โบนันซ่า เขาใหญ่ของชาวเสื้อแดงแล้วอิจฉา อยากจะเรียกเอาอายุหนุ่มๆกลับคืนมา คิดว่าการนอนกลางดินกินกลางทรายนี่มันได้รสชาดยิ่งนัก
ขอว่ากันต่อวิีธีแก้ปัญหา แบบที่ 6 ว่า คือการไปหาหมอเสน่ห์ แต่คุณๆผู้หญิงทราบไหมว่า หมอเสน่ห์ในประเทศไทยนี่ไม่ได้วิเศษวิโสอะไรเลย ใครก็เป็นได้ บรรดาหนุ่มน้อยใหญ่ในห้องราชดำเนินบางคนอาจจะเป็นได้ดีกว่า เพราะหน้าตาดีกว่า แต่ต้องอาศัยความหน้าด้านลามกเป็นคุณสมบัติประจำตัว เพราะอะไร หรือครับ
อย่้าลืมว่าผู้หญิงที่อัดอั้นตันใจบากหน้าไปหาหมอเสน่ห์นั้น ถือว่าเธอหมดกำลังใจเธอคิดว่าเธอหมดทุกสิ่งทุกอย่างแล้ว การไปหาหมอเสน่ห์ก็ยินยอมทำทุกอย่างที่หมอเสน่ห์มันจะสั่ง อันดับแรกมันจะทำตัวเป็นที่ปรึกษาปัญหาชีวิตและซ้ำเติมให้มันหนักเข้าไปอีกว่าชีวิตของเธอคนนั้่นมันมีเคราะห์กรรมหนักจริงๆ ถ้าไม่ทำพิธีชีวิตก็จะไม่ราบรื่นและชีวิตคู่ก็จะขาดสะบั้นไม่ต้องสงสัย วิธีแก้ก็ให้เอาดอกไม้ธูปเทียนไปบูฃาพระตามวัดวาต่างๆดตามแต่พวกมันจะบอก ครั้นคุณผู้หญิงเคราะห็ร้